งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 68 ประจำปีการศึกษา 2561 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา อุบลราชธานี เขต 3
ระหว่าง วันที่ 9-12 เดือน ตุลาคม พ.ศ. 2561

[ ทั้งหมด   9 ต.ค. 2561   10 ต.ค. 2561   11 ต.ค. 2561   12 ต.ค. 2561   ]

สรุปรายการแข่งขันวันที่ 12 ต.ค. 2561

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 791 การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลพิบูลมังสาหารวิภาคย์วิทยากร อาคารพระวิภาคย์ 2 ชั้น 1 ห้อง ประชุมพระวิภาคย์ 12 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป
2 792 การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลพิบูลมังสาหารวิภาคย์วิทยากร อาคารพระวิภาคย์ 2 ชั้น 1 ห้อง ประชุมพระวิภาคย์ 12 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 190 การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านโพธิ์ศรี อาคารศูนย์กีฬา 12 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป
2 770 การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทสามมิติ (3D) ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านโพธิ์ศรี อาคารศูนย์กีฬา 12 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 166 การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลพิบูลมังสาหารวิภาคย์วิทยากร อาคารพระวิภาคย์ 3 ชั้น 2 ห้อง ป.5/2 และห้องสังคม 12 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 738 การแข่งขันแอโรบิก ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านสนามชัย ห้อง สนามกีฬา 12 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป
2 739 การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านสนามชัย ห้อง สนามกีฬา 12 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป
3 816 การแข่งขันคีตะมวยไทย ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านสนามชัย ห้อง สนามกีฬา 12 ต.ค. 2561 13.00 เป็นต้นไป
4 817 การแข่งขันคีตะมวยไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านสนามชัย ห้อง สนามกีฬา 12 ต.ค. 2561 13.00 เป็นต้นไป
5 818 การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา(มวยสากลสมัครเล่น) ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านสนามชัย ห้อง สนามกีฬา 12 ต.ค. 2561 13.00 เป็นต้นไป
6 819 การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา(มวยสากลสมัครเล่น) ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านสนามชัย ห้อง สนามกีฬา 12 ต.ค. 2561 13.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ทัศนศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ดนตรี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 314 การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลพิบูลมังสาหารวิภาคย์วิทยากร อาคารพระวิภาคย์ 2 ห้อง ดนตรี ด้านหลัง 12 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป
2 316 การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลพิบูลมังสาหารวิภาคย์วิทยากร อาคารพระวิภาคย์ 2 ห้อง ดนตรี ด้านหลัง 12 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป
3 327 การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลพิบูลมังสาหารวิภาคย์วิทยากร อาคารพระวิภาคย์ 2 ห้อง ดนตรี ด้านหลัง 12 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป
4 329 การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลพิบูลมังสาหารวิภาคย์วิทยากร อาคารพระวิภาคย์ 2 ห้อง ดนตรี ด้านหลัง 12 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป
5 331 การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลพิบูลมังสาหารวิภาคย์วิทยากร อาคารพระวิภาคย์ 2 ห้อง ดนตรี ด้านหลัง 12 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป
6 332 การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลพิบูลมังสาหารวิภาคย์วิทยากร อาคารพระวิภาคย์ 2 ห้อง ดนตรี ด้านหลัง 12 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป
7 333 การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลพิบูลมังสาหารวิภาคย์วิทยากร อาคารพระวิภาคย์ 2 ห้อง ดนตรี ด้านหลัง 12 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป
8 334 การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลพิบูลมังสาหารวิภาคย์วิทยากร อาคารพระวิภาคย์ 2 ห้อง ดนตรี ด้านหลัง 12 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป
9 335 การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลพิบูลมังสาหารวิภาคย์วิทยากร อาคารพระวิภาคย์ 2 ห้อง ดนตรี ด้านหลัง 12 ต.ค. 2561 13.00 เป็นต้นไป
10 336 การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลพิบูลมังสาหารวิภาคย์วิทยากร อาคารพระวิภาคย์ 2 ห้อง ดนตรี ด้านหลัง 12 ต.ค. 2561 13.00 เป็นต้นไป
11 337 การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลพิบูลมังสาหารวิภาคย์วิทยากร อาคารพระวิภาคย์ 2 ห้อง ดนตรี ด้านหลัง 12 ต.ค. 2561 13.00 เป็นต้นไป
12 338 การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลพิบูลมังสาหารวิภาคย์วิทยากร อาคารพระวิภาคย์ 2 ห้อง ดนตรี ด้านหลัง 12 ต.ค. 2561 13.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : ศิลปะ-นาฏศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 376 การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลพิบูลมังสาหารวิภาคย์วิทยากร หอประชุมใหญ่ 12 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป
2 377 การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลพิบูลมังสาหารวิภาคย์วิทยากร หอประชุมใหญ่ 12 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป
3 378 การแข่งขันระบำมาตรฐาน ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลพิบูลมังสาหารวิภาคย์วิทยากร หอประชุมใหญ่ 12 ต.ค. 2561 13.00 เป็นต้นไป
4 379 การแข่งขันระบำมาตรฐาน ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลพิบูลมังสาหารวิภาคย์วิทยากร หอประชุมใหญ่ 12 ต.ค. 2561 13.00 เป็นต้นไป
5 395 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลพิบูลมังสาหารวิภาคย์วิทยากร หอประชุมใหญ่ 12 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป
6 396 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลพิบูลมังสาหารวิภาคย์วิทยากร หอประชุมใหญ่ 12 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป
7 398 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลพิบูลมังสาหารวิภาคย์วิทยากร หอประชุมใหญ่ 12 ต.ค. 2561 13.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : คอมพิวเตอร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 020 การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 โรงเรียนพิบูลมังสาหาร (พ.ม.) อาคาร 8 (ICT Department) ชั้น 3 ห้อง 831 12 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป
2 005 การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 โรงเรียนพิบูลมังสาหาร (พ.ม.) อาคาร 8 (ICT Department) ชั้น 4 ห้อง 842 12 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป
3 024 การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 โรงเรียนพิบูลมังสาหาร (พ.ม.) อาคาร 8 (ICT Department) ชั้น 4 ห้อง 841 12 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป
4 044 การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนพิบูลมังสาหาร (พ.ม.) อาคาร 8 (ICT Department) ห้อง ใต้ถุนอาคาร 8 12 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : หุ่นยนต์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 243 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ป.1-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอุบลราชธานี เขต 3 หอประชุมธรรมมาภิบาล 12 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป
2 247 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอุบลราชธานี เขต 3 หอประชุมธรรมมาภิบาล 12 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป
3 757 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ป.1-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอุบลราชธานี เขต 3 หอประชุมธรรมมาภิบาล 12 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป
4 758 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอุบลราชธานี เขต 3 หอประชุมธรรมมาภิบาล 12 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป
5 755 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ป.1-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอุบลราชธานี เขต 3 หอประชุมธรรมมาภิบาล 12 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป
6 756 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอุบลราชธานี เขต 3 หอประชุมธรรมมาภิบาล 12 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป
7 250 การแข่งขันหุ่นยนต์ผสม ป.1-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอุบลราชธานี เขต 3 หอประชุมธรรมมาภิบาล 12 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป
8 251 การแข่งขันหุ่นยนต์ผสม ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอุบลราชธานี เขต 3 หอประชุมธรรมมาภิบาล 12 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : การงานอาชีพ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ปฐมวัย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนรวม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 080 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านสะพือท่าค้อ อาคารอเนกประสงค์ 12 ต.ค. 2561 13.00 เป็นต้นไป
2 084 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านสะพือท่าค้อ อาคารอเนกประสงค์ 12 ต.ค. 2561 13.00 เป็นต้นไป
3 101 การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านสะพือท่าค้อ อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง ว่าง 12 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป
4 104 การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านสะพือท่าค้อ อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง ว่าง 12 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป
5 108 การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านสะพือท่าค้อ อาคาร 2 ชั้น 1 ห้อง ป.1 12 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 135 การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านสะพือท่าค้อ อาคาร 2 ชั้น 2 ห้อง ป.5 12 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : เรียนรวม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 233 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านสะพือท่าค้อ อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง ป.3 12 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป
2 236 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านสะพือท่าค้อ อาคาร 2 ชั้น 1 ห้อง ป.4 12 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป
3 237 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านสะพือท่าค้อ อาคาร 2 ชั้น 1 ห้อง ป.4 12 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป
4 239 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านสะพือท่าค้อ อาคาร 1 ชั้น 1 ห้อง ป.6 12 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป
5 240 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านสะพือท่าค้อ อาคาร 1 ชั้น 1 ห้อง ป.6 12 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป
6 241 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านสะพือท่าค้อ อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง ป.2 12 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป
7 242 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านสะพือท่าค้อ อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง ป.3 12 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป
8 283 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านสะพือท่าค้อ อาคารอเนกประสงค์ 12 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป
9 277 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านสะพือท่าค้อ อาคารอเนกประสงค์ 12 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป
10 287 การแข่งขันการเต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านสะพือท่าค้อ อาคารอเนกประสงค์ 12 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 171 การแข่งขันการประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านสะพือท่าค้อ อาคาร 1 ชั้น 1 ห้อง อนุบาล 1 12 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป
2 177 การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านสะพือท่าค้อ ลานโพธิ์ 12 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป
3 185 การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านสะพือท่าค้อ ลานโพธิ์ 12 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป
4 226 การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านสะพือท่าค้อ อาคาร 1 ชั้น 1 ห้อง อนุบาล 2 12 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป
5 231 การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านสะพือท่าค้อ อาคาร 1 ชั้น 1 ห้อง อนุบาล 3 12 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : ศิลปวัฒนธรรมอีสาน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

ติดต่อผู้ดูแลระบบ
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012-2018 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา] [กลับหน้าหลัก] [กลับ]