สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพป. ศรีสะเกษ เขต 2

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 68 ประจำปีการศึกษา 2561 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาศรีสะเกษ เขต 2
ณ สำนักงานเขตพื้นที่และสถานที่กำหนด
ระหว่าง วันที่ 6 - 12 เดือน ตุลาคม พ.ศ. 2561

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 66 ทองแดง 48 โรงเรียนการกุศลวัดบ้านโดด 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  ใจดี
 
1. นางสาวรัชดาภรณ์  บัวพันธ์
 
2 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 83 ทอง 35 โรงเรียนการกุศลวัดบ้านโดด 1. เด็กหญิงรุ่งนภา  พิมพ์นนท์
 
1. นางประนอม  ใจดี
 
3 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 42 เข้าร่วม 44 โรงเรียนการกุศลวัดบ้านโดด 1. เด็กหญิงโชติมา  ไชยศรีทา
 
1. นางประนอม  ใจดี
 
4 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 38 เข้าร่วม 42 โรงเรียนการกุศลวัดบ้านโดด 1. เด็กชายธีรสิทธิ์  ศรีบริบูรณ์
 
1. นางสาวรัชดาภรณ์  บัวพันธ์
 
5 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 60 ทองแดง 12 โรงเรียนการกุศลวัดบ้านโดด 1. เด็กชายธีรภัทร  อาญาสิทธิ์
 
1. นางสาวฝนฤดี  เกษศิริ
 
6 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนการกุศลวัดบ้านโดด 1. เด็กชายปิยะพงษ์  ศรีจักร
 
1. นางสาวฝนฤดี  เกษศิริ
 
7 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 55 เข้าร่วม 48 โรงเรียนการกุศลวัดบ้านโดด 1. เด็กหญิงชนาภา  ยงยศ
2. เด็กหญิงวรรณิศา  หนองบัว
3. เด็กหญิงวารุณี  หนองบัว
 
1. นางสาวรัชดาภรณ์  บัวพันธ์
2. นางสาวพจนี  บุญวิทย์
 
8 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 62 ทองแดง 21 โรงเรียนการกุศลวัดบ้านโดด 1. เด็กชายณัฐพงษ์  ทะนาชัย
2. เด็กชายปิยะพงษ์  ศรีจักร
3. เด็กหญิงสิราวรรณ  ศรีวิเชียร
 
1. นางสาวพจนี  บุญวิทย์
2. นางสาวรัชดาภรณ์  บัวพันธ์
 
9 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนการกุศลวัดบ้านโดด 1. เด็กหญิงสิราวรรณ  ศรีวิเชียร
2. เด็กชายเอกพล  ทองแรง
 
1. นายเทิดชัย  มิ่งสายทอง
 
10 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนการกุศลวัดบ้านโดด 1. เด็กหญิงณัฐฐาริณีย์  ใจดี
 
1. นางสาวพัชรี  ใจดี
 
11 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนการกุศลวัดบ้านโดด 1. เด็กหญิงสิริโฉม  เย็นใจ
 
1. นางสาวพัชรี  ใจดี
 
12 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนการกุศลวัดบ้านโดด 1. เด็กหญิงสุธาริณี  คุณสิงห์
 
1. นางสาวพัชรี  ใจดี
 
13 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนการกุศลวัดบ้านโดด 1. เด็กชายคณิศร  สมหมาย
2. เด็กชายธนากร  ทาจิตร์
3. เด็กชายนิทัศน์  มะโนรัตน์
4. เด็กชายปวริศ  รักษาชนม์
5. เด็กชายพงษธร  ทะนาชัย
6. เด็กชายศักดิ์สิทธิ  สิงห์ทอง
 
1. นายชัยวัฒน์  โนนสาย
2. นางสาวพัชรี  ใจดี
 
14 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 65.5 ทองแดง 49 โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กชายพัทธดล  เอิบสุข
 
1. นายสวัสดิ์  จันทะพันธ์
 
15 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 69 ทองแดง 22 โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กหญิงอธิตติญา  ตุนา
 
1. นายสวัสดิ์  จันทะพันธ์
 
16 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 80 ทอง 13 โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กหญิงนัทธมน  แสงกล้า
 
1. นายสวัสดิ์  จันทะพันธ์
 
17 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 60 ทองแดง 16 โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กหญิงสุพัตรา  กันหาพร
 
1. นายสวัสดิ์  จันทะพันธ์
 
18 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 88 ทอง 7 โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กหญิงอริศรา  พงษ์เพชร
 
1. นายถวัลย์  บุญราช
 
19 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 65 ทองแดง 14 โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กหญิงอาทิตยา  นนทะวงษ์
 
1. นายสวัสดิ์  จันทะพันธ์
 
20 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 64 ทองแดง 41 โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กชายพิษณุ  พิมวัน
 
1. นายสวัสดิ์  จันทะพันธ์
 
21 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 72 เงิน 7 โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  โพธิ์ภิรมย์
 
1. นายสวัสดิ์  จันทะพันธ์
 
22 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 70.8 เงิน 45 โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กหญิงนริศรา  พระโรจน์
2. เด็กหญิงนริศรา  โพธิวัติ
 
1. นายสวัสดิ์  จันทะพันธ์
 
23 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 75 เงิน 10 โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กหญิงกุลนัฐ  รัตนวัน
2. เด็กหญิงสุกานดา  แสงสืบ
 
1. นายสวัสดิ์  จันทะพันธ์
 
24 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 62 ทองแดง 18 โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กชายอิทธิพัธท์  นนทะวงษ์
 
1. นายถวัลย์  บุญราช
 
25 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 75 เงิน 18 โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กชายพงศกร  มณีบุตร
2. เด็กชายศิริราช  พลยางนอก
 
1. นางยุพิน  คำดำ
2. นางสาวนิลาวรรณ์  พิชัยช่วง
 
26 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 92 ทอง 5 โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กหญิงนภัสสร  โพธะโสม
2. เด็กชายโชคธนชัย  สายชมภู
 
1. นางยุพิน  คำดำ
2. นางสาวนิลาวรรณ์  พิชัยช่วง
 
27 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 68 ทองแดง 12 โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กชายอิทธิพัธท์  นนทะวงษ์
 
1. นางยุพิน  คำดำ
 
28 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 69 ทองแดง 12 โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กหญิงมณฑาทิพย์  ธุสาวัน
 
1. นางสาวนิลาวรรณ์  พิชัยช่วง
 
29 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 79 เงิน 7 โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  โพธิ์ภิรมย์
2. เด็กหญิงนัทธมน  แสงกล้า
3. เด็กหญิงพรวิภา  รัตนวัน
 
1. นางช่อพิกุล  พันธ์ศรี
 
30 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 85 ทอง 10 โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กหญิงชลลิณี  ชาแก้ว
2. เด็กหญิงปิยะวรรณ  เสียงอ่อน
3. เด็กหญิงวริศรา  จงกลาง
4. เด็กหญิงวิภาดา  รัตนวัน
5. เด็กหญิงเกตแก้ว  นนทิกร
 
1. นางสาวปิยะมาศ  ลีลา
 
31 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 94.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กชายพัชรดนัย  สุนเวียง
2. เด็กหญิงอธิตติญา  ตุนา
 
1. นายประดิษฐ์  ศรีจันทร์
 
32 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 82 ทอง 8 โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กหญิงกุลนัฐ  รัตนวัน
2. เด็กหญิงอาทิตยา  นนทะวงษ์
 
1. นายประดิษฐ์  ศรีจันทร์
 
33 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 78 เงิน 34 โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กหญิงจันทิมา  รัตนะวัน
 
1. นางสาวปิยะมาศ  ลีลา
 
34 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 93 ทอง 31 โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กหญิงสุภัสชา  จันเหลือง
 
1. นางสาวปิยะมาศ  ลีลา
 
35 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 85 ทอง 6 โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กหญิงธัญญลักษณ์  พวงพันธ์
 
1. นางสาวยุพา  ปิยะวงษ์
 
36 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 78 เงิน 34 โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กหญิงฐิตาพร  พรมขัน
2. เด็กหญิงอริศรา  พงษ์เพชร
 
1. นายยรรยง  สุ่มมาตย์
 
37 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 95 ทอง 4 โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กหญิงกุลนัฐ  รัตนวัน
 
1. นางช่อพิกุล  พันธ์ศรี
 
38 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กหญิงชลนิภา  อุดมสุวรรณ์
 
1. นางยุพิน  คำดำ
 
39 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กหญิงมนัสธิดา  แก้วใส
 
1. นายวุฒิศักดิ์  ครองยุทธ
 
40 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ป.1-ป.6 90.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กหญิงธิมาพร  ทองบ่อ
 
1. นางทิพยวรรณ  ศรีดาว
 
41 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กชายอานัส  แสงสืบ
 
1. นางทิพยวรรณ  ศรีดาว
 
42 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ป.1-ป.6 85.1 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กชายชนะศักดิ์  สายชมภู
 
1. นางทิพยวรรณ  ศรีดาว
 
43 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ป.1-ป.6 87.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กหญิงชลธิชา  บุตรศรี
 
1. นางทิพยวรรณ  ศรีดาว
 
44 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ม.1-ม.3 -1 - - โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กหญิงปนัดดา  บุตรศรี
 
1. นางยุพิน  คำดำ
 
45 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ป.1-ป.6 84.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กหญิงธัญพร  วันเพ็ญ
 
1. นางทิพยวรรณ  ศรีดาว
 
46 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 84.3 ทอง 4 โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กหญิงวริศรา  กาหลง
 
1. นางทิพยวรรณ  ศรีดาว
 
47 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กชายอานนท์  แสงสืบ
 
1. นางทิพยวรรณ  ศรีดาว
 
48 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 75.66 เงิน 48 โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กหญิงภัทรพร  พนมไสย์
 
1. นางทิพยวรรณ  ศรีดาว
 
49 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กหญิงปนัดดา  บุตรศรี
 
1. นางยุพิน  คำดำ
 
50 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน Multi Skills Competition ป.4-ป.6 63 ทองแดง 13 โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กชายสิทธิชัย  รัตนวัน
 
1. นางสาวณัฐฐินันท์  สุโพธิ์
 
51 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน Multi Skills Competition ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กหญิงนัทธมน  แสงกล้า
 
1. นางสาวยุพา  ปิยะวงษ์
 
52 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กหญิงธัญญลักษณ์  พวงพันธ์
2. เด็กหญิงอาทิตยา  นนทะวงษ์
 
1. นางสาวณัฐฐินันท์  สุโพธิ์
2. นางสาวปิยะมาศ  ลีลา
 
53 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 75 เงิน 7 โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กหญิงฐิตาพร  พรมขัน
2. เด็กชายธนดล  วงศ์คำอินทร์
3. เด็กชายธนพล  พลยางนอก
4. เด็กชายพัชรพล  นามวงษ์
5. เด็กหญิงวิมลศิริ  ศรีจันทร์
6. เด็กชายอิทธิพัธท์  นนทะวงษ์
 
1. นายถวัลย์  บุญราช
 
54 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 72 เงิน 4 โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กชายสิทธิพร  เป้งทอง
2. เด็กชายแจ็คฟอร์ด  พาหา
 
1. นายวุฒิศักดิ์  ครองยุทธ
 
55 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 90 ทอง 6 โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กชายชิษณุพงศ์  ทาราบุตร
2. เด็กหญิงธนภรณ์  รัตนะวัน
3. เด็กชายสุชาดา  คำทา
 
1. นางสาวชนาพร  แก้วแสน
2. นางสาววิลาวัลย์  วายอดรักษ์
 
56 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 86 ทอง 21 โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กหญิงธัญญาพร  พรมขัน
2. เด็กหญิงธิดาวรรณ  จีนนอก
3. เด็กหญิงพัฒน์ณิชา  แก้วคำ
 
1. นางสุดารัตน์  คำโสภา
2. นางสาววิจิตรา  โยธา
 
57 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 62 ทองแดง 47 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กชายธนัญชัย  คำเกษ
 
1. นางวารุณี  พรหมคุณ
 
58 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 77.5 เงิน 16 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  นิลกิจ
 
1. นางเฉลา  ยอดเพ็ชร
 
59 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 77 เงิน 12 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงนิภาภรณ์  อินเหลา
 
1. นายปิยวัฒน์  สาสังข์
 
60 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 54 เข้าร่วม 23 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กชายกวีกร  นครไชย
 
1. นางวารุณี  พรหมคุณ
 
61 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 79 เงิน 14 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  ขวดแก้ว
 
1. นายปิยวัฒน์  สาสังข์
 
62 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 52 เข้าร่วม 23 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงยลรฎา  จันทร์ราตรี
 
1. นางวารุณี  พรหมคุณ
 
63 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 60 ทองแดง 16 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงปนัดดา  วงศ์ละคร
 
1. นายปิยวัฒน์  สาสังข์
 
64 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 80 ทอง 38 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงฐิติกาญจน์   ศรีอาจ
 
1. นางวารุณี  พรหมคุณ
 
65 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 66 ทองแดง 31 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงสโรชินี  งามเจริญ
 
1. นางสาวรวิสรา  รัตโน
 
66 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 63 ทองแดง 19 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงอรณัฐ  ศรีสาวรรณ
 
1. นายปิยวัฒน์  สาสังข์
 
67 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 83.5 ทอง 28 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงธัญวรัตน์  ชิณพันธ์
 
1. นางวารุณี  พรหมคุณ
 
68 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 87.5 ทอง 10 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงนุศิญาภรณ์  ใสพรม
 
1. นางวารุณี  พรหมคุณ
 
69 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  นาคหนู
 
1. นายปิยวัฒน์  สาสังข์
 
70 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 84 ทอง 13 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงวิมลทิพย์  หนูนอ
2. เด็กหญิงเดือนดารา   มาพบ
 
1. นางเฉลา  ยอดเพ็ชร
2. นายปิยวัฒน์  สาสังข์
 
71 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 78 เงิน 6 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงสุชานาถ  ศรีละโพธิ์
2. เด็กหญิงเกวลี  ชมภู
 
1. นางเฉลา  ยอดเพ็ชร
2. นายปิยวัฒน์  สาสังข์
 
72 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 70 เงิน 8 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงสโรชินี  งามเจริญ
 
1. นางสาววราภรณ์  โชติรัตนากูล
 
73 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 70 เงิน 16 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงนุศิญาภรณ์  ใสพรม
 
1. นางสาววราภรณ์  โชติรัตนากูล
 
74 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 76 เงิน 8 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กชายปณิธาน  ใบทอง
 
1. นางสาววราภรณ์  โชติรัตนากูล
 
75 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 28.5 เข้าร่วม 30 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงณัฐกฤตา  นานาวัน
 
1. นางสาวเปรมาศ  บัวพันธ์
 
76 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 67 ทองแดง 13 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงจันทร์จิรา  จินาวัลย์
 
1. นางสาววราภรณ์  โชติรัตนากูล
 
77 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 66 ทองแดง 16 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงเบญจพร  สาสังข์
 
1. นางสาววราภรณ์  โชติรัตนากูล
 
78 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3 51 เข้าร่วม 6 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงปนัดดา  วงศ์ละคร
 
1. นางสาววราภรณ์  โชติรัตนากูล
 
79 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6 66.26 ทองแดง 20 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กชายธีระพัฒน์  งามศิริ
2. เด็กชายสุรพัศ  เฮงสมบูรณ์
 
1. นายอัครพล  เหลืองอรุณ
2. นางยุภาพร  งามเจริญ
 
80 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 69 ทองแดง 43 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กชายปราโมทย์  วารินทร์
2. เด็กชายวราวุทธ์  งามเจริญ
 
1. นายอัครพล  เหลืองอรุณ
2. นางยุภาพร  งามเจริญ
 
81 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 88 ทอง 5 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กชายธีรศักดิ์  สุวรรณคำ
2. เด็กชายธีระยุทธ   กันทะพันธ์
 
1. นายอัครพล  เหลืองอรุณ
2. นางยุภาพร  งามเจริญ
 
82 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 82 ทอง 16 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงณัฐญาดา  วารินทร์
2. เด็กชายภาณุเมศ  งามเจริญ
 
1. นางอรทัย  ทองทรัพย์ทวี
2. นางสาวลำธาร  มาพบ
 
83 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 87 ทอง 5 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงณัฐณิชา  ขวดแก้ว
2. เด็กชายธีระพัฒน์  งามศิริ
 
1. นางอรทัย  ทองทรัพย์ทวี
2. นางสาวลำธาร  มาพบ
 
84 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 84.4 ทอง 9 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กชายวรรณธสิน  แก้วกล้า
2. เด็กหญิงอรณัฐ  ศรีสาวรรณ
 
1. นางอรทัย  ทองทรัพย์ทวี
2. นางสาวลำธาร  มาพบ
 
85 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 62 ทองแดง 52 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงฐิติรัตน์  ชิณพันธ์
2. เด็กหญิงเมธาพร  สุทธิโท
 
1. นางเฉลา  ยอดเพ็ชร
2. นางสาวอัญชลี  พรหมคุณ
 
86 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 79 เงิน 12 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  ขวดแก้ว
2. เด็กหญิงเกวลี  ชมภู
 
1. นางเฉลา  ยอดเพ็ชร
2. นางสาวอัญชลี  พรหมคุณ
 
87 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 74 เงิน 33 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงพัณณิตา  บุญส่งธรรม
 
1. นายวีระพงษ์  พรหมคุณ
 
88 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 78 เงิน 34 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงฐิติมาศ  ชิณพันธ์
 
1. นายวีระพงษ์  พรหมคุณ
 
89 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลปสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 93 ทอง 6 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงนิภาภรณ์  อินเหลา
 
1. นายวีระพงษ์  พรหมคุณ
 
90 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 90 ทอง 42 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงจันทร์จิรา  จินาวัลย์
 
1. นายวีระพงษ์  พรหมคุณ
 
91 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 84 ทอง 17 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงกัลยรัตน์  อรนนท์
2. เด็กหญิงวัชรินทร์  ชื่นเกษม
 
1. นางสาวเปรมาศ  บัวพันธ์
2. นายวีระพงษ์  พรหมคุณ
 
92 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 86 ทอง 13 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงอรณัฐ  ศรีสาวรรณ
 
1. นายวีระพงษ์  พรหมคุณ
 
93 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3 84 ทอง 18 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กชายกวีกร  นครไชย
2. เด็กชายธนัญชัย  คำเกษ
3. เด็กหญิงฤทัยรัตน์  สุขสอน
 
1. นางสาวเปรมาศ  บัวพันธ์
2. นายวีระพงษ์  พรหมคุณ
 
94 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 83 ทอง 5 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  นิลกิจ
 
1. นางเฉลา  ยอดเพ็ชร
 
95 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงเกวลี  ชมภู
 
1. นางฐานิกา  พรหมทา
 
96 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 63 ทองแดง 29 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กชายกัณฑ์กาญจน์  อาจวิชิต
2. เด็กชายจิรวัฒน์  นันทะบุตร
3. เด็กชายธีรภัทร  สมชาติ
4. เด็กชายพิชัยยุทธ  ดวงชัย
5. เด็กชายภาณุเมศ  งามเจริญ
6. เด็กชายรัชชานนท์  คำราช
 
1. นางสาวเปรมาศ  บัวพันธ์
2. นายวีระพงษ์  พรหมคุณ
3. นางอรทัย  ทองทรัพย์ทวี
 
97 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กชายกษิดิศ  อาจวิชิต
2. เด็กชายอนุพนธ์  มะเดื่อ
 
1. นายปิยวัฒน์  สาสังข์
2. นายอัครพล  เหลืองอรุณ
 
98 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 82 ทอง 13 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กชายธนพนต์  จำปาแก้ว
2. เด็กชายภูวดล  งามศิริ
 
1. นายปิยวัฒน์  สาสังข์
2. นายอัครพล  เหลืองอรุณ
 
99 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 65 ทองแดง 10 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงฐิติรัตน์  ชิณพันธ์
2. เด็กหญิงธนพร  ปานทอง
3. เด็กหญิงรัญชิดา  พรหมทา
4. เด็กหญิงวาสิตา  งามเจริญ
5. เด็กหญิงวิมลทิพย์  หนูนอ
6. เด็กหญิงศิริยากร  ม่วงอ่ออน
 
1. นางสาวกุญช์ชญา  พรหมคุณ
2. นางสาวนงรักษ์  นนท์ตา
3. นางสาวรวิสรา  รัตโน
 
100 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 90 ทอง 6 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กชายธนภัทร  ม่วงอ่อน
2. เด็กชายพัสกร  คำเมืองมูล
3. เด็กชายพิรัชชัย  ดวงชัย
 
1. นางนารีนาถ  สมพงษ์
2. นางอรนุช  นนท์ตา
 
101 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 78 เงิน 25 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงภัทราวดี  หลักงาม
 
1. นางสาวกุญช์ชญา  พรหมคุณ
 
102 เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 80 ทอง 15 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กชายรัฐภูมิ  ศรีแก้ว
2. เด็กหญิงอวิรดา  หลักบุญ
 
1. นางเฉลา  ยอดเพ็ชร
2. นางสาวกุญช์ชญา  พรหมคุณ
 
103 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 66 ทองแดง 49 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงฐิดาพร  เดียขุนทด
 
1. นางสาวกุญช์ชญา  พรหมคุณ
 
104 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 77 เงิน 7 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงพรรณรมณ  กันทะพันธ์
 
1. นางสาวกุญช์ชญา  พรหมคุณ
 
105 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 81.5 ทอง 30 โรงเรียนญาณวิเศษพรหมคุณวิทยา 1. เด็กหญิงศุติกาณจน์  มะนาศรี
 
1. นางสาวรัตนาพร  เทียรคา
 
106 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 68 ทองแดง 18 โรงเรียนญาณวิเศษพรหมคุณวิทยา 1. เด็กชายวิชัย  สุดโฉม
 
1. นางสาวชมัยภรณ์  วงษ์ภักดี
 
107 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 87 ทอง 4 โรงเรียนญาณวิเศษพรหมคุณวิทยา 1. เด็กหญิงณัฐณิชา  บุตรหึง
2. เด็กชายวลัญช์กร  หล่าชิว
 
1. นางยุภาพร  ดวงน้อย
 
108 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันคีตะมวยไทย ป.1-ป.6 74.2 เงิน 7 โรงเรียนญาณวิเศษพรหมคุณวิทยา 1. เด็กหญิงกนิษฐิกา  ทองสุภา
2. เด็กหญิงกมลฉัตร  กองปัด
3. เด็กหญิงปวีณา  ช่างดี
4. เด็กหญิงภัทรวดี  เกิดรอด
5. เด็กชายมัลลิกา  ใยอิ้ม
6. เด็กชายศุภักษร  จันโท
7. เด็กหญิงอนิศรา  ภูมิชัยโชติ
8. เด็กหญิงอาริยา  บุญท้วม
 
1. นายปุณณวิชญ์  เกษศิริ
2. นางสาวอาทิติญา  ใยแสง
3. นางสาวสายสุดา  โพธิ์อารีย์
 
109 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 85 ทอง 7 โรงเรียนญาณวิเศษพรหมคุณวิทยา 1. เด็กชายจิรวัฒน์  พรมพิลา
 
1. นางสาวพรวิกา  เจตนา
 
110 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนญาณวิเศษพรหมคุณวิทยา 1. เด็กหญิงพัชชา  จังอินทร์
 
1. นางสาวพรวิกา  เจตนา
 
111 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 96 ทอง 4 โรงเรียนญาณวิเศษพรหมคุณวิทยา 1. เด็กหญิงสุรารักษ์  เชื้อบุญ
 
1. นางสาวพรวิกา  เจตนา
 
112 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนญาณวิเศษพรหมคุณวิทยา 1. เด็กหญิงกนกอร  ยอดสาย
 
1. นางสาวพรวิกา  เจตนา
 
113 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 88 ทอง 13 โรงเรียนญาณวิเศษพรหมคุณวิทยา 1. เด็กหญิงขวัญจิรา  หวังสุข
2. เด็กหญิงจรรยาภรณ์  เพ็งแจ้ง
 
1. นางสาววรินทร์ดา  ผู้มีสัตย์
2. นางสาวสมหญิง  เว็งอาจ
 
114 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 95 ทอง 5 โรงเรียนญาณวิเศษพรหมคุณวิทยา 1. เด็กหญิงเนตรอัปสร  ศรีหานุ
2. เด็กหญิงเบญจพร  ผาลา
 
1. นางสาววรินทร์ดา  ผู้มีสัตย์
2. นางสาวสมหญิง  เว็งอาจ
 
115 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 81 ทอง 22 โรงเรียนญาณวิเศษพรหมคุณวิทยา 1. เด็กชายนนทภัทร  ปราบมนตรี
 
1. นายอาทิติญา  ใยแสง
 
116 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 63 ทองแดง 29 โรงเรียนญาณวิเศษพรหมคุณวิทยา 1. เด็กชายธนากร  วรครุธ
2. เด็กชายนิชคุณ  เทียมเลิศ
3. เด็กหญิงนุชภารัตน์  โดขุนทด
4. เด็กหญิงรินรดา  เขียนทอง
5. เด็กหญิงอนัญญา  สำโรงแสง
6. เด็กชายอภิรักษ์  สระทอง
 
1. นายวิฑูร  เสมอสาย
2. นางสาวสายสุดา  โพธิ์อารีย์
 
117 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 83 ทอง 5 โรงเรียนญาณวิเศษพรหมคุณวิทยา 1. เด็กชายกิตธิพงษ์  สุขจันทร์
2. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  มนัส
3. เด็กหญิงบุญสิตา  เต็มสุข
4. เด็กหญิงพรทิพย์  สุวรรณเวียง
5. เด็กชายวันฤดี  ธรรมชาติ
6. เด็กหญิงสุภัชชา  วัฒนา
 
1. นายวิฑูร  เสมอสาย
2. นางสาวสายสุดา  โพธิ์อารีย์
 
118 การงานอาชีพ การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 82 ทอง 9 โรงเรียนญาณวิเศษพรหมคุณวิทยา 1. เด็กชายกฤษณ์ธชัย  ขันธเสน
2. เด็กชายฐิติวัชร์  แท่นสอน
3. เด็กชายภูวนัย  อินธิไชย
 
1. นายปวีณวัชร์  บุญยิ่ง
 
119 การงานอาชีพ การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 88 ทอง 6 โรงเรียนญาณวิเศษพรหมคุณวิทยา 1. เด็กหญิงกมลชนก  แข็งแรง
2. เด็กหญิงปาริชาติ  อินธิไชย
3. เด็กหญิงวัชราภรณ์  แก้วชา
 
1. นายปวีณวัชร์  บุญยิ่ง
 
120 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 52 เข้าร่วม 48 โรงเรียนธรรมรังษีวิทยา 1. เด็กชายนันธวุฒิ  โพธิ์ทอง
 
1. นายทองอินทร์  ศรีเลิศ
 
121 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 65 ทองแดง 29 โรงเรียนธรรมรังษีวิทยา 1. เด็กหญิงพิชชาภา  ชินพันธ์
 
1. นางสาวอรณีย์  เครือโป๊ะ
 
122 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 58 เข้าร่วม 29 โรงเรียนธรรมรังษีวิทยา 1. เด็กหญิงพัชนิดา  มีพงษ์เภา
 
1. นางสาวอรณีย์  เครือโป๊ะ
 
123 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 83 ทอง 28 โรงเรียนธรรมรังษีวิทยา 1. เด็กหญิงกุลนภา  ประเทืองไทย
2. เด็กหญิงชุติมณฑน์  เกาะทอง
3. เด็กหญิงณัฏฐ์นรี  นิลศรี
4. เด็กหญิงภัทรกัลญา  ศรีบาล
5. เด็กหญิงสิริน  ศรีราตรี
 
1. นายทองอินทร์  ศรีเลิศ
2. นางทองมี  มะลิย์
 
124 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 77 เงิน 23 โรงเรียนธรรมรังษีวิทยา 1. เด็กหญิงณิชากร  หล้าศรี
 
1. นางสาวรังสิยา  สุกิจวัฒนกุล
 
125 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 85 ทอง 25 โรงเรียนธรรมรังษีวิทยา 1. เด็กหญิงณิรชา  ใสงาม
 
1. นางสาวรังสิยา  สุกิจวัฒนกุล
 
126 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 74 เงิน 33 โรงเรียนธรรมรังษีวิทยา 1. เด็กชายพัฒนศักดิ์  จันทร์สนิท
 
1. นางสาวรังสิยา  สุกิจวัฒนกุล
 
127 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 78 เงิน 34 โรงเรียนธรรมรังษีวิทยา 1. เด็กชายทินภัทร  ดาพันธ์
 
1. นายชำนาญ  ไชยโยธา
 
128 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 93 ทอง 8 โรงเรียนธรรมรังษีวิทยา 1. เด็กหญิงชนัญชิดา  วงเมาะ
2. เด็กหญิงฐิติวรดา  อินทร์ศร
 
1. นายชำนาญ  ไชยโยธา
2. นางอังคณางค์  ไชยโยธา
 
129 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3 80 ทอง 40 โรงเรียนธรรมรังษีวิทยา 1. เด็กหญิงชโลธร  ยิ้มทอง
2. เด็กหญิงพิชญา  กิ่งแก้ว
3. เด็กหญิงอภิญญา  จิตรโคตร
 
1. นางสาวรังสิยา  สุกิจวัฒนกุล
2. นายชำนาญ  ไชยโยธา
 
130 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6 82 ทอง 26 โรงเรียนธรรมรังษีวิทยา 1. เด็กชายธนวัฒน์  บัวหุ่ง
2. เด็กชายศรัญญู  บุตราช
3. เด็กชายสุรศักดิ์  ประทุมสุวรรณ
 
1. นายชำนาญ  ไชยโยธา
2. นางอังคณางค์  ไชยโยธา
 
131 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 65.4 ทองแดง 48 โรงเรียนธรรมรังษีวิทยา 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ธรรมนิยม
 
1. นางสาวอรณีย์  เครือโป๊ะ
 
132 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 72.9 เงิน 50 โรงเรียนธรรมรังษีวิทยา 1. เด็กชายนันทิดา  ไชยฉลาด
 
1. นางสาวนุสบา  สันทาลุนัย
 
133 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6 78.6 เงิน 24 โรงเรียนธรรมรังษีวิทยา 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ธรรมนิยม
 
1. นายทองอินทร์  ศรีเลิศ
 
134 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนธรรมรังษีวิทยา 1. เด็กหญิงนันทิดา  ไชยฉลาด
 
1. นายทองอินทร์  ศรีเลิศ
 
135 การงานอาชีพ การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนธรรมรังษีวิทยา 1. เด็กหญิงภาวิณี  จัตุรัส
2. เด็กหญิงสิริมล  ประเทืองไทย
3. เด็กหญิงสุวิมล  ถาวร
 
1. นางทองมี  มะลิย์
2. นางสาวสงัด  หล้าศรี
 
136 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 60 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านกงพาน 1. เด็กหญิงรัชฎาพร  เมืองพวล
 
1. นางอุไร  นาสารีย์
 
137 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 63 ทองแดง 19 โรงเรียนบ้านกงพาน 1. เด็กหญิงสุทธิดา  วงศ์ษาโท
 
1. นางอุไร  นาสารีย์
 
138 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 64 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านกงพาน 1. เด็กชายกิตติภูมิ  บุญด้วง
 
1. นางสาวจรรยาลักษณ์  จันมณี
 
139 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 66 ทองแดง 21 โรงเรียนบ้านกงพาน 1. เด็กหญิงกัญญาภัค  นุมขุนทด
2. เด็กหญิงฐนิชา  แก้วมณี
 
1. นายวีระศักดิ์  บุญอุดม
2. นางสาวจรรยาลักษณ์  จันมณี
 
140 ศิลปวัฒนธรรมอีสาน การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวแคน ป.1-ป.6 85.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกงพาน 1. เด็กชายนพนนท์  แก้วสมุทร์
 
1. นายวินัส  จำปี
 
141 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 72 เงิน 6 โรงเรียนบ้านกระสังข์ 1. เด็กหญิงศศิกานต์  พึ่งทรัพย์
 
1. นางสาวศศิธร  กระสังข์
 
142 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 78 เงิน 7 โรงเรียนบ้านกระสังข์ 1. เด็กชายบุญฤทธิ์  นาคนวล
 
1. นางสาวศศิธร  กระสังข์
 
143 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 84 ทอง 9 โรงเรียนบ้านกระสังข์ 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  นรดี
 
1. นางโสภิดา  วงศ์จอม
 
144 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 85 ทอง 15 โรงเรียนบ้านกระสังข์ 1. เด็กหญิงอชิรญาณ์  กระสังข์
 
1. นางโสภิดา  วงศ์จอม
 
145 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 74 เงิน 45 โรงเรียนบ้านกระสังข์ 1. เด็กหญิงสุชาดา  ยกไว้
 
1. นางโสภิดา  วงศ์จอม
 
146 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 71.4 เงิน 33 โรงเรียนบ้านกระสังข์ 1. เด็กชายญาณภัทร  ทวีชาติ
 
1. นางพัณณ์ชิตา   หัสดินทร ณ อยุธยา
 
147 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 61 ทองแดง 42 โรงเรียนบ้านกระสังข์ 1. เด็กหญิงจารุกัญญ์   มณีล้ำ
2. เด็กหญิงวรรณิศา  อินทร์ตา
 
1. นางธนิดา   มณีล้ำ
2. ว่าที่ร้อยตรีกฤษณะ  มณีล้ำ
 
148 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 83 ทอง 6 โรงเรียนบ้านกระสังข์ 1. เด็กชายจิรายุ  สิงขรณ์
 
1. นางธนิดา  มณีล้ำ
 
149 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 74 เงิน 28 โรงเรียนบ้านกระสังข์ 1. เด็กชายสิรภัทร  กระสังข์
 
1. นางพัชรินทร์  ผาธรรม
 
150 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 71 เงิน 28 โรงเรียนบ้านกระสังข์ 1. เด็กหญิงชติมา  สุนทรวิภาต
2. เด็กหญิงรุ่งทิวา  บัวบาล
 
1. นางธนิดา  มณีล้ำ
2. นางพัณณ์ชิตา  หัสดินทร ณ อยุธยา
 
151 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 63 ทองแดง 43 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงกัญญาณัฑ  ธรรมวัตร
 
1. นางบังอร  ทองคำ
 
152 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 79 เงิน 11 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงจิรนันท์  ธรรมวัตร
 
1. นางกาญจนา  ทองดีเลิศ
 
153 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงรัชดา  ดีเพียร
 
1. นายอุดมวิทย์  สุระโคตร
 
154 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 52 เข้าร่วม 28 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงชญานันท์  ธรรมวัตร
 
1. นางวัชรีภรณ์  กิจเกียรติ์
 
155 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 77 เงิน 16 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงชลธิชา  สุระโคตร
 
1. นางกาญจนา  ทองดีเลิศ
 
156 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 76 เงิน 16 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงอรัชญา  คำนวณ
 
1. นางอุดม  สุระโคตร
 
157 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 73 เงิน 4 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงชาลิสา  อภัยนอก
 
1. นางวัชรีภรณ์  กิจเกียรติ์
 
158 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 69 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงวชิราภรณ์  ค่ำคูณ
 
1. นางกาญจนา  ทองดีเลิศ
 
159 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 84 ทอง 4 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. นางสาวศศิวิมล  สุขม่วง
 
1. นางอุดม  สุระโคตร
 
160 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 81 ทอง 32 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  แดงบุญเรือง
 
1. นางรุ่งรัก  จันทรกีรติสกุล
 
161 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงไปรยา  เหมกุล
 
1. นางกาญจนา  ทองดีเลิศ
 
162 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 78 เงิน 6 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงผกาวดี  ศรีมะเรือง
 
1. นางอุดม  สุระโคตร
 
163 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 87.66 ทอง 4 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กชายชิษณุพงศ์  ธรรมวัตร
 
1. นางรุ่งรัก  จันทรกีรติสกุล
 
164 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 88.25 ทอง 9 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กชายพงศกร  ศรฤทธิ์
 
1. นางกาญจนา  ทองดีเลิศ
 
165 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 66.5 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. นายคุณัญญา  ศรฤทธิ์
 
1. นางอุดม  สุระโคตร
 
166 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงจิราวรรณ  ศรีเสน่ห์
2. เด็กหญิงศุภาพิชญ์  ศุภศร
 
1. นางกาญจนา  ทองดีเลิศ
 
167 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. นางสาวรุ่งลาวัลย์  โลนะชาติ
2. นายอัษฎายุธ  ธรรมวัตร
 
1. นางอุดม  สุระโคตร
2. นายอุดมวิทย์  สุระโคตร
 
168 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 68 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. นางสาวธิดารันต์  สุระโคตร
2. นางสาวอลิษา  ธรรมวัตร
 
1. นางอุดม  สุระโคตร
2. นายอุดมวิทย์  สุระโคตร
 
169 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 85 ทอง 8 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กชายศุกลวัฒน์  วิรุณพันธ์
 
1. นางวัชรีภรณ์  กิจเกียรติ์
 
170 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 61 ทองแดง 19 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงชลธิชา  สุระโคตร
 
1. นางสาวสายันต์  แหวนหล่อ
 
171 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 86 ทอง 4 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กชายชัยมงคล  เกษสุภะ
2. เด็กชายอรรถชัย  ธรรมวัตร
 
1. นางสาวสายันต์   แหวนหล่อ
2. นางสาวจุฑามาศ  กุชโร
 
172 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงชาลิสา  อภัยนอก
 
1. นางสาวสุรชา  ยศรุ่งเรือง
 
173 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 66 ทองแดง 21 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงวธิดา  นากรณ์
 
1. นางสาทอน  สังข์ขาว
 
174 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงวิไลพร  ธรรมวัตร
 
1. นางสาวจุฑามาศ  กุชโร
 
175 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 92 ทอง 5 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กชายณัฐเดช  กันทะพันธ์
2. เด็กชายธนศักดิ์  แก้วใส
 
1. นางสาวสายันต์  แหวนหล่อ
2. นางสาทอน  สังข์ขาว
 
176 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 81 ทอง 9 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กชายธนิสร  รัจนัย
2. เด็กชายธนโชติ  บุญเอนก
 
1. นางสาวจุฑามาศ  กุชโร
 
177 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 50 เข้าร่วม 16 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงสุธิชา  นิยม
 
1. นางสาวสุรชา  ยศรุ่งเรือง
 
178 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 61 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  นิลวัน
 
1. นางสาวจุฑามาศ  กุชโร
 
179 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 89 ทอง 4 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงจิรนันท์  ธรรมวัตร
2. เด็กหญิงวธิดา  นากรณ์
3. เด็กหญิงไปรยา  เหมกุล
 
1. นางสุมาลี  ธรรมวัตร
2. นางสาทอน  สังข์ขาว
 
180 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6 73.29 เงิน 12 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กชายธนศักดิ์  แก้วใส
2. เด็กชายพงศกร  พันนา
 
1. นายสุภชัย  ผสมสา
 
181 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 77.5 เงิน 26 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กชายชัยมงคล  เกษสุภะ
2. เด็กชายอรรถชัย  ธรรมวัตร
 
1. นายสุภชัย  ผสมสา
 
182 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 87 ทอง 20 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงกัญญาณัฑ  ธรรมวัตร
2. เด็กหญิงธิติมา  นากรณ์
3. เด็กหญิงศุภิสรา  วิรุณพันธ์
4. เด็กหญิงสุภาวดี  วิรุณพันธ์
5. เด็กหญิงเยาวภรณ์  ปาปะเบา
 
1. นางรุ่งรัก  จันทรกีรติสกุล
2. นางวัชรีภรณ์  กิจเกียรติ์
 
183 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 82 ทอง 16 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงกนกพร  ธรรมวัตร
2. เด็กชายศิรชัช  โคกเจริญ
 
1. นางสาวสุรชา  ยศรุ่งเรือง
2. นางวัชรีภรณ์  กิจเกียรติ์
 
184 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 86 ทอง 10 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กชายกิตติชัย  คำแก้ว
2. เด็กหญิงเขมณัฏฐ์  ธรรมวัตร
 
1. นางสาวสายันต์  แหวนหล่อ
2. นางสุมาลี  ธรรมวัตร
 
185 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 74 เงิน 20 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงจุฑารัตน์  ธรรมวัตร
2. เด็กหญิงวธิดา  นากรณ์
 
1. นางสาวสุรชา  ยศรุ่งเรือง
2. นางวัชรีภรณ์  กิจเกียรติ์
 
186 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. นางสาวชวัลลักษณ์  จำกัด
2. นางสาวสุทธิดา  สุระโคตร
 
1. นายอุดมวิทย์  สุระโคตร
2. นายสุภชัย  ผสมสา
 
187 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กชายกฤษณกัณฑ์  สมสุข
 
1. นายสุภชัย  ผสมสา
 
188 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 93 ทอง 31 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงวชิราภรณ์  ค่ำคูณ
 
1. นางสาวสายันต์  แหวนหล่อ
 
189 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. นายอัษฎายุธ  ธรรมวัตร
 
1. นายอุดมวิทย์  สุระโคตร
 
190 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 72.4 เงิน 30 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กชายธีรเดช  คาวี
 
1. นางสาวสร้อยสุดา  บุญช่วย
 
191 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 75 เงิน 11 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กชายธีรภัทร  ปูพบุญ
 
1. นางสาวสร้อยสุดา  บุญช่วย
 
192 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 87.6 ทอง 6 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงจิราวรรณ  ศรีเสน่ห์
 
1. นางสาวสร้อยสุดา  บุญช่วย
 
193 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 84 ทอง 11 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงณัฐฐินันท์  ลานุสัตย์
 
1. นางสาวสร้อยสุดา  บุญช่วย
 
194 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6 79.8 เงิน 21 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กชายพงศกร  ศรฤทธิ์
 
1. นางสาวสร้อยสุดา  บุญช่วย
 
195 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 67 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กชายธีรภัทร  ปูพบุญ
 
1. นางสาวสร้อยสุดา  บุญช่วย
 
196 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 86.83 ทอง 5 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงรุจิรา  บัวจันทร์
 
1. นางสาวสร้อยสุดา  บุญช่วย
 
197 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 83 ทอง 12 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงอารีรัตน์  ยอดมิ่ง
 
1. นางสาวสร้อยสุดา  บุญช่วย
 
198 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 85.5 ทอง 5 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. นายอัษฎายุธ  ธรรมวัตร
 
1. นางวรรณภา  แก้วภักดี
 
199 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 81.8 ทอง 25 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงศุภาพิชญ์  ศุภศร
 
1. นางวรรณภา  แก้วภักดี
 
200 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 80.8 ทอง 23 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กชายพงศกร  ศรฤทธิ์
 
1. นางสาวสร้อยสุดา  บุญช่วย
 
201 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 87 ทอง 7 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กชายธีรภัทร  ปูพบุญ
 
1. นางสาวสร้อยสุดา  บุญช่วย
 
202 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 86 ทอง 14 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงกชชกรณ์  สุทธิประภา
 
1. นางสาวสร้อยสุดา  บุญช่วย
 
203 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 78 เงิน 28 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงชญานันท์  ธรรมวัตร
 
1. นางสาวเกษร  ทองดี
 
204 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 77 เงิน 15 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงวชิราภรณ์  ค่ำคูณ
 
1. นางสาวเกษร  ทองดี
 
205 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 48 เข้าร่วม 38 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงชนินาถ  ธรรมวัตร
 
1. นางสาวเกษร  ทองดี
 
206 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กชายกฤษณกัณฑ์  สมสุข
2. เด็กชายกิตติพงษ์  สุระโคตร
3. เด็กชายธีรเดช  คาวี
4. เด็กชายศิรชัช  โคตรเจริญ
5. เด็กชายศุกลวัฒน์  วิรุณพันธ์
6. เด็กชายเอกวัฒน์  บุดดี
 
1. นางสาวสุรชา  ยศรุ่งเรือง
2. นางวัชรีภรณ์  กิจเกียรติ์
3. นางรุ่งรัก  จันทรกีรติสกุล
 
207 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 74 เงิน 14 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กชายกฤษณกัณฑ์  สมสุข
2. เด็กชายชิษณุพงศ์  ธรรมวัตร
 
1. นางสาวจารุวรรณ  พรรษา
2. นางสาวสร้อยสุดา  บุญช่วย
 
208 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 90 ทอง 8 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กชายกิตติพงษ์  เพ็ชรักษา
2. เด็กชายศักดิ์สิทธิ์  แก้วใสย์
 
1. นางสาวจารุวรรณ  พรรษา
2. นางสาวสร้อยสุดา  บุญช่วย
 
209 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กชายพงศ์พนิช  สุระโคตร
2. เด็กหญิงสุกฤตา  พิมพ์พุฒ
 
1. นางสาวจารุวรรณ  พรรษา
2. นางสาวหฤทัยทิพย์  ไกรวิเศษณ์
 
210 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 63 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงพรนภา  จันทบุตร
2. เด็กหญิงอภิริญา  ฤกษ์สว่าง
3. เด็กหญิงอารีรัตน์  แสงจันทร์
 
1. นางสาวสร้อยสุดา  บุญช่วย
2. นางสาวสุรชา  ยศรุ่งเรือง
 
211 การงานอาชีพ การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. นางสาวธิดารัตน์  สุระโคตร
2. นางสาวปณัฐดา  อินทร์พวง
3. นายอัษฎายุธ  ธรรมวัตร
 
1. นางสาวจุฑามาศ  กุชโร
2. นายอุดมวิทย์  สุระโคตร
 
212 การงานอาชีพ การประกวดแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. นางสาวจารุภัทร  สุระโคตร
2. เด็กหญิงวิไลพร  ธรรมวัตร
3. นางสาวศศิวิมล  สุขม่วง
 
1. นายอุดม  สุระโคตร
2. นายอุดมวิทย์  สุระโคตร
 
213 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 90 ทอง 6 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงนริศรา  ธรรมวัตร
2. เด็กชายภานุวัฒน์  นิลวัน
3. เด็กหญิงวินชะญา  วิรุณพันธ์
 
1. นางณัฐธิดา  กองไกรรัตน์
2. นางอัมพร  คงทอง
 
214 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 87 ทอง 11 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงชติกาญจน์  คำแก้ว
2. เด็กหญิงณัฐฌิชา  แจ้งไข่
3. เด็กหญิงเบญญภา  วิรุณพันธ์
 
1. นางณัฐธิดา  กองไกรัตน์
2. นางอัมพร  คงทอง
 
215 เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 80 ทอง 15 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กชายธันวา  วิรุณพันธ์
2. เด็กหญิงธิดาทิพย์  พุกไชยนาม
 
1. นางสาวสุรชา  ยศรุ่งเรือง
2. นางวัชรีภรณ์  กิจเกียรติ์
 
216 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงณัฐฐินันท์  ลานุสัตย์
 
1. นางสาวสร้อยสุดา  บุญช่วย
 
217 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงรุจิรา  บัวจันทร์
 
1. นางสาวสร้อยสุดา  บุญช่วย
 
218 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กชายธีรภัทร  ปูพบุญ
 
1. นางสาวสร้อยสุดา  บุญช่วย
 
219 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 85 ทอง 14 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงจันทร์แรม  โคกแก้ว
2. เด็กหญิงพรทิพย์  เครือแสง
3. เด็กหญิงรุจิรา  บัวจันทร์
 
1. นางสาวสร้อยสุดา  บุญช่วย
2. นางวัชรีภรณ์  กิจเกียรติ์
 
220 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กชายจักรธรณ์  ศุภศร
2. เด็กชายนาวิน  ห่วงทอง
3. เด็กชายศรุต  ธรรมวัตร
 
1. นางสาวสร้อยสุด  บุญช่วย
2. นางสาวสุรชา  ยศรุ่งเรือง
 
221 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 66 ทองแดง 41 โรงเรียนบ้านกระเต็ล 1. เด็กชายยุทธนากร  กระสังข์
 
1. นางสาววัชราภรณ์  แก้วหาญ
 
222 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านกระเต็ล 1. เด็กหญิงเฟื่องฟ้า  กระสังข์
 
1. นางหญิงวดี  ลาภูตะมะ
 
223 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 61 ทองแดง 45 โรงเรียนบ้านกระเต็ล 1. เด็กหญิงสุวราภรณ์    เสนาพล
 
1. นางสาววัชราภรณ์  แก้วหาญ
 
224 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6 62.82 ทองแดง 23 โรงเรียนบ้านกระเต็ล 1. เด็กชายสมพล   นาคนวล
2. เด็กชายเมธี   วิเศษชาติ
 
1. นายธนบดี  ถาวร
2. นางสาววัชราภรณ์  แก้วหาญ
 
225 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 99 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกระเต็ล 1. เด็กชายรัตนภูมิ    เรืองประโคน
2. เด็กหญิงสุวราภรณ์   เสนาพล
 
1. นายธนบดี  ถาวร
2. นางสาววัชราภรณ์   แก้วหาญ
 
226 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 74 เงิน 33 โรงเรียนบ้านกระเต็ล 1. เด็กหญิงปริยาภัทร    พรหมลิ
 
1. นางจันทรมณี  นาคนวล
 
227 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 87 ทอง 8 โรงเรียนบ้านกระเต็ล 1. เด็กหญิงณัฏฐิกา   ศิลาชัย
 
1. นายวิศรุต  บัวสาย
 
228 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 94 ทอง 15 โรงเรียนบ้านกระเต็ล 1. เด็กชายวสุธันย์   ยอดแก้ว
 
1. นายวิศรุต  บัวสาย
 
229 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 96 ทอง 4 โรงเรียนบ้านกระเต็ล 1. เด็กหญิงอนันตญา  กระสังข์
 
1. นางสาวสุวิชญา  กระสังข์
 
230 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 82 ทอง 29 โรงเรียนบ้านกระเต็ล 1. เด็กชายกุลโรจน์  แก้วจันทร์
2. เด็กชายชนะศักดิ์  กระสังข์
 
1. นางเบญญาณัฎฐ์  มูลประดับอรรจ
2. นางหญิงวดี  ลาภูตะมะ
 
231 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 82 ทอง 30 โรงเรียนบ้านกระเต็ล 1. เด็กชายณรงค์ศักดิ์  เงินโพธิ์
2. เด็กชายเกล็ดสนัย  สุภาวหา
 
1. นางหญิงวดี  ลาภูตะมะ
2. นางเบญญาณัฎฐ์  มูลประดับอรรจ
 
232 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 76 เงิน 21 โรงเรียนบ้านกระเต็ล 1. เด็กชายก้องภพ  กระสังข์
2. เด็กหญิงปภัสสรา  อินทร์ตา
3. เด็กหญิงศิวภา   นาคนวล
 
1. นางสาวจันทร์  นาคนวล
2. นางจันทรมณี  นาคนวล
 
233 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 77 เงิน 11 โรงเรียนบ้านกระเต็ล 1. เด็กหญิงณัฐนันท์   พิลัย
2. เด็กหญิงอภิชาดา   เสนอกลาง
 
1. นายธีระนันต์  อัครชาติ
2. นางสาวจันทร์  นานวล
 
234 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 80 ทอง 18 โรงเรียนบ้านกระเต็ล 1. เด็กชายชวพล    มังษะชาติ
2. เด็กชายชัยวัฒน์   นาคนวล
 
1. นายธีระนันต์  อัครชาติ
2. นางสาวจันทร์  นาคนวล
 
235 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 84 ทอง 12 โรงเรียนบ้านกระเต็ล 1. เด็กหญิงพรชิตา   สีตะวัน
2. เด็กหญิงสุวราภรณ์   เสนาพล
 
1. นายธีระนันต์  อัครชาติ
2. นางสาวจันทร์  นาคนวล
 
236 การงานอาชีพ การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 93 ทอง 5 โรงเรียนบ้านกระเต็ล 1. เด็กหญิงชมพูนุช  เมฆกัลจาย
2. เด็กหญิงอนันตญา   กระสังข์
3. เด็กหญิงเบญจรัตน์  สาลีพันธ์
 
1. นางเบญญาณัฎฐ์  มูลประดับอรรจ
2. นางสาวพิสมัย  เดชฤทธิ์
 
237 การงานอาชีพ การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 79 เงิน 6 โรงเรียนบ้านกระเต็ล 1. เด็กชายฐิติกร  พิลัย
2. เด็กชายบูรภา  พวงท้าว
3. เด็กชายวุฒิศักดิ์  จันทร์ไพรสน
 
1. นางสาวพิสมัย  เดชฤทธิ์
2. นางเบญญาณัฎฐ์  มูลประดับอรรจ
 
238 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 88.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านกระเต็ล 1. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  เจือจันทร์
 
1. นางจันทรมณี  นาคนวล
 
239 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 74 เงิน 7 โรงเรียนบ้านกระเต็ล 1. เด็กชายจันทกร   เรืองประโคน
2. เด็กชายสังวร   นาคนวล
3. เด็กหญิงสิริรัตน์   กาละสีรัมย์
 
1. นางสาวจันทร์  นาคนวล
2. นางจันทรมณี  นาคนวล
 
240 เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านกระเต็ล 1. เด็กชายจิรทีปต์  นาคนวล
2. เด็กหญิงตรีรัตน์  กรีรัมย์
 
1. นางสาววัชราภรณ์  แก้วหาญ
2. นายธนบดี  ถาวร
 
241 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านกระเต็ล 1. เด็กหญิงตรีรัตน์  กรีรัมย์
 
1. นายวิศรุต  บัวสาย
 
242 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกระเต็ล 1. เด็กหญิงสุชาดา  บุญภา
 
1. นายวิศรุต  บัวสาย
 
243 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านกระเต็ล 1. เด็กชายจิรทีปต์  นาคนวล
2. เด็กชายตรัยคุณ  ทองคำ
3. เด็กหญิงตรีรัตน์  กรีรัมย์
 
1. นายธีระนันต์  อัครชาติ
2. นางสาววัชราภรณ์  แก้วหาญ
 
244 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกระเต็ล 1. เด็กชายจิรทีปต์  นาคนวล
2. เด็กชายตรัยคุณ  ทองคำ
3. เด็กหญิงตรีรัตน์  กรีรัมย์
 
1. นายวิศรุต  บัวสาย
2. นายธีระนันต์  อัครชาติ
 
245 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 81 ทอง 18 โรงเรียนบ้านกระเต็ล 1. เด็กชายธีรภัทร   สุธงษา
2. เด็กชายอภินันท์   นนทะจันทร์
3. เด็กชายเอกภพ   สมบัติวงษ์
 
1. นางจันทรมณี  นาคนวล
2. นางสาวจันทร์  นาคนวล
 
246 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านกระเต็ล 1. เด็กชายณรงค์ฤทธิ์   อินทร์ตา
2. เด็กชายปริพัฒน์   นาคนวล
3. เด็กชายพสธร  กระสังข์
 
1. นายวิศรุต  บัวสาย
2. นายธีระนันต์  อัครชาติ
 
247 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านกระเต็ล 1. เด็กชายศักรินทร์  การเกษ
2. เด็กชายอภิวิชญ์  จันทพล
3. เด็กชายอัศวิน  วงค์ก่อ
 
1. นายวิศรุต  บัวสาย
2. นายธีระนันต์  อัครชาติ
 
248 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านกระเต็ล 1. เด็กชายณรงค์ฤทธิ์  อินทร์ตา
2. เด็กชายตรีรัตน์  กรีรัมย์
3. เด็กชายปริพัฒน์  นาคนวล
 
1. นางสาวสุวิชญา   กระสังข์
2. นางสาววัชราภรณ์  แก้วหาญ
 
249 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านกระเต็ล 1. เด็กชายจิรทีปต์  นาคนวล
2. เด็กชายตรัยคุณ  ทองคำ
 
1. นายวิศรุต  บัวสาย
2. นายธีระนันต์  อัครชาติ
 
250 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านกระเต็ล 1. เด็กชายศักรินทร์  การเกษ
2. เด็กชายอภิวิชญ์   จันทพล
 
1. นายวิศรุต  บัวสาย
2. นายธีระนันต์  อัครชาติ
 
251 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 73 เงิน 21 โรงเรียนบ้านกล้วยกว้าง 1. เด็กชายเกียรติภูมิ  ปุญญา
 
1. นางนวนันท์  รอดคืน
 
252 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านกล้วยกว้าง 1. เด็กหญิงวาสนา  อินทะรักษ์
 
1. นางนวนันท์  รอดคืน
 
253 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 59 เข้าร่วม 14 โรงเรียนบ้านกล้วยกว้าง 1. เด็กชายอนุชา  สังข์ขาว
 
1. นางปัทมาศ  จันทสิทธิ์
 
254 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกล้วยกว้าง 1. เด็กหญิงเยาวดี  ยอดคำตัน
 
1. นางอายุวัฒน์  เพียรภูเขา
 
255 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 69 ทองแดง 27 โรงเรียนบ้านกล้วยกว้าง 1. เด็กหญิงชลดา  เพ็งแจ่ม
 
1. นางปัทมาศ  จันทสิทธิ์
 
256 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านกล้วยกว้าง 1. เด็กหญิงฟาตีมาห์  พงศ์ศรีดา
 
1. นางอายุวัฒน์  เพียรภูเขา
 
257 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 83.5 ทอง 14 โรงเรียนบ้านกล้วยกว้าง 1. เด็กหญิงมณฑิรา  เหิงขุนทด
 
1. นางปัทมาศ  จันทสิทธิ์
 
258 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3 73 เงิน 9 โรงเรียนบ้านกล้วยกว้าง 1. เด็กชายกฤษฎา  ธิตะปัญ
2. เด็กชายทองอรรณพ  เป็งทอง
 
1. นางบำรุง  โพธิ์งาม
2. นายประสงค์  เพ็งแจ่ม
 
259 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกล้วยกว้าง 1. เด็กชายกิตติพัศ  ศรีสังข์
2. เด็กหญิงนีรนุช  ศรีวัง
 
1. นางพุทธชาติ  ไชยสุนทร
2. นางอายุวัฒน์  เพียรภูเขา
 
260 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านกล้วยกว้าง 1. เด็กหญิงกรวรรณ  บัวจันทร์
2. เด็กชายกฤษฎา  ศรีวัง
 
1. นางพุทธชาติ  ไชยสุนทร
2. นางอายุวัฒน์  เพียรภูเขา
 
261 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 69 ทองแดง 31 โรงเรียนบ้านกล้วยกว้าง 1. เด็กหญิงภัทรวดี  ยอดคำตัน
2. เด็กชายภาสกร  ศรีสังข์
 
1. นางปัทมาศ  จันทสิทธิ์
2. นายศรายุทธ  เชื้อชัย
 
262 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 80 ทอง 18 โรงเรียนบ้านกล้วยกว้าง 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  ไชยโชติ
2. เด็กชายจักรพงษ์  มะณีล้ำ
 
1. นายบำรุง  โพธิ์งาม
2. นายประสงค์  เพ็งแจ่ม
 
263 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 69 ทองแดง 23 โรงเรียนบ้านกล้วยกว้าง 1. เด็กชายปฏิพล  เป็งทอง
2. เด็กชายโกเมนทร์  ยอดคำตัน
 
1. นายบำรุง  โพธิ์งาม
2. นางปัทมาศ  จันทสิทธิ์
 
264 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 93 ทอง 5 โรงเรียนบ้านกล้วยกว้าง 1. เด็กหญิงฉัตรณิชานันท์  หนูพันธ์
2. เด็กหญิงชลธิชา  เพ็งแจ่ม
3. เด็กหญิงโชคดี  สร้อยสมุทร
 
1. นางยุภาพร  บัวพันธ์
2. นางสุภาวรรณ  มะณีล้ำ
 
265 เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านกล้วยกว้าง 1. เด็กชายภาคิน  เพ็งพันธ์
2. เด็กหญิงวรัญญา  จำนิล
 
1. นางพุทธชาติ  ไชยสุนทร
2. นางปัทมาศ  จันทสิทธิ์
 
266 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 76 เงิน 34 โรงเรียนบ้านกล้วยกว้าง 1. เด็กชายอนวัฒน์  บุรีชัย
 
1. นายศรายุทธ  เชื้อชัย
 
267 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 78 เงิน 11 โรงเรียนบ้านกอย 1. เด็กหญิงศศิวรรณ  แนวคำพา
 
1. นางสุมาลี  เพิ่มพูล
 
268 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 82 ทอง 46 โรงเรียนบ้านกอย 1. เด็กหญิงอริศรา   อรรคบุตร
 
1. นางสุมาลี  เพิ่มพูล
 
269 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 76 เงิน 22 โรงเรียนบ้านกอย 1. เด็กหญิงชญานิน  ขวัญทอง
2. เด็กหญิงวชิราภรณ์  บุญยอ
 
1. นายสุทธิพจน์  แก้วใสย์
2. นายสุพิชัย  จันดวง
 
270 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 60 ทองแดง 24 โรงเรียนบ้านกอย 1. เด็กหญิงญาดาวดี  จันทะสิทธิ์
2. เด็กหญิงภวิษย์พร   ทุมเสน
 
1. นายสุพิชัย  จันดวง
2. นางผกามาศ  โกฏแสน
 
271 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 76 เงิน 16 โรงเรียนบ้านกอย 1. เด็กหญิงเกวลิน  แก้วใสย์
2. เด็กหญิงเพ็ญพิชชา  เครือแสง
 
1. นางผกามาศ  โกฎแสน
2. นายสุพิชัย  จันดวง
 
272 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 28.5 เข้าร่วม 30 โรงเรียนบ้านกอย 1. เด็กชายภาณุวิชญ์  แก้วเกษ
 
1. นายสุพิชัย  จันดวง
 
273 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 76 เงิน 23 โรงเรียนบ้านกอย 1. เด็กหญิงญาดาวดี  จันทะสิทธิ์
2. เด็กหญิงภวิฬย์พร  ทุมแสน
3. เด็กหญิงเกศิณี  จันทร์หอม
 
1. นางนิภารัตน์  ชะบา
 
274 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 70.5 เงิน 40 โรงเรียนบ้านกอย 1. เด็กชายพิสิษฐ์  พิมศร
2. เด็กชายรุ่งรดิศ  เครือแสง
 
1. นายสุพิชัย  จันดวง
2. นายสุทธิพจน์    แก้วใสย์
 
275 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 81 ทอง 26 โรงเรียนบ้านกอย 1. เด็กหญิงณัฐกร  กิตติพันธิ์
2. เด็กชายธนกฤต  พุฒวงค์
 
1. นางผกามาศ  โกฎแสน
2. นางสุมาลี  เพิ่มพูล
 
276 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 80 ทอง 44 โรงเรียนบ้านกอย 1. เด็กชายนิพพิชญน์  พันนา
2. เด็กหญิงพรนภา  หงษ์คำ
 
1. นางผกามาศ  โกฎแสน
2. นางสุมาลี  เพิ่มพูล
 
277 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนบ้านกอย 1. เด็กหญิงฟ้าใส  ไชยา
2. เด็กหญิงศุภาพร  จันดาศรี
 
1. นายโรสยานนท์  จันทร์หอม
2. นางสุมาลี  เพิ่มพูล
 
278 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านกอย 1. เด็กหญิงจิรา  วรรณพัตน์
2. เด็กหญิงฐานิต  ค้ำคูณ
 
1. นางสุมาลี  เพิ่มพูล
2. นางผกามาศ  โกฎแสน
 
279 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3 98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกอย 1. เด็กชายธีธัช  เพิ่มพูล
2. เด็กหญิงสุภาภรณ์   จันดาศรี
3. เด็กหญิงไอลดา  บุญโพธิงาม
 
1. นางสุมาลี  เพิ่มพูล
2. นายโรสยานนท์  จันทร์หอม
 
280 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6 96 ทอง 4 โรงเรียนบ้านกอย 1. เด็กชายยุทธนา  พิมทอง
2. เด็กชายรุ่งรดิศ  เครือแสง
3. เด็กชายเวชพิสิษฐ์  พละเดช
 
1. นายสุทธิพจน์  แก้วใสย์
2. นายโรสยานนท์  จันทร์หอม
 
281 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 78 เงิน 38 โรงเรียนบ้านกอย 1. เด็กหญิงนภัสรพี  แสงทอง
 
1. นางผกามาศ  โกฎแสน
 
282 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 81.8 ทอง 18 โรงเรียนบ้านกอย 1. เด็กชายอรรถพล  ไชยเสนา
 
1. นายสุทธิพจน์  แก้วใสย์
 
283 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 75 เงิน 7 โรงเรียนบ้านกอย 1. เด็กชายกวิน  วิรุณพันธ์
2. เด็กชายปัญญาธร  ทุมพารักษ์
3. เด็กชายภัทรเวช   ธรรมวัตร
4. เด็กชายภูสิทธิ์  วุฒิยา
5. เด็กชายวิรัตน์  เครือแสง
6. เด็กชายอิทธิพล  สิมวงศ์
 
1. นางสุมาลี  เพิ่มพูล
2. นายสุทธิพจน์  แก้วใสย์
3. นายสุพิชัย  จันดวง
 
284 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกอย 1. เด็กหญิงญาดาวดี  จันทะสิทธิ์
2. เด็กหญิงผ่องนพคุณ  อุ่นใจ
3. เด็กหญิงพรนภา  หงษ์คำ
4. เด็กหญิงเกศิณี  จันทร์หอม
5. เด็กหญิงเกษรินทร์  เครือแสง
6. เด็กหญิงเพ็ญพิชา  เครือแสง
 
1. นายสุทธิพจน์  แก้วใสย์
2. นางสุมาลี  เพิ่มพูล
3. นายสุพิชัย  จันดวง
 
285 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 74 เงิน 14 โรงเรียนบ้านกอย 1. เด็กชายพิชยกรณ์   สุนทรพงษ์
2. เด็กชายเสกมงคล   แสงพฤกษ์
 
1. นายสุพิชัย  จันดวง
2. นางสุมาลี  เพิ่มพูล
 
286 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ป.4-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกอย 1. เด็กหญิงชญานิน  ขวัญทอง
2. เด็กหญิงวชิราภรณ์  บุญยอ
 
1. นายสุพิชัย  จันดวง
2. นายสุทธิพจน์  แก้วใสย์
 
287 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 78 เงิน 30 โรงเรียนบ้านกอย 1. เด็กชายอภิชาติ  โพธิมนต์
2. เด็กหญิงเกศิณี  จันทร์หอม
 
1. นายสุพิชัย  จันดวง
2. นางสุมาลี  เพิ่มพูล
 
288 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 83 ทอง 35 โรงเรียนบ้านกุง 1. เด็กชายธนวัฒน์  เกตุกุล
 
1. นายประภาษ  สังข์ทอง
 
289 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 86 ทอง 15 โรงเรียนบ้านกุง 1. เด็กชายธนากร  สามงามวี
2. เด็กชายศรายุทธ  ตากิ่มนอก
 
1. นายวิวัฒน์  สิงห์นาค
2. นายประภาษ  สังข์ทอง
 
290 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 94 ทอง 6 โรงเรียนบ้านกุง 1. เด็กหญิงลักษิกา  สิงห์แก้ว
2. เด็กชายสุทธิพงษ์  ประถมบุตร
 
1. นางสาวพัชราภรณ์  ดวงอาจ
2. นางนันทนิตย์  นามบุตร
 
291 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 72.4 เงิน 30 โรงเรียนบ้านกุง 1. เด็กชายบารมี  แก้วมุงคุณ
 
1. นางสาวพัชราภรณ์  ดวงอาจ
 
292 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 70 เงิน 30 โรงเรียนบ้านกุงขาม 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  สิงห์คำ
 
1. นางเกษมณี  โคตรทารินทร์
 
293 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 68 ทองแดง 29 โรงเรียนบ้านกุงขาม 1. เด็กหญิงณัฐวดี  มีแสง
2. เด็กหญิงมิ้นท์ชนก  บุญศิลป์
 
1. นางเตือนใจ  สังข์วัง
2. นางสาวพรพรรณ  โพธิวัฒน์
 
294 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 62 ทองแดง 30 โรงเรียนบ้านกุงขาม 1. เด็กหญิงวิลาวัลย์  อัมพวา
 
1. นางเกษมณี  โคตรทารินทร์
 
295 วิทยาศาสตร์ การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านกุงขาม 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  สิงห์คำ
2. เด็กชายอภินันท์  สิงห์คำ
 
1. นายยุทธนา  มะโน
2. นางสาวพรพรรณ  โพธิวัฒน์
 
296 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านกุงขาม 1. เด็กหญิงทัชชกร  วรรณวงษ์
2. เด็กหญิงนภสร  สมพร
3. เด็กชายรัชชานนท์  สิงห์คำ
4. เด็กชายวสันต์  นิลผาย
5. เด็กหญิงศุภาวรรณ  กระแสร์โสม
 
1. นางวรันธร  ทองสุทธิ์
2. นางเตือนใจ  สมสุข
 
297 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 70 เงิน 17 โรงเรียนบ้านกุงขาม 1. เด็กหญิงฐิติมา  บุญมั่น
2. เด็กหญิงนิศารัตน์  นิยม
3. เด็กหญิงบุญญานุช  รองสุพรรณ
4. เด็กหญิงปาลิตา  คำพระ
5. เด็กหญิงเบญญาภา  บุดดาชุย
 
1. นางวรันธร  ทองสุทธิ์
2. นางเกษมณี  โคตรทารินทร์
 
298 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 85 ทอง 6 โรงเรียนบ้านกุงขาม 1. เด็กชายวธัญญู  เครือแสง
2. เด็กหญิงอนุสรา  จันทร์หอม
 
1. นางเตือนใจ  สมสุข
2. นางวรรันธร  ทองสุทธิ์
 
299 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 85 ทอง 17 โรงเรียนบ้านกุงขาม 1. เด็กชายณัฐภัทร  สิงห์คำ
2. เด็กหญิงวิรดา  อัมพวา
 
1. นางเตือนใจ  สมสุข
2. นางวรันธร  ทองสุทธิ์
 
300 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 90 ทอง 10 โรงเรียนบ้านกุงขาม 1. เด็กหญิงนภัสรดา  คำพระ
2. เด็กหญิงวรัทยา  จันทร์ใส
 
1. นางสาวพรพรรณ  โพธิวัฒน์
2. นายสรพลรชต  โพธิวัฒน์
 
301 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 78 เงิน 11 โรงเรียนบ้านกุงขาม 1. เด็กหญิงวิลาวัลย์  อัมพวา
 
1. นางวรันธร  ทองสุทธิ์
 
302 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 77 เงิน 42 โรงเรียนบ้านกุงขาม 1. เด็กหญิงฐิติมา  บุญมั่น
 
1. นางสาววาสนา  พรมศรี
 
303 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6 74.2 เงิน 32 โรงเรียนบ้านกุงขาม 1. เด็กชายณัฐภัทร  สิงห์คำ
 
1. นางสาววาสนา  พรมศรี
 
304 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 80.5 ทอง 32 โรงเรียนบ้านกุงขาม 1. เด็กหญิงฐิติมา  บุญมั่น
 
1. นางสาววาสนา  พรมศรี
 
305 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 76.6 เงิน 40 โรงเรียนบ้านกุงขาม 1. เด็กชายณัฐภัทร  สิงห์คำ
 
1. นายณรงค์เกียรติศักดิ์  พลศักดิ์
 
306 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 86.5 ทอง 18 โรงเรียนบ้านกุงขาม 1. เด็กหญิงวิลาวัลย์  อัมพวา
 
1. นายยุทธนา  มะโน
 
307 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6 76.5 เงิน 20 โรงเรียนบ้านกุงขาม 1. เด็กหญิงจิระนันท์  สุขทำ
2. เด็กหญิงวรรณิดา  อัมพวา
 
1. นางเตือนใจ  สังข์วัง
2. นายยุทธนา  มะโน
 
308 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านกุงขาม 1. เด็กหญิงฐิติมา  บุญมั่น
2. เด็กหญิงนิศารัตน์  นิยม
3. เด็กหญิงบุญญานุช  รองสุพรรณ
 
1. นายณรงค์เกียรติศักดิ์  พลศักดิ์
2. นายยุทธนา  มะโน
 
309 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 74 เงิน 46 โรงเรียนบ้านกุงขาม 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  มาลี
2. เด็กหญิงวรรณิดา  อัมพวา
 
1. นายณรงค์เกียรติศักดิ์  พลศักดิ์
2. นางธนัชพร  บุตศรี
 
310 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 83 ทอง 11 โรงเรียนบ้านกุงขาม 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  มาลี
2. เด็กชายธนา  ไพพิษ
3. เด็กหญิงมาลิญา  ลาดบาศรี
 
1. นางวรันธร  ทองสุทธิ์
2. นางธนัชพร  บุตศรี
 
311 การงานอาชีพ การประกวดแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกุงขาม 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  สิงห์คำ
2. เด็กหญิงพิชชากร  รู้พูด
3. เด็กหญิงวิรดา  อัมพวา
 
1. นางสาววาสนา  พรมศรี
2. นางวรันธร  ทองสุทธิ์
 
312 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 65 ทองแดง 52 โรงเรียนบ้านกุงขาม 1. เด็กหญิงมุทิตา  สิงห์คำ
 
1. นางธนัชพร  บุตศรี
 
313 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 92 ทอง 7 โรงเรียนบ้านกุงขาม 1. เด็กชายธนา  ไพพิษ
2. เด็กชายธนากร  สุขเจริญ
3. เด็กชายพิชัย  สิงห์คำ
 
1. นางวรันธร  ทองสุทธิ์
2. นางธนัชพร  บุตศรี
 
314 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 90 ทอง 4 โรงเรียนบ้านกุงขาม 1. เด็กหญิงธันยาภรณ์  จันทร์ละมูน
2. เด็กหญิงธารารัตน์  สุภาพ
3. เด็กหญิงเบญญาภา  บุดดาชุย
 
1. นางวรันธร  ทองสุทธิ์
2. นางธนัชพร  บุตศรี
 
315 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 76 เงิน 16 โรงเรียนบ้านก่อ(ราษฎร์นุกูล) 1. เด็กหญิงกัลยาณี  ดีเสมอ
 
1. นางสุภาภรณ์  แสงย้อย
 
316 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 64 ทองแดง 45 โรงเรียนบ้านก่อ(ราษฎร์นุกูล) 1. เด็กหญิงณัฎฐ์ชยา   ไทยโสภา
2. เด็กหญิงสุมิตรา   สาคร
 
1. นายประมูล  สีหา่บุตร
2. นายเฉลิมชัย  ดาแก้ว
 
317 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 73.5 เงิน 28 โรงเรียนบ้านก่อ(ราษฎร์นุกูล) 1. เด็กชายพัชรพล  พงษ์พันธ์
 
1. นายประมูล  สีหาบุตร
 
318 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 90 ทอง 6 โรงเรียนบ้านก่อ(ราษฎร์นุกูล) 1. เด็กหญิงขนิษฐา   เพียจันทึก
2. เด็กหญิงขวัญจิรา    สุวรรณศรี
3. เด็กหญิงนวรัตน์    ใจหมั่น
 
1. นายเฉลิมชัย  ดาแก้ว
2. นางสาวชนกสุดา  โยธิคาร์
 
319 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 78.25 เงิน 13 โรงเรียนบ้านก้านเหลือง(คุรุราษฎร์วัฒนา) 1. เด็กหญิงกุมาริการ์  สมใจ
 
1. นางอุบล  ศรีสุระ
 
320 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 88 ทอง 9 โรงเรียนบ้านก้านเหลือง(คุรุราษฎร์วัฒนา) 1. เด็กชายอานนท์  มั่งคง
2. เด็กชายเทียนชัย  พิมพา
 
1. นางอุบล  ศรีสุระ
2. นางสาวจริยา  ไชยสนาม
 
321 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 75 เงิน 26 โรงเรียนบ้านก้านเหลือง(คุรุราษฎร์วัฒนา) 1. เด็กหญิงชลธิษา  นรสาร
 
1. นางอุบล  ศรีสุระ
 
322 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 79 เงิน 33 โรงเรียนบ้านก้านเหลือง(คุรุราษฎร์วัฒนา) 1. เด็กชายอรรถสิทธิ์  ศรีธานี
 
1. นางสาวสุภัตรา  สกุลแก้ว
 
323 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 76.6 เงิน 19 โรงเรียนบ้านก้านเหลือง(คุรุราษฎร์วัฒนา) 1. เด็กชายคงสิทธิ์  คงนิล
 
1. นางอุบล  ศรีสุระ
 
324 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6 73.4 เงิน 35 โรงเรียนบ้านก้านเหลือง(คุรุราษฎร์วัฒนา) 1. เด็กชายคงสิทธิ์  คงนิล
 
1. นางอุบล  ศรีสุระ
 
325 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 78 เงิน 42 โรงเรียนบ้านก้านเหลือง(คุรุราษฎร์วัฒนา) 1. เด็กหญิงศิวนาถ  ฑีฆะพันธ์
 
1. นางอุบล  ศรีสุระ
 
326 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 78 เงิน 34 โรงเรียนบ้านก้านเหลือง(คุรุราษฎร์วัฒนา) 1. เด็กชายณัฐดนัย  ธรรมนิยม
 
1. นางสาวจริยา  ไชยสนาม
 
327 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 81.8 ทอง 37 โรงเรียนบ้านก้านเหลือง(คุรุราษฎร์วัฒนา) 1. เด็กหญิงศิวนาถ  ฑีฆะพันธ์
 
1. นางสาวจริยา  ไชยสนาม
 
328 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 71 เงิน 21 โรงเรียนบ้านก้านเหลือง(คุรุราษฎร์วัฒนา) 1. เด็กชายตนุภัทร  รอบโลก
2. เด็กชายปัณณธร  เสาร์ทอง
 
1. นางสาวจริยา  ไชยสนาม
2. นางสาวสุภัตรา  สกุลแก้ว
 
329 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 80 ทอง 16 โรงเรียนบ้านก้านเหลือง(คุรุราษฎร์วัฒนา) 1. เด็กหญิงชนิกานต์  จันทร์แสน
2. เด็กชายธีระศักดิ์  ทาจันทร์
 
1. นางสาวจริยา  ไชยสนาม
2. นางสาวสุภัตรา  สกุลแก้ว
 
330 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 30 เข้าร่วม 41 โรงเรียนบ้านขนวนสีแก้ว 1. เด็กหญิงเพ็ญพิชชา  อุทัย
 
1. นางสุขรัตน์  อุดมผุย
 
331 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 69 ทองแดง 37 โรงเรียนบ้านขนวนสีแก้ว 1. เด็กหญิงพรสวรรค์  ศรีธานี
 
1. นางสุขรัตน์  อุดมผุย
 
332 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 40 เข้าร่วม 31 โรงเรียนบ้านขนวนสีแก้ว 1. เด็กหญิงนวิชญาภา  แพทย์กลาง
 
1. นางสุขรัตน์  อุดมผุย
 
333 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 46 เข้าร่วม 32 โรงเรียนบ้านขนวนสีแก้ว 1. เด็กหญิงชุมลนิษฐ์  เธียรธรรมรงค์
 
1. นางสุขรัตน์  อุดมผุย
 
334 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 87.5 ทอง 9 โรงเรียนบ้านขนวนสีแก้ว 1. เด็กชายพัชรดนัย  บุญเรือง
 
1. นางสุขรัตน์  อุดมผุย
 
335 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 84.5 ทอง 16 โรงเรียนบ้านขนวนสีแก้ว 1. เด็กหญิงศรัณย์ณภัทร  อินตา
 
1. นางประยูรศรี  สมใจ
 
336 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 56 เข้าร่วม 31 โรงเรียนบ้านขนวนสีแก้ว 1. เด็กชายณัฐพร  พันสคาม
 
1. นางสุขรัตน์  อุดมผุย
 
337 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 72 เงิน 14 โรงเรียนบ้านขนวนสีแก้ว 1. เด็กชายพงษ์พิพัฒน์  บุดดีเคน
 
1. นางสุขรัตน์  อุดมผุย
 
338 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 69 ทองแดง 38 โรงเรียนบ้านขนวนสีแก้ว 1. เด็กชายธีรภัทร  พฤกษา
2. เด็กหญิงรมย์ชลี  พันหอม
3. เด็กหญิงอินทิรา  แผ่นทอง
 
1. นางสาวกัณทิมา  พุทธวงศ์
2. นางสุขรัตน์  อุดมผุย
 
339 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านขนวนสีแก้ว 1. เด็กหญิงจุฬามณี  มีชัย
2. เด็กหญิงณัฐพร  เจริญ
3. เด็กหญิงอภิชญา  กิ่งป้อง
 
1. นายวิสิทธิ์  ศรีจังอินทร์
2. นางสาวกัณทิมา  พุทธวงศ์
 
340 วิทยาศาสตร์ การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 82 ทอง 6 โรงเรียนบ้านขนวนสีแก้ว 1. เด็กหญิงกนกพิชญ์  โฉมสุภาพ
2. เด็กหญิงวรสุดา  บัวบุตร
 
1. นายวิสิทธิ์  ศรีจังอินทร์
2. นางสาวกัณทิมา  พุทธวงศ์
 
341 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านขนวนสีแก้ว 1. เด็กหญิงกัญญาพัชร  บุดดีเคน
2. เด็กชายกิตติพัฒน์  ธรรมนิยม
 
1. นายวิสิทธิ์  ศรีจังอินทร์
2. นางสาวกัณทิมา  พุทธวงศ์
 
342 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 85 ทอง 25 โรงเรียนบ้านขนวนสีแก้ว 1. เด็กหญิงเพลงขิม  พิศวงศ์
 
1. นางประยูรศรี  สมใจ
 
343 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 84 ทอง 9 โรงเรียนบ้านขนวนสีแก้ว 1. เด็กหญิงไอย์ญาฎา  ดอกแก้ว
 
1. นางบุญกอง  น้อยพรหม
 
344 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 89 ทอง 4 โรงเรียนบ้านขนวนสีแก้ว 1. เด็กหญิงเพลงขิม  พิศวงศ์
 
1. นางบุญกอง  น้อยพรหม
 
345 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 95 ทอง 9 โรงเรียนบ้านขนวนสีแก้ว 1. เด็กหญิงศุภิสรา  อ่อนช้อย
 
1. นางบุญกอง  น้อยพรหม
 
346 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 95 ทอง 13 โรงเรียนบ้านขนวนสีแก้ว 1. เด็กหญิงชลญาพร  ศรีสด
 
1. นางบุญกอง  น้อยพรหม
 
347 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 80.5 ทอง 25 โรงเรียนบ้านขนวนสีแก้ว 1. เด็กหญิงชลญาพร  ศรีสด
 
1. นางสุขรัตน์  อุดมผุย
 
348 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขนวนสีแก้ว 1. เด็กหญิงกนกพิชญ์  โฉมสุภาพ
2. เด็กชายกศิภพ   กลัดภิบาล
3. เด็กหญิงจุฬามณี  มีชัย
4. เด็กชายธารัณยภาส  อินตา
5. เด็กหญิงวรสุดา  บัวบุตร
6. เด็กหญิงวิชุรดา  เขตนิมิตร
7. เด็กหญิงเพลงขิม  พิศวงศ์
8. เด็กชายโสภณ  ปะกำแหง
 
1. นายแสง  ศรีโสม
2. นายวิสิทธิ์  ศรีจังอินทร์
3. นายสุทิน  เพ็งพันธ์
 
349 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 62 ทองแดง 39 โรงเรียนบ้านขนวนสีแก้ว 1. เด็กหญิงณัฐภัทร  ใยเม้า
2. เด็กหญิงไอย์ญาฎา  ดอกแก้ว
 
1. นางสาวมนต์ทิพย์  ศรีบูรณ์
2. นายวิสิทธิ์  ศรีจังอินทร์
 
350 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ป.4-ป.6 82 ทอง 9 โรงเรียนบ้านขนวนสีแก้ว 1. เด็กหญิงชลญาพร  ศรีสด
2. เด็กหญิงพรรณณัฐดา  บัวดี
 
1. นางสาวมนต์ทิพย์  ศรีบูรณ์
2. นางสาวกัณทิมา  พุทธวงศ์
 
351 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 87 ทอง 8 โรงเรียนบ้านขนวนสีแก้ว 1. เด็กชายกรกฤต  ใยอิ้ม
2. เด็กชายธีรภัทร  พฤกษา
 
1. นางสาวมนต์ทิพย์  ศรีบูรณ์
2. นางสาวนิลาวัลย์  สาระโท
 
352 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 72 เงิน 51 โรงเรียนบ้านขนวนสีแก้ว 1. เด็กหญิงณัฐพร  เจริญ
2. เด็กหญิงพัชราภรณ์  พันสคาม
 
1. นางสาวมนต์ทิพย์  ศรีบูรณ์
2. นางสาวนิลาวัลย์  สาระโท
 
353 การงานอาชีพ การประกวดโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 83 ทอง 12 โรงเรียนบ้านขนวนสีแก้ว 1. เด็กหญิงวรสุดา  บัวบุตร
2. เด็กหญิงศิริภัสสร  โพสาวัง
3. เด็กหญิงอภิชญา  กิ่งป้อง
 
1. นางสาวกัณทิมา  พุทธวงศ์
2. นางสุขรัตน์  อุดมผุย
 
354 การงานอาชีพ การประกวดแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 81 ทอง 8 โรงเรียนบ้านขนวนสีแก้ว 1. เด็กหญิงวรสุดา  บัวบุตร
2. เด็กหญิงศิริภัสสร  โพสาวัง
3. เด็กหญิงอภิชญา  กิ่งป้อง
 
1. นางสุขรัตน์  อุดมผุย
2. นางสาวกัณทิมา  พุทธวงศ์
 
355 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านขนวนสีแก้ว 1. เด็กหญิงน้ำทิพย์  เพ็งคำปั้ง
 
1. นางบุญกอง  น้อยพรหม
 
356 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 91 ทอง 8 โรงเรียนบ้านขนวนสีแก้ว 1. เด็กชายธีรศักดิ์  จิตต์กลาง
2. เด็กชายรณกฤต  สมใจ
3. เด็กชายเปรมณัฐ  มีชัย
 
1. นายวิสิทธิ์  ศรีจังอินทร์
2. นางกาญจนา  ใยแสง
 
357 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านขนวนสีแก้ว 1. เด็กชายกวิน  สอนกุพันธ์
2. เด็กชายนราวิทย์  คำหอม
3. เด็กชายพรชัย  ดีครัน
 
1. นายสุทิน  เพ็งพันธ์
2. นางฉันทนา  สมภาค
 
358 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 86 ทอง 6 โรงเรียนบ้านขนวนสีแก้ว 1. เด็กชายกวิน  สอนกุพันธ์
2. เด็กชายนราวิทย์  คำหอม
3. เด็กชายพรชัย  ดีครัน
 
1. นายสุทิน  เพ็งพันธ์
2. นางกาญจนา  ใยแสง
 
359 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 66 ทองแดง 21 โรงเรียนบ้านขวาว 1. เด็กชายอัครวินท์  คณะนา
 
1. นายวีรพล  ถาวร
 
360 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 76 เงิน 23 โรงเรียนบ้านขวาว 1. เด็กหญิงชาลิสา  จำปาหอม
2. เด็กหญิงวรรณภา  ชุ่มศรี
3. เด็กหญิงอภิญญา  เกือกรัมย์
 
1. นายวีรพล  ถาวร
2. นางนิรมล  ถาวร
 
361 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6 40 เข้าร่วม 46 โรงเรียนบ้านขวาว 1. เด็กชายทวิทชา  โปร่งจิต
2. เด็กชายอัตรวินท์   คณะนา
 
1. นายวีรพล  ถาวร
2. นางสาวนิรมล  ถาวร
 
362 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 68.5 ทองแดง 44 โรงเรียนบ้านขวาว 1. เด็กหญิงทิพยาภรณ์   ถาวร
2. เด็กชายสุชานันท์    จันดวง
 
1. นายวีรพล  ถาวร
2. นางนิรมล  ถาวร
 
363 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 79 เงิน 21 โรงเรียนบ้านขวาว 1. เด็กหญิงธัญลัด  โปร่งจิต
 
1. นางสาวบุษบา  ทอนเสา
 
364 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 65 ทองแดง 42 โรงเรียนบ้านขวาว 1. เด็กหญิงชาลืสา  จำปาหอม
2. เด็กหญิงสุภัทรา  สาลี
 
1. นายวีรพล  ถาวร
2. นางนิรมล  ถาวร
 
365 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 74 เงิน 33 โรงเรียนบ้านขวาว 1. เด็กชายภัทรณัสม์    ถาวร
 
1. นางสาวบุษบา  ทอนเสา
 
366 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 78 เงิน 34 โรงเรียนบ้านขวาว 1. เด็กหญิงพิมพ์มาดา  ทองสุข
 
1. นางสาวบุษบา  ทอนเสา
 
367 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 93 ทอง 31 โรงเรียนบ้านขวาว 1. เด็กชายศุภชัย  ม่วงสีทอง
 
1. นายวีรพล  ถาวร
 
368 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 83 ทอง 24 โรงเรียนบ้านขวาว 1. เด็กหญิงชาลิสา  ปาติปา
2. เด็กชายธนศักดิ์   คงคะหาญ
 
1. นางสาวบุษบา  ทอนเสา
2. นางฉวีมล  ศรีพันธ์
 
369 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 81 ทอง 35 โรงเรียนบ้านขวาว 1. เด็กหญิงทิพยาภรณ์   ถาวร
2. เด็กหญิงสุภัทรา   สาลี
 
1. นายวีรพล  ถาวร
2. นางนิรมล  ถาวร
 
370 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3 83 ทอง 25 โรงเรียนบ้านขวาว 1. เด็กหญิงธัญลัด โปร่งจิต  โปร่งจิต
2. เด็กหญิงพรธีรา   อ่อนพฤกษ์ภููมิ
3. เด็กชายภัทรณัสม์  ถาวร
 
1. นางฉวีมล  ศรีพันธ์
2. นางสาวบุษบา  ทอนเสา
 
371 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6 76 เงิน 44 โรงเรียนบ้านขวาว 1. เด็กชายณัฐชนน    ทองแม้น
2. เด็กชายศิริมานนท์   เหล่าเพชร
3. เด็กหญิงสิริโสภา   พุทธวงค์
 
1. นายวีรพล  ถาวร
2. นางนิรมล  ถาวร
 
372 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 69 ทองแดง 26 โรงเรียนบ้านขวาว 1. เด็กหญิงอภิญญา  เกือกรัมย์
 
1. นางนิรมล  ถาวร
 
373 การงานอาชีพ การประกวดโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 87 ทอง 6 โรงเรียนบ้านขวาว 1. เด็กหญิงรัศมี  ศรีดำ
2. เด็กหญิงวรรณภา  ชุ่มศรี
3. เด็กหญิงสิริโสภา  พุทธวงค์
 
1. นางสาวบุษบา  ทอนเสา
2. นางฉวีมล  ศรีพันธ์
 
374 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 75 เงิน 45 โรงเรียนบ้านขะยูง 1. เด็กชายฉันฑพัฒน์  บุญเต็ม
 
1. นางสาวอำภาภรณ์  โรมรินทร์
 
375 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 84.5 ทอง 16 โรงเรียนบ้านขะยูง 1. เด็กหญิงอภิญญา  หว่างอุ้น
 
1. นางมณีรัตน์  แก้วสมุทร์
 
376 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 82.75 ทอง 15 โรงเรียนบ้านขะยูง 1. เด็กชายพีรพล  น้อยโส
 
1. นางอารีรักษ์  ไตรบัญญัติกุล
 
377 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 78 เงิน 16 โรงเรียนบ้านขะยูง 1. เด็กชายเขตโสภณ  อำตำงาม
 
1. นางมณีรัตน์  แก้วสมุทร์
 
378 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 75 เงิน 4 โรงเรียนบ้านขะยูง 1. เด็กหญิงอภิญญา  หว่างอุ้น
 
1. นางมณีรัตน์  แก้วสมุทร์
 
379 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 91.5 ทอง 8 โรงเรียนบ้านขะยูง 1. เด็กหญิงชฎาพร  สายเนตร
2. เด็กหญิงณัฐนันท์  ชื่นชม
3. เด็กหญิงณัฐหทัย  ช้างชาลี
4. เด็กหญิงวิภาดา  ภูแช่มโชติ
5. เด็กหญิงอภิญญา  หว่างอุ้น
 
1. นางมณีรัตน์  แก้วสมุทร์
2. นางอารีรักษ์  ไตรบัญญติกุล
 
380 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 90 ทอง 6 โรงเรียนบ้านขะยูง 1. เด็กหญิงชุติมณฑ์  คิดกล้า
2. เด็กหญิงภัทรวดี  นามวงค์
3. เด็กหญิงรมย์ชลี  พิพิธกุล
4. เด็กหญิงรัตนา  บุญสำเร็จ
5. เด็กหญิงสาธิดา  ชารินทร์
 
1. นางจิราภา  ชมภู
2. นางสาวธัญญการน์  บุญเติม
 
381 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 73 เงิน 23 โรงเรียนบ้านขะยูง 1. เด็กหญิงพิสุทธินี  ชนะกุล
2. เด็กหญิงอนงค์รดี  จันทแจ่ม
 
1. นางสาวธัญญการน์  บุญเติม
2. นางจิราภา  ชมภู
 
382 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านขะยูง 1. เด็กหญิงมลธิตา  น้อยโส
 
1. นางอารีรักษ์  ไตรบัญญัติกุล
 
383 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 76.9 เงิน 18 โรงเรียนบ้านขะยูง 1. เด็กชายพีรพล  น้อยโส
 
1. นางอารีรักษ์  ไตรบัญญัติกุล
 
384 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 75.4 เงิน 47 โรงเรียนบ้านขะยูง 1. เด็กหญิงมลธิตา  น้อยโส
 
1. นางจิราภา   ชมภู
 
385 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6 83.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขะยูง 1. เด็กชายพีรพล  น้อยโส
 
1. นางมณีรัตน์  แก้วสมุทร์
 
386 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 78.83 เงิน 41 โรงเรียนบ้านขะยูง 1. เด็กหญิงพิสุทธินี  ชนะกุล
 
1. นางอารีรักษ์  ไตรบัญญัติกุล
 
387 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 91.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขะยูง 1. เด็กชายพีรพล  น้อยโส
 
1. นางมณีรัตน์  แก้วสมุทร์
 
388 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 92.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขะยูง 1. เด็กหญิงมลธิตา  น้อยโส
 
1. นางอารีรักษ์  ไตรบัญญัติกุล
 
389 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 91.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขะยูง 1. เด็กชายพีรพล  น้อยโส
 
1. นางมณีรัตน์  แก้วสมุทร์
 
390 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 90.4 ทอง 5 โรงเรียนบ้านขะยูง 1. เด็กหญิงมลธิตา  น้อยโส
 
1. นางอารีรักษ์  ไตรบัญญัติกุล
 
391 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 82 ทอง 17 โรงเรียนบ้านขะยูง 1. เด็กชายณัฐพงษ์  ศรีสุข
2. เด็กชายธนกานต์  พูลภิรมย์
3. เด็กชายสิรวิช  ถนัด
 
1. นางจิราภา  ชมภู
2. นางมยุรีย์  บุญเติม
 
392 การงานอาชีพ การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 80 ทอง 15 โรงเรียนบ้านขะยูง 1. เด็กชายพีระวัชร์  จันทมาลา
2. เด็กชายสุรพัส  สายเนตร
3. เด็กชายอนุชิต  หอมวัน
 
1. นางจิราภา   ชมภู
2. นางสาวธัญญการน์  บุญเติม
 
393 การงานอาชีพ การประกวดแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 82 ทอง 6 โรงเรียนบ้านขะยูง 1. เด็กหญิงดารุณยา  จันสว่าง
2. เด็กหญิงทักษพร  ดีพันธ์
3. เด็กหญิงธิดารัตน์  แสงสุวรรณ
 
1. นางจิราภา  ชมภู
2. นางมยุรีย์  บุญเติม
 
394 การงานอาชีพ การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 83 ทอง 12 โรงเรียนบ้านขะยูง 1. เด็กหญิงจุฬาภรณ์  บุญช่วย
2. เด็กหญิงรัตน์ฑิกาญจน์  เจริญศิลป์
3. เด็กหญิงเพชรชมภู  ศรีสมบูรณ์
 
1. นางจิราภา  ชมภู
2. นางมยุรีย์  บุญเติม
 
395 การงานอาชีพ การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ป.4-ป.6 93 ทอง 4 โรงเรียนบ้านขะยูง 1. เด็กหญิงจุฬาภรณ์  บุญช่วย
2. เด็กหญิงมนัสวี  ทาจันทร์
3. เด็กหญิงเพชรชมพู  ศรีสมบูรณ์
 
1. นางจิราภา  ชมภู
2. นางมยุรีย์  บุญเติม
 
396 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 90 ทอง 6 โรงเรียนบ้านขะยูง 1. เด็กหญิงสุพัฒตรา  แก้วจันทร์
 
1. นางสาวธัญญการน์  บุญเติม
 
397 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 77 เงิน 26 โรงเรียนบ้านขะยูง 1. เด็กหญิงจุฬาภรณ์  บุญช่วย
 
1. นางสาวอำภาภรณ์  โรมรินทร์
 
398 เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 62 ทองแดง 39 โรงเรียนบ้านขะยูง 1. เด็กหญิงรัตน์ฑิกาญจน์  เจริญศิลป์
2. เด็กชายสุรพัศ  สายเนตร
 
1. นางสาวอำภาภรณ์  โรมรินทร์
2. นางจิราภา  ชมภู
 
399 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านขะยูง 1. เด็กหญิงณัฐนันท์  ชื่นชม
 
1. นางมณีรัตน์  แก้วสมุทร์
 
400 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 76 เงิน 20 โรงเรียนบ้านขะยูง 1. เด็กหญิงอินทุอร  ปักกะตัง
 
1. นางอารีรักษ์  ไตรบัญญัติกุล
 
401 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 72 เงิน 24 โรงเรียนบ้านขะยูง 1. เด็กชายรพีภัทร์  ทาจันทร์
2. เด็กชายวรวิช  พริ้งเพราะ
 
1. นางสาวอำภาภรณ์  โรมรินทร์
2. นางสาวธัญญการน์  บุญเติม
 
402 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 89 ทอง 4 โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  ไชยหาญ
 
1. นางสาวเยาวลักษณ์  อ่อนผา
 
403 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงปิยภรณ์  อาจภักดี
 
1. นางสาวเยาวลักษณ์  อ่อนผา
 
404 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 62 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงทิพย์เกษร  ดุสีดา
 
1. นางสาวอัญชุลี  หลอดคำ
 
405 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงพิมพ์วิภา  คำปุย
 
1. นางบุญมี  รองเมือง
 
406 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 77 เงิน 8 โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงจิรวรรณ  วงนารินทร์
2. เด็กหญิงวิภาวดี  สมศรี
 
1. นางบุญมี  รองเมือง
2. นางสาวเยาวลักษณ์  อ่อนผา
 
407 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงพรสินี  ไชยสาร
 
1. นางอารีย์  ไชยสาร
 
408 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงกัญญณัฐ  คำปุย
2. เด็กหญิงปนัดดา  กลางพิมาย
3. เด็กหญิงวริศรา  จิกหาร
 
1. นางณัฐติยา  สะเดา
2. นางทิพย์ศุภา  ออไธสง
 
409 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงณัฐธิชา  มิ่งมิตรวัน
2. เด็กหญิงอรวรรณ  ศรีหวาด
3. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  แซ่ซิม
 
1. นางณัฐติยา  สะเดา
2. นางทิพย์ศุภา  ออไธสง
 
410 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงกัญญณัฐ  คำปุย
2. เด็กหญิงปนัดดา   กลางพิมาย
3. เด็กหญิงวริศรา  จิกหาร
 
1. นางณัฐติยา  สะเดา
2. นางสาวพิมพิมล  จันทร์ผอง
 
411 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3 86.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิง จิรวรรณ  วงนารินทร์
2. เด็กหญิงปนัดดา  โพธิ์คำ
3. เด็กหญิงอรวรรณ  สิงห์กุรัง
 
1. นางทิพย์ศุภา  ออไธสง
2. นางสาวจิราพร  ชาวมูล
 
412 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 91 ทอง 6 โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กชายธีรภัทร  พลมนตรี
2. เด็กชายเก้ามงคล  แสนสุด
 
1. นางณัฐติยา  สะเดา
2. นางสาวพิมพิมล  จันทร์ผอง
 
413 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 80 ทอง 10 โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงดวงพร  หลักบุญ
2. เด็กหญิงปาริชาต  ศรีวงศ์จันทร์
 
1. นางสาวพิมพิมล  จันทร์ผอง
2. นางสาวจิราพร  ชาวมูล
 
414 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงวิจิตรา  ยินดี
 
1. นางณัฐติยา  สะเดา
 
415 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงณภัทร  สืบราช
 
1. นางสาวจิราพร  ชาวมูล
 
416 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 71 เงิน 10 โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กชายนันทกานต์  พานทอง
 
1. นางสาวพิมพิมล  จันทร์ผอง
 
417 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 68 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงกัญญณัฐ  คำปุย
 
1. นางณัฐติยา  สะเดา
 
418 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3 22 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงจิรวรรณ  วงนารินทร์
 
1. นางสาวจิราพร  ชาวมูล
 
419 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กชายดนุเดช  สุหงษา
2. เด็กหญิงพรสินี  ไชยสาร
3. เด็กหญิงพัชรินทร์  อ่อนนางรอง
 
1. นางสาวอัญชุลี  หลอดคำ
2. นางอารีย์  ไชยสาร
 
420 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 76 เงิน 10 โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงดวงพร  หลักบุญ
2. เด็กหญิงปิยภรณ์  อาจภักดี
3. เด็กหญิงพิไรภรณ์  ศิลาวงศ์
 
1. นางสาวอัญชุลี  หลอดคำ
2. นางสาวกาญจนา  กุลาเทศ
 
421 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 87.5 ทอง 18 โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงนีรนุช  ศรีพันธ์
2. เด็กหญิงผกามาศ  พิทักษา
3. เด็กหญิงภริดา  กล่อมสกุล
4. เด็กหญิงศิริวรรณ  ศิริ
5. เด็กหญิงสายธาร  ของสกุล
 
1. นางสาวประภาพร  จันแดง
2. นางสาวสุกัญญา  พาที
 
422 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 77 เงิน 7 โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กชายกฤษเพชร  ชมพู
2. เด็กชายนันทกานต์  พานทอง
3. เด็กชายพัชรพล  โกกะพันธ์
4. เด็กชายภัทรพล  หลักบุญ
5. เด็กชายสุกฤษ  ก้านเรือง
 
1. นางทิพย์ศุภา  ออไธสง
2. นางสาวสุกัญญา  พาที
 
423 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 84 ทอง 8 โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงนริสรา  อ่วมไธสง
2. เด็กหญิงพัชรินทร์  เอกรินทร์
3. เด็กหญิงสุวรรณษา  วาดเกษม
4. เด็กหญิงเนาวรัตน์  มีศาสตร์
5. เด็กหญิงเพชรี  สุขะตะ
 
1. นางทิพย์ศุภา  ออไธสง
2. นางสาวประภาพร  จันแดง
 
424 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 80 ทอง 35 โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงจันทร์จิรา  พานจันทร์
2. เด็กชายธนพัฒน์  ปิ่นสุวรรณ
 
1. นางสาวสุกัญญา  พาที
2. นางสาวประภาพร  จันแดง
 
425 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 84 ทอง 22 โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กชายประสบโชค  สำรวย
2. เด็กหญิงเพชรี  สุขะตะ
 
1. นางสายจิตร  หอยจันทร์
2. นางสาวพัชรี  ทองสูรย์
 
426 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 83.4 ทอง 11 โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กชายนวดล  ชูกลิ่น
2. เด็กหญิงวาสนา  วรษา
 
1. นางสาวกาญจนา  กุลาเทศ
2. นางสาวเยาวลักษณ์  อ่อนผา
 
427 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 72 เงิน 25 โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กชายธาวิน  ทะมะโส
2. เด็กชายธีรภัทร  พลมนตรี
 
1. นางผดุงพร  นวลสาย
2. นางอารีย์  ไชยสาร
 
428 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงพิมพ์วิภา  คำปุย
2. เด็กหญิงอำไพ  วรรยุมา
 
1. นางผดุงพร  นวลสาย
2. นางศิรินุทร์  โสภาบุตร
 
429 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 94 ทอง 23 โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงเกศรามณี  เลขลบ
 
1. นางสายจิตร  หอยจันทร์
 
430 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 84 ทอง 6 โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงอรวรรณ  ศรีหวาด
 
1. นางสาวปราณี  นาครินทร์
 
431 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงจันทนา  วงนารินทร์
 
1. นางสาวปราณี  นาครินทร์
 
432 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6 91 ทอง 9 โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กชายจิรานุวัฒน์  มากเมือง
2. เด็กชายภูมิพัฒน์  ใจแก้ว
3. เด็กชายไหมไทย  เมตตา
 
1. นางณัฐติยา  สะเดา
2. นางสาวพิมพิพล  จันทร์ผอง
 
433 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ม.1-ม.3 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงจิดาภา  ยอดแก้ว
 
1. นางอารีย์  ไชยสาร
 
434 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ป.1-ป.6 89.28 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงพรสินี  ไชยสาร
 
1. นางอารีย์  ไชยสาร
 
435 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงช่อผกา  ครุธวงค๋
 
1. นางอารีย์  ไชยสาร
 
436 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงวาสนา  วรษา
 
1. นางอารีย์  ไชยสาร
 
437 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กชายเก้ามงคล  แสนสุด
 
1. นางสายจิตร  หอยจันทร์
 
438 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 67 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กชายอนุชา  สุดสังข์
 
1. นางบุญมี  รองเมือง
 
439 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 84 ทอง 11 โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  แซ่ซิม
 
1. นางบุญมี  รองเมือง
 
440 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 67 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กชายชาญณรงค์  พอกล้า
 
1. นางบุญมี  รองเมือง
 
441 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 81 ทอง 29 โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงศศิประภา  ไชยกิจ
 
1. นางสายจิตร  หอยจันทร์
 
442 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 82 ทอง 15 โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  แซ่ซิม
 
1. นางบุญมี  รองเมือง
 
443 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 91.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กชายจิรโชติ  แซ่ฉั่ว
 
1. นางสาวปราณี  นาครินทร์
 
444 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 83.8 ทอง 13 โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงหทัยทิพย์  ดวงอาทิตย์
 
1. นางสาวปราณี  นาครินทร์
 
445 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงปาริชาติ  วงค์สุพันธ์
 
1. นางสาวปราณี  นาครินทร์
 
446 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 86 ทอง 8 โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กชายรัฐภูมิ  ทาสา
 
1. นางบุญมี  รองเมือง
 
447 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 87.4 ทอง 12 โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงหทัยทิพย์  ดวงอาทิตย์
 
1. นางสายจิตร  หอยจันทร์
 
448 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 88 ทอง 7 โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงปาริชาติ  วงศ์สุพันธ์
 
1. นางสาวเยาวลักษณ์  อ่อนผา
 
449 ศิลปะ-นาฏศิลป์ การแข่งขันมายากล ป.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงพรรณธิญา  แผนทำลา
2. เด็กหญิงหทัยทิพย์  ดวงอาทิตย์
 
1. นางสาวปราณี  นาครินทร์
2. นางสาวรัตนวลี  ทองคำ
 
450 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 91 ทอง 4 โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงสุชาวดี  พิริยะพงษ์
 
1. นางพัชญ์สิตา  โพธิ์สังข์
 
451 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงปาริชาติ  ศรีวงค์จันทร์
 
1. นางสาวปราณี  นาครินทร์
 
452 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงพิมพ์วิภา  คำปุย
2. เด็กหญิงอำไพ  วรรยุมา
 
1. นางผดุงพร  นวลสาย
2. นางสาวปราณี  นาครินทร์
 
453 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กชายจิรโชติ  แซ่ฉั่ว
2. เด็กหญิงชรินรัตน์  เอี่ยมสะอาด
 
1. นางศิรินุทร์  โสภาบุตร
2. นางทิพย์ศุภา  ออไธสง
 
454 การงานอาชีพ การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 83 ทอง 8 โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงจิดาภา  ยอดแก้ว
2. เด็กหญิงพิไรภรณ์  ศิลาวงศ์
3. เด็กหญิงอนงค์นุช  อ่อนนางรอง
 
1. นางสาวจิราพร  ชาวมูล
2. นางสาวกาญจนา  กุลาเทศ
 
455 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 83 ทอง 6 โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กชายสราวุธ  เพ็งแจ่ม
 
1. นางสายจิตร  หอยจันทร์
 
456 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  จันทร์มณี
 
1. นางวิจิตร  ศรีสุรักษ์
 
457 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 75 เงิน 25 โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงยุวดี  โคนาบาล
 
1. นางวิจิตร  ศรีสุรักษ์
 
458 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กชายรัฐภูมิ  ทาสา
 
1. นางสาวอัญชุลี  หลอดคำ
 
459 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 71 เงิน 23 โรงเรียนบ้านขี้เหล็กผือมอญโคกสะอาดพัฒนา 1. เด็กชายอภินันท์  อุธิยาน
 
1. นางสมควร  พรมภักดี
 
460 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 76 เงิน 44 โรงเรียนบ้านขี้เหล็กผือมอญโคกสะอาดพัฒนา 1. เด็กชายโชคดี  กิ่งเกษ
 
1. นางสมควร  พรมภักดี
 
461 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 84 ทอง 24 โรงเรียนบ้านขี้เหล็กผือมอญโคกสะอาดพัฒนา 1. เด็กหญิงวิภาดา  พิทักษา
 
1. นางสมควร  พรมภักดี
 
462 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6 84 ทอง 8 โรงเรียนบ้านขี้เหล็กผือมอญโคกสะอาดพัฒนา 1. เด็กชายธนภูมิ  ศิลาโชติ
2. เด็กหญิงวิภาพร  แสนพันนา
3. เด็กหญิงสุพรรณิการ์  เงินจันทร์
 
1. นางจิรา  เหลืองทอง
2. นายอำพล  บุญรอง
 
463 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 69.4 ทองแดง 51 โรงเรียนบ้านขี้เหล็กผือมอญโคกสะอาดพัฒนา 1. เด็กหญิงอภิญญา  ลุนพงษ์
 
1. นายอำพล  บุญรอง
 
464 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 77.4 เงิน 37 โรงเรียนบ้านขี้เหล็กผือมอญโคกสะอาดพัฒนา 1. เด็กชายธรรมธัช  บ่อเงิน
 
1. นายอำพล  บุญรอง
 
465 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 80.2 ทอง 48 โรงเรียนบ้านขี้เหล็กผือมอญโคกสะอาดพัฒนา 1. เด็กหญิงอภิญญา  ลุนพงษ์
 
1. นายอำพล  บุญรอง
 
466 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 68.25 ทองแดง 42 โรงเรียนบ้านครั่ง 1. เด็กหญิงลักขณา  นุสิทธิ์
 
1. นางสาวจันทราทิพย์  วิรุณพันธ์
 
467 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนบ้านครั่ง 1. เด็กหญิงกัลยารัตน์  ธรรมวัตร
 
1. นางสาวกินรีย์  ประสิทธิ์
 
468 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 70 เงิน 27 โรงเรียนบ้านครั่ง 1. เด็กหญิงกัญญาภัค  แก้วดี
 
1. นางสาวจันทราทิพย์  วิรุณพันธ์
 
469 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนบ้านครั่ง 1. เด็กหญิงนิชานันท์  อ่วมคำ
 
1. นางนัฐกานต์  สมหมาย
 
470 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 46 เข้าร่วม 32 โรงเรียนบ้านครั่ง 1. เด็กหญิงธนิทชา  นิยม
 
1. นางสาวจันทราทิพย์  วิรุณพันธ์
 
471 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนบ้านครั่ง 1. เด็กชายพรพิพัฒน์  ศรวิเศษ
 
1. นางนัฐกานต์  สมหมาย
 
472 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 88 ทอง 9 โรงเรียนบ้านครั่ง 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  ค่ำคูณ
 
1. นางสาวจันทราทิพย์  วิรุณพันธ์
 
473 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 70.5 เงิน 47 โรงเรียนบ้านครั่ง 1. เด็กหญิงกานต์กมล  ศรีอนันต์
2. เด็กหญิงดลณญา  แสวงดี
 
1. นางสาวกินรีย์  ประสิทธิ์
2. นางสาวจันทราทิพย์  วิรุณพันธ์
 
474 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 90 ทอง 5 โรงเรียนบ้านครั่ง 1. เด็กหญิงวรกมล  ธรรมวัตร
 
1. นางสาวปิยะนุช  เครือแสง
 
475 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 71 เงิน 6 โรงเรียนบ้านครั่ง 1. เด็กหญิงกานต์กมล  ศรีอนันต์
 
1. นายเสถียร  นิยม
 
476 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 54 เข้าร่วม 34 โรงเรียนบ้านครั่ง 1. เด็กหญิงภัทศยา  เกตุศิริ
 
1. นางสาวปิยะนุช  เครือแสง
 
477 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 42 เข้าร่วม 51 โรงเรียนบ้านครั่ง 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  ค่ำคูณ
 
1. นายเสถียร  นิยม
 
478 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 45 เข้าร่วม 17 โรงเรียนบ้านครั่ง 1. เด็กหญิงดลยา  แสวงดี
 
1. นายเสถียร  นิยม
 
479 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6 61.78 ทองแดง 25 โรงเรียนบ้านครั่ง 1. เด็กชายกิตติพศ  มาตรโสภา
2. เด็กชายบัญชา  ศุภศร
 
1. นายพิสุทธิ์  บุญเย็น
2. นายกฤษณา  เพิ่มพูล
 
480 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 75.5 เงิน 30 โรงเรียนบ้านครั่ง 1. เด็กชายกิตติพร  เครือแสง
2. เด็กชายทีปกร  วิรุณพันธ์
 
1. นายกฤษณา  เพิ่มพูล
2. นายเสถียร  นิยม
 
481 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 91 ทอง 39 โรงเรียนบ้านครั่ง 1. เด็กหญิงดลญา  วงค์ชนะ
 
1. นางสาวจันทราทิพย์  วิรุณพันธ์
 
482 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านครั่ง 1. เด็กหญิงกัลยรัตน์  ธรรมวัตร
2. เด็กหญิงธาราทิพย์  ยอดงาม
3. เด็กหญิงนิชานันท์  อ่วมคำ
4. เด็กชายพรพิพัฒน์  สอนวิเศษ
5. เด็กหญิงภัศยา  เกตุศิริ
6. เด็กหญิงวรกมล  ธรรมวัตร
 
1. นางรัศมี  สมบูรณ์
2. นางสาวนกยูง  ปานุเวช
3. นางสาวกินรีย์  ประสิทธิ์
 
483 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 82 ทอง 13 โรงเรียนบ้านครั่ง 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ทับทิมทอง
2. เด็กชายอภิชาติ  ธรรมวัตร
 
1. นายเสถียร  นิยม
2. นายพิสุทธิ์  บุญเย็น
 
484 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 82 ทอง 13 โรงเรียนบ้านครั่ง 1. เด็กหญิงธนัญญา  บุดดี
2. เด็กหญิงธนิทชา  นิยม
 
1. นายกฤษณา  เพิ่มพูล
2. นายพิสุทธิ์  บุญเย็น
 
485 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย -1 - โรงเรียนบ้านครั่ง 1. เด็กชายพรต  พิจารณ์
2. เด็กชายสุริยันต์  แก่นใส
3. เด็กชายอัครวัฒน์  ตาสอน
 
1. นางสาวนกยูง  ปานุเวช
2. นางสาวเพียร  สุภาพ
 
486 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 89 ทอง 9 โรงเรียนบ้านครั่ง 1. เด็กหญิงกัญญ์ณัชชา  สังข์ขาว
2. เด็กหญิงวลัยพร  โวหาร
3. เด็กหญิงสุนิสา  พรรษา
 
1. นางสาวเพียร  สุภาพ
2. นางสาวนกยูง  ปานุเวช
 
487 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6 89.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านครั่ง 1. เด็กชายภูมิพัฒน์  อุ่นคำ
 
1. นายเสถียร  นิยม
 
488 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านครั่ง 1. เด็กชายภูมิพัฒน์  อุ่นคำ
 
1. นายเสถียร  นิยม
 
489 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 81 ทอง 12 โรงเรียนบ้านคลีกลิ้ง 1. เด็กหญิงกัลยาลักษณ์  วรรณพิมพ์
 
1. นายทวี  วรรณสุทธิ์
 
490 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 64 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านคลีกลิ้ง 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  กมล
 
1. นายทวี  วรรณสุทธิ์
 
491 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3 68 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านคลีกลิ้ง 1. เด็กชายธนา  พูนทองคำ
2. เด็กชายเจตนิพัทธ์  ยินดี
 
1. นางสาวอรพิน  ผาสุข
2. นายทวี  วรรณสุทธิ์
 
492 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6 62.02 ทองแดง 24 โรงเรียนบ้านคลีกลิ้ง 1. เด็กชายสถิตคุณ  วงษ์จีน
2. เด็กชายเสกสรรค์  กมล
 
1. นายบุญล้อม  ทองอาบ
2. นางสาวอรพิน  ผาสุข
 
493 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 81 ทอง 20 โรงเรียนบ้านคลีกลิ้ง 1. เด็กชายนันทวัฒน์  คำปลิว
2. เด็กชายอนุรักษ์  กมล
 
1. นายบุญล้อม  ทองอาบ
2. นางสาวอรพิน  ผาสุข
 
494 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 82 ทอง 14 โรงเรียนบ้านคลีกลิ้ง 1. เด็กชายศรายุทธ  อ้วนศรี
 
1. นายทวี  วรรณสุทธิ์
 
495 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 87 ทอง 8 โรงเรียนบ้านคลีกลิ้ง 1. เด็กหญิงสุภาพร  บุญยัง
 
1. นางสาวอรพิน  ผาสุข
 
496 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 85 ทอง 14 โรงเรียนบ้านคลีกลิ้ง 1. เด็กหญิงกนกกรณ์   พูนทองคำ
2. เด็กหญิงเนตรอัปสรณ์   สุวรรณสิงห์
 
1. นายปฏิพล  กมล
2. นายอรพิน  ผาสุข
 
497 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6 98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านคลีกลิ้ง 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  โสตินัย
2. เด็กหญิงนิติยา  สิงห์โท
3. เด็กชายมินทดา  เสียงเย็น
 
1. นายปฏิพล  กมล
2. นางสาวอรพิน  ผาสุข
 
498 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6 75.6 เงิน 30 โรงเรียนบ้านคลีกลิ้ง 1. เด็กชายนราวิทย์  จันทรัง
 
1. นางสาวอรทัย  ทัดแก้ว
 
499 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 76.2 เงิน 41 โรงเรียนบ้านคลีกลิ้ง 1. เด็กชายเกียรติกุล  มาตยารักษ์
 
1. นางสาวอรทัย  ทัดแก้ว
 
500 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 62 ทองแดง 36 โรงเรียนบ้านคลีกลิ้ง 1. เด็กชายจิรพงษ์  อุทก
2. เด็กชายณัฐณกร  แดงเดื่อ
3. เด็กชายธนพล  กตะศิลา
4. เด็กชายธนา  พูนทองคำ
5. เด็กชายศรฤทธิ์  แพไชยสง
6. เด็กชายสิรภัทร  พลพงษ์
 
1. นายสำเภา  พลพงษ์
2. นายทวี  วรรณสุทธิ์
3. นางสาวธนพร  คุณาพรม
 
501 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านคลีกลิ้ง 1. เด็กหญิงพรพิมล  กมล
 
1. นางสาวอรพิน  ผาสุข
 
502 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 70 เงิน 39 โรงเรียนบ้านคลีกลิ้ง 1. เด็กชายกษาปณ์  สิงห์โท
 
1. นางสาวอรพิน  ผาสุข
 
503 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านคลีกลิ้ง 1. เด็กชายพุฒิพงศ์  อัปการัตน์
2. เด็กหญิงภัทรมาย  เภาเวียงคำ
3. เด็กชายเจษฏากร  โพธิ์งาม
 
1. นายปฏิพล  กมล
2. นางสาวอรพิน  ผาสุข
 
504 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 67 ทองแดง 29 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กหญิงอภิชยา  รัตนโสภา
 
1. นางบุญส่ง  แพงภูงา
 
505 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 78.5 เงิน 12 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กหญิงอนุชวรา  บุญอินทร์
 
1. นายดิเรก  บุตรจินดา
 
506 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 48 เข้าร่วม 30 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กหญิงธนัญชนก  เกษหอม
 
1. นายวิทยา  นครพันธ์
 
507 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 76 เงิน 18 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กหญิงจิดาภา  นนทะวงษ์
 
1. นางพิสมัย  อักษรพิมพ์
 
508 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 36 เข้าร่วม 36 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กชายรัชพล  รอดอุตม์
 
1. นายวิทยา  นครพันธ์
 
509 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 56 เข้าร่วม 20 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กหญิงอรพิมล  สีหาอาจ
 
1. นางพิสมัย  อักษรพิมพ์
 
510 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 90 ทอง 5 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กหญิงณัฐชา  พิลา
 
1. นางพิสมัย  อักษรพิมพ์
 
511 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 83 ทอง 35 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กชายกฤติธี  อ่อนหวาน
 
1. นายทวีโชค  แพงภูงา
 
512 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 84.75 ทอง 12 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กหญิงอริส่า  รัตนะวัน
 
1. นางพิสมัย  อักษรพิมพ์
 
513 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 92 ทอง 5 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กหญิงชฎาพร  แว่นแก้ว
2. เด็กหญิงภิญญดา  รัตนะวัน
 
1. นางพิสมัย  อักษรพิมพ์
 
514 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 90 ทอง 7 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กหญิงกุญช์ณิชา  มั่นทองคำ
2. เด็กชายเกียรติศักดิ์  รัตนะวัน
 
1. นายวิทยา  นครพันธ์
2. นางพิสมัย  อักษรพิมพ์
 
515 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 70 เงิน 23 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กชายอภินัทธ์  เถาหอม
 
1. นายทวีโชค  แพงภูงา
 
516 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 70 เงิน 8 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กชายภานุพงศ์  นกเอี้ยง
 
1. นางสาวธนิษฐา  แจ่มศรี
 
517 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กชายจตุรวิชญ์  ศรีนาม
2. เด็กหญิงจันทิมา  มูลคำสี
 
1. นางสาวธนิษฐา  แจ่มศรี
 
518 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 76 เงิน 11 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กชายธนศักดิ์  รัตนวัน
 
1. นางสาวธนิษฐา  แจ่มศรี
 
519 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กชายภานุพงศ์  นกเอี้ยง
2. เด็กชายศุภณัฐ   ทองแสง
 
1. นางสาวธนิษฐา   แจ่มศรี
 
520 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 63.5 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กหญิงอิสราภรณ์  รัตนะวัน
 
1. นางสาวธนิษฐา  แจ่มศรี
 
521 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 74 เงิน 10 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กหญิงณัฐชา  พิลา
 
1. นางสาวธนิษฐา  แจ่มศรี
 
522 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 82 ทอง 16 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กชายกรกฎ  บุตรจินดา
2. เด็กชายภานุพงศ์  นกเอี้ยง
 
1. นายวิทยา  นครพันธ์
2. นางพิสมัย  อักษรพิมพ์
 
523 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กหญิงจิดาภา  นนทะวงษ์
2. เด็กหญิงจิราภรณ์  ปู่พะบุญ
3. เด็กหญิงพิรารักษ์  รัตนะวัน
4. เด็กหญิงภิญญดา  รัตนะวัน
5. เด็กหญิงสุธีกานต์  ปะนามะสา
 
1. นายวิชิต  อักษรพิมพ์
2. นายวิทยา  นครพันธ์
 
524 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กชายบุญญานนท์  รัตนวัน
 
1. นายวิชิต  อักษรพิมพ์
 
525 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 84 ทอง 22 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กหญิงจันทิมา  มูลคำสี
2. เด็กชายภานุพงศ์  นกเอี้ยง
 
1. นางสาวธนิษฐา  แจ่มศรี
 
526 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 78 เงิน 10 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กหญิงณัฐชา  พิลา
2. เด็กหญิงอรพิมล  สีหาอาจ
 
1. นายวิทยา  นครพันธ์
2. นายอัษฎาวุธ  ช้อยชด
 
527 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 74 เงิน 33 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กชายอัษฎาวุธ  อ่อนหวาน
 
1. นายทวีโชค  แพงภูงา
 
528 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 78 เงิน 34 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กหญิงอิสราภรณ์  รัตนะวัน
 
1. นายดิเรก  บุตรจินดา
 
529 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 90 ทอง 31 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กชายธนวัฒน์  โพธิวัฒน์
 
1. นางบุญส่ง  แพงภูงา
 
530 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 90 ทอง 42 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กหญิงกุญช์ณิชา  มั่นทองคำ
 
1. นายดิเรก  บุตรจินดา
 
531 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3 82 ทอง 31 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กหญิงปิยาภรณ์  วัฒนเดช
2. เด็กหญิงพิสินีญ์  อรรคบุตร
3. เด็กชายอภินัทธ์  เถาหอม
 
1. นายทวีโชค  แพงภูงา
2. นางบุญส่ง  แพงภูงา
 
532 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6 82 ทอง 26 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กชายปราชญ์บดินทร์  ศิริจันดา
2. เด็กหญิงพัณณิตา  สุมาตรา
3. เด็กหญิงอนุชวรา  บุญอินทร์
 
1. นายดิเรก  บุตรจินดา
2. นางบุญตา  บุตรจินดา
 
533 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6 74.2 เงิน 32 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กชายพงษ์พิพัฒน์  อรรคบุตร
 
1. นายวิทยา  นครพันธ์
 
534 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 77 เงิน 24 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กชายพงษ์พิพัฒน์  อรรคบุตร
 
1. นายวิทยา  นครพันธ์
 
535 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 83 ทอง 20 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กหญิงอริสา  รัตนะวัน
 
1. นายวิทยา  นครพันธ์
 
536 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 78 เงิน 34 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กชายพงษ์พิพัฒน์  อรรคบุตร
 
1. นายวิทยา  นครพันธ์
 
537 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 81.2 ทอง 41 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กหญิงอริสา  รัตนะวัน
 
1. นายวิทยา  นครพันธ์
 
538 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 87.5 ทอง 15 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กหญิงธนัญชนก  เกษหอม
 
1. นายสุภาพ  อำนวย
 
539 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 78 เงิน 12 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กหญิงชฎาพร  แว่นแก้ว
 
1. นายสุภาพ  อำนวย
 
540 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 72 เงิน 23 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กหญิงพิรารักษ์  รัตนะวัน
 
1. นายสุภาพ  อำนวย
 
541 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6 89 ทอง 9 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กหญิงกุญช์ณิชา  มั่นทองคำ
2. เด็กชายณัฐพัชร์  แข็งเขา
 
1. นายสุภาพ  อำนวย
2. นางสาววรรณกานต์  แว่นแก้ว
 
542 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 60 ทองแดง 46 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กชายณรงค์ชัย  ชลวานิช
2. เด็กชายธีรเดช  สร้อยแก้ว
3. เด็กชายบุญญานนท์  รัตนะวัน
4. เด็กชายภาณุวัฒน์  สิงห์ดง
5. เด็กชายอภินัทธ์  เถาหอม
6. เด็กชายอรัญชัย  เกษหอม
 
1. นายดิเรก  บุตรจินดา
2. นายสุภาพ  อำนวย
3. นายวิชิต  อักษรพิมพ์
 
543 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 82 ทอง 6 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กชายกมลลักษณ์  วารินทร์
2. เด็กชายกรกฎ  บุตรจินดา
3. เด็กชายกฤตพล  รัตนะวัน
4. เด็กชายธนศักดิ์  รัตนะวัน
5. เด็กชายภานุพงศ์  นกเอี้ยง
6. เด็กชายอัมรินทร์  แว่นแก้ว
 
1. นายสุภาพ  อำนวย
2. นายดิเรก  บุตรจินดา
3. นายวิชิต  อักษรพิมพ์
 
544 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 71 เงิน 21 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กชายกฤติธี  อ่อนหวาน
2. เด็กหญิงธนัญชนก  เกษหอม
 
1. นายวิทยา  นครพันธ์
2. นางบุญส่ง  แพงภูงา
 
545 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ป.4-ป.6 75 เงิน 13 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  รุ่งเรือง
2. เด็กหญิงจิราภรณ์  ปู่พะบุญ
 
1. นายวิทยา  นครพันธ์
2. นายดิเรก  บุตรจินดา
 
546 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 86 ทอง 9 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กชายกรกฎ  บุตรจินดา
2. เด็กชายนัทธพงศ์  บุญอินทร์
 
1. นายวิทยา  นครพันธ์
2. นางพิสมัย  อักษรพิมพ์
 
547 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 76 เงิน 36 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กหญิงสุธีกานต์  ปะนามะสา
2. เด็กชายอัมรินทร์  แว่นแก้ว
 
1. นายวิทยา  นครพันธ์
2. นางพิสมัย  อักษรพิมพ์
 
548 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 91 ทอง 7 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กชายกรกฎ  บุตรจินดา
2. เด็กชายอัมรินทร์  แว่นแก้ว
 
1. นายวิทยา  นครพันธ์
2. นางพิสมัย  อักษรพิมพ์
 
549 การงานอาชีพ การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กหญิงจิดาภา  นนทะวงษ์
2. เด็กหญิงพรลภัส  วันทอง
3. เด็กหญิงภิญญดา  รัตนะวัน
 
1. นายวิทยา  นครพันธ์
2. นายสุภาพ  อำนวย
 
550 การงานอาชีพ การประกวดโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กหญิงณัฐชา  พิลา
2. เด็กหญิงอรพิมล  สีหาอาจ
3. เด็กหญิงอริสา  รัตนะวัน
 
1. นายวิทยา  นครพันธ์
2. นายวิชิต  อักษรพิมพ์
 
551 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 87 ทอง 11 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กหญิงจิรัชญา  มาลาศรี
2. เด็กหญิงณัฐะินันท์  สุขสนิท
3. เด็กหญิงวิจิตรา  รัตนะวัน
 
1. นางบุญตา  บุตรจินดา
2. นางสาวรัศมี  ชอบธรรม
 
552 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 88 ทอง 9 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กหญิงสุนันทฐิตา  พรพินิสกุลทอง
 
1. นางสาวรัศมี  ชอบธรรม
 
553 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 89.5 ทอง 8 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กชายปราชญ์บดินทร์  ศิริจันดา
 
1. นางสาวรัศมี  ชอบธรรม
 
554 เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 70 เงิน 29 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กชายตรีเทพ  พรพินิสกุลทอง
2. เด็กหญิงประกายทิพย์  ตาแสง
 
1. นางสาวรัศมี  ชอบธรรม
2. นางสาวธนิษฐา  แจ่มศรี
 
555 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 72 เงิน 34 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กชายธัมรงค์  รัตนวัน
 
1. นายวิทยา  นครพันธ์
 
556 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 70 เงิน 32 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กชายธกรกฤษ  ชุติพรพชร
2. เด็กชายธนภัทร  รัตนะวัน
 
1. นายวิทยา  นครพันธ์
2. นางสาวรัศมี  ชอบธรรม
 
557 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 69 ทองแดง 40 โรงเรียนบ้านค้อกำแพง 1. เด็กหญิงเบญญทิพย์  ทองจันดา
 
1. นางวราภรณ์  อัครจันทร์
 
558 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 67 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านค้อกำแพง 1. เด็กหญิงนภษร  พันธสีมา
 
1. นางนวลจันทร์  ธรรมแสง
 
559 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 56 เข้าร่วม 21 โรงเรียนบ้านค้อกำแพง 1. เด็กหญิงณิชา  เอมชอุ่ม
 
1. นางนวลจันทร์  ธรรมแสง
 
560 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านค้อกำแพง 1. เด็กหญิงภัทรธิดา  พรหมพิลา
 
1. นางวราภรณ์  อัครจันทร์
 
561 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 81.75 ทอง 19 โรงเรียนบ้านค้อกำแพง 1. เด็กหญิงบุหงา  เรืองศรี
 
1. นางวราภรณ์  อัครจันทร์
 
562 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 91 ทอง 6 โรงเรียนบ้านค้อกำแพง 1. เด็กหญิงธนัญชนก  สว่างจิตร์
2. เด็กหญิงอนันตา  ตามพงษ์
 
1. นางวราภรณ์  อัครจันทร์
2. นายสมยศ  ไชยโยธา
 
563 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 62 ทองแดง 18 โรงเรียนบ้านค้อกำแพง 1. เด็กหญิงเบญญทิพย์  ทองจันดา
 
1. นางวราภรณ์  อัครจันทร์
 
564 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 88 ทอง 7 โรงเรียนบ้านค้อกำแพง 1. เด็กหญิงขวัญชีวา  ไชยโยธา
2. เด็กหญิงฐิติมา  หงษ์ศิลา
3. เด็กชายบัญชา  เสาศิริ
 
1. นายสมยศ  ไชยโยธา
2. นางวราภรณ์  อัครจันทร์
 
565 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านค้อกำแพง 1. เด็กชายธนพจน์  ศรีลาพันธ์
2. เด็กชายวงศกร  จันทวี
 
1. นายบุญหลาย  ขันติวงศ์
2. นางนวลจันทร์  ธรรมแสง
 
566 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6 55.36 เข้าร่วม 38 โรงเรียนบ้านค้อกำแพง 1. เด็กชายสุริยา  ผจญ
2. เด็กชายอนันต์  ทุมมากุล
 
1. นายบุญหลาย  ขันติวงศ์
2. นายสุวิทย์  ไชยพัฒน์
 
567 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 77.5 เงิน 26 โรงเรียนบ้านค้อกำแพง 1. เด็กชายญาณวรุตม์  กิ่งวงษา
2. เด็กชายสุรดิษ  บุญทล
 
1. นายบุญหลาย  ขันติวงศ์
2. นายสุวิทย์  ไชยพัฒน์
 
568 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านค้อกำแพง 1. เด็กชายกฤษฎา  การบรรจง
2. เด็กหญิงกัณฐิกา  นามวงค์
3. เด็กหญิงดารารัตน์  โรจน์แจ้ง
4. เด็กหญิงรัตนาวดี  ศรีหวาด
5. เด็กหญิงอินทิรา  ผะกาแดง
 
1. นายบุญหลาย  ขันติวงศ์
2. นางสาวทัศยา  สิมาจารย์
 
569 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านค้อกำแพง 1. เด็กชายดลภพ  การบรรจง
2. เด็กหญิงธัญญารัตน์  สมบูรณ์
3. เด็กหญิงวารินทร์รัตน์  วงค์นาอินทร์
4. เด็กชายศุษจรงค์กร  วันมานะ
5. เด็กชายอาทิตย์  ราษีบุตร
 
1. นางสาวจุฑารัตน์  ผะกาแดง
2. นางสาวสุดารัตน์  หัสคำ
 
570 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 84 ทอง 8 โรงเรียนบ้านค้อกำแพง 1. เด็กหญิงไอลดา  เกษอินทร์
 
1. นางนวลจันทร์  ธรรมแสง
 
571 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 94 ทอง 5 โรงเรียนบ้านค้อกำแพง 1. เด็กหญิงวารินทร์รัตน์  วงค์นาอินทร์
 
1. นางวราภรณ์  อัครจันทร์
 
572 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 81 ทอง 26 โรงเรียนบ้านค้อกำแพง 1. เด็กหญิงชนิกานต์  เจริญรอย
2. เด็กชายอนุวัฒน์  วรครุธ
 
1. นางพรทิพย์  ศรีจันทร์
2. นางวาสนา  ไชยโยธา
 
573 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 88 ทอง 4 โรงเรียนบ้านค้อกำแพง 1. เด็กชายบัญชา  เสาศิริ
2. เด็กหญิงสุพรรณภรณ์  พิสรูป
 
1. นายสมยศ  ไชยโยธา
2. นางวราภรณ์  อัครจันทร์
 
574 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 76 เงิน 16 โรงเรียนบ้านค้อกำแพง 1. เด็กชายดลภพ  การบรรจง
2. เด็กชายศุษจรงค์กร  วันมานะ
 
1. นายสมยศ  ไชยโยธา
2. นางวราภรณ์  อัครจันทร์
 
575 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 88 ทอง 4 โรงเรียนบ้านค้อกำแพง 1. เด็กหญิงอรอุมา  สืบสิงห์
 
1. นางวาสนา  ไชยโยธา
 
576 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 87 ทอง 8 โรงเรียนบ้านค้อกำแพง 1. เด็กหญิงกาญจนาภรณ์  ไชยบำรุง
 
1. นางวาสนา  ไชยโยธา
 
577 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 95 ทอง 9 โรงเรียนบ้านค้อกำแพง 1. เด็กหญิงสุภัสสรา  พงญาติ
 
1. นางวาสนา  ไชยโยธา
 
578 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 96 ทอง 4 โรงเรียนบ้านค้อกำแพง 1. เด็กหญิงวันวิสา  ทองปัญญา
 
1. นางวาสนา  ไชยโยธา
 
579 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 92 ทอง 6 โรงเรียนบ้านค้อกำแพง 1. เด็กหญิงปวีณ์สุดา  รัตมาน
2. เด็กหญิงสุชัญญา  เจริญรอย
 
1. นางรุ่งศิริรัตน์  โนนสูง
2. นางสาวจุฑารัตน์  ผะกาแดง
 
580 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 94 ทอง 4 โรงเรียนบ้านค้อกำแพง 1. เด็กหญิงชโรธร  แสงแก้ว
2. เด็กหญิงภัทราพร  กุลวงษ์
3. เด็กหญิงอรณิชา  โยธิคาร์
 
1. นางทัศณีย์  สมจิตร
2. นางอัญชลี  เอี่ยมยิ้ม
 
581 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 91 ทอง 5 โรงเรียนบ้านค้อกำแพง 1. เด็กหญิงชาลิสา  ธรรมบุตร
 
1. นางวราภรณ์  อัครจันทร์
 
582 เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านค้อกำแพง 1. เด็กชายจักรกฤษ  ธรรมชาติ
2. เด็กหญิงวรัชญา  มะเดื่อ
 
1. นางวราภรณ์  อัครจันทร์
2. นายสมยศ  ไชยโยธา
 
583 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านค้อกำแพง 1. เด็กหญิงวันวิสา  ทองปัญญา
 
1. นางวาสนา  ไชยโยธา
 
584 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านค้อกำแพง 1. เด็กชายธีระพัฒน์  ผะกาแดง
2. เด็กหญิงพลอยนภัส  สีขาว
 
1. นางนวลจันทร์  ธรรมแสง
2. นางวาสนา  ไชยโยธา
 
585 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 85 ทอง 6 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงสุปราณี  ภูสุวรรณ
 
1. นางวราวรรณ  พลที
 
586 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 78 เงิน 11 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงชนาธิปวรรณ  จันทอง
 
1. นางนิภาพร  ศิลาโชติ
 
587 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 72 เงิน 5 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงนวพร  ชาวนา
 
1. นางสุกัญญา  ดาวเรือง
 
588 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 70 เงิน 27 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงอลิสา  สุระกุล
 
1. นางวราวรรณ  พลที
 
589 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 60 ทองแดง 22 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  ผาคำ
 
1. นางนิภาพร  ศิลาโชติ
 
590 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 56 เข้าร่วม 21 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงจิรัชยา  สิงนาค
 
1. นายธีรพัฒน์  พวงท้าว
 
591 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 60 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงนลพรรรณ  มีไม้ดี
 
1. นางนิภาพร  ศิลาโชติ
 
592 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 65 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงภาวินี  คำบู่
 
1. นางนิภาพร  ศิลาโชติ
 
593 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 82 ทอง 46 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงจิรัชญา  สิงห์นาค
 
1. นายธีรพัฒน์  พวงท้าว
 
594 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 71.75 เงิน 9 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงจันทร์มณีพร  ภูสุวรรณ
 
1. นางนิภาพร  ศิลาโชติ
 
595 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 77.5 เงิน 24 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงปางทอง  ไชยอินทร์
2. เด็กหญิงอรธิชา  จิตรนอบ
 
1. นายวีรพงษ์  พลที
2. นางวราวรรณ  พลที
 
596 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 74 เงิน 13 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงศิริกัญญา  คำเอี่ยม
 
1. นางนิภาพร  ศิลาโชติ
 
597 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงศุภนิดา  ทองค้อ
2. เด็กหญิงอพิยดา  ธรรมบุตร
 
1. นายวีรพงษ์  พลที
2. นางวราวรรณ  พลที
 
598 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 81 ทอง 12 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงนวพร  ชาวนา
 
1. นายพิชิต  บรรเทา
 
599 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงสุภา  ธรรมบุตร
 
1. นางคัดนานต์  บรรเทา
 
600 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 60 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงธมลวรรณ   ใจมั่น
 
1. นางสาวพัชรินทร์  ขุนพันธ์
 
601 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กชายธีรภัทร  หล้าธรรม
 
1. นางสุกัญญา  ดาวเรือง
 
602 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงกุลธิดา  ศิริปี
 
1. นายพิชิต  บรรเทา
 
603 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กชายกฤติพงศ์  ตุลิที
 
1. นางคัดนานต์  บรรเทา
 
604 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงกฤษติกาล  กิ่งแก้ว
2. เด็กหญิงกุลธิดา  ทองค้อ
 
1. นายวีรพงษ์  พลที
2. นางวราวรรณ  พลที
 
605 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 55.5 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงภัทรวรรณ  จันทอง
 
1. นายวีรพงษ์  พลที
 
606 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงชนาธิปวรรณ  จันทอง
 
1. นางวราวรรณ  พลที
 
607 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 71 เงิน 35 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ปินะเต
2. เด็กชายนภดล  ทองยุ้น
3. เด็กชายวินัย  ทองขำ
 
1. นายกฤษฎา  กองแก้ว
2. นางประอรรัตน์  โนนสูง
 
608 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงทรงอัปสร  วาฤกษ์ดี
2. เด็กหญิงธารารัตน์  นิลกร
3. เด็กหญิงเบญจพร  หงษาล้วน
 
1. นายกฤษฎา  กองแก้ว
2. นายโกวิท  เนื้อนวล
 
609 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3 68 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กชายธนโชติ  โพธิ์งาม
2. เด็กชายปิยวัฒน์  เพ็งสอน
 
1. นายโกวิท  เนื้อนวล
2. นายกฤษฎา  กองแก้ว
 
610 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6 60.37 ทองแดง 28 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กชายณัฐพัฒน์  ตรีศาสตร์
2. เด็กชายนฤสรณ์  ศรีสุรักษ์
 
1. นายโกวิท  เนื้อนวล
2. นายกฤษฎา  กองแก้ว
 
611 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 72.5 เงิน 36 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กชายกิตติคมน์  รัตนวรรณ
2. เด็กชายธนกฤต  โสพันธ์
 
1. นายโกวิท  เนื้อนวล
2. นายกฤษฎา  กองแก้ว
 
612 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 66 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  เกษีสังข์
2. เด็กชายเสกสรร  ถาพันธ์
 
1. นายกฤษฎา  กองแก้ว
2. นายโกวิท  เนื้อนวล
 
613 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 84 ทอง 25 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงกนกอร  ทองแย้ม
2. เด็กหญิงจิรัชยา  สิงห์นาค
3. เด็กหญิงนวพร  ชาวนา
4. เด็กหญิงพิมพิกา  ศรีแก้ว
5. เด็กหญิงวิกาวี  พรมมา
 
1. นายธีรพัฒน์  พวงท้าว
2. นางสาวณัฐติยา  โนนกอง
 
614 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 81 ทอง 25 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงกชนันทน์  ขาวพรม
2. เด็กหญิงณิชกานต์  ทองปัญญา
3. เด็กหญิงนิลาวัลย์  จันทร์พิทักษ์
4. เด็กหญิงยุวธิดา  อาจยาพวง
5. เด็กหญิงศิริลักษณ์  ปรัสพันธ์
 
1. นายธีรพัฒน์  พวงท้าว
2. นางสาวอรอนงค์  พันธ์ศรี
 
615 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 90 ทอง 4 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงขวัญฤดี  ดมอุ่นดี
2. เด็กหญิงมลฐกานต์  นิยม
3. เด็กหญิงวิลาวัลย์  สาสีพันธ์
4. เด็กหญิงศิริประภา  ทุมพร
5. เด็กหญิงสุภาวดี  จิตนอบ
 
1. นางนิภาพร  ศิลาโชติ
2. นางสาวพัชรินทร์  ขุนพันธ์
 
616 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กชายนันทัชพร   บุญยก
2. เด็กชายนิธิกร  ไชยปัญญา
3. เด็กหญิงศิรินภา   นันทสาร
4. เด็กชายสุธิชัย  ยอดสน
5. เด็กชายเสกสรร  ถาพันธ์
 
1. นายโกวิท  เนื้อนวล
2. นายกฤษฎา  กองแก้ว
 
617 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 81 ทอง 14 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กชายธาวิน  พานเงิน
 
1. นายธีรพัฒน์  พวงท้าว
 
618 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กชายพีรพัฒน์   บำรุงแคว้น
 
1. นายกฤษฎางค์  พันหอม
 
619 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 80 ทอง 35 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงชญาภา  พงษ์วิเศษ
2. เด็กชายพีรพล  ดีใจ
 
1. นายธีรพัฒน์  พวงท้าว
2. นางสุกัญญา  ดาวเรือง
 
620 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 78 เงิน 10 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงรัชนี  วงค์เพ็ชร
2. เด็กชายสราวุฒิ  ด้วงนิล
 
1. นายกฤษฎางค์  พันหอม
2. นายโกวิท  เนื้อนวล
 
621 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 76 เงิน 14 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงวรรวิสา  วรรณแก้ว
2. เด็กหญิงสุขพรรณญา  เกิดสมจิตร
 
1. นายกฤษฎางค์  พันหอม
2. นายโกวิท  เนื้อนวล
 
622 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 74 เงิน 33 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงจิรัชยา   สิงนาค
 
1. นายธีรพัฒน์  พวงท้าว
 
623 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กชายรัฐศาสตร์  ทาเขียว
 
1. นางสาวระเบียบ  สอนบุญทอง
 
624 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 91 ทอง 27 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงจันทกานต์  บุญเลิศ
 
1. นายธีรพัฒน์  พวงท้าว
 
625 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กชายกฤติพงศ์  ตุลิที
 
1. นางนิภาพร  ศิลาโชติ
 
626 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 84 ทอง 11 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงศิรินภา   นันทสาร
 
1. นางนิภาพร  ศิลาโชติ
 
627 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กชายกฤติพงศ์  ตุลิที
 
1. นางนิภาพร  ศิลาโชติ
 
628 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 85 ทอง 12 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงศิรินภา   นันทสาร
 
1. นางนิภาพร  ศิลาโชติ
 
629 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 71 เงิน 37 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงกุลธิดา  ทองค้อ
 
1. นางสาวระเบียบ  สอนบุญทอง
 
630 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 62 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงศุภนิดา  ทองค้อ
 
1. นางสาวระเบียบ  สอนบุญทอง
 
631 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 70 เงิน 11 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงอนุธิดา  ยี่สุ่นหอม
 
1. นางสาวระเบียบ  สอนบุญทอง
 
632 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กชายธนกฤต  โสพันธ์
2. เด็กหญิงพชร  พวงเพชร
 
1. นายวีรพงษ์  พลที
2. นางสาวระเบียบ  สอนบุญทอง
 
633 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 90 ทอง 4 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงวรรนิสา  โพธิแสนหลี
2. เด็กหญิงสิริกัญญา  คำเอี่ยม
 
1. นายวีรพงษ์  พลที
2. นางสาวระเบียบ  สอนบุญทอง
 
634 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 62 ทองแดง 36 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กชายจักรกฤษ  หาสอดส่อง
2. เด็กชายนัฐนนท์  กระฉอดนอก
3. เด็กชายรัฐพงษ์  สาลีพันธ์
4. เด็กชายศุภกร  ธรรมบุตร
5. เด็กชายสิทธา  เพียงทอง
6. เด็กชายเกียรติกุล  รัตนะวงศ์
 
1. นายธีรพัฒน์  พวงท้าว
2. นางสาวพัชรินทร์  ขุนพันธ์
3. นายพิชิต  บรรเทา
 
635 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 68 ทองแดง 25 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กชายกฤติพงศ์  อาทิบุตร
2. เด็กหญิงวิกาวี  พรมมา
 
1. นายโกวิท  เนื้อนวล
2. นางสาวสุกัลยา  เสนาพันธ์
 
636 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กชายวรรณชัย  ผาคำ
2. เด็กชายวุฒิพงษ์  พวงภา
 
1. นายโกวิท  เนื้อนวล
2. นางสาวสุกัลยา  เสนาพันธ์
 
637 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 73 เงิน 23 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงชลลดา  สอนบุญทอง
2. เด็กหญิงสุภาพร  ธรรมบุตร
 
1. นายโกวิท  เนื้อนวล
2. นางสาวสุกัลยา  เสนาพันธ์
 
638 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กชายกรวิชญ์  ราชพิมพา
2. เด็กชายปิยวัฒน์  อินทร์ธรรม
 
1. นายโกวิท  เนื้อนวล
2. นางสาวสุกัลยา  เสนาพันธ์
 
639 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 75 เงิน 39 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงณิชานันท์  สร้างทอง
2. เด็กชายอัครชัย  ทองพิลา
 
1. นายโกวิท  เนื้อนวล
2. นางสาวสุกัลยา  เสนาพันธ์
 
640 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 88 ทอง 10 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงธันยพร  บุญเหลือง
2. เด็กหญิงบุญญธิดา  ธรรมบุตร
 
1. นายโกวิท  เนื้อนวล
2. นางสาวสุกัลยา  เสนาพันธ์
 
641 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 80 ทอง 6 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กชายพีรธัช  ติเหลา
2. เด็กชายสุขสันต์  ถาพันธ์
 
1. นายโกวิท  เนื้อนวล
2. นางสาวสุกัลยา  เสนาพันธ์
 
642 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 79 เงิน 40 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงกัญญาพัชญ์  อาทิบุตร
2. เด็กชายธีรวัฒน์  ผาคำ
3. เด็กชายวรวุฒิ  ทองสุด
 
1. นายกว้าง  ผลสุข
2. นายเจนณรงค์  อินทร์ธรรม
 
643 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 87 ทอง 11 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงกัญญาภัค  กระฉอดนอก
2. เด็กหญิงนันทิชา  อินธรรม
3. เด็กหญิงภัคจิราภรณ์  อรุณเกตุ
 
1. นางศิริณา  คูณตาแสง
2. นางสาวศตพร  พวงเพชร
 
644 เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 62 ทองแดง 39 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กชายธีรสิทธิ์  จำปาพันธ์
2. เด็กหญิงวิรัชยาภรณ์  จันหีบ
 
1. นายบุญเลิศ  โนนสูง
2. นางประอรรัตน์  โนนสูง
 
645 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กชายฉัตรชัย  พานิช
 
1. นางสุกัญญา  ดาวเรือง
 
646 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กชายวุฒิชัย  อุดมแก้ว
 
1. นายธีรพัฒน์  พวงท้าว
 
647 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 80 ทอง 17 โรงเรียนบ้านจังเอิน 1. เด็กหญิงณัฐกมล  แก้วพวง
 
1. นางสาวฉัตรชนัฐ  คณานิตย์ธนกิจ
 
648 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 94 ทอง 23 โรงเรียนบ้านจังเอิน 1. เด็กชายวิระชัย  สร้อยศักดิ์สุนทร
 
1. นางสาวฉัตรชนัฐ  คณานิตย์ธนกิจ
 
649 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6 84 ทอง 16 โรงเรียนบ้านจังเอิน 1. เด็กชายกิตติพล   แก้วพวง
2. เด็กชายธนกร  หมอนคุด
3. เด็กชายอุดมทรัพย์  พูลทอง
 
1. นางสาวฉัตรชนัฐ  คณานิตย์ธนกิจ
2. นางสาวนุชนาฎ  พายุพัด
 
650 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 77 เงิน 13 โรงเรียนบ้านจังเอิน 1. เด็กชายชนพล  วิมล
2. เด็กชายณรงค์ชัย  ทับทิมศรี
3. เด็กชายณรงค์ฤทธิ์  ทับทิมศรี
4. เด็กชายพิรวัส  ถาวร
5. เด็กชายภูมิภัทร  โปร่งจิต
6. เด็กชายวีระพล  ไชยพันธ์
 
1. นายสุพัฒน์  อนุพันธ์
2. นางสาวกนกอร  คำนึง
3. นางบุญเสริม  งามแสง
 
651 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 74.75 เงิน 31 โรงเรียนบ้านจังเอิน 1. เด็กหญิงเจนจิรา  ศรีสุวรรณ์
 
1. นางสาวอรพรรณ  พรมพิลา
 
652 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 84 ทอง 5 โรงเรียนบ้านจังเอิน 1. เด็กหญิงปิยะธิดา  กลิ่นนิ่มนวล
 
1. นางสาวฉัตรชนัฐ  คณานิตย์ธนกิจ
 
653 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านจังเอิน 1. เด็กชายพิรวัส  ถาวร
2. เด็กชายศุภกร  หลายยอด
3. เด็กชายสมพร  บัวเชย
 
1. นางสาวฉัตรชนัฐ  คณานิตย์ธนกิจ
2. นางสาวอรพรรณ  พรมพิลา
 
654 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 77 เงิน 13 โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กหญิงรมิตา  สมพงษ์
 
1. นางฐิติกานต์  ปัญญาเพียร
 
655 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 48 เข้าร่วม 30 โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กชายณัฐภูมิ  ตั้นปา
 
1. นางศิริวรรณ  วงศ์งาม
 
656 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 69 ทองแดง 37 โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กหญิงณัฐนิชา  มุงคุณ
 
1. นายประจักร  พันธ์งาม
 
657 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 45 เข้าร่วม 29 โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กหญิงภัควลัญชน์  ลาลุน
 
1. นางสาวสุชาวดี  จันทร
 
658 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 56 เข้าร่วม 20 โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กหญิงทิภากร  การผลดี
 
1. นายรังสฤษดิ์  บุญปัญญา
 
659 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 74 เงิน 47 โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กชายพรหมรัตน์  ศุภดล
 
1. นายสลัก  พันธ์ขาว
 
660 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กหญิงมนัสนันท์  ศรีรอง
 
1. นายประจักร  พันธ์งาม
 
661 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กชายทักษ์ธรรม  คำโสภา
2. เด็กหญิงธิดารัตน์  แก้วมณี
 
1. นางมณีวรรณ  ทราบรัมย์
2. นายรังสฤษดิ์  บุญปัญญา
 
662 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 61 ทองแดง 32 โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กชายกิตติศักดื์  มอมไทรัตน์
 
1. นายสลัก  พันธ์ขาว
 
663 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 42 เข้าร่วม 35 โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กชายภูริภัทร  ตรีระศรี
 
1. นางมณีวรรณ  ทราบรัมย์
 
664 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 56 เข้าร่วม 31 โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กชายทินภัทร  ดอกคำ
 
1. นางศิริวรรณ  วงศ์งาม
 
665 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 42 เข้าร่วม 51 โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กหญิงวิชชุตา  สุมาฤทธิ์
 
1. นางสาวสุชาวดี  จันทร
 
666 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 0 เข้าร่วม โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กหญิงกัญญณัฐ  สมเขาใหญ่
 
1. นายประจักร  พันธ์งาม
 
667 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6 84 ทอง 8 โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กหญิงกัญญณัฐ  สมเขาใหญ่
2. เด็กหญิงปาลิตา  นาหลง
3. เด็กหญิงพิมพิลา  สุขเหลือง
 
1. นางมณีวรรณ  ทราบรัมย์
2. นายรังสฤษดิ์  บุญปัญญา
 
668 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  แก้วมณี
2. เด็กหญิงมนัสนันท์  ศรีรอง
3. เด็กหญิงวิชชุตา  สุมาฤทธิ์
 
1. นางมณีวรรณ  ทราบรัมย์
2. นายประจักร  พันธ์งาม
 
669 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 88 ทอง 7 โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กหญิงกัญญณัฐ  สมเขาใหญ่
2. เด็กชายทักษ์ธรรม  คำโสภา
3. เด็กหญิงปาลิตา  นาหลง
4. เด็กหญิงมนัสนันท์  ศรีรอง
5. เด็กหญิงราชาวดี  หฤทัย
 
1. นางฐิติกานต์  ปํญญาเพียร
2. นายประจักร  พันธ์งาม
 
670 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 73 เงิน 52 โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กชายดัสกร  สอาดศรี
2. เด็กหญิงมยุรี  หฤทัย
 
1. นายประจักร  พันธ์งาม
2. นายสลัก  พันธ์ขาว
 
671 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 75 เงิน 26 โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กหญิงภัควลัญชณ์  ลาลุน
 
1. นางมณีวรรณ  ทราบรัมย์
 
672 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 75 เงิน 46 โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กหญิงพิมพิลา  สุขเหลือง
 
1. นางสาวสุชาวดี  จันทร
 
673 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 77 เงิน 37 โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  มอมไทรัตน์
 
1. นางศิริวรรณ  วงศ์งาม
 
674 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 93 ทอง 31 โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กหญิงกฤษณา  ลาลุน
 
1. นายรังสฤษดิ์  บุญปัญญา
 
675 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 85.6 ทอง 7 โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กหญิงมนัสนันท์  ศรีรอง
 
1. นางฐิติกานต์  ปัญญาเพียร
 
676 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 81.66 ทอง 26 โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กหญิงกัญญณัฐ  สมเขาใหญ่
 
1. นางฐิติกานต์  ปัญญาเพียร
 
677 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 91.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กหญิงมนัสนันท์  ศรีรอง
 
1. นางฐิติกานต์  ปัญญาเพียร
 
678 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 74 เงิน 26 โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กหญิงกฤษณา  ลาลุน
2. เด็กหญิงปริณดา  ใยอาจ
3. เด็กหญิงพิมพิลา  สุขเหลือง
 
1. นางมณีวรรณ  ทราบรัมย์
2. นายประจักร  พันธ์งาม
 
679 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ป.1-ป.6 68.2 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กชายณัฐภูมิ  ตั้นปา
2. เด็กชายธนกฤต  เชี่ยวชาญ
3. เด็กชายวิษณุกร  บุญอินทร์
 
1. นางมณีวรรณ  ทราบรัมย์
2. นายรังสฤษดิ์  บุญปัญญา
 
680 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กหญิงกัญญณัฐ  สมเขาใหญ่
2. เด็กหญิงณัฐนิชา  มุงคุณ
3. เด็กหญิงธิดารัตน์  แก้วมณี
4. เด็กหญิงปาลิตา  นาหลง
5. เด็กชายราชาวดี  หฤทัย
6. เด็กหญิงอุทัย  บรรเทิงใจ
 
1. นายประจักร  พันธ์งาม
2. นางสาวสุพัตรา  ผาแก้ว
3. นางสาวสุชาวดี  จันทร
 
681 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กหญิงนภสร  บัวพร
2. เด็กหญิงราชาวดี  หฤทัย
3. เด็กหญิงสุดธิดา  เกษศิริ
 
1. นางมณีวรรณ  ทราบรัมย์
2. นางสาวสุชาวดี  จันทร
 
682 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 82 ทอง 15 โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กหญิงราชาวดี  หฤทัย
 
1. นางสาวสุชาวดี  จันทร
 
683 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 73 เงิน 21 โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กชายกิติพงษ์  บุญยอ
2. เด็กชายณัชนนท์  แสงอรุณ
 
1. นางมณีวรรณ  ทราบรัมย์
2. นางสาวสุชาวดี  จันทร
 
684 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 78 เงิน 8 โรงเรียนบ้านจานแสนไชย 1. เด็กหญิงพิมพ์รตา  แก้วมา
2. เด็กชายวชิรวิชญ์  โสภากุล
 
1. นายอภิวัฒน์  นามปัญญา
 
685 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 52 เข้าร่วม 42 โรงเรียนบ้านจานแสนไชย 1. เด็กหญิงชญาดา  แสงลับ
 
1. นางสาวรัตติยากร  โพธิ์ดีตุ้มคำ
 
686 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 5 เข้าร่วม 48 โรงเรียนบ้านจานแสนไชย 1. เด็กหญิงพิมพ์รตา  แก้วมา
 
1. นางสุฤดี  อาจสาลี
 
687 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 75 เงิน 8 โรงเรียนบ้านจานแสนไชย 1. เด็กชายกฤตนพ  วงษ์ภักดี
2. เด็กหญิงพัฒน์นรี  แย้มเหรียญ
3. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  ฝางคำ
4. เด็กหญิงพิมพ์มาดา  วิเศษชาติ
5. เด็กหญิงศรีสุดา  คำเสียง
 
1. นางสุนันทา  จันทบุตร
2. นายอภิวัฒน์  นามปัญญา
 
688 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 75 เงิน 14 โรงเรียนบ้านจานแสนไชย 1. เด็กหญิงขนิษฐา  จันทร์แจ้ง
2. เด็กหญิงคณิตศา  มั่งมี
3. เด็กหญิงทัพพ์สนันต์  ทิพย์มงคล
4. เด็กหญิงวิชญาดา  จันลาสัย
5. เด็กหญิงสุภาพร  พิณศิริ
 
1. นายพิศาล  ครุฑเครือ
2. นางสุนันทา  จันทบุตร
 
689 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านจานแสนไชย 1. เด็กชายกันต์ดนัย  คำเสียง
 
1. นางสุฤดี  อาจสาลี
 
690 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านจานแสนไชย 1. เด็กหญิงเมธปรียา  มังกรเลิศศิริ
 
1. นางสุฤดี  อาจสาลี
 
691 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 63 ทองแดง 31 โรงเรียนบ้านจานแสนไชย 1. เด็กหญิงปรัชญาดา  ภูพวก
 
1. นางสุฤดี  อาจสาลี
 
692 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6 84 ทอง 13 โรงเรียนบ้านจานแสนไชย 1. เด็กชายธนากร  สว่างสุข
2. เด็กชายวชิรวิชญ์  โสภากุล
 
1. นางสุฤดี  อาจสาลี
2. นายพิศาล  ครุฑเครือ
 
693 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ป.4-ป.6 80 ทอง 10 โรงเรียนบ้านจานแสนไชย 1. เด็กหญิงกัณฐิกา  งามนัก
2. เด็กหญิงเดือนเต็มดวง  สงพิมพ์
 
1. นางสุฤดี  อาจสาลี
2. นายพิศาล  ครุฑเครือ
 
694 การงานอาชีพ การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านจานแสนไชย 1. เด็กชายกันต์ดนัย  คำเสียง
2. เด็กชายคฑาเทพ  มังษะชาติ
3. เด็กชายวัชพล  สันทาลุนัย
 
1. นายพิศาล  ครุฑเครือ
2. นางสุฤดี  อาจสาลี
 
695 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 86 ทอง 21 โรงเรียนบ้านจานแสนไชย 1. เด็กหญิงลัลน์ลลิต  ทะวาปี
2. เด็กหญิงศรันยา  วิเศษชาติ
3. เด็กหญิงสุภานิจ  โพธิสัตย์
 
1. นางชลลดา  ธรรมโหร
2. นางสาวพิชชานันท์  เพ็งแจ่มตระกูล
 
696 เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 80 ทอง 15 โรงเรียนบ้านจานแสนไชย 1. เด็กชายประกิจ  แพทย์มด
2. เด็กหญิงอรทัย  สาลีพันธ์
 
1. นางสาวรัตติยากร  โพธิ์ดีตุ้มคำ
 
697 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 84.5 ทอง 16 โรงเรียนบ้านจิก 1. เด็กหญิงจิรัชญา  จันทร์หอม
 
1. นางสุวรรณิกา  เย็นใจ
 
698 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 88.75 ทอง 8 โรงเรียนบ้านจิก 1. เด็กชายสุพศิน  วิรุณพันธ์
 
1. นางสาวสุทธิดา  พันธ์งาม
 
699 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 53 เข้าร่วม 38 โรงเรียนบ้านจิก 1. เด็กชายวัชรพงศ์  ฤทธิ์จรูญ
 
1. นางสาวพัชราภรณ์  พวงพันธ์
 
700 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 30 เข้าร่วม 51 โรงเรียนบ้านจิก 1. เด็กชายกฤษฎา   ดนตรี
 
1. นายนิมิต  โคตรนิยา
 
701 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านจิก 1. เด็กหญิงมลฤดี  บุตรดี
2. เด็กชายสุพศิน  วิรุณพันธ์
 
1. นางวนัสสุดา  เจตนา
2. นางสาวสุทธิดา  พันธ์งาม
 
702 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 62 ทองแดง 43 โรงเรียนบ้านจิก 1. เด็กหญิงขวัญจิรา  ทิพวัน
2. เด็กหญิงญาณี  พิมพ์ศรี
3. เด็กชายสรสิทธิ์  คำศรี
 
1. นางสาวสุทธิดา  พันธ์งาม
2. นางวนัสสุดา  เจตนา
 
703 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 82 ทอง 16 โรงเรียนบ้านจิก 1. เด็กหญิงกิติยากร  บุญรุ่ง
2. เด็กชายชานน  รถไพรี
 
1. นายโกวิทย์  นวลใส
2. นางสุวรรณิกา  เย็นใจ
 
704 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 86 ทอง 10 โรงเรียนบ้านจิก 1. เด็กหญิงมลฤดี  บุตรดี
2. เด็กชายสุพศิน  วิรุณพันธ์
 
1. นายโกวิทย์  นวลใส
2. นางสุวรรณิกา  เย็นใจ
 
705 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 66 ทองแดง 37 โรงเรียนบ้านจิก 1. เด็กชายสรสิทธิ์  คำศรี
2. เด็กชายอดิเทพ  จักรคำ
 
1. นางสาวสุทธิดา  พันธ์งาม
2. นางวนัสสุดา  เจตนา
 
706 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านจิก 1. เด็กหญิงฐิติภา  วรรณวงษ์
 
1. นางวนัสสุดา  เจตนา
 
707 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 72 เงิน 48 โรงเรียนบ้านจิก 1. เด็กชายวรณัฐ  ไชยเสนา
 
1. นางสาวพัชราภรณ์  พวงพันธ์
 
708 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6 80 ทอง 33 โรงเรียนบ้านจิก 1. เด็กหญิงมลฤดี   บุตรดี
2. เด็กหญิงสุดารัตน์  ชูชื่นพรหม
3. เด็กหญิงสุวิมล   ไชยเสนา
 
1. นายนิมิต  โคตรนิยา
2. นางสาวพัชราภรณ์   พวงพันธ์
 
709 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 80.9 ทอง 24 โรงเรียนบ้านจิก 1. เด็กหญิงละอองดาว  ก้องสนั่น
 
1. นางอมราพร  เครือพงษ์ศักดิ์
 
710 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 74.33 เงิน 49 โรงเรียนบ้านจิก 1. เด็กหญิงมาริษา  นันทนา
 
1. นางอมราพร  เครือพงษ์ศักดิ์
 
711 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 91.25 ทอง 4 โรงเรียนบ้านจิก 1. เด็กชายสุพศิน  วิรุณพันธ์
 
1. นางอมราพร  เครือพงษ์ศักดิ์
 
712 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 81 ทอง 30 โรงเรียนบ้านจิก 1. เด็กหญิงวิภาดา  ดวงพล
 
1. นางอมราพร  เครือพงษ์ศักดิ์
 
713 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 86.6 ทอง 6 โรงเรียนบ้านจิก 1. เด็กชายสุพศิน  วิรุณพันธ์
 
1. นางอมราพร  เครือพงษ์ศักดิ์
 
714 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 83.6 ทอง 28 โรงเรียนบ้านจิก 1. เด็กหญิงปภาดา  ยศรุ่งเรือง
 
1. นางอมราพร  เครือพงษ์ศักดิ์
 
715 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 79 เงิน 40 โรงเรียนบ้านจิก 1. เด็กหญิงทิภาภรณ์  ชวนกลาง
2. เด็กชายสิทธินันท์  สีคำ
3. เด็กชายเฉลิมศักดิ์  นิยม
 
1. นางสาวเสาวลักษณ์  บัวจันทร์
2. นางสาววรรณพร  ขาวสำลี
 
716 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 77 เงิน 35 โรงเรียนบ้านจิก 1. เด็กหญิงชนาพร  ยิ่งดี
2. เด็กหญิงวรัชญา  ป้องแก้ว
3. เด็กหญิงวรัญา  บวกหาร
 
1. นางสาววรรณพร  ขาวสำลี
2. นางสาวเสาวลักษณ์  บัวจันทร์
 
717 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 93 ทอง 19 โรงเรียนบ้านดงเค็งตู้ 1. เด็กหญิงเพชรใส  คำอ้วน
 
1. นางสาวจริยาวดี  ศรีมีเทียน
 
718 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 95 ทอง 13 โรงเรียนบ้านดงเค็งตู้ 1. เด็กชายสุรเดช  แสนคาร
 
1. นางมธุรส  แก้วหลวง
 
719 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 84 ทอง 17 โรงเรียนบ้านดงเค็งตู้ 1. เด็กหญิงคนึงนิจ  ทวีสาร
2. เด็กหญิงศุภลักษ์  สระบัวทอง
 
1. นางมธุรส  แก้วหลวง
2. นายนวล  โสดถานา
 
720 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3 90 ทอง 10 โรงเรียนบ้านดงเค็งตู้ 1. เด็กชายภัคพล  แก้วกาหลง
2. เด็กชายอนุกูล  คำผาย
3. เด็กชายโชคดี  ศรีพลัง
 
1. นางสาวจริยาวดี  ศรีมีเทียน
2. นางสาวเอลียาห์  อรกุล
 
721 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6 86 ทอง 14 โรงเรียนบ้านดงเค็งตู้ 1. เด็กหญิงณัฐณิชา  วงษ์วิลา
2. เด็กหญิงวริศรา  เพียโคตร
3. เด็กหญิงสุพรรษา  ภูมั่นนา
 
1. นายนวล  โสดถานา
2. นางสาวอาทิตยา  นวลวัน
 
722 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 77.4 เงิน 41 โรงเรียนบ้านดงเค็งตู้ 1. เด็กหญิงธัญสุดา  ทองด้วง
 
1. นางสาวจริยาวดี  ศรีมีเทียน
 
723 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านดงเค็งตู้ 1. เด็กหญิงณิชาภัทร  จีนชำนิ
2. เด็กชายพิทยา  สังข์เกิด
3. เด็กชายพีระพล  กตะศิลา
 
1. นางมธุรส  แก้วหลวง
2. นางสาวจริยาวดี  ศรีมีเทียน
 
724 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 62 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านดงแดง 1. เด็กหญิงอชิตา  สมสุข
 
1. นางหนูจันทร์  หาดี
 
725 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 27 เข้าร่วม 46 โรงเรียนบ้านดงแดง 1. เด็กหญิงชนิกานต์  พรมชาติ
 
1. นางมะลิ  พรหมทา
 
726 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 80.5 ทอง 35 โรงเรียนบ้านดงแดง 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  จันทร์คำ
 
1. นางหนูจันทร์  หาดี
 
727 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 72 เงิน 26 โรงเรียนบ้านดงแดง 1. เด็กชายมาฆินทร์  มากมาย
2. เด็กหญิงสิริพร  ยางน้อย
 
1. นางสาวธัญรดา  อาจหาญ
2. นางมะลิ  พรหมทา
 
728 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 35 เข้าร่วม 45 โรงเรียนบ้านดงแดง 1. เด็กชายมาฆินทร์  มากมาย
 
1. นายสนิท  พรหมทา
 
729 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 68 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านดงแดง 1. เด็กหญิงอชิตา  สมสุข
 
1. นายโกศล  เกิดสุข
 
730 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 62 ทองแดง 26 โรงเรียนบ้านดงแดง 1. เด็กชายชนะพล  บัวพันธ์
 
1. นายสนิท  พรหมทา
 
731 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 80 ทอง 19 โรงเรียนบ้านดงแดง 1. เด็กชายธนดล  สังวัง
2. เด็กชายมาฆินทร์  มากมาย
3. เด็กหญิงอัญธิชา  เบ้าทอง
 
1. นางสาวธัญรดา  อาจหาญ
2. นางสาวธินีนาถ  ร่วมจิตร
 
732 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 77 เงิน 14 โรงเรียนบ้านดงแดง 1. เด็กชายธนดล  สังวัง
2. เด็กหญิงอัญธิชา  เบ้าทอง
 
1. นางสาวธัญรดา  อาจหาญ
2. นางสาวธินีนาถ  ร่วมจิตร
 
733 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 80 ทอง 17 โรงเรียนบ้านดงแดง 1. เด็กหญิงอชิตา  สมสุข
 
1. นายกิตติศักดิ์  พงไทยสงค์
 
734 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 79 เงิน 29 โรงเรียนบ้านดงแดง 1. เด็กหญิงพิริษา  คำอ้วน
 
1. นายกิตติศักดิ์  พงไทยสงค์
 
735 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 73 เงิน 47 โรงเรียนบ้านดงแดง 1. เด็กชายราชวิน  สุวรรณสิงห์
 
1. นายกิตติศักดิ์  พงไทยสงค์
 
736 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 77.8 เงิน 15 โรงเรียนบ้านดงแดง 1. เด็กชายมาฆินทร์  มากมาย
 
1. นายสนิท  พรหมทา
 
737 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 80 ทอง 27 โรงเรียนบ้านดงแดง 1. เด็กหญิงปริญญา  สุภาวดี
 
1. นางมะลิ  พรหมทา
 
738 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6 81.8 ทอง 10 โรงเรียนบ้านดงแดง 1. เด็กชายมาฆินทร์  มากมาย
 
1. นายสนิท  พรหมทา
 
739 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 87.75 ทอง 8 โรงเรียนบ้านดงแดง 1. เด็กชายธนา  เหล็กดีเศษ
 
1. นายสนิท  พรหมทา
 
740 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 85.4 ทอง 10 โรงเรียนบ้านดงแดง 1. เด็กหญิงสิริพร  ยางน้อย
 
1. นางมะลิ  พรหมทา
 
741 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 81.8 ทอง 18 โรงเรียนบ้านดงแดง 1. เด็กชายชนะพล  บัวพันธ์
 
1. นายสนิท  พรหมทา
 
742 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 78 เงิน 10 โรงเรียนบ้านดงแดง 1. เด็กชายธนพล  ร่วมจิตร
2. เด็กชายเทพภูรินทร์  หาดี
 
1. นางสาวธินีนาถ  ร่วมจิตร
2. นางหนูจันทร์  หาดี
 
743 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 75 เงิน 39 โรงเรียนบ้านดงแดง 1. เด็กชายเทพนรินทร์  หาดี
2. เด็กหญิงเพชรธารารัตน์   ภาชู
 
1. นางสาวธินีนาถ  ร่วมจิตร
2. นางหนูจันทร์  หาดี
 
744 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านดงแดง 1. เด็กหญิงนิดชา  ยวนนา
2. เด็กหญิงพิมพ์วิไล  ไกรวิเศษ
3. เด็กชายพิริษา  คำอ้วน
4. เด็กหญิงวัทนาวิภา  โซ่เงิน
5. เด็กหญิงสิริพร  ยางน้อย
6. เด็กหญิงเพชรธารารัตน์   ภาชู
 
1. นางหนูจันทร์  หาดี
2. นางสาวธินีนาถ  ร่วมจิตร
3. นายโกศล  เกิดสุข
 
745 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 90 ทอง 6 โรงเรียนบ้านดงแดง 1. เด็กชายธนโชติ  แผ่นศิลา
2. เด็กหญิงศรันย์ญาภรณ์  เหง้าโพธิ์
3. เด็กหญิงสุชาพิชญ์  ผลจำรัส
 
1. นางละมัย  พลศักดิ์
2. นางทัศนีย์  ศรีโวหะ
 
746 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 77 เงิน 35 โรงเรียนบ้านดงแดง 1. เด็กหญิงชลดา  บัวพันธ์
2. เด็กหญิงนรินทร์รัตน์  ธรรมสุรักษ์
3. เด็กหญิงวรัญญา  ศรีคำ
 
1. นางละมัย  พลศักดิ์
2. นางทัศนีย์  ศรีโวหะ
 
747 เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 74 เงิน 24 โรงเรียนบ้านดงแดง 1. เด็กหญิงกฤติยากร  วงษ์หงศ์
2. เด็กชายญาณภัทร  คำใจ
 
1. นางหนูจันทร์  หาดี
2. นายโกศล  เกิดสุข
 
748 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านดงแดง 1. เด็กหญิงสุภาวรรณ  ยืนยงค์
 
1. นางมะลิ  พรหมทา
 
749 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านดงแดง 1. เด็กชายภัทธดนย์  พรมจันทร์
 
1. นางมะลิ  พรหมทา
 
750 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 78 เงิน 24 โรงเรียนบ้านดงแดง 1. เด็กชายโชคอนันต์  จันทร์คำ
 
1. นางเพ็ญศรี  พงไทยสงค์
 
751 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านดงแดง 1. เด็กหญิงสุภาวรรณ  ยืนยงค์
 
1. นางมะลิ  พรหมทา
 
752 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 87 ทอง 5 โรงเรียนบ้านดงแดง 1. เด็กชายพัทธดนย์  พรมจันทร์
 
1. นายสนิท  พรหมทา
 
753 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 78 เงิน 14 โรงเรียนบ้านดงแดง 1. เด็กชายอมรฤทธิ์  หงษ์ทอง
 
1. นายสนิท  พรหมทา
 
754 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 70 เงิน 32 โรงเรียนบ้านดงแดง 1. เด็กหญิงชณิศา  สุนทรวัฒน์
2. เด็กชายนิติภูมิ  ภาชู
 
1. นางสาวธินีนาถ  ร่วมจิตร
2. นายโกศล  เกิดสุข
 
755 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์(Science Show) ป.4-ป.6 78 เงิน 9 โรงเรียนบ้านดอนทัพควายครั่งน้อยโนนชาด 1. เด็กชายณัฐวัตร  ธรรมวัฒน์
2. เด็กชายรพีภัทร  นิยม
3. เด็กหญิงศิรินภา  แสงครุฑ
 
1. นางสาวสรินทร์  กระสังข์
2. นางสาวเกษมณี  เกษสุพะ
 
756 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนบ้านดอนทัพควายครั่งน้อยโนนชาด 1. เด็กหญิงสิริขวัญ  สู่สุข
 
1. นางสาวสุนันทา  นาห่อม
 
757 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 90 ทอง 11 โรงเรียนบ้านดอนทัพควายครั่งน้อยโนนชาด 1. เด็กหญิงชมพูนุช  พวงสี
2. เด็กหญิงสิริขวัญ  สู่สุข
 
1. นางสาวเกษมณี  เกษสุพะ
2. นางสาวสรินทร์  กระสังข์
 
758 การงานอาชีพ การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 87 ทอง 7 โรงเรียนบ้านดอนทัพควายครั่งน้อยโนนชาด 1. เด็กหญิงธัญชนก  ศุภศร
2. เด็กหญิงรุ่งไพลิน  โพธิ์ภักดิ์
3. เด็กหญิงศิรินภา  แสงครุฑ
 
1. นางปราณี  คำทา
2. นางสาวศิรภัสสร  แผ่นศิลา
 
759 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 83 ทอง 6 โรงเรียนบ้านดอนทัพควายครั่งน้อยโนนชาด 1. เด็กหญิงชัญญา  สาสังข์
 
1. นางสาวสุนันทา  นาห่อม
 
760 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านดอนทัพควายครั่งน้อยโนนชาด 1. เด็กหญิงชัญญา  สาสังข์
 
1. นางสาวสุนันทา  นาห่อม
 
761 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 85 ทอง 6 โรงเรียนบ้านดอนไม้งาม 1. เด็กชายธนกฤต  ทองสุข
 
1. นางอำนาจ  นามวงศ์
 
762 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 41 เข้าร่วม 36 โรงเรียนบ้านดอนไม้งาม 1. เด็กหญิงอรพินท์  นันทะสาร
 
1. นางนันทิยา  สายแก้ว
 
763 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 64 ทองแดง 19 โรงเรียนบ้านดอนไม้งาม 1. เด็กชายธนภัทร  กุนเสน
2. เด็กชายรัฐศาสตร์  นันทะสาร
 
1. นางนุชรา  นรสาร
2. นางสาคร  ลาลี
 
764 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 70 เงิน 8 โรงเรียนบ้านดอนไม้งาม 1. เด็กชายวัชรกร  นันทะสาร
 
1. นางนันทิยา  สายแก้ว
 
765 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 10.5 เข้าร่วม 43 โรงเรียนบ้านดอนไม้งาม 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  นามบุญเรือง
 
1. นางนุชรา  นรสาร
 
766 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 76 เงิน 23 โรงเรียนบ้านดอนไม้งาม 1. เด็กหญิงกุลปริยา  บรรจงจิตร
2. เด็กหญิงจิตรวรรณ  ภูธิจักร์
3. เด็กหญิงอรพินท์  นันทะสาร
 
1. นางสาคร  ลาลี
2. นางนันทิยา  สายแก้ว
 
767 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3 77 เงิน 5 โรงเรียนบ้านดอนไม้งาม 1. เด็กชายชัยศรี  แก้วภักดี
2. เด็กชายวัชรกร  นันทะสาร
 
1. นางสาคร  ลาลี
2. นายพลวัฒน์  แก้วภักดี
 
768 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6 46.9 เข้าร่วม 44 โรงเรียนบ้านดอนไม้งาม 1. เด็กชายณัฐดนัย  ไม้งาม
2. เด็กชายวงศพัทธ์  แก้วภักดี
 
1. นางสาคร  ลาลี
2. นายพลวัฒน์  แก้วภักดี
 
769 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 74.5 เงิน 32 โรงเรียนบ้านดอนไม้งาม 1. เด็กชายกฤษฎากรณ์  จันทศรี
2. เด็กชายชินดนัย  คำนึง
 
1. นางสาคร  ลาลี
2. นายพลวัฒน์  แก้วภักดี
 
770 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 91 ทอง 27 โรงเรียนบ้านดอนไม้งาม 1. เด็กหญิงศุภาวรรณ  คำเอี่ยม
 
1. นางนันทิยา  สายแก้ว
 
771 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 95 ทอง 13 โรงเรียนบ้านดอนไม้งาม 1. เด็กชายณัฐชพล  ไชยภักดิ์
 
1. นางนันทิยา  สายแก้ว
 
772 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3 82 ทอง 31 โรงเรียนบ้านดอนไม้งาม 1. เด็กหญิงกันยารัตน์  นามบุญเรือง
2. เด็กหญิงฐิติมา  ศรีไชย
3. เด็กชายเกียรติศักดิ์  คำเอี่ยม
 
1. นางมุฑิตา  อบเชย
2. นางอำนาจ  นามวงศ์
 
773 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6 80 ทอง 33 โรงเรียนบ้านดอนไม้งาม 1. เด็กชายณัฐนันท์  ดวงมาลา
2. เด็กหญิงปภัสตรา  ศรีทน
3. เด็กหญิงวนิดา  ไชยงาม
 
1. นางมุฑิตา  อบเชย
2. นางนันทิยา  สายแก้ว
 
774 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 83.3 ทอง 12 โรงเรียนบ้านดอนไม้งาม 1. เด็กหญิงวรนิต  เพ็งภา
 
1. นางสาวอรดา  ศรีไชย
 
775 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 84 ทอง 22 โรงเรียนบ้านดอนไม้งาม 1. เด็กหญิงอุดมลักษณ์  แก้วภักดี
 
1. นางมุทิตา  อบเชย
 
776 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 49 เข้าร่วม 37 โรงเรียนบ้านดอนไม้งาม 1. เด็กหญิงเขมนิจ  คำเอี่ยม
 
1. นางมุทิตา  อบเชย
 
777 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ป.4-ป.6 78 เงิน 12 โรงเรียนบ้านดอนไม้งาม 1. เด็กหญิงลลิดา  กองแก้ว
2. เด็กหญิงเขมนิจ  แสงสั้น
 
1. นางมุฑิตา  อบเชย
2. นางสาคร  ลาลี
 
778 การงานอาชีพ การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านดอนไม้งาม 1. เด็กหญิงกุลปริยา  บรรจงจิตร
2. เด็กหญิงจิตรวรรณ  ภูทิจักร์
3. เด็กชายณัชพล  ไชยภักดิ์
 
1. นางสาคร  ลาลี
2. นางนันทิยา  สายแก้ว
 
779 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านดอนไม้งาม 1. เด็กชายณัฐนันท์  ดวงมาลา
2. เด็กหญิงปภัสตรา  ศรีทน
3. เด็กชายลำไพ  อินทะเสน
 
1. นางนันทิยา  สายแก้ว
2. นางสาคร  ลาลี
 
780 การงานอาชีพ การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านดู่ค้อ 1. เด็กหญิงจริยาพร  คูคำ
2. เด็กหญิงชลธิชา  บุญศรี
3. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย   สุวรรณคำ
 
1. นางผกามาศ  ศรีโสภา
2. นางจินตนา  ทองด้วง
 
781 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 70 เงิน 30 โรงเรียนบ้านด่าน(รัฐราษฎร์พัฒนา) 1. เด็กหญิงธารารัตน์  ผิวสวย
 
1. นางวิราภรณ์  การะเกษ
 
782 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 55 เข้าร่วม 21 โรงเรียนบ้านด่าน(รัฐราษฎร์พัฒนา) 1. เด็กหญิงมุจิรานันท์  ศรีคำภา
 
1. นายเกรียงไกร  เกษสร
 
783 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 87 ทอง 4 โรงเรียนบ้านด่าน(รัฐราษฎร์พัฒนา) 1. เด็กหญิงปัณฑิตา  คำขจร
 
1. นางพรรณนิภา  สุทธิสนธิ์
 
784 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 67 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านด่าน(รัฐราษฎร์พัฒนา) 1. เด็กหญิงนรินทิพย์  หล้าสิงห์
 
1. นายเกรียงไกร  เกษสร
 
785 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 66 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านด่าน(รัฐราษฎร์พัฒนา) 1. เด็กหญิงฑิฆัมพร  ศรีคำภา
 
1. นางพรรณนิภา  สุทธิสนธิ์
 
786 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 87.5 ทอง 9 โรงเรียนบ้านด่าน(รัฐราษฎร์พัฒนา) 1. เด็กหญิงมัทธนา  ทองอินทร์
 
1. นายเกรียงไกร  เกษสร
 
787 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 89 ทอง 6 โรงเรียนบ้านด่าน(รัฐราษฎร์พัฒนา) 1. เด็กหญิงธิชากานต์  กองแก้ว
 
1. นางวิราภรณ์  การะเกษ
 
788 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 77.25 เงิน 26 โรงเรียนบ้านด่าน(รัฐราษฎร์พัฒนา) 1. เด็กหญิงรัตนาภรณ์  ทองผา
 
1. นางพรรณนิภา  สุทธิสนธิ์
 
789 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 89 ทอง 8 โรงเรียนบ้านด่าน(รัฐราษฎร์พัฒนา) 1. เด็กชายกฤษฎา  คำด่าน
2. เด็กหญิงภัทรธิดา  กะตะศิลา
 
1. นางวิราภรณ์  การะเกษ
2. นางพรรณนิภา  สุทธิสนธิ์
 
790 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 67 ทองแดง 26 โรงเรียนบ้านด่าน(รัฐราษฎร์พัฒนา) 1. เด็กชายจักรกฤชตรี  มีคุณ
 
1. นายสมชาย  กลางหิน
 
791 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 50 เข้าร่วม 46 โรงเรียนบ้านด่าน(รัฐราษฎร์พัฒนา) 1. เด็กชายกณวรรธน์  นาคุณชม
 
1. นายสมชาย  กลางหิน
 
792 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 86 ทอง 7 โรงเรียนบ้านด่าน(รัฐราษฎร์พัฒนา) 1. เด็กหญิงมัทธนา  ทองอินทร์
 
1. นางทองสวย  พงษ์จันโอ
 
793 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 83 ทอง 31 โรงเรียนบ้านด่าน(รัฐราษฎร์พัฒนา) 1. เด็กชายแทนพงศ์  สุขเกษม
 
1. นางทองสวย  พงษ์จันโอ
 
794 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 81 ทอง 26 โรงเรียนบ้านด่าน(รัฐราษฎร์พัฒนา) 1. เด็กชายอนาวิล  ทวีสาร
2. เด็กหญิงอิศวรา  สาสนาม
 
1. นางบุญเยี่ยม  สิมาฉายา
2. นางพรรณนิภา  สุทธิสนธิ์
 
795 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 87 ทอง 5 โรงเรียนบ้านด่าน(รัฐราษฎร์พัฒนา) 1. เด็กหญิงกาญจน์เกล้า  ตรองจิต
2. เด็กชายธนพนธ์  สิงห์เทพ
 
1. นางบุญเยี่ยม  สิมาฉายา
2. นางพรรณนิภา  สุทธิสนธิ์
 
796 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 75 เงิน 46 โรงเรียนบ้านด่าน(รัฐราษฎร์พัฒนา) 1. เด็กหญิงเกตน์นิภา   ใยไหม
 
1. นายเกรียงไกร  เกษสร
 
797 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 84 ทอง 6 โรงเรียนบ้านด่าน(รัฐราษฎร์พัฒนา) 1. เด็กชายณัฐวัฒน์  ศรีสุวรรณ
 
1. นายประสงค์  ทาโพนทัน
 
798 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 77.9 เงิน 39 โรงเรียนบ้านด่าน(รัฐราษฎร์พัฒนา) 1. เด็กหญิงศิรินทิพย์  หารินทะชาติ
 
1. นายประสงค์  ทาโพนทัน
 
799 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 77.33 เงิน 44 โรงเรียนบ้านด่าน(รัฐราษฎร์พัฒนา) 1. เด็กหญิงปัณฑิตา  คำขจร
 
1. นายประสงค์  ทาโพนทัน
 
800 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 79.6 เงิน 28 โรงเรียนบ้านด่าน(รัฐราษฎร์พัฒนา) 1. เด็กชายพรชัย  มุกดาดี
 
1. นายประสงค์  ทาโพนทัน
 
801 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 85 ทอง 23 โรงเรียนบ้านด่าน(รัฐราษฎร์พัฒนา) 1. เด็กหญิงศิรินทิพย์  หารินทะชาติ
 
1. นายประสงค์  ทาโพนทัน
 
802 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 75 เงิน 13 โรงเรียนบ้านด่าน(รัฐราษฎร์พัฒนา) 1. เด็กชายกวิน  สีสดดี
2. เด็กหญิงบัณฑิตา  นาวา
 
1. นายประสงค์  ทาโพนทัน
2. นายเกรียงไกร  เกษสร
 
803 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านด่าน(รัฐราษฎร์พัฒนา) 1. เด็กชายจิรพงศ์  ไหมพรม
2. เด็กชายภูมิภัทร  ทองโส
 
1. นายประสงค์  ทาโพนทัน
2. นางบุญเยี่ยม  สิมาฉายา
 
804 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านด่าน(รัฐราษฎร์พัฒนา) 1. เด็กหญิงธนัญญา  ปิศิลป์
2. เด็กหญิงนันทิยา  สุจริต
3. เด็กหญิงปฑิตตา  หลักงาม
4. เด็กหญิงพิจิตรา  สันโสภา
5. เด็กหญิงพิราพร  ไหมพรม
6. เด็กหญิงอัญชนก  โคมทอง
 
1. นางวิราภรณ์  การเเกษ
2. นางพรรณนิภา  สุทธิสนธิ์
3. นางดวงใจ  ถวิลรัก์ษ์
 
805 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านด่านนอกดง 1. เด็กหญิงอภิญญา  ปัทมะ
 
1. นางสาววิจิตรา  อายุยืน
 
806 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านด่านนอกดง 1. เด็กหญิงสิรินทรา  ใจคำวัง
 
1. นางสาววิจิตรา  อายุยืน
 
807 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 40 เข้าร่วม 39 โรงเรียนบ้านด่านนอกดง 1. เด็กชายชัยพร  พัศดร
 
1. นางสาวนิศรา  สาธุภาค
 
808 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 85 ทอง 6 โรงเรียนบ้านด่านนอกดง 1. เด็กหญิงธัญญารัตน์  สมบูรณ์สุข
 
1. นางรัชนีกร  คงคูณ
 
809 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 78.75 เงิน 25 โรงเรียนบ้านด่านนอกดง 1. เด็กหญิงขวัญชนก  ลีลา
 
1. นายปรีชา  สีดาว
 
810 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 81 ทอง 12 โรงเรียนบ้านด่านนอกดง 1. เด็กชายเกียรตินริน  ปัทมะ
 
1. นางณัฐกานต์  สุทธิ
 
811 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านด่านนอกดง 1. เด็กชายชัชชัย  เสาร์หงษ์
 
1. นางณัฐกานต์  สุทธิ
 
812 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 54 เข้าร่วม 39 โรงเรียนบ้านด่านนอกดง 1. เด็กชายชนกานต์  มหาโคตร
 
1. นางสาวนิศรา  สาธุภาค
 
813 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 67 ทองแดง 36 โรงเรียนบ้านด่านนอกดง 1. เด็กชายธีรโชติ  ปัทมะ
2. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  ทองประทุม
 
1. นายปรีชา  สีดาว
2. นายแสนพล  วรโคตร
 
814 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 87 ทอง 5 โรงเรียนบ้านด่านนอกดง 1. เด็กหญิงพณิชพิชา  พิมโพธิ์
 
1. นางสาววิจิตรา  อายุยืน
 
815 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 78 เงิน 49 โรงเรียนบ้านด่านนอกดง 1. เด็กชายอัครชัย  ไชยนิตย์
 
1. นางสาวนิศรา  สาธุภาค
 
816 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 80 ทอง 34 โรงเรียนบ้านด่านนอกดง 1. เด็กหญิงศศวิมล  ปัทมะ
 
1. นางสาวนิศรา  สาธุภาค
 
817 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 79.2 เงิน 36 โรงเรียนบ้านด่านนอกดง 1. เด็กหญิงขวัญชนก  ลีลา
 
1. นายปรีชา  สีดาว
 
818 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 74 เงิน 31 โรงเรียนบ้านด่านนอกดง 1. เด็กหญิงปรียานัน  เพชรสูงเนิน
 
1. นางณัฐกานต์  สุทธิ
 
819 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 90 ทอง 6 โรงเรียนบ้านด่านนอกดง 1. เด็กชายฐานพัฒน์  ลีลา
2. เด็กหญิงธีรยา  สาสังข์
3. เด็กชายภูมิพิพัฒน์  ทักษิณ
 
1. นางภาสินี  พรมโสภา
2. นางศรีรักษ์  วงศ์ใหญ่
 
820 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 86 ทอง 21 โรงเรียนบ้านด่านนอกดง 1. เด็กหญิงปภาวรินทร์  ตางจงราช
2. เด็กหญิงพรนภัส  บุญลพ
3. เด็กหญิงวณิดา  นาชัยคำ
 
1. นางภาสินี  พรมโสภา
2. นางศรีรักษ์  วงศ์ใหญ่
 
821 ศิลปวัฒนธรรมอีสาน การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโปงลาง ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านด่านนอกดง 1. เด็กชายธีรภัทร  โคตรสีเมือง
 
1. นายปรีชา  สีดาว
 
822 ศิลปวัฒนธรรมอีสาน การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโหวด ป.1-ป.6 78.83 เงิน 4 โรงเรียนบ้านด่านนอกดง 1. เด็กชายประสิทธิ์  คำนึง
 
1. นายแสนพล  วรโคตร
 
823 ศิลปวัฒนธรรมอีสาน การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวพิณ ป.1-ป.6 87.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านด่านนอกดง 1. เด็กชายชัยพร  พัศดร
 
1. นายปรีชา  สีดาว
 
824 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 70 เงิน 30 โรงเรียนบ้านตลาดหนองเรือ 1. เด็กหญิงสุจิตรา  หลักสกุล
 
1. นางสาวจามรี  สมบัติวงษ์
 
825 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 62 ทองแดง 42 โรงเรียนบ้านตลาดหนองเรือ 1. เด็กหญิงกาญจนา  หลักบุญ
 
1. นางสาวเบญจมาศ  เทพบุตร
 
826 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 39 เข้าร่วม 40 โรงเรียนบ้านตลาดหนองเรือ 1. เด็กหญิงกาญจนา  หลักบุญ
 
1. นางสาวพัชรี  ยั่งยืน
 
827 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 50 เข้าร่วม 46 โรงเรียนบ้านตลาดหนองเรือ 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  ธรรมพร
 
1. นางสาวพัชรี  ยั่งยืน
 
828 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 56 เข้าร่วม 37 โรงเรียนบ้านตลาดหนองเรือ 1. เด็กหญิงนรินทิพย์  เจริญวงศ์
 
1. นางสาวพัชรี  ยั่งยืน
 
829 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 72 เงิน 7 โรงเรียนบ้านตลาดหนองเรือ 1. เด็กหญิงเกสรสวรรค์  ศรีวงษ์
 
1. นางสาวพัชรี  ยั่งยืน
 
830 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านตลาดหนองเรือ 1. เด็กหญิงชมจุฑา  พลอาจ
2. เด็กชายธนายุทธ  ศรีด้วง
3. เด็กชายพันธกานต์  ชุนลือชานนท์
4. เด็กหญิงสุจิตรา  หลักสกุล
5. เด็กหญิงแพรพรรณ  มุ่งผลกลาง
 
1. นายวิชาญ  คำนึง
2. นายวัชรา  ดวงไชย
 
831 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านตลาดหนองเรือ 1. เด็กหญิงนิดาวรรณ  จูมสูงเนิน
 
1. นางสาวบุศรา  บุรมย์
 
832 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ป.1-ป.6 83.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านตลาดหนองเรือ 1. เด็กหญิงชมจุฑา  พลอาจ
 
1. นางสาวบุศรา  บุรมย์
 
833 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ป.1-ป.6 85.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านตลาดหนองเรือ 1. เด็กหญิงศิริลักษณ์  ศรีวงษ์
 
1. นางสาวบุศรา  บุรมย์
 
834 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ป.1-ป.6 85.57 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านตลาดหนองเรือ 1. เด็กหญิงศศิธร  โต่งจันทร์
 
1. นางสาวบุศรา  บุรมย์
 
835 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 86.85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านตลาดหนองเรือ 1. เด็กชายอภิรักษ์  นันทพันธ์
 
1. นางสาวบุศรา  บุรมย์
 
836 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 85.7 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านตลาดหนองเรือ 1. เด็กชายณัฐกร  ศรีบุญเรือง
 
1. นางสาวบุศรา  บุรมย์
 
837 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันการบรรเลงวงเครื่องสายวงเล็ก ป.1-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านตลาดหนองเรือ 1. เด็กหญิงชมจุฑา  พลอาจ
2. เด็กชายณัฐกร  ศรีบุญเรือง
3. เด็กหญิงนิดาวรรณ  จูมสูงเนิน
4. เด็กชายพันธกานต์  ชุนลือชานนท์
5. เด็กหญิงศศิธร  โต่งจันทร์
6. เด็กหญิงศิริลักษณ์  ศรีวงษ์
7. เด็กชายอภิรักษ์  นันทพันธ์
8. เด็กชายเกียรติศักดิ์  ขันติวงศ์
 
1. นางสาวบุศรา  บุรมย์
2. นางสุปัญญา  แววสว่าง
3. นางสาวเบญจมาศ  เทพบุตร
 
838 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 80 ทอง 27 โรงเรียนบ้านตลาดหนองเรือ 1. เด็กหญิงสุจิตรา  หลักสกุล
 
1. นางสุปัญญา  แววสว่าง
 
839 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 81.66 ทอง 26 โรงเรียนบ้านตลาดหนองเรือ 1. เด็กหญิงวีระยา  สะมะลีย์
 
1. นางสาวสุปัญญา  แววสว่าง
 
840 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 65 ทองแดง 31 โรงเรียนบ้านตลาดหนองเรือ 1. เด็กชายธีรเดช  นันทพันธ์
2. เด็กชายเกียรติศักดิ์  ขันติวงศ์
 
1. นายวัชรา  ดวงไชย
2. นายวิชาญ  คำนึง
 
841 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ป.1-ป.6 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านตลาดหนองเรือ 1. เด็กชายพันธกานต์  ชุนลือชานนท์
2. เด็กชายมงคลทอง  หอมจันทร์
3. เด็กชายเอกพิพรรธพล  กิตติชัย
 
1. นายวัชรา  ดวงไชย
2. นายวิชาญ  คำนึง
 
842 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ป.1-ป.6 86.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านตลาดหนองเรือ 1. เด็กชายกฤษฎา  จันทะนาม
2. เด็กชายธนายุทธ  ศรีด้วง
3. เด็กชายบัณฑิต  ดีนา
 
1. นายวัชรา  ดวงไชย
2. นายวิชาญ  คำนึง
 
843 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ผสม ป.1-ป.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านตลาดหนองเรือ 1. เด็กชายกฤษฎา  จันทะนาม
2. เด็กชายธนายุทธ  ศรีด้วง
3. เด็กชายเอกพิพรรธพล  กิตติชัย
 
1. นายวิชาญ  คำนึง
2. นายวัชรา  ดวงไชย
 
844 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 79 เงิน 40 โรงเรียนบ้านตลาดหนองเรือ 1. เด็กชายธนสิทธ์  ลาคำ
2. เด็กชายภูมิภูวดล  กิตติชัย
3. เด็กหญิงอมลณัฐ  นามวงศ์
 
1. นางสาวจามรี  สมบัติวงษ์
2. นางสาวกาญจนา  ดาบจันทร์
 
845 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 78 เงิน 14 โรงเรียนบ้านตลาดหนองเรือ 1. เด็กหญิงวีระยา  สะมะลีย์
 
1. นางสุปัญญา  แววสว่าง
 
846 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 66 ทองแดง 33 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กหญิงวนิดา  ใจงาม
 
1. นางสาวจันทิมา   ดวงมาลา
 
847 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 83 ทอง 10 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กหญิงวนิดา  ศิริจันทร์
 
1. นางสาวจันทิมา  ดวงมาลา
 
848 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 56 เข้าร่วม 20 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กหญิงธัญญารัตน์  สุทธิโพธิ์
 
1. นางนันทนา  มีชัย
 
849 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 83 ทอง 35 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กหญิงบัว  สมพร
 
1. นางนันทนา  มีชัย
 
850 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 79.5 เงิน 22 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กหญิงสิรินทรา  วารินทร์
 
1. นางนันทนา  มีชัย
 
851 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 85 ทอง 12 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กหญิงกริณฑา  โพธิบุตร
2. เด็กหญิงศลิษา  พิศเพ็ง
 
1. นางสาวจันทิมา  ดวงมาลา
2. นางนันทนา  มีชัย
 
852 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 54 เข้าร่วม 24 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กชายอัมรินทร์  สะราคำ
 
1. นางสาววาสนา  แดงบุญเรือง
 
853 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 58 เข้าร่วม 32 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กหญิงวนิดา  ศิริจันทร์
 
1. นางสาววาสนา  แดงบุญเรือง
 
854 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 32 เข้าร่วม 27 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กหญิงศลิษา  พิศเพ็ง
 
1. นางสาววาสนา  แดงบุญเรือง
 
855 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6 63.69 ทองแดง 21 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กชายกิตตินันต์  ทิพใสย์
2. เด็กชายพงษ์ศิลา  แก้วกันหา
 
1. นายสุพิษย์  ไชยงาม
2. นายธีระ  มีชัย
 
856 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 76 เงิน 29 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กชายพงษ์เพชร  บุตรวงค์
2. เด็กชายพัสกร  อาจหาญ
 
1. นายสุพิษย์  ไชยงาม
2. นายกฤตวิทย์  มีบุญ
 
857 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 86 ทอง 20 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กหญิงกริณฑา  โพธิบุตร
 
1. นางนันทนา  มีชัย
 
858 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 69 ทองแดง 31 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กหญิงสิรินทรา  วารินทร์
2. เด็กชายอิทธิกร  ทรัพย์สมบัติ
 
1. นายสุพิษย์   ไชยงาม
2. นางวิมลมาศ  ร่วมบุญ
 
859 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 80 ทอง 17 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กหญิงบัว  สมพร
 
1. นายกฤตวิทย์  มีบุญ
 
860 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 89 ทอง 4 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กหญิงวนิดา  ศิริจันทร์
 
1. นายกฤตวิทย์  มีบุญ
 
861 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 95 ทอง 9 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กหญิงจุฬารักษ์  ลือชัย
 
1. นายกฤตวิทย์  มีบุญ
 
862 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 96 ทอง 4 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กหญิงทรรศิกา  กำยาน
 
1. นายกฤตวิทย์  มีบุญ
 
863 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 84 ทอง 17 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กหญิงจิราภัค  ผิวจันทร์
2. เด็กหญิงสุฐิตา  ชะบา
 
1. นางสำเนียง  อนุพันธ์
2. นางวิมลมาศ  ร่วมบุญ
 
864 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 87 ทอง 12 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กหญิงนพคุณ  อาจหาญ
2. เด็กหญิงนิรมล  สุทธิโพธิ์
 
1. นางอุชณี  มายา
2. นางกวินนาถ   ทุมมา
 
865 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3 89 ทอง 11 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กชายฐิติศักดิ์  ชะบา
2. เด็กชายบัณฑิต  มายา
3. เด็กหญิงวนิดา  ใจงาม
 
1. นางกวินนาถ  ทุมมา
2. นายสุพิษย์  ไชยงาม
 
866 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6 84 ทอง 16 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กหญิงจินดามณี  วารินทร์
2. เด็กหญิงหทัยทัต  เครือแสง
3. เด็กหญิงเมธาพร  สายชนะ
 
1. นายกฤตวิทย์  มีบุญ
2. นางสาวจันทิมา  ดวงมาลา
 
867 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 75.1 เงิน 24 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กชายเจริญทรัพย์  จันทร์สิทธิ์
 
1. นางสาวจันทิมา  ดวงมาลา
 
868 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 83.6 ทอง 10 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กหญิงกริณฑา  โพธิบุตร
 
1. นายสุพิษย์  ไชยงาม
 
869 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6 80 ทอง 17 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กชายนฑวัฒ  สุวานิช
 
1. นางนันทนา  มีชัย
 
870 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 86 ทอง 9 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กชายนฑวัฒ  สุวานิช
 
1. นางสำเนียง  อนุพันธ์
 
871 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 48 เข้าร่วม 38 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กหญิงวนิดา  ศิริจันทร์
 
1. นายธีระ  มีชัย
 
872 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กหญิงธัญพร  นึกสู้
2. เด็กชายนิรวัฒน์  สุทธิโพธิ์
3. เด็กชายรัฐศาสตร์  บุญราช
4. เด็กหญิงวรรณกานต์  เครือแสง
5. เด็กหญิงสุภวดี  ศรีโสภา
6. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  อุ่นใจ
 
1. นายธีระ  มีชัย
2. นายสุพิษย์  ไชยงาม
3. นางสาวจันทิมา  ดวงมาลา
 
873 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 74 เงิน 16 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กชายกิตตินันต์  ทิพใสย์
2. เด็กชายกิตติศักดิ์  สุวรรณจักร
3. เด็กชายธณกรณ์  ร้อยมา
4. เด็กชายธนพนธ์  พรหมศรี
5. เด็กชายอัมรินทร์  สะราคำ
6. เด็กชายโชคชัย  มายา
 
1. นายธีระ  มีชัย
2. นายสุพิษย์  ไชยงาม
3. นางสาวจันทิมา  ดวงมาลา
 
874 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 76 เงิน 12 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กชายพีรพัฒน์  ยารักษ์
2. เด็กชายวรวิทย์  ศุภศร
 
1. นายกฤตวิทย์  มีบุญ
2. นางวิมลมาศ  ร่วมบุญ
 
875 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 77 เงิน 35 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กหญิงกรรญาพร  รัตนวัน
2. เด็กหญิงจุฑามาศ  พรหมเวียง
3. เด็กหญิงพิมพ์ลภัส  จำปาหอม
 
1. นางสำเนียง  อนุพันธ์
2. นางอุชณี  มายา
 
876 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 76 เงิน 29 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กหญิงลอองดาว  สุทธิโพธิ์
 
1. นางสาวจันทิมา  ดวงมาลา
 
877 เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 74 เงิน 24 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กชายชนินทร์  จันสนิท
2. เด็กหญิงชุติมา  ริดจุรี
 
1. นางนันทนา  มีชัย
2. นางอุชณี  มายา
 
878 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 77 เงิน 30 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กหญิงลอองดาว  สุทธิโพธิ์
 
1. นางกวินนาถ  ทุมมา
 
879 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 75 เงิน 25 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กหญิงศิริวิมล  สุวรรณจักร
 
1. นางกวินนาถ  ทุมมา
 
880 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 94.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านตาทอง 1. เด็กหญิงพิชามญชุ์  แจ้งสว่าง
 
1. นายกนกศักดิ์  ทวีธนาวาณิชย์
 
881 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 34 เข้าร่วม 39 โรงเรียนบ้านตาทอง 1. เด็กหญิงนภาวรรณ   ทรัพย์เจริญ
 
1. นางสมพร  ชัยวงศ์
 
882 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 81 ทอง 32 โรงเรียนบ้านตาทอง 1. เด็กหญิงกันยารัตน์  ภูเงิน
 
1. นางสมพร  ชัยวงศ์
 
883 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 76.5 เงิน 28 โรงเรียนบ้านตาทอง 1. เด็กหญิงกัญญาพัชร์  พิมพ์คำไหล
2. เด็กชายสนธยา  เจริญผล
 
1. นายจักรพล  สมบัติวงษ์
2. นายกนกศักดิ์  ทวีธนาวาณิชย์
 
884 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 41 เข้าร่วม 46 โรงเรียนบ้านตาทอง 1. เด็กชายณภัทร  ผักไหม
 
1. นางสมพร  ชัยวงศ์
 
885 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 80 ทอง 7 โรงเรียนบ้านตาทอง 1. เด็กชายบรรณสรณ์  วิเศษชาติ
2. เด็กหญิงพิมพ์สุดา  สุจันทา
3. เด็กหญิงวรัทยา  โสภา
 
1. นางสาวพนิดา  ดวงเดือน
2. นางสาวเบญจมาศ  บัววงศ์
 
886 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 71 เงิน 29 โรงเรียนบ้านตาทอง 1. เด็กหญิงธนัญชนก  สมบัติวงศ์
2. เด็กหญิงพิชญาพร  จังอินทร์
 
1. นางสาวผุสรารัตน์  ชัยภา
2. นางสาวปัทมวรรณ  บัญชาเมฆ
 
887 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 59 เข้าร่วม 19 โรงเรียนบ้านตาทอง 1. เด็กหญิงณิชภัทร  มังษะชาติ
 
1. นางสาวผุสรารัตน์  ชัยภา
 
888 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 75 เงิน 34 โรงเรียนบ้านตาทอง 1. เด็กชายสันติสุข  กันหะบุตร
 
1. นายปราโมทย์  วิทยายนต์
 
889 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดสวดมนต์แปลไทย ป.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านตาทอง 1. เด็กหญิงชฎาธาร  วงค์อาษา
2. เด็กหญิงธนัญชนก  สมบัติวงศ์
3. เด็กหญิงนันทิชา  แก้วละมุล
4. เด็กหญิงนิภาพร  ทรัพย์เจริญ
5. เด็กหญิงบุญณิกา  ผักไหม
6. เด็กหญิงพิชญาพร  จังอินทร์
7. เด็กหญิงภาณุมาส  วิเศษชาติ
8. เด็กหญิงอภิชญา  แก้วละมุล
9. เด็กหญิงอารีพร  ลือตะนา
10. เด็กหญิงเตชิตา  สาลีพันธ์
 
1. นางสาวจันทร์สุดา  สมสุข
2. นางสาวศิริรัตน์  มังษะชาติ
3. นางสาวผุสรารัตน์  ชัยภา
 
890 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 83 ทอง 24 โรงเรียนบ้านตาทอง 1. เด็กชายฐปนวัฒน์  ผักไหม
2. เด็กชายณัฐวัตร   เปลี่ยมจันทร์
 
1. นายสุเทียน  การะเกต
2. นางสมพร  ชัยวงศ์
 
891 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 83 ทอง 28 โรงเรียนบ้านตาทอง 1. เด็กหญิงมาริษา  ภูคำน้อย
2. เด็กหญิงสกาวรัตน์  นรดี
 
1. นายสุเทียน  การะเกต
2. นายธนนวัฒน์  สิริเตชะวิรากูล
 
892 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3 80 ทอง 40 โรงเรียนบ้านตาทอง 1. เด็กชายกิตติพศ  โนนยาง
2. เด็กชายณชพล  มังษะชาติ
3. เด็กชายณัฐภูมิ  มนตรี
 
1. นางสมพร  ชัยวงศ์
2. นายสุเทียน  การะเกต
 
893 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 69.1 ทองแดง 38 โรงเรียนบ้านตาทอง 1. เด็กชายบุณยกร  สมบัติวงศ์
 
1. นายสุเทพ  มังษะชาติ
 
894 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6 84.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านตาทอง 1. เด็กชายจิรายุ  รัตน์วิไสย
 
1. นายสุเทพ  มังษะชาติ
 
895 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 83.66 ทอง 18 โรงเรียนบ้านตาทอง 1. เด็กหญิงณัฐฐณิชา  เลิศมงคลเวหา
 
1. นายสุเทพ  มังษะชาติ
 
896 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 84.75 ทอง 11 โรงเรียนบ้านตาทอง 1. เด็กชายสรรค์ติภาพ  ศรีหาวงศ์
 
1. นางสาวชลธิชา  บัวบาล
 
897 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 80.8 ทอง 31 โรงเรียนบ้านตาทอง 1. เด็กหญิงชนากานต์  ปาแสนกุล
 
1. นางสาวชลธิชา  บัวบาล
 
898 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 81.6 ทอง 20 โรงเรียนบ้านตาทอง 1. เด็กชายจิรายุ  รัตน์วิไสย
 
1. นายสุเทพ  มังษะชาติ
 
899 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 85.25 ทอง 21 โรงเรียนบ้านตาทอง 1. เด็กหญิงชฎาธาร  วงค์อาษา
 
1. นายสุเทพ  มังษะชาติ
 
900 ศิลปะ-ดนตรี การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6 91.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านตาทอง 1. เด็กหญิงกัญญาพัชร์  พิมพ์คำไหล
2. เด็กหญิงจุฑารัตน์  สมเผ่าวงค์
3. เด็กหญิงชฎาธาร  วงอาษา
4. เด็กหญิงชนากานต์  ปาแสนกุล
5. เด็กชายฐปนวัฒน์  ผักไหม
6. เด็กชายณรงคศักดิ์  วิเศษชาติ
7. เด็กหญิงณัชชา  มีสิทธิ์ดี
8. เด็กชายณัฐกิตตติ์  วิเศษชาติ
9. เด็กชายณัฐวุฒิ  คำเสียง
10. เด็กหญิงตติยาพร  บุดดา
11. เด็กหญิงธนัญชนก  สมบัติวงค์
12. เด็กหญิงธันยพร  สมรักษ์
13. เด็กชายนฤเบศวร์  บุญภา
14. เด็กหญิงนันทิชา  แก้วละมุล
15. เด็กหญิงนันทิชา  แสงอุ่น
16. เด็กชายบรรณสรณ์  วิเศษชาติ
17. เด็กหญิงบุญณิกา  ผักไหม
18. เด็กหญิงปลายฟ้า  วิเศษชาติ
19. เด็กชายพงศ์ภัค  สีตะวัน
20. เด็กหญิงพรรณานารา  นาคนวล
21. เด็กหญิงพิชญาพร  จังอินทร์
22. เด็กหญิงพิชามญชุ์  แจ้งสว่าง
23. เด็กหญิงพิมพ์สุดา  สุจันทา
24. เด็กชายภัทรดนัย  วิเศษชาติ
25. เด็กหญิงภาณุมาศ  วิเศษชาติ
26. เด็กหญิงมาริษา  ภูคำน้อย
27. เด็กชายยุทธนา  กระสังข์
28. เด็กหญิงรัชณี  โคตรฤชัย
29. เด็กชายรัฐศาสตร์  อินทร์แก้ว
30. เด็กหญิงริต้า  เกฮาน
31. เด็กหญิงวรัทยา  โสภา
32. เด็กชายสนธยา  เจริญผล
33. เด็กชายสรรค์ติภาพ  ศรีหาวงศ์
34. เด็กชายสันติสุข  กันหะบุตร
35. เด็กชายสิทธิพร  รัตราช
36. เด็กหญิงอภิชญา  แก้วละมุล
37. เด็กหญิงอรกัญญา  หาดคำ
38. เด็กหญิงอารีพร  ลือตะนา
39. เด็กหญิงเกศกนก  กระสังข์
40. เด็กหญิงเตชิตา  สาลีพันธ์
 
1. นายสุเทพ  มังษะชาติ
2. นางสาวศิริรัตน์  มังษะชาติ
3. นายบูรพา  พันธ์เพชร
4. นายอนวัชร  ผาธรรม
5. นางสาวผุสรารัตน์  ชัยภา
6. นางสมพร  ชัยวงศ์
7. นางสาวปัทมวรรณ  บัญชาเมฆ
8. นายจักรพล  สมบัติวงษ์
 
901 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 73 เงิน 34 โรงเรียนบ้านตาทอง 1. เด็กหญิงพิชญาพร  จังอินทร์
 
1. นายบูรพา  พันธ์เพชร
 
902 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 75 เงิน 24 โรงเรียนบ้านตาทอง 1. เด็กหญิงธนัญชนก  สมบัติวงค์
2. เด็กหญิงอภิชญา  แก้วละมุล
3. เด็กหญิงอารีพร  ลือตะนา
 
1. นางสาวปัทมวรรณ  บัญชาเมฆ
2. นางสาวผุสรารัตน์  ชัยภา
 
903 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 82 ทอง 17 โรงเรียนบ้านตาทอง 1. เด็กหญิงฐานิดา  พิศเพ่ง
2. เด็กหญิงณัฐฐณิชา  เลิศมงคลเวหา
3. เด็กหญิงปิยธิดา  ลุนจักร์
 
1. นางสาวเบญจมาศ  บัววงศ์
2. นางสาวพนิดา  ดวงเดือน
 
904 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 68 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านตาทอง 1. เด็กหญิงบุญณิกา  ผักไหม
2. เด็กหญิงปลายฟ้า  วิเศษชาติ
3. เด็กหญิงพิชญาพร  จังอินทร์
4. เด็กหญิงอภิชญา  แก้วละมุล
5. เด็กหญิงอารีพร  ลือตะนา
6. เด็กหญิงเตชิตา  สาลีพันธ์
 
1. นางสาวศิริรัตน์  มังษะชาติ
2. นางสาวปัทมวรรณ  บัญชาเมฆ
3. นางสาวผุสรารัตน์  ชัยภา
 
905 การงานอาชีพ การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ป.4-ป.6 93 ทอง 4 โรงเรียนบ้านตาทอง 1. เด็กหญิงชนากานต์  ปาแสนกุล
2. เด็กหญิงรัชณี  โคตรฤชัย
3. เด็กหญิงริต้า  เกฮาน
 
1. นางสาวสมจิตร  เฟื่องบุญ
2. นางสาวศิริรัตน์  มังษะชาติ
 
906 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 71.75 เงิน 35 โรงเรียนบ้านตาทอง 1. เด็กหญิงธัญญลักษณ์  ยตะโคตร์
 
1. นางสาวศิริรัตน์  มังษะชาติ
 
907 เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 65 ทองแดง 32 โรงเรียนบ้านตาทอง 1. เด็กหญิงชลัญญา  บุญนำ
2. เด็กชายบุณยกร  สมบัติวงศ์
 
1. นางสาวศิริรัตน์  มังษะชาติ
2. นางสาวจันทร์สุดา  สุขสม
 
908 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 85 ทอง 9 โรงเรียนบ้านตาทอง 1. เด็กชายบุณยกร  สมบัติวงศ์
 
1. นายสุเทพ  มังษะชาติ
 
909 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 80 ทอง 6 โรงเรียนบ้านตาทอง 1. เด็กหญิงณัชชา  มีสิทธิ์ดี
2. เด็กหญิงตติยาพร  บุดดา
3. เด็กหญิงศิริวัลย์  ศรีปานเงิน
 
1. นางสาวศิริรัตน์  มังษะชาติ
2. นางสาวสมจิตร  เฟื่องบุญ
 
910 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านตาทอง 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  วิเศษชาติ
2. เด็กชายณัฐกิตติ์  วิเศษชาติ
3. เด็กหญิงปลายฟ้า  วิเศษชาติ
 
1. นางสาวปัทมวรรณ  บัญชาเมฆ
2. นางสาวผุสรารัตน์  ชัยภา
 
911 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 60 ทองแดง 52 โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กชายจอมชัย  อินทร์คำ
 
1. นายวีรยุทธ  จันทะแจ่ม
 
912 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 76.5 เงิน 19 โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กหญิงวรกาญจน์  พลมั่น
 
1. นางสาววันนา  อ่อนขาว
 
913 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 79 เงิน 10 โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กหญิงสภิญญา  พิลา
 
1. นางสาวเพิ่มพูน  จันทร์เต็ม
 
914 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 75 เงิน 20 โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กหญิงทิพพะกอน  ครองชีพ
 
1. นางสาววันนา  อ่อนขาว
 
915 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 83 ทอง 10 โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กหญิงอริสา  แก้วคำแพง
 
1. นางสาวเพิ่มพูน  จันทร์เต็ม
 
916 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 60 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กชายณัฐพงษ์  อ่อนน้อม
 
1. นางสาวเพิ่มพูน  จันทร์เต็ม
 
917 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 64 ทองแดง 37 โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กหญิงจุรีรัตน์  พวงพันธ์
 
1. นางสาววันนา  อ่อนขาว
 
918 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 78 เงิน 6 โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กหญิงธัญนัดดา   คุณเถื่อน
 
1. นางสาวเพิ่มพูน  จันทร์เต็ม
 
919 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 75 เงิน 6 โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กชายกิตติธัช  พรจันทร์
 
1. นางสาวเพิ่มพูน  จันทร์เต็ม
 
920 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กหญิงพรศิริ  วงศ์ราช
2. เด็กหญิงเพ็ญศิริ  วงศ์ราช
 
1. นางสาวเพิ่มพูน  จันทร์เต็ม
2. นางสาววันนา  อ่อนขาว
 
921 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 80 ทอง 18 โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กหญิงปาริฉัตร  สุระ
2. เด็กหญิงศุภัชญา  คุณเถื่อน
 
1. นางสาววันนา  อ่อนขาว
2. นางสาวเพิ่มพูน  จันทร์เต็ม
 
922 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 79 เงิน 5 โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กหญิงปุณิกา  พุทธรักษ์
2. เด็กหญิงพรรวษา  สังฆะพันธ์
 
1. นางสาวเพิ่มพูน  จันทร์เต็ม
2. นางสาววันนา  อ่อนขาว
 
923 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 46 เข้าร่วม 31 โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กหญิงศุภัชญา  คุณเถื่อน
 
1. นางสาวเยาวภา  ดวงไชย
 
924 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กชายตุลยวัต  มูลกุศล
 
1. นางสาวเยาวภา  ดวงไชย
 
925 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 68 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กชายธนาวุธ  สุขจันทร์
2. เด็กชายอัสนัย  ดีวัน
 
1. นางสาวเยาวภา  ดวงไชย
 
926 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กหญิงธัญนัดดา   คุณเถื่อน
2. เด็กชายพรพิพัฒน์  ลายน้ำเงิน
 
1. นางสาวเยาวภา  ดวงไชย
 
927 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กชายกิตติธัช  พรจันทร์
 
1. นางสาวเยาวภา  ดวงไชย
 
928 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 74 เงิน 20 โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กชายอัสนัย  ดีวัล
2. เด็กหญิงเพ็ญพิชชา  ศีลธรรม
 
1. นางสาวเยาวภา  ดวงไชย
 
929 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กชายพรพิพัฒน์  พรจันทร์
2. เด็กหญิงเอมอร  แจ่มจันทร์
 
1. นางสาวเยาวภา  ดวงไชย
 
930 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 60 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กชายธนภัทร  พิมพะธรรม
 
1. นางสาวเยาวภา  ดวงไชย
 
931 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 84 ทอง 6 โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กชายกิตติธัช  พรจันทร์
2. เด็กชายตุลยวัต  มูลกุศล
3. เด็กหญิงธัญนัดดา   คุณเถื่อน
 
1. นางพนิดา  พงษ์พัง
2. นางวาสนา  พิมพะธรรม
 
932 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กหญิงกาญจนาพร  พิมพะธรรม
2. เด็กหญิงสุดารัตน์  แก้วสะอาด
3. เด็กหญิงสุภัทธิญา  แก้วสะอาด
 
1. นางพนิดา  พงษ์พัง
2. นางวาสนา  พิมพะธรรม
 
933 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กหญิงขวัญฤทัย  บุตรดี
2. เด็กชายณัฐพงษ์  อ่อนน้อม
3. เด็กหญิงสุดารัตน์  ใสงาม
 
1. นางวาสนา  พิมพะธรรม
2. นางพนิดา  พงษ์พัง
 
934 วิทยาศาสตร์ การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 82 ทอง 6 โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กชายดำเนินชัย  สิมตะมะ
2. เด็กชายสิทธิพงษ์  บุดดี
 
1. นายวรวิทย์  ศรีจักร์
2. นางพัชรวลี  ศรีจักร์
 
935 วิทยาศาสตร์ การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กชายธเนศ  จันทะนาม
2. เด็กชายสุทิน  เพชรด่านเหนือ
 
1. นายวรวิทย์  ศรีจักร์
2. นางพัชรวลี  ศรีจักร์
 
936 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 82 ทอง 16 โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กหญิงศิริรัตน์  บุญทวี
2. เด็กชายเจษฎา  ประคองใจ
 
1. นางพัชวลี  ศรีจักร์
2. นายวรวิทย์  ศรีจักร์
 
937 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 83 ทอง 27 โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ไชโย
2. เด็กหญิงปรียานุช  โพธิ์ศรี
 
1. นายวรวิทย์  ศรีจักร์
2. นางพัชวลี  ศรีจักร์
 
938 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดสวดมนต์แปลอังกฤษ ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กหญิงขวัญฤทัย  บุตรดี
2. เด็กหญิงทิพสุภา  โลนุช
3. เด็กหญิงพรรวษา  สังฆะพันธฺ์
4. เด็กหญิงพรศิริ  วงศ์ราช
5. เด็กหญิงพัชราวดี  บุญเทพ
6. เด็กหญิงสายพิน  อุทรพันธ์
7. เด็กหญิงสุดารัตน์  ใสงาม
8. เด็กหญิงเบญญาภา  พุทธรักษ์
9. เด็กหญิงเพ็ญศิริ  วงศ์ราช
10. เด็กหญิงเอมอร  แจ่มจันทร์
 
1. นายวีระ  สุราวุธ
2. นายอรรณพ   วันศรี
3. นางเพ็ญศรี  ชูเลิศ
 
939 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 0 เข้าร่วม โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กชายณัฐพงษ์  อ่อนน้อม
2. เด็กหญิงอริสา  แก้วคำแพง
 
1. นายวีระ  สุราวุธ
2. นางสาวเพิ่มพูน  จันทร์เต็ม
 
940 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กชายปะติมากร  ทอนไชย
 
1. นายสุพรรณ  รอดสุขโข
 
941 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กหญิงสายพิน  อุทรพันธ์
 
1. นายสุพรรณ  รอดสุขโข
 
942 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 91 ทอง 8 โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กหญิงอริสา  แก้วคำแพง
 
1. นายสุพรรณ  รอดสุขโข
 
943 ศิลปะ-ดนตรี การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3 88.14 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กชายกิตติธัช  พรจันทร์
2. เด็กชายชัยภัทร   บุญเจียม
3. เด็กชายธินากร  หงษา
4. เด็กหญิงนุตประวีณ์  พันธ์งาม
5. เด็กหญิงอารยา  ศรีสุข
6. เด็กชายเมธี  ไตรบัญญัติกุล
 
1. นายอรรณพ   วันศรี
2. นายวีระ  สุราวุธ
3. นายสุพรรณ  รอดสุขโข
 
944 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กหญิงนริศรา  ใจเย็น
 
1. นายสุพรรณ  รอดสุขโข
 
945 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 0 เข้าร่วม โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กชายณัฐพงษ์  อ่อนน้อม
 
1. นายสุพรรณ  รอดสุขโข
 
946 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 73 เงิน 27 โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กหญิงกนกอร  สิมตะมะ
2. เด็กหญิงณัฐธิดา  ภักดีกำจร
3. เด็กหญิงปาริฉัตร  แก้วสะอาด
 
1. นางสาววันนา  อ่อนขาว
 
947 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กชายปะติมากร  ทอนไชย
2. เด็กชายสหพัฒน์  ศรีจันทร์เนตร
3. เด็กหญิงสุภาวรรณ  ปวยทอง
 
1. นางสาวเพิ่มพูน  จันทร์เต็ม
2. นางสาววันนา  อ่อนขาว
 
948 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กหญิงรัตนากร  ไชยสนาม
2. เด็กหญิงวรัญญา  รามศรี
3. เด็กหญิงสุภัทรา  สังสม
 
1. นางสาววันนา  อ่อนขาว
2. นางสาวเพิ่มพูน  จันทร์เต็ม
 
949 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กหญิงจิตตาภรณ์  มุมกลาง
2. เด็กหญิงนริศรา  ใจเย็น
3. เด็กหญิงพิชชาพร  เป็งทอง
 
1. นางสาวเพิ่มพูน  จันทร์เต็ม
2. นางสาววันนา  อ่อนขาว
 
950 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 85 ทอง 6 โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กหญิงกมลชนก  จันทร์โท
2. เด็กหญิงอาภากร  มีพรเจริญกิจ
 
1. นางพัชรวลี  ศรีจักร์
2. นางสาวกัลยาณี  ทองปัญญา
 
951 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กชายธนาวุธ  สุขจันทร์
2. เด็กชายอัสนัย  ดีวัน
 
1. นายทศพร  ศรีละพันธ์
2. นางสาวเยาวภา  ดวงไชย
 
952 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  ตุ้มทอง
2. เด็กหญิงธัญนัดดา   คุณเถื่อน
3. เด็กชายวีร์รัศมิ์  อยู่ยงสินธ์
 
1. นางสาวเยาวภา  ดวงไชย
2. นางสุกาญดา  ผิวงาม
 
953 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กชายธนาวุธ  สุขจันทร์
2. เด็กชายอัสนัย  ดีวัน
 
1. นางสาวเยาวภา  ดวงไชย
2. นายทศพร  ศรีละพันธ์
 
954 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กชายตุลยวัต  มูลกุศล
2. เด็กชายทนพล  มีภาพ
3. เด็กชายวิกรานต์  ปาละวงษ์
 
1. นางสาวเยาวภา  ดวงไชย
2. นางสุกาญดา  ผิวงาม
 
955 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กชายอดิศักดิ์  ครองสิงห์
2. เด็กชายอัสนัย  ดีวัน
 
1. นางสาวเยาวภา  ดวงไชย
 
956 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ม.1-ม.3 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กหญิงปุณิกา  พุทธรักษ์
2. เด็กชายพันกร  รันทร
3. เด็กชายเด็กชายจรัญ  จันทะนาม
 
1. นางสาวเยาวภา  ดวงไชย
2. นางสุกาญดา  ผิวงาม
 
957 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ผสม ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กชายอดิศักดิ์  ครองสิงห์
2. เด็กชายอัสนัย  ดีวัน
 
1. นางสาวเยาวภา  ดวงไชย
 
958 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ผสม ม.1-ม.3 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  ตุ้มทอง
2. เด็กชายตุลยวัต  มูลกุศล
3. เด็กชายพรพิพัฒน์   ลายน้ำเงิน
 
1. นางสาวเยาวภา  ดวงไชย
2. นางสุกาญดา  ผิวงาม
 
959 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 90 ทอง 6 โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กหญิงกัญญาพัชร  สิมตะมะ
2. เด็กหญิงธิดารัตน์  ขวัญยืน
3. เด็กหญิงศศิกาญเกล้า  พรมลี
 
1. นางสาวสุภัสสร  ศรัทธานุ
2. นางสาวนุชรี   ผู้มีสัตย์
 
960 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 92 ทอง 6 โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กหญิงกุลนัฐ  แก้วสะอาด
2. เด็กหญิงขวัญแข  เหลาคำ
3. เด็กหญิงทักษอร  ประทุมราช
 
1. นางสาวนุชรี   ผู้มีสัตย์
2. นางกาญจนา  สุราวุธ
 
961 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กหญิงกกกนก  บุดดี
 
1. นางสาวเพิ่มพูน  จันทร์เต็ม
 
962 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กชายวีรชัย  เวียงแก
 
1. นางเพ็ญศรี  ชูเลิศ
 
963 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กชายพีรชัย  บัวไข
 
1. นางสาวเพิ่มพูน  จันทร์เต็ม
 
964 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 82.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กหญิงวรรณวิสา  จันทร์โท
 
1. นางสาวเพิ่มพูน  จันทร์เต็ม
 
965 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กหญิงปาริฉัตร  แก้วสะอาด
 
1. นางสาววันนา  อ่อนขาว
 
966 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 72 เงิน 8 โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กหญิงจินดาภรณ์  อ่อนน้อม
2. เด็กชายสิทธิโชค  ไชยโย
3. เด็กหญิงสุภาพร  โลบุญ
 
1. นางสาววันนา  อ่อนขาว
2. นางสาวเพิ่มพูน  จันทร์เต็ม
 
967 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กหญิงกาญจนาพร  สีคะหะ
2. เด็กหญิงจารวี  สิมตะมะ
3. เด็กหญิงวรรณวิสา  จันทร์โท
 
1. นางสาวเพิ่มพูน  จันทร์เต็ม
2. นางสาววันนา  อ่อนขาว
 
968 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กหญิงปาริฉัตร  แก้วสะอาด
 
1. นางเพ็ญศรี  ชูเลิศ
 
969 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กหญิงทิพวรรณ  ทองมี
2. เด็กชายภาคภูมิ  ส่องแก้ว
 
1. นางสุกาญดา  ผิวงาม
2. นางสาวกัลยาณี  ทองปัญญา
 
970 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กชายณรงค์ฤทธิชัย  รอดรัศมี
2. เด็กชายศรายุทธ  พิลา
 
1. นางสุกาญดา  ผิวงาม
2. นายวรวิทย์  ศรีจักร์
 
971 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กชายอภิเชษฐ์  เหลาคำ
2. เด็กชายไตรรัตน์  จันทร์โท
 
1. นางสุกาญดา  ผิวงาม
2. นางพัชรวลี  ศรีจักร์
 
972 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 93 ทอง 4 โรงเรียนบ้านทัพส่วยหนองพอก 1. เด็กชายเจษฎา  ฉันทวี
 
1. นางสาวสุภาพร  ไชยวงค์
 
973 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 64 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านทัพส่วยหนองพอก 1. เด็กชายสรายุทธ  วรรณวงษ์
 
1. นางไพวรรณ  สุทาวัน
 
974 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 78 เงิน 7 โรงเรียนบ้านทัพส่วยหนองพอก 1. เด็กชายภูชนะ  บัวนิล
 
1. นางไพวรรณ  สุทาวัน
 
975 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 93.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งสว่าง 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  ภู่ใจเที่ยง
 
1. นางนิธิกานต์  หาญวลินโรจน์
 
976 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 95.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งสว่าง 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  ภู่ใจเที่ยง
 
1. นางนิธิกานต์  หาญวลินโรจน์
 
977 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 91 ทอง 10 โรงเรียนบ้านทุ่งสว่าง 1. เด็กหญิงฐิตินันท์  โคตรตาแสง
 
1. นางสาววราพร   ศีลพันธ์
 
978 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 76 เงิน 20 โรงเรียนบ้านทุ่งสว่าง 1. เด็กหญิงปกิตตา  สิงห์กุรัง
 
1. นางสาววราพร   ศีลพันธ์
 
979 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 64 ทองแดง 40 โรงเรียนบ้านทุ่งไชย(พัฒนานุสรณ์) 1. เด็กหญิงเปรมมิกา  สำแดงภัย
 
1. นางสาวปิยทิพย์  โต๊ะเล็ก
 
980 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 54 เข้าร่วม 23 โรงเรียนบ้านทุ่งไชย(พัฒนานุสรณ์) 1. เด็กหญิงรักกล้า  สังข์ทอง
 
1. นางสาวปิยทิพย์  โต๊ะเล็ก
 
981 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 40 เข้าร่วม 31 โรงเรียนบ้านทุ่งไชย(พัฒนานุสรณ์) 1. เด็กหญิงวาสนา  คงศรี
 
1. นางสาวปิยทิพย์  โต๊ะเล็ก
 
982 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 79 เงิน 40 โรงเรียนบ้านทุ่งไชย(พัฒนานุสรณ์) 1. เด็กหญิงพิตราภรณ์  ฝากทอง
 
1. นางสาวปิยทิพย์  โต๊ะเล็ก
 
983 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 88 ทอง 9 โรงเรียนบ้านทุ่งไชย(พัฒนานุสรณ์) 1. เด็กชายวุฒิชัย  สุวิเสน
 
1. นางมนัสนันท์  อินทศรี
 
984 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 72.5 เงิน 33 โรงเรียนบ้านทุ่งไชย(พัฒนานุสรณ์) 1. เด็กหญิงวิชญาพร  โปร่งจิต
 
1. นางมนัสนันท์  อินทศรี
 
985 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 93 ทอง 4 โรงเรียนบ้านทุ่งไชย(พัฒนานุสรณ์) 1. เด็กชายพัชรพล  จิตรโสภา
2. เด็กหญิงพัชราภรณ์  บุตรน้ำคำ
 
1. นางสาวปิยทิพย์  โต๊ะเล็ก
2. นางจันทร  อ่อนศรี
 
986 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 64 ทองแดง 31 โรงเรียนบ้านทุ่งไชย(พัฒนานุสรณ์) 1. เด็กหญิงกัญญากร  แสนจำเริญ
2. เด็กหญิงเบญญาภา  เรืองศรี
 
1. นางสาวปิยทิพย์  โต๊ะเล็ก
2. นายวรวิทย์  ธรรมนิยม
 
987 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 73 เงิน 20 โรงเรียนบ้านทุ่งไชย(พัฒนานุสรณ์) 1. เด็กหญิงพิตราภรณ์  ฝากทอง
 
1. นางสาวนุชรินทร์  ถมคำ
 
988 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 63 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านทุ่งไชย(พัฒนานุสรณ์) 1. เด็กชายอภิเดช  คำเหลือง
 
1. นางจันทร  อ่อนศรี
 
989 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 83 ทอง 5 โรงเรียนบ้านทุ่งไชย(พัฒนานุสรณ์) 1. เด็กหญิงชลธิชา  ถาวร
2. เด็กหญิงนภัสร  โปร่งจิต
3. เด็กหญิงมยุรา  หอมจันทร์
 
1. นางสาวนุชรินทร์  ถมคำ
2. นางสาวสุทธิตา  ไชยปัญญา
 
990 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 54 เข้าร่วม 34 โรงเรียนบ้านทุ่งไชย(พัฒนานุสรณ์) 1. เด็กชายประกาย  ไชยวงศ์
 
1. นางสาวนุชรินทร์  ถมคำ
 
991 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 20 เข้าร่วม 35 โรงเรียนบ้านทุ่งไชย(พัฒนานุสรณ์) 1. เด็กหญิงภัทรวดี  ยงกุล
 
1. นางสาวนุชรินทร์  ถมคำ
 
992 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 66 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านทุ่งไชย(พัฒนานุสรณ์) 1. เด็กชายเปรมศักดิ์  บุญสิงห์
 
1. นางสาวนุชรินทร์  ถมคำ
 
993 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 49 เข้าร่วม 30 โรงเรียนบ้านทุ่งไชย(พัฒนานุสรณ์) 1. เด็กชายชัชวาล  อินทับ
 
1. นางสาวนุชรินทร์  ถมคำ
 
994 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6 40 เข้าร่วม 46 โรงเรียนบ้านทุ่งไชย(พัฒนานุสรณ์) 1. เด็กชายกฤตภาส  สงค์พิมพ์
2. เด็กชายกิจวัตร  เขตนิมิตร
 
1. นายวรวิทย์  ธรรมนิยม
2. นายพัฒนา  สมบัติ
 
995 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 83 ทอง 24 โรงเรียนบ้านทุ่งไชย(พัฒนานุสรณ์) 1. เด็กหญิงรักกล้า  สังข์ทอง
2. เด็กหญิงวาสนา  คงศรี
 
1. นางจันทร  อ่อนศรี
2. นางสาวอัญชุลี  โปร่งจิต
 
996 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านทุ่งไชย(พัฒนานุสรณ์) 1. เด็กหญิงปฐมาวดี  ถาวร
 
1. นางมนัสนันท์  อินทศรี
 
997 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 67 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านทุ่งไชย(พัฒนานุสรณ์) 1. เด็กชายชัยวิวัฒน์  ทองดี
2. เด็กหญิงธมนวรรณ  แก้วประสิทธิ์
3. เด็กหญิงวิจิตร  แสงอรุณ
4. เด็กชายศุภกร  ชูติรัมย์
5. เด็กชายสิงหนาถ  กุลไวทย์โกวิทย์
6. เด็กชายเปรมศักดิ์  บุญสิงห์
 
1. นายพัฒนา  สมบัติ
2. นางสาวสุทธิตา  ไชยปัญญา
3. นายวรวิทย์  ธรรมนิยม
 
998 การงานอาชีพ การประกวดแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 75 เงิน 11 โรงเรียนบ้านทุ่งไชย(พัฒนานุสรณ์) 1. เด็กหญิงวิภาวี  บุญสิงห์
2. เด็กหญิงวิศนี  หาญยิ่ง
3. เด็กหญิงอรอนงค์  สายสิงห์
 
1. นางจันทร  อ่อนศรี
2. นางสาวอัญชุลี  โปร่งจิต
 
999 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 90 ทอง 6 โรงเรียนบ้านทุ่งไชย(พัฒนานุสรณ์) 1. เด็กหญิงกชกานต์  ยุพการณ์
2. เด็กชายจิรายุ  โปร่งจิต
3. เด็กชายอภิวัฒน์  อัยลา
 
1. นางสาวสุวาลี  จังอินทร์
2. นางวราภรณ์  นามบุตร
 
1000 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 87 ทอง 11 โรงเรียนบ้านทุ่งไชย(พัฒนานุสรณ์) 1. เด็กหญิงกมลนิตย์  ละประโคน
2. เด็กหญิงชญาภา  จันทะเขตร์
3. เด็กหญิงพิชชาภา  พันวัตร์
 
1. นางวราภรณ์  นามบุตร
2. นางสาวสุวาลี  จังอินทร์
 
1001 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 79 เงิน 6 โรงเรียนบ้านทุ่ม 1. เด็กหญิงโศรดา  พิมพ์แมน
 
1. นางนิตยา  มะเดื่อ
 
1002 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 52 เข้าร่วม 42 โรงเรียนบ้านทุ่ม 1. เด็กชายอรรคพันธ์  หอมวัน
 
1. นายสมเกียรติ  มะเดื่อ
 
1003 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 58 เข้าร่วม 32 โรงเรียนบ้านทุ่ม 1. เด็กชายก้องเกียรติ  สุขประสงค์
 
1. นายสุพจน์  หล้าธรรม
 
1004 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 40 โรงเรียนบ้านทุ่ม 1. เด็กชายก้องเกียรติ  สุขประสงค์
2. เด็กหญิงปนัดดา  มุขมนตรี
3. เด็กหญิงพิมพ์ผกา  ธรรมอาดูล
 
1. นายสุพจน์  หล้าธรรม
2. นายสมเกียรติ  มะเดื่อ
 
1005 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3 68 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านทุ่ม 1. เด็กหญิงกัญญนัท  เอื้องด้วง
2. เด็กหญิงสุวรรณณา  ไชยสุนทร
 
1. นายสุพจน์  หล้าธรรม
2. นายสมเกียรติ  มะเดื่อ
 
1006 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6 72.77 เงิน 13 โรงเรียนบ้านทุ่ม 1. เด็กชายรัชชานนท์  ขันติวงษ์
2. เด็กชายโชคงามวงศ์  คุณแก้ว
 
1. นายสุพจน์  มะเดื่อ
2. นายสมเกียรติ  มะเดื่อ
 
1007 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 90 ทอง 11 โรงเรียนบ้านทุ่ม 1. เด็กชายฉัตรชัย  สุขจันทร์
2. เด็กชายปิยณัฐ์  แก้วจันทร์
 
1. นายสุพจน์  หล้าธรรม
2. นายสมเกียรติ  มะเดื่อ
 
1008 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่ม 1. เด็กหญิงกัญญนัท  เอื้องด้วง
 
1. นายสุพจน์  หล้าธรรม
 
1009 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 88 ทอง 12 โรงเรียนบ้านทุ่ม 1. เด็กหญิงอาภัสรา  บัวไข
 
1. นายสุพจน์  หล้าธรรม
 
1010 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 72 เงิน 42 โรงเรียนบ้านทุ่ม 1. เด็กหญิงโศรดา  พิมพ์แมน
 
1. นางนิตยา  มะเดื่อ
 
1011 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 76 เงิน 41 โรงเรียนบ้านทุ่ม 1. เด็กหญิงยุพินพ์  พิมพ์แมน
 
1. นางนิตยา  มะเดื่อ
 
1012 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 94 ทอง 15 โรงเรียนบ้านทุ่ม 1. เด็กหญิงชุตินันท์  บุญราช
 
1. นางนิตยา  มะเดื่อ
 
1013 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 85 ทอง 16 โรงเรียนบ้านทุ่ม 1. เด็กหญิงพัชรพร  แก้วจันทร์
2. เด็กหญิงโศรดา  พิมพ์แมน
 
1. นายสมเกียรติ  มะเดื่อ
2. นางนิตยา  มะเดื่อ
 
1014 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 83 ทอง 28 โรงเรียนบ้านทุ่ม 1. เด็กหญิงปภาวี  ขันติวงษ์
2. เด็กหญิงแสงเดือน  แก้วจันทร์
 
1. นายสมเกียรติ  มะเดื่อ
2. นายสุพจน์  หล้าธรรม
 
1015 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3 84 ทอง 18 โรงเรียนบ้านทุ่ม 1. เด็กชายณัฐพล  กองคำ
2. เด็กชายธรรมรัตน์  เสริมวิเศษ
3. เด็กชายศรัณย์  บุญระสิงห์
 
1. นางนิตยา  มะเดื่อ
2. นายสมเกียรติ  มะเดื่อ
 
1016 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6 83 ทอง 22 โรงเรียนบ้านทุ่ม 1. เด็กหญิงพิมพ์ผกา  วราศัย
2. เด็กหญิงรมิตา  แก้วจันทร์
3. เด็กหญิงอนิตยา  ยอดกุล
 
1. นางนิตยา  มะเดื่อ
2. นายสุพจน์  หล้าธรรม
 
1017 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 89 ทอง 5 โรงเรียนบ้านทุ่ม 1. เด็กหญิงปนัดดา  มุขมนตรี
2. เด็กหญิงพิมพ์ผกา  ธรรมอาดูล
 
1. นายสุพจน์  หล้าธรรม
2. นายสมเกียรติ  มะเดื่อ
 
1018 การงานอาชีพ การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6 86 ทอง 18 โรงเรียนบ้านทุ่ม 1. เด็กหญิงปภาวี  ขันติวงษ์
2. เด็กหญิงรมิตา  แก้วจันทร์
3. เด็กหญิงเบญจภรณ์  ยามชื่น
 
1. นายสุพจน์  หล้าธรรม
2. นายสมเกียรติ  มะเดื่อ
 
1019 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่ม 1. เด็กหญิงเพ็ญนิภา  สมดี
 
1. นายสุพจน์  หล้าธรรม
 
1020 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 82 ทอง 15 โรงเรียนบ้านทุ่ม 1. เด็กชายณัฐดนัย  สรรพวุธ
 
1. นายสิทธิเมืองชัย  เมืองจันทร์
 
1021 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านทุ่ม 1. เด็กชายณัฐดนัย  สรรพวุธ
2. เด็กชายภานุวัฒน์  เสาสุวรรณ์
 
1. นายสุพจน์  หล้าธรรม
2. นายสิทธิเมืองชัย  เมืองจันทร์
 
1022 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 85 ทอง 7 โรงเรียนบ้านทุ่ม 1. เด็กหญิงปภาวี  ขันติวงษ์
2. เด็กหญิงรมิตา  แก้วจันทร์
3. เด็กหญิงเบญจภรณ์  ยามชื่น
 
1. นายุุสุพจน์  หล้าธรรม
2. นายสิทธิเมืองชัย  เมืองจันทร์
 
1023 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 86 ทอง 20 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ 1. เด็กหญิงณัฐกัญญา  สมพร
 
1. นางสาวรจนา  หลักด่าน
 
1024 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 92 ทอง 23 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ 1. เด็กหญิงปลายฝน  สีทอง
 
1. นางอมรรัตน์  ขันธบุตร
 
1025 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 91 ทอง 39 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ 1. เด็กชายธนากร  โถทอง
 
1. นางอมรรัตน์  ขันธบุตร
 
1026 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 80 ทอง 40 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ 1. เด็กหญิงณัฐกัญญา  สมพร
2. เด็กหญิงสุธีธิดา  ศิริวัจนโนดม
 
1. นางสาวรัชาดา  สุภาสอน
2. นางสาวปัทมาวรรณ  ปัจฉิมมะ
 
1027 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6 85 ทอง 15 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ 1. เด็กชายธีรภัทร  กุดทา
2. เด็กชายศิวา  ไชยเสนา
3. เด็กชายสุริยะ  ศุภศร
 
1. นางอมรรัตน์  ขันธบุตร
2. นายสมพงษ์  แก้วจันทร์
 
1028 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านท่าบ่อ 1. เด็กหญิงณัฐกัญญา  สมพร
 
1. นางสาวรจนา  หลักด่าน
 
1029 การงานอาชีพ การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 90 ทอง 4 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ 1. เด็กหญิงศิรินธา  เข็มโคตร
2. เด็กหญิงสุชาดา  วิรุณพันธ์
3. เด็กหญิงเกษมณี  เรียงทอง
 
1. นางอมรรัตน์  ขันธบุตร
2. นางสาวปัทมาวรรณ  ปัจฉิมมะ
 
1030 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 72 เงิน 34 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ 1. เด็กหญิงภัทรพรรณ  สมพร
 
1. นางสาวลลนา  แช่หาง
 
1031 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 83 ทอง 6 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ 1. เด็กหญิงภัทรพรรณ  สมพร
 
1. นางสาวลลนา  แช่หาง
 
1032 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 81 ทอง 10 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ 1. เด็กชายพุทธพล  ชัยชาญ
2. เด็กหญิงสุชาวดี  วิรุณพันธ์
 
1. นางสาวรจนา  หลักด่าน
2. นางสาวลลนา  แช่หาง
 
1033 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 84 ทอง 9 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ 1. เด็กหญิงกวิณตา  ทองด้วง
2. เด็กหญิงณัฐธิดา  เหล็กจีน
3. เด็กชายธีธัช  ทองด้วง
 
1. นางสาวรัชาดา  สุภาสอน
2. นางสาวปัทมาวรรณ  ปัจฉิมมะ
 
1034 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 87 ทอง 4 โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. เด็กหญิงกันติศา  เจนถูกใจ
 
1. นางสาวศิริพร  หาดคำ
 
1035 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 44 เข้าร่วม 34 โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. เด็กหญิงพราวพิมล  งามวิลัย
 
1. นางสาวศิริพร  หาดคำ
 
1036 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 83 ทอง 10 โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. เด็กหญิงปิ่นมุก  คำผง
 
1. นางสาวยุภาพร  เกตุสินรังสรรค์
 
1037 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. นางสาวณิชา  ริศนาเคน
 
1. นางสาวยุภาพร  เกตุสินรังสรรค์
 
1038 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 60 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. เด็กหญิงปทิตตา  วิเศษชาติ
 
1. นางสาวศิริพร  หาดคำ
 
1039 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. เด็กหญิงสุจิตรา  พันธ์เพ็ชร
 
1. นางสาวยุภาพร  เกตุสินรังสรรค์
 
1040 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. นางสาวกานต์ธิดา  เจนถูกใจ
 
1. นางสาวยุภาพร  เกตุสินรังสรรค์
 
1041 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 80.5 ทอง 35 โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. เด็กหญิงเมธาวี  สมนึก
 
1. นางสาวศิริพร  หาดคำ
 
1042 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 81 ทอง 4 โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. เด็กหญิงกมลชนก  ภาเพา
 
1. นางสาวยุภาพร  เกตุสินรังสรรค์
 
1043 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 70 เงิน 36 โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  จันทร์แจ้ง
 
1. นางสาวศริญญาพร  พระศรีธร
 
1044 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 78.7 เงิน 20 โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. เด็กหญิงทักษิณา  แก้วกาเหร๊ยญ
2. เด็กหญิงพรหมพรมณี  คูณศรี
 
1. นางสาวศริญญาพร  พระศรีธร
2. นางสาวยุภาพร  เกตุสินรังสรรค์
 
1045 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 77 เงิน 8 โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. นางสาวภัทราพร  กระสังข์
2. นางสาวศิรินทิพย์  มังกร
 
1. นางสาวยุภาพร  เกตุสินรังสรรค์
2. นางสาวศริญญาพร  พระศรีธร
 
1046 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. เด็กหญิงกนกพร  วงค์ภักดี
 
1. นางปาริชาติ  หลักเพชร
 
1047 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 74 เงิน 14 โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. นางสาวภัณฑิรา  ศิลาสิทธิ์
2. นายภูธวินท์  วงษ์ภักดี
 
1. นายจิรทิปต์  ผาธรรม
2. นางปาริชาติ  หลักเพชร
 
1048 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6 68.47 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. เด็กชายชัชพิพัฒน์  สุขอินทรีย์
2. เด็กชายมานินเทพ  สมนึก
 
1. นายนพดล  สอนโกษา
2. นายจิรทิปต์  ผาธรรม
 
1049 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. เด็กชายธนภัทร  แสงโฮง
2. เด็กชายธนาตย์  ปานนิล
 
1. นายนพดล  สอนโกษา
2. นายธนาชัย  การะเกษ
 
1050 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. เด็กชายพรชัย  นรดี
2. เด็กชายวีรภัทร  จิระเกียรติกุล
 
1. นายจิรทิปต์  ผาธรรม
2. นางสาวธมนวรรณ  คนฉลาด
 
1051 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทสามมิติ (3D) ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. เด็กชายชนะพงษ์  วงษ์ภักดี
2. เด็กชายวรเมธ  แหวนเงิน
 
1. นายจิรทิปต์  ผาธรรม
2. นางสาวธมนวรรณ  คนฉลาด
 
1052 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 82 ทอง 16 โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. เด็กชายวศิน  ฝางคำ
2. เด็กหญิงศิวัตรา  จันทร์แก้ว
 
1. นางสาวธมนวรรณ  คนฉลาด
2. นางสาวนฤมล  วงษ์ภักดี
 
1053 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 85 ทอง 17 โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. เด็กชายจักรกริช  ประดาห์
2. เด็กหญิงพันธชล  สีมา
 
1. นางสาวธมนวรรณ  คนฉลาด
2. นางสาวนฤมล  วงษ์ภักดี
 
1054 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 83.2 ทอง 13 โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. เด็กหญิงทรายขวัญ  โสภากุล
2. นายสินไชย  นาคนวล
 
1. นางสาวธมนวรรณ  คนฉลาด
2. นางสาวนฤมล  วงษ์ภักดี
 
1055 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 81 ทอง 10 โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. นายนพรุจ  สถาน
2. นางสาวภัทราพร  กระสังข์
 
1. นางสาวยุภาพร  เกตุสินรังสรรค์
2. นางสาวศิริพร  หาดคำ
 
1056 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. เด็กหญิงจิรัชญา  คำเนตร
2. เด็กหญิงวิลาวรรณ  อินทะสอน
 
1. นางสาวศิริพร  หาดคำ
2. นางสาวอำไพ  ผักไหม
 
1057 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 96 ทอง 4 โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. เด็กหญิงขวัญฤทัย  วงษ์ภักดี
2. เด็กชายมีนา  มิ่งมาลี
 
1. นางสาวศิริพร  หาดคำ
2. นางอำไพ  วงค์จันทร์
 
1058 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 74 เงิน 28 โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. เด็กหญิงรสิตา  วงษ์ภักดี
 
1. นางสาวโยทะกา  บัวจูม
 
1059 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 79 เงิน 16 โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. เด็กหญิงพฤกษชาติ  จันทร์แก้ว
 
1. นางสาวโยทะกา  บัวจูม
 
1060 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. เด็กหญิงกมลชนก  ภาเพา
 
1. นางสาวโยทะกา  บัวจูม
 
1061 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน Multi Skills Competition ป.4-ป.6 24 เข้าร่วม 25 โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. เด็กหญิงสุกัญญา  อินทะลี
 
1. นางสาวโยทะกา  บัวจูม
 
1062 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. เด็กชายกลวัชร  หอมวงษ์
2. เด็กชายชัยวัฒน์  วงษ์ภักดี
3. เด็กชายญาณวิทย์  มาตรา
4. เด็กชายวรกานต์  วงษ์ภักดี
5. เด็กชายวินทกร  วงษ์ภักดี
6. เด็กชายเฉลิมเกียรติ  หงษ์อินทร์
 
1. นายสำราญ  วงค์จอม
2. นางสาหร่าย  จันทร์อ่อน
3. นางอำไพ  วงค์จันทร์
 
1063 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. เด็กหญิงจารุวรรณ  เชตะวัน
2. เด็กหญิงจิรนันท์  มานะ
 
1. นายธนาชัย  การะเกษ
2. นายนพดล  สอนโกษา
 
1064 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. เด็กหญิงชฎาพร  คำผง
2. เด็กหญิงพรหมพรมณี  คูณศรี
 
1. นายธนาชัย  การะเกษ
2. นายสาหร่าย  จันทร์อ่อน
 
1065 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. นายธีระวุฒิ  วงษ์ภักดี
2. นายบุญเรือง  อุทจันทร์
3. นายพรชัย  ดวงศรี
 
1. นายจิรทิปต์  ผาธรรม
2. นางปาริชาติ  หลักเพชร
 
1066 การงานอาชีพ การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6 87 ทอง 16 โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. เด็กชายคมสัน  ฝางคำ
2. เด็กชายอดิเทพ  จันทร์แจ้ง
3. เด็กชายเจษฎา  ทองขาว
 
1. นางอำไพ  วงค์จันทร์
2. นางสาวศิริพร  หาดคำ
 
1067 การงานอาชีพ การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. เด็กหญิงธัญพิชา  วงษ์ภักดี
2. เด็กชายนนทวัตร  พรมมา
3. เด็กหญิงอริศรา  จบลา
 
1. นางอำไพ  วงค์จันทร์
2. นางสาหร่าย  จันทร์อ่อน
 
1068 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. เด็กชายธนนันท์  หนองห้าง
2. เด็กหญิงธิดารัตน์  เขียวเอม
3. เด็กหญิงรุจิกานต์  สอนตะวงค์
 
1. นางสาวจุฑาทิพย์  วงค์ภักดี
2. นางสาหร่าย  จันทร์อ่อน
 
1069 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 65 ทองแดง 34 โรงเรียนบ้านนานวนหนองแคน 1. เด็กหญิงบวรรัตน์  มิ่งไชย
 
1. นางสาวอรุณี  รัตนวัน
 
1070 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 40 เข้าร่วม 48 โรงเรียนบ้านนานวนหนองแคน 1. เด็กหญิงพรพิมล  โสภากุล
 
1. นางสาวอรุณี  รัตนวัน
 
1071 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 15 เข้าร่วม 39 โรงเรียนบ้านนานวนหนองแคน 1. เด็กหญิงจันทนิภา  ดวงจันทร์
 
1. นางสาวอรุณี  รัตนวัน
 
1072 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 73 เงิน 16 โรงเรียนบ้านนานวนหนองแคน 1. เด็กหญิงชลิตา  ภาเภา
2. เด็กหญิงชาลิสา  บัวกลาง
3. เด็กชายทรงเกียรติ  จวบรัมย์
4. เด็กหญิงสุเมธตา  ยงกุล
5. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  หนูวงษ์
 
1. นางสาวศศิประภา  เพ็งแจ่ม
2. นางสาวจริยาภรณ์  ศรียันต์
 
1073 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 82 ทอง 24 โรงเรียนบ้านนานวนหนองแคน 1. เด็กหญิงธัญญาเรศ  นวลสาย
 
1. นางสาวอรุณี  รัตนวัน
 
1074 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 78 เงิน 12 โรงเรียนบ้านนานวนหนองแคน 1. เด็กชายธิรกานต์  แพทย์มด
2. เด็กชายนันทิพัฒน์  จันทำ
3. เด็กชายพงศกร  จันทร์พอง
4. เด็กชายวชิรวิทญ์  คำสุข
5. เด็กชายศักดิ์ดา  แซ่อึ๊ง
6. เด็กชายอภิชนันท์  บุญยอ
 
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงชนาธิป  ผลวาวแวว
2. นายนิรันต์  สาสังข์
3. นางสาวอรุณี  รัตนวัน
 
1075 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 82 ทอง 17 โรงเรียนบ้านนานวนหนองแคน 1. เด็กชายจิตติพัฒน์  พอใจ
2. เด็กหญิงรัตนภัทร  สว่างผุย
3. เด็กชายเนวิน  หอมทรัพย์
 
1. นางสาวศศิประภา  เพ็งแจ่ม
2. นางสาวจริยาภรณ์  ศรียันต์
 
1076 เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 76 เงิน 22 โรงเรียนบ้านนานวนหนองแคน 1. เด็กหญิงชาลิดา  จังอินทร์
2. เด็กชายฐานพัฒน์  บัวกลาง
 
1. นางพิศมัย  โสภากุล
2. นางสาวอรุณี  รัตนวัน
 
1077 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 77 เงิน 30 โรงเรียนบ้านนานวนหนองแคน 1. เด็กชายฐานพัฒน์  บัวกลาง
 
1. นางสาวอรุณี  รัตนวัน
 
1078 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 70 เงิน 6 โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กหญิงทิพกฤตา    วินทชัย
 
1. นางสาวนันทนา  สุวรรณ์
 
1079 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 74 เงิน 22 โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กหญิงรุ่งนภา      บุตรราช  
 
1. นางสาวสุดใจ  ถาวร
 
1080 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 77 เงิน 15 โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กหญิงจีรนันท์  แคะแปล
 
1. นางสาวดุษดี  วัฒนพานิช
 
1081 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กชายชินภูมิ    นะเอี่ยม
 
1. นางสาวนันทนา  สุวรรณ์
 
1082 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 29 เข้าร่วม 49 โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กหญิงปภัสรา     วงค์ฉายา
 
1. นางสาวสุดใจ  ถาวร
 
1083 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 60 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กหญิงอัยยา  จันทร์ลอย
 
1. นางสาวดุษดี  วัฒนพานิช
 
1084 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 83 ทอง 35 โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กหญิงจิราวรรณ    ทองชื่น
 
1. นางวรรณศรี   ชราศรี
 
1085 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 76 เงิน 29 โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กหญิงชนากานต์     ยะภา
2. เด็กหญิงสายธาร    จันทะเสน
 
1. นางสาวสุดใจ  ถาวร
2. นางสาวเบญจพร   แสนธะนู
 
1086 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กหญิงรัชฎาพร      หาญกลาง
2. เด็กหญิงหทัยทิพย์     อ่อนน้อม
3. เด็กหญิงอัยยา     จันทร์ลอย
 
1. นางสาวทองใส      ยอดนิล
2. นางสาววิจิตร     พงษาปาน
 
1087 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กชายชินภูมิ     นะเอี่ยม
2. เด็กหญิงทิพกฤตา    วินทชัย
 
1. นางสาวทองใส      ยอดนิล
2. นางสาววิจิตร     พงษาปาน
 
1088 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กชายพัชรพล    สุดตา
2. เด็กชายสุรเดช  ชื่นชม  
 
1. นางสาวทองใส      ยอดนิล
2. นางสาววิจิตร     พงษาปาน
 
1089 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กชายทรงศักดา    เหล็กศรี
2. เด็กชายวรรธนันท์    บุญมา
 
1. นางสาวทองใส      ยอดนิล
2. นางสาววิจิตร     พงษาปาน
 
1090 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กชายวัชรากร     แก้วพิมพ์
2. เด็กชายวินัย    ดีลุน
 
1. นางสาวทองใส      ยอดนิล
2. นางสาววิจิตร     พงษาปาน
 
1091 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กหญิงดมิสา  จินพันธ์
2. เด็กหญิงทิพย์สุดา   ตาติจันทร์
3. เด็กหญิงนัฐกมล   สาคร
4. เด็กหญิงสุธาทิพยฺ   เหลือสำราญ
5. เด็กหญิงอัยยา  จันทร์ลอย
 
1. นายเรืองชัย   จ่าหล่า
2. นางสาวนันทนา  สุวรรณ์
 
1092 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 84 ทอง 8 โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กหญิงนิชาภัทร์  ถึงปัดชา
2. เด็กชายสืบสกุล  อินทฤทธิ์
 
1. นางจิราพร  อุดม
2. นางสาวเบญจพร   แสนธะนู
 
1093 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 81.4 ทอง 15 โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กชายบุญประเสริฐ    บุตราช
2. เด็กหญิงสุนิสา   โมรา
 
1. นายเรืองชัย  จ่าหล้า
2. นางสาวนันทนา    สุวรรณ
 
1094 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 76 เงิน 22 โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กหญิงปาริตา      สุทโท
 
1. นางสุรีรัตน์     สีหะวงษ์
 
1095 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 76 เงิน 41 โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กชายทินภัทร     ดีตูม
 
1. นางสุรีรัตน์   สีหะวงษ์
 
1096 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลปสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 95 ทอง 4 โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กหญิงเปรมกมล  ประสานทอง
 
1. นายมงคล  สีหะวงษ์
 
1097 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 94 ทอง 15 โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กหญิงอรุณรัตน์    สงวนแก้ว
 
1. นางสุรีรัตน์   สีหะวงษ์
 
1098 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 90 ทอง 42 โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กชายธีรวัฒน์      ทองหลอม
 
1. นายนายมงคล     สีหะวงษ์  
 
1099 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 90 ทอง 5 โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กหญิงอัยยา  จันทร์ลอย
 
1. นายมงคล  สีหะวงษ์
 
1100 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กหญิงสาวิตรี   แจ้งสว่าง
 
1. นายมงคล  สีหะวงษ์
 
1101 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 85 ทอง 5 โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กชายจีรัฒน์   ทองหลอม
 
1. นายมงคล  สีหะวงษ์
 
1102 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 85 ทอง 14 โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กหญิงหทัยทิพย์   อ่อนน้อม
 
1. นายมงคล  สีหะวงษ์
 
1103 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 88 ทอง 5 โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กหญิงจันทร์เพ็ญ    กงทอง
 
1. นางสาวเบญจพร  แสนธะนู
 
1104 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 78 เงิน 16 โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กหญิงสุธาทิพย์    เหลือสำราญ
 
1. นางสาวเบญจพร  แสนธะนู
 
1105 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 80.2 ทอง 12 โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กหญิงอัยยา  จันทร์ลอย
 
1. นางสาวนันทนา  สุวรรณ์
 
1106 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 81 ทอง 15 โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กหญิงสุธาทิพย์   เหลือสำราญ
 
1. นางสาวเบญจพร  แสนธะนู
 
1107 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 67 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กชายชัชชพงษ์  ประพาฬ
2. เด็กชายชินภูมิ      นรเอี่ยม
3. เด็กหญิงนันทิชา    จัตุรัส
4. เด็กหญิงนิชาภัทร    ถึงปัดชา
5. เด็กหญิงพีชญา  จีระฐานันท์กิจ
6. เด็กชายศุภกร    ไชยสาร
 
1. นางจิราพร  อุดม
2. นายทองปัญญา    โนนสูง
3. นายวรรณศรี     ชราศรี  
 
1108 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 69 ทองแดง 23 โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กชายศุภกร      ไชยสาร
2. เด็กหญิงอรุณรัตน์    สงวนก้ว
 
1. นางสาวเบญจพร   แสนธะนู
2. นางสาวนันทนา  สุวรรณ์
 
1109 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กชายชัยวัฒน์   ชัยวัฒน์ วรครุฑ
2. เด็กชายชายกฤษดา   ศรีรัง
3. เด็กชายทีรพล    โจ้นลี่
 
1. นางเบญจมาพร  วงค์ภักดี
2. นางสาวสุดใจ  ถาวร
 
1110 การงานอาชีพ การประกวดแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กหญิงจุฑาทิพย์    นาโนน
2. เด็กหญิงนลินี    ทองปัญญา
3. เด็กหญิงรัชฎาพร    หาญกลาง
 
1. นางสาวเบญจมาพร  วงค์ภักดี
2. นางสาวสุดใจ  ถาวร
 
1111 การงานอาชีพ การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กชายกิตติกรณ์     แสงทอง
2. เด็กหญิงชญาดา      มั่นยืน
3. เด็กหญิงปาริชาติ    นาโนน
 
1. นางจิราวรรณ    เลขลบ
2. นางสาวปนัดดา      พวงอก  
 
1112 การงานอาชีพ การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ป.4-ป.6 93 ทอง 4 โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กหญิงกัญญาวีย์  ดวงแก้ว
2. เด็กหญิงณัฐชานัน     ไชยพุฒ
3. เด็กหญิงทิพย์นภา    ดวงแก้ว
 
1. นางจิราวรรณ    เลขลบ
2. นางสาวเบญจพร   แสนธะนู
 
1113 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 77 เงิน 35 โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กหญิงกนกวรรณ        สีลารัตน์
2. เด็กหญิงณภัทรปภา   จูมเกต
3. เด็กหญิงลภัสรินทร์        จัตุรัส
 
1. นางดวงฤดี  ทองอาบ
2. นางนวนันท์      ธรรมจรรยา
 
1114 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 82 ทอง 5 โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กชายจีรัฒน์    ทองหลอม
 
1. นางดวงฤดี  ทองอาบ
 
1115 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กชายธนภัทร  สุทนต์
2. เด็กชายฤทธิเดช  สุทธืสาร
 
1. นางดวงฤดี  ทองอาบ
2. นางสาวเบญจพร  แสนธะนู
 
1116 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กชายจีรัฒน์   ทองหลอม
2. เด็กชายฤทธิเดช   สุทธืสาร
 
1. นางสาวเบญจพร   แสนธะนู
2. นางสาวนางดวงฤดี    ทองอาบ
 
1117 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 54 เข้าร่วม 23 โรงเรียนบ้านน้ำอ้อมน้อย 1. เด็กหญิงโสรญา  จองโพธิ์
 
1. นายวาท  ทรงอาจ
 
1118 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 85 ทอง 18 โรงเรียนบ้านน้ำอ้อมน้อย 1. เด็กหญิงวิลาสิณี  แหวนหล่อ
 
1. นายวาท  ทรงอาจ
 
1119 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 81 ทอง 15 โรงเรียนบ้านน้ำอ้อมน้อย 1. เด็กหญิงพิชญาภา  วังคีรี
 
1. นางสุมณฑา  สืบเพ็ง
 
1120 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 60 ทองแดง 22 โรงเรียนบ้านน้ำอ้อมน้อย 1. เด็กหญิงญาดา  หาดสะอาด
 
1. นายวาท  ทรงอาจ
 
1121 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 68 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านน้ำอ้อมน้อย 1. เด็กหญิงเบญจารัตน์  แหวนหล่อ
 
1. นายวาท  ทรงอาจ
 
1122 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 80 ทอง 33 โรงเรียนบ้านน้ำอ้อมน้อย 1. เด็กหญิงธิดาวรรณ  แหวนหล่อ
2. เด็กหญิงวิลาสิณี  แหวนหล่อ
3. เด็กหญิงเนตรนภา  ศรีเย้อ
4. เด็กหญิงเบญจารัตน์  แหวนหล่อ
5. เด็กหญิงโสรญา  จองโพธิ์
 
1. นายวาท  ทรงอาจ
2. นางสาวจริญรัตน์  ธรรมวัตร
 
1123 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 79 เงิน 35 โรงเรียนบ้านน้ำอ้อมน้อย 1. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  เกตุเอี่ยม
2. เด็กหญิงวธิดา  ภูเหมือนบุตร
3. เด็กหญิงวราภรณ์  แหวนหล่อ
4. เด็กหญิงวรินยุพา  แหวนหล่อ
5. เด็กหญิงวรินรำไพ  แหวนหล่อ
 
1. นายสาตรสุข  ทรงพระ
2. นางสาวชนกนันท์  บุตรพรม
 
1124 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดสวดมนต์แปลไทย ป.1-ม.3 85.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านน้ำอ้อมน้อย 1. เด็กหญิงกริษฐา  แหวนหล่อ
2. เด็กชายจิระพัฒน์  มณี
3. เด็กชายธนพนธ์  แหวนหล่อ
4. เด็กชายปัณฑ์ณัฐ  ตรีโภคา
5. เด็กชายปาฏิหารย์  คำแก้ว
6. เด็กหญิงพัชราวดี  เกตุเอี่ยม
7. เด็กชายรัฐนันท์  แหวนหล่อ
8. เด็กหญิงวาทิญา  สิทธิศรี
9. เด็กหญิงเจนจิรา  ละมูล
10. เด็กหญิงเบญญาภา  แหวนหล่อ
 
1. นายสาตรสุข  ทรงพระ
2. นางสุมณฑา  สืบเพ็ง
3. นางสาวจริญรัตน์  ธรรมวัตร
 
1125 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 75 เงิน 43 โรงเรียนบ้านน้ำอ้อมน้อย 1. เด็กชายภัทรพงศ์  ดูชัยรัมย์
 
1. นายวาท  ทรงอาจ
 
1126 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 69 ทองแดง 39 โรงเรียนบ้านน้ำอ้อมน้อย 1. เด็กชายกิตติพศ  แหวนหล่อ
 
1. นายสาตรสุข  ทรงพระ
 
1127 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6 75.4 เงิน 31 โรงเรียนบ้านน้ำอ้อมน้อย 1. เด็กชายธนกรณ์  แหวนหล่อ
 
1. นายเทพ  ไชยเสนา
 
1128 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 74.4 เงิน 45 โรงเรียนบ้านน้ำอ้อมน้อย 1. เด็กชายวสุ  ทวีโรจน์
 
1. นายเทพ  ไชยเสนา
 
1129 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน Multi Skills Competition ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านน้ำอ้อมน้อย 1. เด็กหญิงพัชราวดี  เกตุเอี่ยม
 
1. นายสาตรสุข  ทรงพระ
 
1130 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6 70 เงิน 28 โรงเรียนบ้านน้ำอ้อมน้อย 1. เด็กชายตรัยรัตน์  สุนทรธรรม
2. เด็กชายนาวิน  แหวนหล่อ
 
1. นางสาวชนกนันท์  บุตรพรม
2. นายสาตรสุข  ทรงพระ
 
1131 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 70 เงิน 12 โรงเรียนบ้านน้ำอ้อมน้อย 1. เด็กชายชาญชัย  หนองห้าง
2. เด็กชายณกร  แหวนหล่อ
3. เด็กชายณภัทร   โพธิบุตร
4. เด็กชายตนุพัฒน์  ยอดคำตัน
5. เด็กชายธนวัฒน์  โถทอง
6. เด็กชายศิวกร  คำแก้ว
 
1. นายวาท  ทรงอาจ
2. นายเทพ  ไชยเสนา
3. นางสาวชนกนันท์  บุตรพรม
 
1132 การงานอาชีพ การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านน้ำอ้อมน้อย 1. เด็กชายชัยอนันต์  แหวนหล่อ
2. เด็กหญิงพัชราวดี  เกตุเอี่ยม
3. เด็กหญิงเหมย  เรียบจ้อก้อ
 
1. นายสาตรสุข  ทรงพระ
2. นางสุมณฑา  สืบเพ็ง
 
1133 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนบ้านน้ำอ้อมน้อย 1. เด็กชายธีรภัทร  อุ่นคำ
2. เด็กชายวงศกร  แหวนหล่อ
3. เด็กชายอรรถพล  แหวนหล่อ
 
1. นายวาท  ทรงอาจ
2. นางสาวชนกนันท์  บุตรพรม
 
1134 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 75 เงิน 41 โรงเรียนบ้านน้ำอ้อมน้อย 1. เด็กชายภัทรพงศ์  ดูชัยรัมย์
 
1. นางสาวชนกนันท์  บุตรพรม
 
1135 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านน้ำอ้อมน้อย 1. เด็กชายธนกรณ์  แหวนหล่อ
2. เด็กชายธนพนธ์  แหวนหล่อ
3. เด็กชายปัณฑ์ณัฐ  ตรีโภคา
 
1. นางสาวจริญรัตน์  ธรรมวัตร
2. นางสุมณฑา  สืบเพ็ง
 
1136 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านน้ำอ้อมน้อย 1. เด็กชายธีรภัทร  อุ่นคำ
2. เด็กชายวงศกร  แหวนหล่อ
3. เด็กชายอรรถพล  แหวนหล่อ
 
1. นายสาตรสุข  ทรงพระ
2. นางสาวชนกนันท์  บุตรพรม
 
1137 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 69 ทองแดง 22 โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กหญิงริลณี  ครุธนอก
 
1. นางอรวรรณ์  อุตสาหะ
 
1138 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 61 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กหญิงสุดารัตน์  อย่างร่มเย็น
 
1. นางอรวรรณ์  อุตสาหะ
 
1139 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 71 เงิน 25 โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กหญิงอุไรภรณ์  บรเพ็ชร
 
1. นางวรรษมน  อารีย์
 
1140 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กหญิงมาริสา  รัชกุล
 
1. นางอรวรรณ์  อุตสาหะ
 
1141 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 80 ทอง 6 โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กหญิงจิรนันท์  โนนสูง
2. เด็กหญิงรัตนาภรณ์  สุดหาญ
 
1. นางอรวรรณ์  อุตสาหะ
2. นายอิทธิกร  พรมลี
 
1142 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กหญิงกนกอร   มิ่งภูเขียว
2. เด็กหญิงจิรวรรณ  ศรีพะยัค
 
1. นางสาวพรสวรรค์  จันดา
2. นางวีรยา  ปุณะปรุง
 
1143 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 64 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กหญิงชลธิดา  สมัครผล
2. เด็กหญิงนภัสสร  สอนบุญทอง
 
1. นางสาวพรสวรรค์  จันดา
2. นางนุชรัตน์  อาจสาลี
 
1144 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กหญิงสุจิตรตา  ไชยวัน
 
1. นางสาวอัญชลี  เกษสุพงษ์
 
1145 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 52 เข้าร่วม 42 โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กหญิงปวิตรา  แพ่งพนม
 
1. นางพรรณวดี  โตมาก
 
1146 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 64 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กหญิงนภัสสร  สอนบุญทอง
 
1. นางสาวอัญชลี  เกษสุพงษ์
 
1147 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 99 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กหญิงธัญลักษณ์  บุญมาก
2. เด็กชายเกียรติภูมิ  สายเพชร
 
1. นางวรรษมน  อารีย์
2. นายสิทธิพงษ์  สุขเสริม
 
1148 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กหญิงญาณัจฉรา  ใยอาจ
2. เด็กหญิงอริศรา  กิ่งมะนาว
 
1. นางวรรษมน  อารีย์
2. นายสิทธิพงษ์  สุขเสริม
 
1149 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 18.5 เข้าร่วม 38 โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กชายศุภณัฐ  แก้วประดิษฐ์
 
1. นางสาวอัญชลี  เกษสุพงษ์
 
1150 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 68 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กหญิงชลธิดา  สมัครผล
 
1. นางสาวอัญชลี  เกษสุพงษ์
 
1151 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 70 เงิน 11 โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กหญิงอรจิรา  คำเภา
 
1. นางพรรณวดี  โตมาก
 
1152 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 83 ทอง 5 โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กหญิงปพัชญา  หนุกุล
 
1. นางสาวอัญชลี  เกษสุพงษ์
 
1153 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กชายศราวุธ  ศรีโพนทอง
 
1. นางสาวอัญชลี  เกษสุพงษ์
 
1154 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 77 เงิน 21 โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กหญิงธัญลักษณ์  บุญมาก
2. เด็กชายศุภณัฐ  แก้วประดิษฐิ์
3. เด็กชายเกียรติภูมิ   สายเพชร
 
1. นางวรรษมน  อารีย์
2. นางวีรยา  ปุณะปรุง
 
1155 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 61 ทองแดง 23 โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กหญิงสุจิตรตา  ไชยวัน
2. เด็กหญิงสุดารัตน์  อย่างร่มเย็น
3. เด็กหญิงอารญา  สมัครผล
 
1. นางนุชรัตน์  อาจสาลี
2. นายสุทัศน์  แซวรัมย์
 
1156 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 83 ทอง 27 โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กหญิงฐิตินันท์  สมมนา
2. เด็กชายวีระวุฒิ  ศุภเลิศ
 
1. นางสาวศรีประพร  ช่างทองคำ
2. นายวิรัช  บุญรอง
 
1157 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 82.6 ทอง 14 โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กชายสุเมธ  ผาคำ
2. เด็กหญิงอารีรัตน์  สายเพ็ชร
 
1. นายวิรัช  บุญรอง
2. นางสาวศรีประพร  ช่างทองคำ
 
1158 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 0 เข้าร่วม โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กหญิงจีรนันท์  โนนสูง
2. เด็กหญิงเนาวรัตน์  นาโนน
 
1. นางนุชรัตน์  อาจสาลี
2. นายสุทัศน์  แซวรัมย์
 
1159 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 85 ทอง 6 โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  สืบบุตร
 
1. นางสาวอัญชลี  เกษสุพงษ์
 
1160 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 84 ทอง 15 โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กชายสงกรานต์  ดาสันทัด
 
1. นางสาวอัญชลี  เกษสุพงษ์
 
1161 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3 85 ทอง 16 โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กชายปวิกรณ์  สิทธิเดช
2. เด็กหญิงสุดารัตน์  โกกะพันธ์
3. เด็กหญิงอริสา  ไพโรจน์
 
1. นางพรรณวดี  โตมาก
2. นางพิราพรรณ  โพธิ์บอน
 
1162 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6 81 ทอง 30 โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ลุนพงษ์
2. เด็กหญิงศิริญาดา  รัตนวัน
3. เด็กชายอภิวัฒน์  บุญวงษ์
 
1. นางวีรยา  ปุณะปรุง
2. นางสาวพรสวรรค์  จันดา
 
1163 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันวงอังกะลุง ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กหญิงจีรนันท์  โนนสูง
2. เด็กหญิงชลธิดา  สมัครผล
3. เด็กชายณัฐวุฒิ  สืบบุตร
4. เด็กชายทศพร  พรพันธ์
5. เด็กหญิงนภัสสร  สอนบุญทอง
6. เด็กชายนัฐชนนท์  ลุนพงษ์
7. เด็กหญิงภคอร  สืบบุตร
8. เด็กหญิงมาริสา  รัชกุล
9. เด็กหญิงริลณี  ครุธนอก
10. เด็กชายวาทิต  ไชยเพ็ชร
11. เด็กหญิงวิไลลักษณ์  ศิริจันทร์
12. เด็กชายศราวุธ  ศรีโพนทอง
13. เด็กหญิงสุจิตรตา  ไชยวัน
14. เด็กหญิงสุดารัตน์  อย่างร่มเย็น
15. เด็กหญิงสุภาพร  อย่างร่มเย็น
16. เด็กชายสุวิกิตติ  สินขาว
17. เด็กชายสุเมธ  ผาคำ
18. เด็กหญิงอารญา  สมัครผล
19. เด็กหญิงอารีรัตน์  สายเพ็ชร
20. เด็กหญิงเนาวรัตน์  นาโนน
 
1. นายวิรัช  บุญรอง
2. นางสมคิด  สีหนาท
3. นางนุชรัตน์  อาจสาลี
4. นางสาวพรสวรรค์  จันดา
5. นางสาวอัญชลี  เกษสุพงษ์
6. นางสาวศรีประพร  ช่างทองคำ
 
1164 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 80 ทอง 13 โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กหญิงสุภาพร  อย่างร่มเย็น
 
1. นางสาวพรสวรรค์  จันดา
 
1165 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กหญิงอรจิรา  คำเภา
 
1. นางพรรณวดี  โตมาก
 
1166 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6 82 ทอง 16 โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กหญิงปิยะฉัตร  ชัยชาญ
2. เด็กชายพงศ์กฤต  โพธิ์ชัย
 
1. นางสาวพรสวรรค์  จันดา
2. นางนุชรัตน์  อาจสาลี
 
1167 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 78 เงิน 9 โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กหญิงมาริสา  รัชกุล
2. เด็กหญิงสุภาวดี  สุขเสริม
 
1. นางสาวพรสวรรค์  จันดา
2. นางนุชรัตน์  อาจสาลี
 
1168 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 64 ทองแดง 22 โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กหญิงกนกพร  ศักดา
2. เด็กหญิงคุณิตา  อิสามี
3. เด็กหญิงปวิตรา  แพ่งพนม
4. เด็กหญิงปุณยนุช  มาโค
5. เด็กหญิงรุจิรารัตน์  หนองหงอก
6. เด็กหญิงศศิธร  พรพัมย์
 
1. นายสุทัศน์  แซวรัมย์
2. นางพรรณวดี  โตมาก
3. นางพิราพรรณ  โพธิ์บอน
 
1169