งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 68 ประจำปีการศึกษา 2561 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา
ณ จังหวัดนครราชสีมา
ระหว่าง วันที่ 6-7 เดือน กันยายน พ.ศ. 2561

[ ทั้งหมด   6 ก.ย. 2561   7 ก.ย. 2561   ]

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 272 การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 4.โรงเรียนอุบลรัตนราชกัญญาราชวิทยาลัย อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง 134, 135 6 ก.ย. 2561 09.00-10.30
2 273 การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.4-ม.6 4.โรงเรียนอุบลรัตนราชกัญญาราชวิทยาลัย อาคาร 2 ชั้น 5 ห้อง 251, 254 6 ก.ย. 2561 09.00-10.30
3 650 การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 4.โรงเรียนอุบลรัตนราชกัญญาราชวิทยาลัย อาคาร 1 ชั้น 4 ห้อง 144, 145, 146 6 ก.ย. 2561 09.00-10.30
4 651 การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.4-ม.6 4.โรงเรียนอุบลรัตนราชกัญญาราชวิทยาลัย อาคาร 2 ชั้น 6 ห้อง 261, 262, 263 6 ก.ย. 2561 09.00-10.30
5 654 การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 4.โรงเรียนอุบลรัตนราชกัญญาราชวิทยาลัย อาคาร 1 ชั้น 5 ห้อง 152, 153, 154 6 ก.ย. 2561 09.00-10.30
6 655 การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.4-ม.6 4.โรงเรียนอุบลรัตนราชกัญญาราชวิทยาลัย อาคาร 2 ชั้น 7 ห้อง 271, 272, 273 6 ก.ย. 2561 09.00-10.30
7 652 การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 4.โรงเรียนอุบลรัตนราชกัญญาราชวิทยาลัย อาคาร 1 ชั้น 5 ห้อง 155, 156 6 ก.ย. 2561 09.00-10.30
8 653 การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.4-ม.6 4.โรงเรียนอุบลรัตนราชกัญญาราชวิทยาลัย อาคาร 2 ชั้น 5 ห้อง 255, 257 6 ก.ย. 2561 09.00-10.30
9 276 การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 4.โรงเรียนอุบลรัตนราชกัญญาราชวิทยาลัย อาคาร 1 ชั้น 6 ห้อง 164, 165 6 ก.ย. 2561 09.00-15.00
10 277 การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 4.โรงเรียนอุบลรัตนราชกัญญาราชวิทยาลัย อาคาร 2 ชั้น 6 ห้อง 265, 264 6 ก.ย. 2561 09.00-15.00
11 658 การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 4.โรงเรียนอุบลรัตนราชกัญญาราชวิทยาลัย อาคาร 1 ชั้น 7 ห้อง 172, 173, 174, 175 6 ก.ย. 2561 09.00-10.00
12 657 การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ โคลงสี่สุภาพ ม.4-ม.6 4.โรงเรียนอุบลรัตนราชกัญญาราชวิทยาลัย อาคาร 2 ชั้น 7 ห้อง 274, 275, 276, 277 6 ก.ย. 2561 09.00-10.00
13 686 การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 4.โรงเรียนอุบลรัตนราชกัญญาราชวิทยาลัย หอประชุม ชั้น ชั้นบน 6 ก.ย. 2561 09.00-16.00
14 687 การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.4-ม.6 4.โรงเรียนอุบลรัตนราชกัญญาราชวิทยาลัย หอประชุม ชั้น ชั้นบน 6 ก.ย. 2561 09.00-16.00

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 282 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 1.โรงเรียนราชสีมาวิทยาลัย อาคาร 7 ชั้น 2 ห้อง 726 727 6 ก.ย. 2561 09.00-11.00
2 283 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 1.โรงเรียนราชสีมาวิทยาลัย อาคาร 7 ชั้น 3 ห้อง 731 732 6 ก.ย. 2561 09.00-11.00
3 677 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 1.โรงเรียนราชสีมาวิทยาลัย อาคารโรงอาหาร 113 ปี ชั้น 2 ห้อง ลานโรงอาหาร 6 ก.ย. 2561 09.00-20.00
4 678 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 1.โรงเรียนราชสีมาวิทยาลัย อาคารโรงอาหาร 113 ปี ชั้น 2 ห้อง ลานโรงอาหาร 6 ก.ย. 2561 09.00-20.00
5 679 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3 1.โรงเรียนราชสีมาวิทยาลัย อาคารโรงอาหาร 113 ปี ชั้น 2 ห้อง ลานโรงอาหาร 6 ก.ย. 2561 09.00-20.00
6 680 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.4-ม.6 1.โรงเรียนราชสีมาวิทยาลัย อาคารโรงอาหาร 113 ปี ชั้น 2 ห้อง ลานโรงอาหาร 6 ก.ย. 2561 09.00-20.00
7 286 การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 1.โรงเรียนราชสีมาวิทยาลัย อาคารหอประชุม 90 ปี ชั้น 1 ห้อง ห้องสมุดอิเล็กทรอนิกส์ ICT 6 ก.ย. 2561 09.00-17.00
8 287 การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 1.โรงเรียนราชสีมาวิทยาลัย อาคารหอประชุม 90 ปี ชั้น 1 ห้อง ห้องสมุดอิเล็กทรอนิกส์ ICT 6 ก.ย. 2561 09.00-17.00
9 288 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 1.โรงเรียนราชสีมาวิทยาลัย อาคาร 2 ชั้น 3 ห้อง ห้องประชุมคณิตพุทธิรัตน์ 6 ก.ย. 2561 09.00-17.00
10 289 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 1.โรงเรียนราชสีมาวิทยาลัย อาคาร 2 ชั้น 3 ห้อง ห้องประชุมคณิตพุทธิรัตน์ 6 ก.ย. 2561 09.00-17.00
11 688 การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 1.โรงเรียนราชสีมาวิทยาลัย อาคารหอประชุม 90 ปี ชั้น 2 ห้อง ห้องประชุม 90 ปี 6 ก.ย. 2561 09.00-17.00
12 689 การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.4-ม.6 1.โรงเรียนราชสีมาวิทยาลัย อาคารหอประชุม 90 ปี ชั้น 2 ห้อง ห้องประชุม 90 ปี 6 ก.ย. 2561 09.00-17.00
13 690 การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 1.โรงเรียนราชสีมาวิทยาลัย อาคาร 7 ชั้น 3 ห้อง 733 734 6 ก.ย. 2561 09.00-17.00
14 691 การแข่งขันซูโดกุ ม.4-ม.6 1.โรงเรียนราชสีมาวิทยาลัย อาคาร 7 ชั้น 3 ห้อง 735 736 6 ก.ย. 2561 09.00-17.00
15 726 การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3 1.โรงเรียนราชสีมาวิทยาลัย อาคาร 7 ชั้น 4 ห้อง 742 743 744 745 6 ก.ย. 2561 09.00-17.00

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 290 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 3.โรงเรียนบุญวัฒนา หอประชุม 20 ปี(รอบแรก) ชั้น 4(รอบสอง) ห้อง 4407-4409 6 ก.ย. 2561 08.30-17.30 น.
2 291 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 3.โรงเรียนบุญวัฒนา หอประชุม 20 ปี(รอบแรก) ชั้น 4(รอบสอง) ห้อง 4407-4409 7 ก.ย. 2561 08.30-17.30 น.
3 292 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 3.โรงเรียนบุญวัฒนา โรงอาหาร 6 ก.ย. 2561 08.30-17.30 น.
4 293 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.4-ม.6 3.โรงเรียนบุญวัฒนา โรงอาหาร 7 ก.ย. 2561 08.30-17.30 น.
5 294 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 3.โรงเรียนบุญวัฒนา โรงอาหาร 6 ก.ย. 2561 08.30-17.30 น.
6 295 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 3.โรงเรียนบุญวัฒนา โรงอาหาร 7 ก.ย. 2561 08.30-17.30 น.
7 296 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 3.โรงเรียนบุญวัฒนา อาคาร4 ชั้น 3 ห้อง 4304 และ 4310 6 ก.ย. 2561 08.30-17.30 น.
8 297 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.4-ม.6 3.โรงเรียนบุญวัฒนา อาคาร4 ชั้น 3 ห้อง 4304 และ 4310 7 ก.ย. 2561 08.30-17.30 น.
9 298 การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 3.โรงเรียนบุญวัฒนา โรงอาหาร 6 ก.ย. 2561 08.30-17.30 น.
10 299 การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 3.โรงเรียนบุญวัฒนา โรงอาหาร 7 ก.ย. 2561 08.30-17.30 น.
11 662 การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 3.โรงเรียนบุญวัฒนา โดมอเนกประสงค์ 6 ก.ย. 2561 08.30-17.30 น.
12 663 การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทสามมิติ (3D) ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 3.โรงเรียนบุญวัฒนา โดมอเนกประสงค์ 7 ก.ย. 2561 08.30-17.30 น.
13 664 การแข่งขันอากาศยานบังคับด้วยวิทยุ ประเภทบินบรรทุกสัมภาระ ม.4-ม.6 3.โรงเรียนบุญวัฒนา ห้องประชุมหลวงพ่อคูณ อาคาร4 ชั้น9(วันที่ 6) สนามฟุตบอล(วันที่ 7) 6 ก.ย. 2561
7 ก.ย. 2561
08.30-17.30 น.

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 300 การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 ุ6.โรงเรียนบุญเหลือวิทยานุสรณ์ โรงอาหารเฉลิมพระเกรียรติฯ (ห้องกระจก) 6 ก.ย. 2561 08.00-16.30
2 301 การประกวดเพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 ุ6.โรงเรียนบุญเหลือวิทยานุสรณ์ อาคาร 4 ชั้น 1 ห้องสมุด (ลำดับการแข่งขันตามที่ลงทะเบียนรายงานตัว) 6 ก.ย. 2561 08.00- 16.30
3 302 การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 ุ6.โรงเรียนบุญเหลือวิทยานุสรณ์ อาคารโดมอนุสรณ์ 36 ปี อาคารโดม 6 ก.ย. 2561 08.00-16.30
4 303 การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 ุ6.โรงเรียนบุญเหลือวิทยานุสรณ์ อาคารโดมอนุสรณ์ 36 ปี อาคารโดม 6 ก.ย. 2561 08.00-16.30
5 304 การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3 ุ6.โรงเรียนบุญเหลือวิทยานุสรณ์ อาคาร 1 ชั้น 3 (ห้องคอมพิวเตอร์ 4) (แต่ละโรงเรียนเลือกส่งการแข่งขันได้ 1 ทีม ม.ต้น หรือ ม.ปลาย 6 ก.ย. 2561 08.00-16.30
6 641 การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.4-ม.6 ุ6.โรงเรียนบุญเหลือวิทยานุสรณ์ อาคาร 1 ชั้น 3 (ห้องคอมพิวเตอร์ 5) (แต่ละโรงเรียนเลือส่งการแข่งขันได้ 1 ทีม ม.ต้น หรือ ม. ปลาย ) 6 ก.ย. 2561 08.00-16.30
7 305 การประกวดละครคุณธรรม ม.1-ม.6 ุ6.โรงเรียนบุญเหลือวิทยานุสรณ์ โรงอาหารเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา 6 ก.ย. 2561 08.30-16.30
8 306 การประกวดละครประวัติศาสตร์ ม.1-ม.6 ุ6.โรงเรียนบุญเหลือวิทยานุสรณ์ โรงอาหารเฉลิมพระเกียรติ ห้อง โรงอาหารเฉลิมพระเกียรติ 6 ก.ย. 2561 08.00-16.30
9 307 การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 ุ6.โรงเรียนบุญเหลือวิทยานุสรณ์ อาคาร 2 ชั้น 1 ห้อง EIS 6 ก.ย. 2561 08.00-16.30
10 308 การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 ุ6.โรงเรียนบุญเหลือวิทยานุสรณ์ อาคาร 2 ห้องนาฏศิลป์ 6 ก.ย. 2561 08.00-16.30
11 309 การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 ุ6.โรงเรียนบุญเหลือวิทยานุสรณ์ อาคาร 3 ชั้น 1 ห้องโสตฯฝั่งตะวันตก (ลำดับการแข่งขันตามที่ลงทะเบียนรายงานตัว) 6 ก.ย. 2561 08.00-16.30
12 310 การประกวดมารยาทไทย ม.4-ม.6 ุ6.โรงเรียนบุญเหลือวิทยานุสรณ์ อาคาร 3 ชั้น 1 ห้องโสตฯฝั่งตะวันออก (ลำดับการแข่งขันตามที่ลงทะเบียนรายงานตัว)) 6 ก.ย. 2561 08.00-16.-จ
13 661 การประกวดสวดมนต์แปลอังกฤษ ม.1-ม.6 ุ6.โรงเรียนบุญเหลือวิทยานุสรณ์ อาคาร 1 ชั้น 2 ห้องปาริชาต 6 ก.ย. 2561 08.00-16.30

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 645 การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.6 1.โรงเรียนราชสีมาวิทยาลัย อาคาร 111 ปี ศูนย์กีฬา ห้อง โดม 6 ก.ย. 2561 09.00 - 12.00
2 646 การแข่งขันคีตะมวยไทย ม.1-ม.6 1.โรงเรียนราชสีมาวิทยาลัย อาคาร 111 ปี ศูนย์กีฬา ห้อง โดม 6 ก.ย. 2561 13.00 - 16.00
3 647 การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา(มวยสากลสมัครเล่น) ม.1-ม.3 1.โรงเรียนราชสีมาวิทยาลัย อาคาร 111 ปี ศูนย์กีฬา ห้อง โดม 6 ก.ย. 2561 09.00 - 12.00
4 723 การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา(มวยสากลสมัครเล่น) ม.4-ม.6 1.โรงเรียนราชสีมาวิทยาลัย อาคาร 111 ปี ศูนย์กีฬา ห้อง โดม 6 ก.ย. 2561 09.00 - 12.00
5 724 การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 1.โรงเรียนราชสีมาวิทยาลัย อาคาร 111 ปี ศูนย์กีฬา ชั้น 1 ห้อง สุขศึกษา 1 - สุขศึกษา 4 6 ก.ย. 2561 09.00 - 12.00
6 725 การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 1.โรงเรียนราชสีมาวิทยาลัย อาคาร 111 ปี ศูนย์กีฬา ชั้น 1 ห้อง สุขศึกษา 1 - สุขศึกษา 4 6 ก.ย. 2561 13.00 - 16.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ทัศนศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 043 การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.1-ม.3 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคารธุรกิจ ชั้น ล่าง ห้อง อาหาร 6 ก.ย. 2561 08.00-12.00
2 044 การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.4-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคารธุรกิจ ชั้น ล่าง ห้อง อาหาร 6 ก.ย. 2561 13.00-16.00
3 045 การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคารเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 3 ห้อง 307/308 6 ก.ย. 2561 08.00-12.00
4 046 การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคารเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 3 ห้อง 307/308 6 ก.ย. 2561 13.00-16.00
5 629 การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคารเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 3 ห้อง 309 6 ก.ย. 2561 08.00-12.00
6 048 การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคารเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 3 ห้อง 309 6 ก.ย. 2561 13.00-16.00
7 049 การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคารเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 3 ห้อง 310 6 ก.ย. 2561
ลำดับที่ 1 - 1
08.00-12.00
8 050 การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคารเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 3 ห้อง 310 6 ก.ย. 2561 13.00-16.00
9 052 การแข่งขันสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา โรงอาหารด้านหอพัก 6 ก.ย. 2561 08.00-12.00
10 054 การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.1-ม.3 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคารเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 3 ห้อง 311 6 ก.ย. 2561 08.00-12.00
11 055 การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.4-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคารเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 3 ห้อง 311 6 ก.ย. 2561 13.00-16.00
12 057 การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา โรงอาหารด้านหลังสนามหญ้า 6 ก.ย. 2561 08.00-12.00
13 058 การแข่งขันประติมากรรม ม.4-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา โรงอาหารด้านหลังสนามหญ้า 6 ก.ย. 2561 13.00-16.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ดนตรี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 116 การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ม.1-ม.3 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร10 ชั้น 2 ห้อง 1024 7 ก.ย. 2561 08.00-12.00
2 117 การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ม.4-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร10 ชั้น 2 ห้อง 1024 7 ก.ย. 2561 13.00-16.00
3 065 การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ม.1-ม.3 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร10 ชั้น 2 ห้อง 1024 7 ก.ย. 2561 08.00-12.00
4 066 การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ม.4-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร10 ชั้น 2 ห้อง 1024 7 ก.ย. 2561 13.00-16.00
5 067 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.1-ม.3 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร10 ชั้น 2 ห้อง 1024 7 ก.ย. 2561 08.00-12.00
6 068 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.4-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร10 ชั้น 2 ห้อง 1024 7 ก.ย. 2561 13.00-16.00
7 069 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ม.1-ม.3 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร10 ชั้น 2 ห้อง 1024 7 ก.ย. 2561 08.00-12.00
8 070 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ม.4-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร10 ชั้น 2 ห้อง 1024 7 ก.ย. 2561 13.00-16.00
9 071 การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ม.1-ม.3 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร10 ชั้น 2 ห้อง 1028 7 ก.ย. 2561 08.00-12.00
10 072 การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ม.4-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร10 ชั้น 2 ห้อง 1028 7 ก.ย. 2561 13.00-16.00
11 087 การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ม.1-ม.3 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร10 ชั้น 2 ห้อง 1028 7 ก.ย. 2561 08.00-12.00
12 088 การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ม.4-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร10 ชั้น 2 ห้อง 1028 7 ก.ย. 2561 13.00-16.00
13 094 การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ม.1-ม.3 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร10 ชั้น 2 ห้อง 1028 7 ก.ย. 2561 08.00-12.00
14 095 การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ม.4-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร10 ชั้น 2 ห้อง 1028 7 ก.ย. 2561 13.00-16.00
15 098 การแข่งขันเดี่ยวขิม 7 หย่อง ม.1-ม.3 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร10 ชั้น 2 ห้อง 1028 7 ก.ย. 2561 08.00-12.00
16 099 การแข่งขันเดี่ยวขิม 7 หย่อง ม.4-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร10 ชั้น 2 ห้อง 1028 7 ก.ย. 2561 13.00-16.00
17 105 การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร10 ชั้น 2 ห้อง 1029 7 ก.ย. 2561 08.00-12.00
18 106 การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.4-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร10 ชั้น 2 ห้อง 1029 7 ก.ย. 2561 13.00-16.00
19 109 การแข่งขันการขับร้องเพลงไทย ม.1-ม.3 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร10 ชั้น 2 ห้อง 1029 7 ก.ย. 2561 08.00-12.00
20 110 การแข่งขันการขับร้องเพลงไทย ม.4-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร10 ชั้น 2 ห้อง 1029 7 ก.ย. 2561 13.00-16.00
21 120 การแข่งขันวงเครื่องสายวงเล็ก ม.1-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา เวทีอาคาร1 6 ก.ย. 2561 08.00-16.00
22 124 การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้นวมผสมเครื่องสายเครื่องเดี่ยว ม.1-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา เวทีอาคาร1 6 ก.ย. 2561 08.00-16.00
23 128 การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ม.1-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา เวทีอาคาร1 6 ก.ย. 2561 08.00-16.00
24 129 การแข่งขันวงอังกะลุง ม.1-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา เวทีอาคาร1 6 ก.ย. 2561 08.00-16.00
25 643 การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา เวทีหลังศาลาไทย 6 ก.ย. 2561 09.00-16.00
26 644 การประกวดวงดนตรีสตริง ม.4-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา เวทีหลังศาลาไทย 7 ก.ย. 2561 09.00-16.00
27 135 การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ก ม.1-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา โดม 6 ก.ย. 2561 09.00-16.00
28 136 การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ข ม.1-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา โดม 6 ก.ย. 2561 09.00-16.00
29 138 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคารเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 5 ห้อง 501 6 ก.ย. 2561 09.00-16.00
30 139 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคารเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 5 ห้อง 501 7 ก.ย. 2561 09.00-16.00
31 140 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคารเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 5 ห้อง 502 6 ก.ย. 2561 09.00-16.00
32 141 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคารเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 5 ห้อง 502 7 ก.ย. 2561 09.00-16.00
33 156 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคารเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 3 ห้อง 306 6 ก.ย. 2561 09.00-16.00
34 157 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.4-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคารเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 3 ห้อง 306 7 ก.ย. 2561 09.00-16.00
35 158 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคารเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 3 ห้อง 306 6 ก.ย. 2561 09.00-16.00
36 159 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคารเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 3 ห้อง 306 7 ก.ย. 2561 09.00-16.00
37 611 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคารเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 5 ห้อง 505 6 ก.ย. 2561 09.00-16.00
38 612 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.4-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคารเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 5 ห้อง 505 7 ก.ย. 2561 09.00-16.00
39 613 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคารเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 5 ห้อง 505 6 ก.ย. 2561 09.00-16.00
40 614 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคารเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 5 ห้อง 505 7 ก.ย. 2561 09.00-16.00
41 160 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคารเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 3 ห้อง 302 6 ก.ย. 2561 09.00-16.00
42 161 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.4-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคารเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 3 ห้อง 302 7 ก.ย. 2561 09.00-16.00
43 270 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคารเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 3 ห้อง 302 6 ก.ย. 2561 09.00-16.00
44 271 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคารเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 3 ห้อง 302 7 ก.ย. 2561 09.00-16.00
45 649 การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble) ม.1-ม.3 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา หอประชุมวิทยาสมาคร 7 ก.ย. 2561 09.00-16.00
46 692 การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble) ม.4-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา หอประชุมวิทยาสมาคร 7 ก.ย. 2561 09.00-16.00
47 258 การประกวดขับขานประสานเสียง ม.1-ม.3 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา หอประชุมวิทยาสมาคร 7 ก.ย. 2561 09.00-16.00
48 259 การประกวดขับขานประสานเสียง ม.4-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา หอประชุมวิทยาสมาคร 7 ก.ย. 2561 09.00-16.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-นาฏศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 260 การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา เวทีอาคาร1 7 ก.ย. 2561 08.00-12.00
2 261 การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.4-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา เวทีอาคาร1 7 ก.ย. 2561 13.00-16.00
3 262 การแข่งขันระบำมาตรฐาน ม.1-ม.3 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา เวทีอาคารเฉลิมพระเกียรติฯ 7 ก.ย. 2561 13.00-16.00
4 263 การแข่งขันระบำมาตรฐาน ม.4-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา เวทีอาคารเฉลิมพระเกียรติฯ 7 ก.ย. 2561 13.00-16.00
5 264 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา เวทีอาคาร4 7 ก.ย. 2561 08.00-12.00
6 265 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.4-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา เวทีอาคาร4 7 ก.ย. 2561 13.00-16.00
7 266 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา โดม 7 ก.ย. 2561 08.00-12.00
8 267 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.4-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา โดม 7 ก.ย. 2561 08.00-12.00
9 268 การแข่งขันการแสดงตลก ม.1-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา เวทีอาคารเฉลิมพระเกียรติฯ 7 ก.ย. 2561 08.00-12.00
10 269 การแข่งขันการแสดงมายากล ม.1-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา เวทีอาคารเฉลิมพระเกียรติฯ 7 ก.ย. 2561 08.00-12.00

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 693 การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคารเฉลิมพระเกียรติฯ ชั้น 6 ห้อง 617 6 ก.ย. 2561 09.00-16.00
2 694 การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.4-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคารเฉลิมพระเกียรติฯ ชั้น 6 ห้อง 607 6 ก.ย. 2561 09.00-16.00
3 697 การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคารเฉลิมพระเกียรติฯ ชั้น 6 ห้อง 606 6 ก.ย. 2561 09.00-16.00
4 698 การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.4-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคารเฉลิมพระเกียรติฯ ชั้น 5 ห้อง 506 6 ก.ย. 2561 09.00-16.00
5 699 การแข่งขัน Multi Skills Competition ม.1-ม.3 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคารเฉลิมพระเกียรติฯ ชั้น 4 ห้อง 402 6 ก.ย. 2561 09.00-16.00
6 700 การแข่งขัน Multi Skills Competition ม.4-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคารเฉลิมพระเกียรติฯ ชั้น 4 ห้อง 403 6 ก.ย. 2561 09.00-16.00
7 701 การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.1-ม.3 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร4 6 ก.ย. 2561 09.00-16.00
8 702 การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.4-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคารเฉลิมพระเกียรติฯ ห้อง ชั้นล่าง 6 ก.ย. 2561 09.00-16.00
9 703 การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.1-ม.3 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 11 ชั้น 4 ห้อง 1142 6 ก.ย. 2561 09.00-16.00
10 704 การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.4-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 11 ชั้น 4 ห้อง 1143 6 ก.ย. 2561 09.00-16.00
11 705 การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 11 ชั้น 1 ห้อง 1112 6 ก.ย. 2561 09.00-16.00
12 706 การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 11 ชั้น 1 ห้อง 1113 6 ก.ย. 2561 09.00-16.00
13 709 การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาเกาหลี ม.4-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 11 ชั้น 2 ห้อง 1124 6 ก.ย. 2561 09.00-09.30
14 708 การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 11 ชั้น 3 ห้อง 1131 6 ก.ย. 2561 09.00-09.30
15 707 การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาเยอรมัน ม.4-ม.6
-
16 717 การแข่งขันเล่าเรื่องจากภาพภาษาจีน ม.4-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 11 ชั้น 4 ห้อง 1144 6 ก.ย. 2561 09.00-16.00
17 718 การแข่งขันเล่าเรื่องจากภาพภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 11 ชั้น 3 ห้อง 1136 6 ก.ย. 2561 09.00-16.00
18 720 การแข่งขันเล่าเรื่องจากภาพภาษาเกาหลี ม.4-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 11 ชั้น 2 ห้อง 1124 6 ก.ย. 2561 09.30-10.00
19 719 การแข่งขันเล่าเรื่องจากภาพภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 11 ชั้น 3 ห้อง 1131 6 ก.ย. 2561 09.30-10.00
20 713 การแข่งขันละครสั้นภาษาจีน ม.4-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 11 ชั้น 1 ห้อง 1116 6 ก.ย. 2561 09.00-16.00
21 714 การแข่งขันละครสั้นภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 11 ชั้น 2 ห้อง 1121 6 ก.ย. 2561 09.00-16.00
22 715 การแข่งขันละครสั้นภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 11 ชั้น 3 ห้อง 1131 6 ก.ย. 2561 10.00-16.00
23 716 การแข่งขันละครสั้นภาษาเกาหลี ม.4-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 11 ชั้น 2 ห้อง 1124 6 ก.ย. 2561 10.00-10.30
24 710 การแข่งขันเขียนเรียงความภาษาจีน ม.4-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 11 ชั้น 2 ห้อง 1126 6 ก.ย. 2561 09.00-16.00
25 711 การแข่งขันเขียนเรียงความภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 11 ชั้น 1 ห้อง 1115 6 ก.ย. 2561 09.00-16.00
26 712 การแข่งขันเขียนเรียงความภาษาเกาหลี ม.4-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคาร 11 ชั้น 2 ห้อง 1124 6 ก.ย. 2561 10.30-16.00
27 721 การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคารวิทยาสมาคร 6 ก.ย. 2561 09.00-16.00
28 722 การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.4-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา อาคารวิทยาสมาคร 6 ก.ย. 2561 09.00-16.00

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 191 การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 4.โรงเรียนอุบลรัตนราชกัญญาราชวิทยาลัย สนามฟุตบอล 7 ก.ย. 2561 09.00 เป็นต้นไป
2 192 การแข่งขันการสร้างอุปกรณ์เพื่อให้บริการ ม.4-ม.6 4.โรงเรียนอุบลรัตนราชกัญญาราชวิทยาลัย สนามฟุตบอล 7 ก.ย. 2561 09.00 เป็นต้นไป
3 199 การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ม.1-ม.6 4.โรงเรียนอุบลรัตนราชกัญญาราชวิทยาลัย ใต้อาคารหอประชุม ห้อง บัวหลวง 7 ก.ย. 2561 09.00 เป็นต้นไป
4 202 การแข่งขันกิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (Youth Counselor: YC) ม.1-ม.3 4.โรงเรียนอุบลรัตนราชกัญญาราชวิทยาลัย ตึก 1 ชั้น 2 ห้อง 123 6 ก.ย. 2561 09.00 เป็นต้นไป
5 203 การแข่งขันกิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (Youth Counselor: YC) ม.4-ม.6 4.โรงเรียนอุบลรัตนราชกัญญาราชวิทยาลัย ตึก 1 ชั้น 2 ห้อง 126 6 ก.ย. 2561 09.00 เป็นต้นไป
6 206 การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 4.โรงเรียนอุบลรัตนราชกัญญาราชวิทยาลัย หอประชุม ชั้น ชั้นล่าง 7 ก.ย. 2561 09.00-15.00
7 207 การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 4.โรงเรียนอุบลรัตนราชกัญญาราชวิทยาลัย หอประชุม ชั้น ชั้นบน 7 ก.ย. 2561 09.00-15.00
8 625 การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3 4.โรงเรียนอุบลรัตนราชกัญญาราชวิทยาลัย อาคาร 2 ชั้น 3 ห้อง 231และ232 6 ก.ย. 2561 09.00 เป็นต้นไป
9 626 การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.4-ม.6 4.โรงเรียนอุบลรัตนราชกัญญาราชวิทยาลัย อาคาร 2 ชั้น 4 ห้อง 242และ243 6 ก.ย. 2561 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : คอมพิวเตอร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 080 การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ม.1-ม.3 5.โรงเรียน​สุรธรรมพิทักษ์ อาคาร 4 ชั้น 2 ห้อง COM 5 (428) 7 ก.ย. 2561 09.00-12.00
2 040 การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 5.โรงเรียน​สุรธรรมพิทักษ์ อาคาร 4 ชั้น 2 ห้อง COM 1 (421) 7 ก.ย. 2561 09.00-14.00
3 053 การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 4.โรงเรียนอุบลรัตนราชกัญญาราชวิทยาลัย อาคาร 3 ชั้น 2 ห้อง 321 6 ก.ย. 2561 09.00-12.00
4 635 การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 4.โรงเรียนอุบลรัตนราชกัญญาราชวิทยาลัย อาคาร 3 ชั้น 2 ห้อง 321 7 ก.ย. 2561 09.00-12.00
5 063 การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 5.โรงเรียน​สุรธรรมพิทักษ์ อาคาร 3 ชั้น 3 ห้อง 338 6 ก.ย. 2561 09.00-14.00
6 064 การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 5.โรงเรียน​สุรธรรมพิทักษ์ อาคาร 3 ชั้น 3 ห้อง 338 7 ก.ย. 2561 09.00-14.00
7 634 การแข่งขันการสร้าง Motion Infographic ม.4-ม.6 5.โรงเรียน​สุรธรรมพิทักษ์ อาคาร 4 ชั้น 2 ห้อง COM 1 (421) 6 ก.ย. 2561 09.00-14.00
8 114 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.1-ม.3 5.โรงเรียน​สุรธรรมพิทักษ์ อาคาร 4 ชั้น ชั้น 3 ห้อง 431 6 ก.ย. 2561 09.00-12.00
9 104 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 5.โรงเรียน​สุรธรรมพิทักษ์ อาคาร 4 ชั้น 2 ห้อง COM 3 (425) 7 ก.ย. 2561 09.00-12.00
10 089 การแข่งขันการสร้าง Web Applications ม.4-ม.6 5.โรงเรียน​สุรธรรมพิทักษ์ อาคาร 4 ชั้น 2 ห้อง COM 4 (427) 7 ก.ย. 2561 09.00-12.00
11 121 การแข่งขันการเขียนโปรแกรมด้วยภาษาคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 5.โรงเรียน​สุรธรรมพิทักษ์ อาคาร 4 ชั้น 3 ห้อง 431 7 ก.ย. 2561 09.00-12.00
12 125 การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 5.โรงเรียน​สุรธรรมพิทักษ์ หอประชุมใหญ่ 6 ก.ย. 2561 09.00 เป็นต้นไป
13 126 การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.4-ม.6 5.โรงเรียน​สุรธรรมพิทักษ์ หอประชุมใหญ่ 6 ก.ย. 2561 09.00 เป็นต้นไป
14 134 การแข่งขันการตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 5.โรงเรียน​สุรธรรมพิทักษ์ อาคาร 4 ชั้น 2 ห้อง COM 3 (425) , COM 5 (428) 6 ก.ย. 2561 09.00-14.00

หมวดหมู่ : หุ่นยนต์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 163 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.1-ม.3 5.โรงเรียน​สุรธรรมพิทักษ์ หอประชุมใหญ่ 7 ก.ย. 2561 9.00 เป็นต้นไป
2 166 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.4-ม.6 5.โรงเรียน​สุรธรรมพิทักษ์ หอประชุมใหญ่ 7 ก.ย. 2561 9.00 เป็นต้นไป
3 684 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.1-ม.3 5.โรงเรียน​สุรธรรมพิทักษ์ หอประชุมใหญ่ 7 ก.ย. 2561 9.00 เป็นต้นไป
4 685 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.4-ม.6 5.โรงเรียน​สุรธรรมพิทักษ์ หอประชุมใหญ่ 7 ก.ย. 2561 9.00 เป็นต้นไป
5 682 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ม.1-ม.3 5.โรงเรียน​สุรธรรมพิทักษ์ หอประชุมใหญ่ 7 ก.ย. 2561 9.00 เป็นต้นไป
6 683 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ม.4-ม.6 5.โรงเรียน​สุรธรรมพิทักษ์ หอประชุมใหญ่ 7 ก.ย. 2561 9.00 เป็นต้นไป
7 627 การแข่งขันหุ่นยนต์ผสม ม.1-ม.3 5.โรงเรียน​สุรธรรมพิทักษ์ หอประชุมใหญ่ 7 ก.ย. 2561 9.00 เป็นต้นไป
8 628 การแข่งขันหุ่นยนต์ผสม ม.4-ม.6 5.โรงเรียน​สุรธรรมพิทักษ์ หอประชุมใหญ่ 7 ก.ย. 2561 9.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : การงานอาชีพ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 602 การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 5.โรงเรียน​สุรธรรมพิทักษ์ อาคาร 5 ชั้น ล่าง 6 ก.ย. 2561 09.00-13.00
2 039 การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6 5.โรงเรียน​สุรธรรมพิทักษ์ อาคาร 5 ชั้น ล่าง 7 ก.ย. 2561 09.00-13.00
3 603 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 5.โรงเรียน​สุรธรรมพิทักษ์ เต๊นท์ข้างโดมเอนกประสงค์ 6 ก.ย. 2561 09.00-12.00
4 062 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.4-ม.6 5.โรงเรียน​สุรธรรมพิทักษ์ เต๊นท์ข้างโดมเอนกประสงค์ 7 ก.ย. 2561 09.00-12.00
5 604 การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 5.โรงเรียน​สุรธรรมพิทักษ์ โดมเอนกประสงค์ 6 ก.ย. 2561 09.00-12.00
6 056 การแข่งขันประดิษฐ์บายศรีสู่ขวัญ ม.4-ม.6 5.โรงเรียน​สุรธรรมพิทักษ์ โดมเอนกประสงค์ 7 ก.ย. 2561 09.00-12.00
7 605 การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 5.โรงเรียน​สุรธรรมพิทักษ์ หอประชุมประวัตินวลศรี 6 ก.ย. 2561 09.00 เป็นต้นไป
8 079 การประกวดโครงงานอาชีพ ม.4-ม.6 5.โรงเรียน​สุรธรรมพิทักษ์ หอประชุมประวัตินวลศรี 7 ก.ย. 2561 09.00 เป็นต้นไป
9 606 การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 5.โรงเรียน​สุรธรรมพิทักษ์ เต๊นท์ข้างหอประชุมใหญ่ 6 ก.ย. 2561 09.00-12.00
10 084 การแข่งขันการจัดสวนแก้ว ม.4-ม.6 5.โรงเรียน​สุรธรรมพิทักษ์ เต๊นท์ข้างหอประชุมใหญ่ 7 ก.ย. 2561 09.00-12.00
11 607 การประกวดแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 5.โรงเรียน​สุรธรรมพิทักษ์ ห้องโสตทัศนศึกษา อาคาร1 ชั้น 1 6 ก.ย. 2561 09.00 เป็นต้นไป
12 100 การประกวดแปรรูปอาหาร ม.4-ม.6 5.โรงเรียน​สุรธรรมพิทักษ์ ห้องโสตทัศนศึกษา อาคาร1 ชั้น 1 7 ก.ย. 2561 09.00 เป็นต้นไป
13 623 การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 5.โรงเรียน​สุรธรรมพิทักษ์ โรงอาหาร 6 ก.ย. 2561 09.00-12.00
14 624 การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.4-ม.6 5.โรงเรียน​สุรธรรมพิทักษ์ โรงอาหาร 7 ก.ย. 2561 09.00-12.00
15 609 การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.1-ม.3 5.โรงเรียน​สุรธรรมพิทักษ์ โรงอาหาร 6 ก.ย. 2561 09.00-12.00
16 115 การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.4-ม.6 5.โรงเรียน​สุรธรรมพิทักษ์ โรงอาหาร 7 ก.ย. 2561 09.00-12.00
17 610 การแข่งขันการแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 5.โรงเรียน​สุรธรรมพิทักษ์ โดมเอนกประสงค์ 6 ก.ย. 2561 09.00-12.00
18 123 การแข่งขันการแกะสลักผักผลไม้ ม.4-ม.6 5.โรงเรียน​สุรธรรมพิทักษ์ โดมเอนกประสงค์ 7 ก.ย. 2561 09.00-12.00

หมวดหมู่ : เรียนรวม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 148 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 ุ6.โรงเรียนบุญเหลือวิทยานุสรณ์ อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง ปาริชาต 7 ก.ย. 2561 09.00-12.00
2 615 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 ุ6.โรงเรียนบุญเหลือวิทยานุสรณ์ อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง ปาริชาต 7 ก.ย. 2561 09.00-15.00
3 152 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 ุ6.โรงเรียนบุญเหลือวิทยานุสรณ์ อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง ปาริชาต 7 ก.ย. 2561 09.00-15.00
4 154 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 ุ6.โรงเรียนบุญเหลือวิทยานุสรณ์ อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง ปาริชาต 7 ก.ย. 2561 09.00-15.00
5 648 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3 ุ6.โรงเรียนบุญเหลือวิทยานุสรณ์ อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง ปาริชาต 7 ก.ย. 2561 09.00-15.00
6 186 การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 ุ6.โรงเรียนบุญเหลือวิทยานุสรณ์ อาคาร 3 ชั้น 1 ห้อง โสตทัศนูปกรณ์ 7 ก.ย. 2561 09.00-15.00
7 187 การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.4-ม.6 ุ6.โรงเรียนบุญเหลือวิทยานุสรณ์ อาคาร 3 ชั้น 1 ห้อง ห้องโสตทัศนูปกรณ์ 7 ก.ย. 2561 09.00-15.00

หมวดหมู่ : เรียนรวม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 238 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 ุ6.โรงเรียนบุญเหลือวิทยานุสรณ์ อาคาร 3 ชั้น 1 ห้อง โสตทัศนูปกรณ์ 7 ก.ย. 2561 09.00-12.00
2 021 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 ุ6.โรงเรียนบุญเหลือวิทยานุสรณ์ อาคาร 3 ชั้น 1 ห้อง โสตทัศนูปกรณ์ 7 ก.ย. 2561 09.00-12.00
3 025 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 ุ6.โรงเรียนบุญเหลือวิทยานุสรณ์ อาคาร 3 ชั้น 1 ห้อง โสตทัศนูปกรณ์ 7 ก.ย. 2561 09.00-12.00
4 027 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 ุ6.โรงเรียนบุญเหลือวิทยานุสรณ์ อาคาร 3 ชั้น 1 ห้อง โสตทัศนูปกรณ์ 7 ก.ย. 2561 09.00-12.00
5 029 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทออทิสติก ม.1-ม.3 ุ6.โรงเรียนบุญเหลือวิทยานุสรณ์ อาคาร 3 ชั้น 1 ห้อง โสตทัศนูปกรณ์ 7 ก.ย. 2561 09.00-12.00
6 051 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 ุ6.โรงเรียนบุญเหลือวิทยานุสรณ์ โรงอาหารเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา 7 ก.ย. 2561 09.00-12.00
7 059 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 ุ6.โรงเรียนบุญเหลือวิทยานุสรณ์ โรงอาหารเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา 7 ก.ย. 2561 09.00-12.00
8 075 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 ุ6.โรงเรียนบุญเหลือวิทยานุสรณ์ โรงอาหารเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา 7 ก.ย. 2561 09.00-12.00
9 078 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 ุ6.โรงเรียนบุญเหลือวิทยานุสรณ์ โรงอาหารเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา 7 ก.ย. 2561 09.00-12.00
10 081 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องออทิสติก ม.1-ม.3 ุ6.โรงเรียนบุญเหลือวิทยานุสรณ์ โรงอาหารเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา 7 ก.ย. 2561 09.00-12.00
11 082 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6 ุ6.โรงเรียนบุญเหลือวิทยานุสรณ์ โรงอาหารเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา 7 ก.ย. 2561 09.00-12.00
12 083 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 ุ6.โรงเรียนบุญเหลือวิทยานุสรณ์ โรงอาหารเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา 7 ก.ย. 2561 09.00-12.00
13 085 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.4-ม.6 ุ6.โรงเรียนบุญเหลือวิทยานุสรณ์ โรงอาหารเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา 7 ก.ย. 2561 09.00-12.00
14 086 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.4-ม.6 ุ6.โรงเรียนบุญเหลือวิทยานุสรณ์ โรงอาหารเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา 7 ก.ย. 2561 09.00-12.00
15 093 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องออทิสติก ม.4-ม.6 ุ6.โรงเรียนบุญเหลือวิทยานุสรณ์ โรงอาหารเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา 7 ก.ย. 2561 09.00-12.00

หมวดหมู่ : เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 209 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น ุ6.โรงเรียนบุญเหลือวิทยานุสรณ์ อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง คอมพิวเตอร์ 4 7 ก.ย. 2561 09.00-12.00
2 212 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น ุ6.โรงเรียนบุญเหลือวิทยานุสรณ์ อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง คอมพิวเตอร์ 4 7 ก.ย. 2561 09.00-12.00
3 213 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น ุ6.โรงเรียนบุญเหลือวิทยานุสรณ์ อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง คอมพิวเตอร์ 4 7 ก.ย. 2561 09.00-12.00

หมวดหมู่ : ศิลปวัฒนธรรมอีสาน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 790 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโปงลาง ม.1-ม.3 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา ห้องกิจกรรมผู้เรียนติดอาคารดนตรี 7 ก.ย. 2561 08.00-12.00
2 791 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโปงลาง ม.4-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา ห้องกิจกรรมผู้เรียนติดอาคารดนตรี 7 ก.ย. 2561 08.00-12.00
3 792 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโหวด ม.1-ม.3 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา ห้องกิจกรรมผู้เรียนติดอาคารดนตรี 7 ก.ย. 2561 08.00-12.00
4 793 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโหวด ม.4-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา ห้องกิจกรรมผู้เรียนติดอาคารดนตรี 7 ก.ย. 2561 08.00-12.00
5 794 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวพิณ ม.1-ม.3 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา ห้องกิจกรรมผู้เรียนติดอาคารดนตรี 7 ก.ย. 2561 08.00-12.00
6 795 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวพิณ ม.4-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา ห้องกิจกรรมผู้เรียนติดอาคารดนตรี 7 ก.ย. 2561 08.00-12.00
7 796 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวแคน ม.1-ม.3 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา ห้องกิจกรรมผู้เรียนติดอาคารดนตรี 7 ก.ย. 2561 08.00-12.00
8 797 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวแคน ม.4-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา ห้องกิจกรรมผู้เรียนติดอาคารดนตรี 7 ก.ย. 2561 08.00-12.00
9 798 การแข่งขันวงดนตรีพื้นเมือง(โปงลาง) ม.1-ม.6 2.โรงเรียนสุรนารีวิทยา โดม 7 ก.ย. 2561 13.00-16.00

ติดต่อผู้ดูแลระบบ
นายธัญพิสิษฐ์ อ่อนศรี Tel.087-0999197 นายบดินทร์ สิงหะ Tel.089-8468706Sillapa.net
Copyright © 2012-2022 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา] [กลับหน้าหลัก] [กลับ]