สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพป. ศรีสะเกษ เขต 2

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 68 ประจำปีการศึกษา 2561 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาศรีสะเกษ เขต 2
ณ สำนักงานเขตพื้นที่และสถานที่กำหนด
ระหว่าง วันที่ 6 - 12 เดือน ตุลาคม พ.ศ. 2561

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 42 เข้าร่วม 44 โรงเรียนการกุศลวัดบ้านโดด 1. เด็กหญิงโชติมา  ไชยศรีทา
 
1. นางประนอม  ใจดี
 
2 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 38 เข้าร่วม 42 โรงเรียนการกุศลวัดบ้านโดด 1. เด็กชายธีรสิทธิ์  ศรีบริบูรณ์
 
1. นางสาวรัชดาภรณ์  บัวพันธ์
 
3 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 55 เข้าร่วม 48 โรงเรียนการกุศลวัดบ้านโดด 1. เด็กหญิงชนาภา  ยงยศ
2. เด็กหญิงวรรณิศา  หนองบัว
3. เด็กหญิงวารุณี  หนองบัว
 
1. นางสาวรัชดาภรณ์  บัวพันธ์
2. นางสาวพจนี  บุญวิทย์
 
4 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 54 เข้าร่วม 23 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กชายกวีกร  นครไชย
 
1. นางวารุณี  พรหมคุณ
 
5 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 52 เข้าร่วม 23 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงยลรฎา  จันทร์ราตรี
 
1. นางวารุณี  พรหมคุณ
 
6 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 28.5 เข้าร่วม 30 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงณัฐกฤตา  นานาวัน
 
1. นางสาวเปรมาศ  บัวพันธ์
 
7 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3 51 เข้าร่วม 6 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงปนัดดา  วงศ์ละคร
 
1. นางสาววราภรณ์  โชติรัตนากูล
 
8 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 52 เข้าร่วม 48 โรงเรียนธรรมรังษีวิทยา 1. เด็กชายนันธวุฒิ  โพธิ์ทอง
 
1. นายทองอินทร์  ศรีเลิศ
 
9 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 58 เข้าร่วม 29 โรงเรียนธรรมรังษีวิทยา 1. เด็กหญิงพัชนิดา  มีพงษ์เภา
 
1. นางสาวอรณีย์  เครือโป๊ะ
 
10 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 52 เข้าร่วม 28 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงชญานันท์  ธรรมวัตร
 
1. นางวัชรีภรณ์  กิจเกียรติ์
 
11 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 50 เข้าร่วม 16 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงสุธิชา  นิยม
 
1. นางสาวสุรชา  ยศรุ่งเรือง
 
12 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 48 เข้าร่วม 38 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงชนินาถ  ธรรมวัตร
 
1. นางสาวเกษร  ทองดี
 
13 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 59 เข้าร่วม 14 โรงเรียนบ้านกล้วยกว้าง 1. เด็กชายอนุชา  สังข์ขาว
 
1. นางปัทมาศ  จันทสิทธิ์
 
14 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 28.5 เข้าร่วม 30 โรงเรียนบ้านกอย 1. เด็กชายภาณุวิชญ์  แก้วเกษ
 
1. นายสุพิชัย  จันดวง
 
15 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 30 เข้าร่วม 41 โรงเรียนบ้านขนวนสีแก้ว 1. เด็กหญิงเพ็ญพิชชา  อุทัย
 
1. นางสุขรัตน์  อุดมผุย
 
16 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 40 เข้าร่วม 31 โรงเรียนบ้านขนวนสีแก้ว 1. เด็กหญิงนวิชญาภา  แพทย์กลาง
 
1. นางสุขรัตน์  อุดมผุย
 
17 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 46 เข้าร่วม 32 โรงเรียนบ้านขนวนสีแก้ว 1. เด็กหญิงชุมลนิษฐ์  เธียรธรรมรงค์
 
1. นางสุขรัตน์  อุดมผุย
 
18 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 56 เข้าร่วม 31 โรงเรียนบ้านขนวนสีแก้ว 1. เด็กชายณัฐพร  พันสคาม
 
1. นางสุขรัตน์  อุดมผุย
 
19 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6 40 เข้าร่วม 46 โรงเรียนบ้านขวาว 1. เด็กชายทวิทชา  โปร่งจิต
2. เด็กชายอัตรวินท์   คณะนา
 
1. นายวีรพล  ถาวร
2. นางสาวนิรมล  ถาวร
 
20 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3 22 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงจิรวรรณ  วงนารินทร์
 
1. นางสาวจิราพร  ชาวมูล
 
21 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 46 เข้าร่วม 32 โรงเรียนบ้านครั่ง 1. เด็กหญิงธนิทชา  นิยม
 
1. นางสาวจันทราทิพย์  วิรุณพันธ์
 
22 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 54 เข้าร่วม 34 โรงเรียนบ้านครั่ง 1. เด็กหญิงภัทศยา  เกตุศิริ
 
1. นางสาวปิยะนุช  เครือแสง
 
23 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 42 เข้าร่วม 51 โรงเรียนบ้านครั่ง 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  ค่ำคูณ
 
1. นายเสถียร  นิยม
 
24 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 45 เข้าร่วม 17 โรงเรียนบ้านครั่ง 1. เด็กหญิงดลยา  แสวงดี
 
1. นายเสถียร  นิยม
 
25 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 48 เข้าร่วม 30 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กหญิงธนัญชนก  เกษหอม
 
1. นายวิทยา  นครพันธ์
 
26 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 36 เข้าร่วม 36 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กชายรัชพล  รอดอุตม์
 
1. นายวิทยา  นครพันธ์
 
27 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 56 เข้าร่วม 20 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กหญิงอรพิมล  สีหาอาจ
 
1. นางพิสมัย  อักษรพิมพ์
 
28 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 56 เข้าร่วม 21 โรงเรียนบ้านค้อกำแพง 1. เด็กหญิงณิชา  เอมชอุ่ม
 
1. นางนวลจันทร์  ธรรมแสง
 
29 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6 55.36 เข้าร่วม 38 โรงเรียนบ้านค้อกำแพง 1. เด็กชายสุริยา  ผจญ
2. เด็กชายอนันต์  ทุมมากุล
 
1. นายบุญหลาย  ขันติวงศ์
2. นายสุวิทย์  ไชยพัฒน์
 
30 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 56 เข้าร่วม 21 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงจิรัชยา  สิงนาค
 
1. นายธีรพัฒน์  พวงท้าว
 
31 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 55.5 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงภัทรวรรณ  จันทอง
 
1. นายวีรพงษ์  พลที
 
32 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 48 เข้าร่วม 30 โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กชายณัฐภูมิ  ตั้นปา
 
1. นางศิริวรรณ  วงศ์งาม
 
33 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 45 เข้าร่วม 29 โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กหญิงภัควลัญชน์  ลาลุน
 
1. นางสาวสุชาวดี  จันทร
 
34 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 56 เข้าร่วม 20 โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กหญิงทิภากร  การผลดี
 
1. นายรังสฤษดิ์  บุญปัญญา
 
35 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 42 เข้าร่วม 35 โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กชายภูริภัทร  ตรีระศรี
 
1. นางมณีวรรณ  ทราบรัมย์
 
36 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 56 เข้าร่วม 31 โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กชายทินภัทร  ดอกคำ
 
1. นางศิริวรรณ  วงศ์งาม
 
37 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 42 เข้าร่วม 51 โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กหญิงวิชชุตา  สุมาฤทธิ์
 
1. นางสาวสุชาวดี  จันทร
 
38 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 0 เข้าร่วม โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กหญิงกัญญณัฐ  สมเขาใหญ่
 
1. นายประจักร  พันธ์งาม
 
39 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 52 เข้าร่วม 42 โรงเรียนบ้านจานแสนไชย 1. เด็กหญิงชญาดา  แสงลับ
 
1. นางสาวรัตติยากร  โพธิ์ดีตุ้มคำ
 
40 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 5 เข้าร่วม 48 โรงเรียนบ้านจานแสนไชย 1. เด็กหญิงพิมพ์รตา  แก้วมา
 
1. นางสุฤดี  อาจสาลี
 
41 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 53 เข้าร่วม 38 โรงเรียนบ้านจิก 1. เด็กชายวัชรพงศ์  ฤทธิ์จรูญ
 
1. นางสาวพัชราภรณ์  พวงพันธ์
 
42 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 30 เข้าร่วม 51 โรงเรียนบ้านจิก 1. เด็กชายกฤษฎา   ดนตรี
 
1. นายนิมิต  โคตรนิยา
 
43 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 27 เข้าร่วม 46 โรงเรียนบ้านดงแดง 1. เด็กหญิงชนิกานต์  พรมชาติ
 
1. นางมะลิ  พรหมทา
 
44 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 35 เข้าร่วม 45 โรงเรียนบ้านดงแดง 1. เด็กชายมาฆินทร์  มากมาย
 
1. นายสนิท  พรหมทา
 
45 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 41 เข้าร่วม 36 โรงเรียนบ้านดอนไม้งาม 1. เด็กหญิงอรพินท์  นันทะสาร
 
1. นางนันทิยา  สายแก้ว
 
46 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 10.5 เข้าร่วม 43 โรงเรียนบ้านดอนไม้งาม 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  นามบุญเรือง
 
1. นางนุชรา  นรสาร
 
47 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6 46.9 เข้าร่วม 44 โรงเรียนบ้านดอนไม้งาม 1. เด็กชายณัฐดนัย  ไม้งาม
2. เด็กชายวงศพัทธ์  แก้วภักดี
 
1. นางสาคร  ลาลี
2. นายพลวัฒน์  แก้วภักดี
 
48 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 49 เข้าร่วม 37 โรงเรียนบ้านดอนไม้งาม 1. เด็กหญิงเขมนิจ  คำเอี่ยม
 
1. นางมุทิตา  อบเชย
 
49 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 55 เข้าร่วม 21 โรงเรียนบ้านด่าน(รัฐราษฎร์พัฒนา) 1. เด็กหญิงมุจิรานันท์  ศรีคำภา
 
1. นายเกรียงไกร  เกษสร
 
50 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 50 เข้าร่วม 46 โรงเรียนบ้านด่าน(รัฐราษฎร์พัฒนา) 1. เด็กชายกณวรรธน์  นาคุณชม
 
1. นายสมชาย  กลางหิน
 
51 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 40 เข้าร่วม 39 โรงเรียนบ้านด่านนอกดง 1. เด็กชายชัยพร  พัศดร
 
1. นางสาวนิศรา  สาธุภาค
 
52 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 54 เข้าร่วม 39 โรงเรียนบ้านด่านนอกดง 1. เด็กชายชนกานต์  มหาโคตร
 
1. นางสาวนิศรา  สาธุภาค
 
53 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 39 เข้าร่วม 40 โรงเรียนบ้านตลาดหนองเรือ 1. เด็กหญิงกาญจนา  หลักบุญ
 
1. นางสาวพัชรี  ยั่งยืน
 
54 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 50 เข้าร่วม 46 โรงเรียนบ้านตลาดหนองเรือ 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  ธรรมพร
 
1. นางสาวพัชรี  ยั่งยืน
 
55 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 56 เข้าร่วม 37 โรงเรียนบ้านตลาดหนองเรือ 1. เด็กหญิงนรินทิพย์  เจริญวงศ์
 
1. นางสาวพัชรี  ยั่งยืน
 
56 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 56 เข้าร่วม 20 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กหญิงธัญญารัตน์  สุทธิโพธิ์
 
1. นางนันทนา  มีชัย
 
57 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 54 เข้าร่วม 24 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กชายอัมรินทร์  สะราคำ
 
1. นางสาววาสนา  แดงบุญเรือง
 
58 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 58 เข้าร่วม 32 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กหญิงวนิดา  ศิริจันทร์
 
1. นางสาววาสนา  แดงบุญเรือง
 
59 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 32 เข้าร่วม 27 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กหญิงศลิษา  พิศเพ็ง
 
1. นางสาววาสนา  แดงบุญเรือง
 
60 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 48 เข้าร่วม 38 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กหญิงวนิดา  ศิริจันทร์
 
1. นายธีระ  มีชัย
 
61 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 34 เข้าร่วม 39 โรงเรียนบ้านตาทอง 1. เด็กหญิงนภาวรรณ   ทรัพย์เจริญ
 
1. นางสมพร  ชัยวงศ์
 
62 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 41 เข้าร่วม 46 โรงเรียนบ้านตาทอง 1. เด็กชายณภัทร  ผักไหม
 
1. นางสมพร  ชัยวงศ์
 
63 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 59 เข้าร่วม 19 โรงเรียนบ้านตาทอง 1. เด็กหญิงณิชภัทร  มังษะชาติ
 
1. นางสาวผุสรารัตน์  ชัยภา
 
64 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 46 เข้าร่วม 31 โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กหญิงศุภัชญา  คุณเถื่อน
 
1. นางสาวเยาวภา  ดวงไชย
 
65 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 0 เข้าร่วม โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กชายณัฐพงษ์  อ่อนน้อม
2. เด็กหญิงอริสา  แก้วคำแพง
 
1. นายวีระ  สุราวุธ
2. นางสาวเพิ่มพูน  จันทร์เต็ม
 
66 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 0 เข้าร่วม โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กชายณัฐพงษ์  อ่อนน้อม
 
1. นายสุพรรณ  รอดสุขโข
 
67 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 54 เข้าร่วม 23 โรงเรียนบ้านทุ่งไชย(พัฒนานุสรณ์) 1. เด็กหญิงรักกล้า  สังข์ทอง
 
1. นางสาวปิยทิพย์  โต๊ะเล็ก
 
68 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 40 เข้าร่วม 31 โรงเรียนบ้านทุ่งไชย(พัฒนานุสรณ์) 1. เด็กหญิงวาสนา  คงศรี
 
1. นางสาวปิยทิพย์  โต๊ะเล็ก
 
69 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 54 เข้าร่วม 34 โรงเรียนบ้านทุ่งไชย(พัฒนานุสรณ์) 1. เด็กชายประกาย  ไชยวงศ์
 
1. นางสาวนุชรินทร์  ถมคำ
 
70 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 20 เข้าร่วม 35 โรงเรียนบ้านทุ่งไชย(พัฒนานุสรณ์) 1. เด็กหญิงภัทรวดี  ยงกุล
 
1. นางสาวนุชรินทร์  ถมคำ
 
71 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 49 เข้าร่วม 30 โรงเรียนบ้านทุ่งไชย(พัฒนานุสรณ์) 1. เด็กชายชัชวาล  อินทับ
 
1. นางสาวนุชรินทร์  ถมคำ
 
72 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6 40 เข้าร่วม 46 โรงเรียนบ้านทุ่งไชย(พัฒนานุสรณ์) 1. เด็กชายกฤตภาส  สงค์พิมพ์
2. เด็กชายกิจวัตร  เขตนิมิตร
 
1. นายวรวิทย์  ธรรมนิยม
2. นายพัฒนา  สมบัติ
 
73 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 52 เข้าร่วม 42 โรงเรียนบ้านทุ่ม 1. เด็กชายอรรคพันธ์  หอมวัน
 
1. นายสมเกียรติ  มะเดื่อ
 
74 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 58 เข้าร่วม 32 โรงเรียนบ้านทุ่ม 1. เด็กชายก้องเกียรติ  สุขประสงค์
 
1. นายสุพจน์  หล้าธรรม
 
75 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 44 เข้าร่วม 34 โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. เด็กหญิงพราวพิมล  งามวิลัย
 
1. นางสาวศิริพร  หาดคำ
 
76 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน Multi Skills Competition ป.4-ป.6 24 เข้าร่วม 25 โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. เด็กหญิงสุกัญญา  อินทะลี
 
1. นางสาวโยทะกา  บัวจูม
 
77 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 40 เข้าร่วม 48 โรงเรียนบ้านนานวนหนองแคน 1. เด็กหญิงพรพิมล  โสภากุล
 
1. นางสาวอรุณี  รัตนวัน
 
78 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 15 เข้าร่วม 39 โรงเรียนบ้านนานวนหนองแคน 1. เด็กหญิงจันทนิภา  ดวงจันทร์
 
1. นางสาวอรุณี  รัตนวัน
 
79 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 29 เข้าร่วม 49 โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กหญิงปภัสรา     วงค์ฉายา
 
1. นางสาวสุดใจ  ถาวร
 
80 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 54 เข้าร่วม 23 โรงเรียนบ้านน้ำอ้อมน้อย 1. เด็กหญิงโสรญา  จองโพธิ์
 
1. นายวาท  ทรงอาจ
 
81 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 52 เข้าร่วม 42 โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กหญิงปวิตรา  แพ่งพนม
 
1. นางพรรณวดี  โตมาก
 
82 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 18.5 เข้าร่วม 38 โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กชายศุภณัฐ  แก้วประดิษฐ์
 
1. นางสาวอัญชลี  เกษสุพงษ์
 
83 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 0 เข้าร่วม โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กหญิงจีรนันท์  โนนสูง
2. เด็กหญิงเนาวรัตน์  นาโนน
 
1. นางนุชรัตน์  อาจสาลี
2. นายสุทัศน์  แซวรัมย์
 
84 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 52 เข้าร่วม 25 โรงเรียนบ้านบัวหุ่ง(รัฐราษฎร์สามัคคี) 1. เด็กชายนันทวัฒน์  ศรีธรรม
 
1. นางชุติกาญจน์  ประทุมเมฆ
 
85 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 58 เข้าร่วม 16 โรงเรียนบ้านบึงหมอก 1. เด็กหญิงชญา  ยอดจันดา
 
1. นางโสรญา  โพธิ์งาม
 
86 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 34 เข้าร่วม 39 โรงเรียนบ้านบุยาว 1. เด็กหญิงกาญจน์เกล้า  กิ่งแก้ว
 
1. นางสาวสุวิมล  บัวบาล
 
87 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 27 โรงเรียนบ้านบุยาว 1. เด็กหญิงคัชรินทร์  ดวงนิล
 
1. นายศักดิ์สิทธิ์  จันทเขต
 
88 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 19 โรงเรียนบ้านบุยาว 1. เด็กชายวัชรพงศ์  เคารพ
 
1. นายศุภณัฐ  งามศิริ
 
89 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 42 เข้าร่วม 30 โรงเรียนบ้านปะหละ 1. เด็กชายชาคริต  จำปากุล
 
1. นางรุ้งระวี  อินทร์ทอง
 
90 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 40 เข้าร่วม 20 โรงเรียนบ้านปะหละ 1. เด็กชายเจษฎาภรณ์  ประทุมวงศ์
 
1. นางสาวยุพาวดี  พาหา
 
91 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 48 เข้าร่วม 26 โรงเรียนบ้านปะอาว 1. เด็กชายสุกฤษฎิ์  แสงนนท์
 
1. นางบุษบา  รมยาคม
 
92 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 42 เข้าร่วม 32 โรงเรียนบ้านปะอาว 1. เด็กหญิงรังสินี  ทรงประสิทธิ์
 
1. นายทองคำ  ธรรมดา
 
93 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6 53.22 เข้าร่วม 40 โรงเรียนบ้านปะอาว 1. เด็กชายพิเชษฐ์  ศักดิ์เทวิน
2. เด็กชายเกียรติศักดิ์  สอนสุข
 
1. นายทองคำ  ธรรมดา
2. นางสาวอุมาพร  คำชะนาม
 
94 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 18 เข้าร่วม 34 โรงเรียนบ้านปะอาว 1. เด็กชายกฤตเมธ  ช้อยวิเชียร
2. เด็กชายธวัชชัย  โนนชัยยา
3. เด็กชายพิพัฒน์  จันทวงค์
4. เด็กชายวีรภัทร  เผยทองคำ
5. เด็กชายสุรพัด  แก้วปัดชา
6. เด็กชายอุเนตร  ประจำ
 
1. นายทองคำ  ธรรมดา
2. นางสาวอุมาพร  คำชะนาม
3. นางสาวสุนันทา  ชมชื่น
 
95 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 31 เข้าร่วม 45 โรงเรียนบ้านผึ้ง(รัฐราษฎร์บำรุง) 1. เด็กชายอนุวัฒน์  เจริญยิ่ง
 
1. นางสาวอรทัย   โพธิราช
 
96 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 24 โรงเรียนบ้านผึ้ง(รัฐราษฎร์บำรุง) 1. เด็กชายศิวนาถ  จันดาสุข
2. เด็กชายสันติภูมิ  พงษ์สุวรรณ
 
1. นายชลอ  รินรัมย
2. นายพรพณา  ผาสุข
 
97 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 45 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านผึ้ง(รัฐราษฎร์บำรุง) 1. เด็กหญิงชลลฎา  ระศร
2. เด็กชายวิวัฒน์  พวงเกษ
 
1. นายชลอ  รินรัมย์
2. นางจุฑามาศ  โพธิจักร์
 
98 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 50 เข้าร่วม 46 โรงเรียนบ้านผือ 1. เด็กชายพีรพล  บุญยอ
 
1. นางอรอุมา  อินทา
 
99 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 53 เข้าร่วม 27 โรงเรียนบ้านผือ 1. เด็กชายถนัดพล  พิศเพ็ง
2. เด็กชายนวมินทร์  มูลสุข
 
1. สิบเอกวีระพงษ์  แก้ววงษ์
2. นายเสกสรร  สุขตัน
 
100 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน Multi Skills Competition ป.4-ป.6 35 เข้าร่วม 16 โรงเรียนบ้านผือ 1. เด็กชายกฤตภาส  สอนศรี
 
1. นางสาวอุณารัตน์  สอนศรี
 
101 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6 50 เข้าร่วม 34 โรงเรียนบ้านผือ 1. เด็กชายนนทกร  สุทธสนธ์
2. เด็กชายศุภณัฐ  พรมเกษ
 
1. นางสาวอุณารัตน์  สอนศรี
2. นางสมจิตร  แขมคำ
 
102 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 30 เข้าร่วม 42 โรงเรียนบ้านพงพรต 1. เด็กหญิงพัสวี  ไทยอัฐวิถี
 
1. นางสาวอินทิรา  ศิริเลิศ
 
103 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 39 เข้าร่วม 40 โรงเรียนบ้านพงสิม 1. เด็กหญิงกิตติยา   ปริญ
 
1. นางกนกกาญจน์   รัตนะเวฬุ
 
104 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 33 เข้าร่วม 46 โรงเรียนบ้านพงสิม 1. เด็กชายณัฐภุูมิ  โพฺธฺิ์คำ
 
1. นายอนุรักษ์  เพ็งแจ่ม
 
105 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 45 เข้าร่วม 35 โรงเรียนบ้านพงสิม 1. เด็กชายพัฒนพงษ์  พะวร
 
1. นางอุทัย  ทิพมนต์
 
106 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 30 เข้าร่วม 41 โรงเรียนบ้านพอกหนองแข้ 1. เด็กชายธนกฤษ  ลอยสุริวงค์
 
1. นางลำดวน  สายแก้ว
 
107 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 39 เข้าร่วม 40 โรงเรียนบ้านพะวร 1. เด็กหญิงบุณณดา  วงภักดี
 
1. นายสุวัฒน์  อาจสาลี
 
108 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 54 เข้าร่วม 19 โรงเรียนบ้านพะวร 1. เด็กหญิงนลิน  พะวร
 
1. นางสาวสุพิชชา  วงศ์ภักดี
 
109 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 23 เข้าร่วม 34 โรงเรียนบ้านพะวร 1. เด็กหญิงบุษยมาศ  บุญเรือง
 
1. นายสุวัฒน์  อาจสาลี
 
110 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 19 โรงเรียนบ้านพะวร 1. เด็กชายชโยดม  สัมฤทธิ์รินทร์
 
1. นายสุวัฒน์  อาจสาลี
 
111 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 46 เข้าร่วม 24 โรงเรียนบ้านพะวร 1. เด็กหญิงชุติกาญจน์  ปริญจิตร
 
1. นายธนกร  พันวัน
 
112 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 58 เข้าร่วม 26 โรงเรียนบ้านพะวร 1. เด็กชายชโยดม  สัมฤทธิ์รินทร์
2. เด็กชายณรงค์ฤทธิ์  แพทย์มด
 
1. นายสิทธิพงษ์  วิลาพันธ์
2. นายตรีเมษฐ์  ศิริเรือง
 
113 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 31 เข้าร่วม 45 โรงเรียนบ้านมะฟัก 1. เด็กหญิงณัฐสุดา  ศิริอ่อน
 
1. นางชัญญา  พรมมะลิ
 
114 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 54 เข้าร่วม 34 โรงเรียนบ้านมะฟัก 1. เด็กหญิงธนาภรณ์  ลมรื่น
 
1. นายมีศักดิ์  ประสิทธิ์
 
115 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 33.5 เข้าร่วม 26 โรงเรียนบ้านมะยาง 1. เด็กชายธีธัช  สมพร
 
1. นายวัชระ  สุระวิทย์
 
116 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 58 เข้าร่วม 46 โรงเรียนบ้านมะยาง 1. เด็กหญิงชุติกาญจน์  เครือแสง
2. เด็กหญิงนฤมล  บัวศรี
3. เด็กชายวรชาติ  เพชรไทย
 
1. นายบรรจง  จำปาพันธ์
2. นายวัชระ  สุรวิทย์
 
117 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 58 เข้าร่วม 18 โรงเรียนบ้านม่วง 1. เด็กหญิงปุณยาวีร์  คำแสน
 
1. นางนุชิตรา  กาฬภักดี
 
118 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 46 เข้าร่วม 28 โรงเรียนบ้านม่วง 1. เด็กชายจักรพรรดิ์  มาอ่อน
 
1. นางนุชิตรา  กาฬภักดี
 
119 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 41 เข้าร่วม 38 โรงเรียนบ้านม่วง 1. เด็กชายหิรันย์  อินธิบุตร
 
1. นายอุทัย  ทุมพัฒน์
 
120 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 20 เข้าร่วม 35 โรงเรียนบ้านม่วง 1. เด็กชายณภัทร  ยืนยงค์
 
1. นางนงค์นุช  พิมพ์ศรี
 
121 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 59 เข้าร่วม 45 โรงเรียนบ้านม่วง 1. เด็กหญิงรุ่งนภา  ศรีทองนวล
2. เด็กหญิงศรวณีย์  ขุนพรหม
3. เด็กหญิงสุวิมล  สังข์ทอง
 
1. นางสรญา  มนตรีโพธิ์
2. นางสาวสุธารัตน์  จันทร
 
122 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 44 เข้าร่วม 34 โรงเรียนบ้านยาง 1. เด็กหญิงกฤติยา  จงรัก
 
1. นางสาวธัญกมล  นึกชอบ
 
123 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 50 เข้าร่วม 46 โรงเรียนบ้านยางเอือด 1. เด็กชายไตรภูมิ  สีเทียนสุข
 
1. นางสมปอง  อัปมะนัง
 
124 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 38 เข้าร่วม 42 โรงเรียนบ้านสร้างปี่ 1. เด็กชายสุกฤษดิ์  พงษ์สะพัง
 
1. นางสุจิตรา  อำนวย
 
125 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 35 เข้าร่วม 28 โรงเรียนบ้านสร้างปี่ 1. เด็กชายธนพนธ์  การะเกษ
2. เด็กชายวีรภัทร   คลายนสูตร
3. เด็กชายสุกฤษฎิ์  พงษ์สะพัง
4. เด็กชายอัษฎาวุธ  เงาสมรูป
5. เด็กชายเทวินทร์  สุขสาคร
6. เด็กชายเอราวัณ  ศรีไสว
 
1. นายชัยรัตน์  พัศดร
2. นางสาวศรันย์พร  ศรีมะลัย
3. นางสาวกนกวรรณ  สมสร้าง
 
126 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 42 เข้าร่วม 51 โรงเรียนบ้านสร้างเรือ 1. เด็กชายเทพพิทักษ์  คำสิงห์
 
1. นายวุฒิพงษ์  บุตรแสน
 
127 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 34 เข้าร่วม 52 โรงเรียนบ้านสามขา 1. เด็กหญิงนภัสสร  เป้าเงิน
 
1. สิบเอกศราวุธ  จิบจันทร์
 
128 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 15 เข้าร่วม 39 โรงเรียนบ้านสามขา 1. เด็กชายธนวัฒน์  บุตราช
 
1. นางสาวปาณิสรา  บัวพันธ์
 
129 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 54 เข้าร่วม 20 โรงเรียนบ้านสามขา 1. เด็กหญิงณัฐชา  ลาสุธรรม
 
1. สิบเอกศราวุธ  จิบจันทร์
 
130 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 43 เข้าร่วม 31 โรงเรียนบ้านสามขา 1. เด็กชายธนวัต  ทาวัน
 
1. นายคมกริช  ภาสวัสดิ์
 
131 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 0 เข้าร่วม โรงเรียนบ้านสามขา 1. เด็กหญิงวิสุดา   ศรีเลิศ
2. เด็กหญิงสุภัสสรา  นัยคูณ
 
1. นางสาวปาณิสรา  บัวพันธ์
2. นางสาวหนึ่งฤทัย  บุญพวง
 
132 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน Multi Skills Competition ป.4-ป.6 34 เข้าร่วม 17 โรงเรียนบ้านสามขา 1. เด็กชายกวีศิลป์   สีสัน
 
1. นางสาวปาณิสรา  บัวพันธ์
 
133 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 37 เข้าร่วม 44 โรงเรียนบ้านสำโรง(วิทยาราษฎร์) 1. เด็กหญิงภัทรานิษฐ์  พูลภิรมย์
 
1. นางสุจิตรา  ใจมนต์
 
134 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 43 โรงเรียนบ้านสำโรง(วิทยาราษฎร์) 1. เด็กหญิงขวัญข้าว  ปาลกะวงศ์ ณ อยุธยา
 
1. นางสุจิตรา  ใจมนต์
 
135 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 53 เข้าร่วม 50 โรงเรียนบ้านสำโรง(วิทยาราษฎร์) 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  วันภูงา
2. เด็กหญิงขวัญข้าว  ปาลกะวงศ์ ณ อยุธยา
3. เด็กชายทองพันชั่ง  มีสุข
 
1. นางสุจิตรา  ใจมนต์
2. นายธีรศักดิ์  พิทักษา
 
136 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6 54.47 เข้าร่วม 39 โรงเรียนบ้านสำโรง(วิทยาราษฎร์) 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  จอมเกาะ
2. เด็กชายพีรพันธ์  วันภูงา
 
1. นายประสาท  จันทนา
2. นางสุจิตรา  ใจมนต์
 
137 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 48 เข้าร่วม 30 โรงเรียนบ้านส้มป่อย(ส้มป่อยวิทยาเสริม) 1. เด็กหญิงณัฎฐกานต์   กุมมารหล่า
 
1. นายพงษ์สวัสดิ์   จันดา
 
138 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 51 เข้าร่วม 28 โรงเรียนบ้านส้มป่อย(ส้มป่อยวิทยาเสริม) 1. เด็กหญิงพิยดา  นามแสง
 
1. นางธันยพัฒน์  สุตะพันธ์
 
139 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 31 เข้าร่วม 49 โรงเรียนบ้านส้มป่อย(ส้มป่อยวิทยาเสริม) 1. เด็กหญิงพิยดา  นามแสง
 
1. นางประยูร   ลำยงหอม
 
140 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 33 เข้าร่วม 29 โรงเรียนบ้านส้มป่อย(ส้มป่อยวิทยาเสริม) 1. เด็กชายกิตติพัฒน์  สุตะพันธ์
2. เด็กชายธีรพัฒน์  ศรีไสย
3. เด็กชายนราวิชญ์  บริบาล
4. เด็กชายประการัง  จิตรมั่น
5. เด็กชายสถาพร  สวยรูป
6. เด็กชายอนุวัฒน์   บุญช่วย
 
1. นายอารมย์   ดาวเรือง
2. นางประยูร  ลำยงหอม
3. นางสาวอารีรักษ์  โพธิวัฒน์
 
141 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 56 เข้าร่วม 31 โรงเรียนบ้านหนองกก 1. เด็กหญิงอรพรรณ  เอี่ยมอมรพันธ์
 
1. นางสาวจารุวรรณ  วงษ์สาลี
 
142 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 15 เข้าร่วม 39 โรงเรียนบ้านหนองกก 1. เด็กชายสุชานันท์  ศรีสุระ
 
1. นางสาวจารุวรรณ  วงษ์สาลี
 
143 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 38 เข้าร่วม 27 โรงเรียนบ้านหนองกก 1. เด็กชายชัยพิภัทร  มาวัน
2. เด็กชายธัญศิษฐ์  โภคาพัฒนเสถียร
3. เด็กชายพีรชัย  อุทัยเรือง
4. เด็กชายพีรพัฒน์  บุญขันธ์
5. เด็กชายสุชานันท์  ศรีสุระ
6. เด็กชายองอาจ  ตะธุง
 
1. นางสาวธิดารัตน์  พิมศร
2. นางสาวกุลนวดี  ไชยมณี
3. นางสาวดวงกมล  ศรีสมุทร
 
144 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 39 เข้าร่วม 40 โรงเรียนบ้านหนองน้ำขุ่น 1. เด็กหญิงสุกัญญา  ยงกุล
 
1. นายโภคโชติ  ก้านเพชร
 
145 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 54 เข้าร่วม 23 โรงเรียนบ้านหนองบัวดง(รัฐราษฎร์วิทยาคม) 1. เด็กชายอภินิหาร  สันโสภา
 
1. นางสาวกัลยาณี  ประดับศรี
 
146 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 28 เข้าร่วม 52 โรงเรียนบ้านหนองบัวดง(รัฐราษฎร์วิทยาคม) 1. เด็กหญิงสู่ขวัญ  หงษ์คำ
 
1. นางณัฐญาณี  ไชยปัญญา
 
147 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 50 เข้าร่วม 46 โรงเรียนบ้านหนองบัวดง(รัฐราษฎร์วิทยาคม) 1. เด็กชายพงษ์ศักดิ์  ถาหนองบัว
 
1. นางสาวอุทัยทิพย์  นามวิชา
 
148 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 54 เข้าร่วม 19 โรงเรียนบ้านหนองบัวดง(รัฐราษฎร์วิทยาคม) 1. เด็กชายอนุชา  เอิบอิ่ม
 
1. นางสาวอุทัยทิพย์  นามวิชา
 
149 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 25.5 เข้าร่วม 32 โรงเรียนบ้านหนองบัวดง(รัฐราษฎร์วิทยาคม) 1. เด็กหญิงสุพัตรา  มีภูงา
 
1. นางณัฐญาณี  ไชยปัญญา
 
150 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 19 โรงเรียนบ้านหนองบัวดง(รัฐราษฎร์วิทยาคม) 1. เด็กหญิงประกายแก้ว  สุดดี
 
1. นางสาวอุทัยทิพย์  นามวิชา
 
151 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 56 เข้าร่วม 20 โรงเรียนบ้านหนองปลาคูณ 1. เด็กหญิงสุชาดา  สิมตะมะ
 
1. นางชนัญชิดา  ภานันท์
 
152 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 36 เข้าร่วม 36 โรงเรียนบ้านหนองปลาคูณ 1. เด็กหญิงจิราวดี  แสนเลิศ
 
1. นางชนัญชิดา  ภานันท์
 
153 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 51 เข้าร่วม 28 โรงเรียนบ้านหนองปลาคูณ 1. เด็กหญิงกัลยารัตน์  เหลาคำ
 
1. นางสาวอุไรวรรณ  ชื่นตา
 
154 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 43 เข้าร่วม 43 โรงเรียนบ้านหนองปลาคูณ 1. เด็กหญิงปิ่นปินัทธ์  พรจันทร์
 
1. นางสาวศิริลักษณ์  ศิริยาน
 
155 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 22 เข้าร่วม 33 โรงเรียนบ้านหนองปลาคูณ 1. เด็กชายกิตติคุณ  สุ่มมาตย์
2. เด็กชายจตุพร  ืทองดี
3. เด็กชายจีรวัฒน์  พาที
4. เด็กชายทัศน์พล  ชัยสุวรรณ
5. เด็กชายพงศพัฒน์  อ่อนน้อม
6. เด็กชายภูมิวิสา  วิเศษ
 
1. ว่าที่ร้อยตรีสากล  คุณมาศ
 
156 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 56 เข้าร่วม 47 โรงเรียนบ้านหนองผือ 1. เด็กหญิงภัทชราภรณ์   เกษศิริ
 
1. นางวราภรณ์   สุริพล
 
157 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 27 เข้าร่วม 31 โรงเรียนบ้านหนองผือ 1. เด็กชายกำจรเดช  พ่ออามาตย์
2. เด็กชายจีรพันธ์  กันตรี
3. เด็กชายธาราดล  เผ่ากิติ
4. เด็กชายปรัชญา  แก้วสาคู
5. เด็กชายวรพงศ์  วงศ์งาม
6. เด็กชายวริศ  กลิ่นดอกพุฒ
 
1. นายพัฒนพงษ์  คำสัตย์
2. นายภาณุวัฒน์  คำสัตย์
3. นางสาวศุภศรี  ดวงแสง
 
158 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 34 เข้าร่วม 39 โรงเรียนบ้านหนองยาง 1. เด็กหญิงสุจิตราภา  วงค์พิทักษ์
 
1. นางสมพร  พรรษา
 
159 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 57 เข้าร่วม 20 โรงเรียนบ้านหนองสะมอน 1. เด็กหญิงกาญจนา  โสดา
 
1. นางพูนทรัพย์  เหล็กกล้า
 
160 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 33 เข้าร่วม 46 โรงเรียนบ้านหนองสำโรงน้อย 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  กองเกิด
 
1. นายวิสุทธิ์  พิมพ์จันทร์
 
161 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน Multi Skills Competition ป.4-ป.6 28 เข้าร่วม 21 โรงเรียนบ้านหนองสำโรงน้อย 1. เด็กหญิงจันทรปตี  เนื้อไม้
 
1. นางสาววรรณิสา  พรมมา
 
162 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 52 เข้าร่วม 28 โรงเรียนบ้านหนองหงอก 1. เด็กหญิงพิมรภัส  แก้ววงษา
 
1. นางพิมพ์ลดา  สอนคำเสน
 
163 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 47 เข้าร่วม 27 โรงเรียนบ้านหนองหงอก 1. เด็กหญิงปาริษา  โยธี
 
1. นางพิมพ์ลดา  สอนคำเสน
 
164 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 53 เข้าร่วม 14 โรงเรียนบ้านหนองหงอก 1. เด็กชายธนวัตน์  ศรีวิศร
 
1. นางสาวกฤตยา  สอนศรี
 
165 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 46 เข้าร่วม 33 โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. เด็กหญิงกวินธิดา  จิตมั่น
 
1. นางรัษฎาภรณ์  ผงกุลา
 
166 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 58 เข้าร่วม 46 โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. เด็กหญิงนันทิกานต์  ขันแก้ว
 
1. นางสุภาวดี  ครองยุทธ
 
167 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 55 เข้าร่วม 35 โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. เด็กหญิงปภิชญา  ศรีไสย์
 
1. นางสุดใจ  อ่อนหวาน
 
168 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 55 เข้าร่วม 23 โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. เด็กหญิงฐิติกานต์  พรมพิมพ์
 
1. นางสุภาวดี  ครองยุทธ
 
169 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 45 เข้าร่วม 17 โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. เด็กหญิงเพชรดา  บุญเฮ้า
 
1. นางสาวอรวรรณ  จันทะแจ่ม
 
170 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 50 เข้าร่วม 22 โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. เด็กหญิงปิยธิดา  โพธิวัฒน์
 
1. นางสุดใจ  อ่อนหวาน
 
171 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 59 เข้าร่วม 25 โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  นิลทัย
2. เด็กหญิงภาวิณี  จิตรมั่น
 
1. นายยศสรัล  โพธิ์งาม
2. นางสาวอรวรรณ  จันทะแจ่ม
 
172 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน Multi Skills Competition ป.4-ป.6 28 เข้าร่วม 21 โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. เด็กหญิงเพชรดา  บุญเฮ้า
 
1. นางจิราภรณ์  เถาว์โท
 
173 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 46 เข้าร่วม 25 โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. เด็กชายชัยวุฒิ  วรลี
2. เด็กชายธนากร  สมเสนาะ
3. เด็กชายธีรโชติ  ทนงค์
4. เด็กชายนทีธาร  แพวขุนทด
5. เด็กชายรุ่งภพ  จำเริญ
6. เด็กชายเขมธัส  ธรรมโคตร
 
1. นายเอกวิทย์  นารีย์
2. นางวรันทร  ใจนวล
 
174 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 54 เข้าร่วม 49 โรงเรียนบ้านหนองหว้า 1. เด็กชายทินกร  พูลมาก
2. เด็กหญิงปทิตตา   เพ็งศรี
3. เด็กหญิงวริชญา  คูณชัย
 
1. นางชลิตา  พงษ์ประสพ
 
175 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 35 เข้าร่วม 23 โรงเรียนบ้านหนองหัวหมู 1. เด็กหญิงปัญญาภรณ์  บรรเทา
 
1. นางฉลวย  ภาคคำ
 
176 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 53 เข้าร่วม 25 โรงเรียนบ้านหนองหัวหมู 1. เด็กหญิงอุบลรัตน์  สาระชาติ
 
1. นางฉลวย  ภาคคำ
 
177 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 32 เข้าร่วม 44 โรงเรียนบ้านหนองห้าง 1. เด็กหญิงมนรดา  คูณนาเมือง
 
1. นางสาวสุวนันท์  หลงชิน
 
178 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 58 เข้าร่วม 17 โรงเรียนบ้านหนองห้าง 1. เด็กชายวราพล  ไชยบำรุ่ง
 
1. นางสาวสุจิราพร  สอิ้งทอง
 
179 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 0 เข้าร่วม โรงเรียนบ้านหนองห้าง 1. เด็กหญิงพิมพ์วลัญช์  ปล้องอ้อย
 
1. นางอนุรดี  แสงพยับ
 
180 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน Multi Skills Competition ป.4-ป.6 22 เข้าร่วม 27 โรงเรียนบ้านหนองห้าง 1. เด็กหญิงตรีชฎา  วงค์ภักดี
 
1. นางสาวสุวนันท์  หลงชิน
 
181 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 54 เข้าร่วม 34 โรงเรียนบ้านหนองอาคูณ 1. เด็กชายอภิวัฒน์  ไชยาเพ็ชร
 
1. นายอโนทัย  ผิวเงิน
 
182 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 40 เข้าร่วม 39 โรงเรียนบ้านหนองเหล็กธาตุน้อย 1. เด็กหญิงรุ่งอรุณ  เสนาพันธ์
 
1. นางสาวลำดวน  อินทร์ฉลาด
 
183 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 50 เข้าร่วม 46 โรงเรียนบ้านหนองเหล็กธาตุน้อย 1. เด็กหญิงอริสรา  โนนกอง
 
1. นางสาวลำดวน  อินทร์ฉลาด
 
184 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 10 เข้าร่วม 44 โรงเรียนบ้านหนองเหล็กธาตุน้อย 1. เด็กชายชูศักดิ์    มั่นคง
 
1. นางสาวลำดวน  อินทร์ฉลาด
 
185 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6 56.92 เข้าร่วม 34 โรงเรียนบ้านหนองเหล็กโนนหนองหว้า 1. เด็กชายพีรพัฒน์  อุลา
2. เด็กชายศุภกร  หาเนาสุข
 
1. นางลีนมน  วันศรี
2. นางสาวรัชดาภรณ์  บริสุทธิ์
 
186 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 34 เข้าร่วม 39 โรงเรียนบ้านหนองแคน 1. เด็กหญิงวิชญาพร  ขันติวงษ์
 
1. นายสุชาติ  เมืองจันทร์
 
187 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 57 เข้าร่วม 18 โรงเรียนบ้านหนองแคน 1. เด็กหญิงนัฐนันท์  คำยอด
 
1. นางวาสนา   มะโนรัตน์
 
188 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 19 โรงเรียนบ้านหนองแคน 1. เด็กชายวรินทร  กุหลาบหอม
 
1. นางอารี  สระทอง
 
189 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 35 เข้าร่วม 50 โรงเรียนบ้านหนองแคสวนสวรรค์ 1. เด็กชายไตรวิชญ์  เกษลคร
 
1. นางสาวเสาวนีย์  สลุงใจดี
 
190 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 53 เข้าร่วม 25 โรงเรียนบ้านหนองแคสวนสวรรค์ 1. เด็กหญิงสุภาพร  หนูวงค์
 
1. นางสาวเสาวนีย์  สลุงใจดี
 
191 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 48 เข้าร่วม 47 โรงเรียนบ้านหนองแปน 1. เด็กชายชโยดม  มีอุดร
 
1. นางเพชรรัตน์  สีดำ
 
192 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 35 เข้าร่วม 23 โรงเรียนบ้านหว้า 1. เด็กชายเนติธร  สุขเสริม
 
1. นายอัษฎากรณ์  วงค์ภักดี
 
193 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 30 เข้าร่วม 42 โรงเรียนบ้านหว้าน(รัฐราษฎร์นุกูล) 1. เด็กหญิงดวงจันทร์  แสงอ่อน
 
1. นายบุญถิน  แหวนหล่อ
 
194 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 56 เข้าร่วม 20 โรงเรียนบ้านหว้าน(รัฐราษฎร์นุกูล) 1. เด็กหญิงกิตติยา  โพธิบุตร
 
1. นางสายชล  ท่าโพธิ์
 
195 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 48 เข้าร่วม 40 โรงเรียนบ้านหว้าน(รัฐราษฎร์นุกูล) 1. เด็กหญิงขนิษฐา  คำแก้ว
 
1. นายณัฐภูมิ  บัวส่อง
 
196 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 27 โรงเรียนบ้านหว้าน(รัฐราษฎร์นุกูล) 1. เด็กหญิงปพิชญา  โพธิบุตร
 
1. นางสาวบังอร  แหวนหล่อ
 
197 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 58 เข้าร่วม 46 โรงเรียนบ้านหอย 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  หนูแตง
2. เด็กหญิงกัลยา  กุแก้ว
3. เด็กชายธีรภัทร์  ใยแสง
 
1. นายสันทัด  พวงมะเทศ
2. นางฐิตานันท์  นิยมพันธ์
 
198 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 55 เข้าร่วม 35 โรงเรียนบ้านหัวขัวนาแปะหนองอึ่ง 1. เด็กหญิงภารวี  ศุภศร
 
1. นายอุดม  พานจำนงค์
 
199 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6 58.38 เข้าร่วม 31 โรงเรียนบ้านหัวขัวนาแปะหนองอึ่ง 1. เด็กชายณัฐพล  สุทธสาร
2. เด็กชายธรรมรินทร์  บุญยอ
 
1. นายสมศักดิ์  โคตรเจริญ
2. นายชัยณรงค์  บุระณะ
 
200 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 59.5 เข้าร่วม 44 โรงเรียนบ้านหัวช้าง(ราษฎร์บำรุง) 1. เด็กหญิงพนารัตน์  งามตรง
 
1. นายสง่าวุฒิ  ผมพันธ์
 
201 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 10 เข้าร่วม 44 โรงเรียนบ้านหัวช้าง(ราษฎร์บำรุง) 1. เด็กหญิงรตนพร  หาญสันเที๊ยะ
 
1. นายสง่าวุฒิ  ผมพันธ์
 
202 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 48 เข้าร่วม 30 โรงเรียนบ้านหาด(อสพป.๑๓) 1. เด็กหญิงเมธาวี  นนท์ศิลา
 
1. นางสาวลัดดา  พรหมทา
 
203 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 58 เข้าร่วม 33 โรงเรียนบ้านหาด(อสพป.๑๓) 1. เด็กชายณัฐพงศ์   สาระติ
 
1. นายเกษม  ชัยบำรุง
 
204 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 54 เข้าร่วม 34 โรงเรียนบ้านหาด(อสพป.๑๓) 1. เด็กชายสุริยัน  ธงไชย
 
1. นายเกษม  ชัยบำรุง
 
205 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6 43.35 เข้าร่วม 45 โรงเรียนบ้านหาด(อสพป.๑๓) 1. เด็กชายวีรภัทร  พรหมทา
2. เด็กชายศักรินทร์  จินดามาตย์
 
1. นางเทพอวยพร  ลุนไธสง
2. นางสาวศิริญากร  ศรีนนท์
 
206 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 41 เข้าร่วม 46 โรงเรียนบ้านห่องวารี(นิพัทธ์ธรรมาภรณ์อุปถัมภ์) 1. เด็กชายเกียรติวงค์  สินสิริ
 
1. นางพัชรมณ  วรศักดิ์โยธิน
 
207 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน Multi Skills Competition ป.4-ป.6 25 เข้าร่วม 24 โรงเรียนบ้านห่องวารี(นิพัทธ์ธรรมาภรณ์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงฐิติพร  จุลกะสุทธิ์
 
1. นางอัจฉรา  แสงดี
 
208 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 30 เข้าร่วม 41 โรงเรียนบ้านห้วย 1. เด็กหญิงเกศสุณี  ดารุสรัมย์
 
1. นางกรรณิการ์  ตุระเพ็ญ
 
209 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 31 เข้าร่วม 45 โรงเรียนบ้านห้วย 1. เด็กหญิงปิยนุช  บุตรศรี
 
1. นางกรรณิการ์  ตุระเพ็ญ
 
210 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 45 เข้าร่วม 42 โรงเรียนบ้านอีสร้อย 1. เด็กชายพีรภัทร  ศุภนาม
 
1. นางเกสราณี  แสงดวงตา
 
211 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 35 เข้าร่วม 23 โรงเรียนบ้านอีสร้อย 1. เด็กหญิงสุทัตตา  คำพันชนะ
 
1. นางอุทัยวัลย์  คมประโคน
 
212 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 55 เข้าร่วม 19 โรงเรียนบ้านอีหนา(รัฐประชานุกูล) 1. เด็กหญิงสุทัศนันท์  แผงอ่อน
2. เด็กหญิงอุบลวรรณ  กุแก้ว
 
1. นางสาวบังอร  ศรีคำภา
 
213 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6 40 เข้าร่วม 46 โรงเรียนบ้านอีหนา(รัฐประชานุกูล) 1. เด็กชายสิปปวิชญ์  ประชุมรักษ์
2. เด็กชายเพชรจรัญ  โพศรีขาม
 
1. นายอรรถกร   มุลาลินน์
2. นายดนัย  พันธ์ขาว
 
214 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 58.5 เข้าร่วม 45 โรงเรียนบ้านอีเซ(คุรุราษฎร์วิทยา) 1. เด็กหญิงศรีนภา  บุญนอง
 
1. นางสาวฐิติกานต์  เศรษศรี
 
215 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 33 เข้าร่วม 46 โรงเรียนบ้านอีเซ(คุรุราษฎร์วิทยา) 1. เด็กหญิงจิราภา  งามแสง
 
1. นายภิรมย์  พรหมทา
 
216 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 55 เข้าร่วม 12 โรงเรียนบ้านอีเซ(คุรุราษฎร์วิทยา) 1. เด็กหญิงจุฬามณี  ภูสถาน
 
1. นายภิรมย์  พรหมทา
 
217 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 51 เข้าร่วม 28 โรงเรียนบ้านอีเซ(คุรุราษฎร์วิทยา) 1. เด็กชายวริทธิ์นันท์  พิมพ์วัน
 
1. นางสาวฐิติกานต์  เศรษศรี
 
218 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 52 เข้าร่วม 23 โรงเรียนบ้านอี่หล่ำ(ราษฎร์นุสรณ์) 1. เด็กหญิงทิพยาภรณ์  ปริเตนัง
 
1. นางเย็นจิตร  น้อยพรหม
 
219 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 57 เข้าร่วม 18 โรงเรียนบ้านอี่หล่ำ(ราษฎร์นุสรณ์) 1. เด็กหญิงรัศศิลักษณ์  น้อยพรหม
 
1. นางเยาวภา  ดาสันทัด
 
220 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 57 เข้าร่วม 22 โรงเรียนบ้านอี่หล่ำ(ราษฎร์นุสรณ์) 1. เด็กหญิงดาวพระศุกร์  แสกระโทก
 
1. นายพัฒนจิตติ  สายลาม
 
221 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 54 เข้าร่วม 34 โรงเรียนบ้านอี่หล่ำ(ราษฎร์นุสรณ์) 1. เด็กหญิงชนิดาภา  คงยศ
 
1. นายพัฒนจิตติ  สายลาม
 
222 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 43 โรงเรียนบ้านอี่หล่ำ(ราษฎร์นุสรณ์) 1. เด็กหญิงณัฐชยา  โคกสิมมา
 
1. นายพัฒนจิตติ  สายลาม
 
223 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 59 เข้าร่วม 14 โรงเรียนบ้านอ้อมแก้ว 1. เด็กหญิงชุติกาญจน์  สมภารเพียง
 
1. นายฐิติภัทร์  ประสุ่มพั้ว
 
224 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 37 เข้าร่วม 22 โรงเรียนบ้านอ้อมแก้ว 1. เด็กหญิงกชกร  ญาติทอง
 
1. นางสาวฉัตรสุดา  วิปุละ
 
225 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 35 เข้าร่วม 38 โรงเรียนบ้านฮ่องข่า 1. เด็กชายสิริพงศ์  กันหา
 
1. นางสุนัฏฐา  รุ่งราม
 
226 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 35 เข้าร่วม 50 โรงเรียนบ้านฮ่องข่า 1. เด็กชายอรรถวุฒิ  วงศ์แก้ว
 
1. นายธวัชชัย  หล้าธรรม
 
227 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 48 เข้าร่วม 47 โรงเรียนบ้านฮ่องข่า 1. เด็กชายพิชาภพ  นันทะสาร
 
1. นางสาวจิราพรรณ  มูลเซอร์
 
228 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 21 โรงเรียนบ้านฮ่องข่า 1. เด็กชายอิสระ  กันหา
 
1. นางสาวจิราพรรณ  มูลเซอร์
 
229 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน Multi Skills Competition ป.4-ป.6 31 เข้าร่วม 18 โรงเรียนบ้านฮ่องข่า 1. เด็กชายพิชาภพ  นันทะสาร
 
1. นายบุญมา  คำอุดม
 
230 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 59 เข้าร่วม 16 โรงเรียนบ้านเก็บงา(ประชารัฐพัฒนา) 1. เด็กชายอภินันท์  นัติพันธ์
 
1. นางประยงค์  บุญประถัมภ์
 
231 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 27 โรงเรียนบ้านเก็บงา(ประชารัฐพัฒนา) 1. เด็กหญิงทิพย์ภเนตร  ธรรมพร
 
1. นางสาวกานต์ธีรา  มะโนรัตน์
 
232 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 55 เข้าร่วม 12 โรงเรียนบ้านเก็บงา(ประชารัฐพัฒนา) 1. เด็กชายฐิติกร  เข็มมา
 
1. นางรัตนา  ทรายทวีป
 
233 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6 58.23 เข้าร่วม 32 โรงเรียนบ้านเก็บงา(ประชารัฐพัฒนา) 1. เด็กชายชิตพล  พรมสาร
2. เด็กชายพัสกร  สมศรี
 
1. นางรัตนา  ทรายทวีป
 
234 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 46 เข้าร่วม 32 โรงเรียนบ้านเขวา 1. เด็กหญิงภัทราพร  หาญรุก
 
1. นางสาวพิชามญชุ์  บุบผา
 
235 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 43 โรงเรียนบ้านเชือก 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  เอี่ยมไทยสงค์
 
1. นายเพียรศิริ  เสถียรกุลวงศ์
 
236 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6 55.79 เข้าร่วม 37 โรงเรียนบ้านเชือก 1. เด็กชายพีรพัฒน์  มาลี
2. เด็กชายรัฐภูมิ  เครือแสง
 
1. นายเพียรศิริ  เสถียรกุลวงศ์
2. นางสาวกัลยานี  บุญประภาศรี
 
237 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 50 เข้าร่วม 46 โรงเรียนบ้านเปือยขาม 1. เด็กหญิงรุจิรา  มีพันธ์
 
1. นางเสนาะดี  ศรีมูล
 
238 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 42 เข้าร่วม 51 โรงเรียนบ้านเปือยขาม 1. เด็กชายพัทดนย์  บัวสาย
 
1. นางสาวอุบลรัตน์  โนนน้อย
 
239 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 54 เข้าร่วม 25 โรงเรียนบ้านเพียมาต(รัฐราษฎร์พิทยาคาร) 1. เด็กหญิงปาริชาติ  งามแสง
 
1. นางมณี  ประดับศรี
 
240 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 31 เข้าร่วม 49 โรงเรียนบ้านเพียมาต(รัฐราษฎร์พิทยาคาร) 1. เด็กหญิงกานต์สิริ  ทริรัมย์
 
1. นางสาวพรทิพย์  จันหัวนา
 
241 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6 57.58 เข้าร่วม 33 โรงเรียนบ้านเพียมาต(รัฐราษฎร์พิทยาคาร) 1. เด็กชายณัฐพล  มีใจดี
2. เด็กชายสุทธิชัย  ไพรวัลย์
 
1. นางอำนวย  อาจสาลี
2. นางอมราวดี  ด่านลี
 
242 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 0 เข้าร่วม โรงเรียนบ้านเพียมาต(รัฐราษฎร์พิทยาคาร) 1. เด็กหญิงสุภาพร  มนัยนิล
 
1. นางสาวราตรี  แพงมา
 
243 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 41 เข้าร่วม 26 โรงเรียนบ้านเพียมาต(รัฐราษฎร์พิทยาคาร) 1. เด็กชายกฤฏยชญ์  ชะบา
2. เด็กชายกิตติพงษ์  สมรัตน์
3. เด็กชายชนะชัย  ต้นพิกุล
4. เด็กชายธนา  ยืนยงค์
5. เด็กชายธนิกร  พิมสาร
6. เด็กชายอุเทน  จงกรฎ
 
1. นายสยาม  ทับปัญญา
2. นางสุวรรณ  ป้องสีดา
3. นายสุธี  มนัยนิล
 
244 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 54 เข้าร่วม 23 โรงเรียนบ้านเมี่ยงแคนดวน 1. เด็กหญิงชนิปรียา   อำนวย
 
1. นางสาวจิตราภรณ์  โพธิวัฒน์
 
245 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 55 เข้าร่วม 24 โรงเรียนบ้านเมี่ยงแคนดวน 1. เด็กหญิงสุภาวดี  พาหา
 
1. นางสาวจิตราภรณ์  โพธิวัฒน์
 
246 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 50 เข้าร่วม 46 โรงเรียนบ้านเมี่ยงแคนดวน 1. เด็กหญิงณิชาภัทร   นนท์พละ
 
1. นางวราภรณ์  อรรคบุตร
 
247 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 10 เข้าร่วม 44 โรงเรียนบ้านเมี่ยงแคนดวน 1. เด็กหญิงณัฐกานต์  กมล
 
1. นางสาวกฤษณาพร  จันทะพันธ์
 
248 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6 48.76 เข้าร่วม 43 โรงเรียนบ้านเมี่ยงแคนดวน 1. เด็กชายจิรวัฒน์  บุญราช
2. เด็กชายพีรวิชญ  อรรคบุตร
 
1. นางสาวกฤษณาพร  จันทะพันธ์
2. นางสาวพัชรี  ศรีไหม
 
249 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 43 เข้าร่วม 35 โรงเรียนบ้านเมืองจันทร์ 1. เด็กหญิงจิรุณา  พลาหล
 
1. นายประเสริฐ  จานสิบสี
 
250 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 30 เข้าร่วม 42 โรงเรียนบ้านเมืองจันทร์ 1. เด็กชายพงษ์ระพี  สิงห์ซอม
 
1. นายประเสริฐ  จานสิบสี
 
251 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 51 เข้าร่วม 21 โรงเรียนบ้านเมืองจันทร์ 1. เด็กชายสนทยา  บุญระวัง
 
1. นายประเสริฐ  จานสิบสี
 
252 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 58 เข้าร่วม 18 โรงเรียนบ้านเมืองหลวง 1. เด็กหญิงธันย์ชนก  จังอินทร์
 
1. นางสาวแววมณี  สมบัติ
 
253 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 48 เข้าร่วม 40 โรงเรียนบ้านเมืองหลวง 1. เด็กหญิงนันทมาศ  บุญงาม
 
1. นางสุเพียร  ดวงนิล
 
254 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 48 เข้าร่วม 47 โรงเรียนบ้านเมืองหลวง 1. เด็กชายณตะวัน  ยาทะเล
 
1. นางสุเพียร  ดวงนิล
 
255 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 15 เข้าร่วม 39 โรงเรียนบ้านเมืองเก่าซ่ง(รัฐราษฎร์รังสรรค์) 1. เด็กชายกรวิชญ์  กาลพฤกษ์
 
1. นายจันทราทิศ  คำวันสา
 
256 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 52 เข้าร่วม 42 โรงเรียนบ้านเสียว 1. เด็กหญิงอินทุอร  ชูเลิศ
 
1. นางสาวภาวินี  เครือวงศา
 
257 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 30 เข้าร่วม 28 โรงเรียนบ้านเสียว 1. เด็กหญิงไพรมณี  วาตรีบุญเรือง
 
1. นายศิริชัย  สงผัด
 
258 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 19 โรงเรียนบ้านเสียว 1. เด็กชายประชาลักษณ์  ศรีเชียงสา
 
1. นายศิริชัย  สงผัด
 
259 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 58 เข้าร่วม 18 โรงเรียนบ้านเสียว 1. เด็กชายวิวัฒน์  ศรีเมือง
 
1. นางสาวภาวินี  เครือวงศา
 
260 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 0 เข้าร่วม โรงเรียนบ้านเสียว 1. เด็กชายอภิชาติ  จันทอง
2. เด็กชายโชคชัย  สมาลีย์
 
1. นายสุนทร  นิยม
2. นางสมพร  นิยม
 
261 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 58 เข้าร่วม 19 โรงเรียนบ้านเห็ดผึ้งหนองก่าม 1. เด็กหญิงปุญญิศา  นุชนารถ
 
1. นางทองปอน  ภูมิกาล
 
262 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 46 เข้าร่วม 49 โรงเรียนบ้านเห็ดผึ้งหนองก่าม 1. เด็กหญิงปวีณา  โนนทอง
 
1. นางรัตน์ธิดา  ไชยหงษ์
 
263 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 42 เข้าร่วม 44 โรงเรียนบ้านเห็ดผึ้งหนองก่าม 1. เด็กหญิงทวิติยา  คำเอี่ยม
 
1. นางทองปอน  ภูมิกาล
 
264 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 56 เข้าร่วม 37 โรงเรียนบ้านเห็ดผึ้งหนองก่าม 1. เด็กหญิงณัตชากีรติป์  แก้ววิลัย
 
1. นางสาวอุไรวรรณ  นันทะสาร
 
265 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6 58.54 เข้าร่วม 30 โรงเรียนบ้านเห็ดผึ้งหนองก่าม 1. เด็กชายค้ำคูณ  กิ่งแก้ว
2. เด็กชายธาริต  แซ่จึง
 
1. นายอุดม  ทองกลม
2. นางสมใจ  รัตนะวัน
 
266 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 46 เข้าร่วม 32 โรงเรียนบ้านแข้ 1. เด็กหญิงจักรีพร  เรืองรักษ์
 
1. นางเฉวียง  ศิริจันทร์
 
267 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 46 เข้าร่วม 31 โรงเรียนบ้านแข้ 1. เด็กชายอณัณทร์ตชัย  พุทธรักษ์
 
1. นางสาวสังข์วาลย์  พรหมชาติ
 
268 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 58 เข้าร่วม 32 โรงเรียนบ้านแข้ 1. เด็กชายวรายุทธ  กันตนะ
 
1. นางสาวสังข์วาลย์  พรหมชาติ
 
269 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 25 เข้าร่วม 33 โรงเรียนบ้านแข้ 1. เด็กชายจิรานุวัฒน์  สิมลี
 
1. นางสาวสังข์วาลย์  พรหมชาติ
 
270 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 30 เข้าร่วม 41 โรงเรียนบ้านแต้(ประชาบำรุง) 1. เด็กชายหัสนันท์  แก้วประโคน
 
1. นางสาวจิระนันท์  ประพาฬ
 
271 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 58 เข้าร่วม 32 โรงเรียนบ้านแต้ชะบา(อสพป.๓๘) 1. เด็กชายภูธเรศ  กิมกง
 
1. นางสุดากาญจน์  ไชยเกตุ
 
272 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันแอโรบิก ป.1-ป.6 0 เข้าร่วม โรงเรียนบ้านแต้ชะบา(อสพป.๓๘) 1. เด็กหญิงจตุพร  พรมรัตน์
2. เด็กหญิงจิรัชยา  ขันติวงษ์
3. เด็กหญิงชุฐิมา  สกุลรักษ์
4. เด็กหญิงนิลมล  จันลา
5. เด็กหญิงพัชริดาภา  คำภาพักตร์
6. เด็กหญิงภัทรภร  จันทภักดิ์
7. เด็กหญิงวรัญญา  เมืองกลาง
8. เด็กหญิงศศิภา  ศรีพิลา
9. เด็กหญิงเจษฎาภรณ์  พันธ์กลาง
10. เด็กหญิงเพชรา  แสงขาว
 
1. นางสาวน้ำผึ้ง  รามณี
2. นางสุดากาญจน์  ไชยเกตุ
3. นางกุลธิดา  จินดา
 
273 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 43 เข้าร่วม 37 โรงเรียนบ้านแต้มะหลี่ 1. เด็กหญิงจิตรวรรณ  ทองสุทธิ์
 
1. นางวันทณีย์  ทองคำฟู
 
274 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 55 เข้าร่วม 21 โรงเรียนบ้านแสงเมืองแคน 1. เด็กหญิงปุณญิศา  แจ่มศรี
 
1. นางศริ  ยางงาม
 
275 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 23 เข้าร่วม 32 โรงเรียนบ้านแสงเมืองแคน 1. เด็กชายณัฐพงษ์  เตโช
2. เด็กชายธนวรรธน์  แดนสงบ
3. เด็กชายธีรเมธ  ทศสำราญ
4. เด็กชายพงศ์ศิริ  ลีนุกูล
5. เด็กชายวรวิช  นกกลาง
6. เด็กชายไชยทัศน์  ปูพบุญ
 
1. นายสิน  ยางงาม
2. นายจรินทร์  ทองสุทธิ์
3. นางปิยาภรณ์  แสงภักดี
 
276 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 0 เข้าร่วม โรงเรียนบ้านแสงเมืองแคน 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  ปัตตาเทสัง
2. เด็กหญิงปุญยาพร  จามน้อยพรม
3. เด็กหญิงพัชรินทร์  ไกรวิเศษ
 
1. นางสาวสุภาพร  จันทา
2. นางธันวา  รัตนวัน
 
277 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 58 เข้าร่วม 21 โรงเรียนบ้านโกทา 1. เด็กชายไพศาล  ราษี
 
1. นางไพริน  ผมพันธ์
 
278 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 58 เข้าร่วม 16 โรงเรียนบ้านโคก 1. เด็กหญิงกัญญรัตน์  บุญเติม
 
1. นางน้อยมณี  โพธิ์งาม
 
279 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 57 เข้าร่วม 34 โรงเรียนบ้านโคก 1. เด็กหญิงนารีรัตน์  เวทนา
 
1. นางอรัญญา  สูงเรือง
 
280 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 56 เข้าร่วม 19 โรงเรียนบ้านโคก 1. เด็กชายณทรรศน์  น้อยตาแสง
 
1. นางอรัญญา  สูงเรือง
 
281 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 52 เข้าร่วม 27 โรงเรียนบ้านโคก 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  มะเดื่อ
 
1. นางอรัญญา  สูงเรือง
 
282 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 12 เข้าร่วม 47 โรงเรียนบ้านโคกหล่าม 1. เด็กชายธนชัย  ประครองใจ
 
1. นางสาวปรางทิพย์  ทองสุทธิ์
 
283 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 53 เข้าร่วม 26 โรงเรียนบ้านโคกหล่าม 1. เด็กหญิงชาลินี  คงเจริญ
 
1. นางสาวปรางทิพย์  ทองสุทธิ์
 
284 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 57 เข้าร่วม 24 โรงเรียนบ้านโคกหล่าม 1. เด็กชายปุณชรัสมิ์  บรรเทา
 
1. นายณัฐวัฒน์  หลักหนองจิก
 
285 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6 56.13 เข้าร่วม 36 โรงเรียนบ้านโคกหล่าม 1. เด็กชายก้องเดช  ผาแก้ว
2. เด็กชายวันชัย  เครือเสน
 
1. นายวิจารย์  อาจสาลี
2. นายณัฐวัฒน์  หลักหนองจิก
 
286 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 36 เข้าร่วม 36 โรงเรียนบ้านโจดนาห่อมเดื่อ 1. เด็กชายศิรินนท์  วิรุณพันธ์
 
1. นางวรรณภรณ์  กระมล
 
287 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 31 เข้าร่วม 41 โรงเรียนบ้านโจดนาห่อมเดื่อ 1. เด็กชายจิรสิน  แทนสิงห์
 
1. นางวรรณภรณ์  กระมล
 
288 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 54 เข้าร่วม 39 โรงเรียนบ้านโจดนาห่อมเดื่อ 1. เด็กหญิงสุชาดา  เมืองหนองหว้า
 
1. นายสนั่น  กมล
 
289 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 39 เข้าร่วม 40 โรงเรียนบ้านโจดม่วง 1. เด็กหญิงกัณกนิษฐ์  ไกรแก้ว
 
1. นางจุรีรัตน์  สายสิน
 
290 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 51 เข้าร่วม 26 โรงเรียนบ้านโจดม่วง 1. เด็กหญิงชลธิชา  ศรีนิล
 
1. นายสมศักดิ์  นิยม
 
291 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 21 โรงเรียนบ้านโจดม่วง 1. เด็กชายรัตนชัย  อุกาวงษ์
 
1. นางสาวสุกัญญารัตน์  ไชยงาม
 
292 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 51 เข้าร่วม 28 โรงเรียนบ้านโจดม่วง 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  พรรษา
 
1. นายสมศักดิ์  นิยม
 
293 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 0 เข้าร่วม โรงเรียนบ้านโจดม่วง 1. เด็กหญิงนิตยา  วรรณวงษ์
 
1. นางสาวศิริรัตน์  วรรณวงษ์
 
294 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 25 เข้าร่วม 50 โรงเรียนบ้านโซงเลง 1. เด็กหญิงชลธาร  สิทโท
 
1. นางประภารัตน์  พรหมทา
 
295 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 38 เข้าร่วม 49 โรงเรียนบ้านโซงเลง 1. เด็กชายปรวี  จันดวงสี
 
1. นางวิไลพันธ์  ทุมพัฒน์
 
296 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 41 เข้าร่วม 36 โรงเรียนบ้านโซงเลง 1. เด็กหญิงชลธาร  สิทโท
 
1. นายสนธยา  เดิมทำรัมย์
 
297 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 43 โรงเรียนบ้านโซงเลง 1. เด็กชายณัทชพัฒน์  มาพบ
 
1. นายสนธยา  เดิมทำรัมย์
 
298 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 49 เข้าร่วม 51 โรงเรียนบ้านโซงเลง 1. เด็กหญิงนภัสวรรณ  ชิณพันธ์
2. เด็กหญิงวันวิสา  สงผัด
3. เด็กหญิงศุภกานต์  แก้วขาว
 
1. นางสาวพรชนก  ทองสาย
2. นางจิราพร  พรหมทา
 
299 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันแอโรบิก ป.1-ป.6 0 เข้าร่วม โรงเรียนบ้านโซงเลง 1. เด็กหญิงฐิติยา  สมไพร
2. เด็กหญิงณัฐชนันท์พร  โพธิิพันธ์
3. เด็กหญิงนภัสนันทน์  ชิณพันธ์
4. เด็กหญิงนภัสสร  อัตพงษ์
5. เด็กหญิงนัจนันทน์  ชิณพันธ์
6. เด็กหญิงปลื้มกมล  วงศรีสังข์
7. เด็กหญิงศุภกานต์  แก้วขาว
8. เด็กหญิงสุนันทา  ครองชัย
9. เด็กหญิงสุภาวินี  พรมดี
10. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  สอนศรี
 
1. นางลภัสรดา  เกณทวี
2. นางสาวมะลิวัลย์  ไชยปัญญา
3. นางประภารัตน์  พรหมทา
 
300 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 10 เข้าร่วม 44 โรงเรียนบ้านโดด 1. เด็กหญิงวิไลพร  หนองหงอก
 
1. นางสาวสุดารัตน์  ทุมมี
 
301 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 56 เข้าร่วม 34 โรงเรียนบ้านโดด 1. เด็กหญิงมนัสนันท์  โนนสาย
 
1. นางสาวอภิสรา  สาสังข์
 
302 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 48 เข้าร่วม 30 โรงเรียนบ้านโต่งโต้น 1. เด็กชายสุรเชษฐ์  ใยสูบ
 
1. นางจันทิมา  อินทร์ตา
 
303 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 45 เข้าร่วม 17 โรงเรียนบ้านโต่งโต้น 1. เด็กหญิงพิฆัมพร  เข็มโคตร
 
1. นางจันทิมา  อินทร์ตา
 
304 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 59 เข้าร่วม 19 โรงเรียนบ้านโต่งโต้น 1. เด็กชายพิสิทธิ์  ธรรมเขียว
 
1. นางจันทิมา  อินทร์ตา
 
305 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6 56.44 เข้าร่วม 35 โรงเรียนบ้านโทะ 1. เด็กชายฐปนนท์  กระจาย
2. เด็กชายธนากร  ไชยพันธ์
 
1. นางพนัชกร  รักษาพันธ์
2. นางสาวศันศนีย์  วงศ์ภักดี
 
306 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6 49.58 เข้าร่วม 42 โรงเรียนบ้านโนนกลาง 1. เด็กชายกิตติกรณ์  บุญศิริเลิศดี
2. เด็กชายจตุรภัทร  ทองเปลว
 
1. นายทรงพล  สำนัก
2. นายกิติพงษ์  จันทร์เทศ
 
307 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 35 เข้าร่วม 38 โรงเรียนบ้านโนนสูง 1. เด็กชายวรกวินทร์  คำสนอง
 
1. นางอัมพร  จอมเกาะ
 
308 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 40 เข้าร่วม 31 โรงเรียนบ้านโนนสูง 1. เด็กหญิงจิตราภรณ์  พิมพ์ขาว
 
1. นางอัมพร  จอมเกาะ
 
309 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 36 เข้าร่วม 43 โรงเรียนบ้านโนนสูง 1. เด็กชายณัฐชัย  โนนใหญ่
 
1. นางกิตติยา  โนนสูง
 
310 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 20 เข้าร่วม 35 โรงเรียนบ้านโนนสูง 1. เด็กหญิงศุทธินี  ใยสุข
 
1. นางสาวพรนรินทร์  โสภาพ
 
311 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 54 เข้าร่วม 34 โรงเรียนบ้านโนนเค็ง 1. เด็กหญิงภัคอร  เหยี่ยวสวัสดิ์
 
1. นางสาวจันทร์ธิดา  ทองปัญญา
 
312 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 46 เข้าร่วม 50 โรงเรียนบ้านโนนเค็ง 1. เด็กชายภัทรพงษ์  วงษ์บา
 
1. นางสาวจันทร์ธิดา  ทองปัญญา
 
313 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6 55 เข้าร่วม 33 โรงเรียนบ้านโนนแดงโนนม่วง 1. เด็กหญิงณัฐภัทร  เพ็งแจ่ม
2. เด็กหญิงวัสยา  ชินบุตร
 
1. นายอัมพร  หว่านทอง
2. นายกรกวิน  กุลชาติ
 
314 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 38 เข้าร่วม 34 โรงเรียนบ้านโปร่งสามัคคี 1. เด็กหญิงศิริมากรณ์  กุลบุตร
 
1. นางสุปราณี  สังข์ทอง
 
315 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 52 เข้าร่วม 36 โรงเรียนบ้านโปร่งสามัคคี 1. เด็กหญิงสุพรรษา  พรหมลี
 
1. นางอรฤทัย  เสาหงษ์
 
316 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 58 เข้าร่วม 29 โรงเรียนสระกำแพงวิทยาคม 1. เด็กชายตะวัน   แจ้งสว่าง
 
1. นางหนูพิน   ธรรมนิยม
 
317 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6 53.15 เข้าร่วม 41 โรงเรียนสระกำแพงวิทยาคม 1. เด็กชายพิทรัตน์   พันธ์เพชร
2. เด็กชายรณกร   สุภาปุ
 
1. นายหนูพิน   ธรรมนิยม
2. ว่าที่ร้อยตรีจักรกฤษชัย   จารย์คูณ
 
318 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 52 เข้าร่วม 42 โรงเรียนอนุบาลจอมจิต 1. เด็กหญิงกมลกานต์  สาดา
 
1. ว่าที่ร้อยตรีวัลลภ  สมบัติ
 
319 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 49 เข้าร่วม 23 โรงเรียนอนุบาลจอมจิต 1. เด็กหญิงฑิตาพร  รักพวก
 
1. ว่าที่ร้อยตรีวัลลภ  สมบัติ
 
320 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 58 เข้าร่วม 22 โรงเรียนอนุบาลจอมจิต 1. เด็กหญิงธีราพร  ไชยพิมพ์
 
1. ว่าที่ร้อยตรีวัลลภ  สมบัติ
 
321 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันคีตะมวยไทย ป.1-ป.6 0 เข้าร่วม โรงเรียนอนุบาลจอมจิต 1. เด็กชายกิตติพัฒน์  ปาล์มิ่ง
2. เด็กชายณัฎพล  มะลิมิตร
3. เด็กชายณัฐภัทร  ศรีสุข
4. เด็กชายธนชัย  เจติโครต
5. เด็กชายธนวัฒน์  การินทร์
6. เด็กชายพงหมมาตร  พลพราห์ม
7. เด็กชายวิทวัฒน์  ยอดกุล
8. เด็กชายวีระภัทร  สุขวงศ์
9. เด็กชายไกรศิริ  อังคุละษี
 
1. นายธีระวัฒน์  โกกะพันธ์
2. นายภาณุวัฒน์   นางวงค์
 
322 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 56 เข้าร่วม 35 โรงเรียนอนุบาลจอมจิต 1. เด็กหญิงเขมิกา  ไชยพิมพ์
 
1. นางสาวฐติมา  จุดมี
 
323 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 51 เข้าร่วม 39 โรงเรียนอนุบาลบึงบูรพ์ 1. เด็กหญิงสุชัญญา   ภิญโญ
 
1. นางสาวนภัสภรณ์  ทองแท้
 
324 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 54 เข้าร่วม 39 โรงเรียนอนุบาลบึงบูรพ์ 1. เด็กหญิงพนัชกร  ปุลา
 
1. นางสาวนภัสภรณ์  ทองแท้
 
325 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 59 เข้าร่วม 16 โรงเรียนอนุบาลราษีไศล 1. เด็กหญิงศรันยา  นาห่อม
 
1. นางพยอม  หลักหาญ
 
326 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 32 เข้าร่วม 30 โรงเรียนอนุบาลราษีไศล 1. เด็กชายคมกริช  พรมดี
2. เด็กชายตะวัน  พรรษา
3. เด็กชายนันธชัย  นันยังน้อย
4. เด็กชายปวริศ  นาคาแก้ว
5. เด็กชายอัศชวินทร์  บุญเย็น
6. เด็กชายอิสราวัฒน์  ทองจันทร์
 
1. นายสุริยันต์  สายหงษ์
2. นายวีระศักดิ์  ประดับศรี
 
327 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 47 เข้าร่วม 31 โรงเรียนอนุบาลศิลาลาด 1. เด็กหญิงศิริลักษณ์  ศรีคำ
 
1. นายบุรี  อินจักร
 
328 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 59 เข้าร่วม 20 โรงเรียนอนุบาลศิลาลาด 1. เด็กหญิงปณิตา  สอนวิชา
 
1. นางนันทิยา  เหลื่อมนอก
 
329 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 52.5 เข้าร่วม 15 โรงเรียนอนุบาลศิลาลาด 1. เด็กหญิงมณีกานต์  ขจรมา
 
1. นางนันทิยา  เหลื่อมนอก
 
330 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 59 เข้าร่วม 19 โรงเรียนอนุบาลศิลาลาด 1. เด็กชายชิษณุพงศ์  ไชยเหมือน
 
1. นางนันทิยา  เหลื่อมนอก
 
331 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 51 เข้าร่วม 25 โรงเรียนอนุบาลห้วยทับทัน 1. เด็กชายปุญญาพัฒน์  แสนรู้
 
1. นางสาวยุพิน  สายสิม
 
332 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 41 เข้าร่วม 36 โรงเรียนอนุบาลห้วยทับทัน 1. เด็กหญิงอรปรียา  วงษา
 
1. นายเศกสันติ์  แสงใสแก้ว
 
333 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 30 เข้าร่วม 28 โรงเรียนอนุบาลห้วยทับทัน 1. เด็กชายชาติชาย  เหมรัตน์
 
1. นายเศกสันติ์  แสงใสแก้ว
 
334 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 30 เข้าร่วม 42 โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กหญิงสุชัญญา  คารศรี
 
1. นางกฤษณา  สมบัติ
 
335 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 58 เข้าร่วม 17 โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กชายฐิติโชติ  อรัญทม
 
1. นางอรนิตย์   น้ำจันทร์
 
336 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3 22 เข้าร่วม 7 โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กหญิงพรพิมล  บุญเติม
 
1. นางอรนิตย์   น้ำจันทร์
 
337 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 0 เข้าร่วม โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กหญิงณัฐชิชา  ถาระพันธ์
 
1. นายทรรศวิทย์  ดวงทอง
 
338 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 59 เข้าร่วม 34 โรงเรียนอนุบาลเมืองจันทร์(บ้านปลาซิว) 1. เด็กหญิงลำธารทอง  แก้วประเสริฐ
 
1. นายชินกร  พิมพ์ทอง
 
339 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 46 เข้าร่วม 32 โรงเรียนอนุบาลโพธิ์ศรีสุวรรณ 1. เด็กหญิงคัทลียา  เกษศิริ
 
1. นางนิภาพร  พิมพ์สังกุล
 
340 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 45 เข้าร่วม 33 โรงเรียนอนุบาลโพธิ์ศรีสุวรรณ 1. เด็กหญิงปิยะพร  ศิริวงศ์
 
1. นางสาวกองวดี  ดวงจันทร์
 
341 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 54 เข้าร่วม 34 โรงเรียนอนุบาลโพธิ์ศรีสุวรรณ 1. เด็กชายปัญญาศิริ  พิมพ์ทองหลาง
 
1. นางศิริญญา  ไกรเมฆ
 
342 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน Multi Skills Competition ป.4-ป.6 31 เข้าร่วม 18 โรงเรียนอนุบาลโพธิ์ศรีสุวรรณ 1. เด็กหญิงอัญญา  ซอกรัมย์
 
1. นางอาภรณ์  มีบุญ
 
343 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน Multi Skills Competition ป.4-ป.6 27 เข้าร่วม 23 โรงเรียนอุทุมพรวิทยา 1. เด็กหญิงบุญพิทักษ์  จงราช
 
1. นางสาวภูศิกาณจน์  วิชัย
 
344 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 36 เข้าร่วม 36 โรงเรียนเคียวนำ 1. เด็กหญิงธัญชนก  ดวงแสง
 
1. นางสาวนิภาพร  วงศ์ละคร
 
345 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 30 เข้าร่วม 48 โรงเรียนเคียวนำ 1. เด็กหญิงอรอุมา  บัวงาม
 
1. นางสาวมยุรี   ศรีภักดิ์
 
346 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 55 เข้าร่วม 35 โรงเรียนเคียวนำ 1. เด็กชายธนิสร  ศรชัย
 
1. นางสาวพชรวัลย์  เอี่ยมสะอาด
 
347 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 58 เข้าร่วม 32 โรงเรียนเคียวนำ 1. เด็กชายสรายุทธิ์  เสาทอง
 
1. นางสาวสุภัทรา  นามคุณ
 
348 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 58 เข้าร่วม 22 โรงเรียนเคียวนำ 1. เด็กหญิงริลณี  สีสนิท
 
1. นางสาวสุภัทรา  นามคุณ
 
349 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน Multi Skills Competition ป.4-ป.6 24 เข้าร่วม 25 โรงเรียนเคียวนำ 1. เด็กชายวิชาการ  ศรีบุญเรือง
 
1. นางสาวนภัสนันต์  เกิดกุล
 
350 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 52 เข้าร่วม 27 โรงเรียนเทศบาล๑(หนองสิมใหญ่) 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  บุญหวาน
 
1. นางพัชมณฑ์  คำพิหล้า
 
351 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 38 เข้าร่วม 34 โรงเรียนเมืองคง(คงคาวิทยา) 1. เด็กหญิงเบญญาภา  คูหา
 
1. นางอุษาวลี  แก่นจักร
 
352 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 38.5 เข้าร่วม 21 โรงเรียนเมืองคง(คงคาวิทยา) 1. เด็กหญิงรินทร์ณษา  วริพัฒน์
 
1. นายทินกร  บุญสาลี
 
353 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา(มวยสากลสมัครเล่น) ป.1-ป.6 0 เข้าร่วม โรงเรียนเมืองคง(คงคาวิทยา) 1. เด็กหญิงจิระนันท์  สุโข
2. เด็กหญิงณัฐธิดา  มีตน
3. เด็กชายธนพนธ์  หงส์ประดับ
4. เด็กหญิงปิยดา  อินทจักร
5. เด็กหญิงพรไพลิน  ห่วงสุวรรณ
6. เด็กหญิงพิมพิชชา  จันทะสาร
7. เด็กชายวงศกร  นราวงษ์
8. เด็กหญิงอภิสรา  แจ่มศรี
9. เด็กหญิงอรอิสรา  หงส์ประดับ
10. เด็กชายเจษฎาภรณ์  พันธ์งาม
 
1. นางสาววาสนา  กตะศิลา
2. นายกฤษดา  บุญช่วย
3. นางนรมล  นึกชอบ
 
354 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน Multi Skills Competition ป.4-ป.6 29 เข้าร่วม 20 โรงเรียนเมืองคง(คงคาวิทยา) 1. เด็กหญิงสิปาง  โสมาลีย์
 
1. นางศศิวิมล  โสมาลีย์