สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพป. ศรีสะเกษ เขต 2

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 68 ประจำปีการศึกษา 2561 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาศรีสะเกษ เขต 2
ณ สำนักงานเขตพื้นที่และสถานที่กำหนด
ระหว่าง วันที่ 6 - 12 เดือน ตุลาคม พ.ศ. 2561

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ป.4-ป.6 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอุทุมพรวิทยา 1. เด็กหญิงจริยาภรณ์  ปกป้อง
2. เด็กหญิงจิราวดี  มณีทอง
 
1. นายวิทยากร  บุญศักดิ์
2. นางสุจิตรา  นวลสายย์
 
2 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ป.1-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเคียวนำ 1. เด็กชายพรประสิทธิ์  อยู่บุรี
2. เด็กชายวิมุติพล  แก้วแสน
3. เด็กชายสุปรีชา  เกษสุพระ
 
1. นายณัฐวุฒิ  บุตรราช
2. นายอัครพงษ์  ดาวเรือง
 
3 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กชายศราวุธ  ศรีโพนทอง
 
1. นางสาวอัญชลี  เกษสุพงษ์
 
4 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 76.2 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองแคน 1. เด็กชายกลวัชน์  หยดย้อย
 
1. นางสาวธนัชชญาน์  รจนัย
 
5 เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 75.6 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านฟ้าผ่า 1. เด็กชายกิตติศักดิ์   วิเศษชาติ
2. เด็กหญิงพรทิวา  โคตพันธ์
 
1. นายวิชัย  พุทธวงค์
2. นางบุษยมาศ   พันธ์ขาว
 
6 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองดุมหนองแคนน้อย 1. เด็กชายกิตติพงษ์  กุลโชติ
 
1. นายเอกภพ  วันซวง
 
7 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านพงพรต 1. เด็กหญิงอารียา  มารศรี
 
1. นางทวี  ชูกำแพง
 
8 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเคียวนำ 1. เด็กชายอนิรุต  อุโคตร
 
1. นางสาวพชรวัลย์  เอี่ยมสะอาด
 
9 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองปลาคูณ 1. เด็กหญิงอภัสรา  วงค์ราช
 
1. นางสาวอุไรวรรณ  ชื่นตา
 
10 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านม่วง 1. เด็กหญิงปุณยาวีร์  คำแสน
 
1. นางเพ็ญประภา  พรหมทา
 
11 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหาด(อสพป.๑๓) 1. เด็กชายปุณยวีร์  คำบุญ
2. เด็กหญิงยมลภัทร  วงศ์จอม
 
1. นางสาวลัดดา  พรหมทา
2. นางสาวญดากานต์  โสประดับ
 
12 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3 71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. เด็กหญิงขวัญนภา  โทนะพันธ์
 
1. นางอริสา  เมืองประทุม
 
13 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านกระเต็ล 1. เด็กหญิงเฟื่องฟ้า  กระสังข์
 
1. นางหญิงวดี  ลาภูตะมะ
 
14 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กหญิงสุจิตรตา  ไชยวัน
 
1. นางสาวอัญชลี  เกษสุพงษ์
 
15 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ป.1-ป.6 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านตลาดหนองเรือ 1. เด็กชายพันธกานต์  ชุนลือชานนท์
2. เด็กชายมงคลทอง  หอมจันทร์
3. เด็กชายเอกพิพรรธพล  กิตติชัย
 
1. นายวัชรา  ดวงไชย
2. นายวิชาญ  คำนึง
 
16 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงชาลิสา  อภัยนอก
 
1. นางสาวสุรชา  ยศรุ่งเรือง
 
17 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านครั่ง 1. เด็กหญิงกัลยรัตน์  ธรรมวัตร
2. เด็กหญิงธาราทิพย์  ยอดงาม
3. เด็กหญิงนิชานันท์  อ่วมคำ
4. เด็กชายพรพิพัฒน์  สอนวิเศษ
5. เด็กหญิงภัศยา  เกตุศิริ
6. เด็กหญิงวรกมล  ธรรมวัตร
 
1. นางรัศมี  สมบูรณ์
2. นางสาวนกยูง  ปานุเวช
3. นางสาวกินรีย์  ประสิทธิ์
 
18 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองหงอก 1. เด็กหญิงจิตราภรณ์  พรมโสภา
 
1. นายประดิษฐ  คล้ายสงคราม
 
19 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงพรสินี  ไชยสาร
 
1. นางอารีย์  ไชยสาร
 
20 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแข้ 1. เด็กชายนิธินันท์  จันธิมา
 
1. นางศิรินาท  แก้วมหาชัย
 
21 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 75.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแสงเมืองแคน 1. เด็กหญิงอิสรา  แก้วใสย์
 
1. นางสุวรรณี  สุนทรธีรกุล
 
22 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ป.1-ป.6 78.6 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลราษีไศล 1. เด็กหญิงชนิการต์  หลาวทอง
 
1. นายพิพัฒน์  จารุการ
 
23 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ป.1-ป.6 78.4 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลราษีไศล 1. เด็กหญิงเอมอร  แสงกล้า
 
1. นายพิพัฒน์  จารุการ
 
24 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันคีตะมวยไทย ป.1-ป.6 77.6 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเมืองคง(คงคาวิทยา) 1. เด็กหญิงทิพย์สุดา  คำแสน
2. เด็กหญิงนิศารัตน์  บุตรวงษ์
3. เด็กหญิงปนัดดา  กตะศิลา
4. เด็กหญิงศุภพร  สุพลวงษ์
5. เด็กหญิงสุทธิดา  เสียมไหม
6. เด็กหญิงอรนันท์  จันทร์ใส
7. เด็กชายเกียรติพงศ์  ทองด้วง
 
1. นายกฤษฎา  บุญช่วย
2. นางนรมล  นึกชอบ
3. นางสาววาสนา  กตะศิลา
 
25 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านยางเอือด 1. เด็กชายจักรพันธ์  ลำนัย
2. เด็กหญิงศศิกานต์  ศิริเรือง
 
1. นายอนุวัฒน์  อินทร์ตา
2. นางสาวผกาวรรณ   แป้นจันทร์
 
26 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 72 เงิน 4 โรงเรียนบ้านโจดม่วง 1. เด็กชายรัฐนันท์  นามวงษ์
 
1. นางสาวสุกัญญารัตน์  ไชยงาม
 
27 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านโกทา 1. เด็กชายณัฐพงษ์  สีแสง
2. เด็กหญิงบุษราภรณ์  ชมภู
3. เด็กชายภานุวัฒน์  กุแก้ว
4. เด็กชายยศกฤษณ์  เชื้อแสดง
5. เด็กชายศักดิ์ศิธร  ชมภู
6. เด็กชายโสภณวิชญ์  กุแก้ว
 
1. นางพัชรี  ก่ำจันทึก
2. นางธัญลักษณ์   อิ่มวุฒิ
3. นางสาวถนอมศรี  สีตะโกเพชร
 
28 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 75 เงิน 4 โรงเรียนอนุบาลห้วยทับทัน 1. เด็กหญิงปุณยาพร  แสนรู้
2. เด็กหญิงลลิตา  พงษ์วิเศษ
 
1. นางเบญจพร  เรืองมณีนพ
2. นางสาวยุภาวรรณ  จวงพันธ์
 
29 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. เด็กชายฤทธิเดช  ใจซื่อ
 
1. นางเสน่หา  หารไชย
 
30 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 79 เงิน 4 โรงเรียนอุทุมพรวิทยา 1. เด็กหญิงปิยะดา  โททอง
 
1. นางสาวยุวดี  พงค์ษาปาน
 
31 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 73.5 เงิน 4 โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กชายธนวัฒน์  ศรีสง่า
 
1. นางอุมาพร  สุวรรณดี
 
32 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 75 เงิน 4 โรงเรียนบ้านขะยูง 1. เด็กหญิงอภิญญา  หว่างอุ้น
 
1. นางมณีรัตน์  แก้วสมุทร์
 
33 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านขนวนสีแก้ว 1. เด็กหญิงกัญญาพัชร  บุดดีเคน
2. เด็กชายกิตติพัฒน์  ธรรมนิยม
 
1. นายวิสิทธิ์  ศรีจังอินทร์
2. นางสาวกัณทิมา  พุทธวงศ์
 
34 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 78.67 เงิน 4 โรงเรียนบ้านเมืองน้อย 1. เด็กชายโยธิน  วงษ์เจริญ
 
1. นายจาตุพร  ศรียันต์
 
35 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 73 เงิน 4 โรงเรียนบ้านโปร่งสามัคคี 1. เด็กหญิงหทัยชนก  บุตรวงศ์
 
1. นางสุปราณี  สังข์ทอง
 
36 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 75 เงิน 4 โรงเรียนอนุบาลบึงบูรพ์ 1. เด็กหญิงกัญญาวีร์  ขันทะวัตร
 
1. นางระวีวรรณ  บุญปัญญา
 
37 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 72 เงิน 4 โรงเรียนบ้านพะวร 1. นายสุริยะ  เยาว์มาลย์
 
1. นางสาวสุพิชชา  วงศ์ภักดี
 
38 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน Multi Skills Competition ม.1-ม.3 77 เงิน 4 โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. เด็กหญิงขวัญนภา  โทนะพันธ์
 
1. นางจิราภรณ์  เถาว์โท
 
39 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน Multi Skills Competition ม.1-ม.3 77 เงิน 4 โรงเรียนบ้านเพียมาต(รัฐราษฎร์พิทยาคาร) 1. เด็กหญิงวันวิสา  จำเริญ
 
1. นางสาวราตรี  แพงมา
 
40 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน Multi Skills Competition ป.4-ป.6 71 เงิน 4 โรงเรียนบ้านหนองน้ำขุ่น 1. เด็กหญิงจอจีน่าพลอย  เดวิส
 
1. นางสาวอิศราพร  วรรณศิลป์
 
41 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านเมืองน้อย 1. เด็กหญิงณัฐฑิญา  ดวงนิล
2. เด็กหญิงธัญรัตน์  แก่นสาร
3. เด็กหญิงธิดาอ้อม  ภูษา
4. เด็กหญิงปิยะพัชร์  สุวรรณวัฒน์
5. เด็กหญิงพนิดา  ศรียันต์
6. เด็กหญิงอรปรียา  จังอินทร์
 
1. นายสุนันท์  แก้วใส
2. นางกลมลิวรรณ  แก้วใส
3. นางดารา  บุญสิงห์
 
42 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 72 เงิน 4 โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กชายสิทธิพร  เป้งทอง
2. เด็กชายแจ็คฟอร์ด  พาหา
 
1. นายวุฒิศักดิ์  ครองยุทธ
 
43 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 73 เงิน 4 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงชาลิสา  อภัยนอก
 
1. นางวัชรีภรณ์  กิจเกียรติ์
 
44 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ป.1-ป.6 70 เงิน 4 โรงเรียนบ้านส้มป่อย(ส้มป่อยวิทยาเสริม) 1. เด็กชายธราธร   เปล่งศรี
2. เด็กชายประการัง  จิตรมั่น
3. เด็กชายโกวิท  หูตาชัย
 
1. นางวิไลพร  ทีน้ำคำ
2. นายบัณฑิต   สุตะพันธ์
 
45 ศิลปวัฒนธรรมอีสาน การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโหวด ป.1-ป.6 78.83 เงิน 4 โรงเรียนบ้านด่านนอกดง 1. เด็กชายประสิทธิ์  คำนึง
 
1. นายแสนพล  วรโคตร
 
46 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 77 เงิน 4 โรงเรียนบ้านแข้ 1. นายณัฐนันท์  จันธิมา
 
1. นางวิลาสินี  พรหมศรี
 
47 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 79 เงิน 4 โรงเรียนบ้านหว้าน(รัฐราษฎร์นุกูล) 1. เด็กหญิงพิมพ์ปภา  สกุลรัมย์
 
1. นางพรนิชา  สังข์เกิด
 
48 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กชายอรรถพล  ผิวเรือง
 
1. นายศิริพงษ์   พรมแสง
 
49 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ป.1-ป.6 72 เงิน 4 โรงเรียนบ้านฮ่องข่า 1. เด็กชายกฤษฎา  แย้มฎีกา
2. เด็กชายธนพนธ์   แก้วกันหา
3. เด็กชายพงษ์เพชร  พวงทอง
 
1. นายบุญมา  คำอุดม
2. นายรุจิภาส  คำแก้ว
 
50 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันคีตะมวยไทย ป.1-ป.6 77.2 เงิน 4 โรงเรียนบ้านโนนเค็ง 1. เด็กหญิงชนิดา  เหลาศรี
2. เด็กชายณัฐพล  จันทะเมนชัย
3. เด็กชายธนากร  คำเมือง
4. เด็กหญิงภัคอร  เหยี่ยวสวัสดิ์
5. เด็กชายภัทรพงษ์  วงษ์บา
6. เด็กชายยศกร  ชาวยศ
7. เด็กหญิงสกุลรัตน์  ขันติวงศ์
8. เด็กหญิงสกุลรัตน์  แก้วจันทร์
9. เด็กชายสงกรานต์  แก้วจันทร์
10. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  บุญศิริ
 
1. นายประเทศธีระวุฒฺ  ครุธแก้ว
2. นางสาวจันทร์ธิดา  ทองปัญญา
3. นายเพชร  ผามณ๊
 
51 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 75.16 เงิน 5 โรงเรียนบ้านยาง 1. เด็กชายรัชชานนท์   แสงแก้ว
 
1. นางวรรณภา  สอนศรี
 
52 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านหนองหัวหมู 1. เด็กชายภูรินทร์  วิลาภัต
2. เด็กชายอภิชัย  โยธา
 
1. นายวิสันต์  เข็มแก้ว
2. นายธิพัชศกร  พรมลา
 
53 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านอีหนา(รัฐประชานุกูล) 1. เด็กชายธนกร  พรมดี
 
1. นางนภาภรณ์  บุญเย็น
 
54 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านฮ่องข่า 1. เด็กชายพงศกร  ผาแก้ว
 
1. นายกิตติกรณ์  ไชยสาร
 
55 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน Multi Skills Competition ป.4-ป.6 70 เงิน 5 โรงเรียนบ้านโกทา 1. เด็กหญิงนันธิญา  บุญช่วย
 
1. นางสาวอรทัย  บุญช่วย
 
56 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 71 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแต้มะหลี่ 1. เด็กหญิงพิชามญชุ์  สายแวว
 
1. นางวันทณีย์  ทองคำฟู
 
57 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. เด็กชายคณัสนันท์  โพธิวัฒน์
 
1. นางเสน่หา  หารไชย
 
58 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านสำโรงน้อยหนองบัว 1. เด็กหญิงจิดาภา  ทองนอก
2. เด็กหญิงจิตสุภา  ทองนอก
3. เด็กหญิงวีรภัทรา  อ่ำตำงาม
4. เด็กหญิงสุพรรณษา  สุนทรโรจน์
5. เด็กหญิงเบญญาภา  จำปาเรือง
6. เด็กหญิงเยาวรัตน์  ผ่านสุข
 
1. นางประนอม  ทุนมาก
2. นางนวลละออ  ตายูเคน
3. นางดวงมณี  ชัยสนาม
 
59 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 71.5 เงิน 5 โรงเรียนเคียวนำ 1. เด็กชายกฤษดินธ์  ดีเลิศ
 
1. นางสาวณัฐปภัสร์  ศรีสุวรรณ์
 
60 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันคีตะมวยไทย ป.1-ป.6 76 เงิน 5 โรงเรียนอนุบาลเมืองจันทร์(บ้านปลาซิว) 1. เด็กชายกัมปนาท  ศรีโพนทอง
2. เด็กหญิงจุฬารัตน์  สมพงษ์
3. เด็กชายทวีศักดิ์  พรหมทา
4. เด็กชายธนกร  จงลา
5. เด็กหญิงภัทรธิดา  จอมเกาะ
6. เด็กหญิงวรัญญา  สุขะ
7. เด็กชายอนพัทย์  คำมงคล
8. เด็กชายอมฤต  ศรีโพนทอง
9. เด็กหญิงอารยา  ยอดสิงห์
10. เด็กชายเกรียงไกร  พรหมทา
 
1. นางสาวกาญจนา  สาสาย
2. นางสาวอุทุมพร  ฉิมมาลี
3. นางสาวนิติญา  นามวงศ์ษา
 
61 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3 77 เงิน 5 โรงเรียนบ้านดอนไม้งาม 1. เด็กชายชัยศรี  แก้วภักดี
2. เด็กชายวัชรกร  นันทะสาร
 
1. นางสาคร  ลาลี
2. นายพลวัฒน์  แก้วภักดี
 
62 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 73 เงิน 5 โรงเรียนบ้านม่วง 1. เด็กหญิงกุลณัฐ  ทุมพัฒน์
 
1. นางสาวกิตติยา  คำปลิว
 
63 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 77 เงิน 5 โรงเรียนบ้านบุยาว 1. เด็กหญิงพงษ์ลดา  แพทย์มด
 
1. นางสาวกาญจนา  งามโสม
 
64 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 79 เงิน 5 โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กหญิงปุณิกา  พุทธรักษ์
2. เด็กหญิงพรรวษา  สังฆะพันธ์
 
1. นางสาวเพิ่มพูน  จันทร์เต็ม
2. นางสาววันนา  อ่อนขาว
 
65 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 72 เงิน 5 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงนวพร  ชาวนา
 
1. นางสุกัญญา  ดาวเรือง
 
66 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 73 เงิน 5 โรงเรียนบ้านโคกหล่าม 1. เด็กชายพิรภพ  มนไธสง
 
1. นางสาวเบญจวรรณ  ศรีหะจันทร์
 
67 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันคีตะมวยไทย ป.1-ป.6 76 เงิน 5 โรงเรียนบ้านปะโด๊ะ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  บุญวงค์
2. เด็กหญิงกัณฐิกา  บุญใหญ่
3. เด็กหญิงณัฐวดี  วันบัวแดง
4. เด็กหญิงพรทิพย์  อังคณรนุสรณ์
5. เด็กชายภานุพงษ์  คงชูดี
6. เด็กหญิงรัตนากร  พันดี
7. เด็กชายศรายุทธ  ตะแก้ว
8. เด็กหญิงอัญชรี  ยินดี
9. เด็กชายเกียรติศักดิ์  แท่นแก้ว
 
1. นางอนัญชิตา  สมศรี
2. นายประเสริฐ  แหวนวงษ์
3. นายวรวิทย์  ยายีรัมย์
 
68 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 73 เงิน 5 โรงเรียนบ้านเมืองหลวง 1. เด็กหญิงวราภรณ์  ปิตาคะโส
 
1. นางสาวแววมณี  สมบัติ
 
69 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 73 เงิน 5 โรงเรียนเทศบาล๑(หนองสิมใหญ่) 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  บัวเขียว
 
1. นางพัชมณฑ์  คำพิหล้า
 
70 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน Multi Skills Competition ป.4-ป.6 70 เงิน 5 โรงเรียนบ้านพลับฝางผักหม 1. เด็กหญิงรัตญาคร  หาญชิงชัย
 
1. นางสาวชไมพร  คำชาย
 
71 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน Multi Skills Competition ป.4-ป.6 70 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแต้(ประชาบำรุง) 1. เด็กหญิงลลิตา  โสระ
 
1. นางสาวมนิวรรณ  ศรีหวาด
 
72 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 74 เงิน 5 โรงเรียนบ้านโนนกลาง 1. เด็กหญิงพิยดา  หอมหวล
 
1. นายกิติพงษ์  จันทร์เทศ
 
73 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 71 เงิน 5 โรงเรียนอนุบาลจอมจิต 1. เด็กชายวรากร   ทองดีวงษ์
 
1. นางสาวดาวเศวต  วามะกัน
 
74 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 71 เงิน 5 โรงเรียนบ้านสร้างปี่ 1. เด็กหญิงณัฐชยา  กาหลง
 
1. นางสาวกนกวรรณ  สมสร้าง
 
75 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน Multi Skills Competition ป.4-ป.6 70 เงิน 5 โรงเรียนอนุบาลราษีไศล 1. เด็กชายปภังกร  ใจภักดี
 
1. นางสาวอาภรณ์  ตรีโชคสุวรรณ
 
76 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันแอโรบิก ป.1-ป.6 75.6 เงิน 5 โรงเรียนเมืองคง(คงคาวิทยา) 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  มีตน
2. เด็กหญิงณัฐวดี  เสเนส
3. เด็กหญิงปิยดา  อินทจักร
4. เด็กหญิงพรไพลิน  ห่วงสุวรรณ
5. เด็กหญิงพิมพิชชา  จันทะสาร
6. เด็กชายวงศกร  นราวงษ์
7. เด็กหญิงสุทธิดา  เสียมไหม
8. เด็กหญิงเกศรินทร์  พรมดี
9. เด็กชายเกียรติพงศ์  ทองด้วง
10. เด็กชายเจษฎาภรณ์  พันธ์งาม
 
1. นางหนูทิพย์  พันธ์งาม
2. นางวาสนา  นิยม
3. นางสาวเอรินทร์  แสวงสาย
 
77 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6 78 เงิน 5 โรงเรียนเมืองคง(คงคาวิทยา) 1. เด็กหญิงธิฌาพร  ทวิโยค
2. เด็กหญิงนันท์นลิน  ทิมเสถียร
3. เด็กชายอาณกร  ดวงจันทร์
 
1. นางสาวกัลยาณี  พันธ์ศรี
2. นายวีระพล  อาวรณ์
 
78 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กหญิงนภสร  บัวพร
2. เด็กหญิงราชาวดี  หฤทัย
3. เด็กหญิงสุดธิดา  เกษศิริ
 
1. นางมณีวรรณ  ทราบรัมย์
2. นางสาวสุชาวดี  จันทร
 
79 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 74 เงิน 5 โรงเรียนอุทุมพรวิทยา 1. เด็กชายจาตุรงค์  พรมศักดิ์
 
1. นางสาวอรอนงค์  ขันติวงษ์
 
80 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 72 เงิน 5 โรงเรียนบ้านโนนสูง 1. เด็กชายธนวัฒน์  แก้วจีน
2. เด็กหญิงปวีณ์นุช  ไท้โกสม
3. เด็กหญิงสุกัญญา  ร่วมสนธิ
 
1. นางบานเย็น  ชะบา
2. นางสาวโชติกา  ทบด้าน
 
81 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 78 เงิน 6 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงสุชานาถ  ศรีละโพธิ์
2. เด็กหญิงเกวลี  ชมภู
 
1. นางเฉลา  ยอดเพ็ชร
2. นายปิยวัฒน์  สาสังข์
 
82 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6 75 เงิน 6 โรงเรียนเกศเกล้าวิทยา 1. เด็กหญิงจารุวรรณ  แท่นศิลา
2. เด็กหญิงณัฐกมล  จำปาพันธ์
3. เด็กหญิงฟาริตา  ศรีอินทร์
 
1. นางสาวนิธินันท์  เเสงโชติ
2. นางสาวฤทัยรัตน์  แก้วภักดี
 
83 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 71 เงิน 6 โรงเรียนบ้านหนองหัวหมู 1. เด็กหญิงนภเกตน์  อุ่นแดง
 
1. นางสาวกาญจนา  สมบัติ
 
84 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 70 เงิน 6 โรงเรียนบ้านหนองหัวหมู 1. เด็กหญิงปนัดดา  อรัญทม
 
1. นางสาวกาญจนา  สมบัติ
 
85 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 70 เงิน 6 โรงเรียนบ้านโต่งโต้น 1. เด็กชายวัชรพล  ศรีธรรม
 
1. นางจันทิมา  อินทร์ตา
 
86 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันแอโรบิก ป.1-ป.6 73.2 เงิน 6 โรงเรียนบ้านเมืองเก่าซ่ง(รัฐราษฎร์รังสรรค์) 1. เด็กชายคันธรัตน์  ดวงแก้ว
2. เด็กหญิงชุติมา  พวงทอง
3. เด็กชายทินกร  อรรคบุตร
4. เด็กชายธนกิจ  มานัด
5. เด็กหญิงนันทิพร  ศรีระบุตร
6. เด็กหญิงนิชาธาน  รุ่งสี
7. เด็กหญิงปิยาอร  ชันษา
8. เด็กชายพงศกร  นพพล
9. เด็กหญิงพัชรพร  พีระภาค
10. เด็กชายเกรียงภพ  ภูนาเหลา
 
1. นายอภิลักษณ์  โยทร
2. นายจันทราทิศ  คำวันสา
3. นางพิศมัย  วิรุณพันธ์
 
87 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 78 เงิน 6 โรงเรียนบ้านโจดม่วง 1. เด็กหญิงคณิศร  อ่อนมณี
2. เด็กหญิงพิชญาภา  สุภาพ
3. เด็กหญิงภรณ์ชนก  แก้วย้อย
4. เด็กหญิงอริสรา  อินธรรม
5. เด็กหญิงเนตรนภา  เกษสร
 
1. นางดาริกา  ทีพารัตน์
2. นางวิไลยพรรณ  ทองเลิศ
 
88 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 79 เงิน 6 โรงเรียนบ้านโจดม่วง 1. เด็กหญิงจิราพัชร  เศิกศิริ
 
1. นางวิไลยพรรณ  ทองเลิศ
 
89 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 79 เงิน 6 โรงเรียนบ้านโนนเหมือดแอ่บัวหล่น 1. เด็กชายปฏิพน  ญาติกระโทก
 
1. นางสาวจันจิรา  สิงห์ทอง
 
90 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 77 เงิน 6 โรงเรียนเคียวนำ 1. เด็กหญิงชลธิดา  นรสาร
2. เด็กหญิงณีรนุช  ใจเต็ม
3. เด็กหญิงธิดารัตน์  ทองล้น
4. เด็กหญิงปุณยาพร  โคตรพันธ์
5. เด็กหญิงภักดิพร  กอบเกื้อ
6. เด็กหญิงสุนิสา  บุญยาพงษ์
 
1. นางสาวสุธิดา  เพ็งแจ่ม
2. นางสาวจิริยาภรณ์  มีพันธ์
3. นางสาวบุปผา  วิสุทธิมโน
 
91 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 79 เงิน 6 โรงเรียนบ้านทุ่ม 1. เด็กหญิงโศรดา  พิมพ์แมน
 
1. นางนิตยา  มะเดื่อ
 
92 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 72 เงิน 6 โรงเรียนบ้านโคกเมืองจันทร์ 1. เด็กชายวรวิทย์  แสงแก้ว
 
1. นายสัมฤทธิ์  ขันติวงศ์
 
93 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 76 เงิน 6 โรงเรียนบ้านส้มป่อย(ส้มป่อยวิทยาเสริม) 1. เด็กหญิงกมลชนก  นาคละมัย
2. เด็กชายจิรภัทร  ชุมพล
3. เด็กชายณรงค์ศักดิ์   โลภา
 
1. นางสาวรัชนีกร  หงษ์ทอง
2. นายพงษ์สวัสดิ์   จันดา
 
94 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 76 เงิน 6 โรงเรียนบ้านเพียมาต(รัฐราษฎร์พิทยาคาร) 1. เด็กชายจิรายุ  แซ่ย่าง
2. เด็กชายณัฐพล  อิสรางกูล ณอยุธยา
3. เด็กชายธนากร  สุทธปัญญา
4. เด็กชายลัทธพล  ไพรวัลย์
5. เด็กชายวชิระ  มณีนิล
6. เด็กชายเจษฎากร  ไชยวรรณ
 
1. นายสุริยงค์  นรสาร
2. นางเทียมจันทร์  มณีวงษ์
3. นางสาวภาวินี  ชิณพันธ์
 
95 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 70 เงิน 6 โรงเรียนบ้านโก 1. เด็กหญิงณัฐฐา  โพธิวัฒน์
 
1. นางสาววิมลรัตน์  อุ่นใจ
 
96 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 76 เงิน 6 โรงเรียนบ้านม่วง 1. เด็กชายรณฤทธิ์  อินทา
 
1. นายสมยศ   สมนึก
 
97 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 79 เงิน 6 โรงเรียนบ้านสำโรงน้อยหนองบัว 1. เด็กชายธวัชชัย  สุฤทธิ์
2. เด็กชายนันทวุฒิ  พุฒจันทร์
3. เด็กชายภคินธร  หงศิลา
 
1. นายสำราญ  เลิศรัตนาวดี
2. นางทองใส  เลิศรัตนาวดี
 
98 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 78 เงิน 6 โรงเรียนบ้านสำโรงน้อยหนองบัว 1. เด็กหญิงปณิดา  พันธ์หอ
 
1. นางทองใส  เลิศรัตนาวดี
 
99 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 71 เงิน 6 โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. นางสาวพิยดา  บุญราช
 
1. นางอริสา  เมืองประทุม
 
100 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 72 เงิน 6 โรงเรียนบ้านกระสังข์ 1. เด็กหญิงศศิกานต์  พึ่งทรัพย์
 
1. นางสาวศศิธร  กระสังข์
 
101 การงานอาชีพ การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 79 เงิน 6 โรงเรียนบ้านกระเต็ล 1. เด็กชายฐิติกร  พิลัย
2. เด็กชายบูรภา  พวงท้าว
3. เด็กชายวุฒิศักดิ์  จันทร์ไพรสน
 
1. นางสาวพิสมัย  เดชฤทธิ์
2. นางเบญญาณัฎฐ์  มูลประดับอรรจ
 
102 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 78 เงิน 6 โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กหญิงธัญนัดดา   คุณเถื่อน
 
1. นางสาวเพิ่มพูน  จันทร์เต็ม
 
103 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 75 เงิน 6 โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กชายกิตติธัช  พรจันทร์
 
1. นางสาวเพิ่มพูน  จันทร์เต็ม
 
104 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3 76 เงิน 6 โรงเรียนบ้านโคกหล่าม 1. เด็กชายณฐกร  ขันธเสน
2. เด็กชายภัทราวุฒิ  ภูมิลำเนา
 
1. นายวิจารย์  อาจสาลี
2. นางสาววิรัลพัชร  สุตะพันธ์
 
105 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 71 เงิน 6 โรงเรียนบ้านเมืองน้อย 1. เด็กชายนฤดม  จังอินทร์
 
1. นายสิริชัย  บุญสิงห์
 
106 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 71 เงิน 6 โรงเรียนบ้านครั่ง 1. เด็กหญิงกานต์กมล  ศรีอนันต์
 
1. นายเสถียร  นิยม
 
107 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 78 เงิน 6 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงผกาวดี  ศรีมะเรือง
 
1. นางอุดม  สุระโคตร
 
108 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน Multi Skills Competition ม.1-ม.3 73 เงิน 6 โรงเรียนบ้านผือ 1. เด็กหญิงวริศรา  บุญเฉลียว
 
1. นางสาวอุณารัตน์  สอนศรี
 
109 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 79 เงิน 6 โรงเรียนบ้านโดด 1. เด็กหญิงวิกานดา  กล้าเกิด
 
1. นางปิยะรัตน์  แก้วคันโท
 
110 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 75 เงิน 6 โรงเรียนบ้านเพียมาต(รัฐราษฎร์พิทยาคาร) 1. เด็กชายธนกฤติ  วงศ์เปียง
2. เด็กชายนพดล  พันธ์เพชร
 
1. นายอนงค์  ชัยธรรม
2. นางสาวภาวินี  ชิณพันธ์
 
111 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 79 เงิน 6 โรงเรียนบ้านไผ่ 1. เด็กหญิงสุวภัทร  รักษาเมือง
 
1. นางพิกุล  วรโคตร
 
112 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 70 เงิน 6 โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กหญิงทิพกฤตา    วินทชัย
 
1. นางสาวนันทนา  สุวรรณ์
 
113 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 72 เงิน 6 โรงเรียนอนุบาลราษีไศล 1. เด็กหญิงพัชริดา  งามตรง
 
1. นางสมหมาย  ไชยโพธิ์
 
114 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 70 เงิน 6 โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กหญิงกานดา  อินทร์กลั่น
 
1. นางสาวสุรณี  ทองสุด
 
115 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3 75 เงิน 7 โรงเรียนสระกำแพงวิทยาคม 1. เด็กชายวีระชัย  ไชยสนาม
2. เด็กชายวโรดม  จันทะรักษา
 
1. นางสาวอุไรรัตน์   ศิลาภัย
2. นายธนากร   โฆษา
 
116 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันคีตะมวยไทย ป.1-ป.6 74.2 เงิน 7 โรงเรียนญาณวิเศษพรหมคุณวิทยา 1. เด็กหญิงกนิษฐิกา  ทองสุภา
2. เด็กหญิงกมลฉัตร  กองปัด
3. เด็กหญิงปวีณา  ช่างดี
4. เด็กหญิงภัทรวดี  เกิดรอด
5. เด็กชายมัลลิกา  ใยอิ้ม
6. เด็กชายศุภักษร  จันโท
7. เด็กหญิงอนิศรา  ภูมิชัยโชติ
8. เด็กหญิงอาริยา  บุญท้วม
 
1. นายปุณณวิชญ์  เกษศิริ
2. นางสาวอาทิติญา  ใยแสง
3. นางสาวสายสุดา  โพธิ์อารีย์
 
117 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 78 เงิน 7 โรงเรียนบ้านฮ่องข่า 1. เด็กหญิงทิพย์ภาพร  สาลี
 
1. นางสาวธิดารัตน์  วงษาไชย
 
118 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 78 เงิน 7 โรงเรียนบ้านทัพส่วยหนองพอก 1. เด็กชายภูชนะ  บัวนิล
 
1. นางไพวรรณ  สุทาวัน
 
119 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 71 เงิน 7 โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กหญิงเขมณัฏฐ์  วีสันเทียะ
 
1. นางเพชรี  ฤทธิเดช
 
120 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 74 เงิน 7 โรงเรียนบ้านกระเต็ล 1. เด็กชายจันทกร   เรืองประโคน
2. เด็กชายสังวร   นาคนวล
3. เด็กหญิงสิริรัตน์   กาละสีรัมย์
 
1. นางสาวจันทร์  นาคนวล
2. นางจันทรมณี  นาคนวล
 
121 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 72 เงิน 7 โรงเรียนบ้านหนองเหล็กธาตุน้อย 1. เด็กหญิงอริสรา  โนนกอง
 
1. นางสาวลำดวน  อินท์ฉลาด
 
122 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6 77.31 เงิน 7 โรงเรียนบ้านโปร่งสามัคคี 1. เด็กชายฐาปกรณ์  เพ็งพันธ์
2. เด็กชายอดุลรัศมี  บุดแสน
 
1. นางสุปราณี  สังข์ทอง
2. นายผาจิศักดิ์  สุนทรวารี
 
123 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 77 เงิน 7 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงพรรณรมณ  กันทะพันธ์
 
1. นางสาวกุญช์ชญา  พรหมคุณ
 
124 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 72 เงิน 7 โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. เด็กชายคณัสนันท์  โพธิวัฒน์
 
1. นายยศสรัล  โพธิ์งาม
 
125 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 78 เงิน 7 โรงเรียนบ้านกระสังข์ 1. เด็กชายบุญฤทธิ์  นาคนวล
 
1. นางสาวศศิธร  กระสังข์
 
126 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 78 เงิน 7 โรงเรียนบ้านบุยาว 1. เด็กหญิงช่อผกา  ธรรมสละ
 
1. นางกตัญชลี  ปิตะสิงห์
 
127 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 75 เงิน 7 โรงเรียนบ้านพะวร 1. เด็กชายชัชวาล  หญ้าปล้อง
2. เด็กชายณัฐวุฒิ  สุขดี
3. เด็กชายนิรัช  วงค์ภักดี
4. เด็กชายปริติ  บัวเชย
5. เด็กชายอดิสร  ปะวาณะศรี
6. เด็กชายอภิสิทธิ์  แซ่เล้า
 
1. นายธนกร  พันวัน
2. นายสุวัฒน์  อาจสาลี
3. นางสาวธนัชพร  ตะนะภักดิ์
 
128 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 78 เงิน 7 โรงเรียนบ้านโนนใหญ่(คุรุราษฎร์พัฒนา) 1. เด็กชายประดิพัทธ์  ประสานวงค์
 
1. นายเริงฤทธิ์  บรรเทา
 
129 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 72 เงิน 7 โรงเรียนบ้านตลาดหนองเรือ 1. เด็กหญิงเกสรสวรรค์  ศรีวงษ์
 
1. นางสาวพัชรี  ยั่งยืน
 
130 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6 72 เงิน 7 โรงเรียนบ้านเมืองหลวง 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  ทองคำ
2. เด็กหญิงปัณจรีย์  แสงย่อย
3. เด็กหญิงอภิญญา  บัวเชย
 
1. นางสาววัชราภรณ์  แก้วคำ
2. นางสาววรรณวิษา  ปิยะวงษ์
 
131 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 79 เงิน 7 โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  โพธิ์ภิรมย์
2. เด็กหญิงนัทธมน  แสงกล้า
3. เด็กหญิงพรวิภา  รัตนวัน
 
1. นางช่อพิกุล  พันธ์ศรี
 
132 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 72 เงิน 7 โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  โพธิ์ภิรมย์
 
1. นายสวัสดิ์  จันทะพันธ์
 
133 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 75 เงิน 7 โรงเรียนบ้านกอย 1. เด็กชายกวิน  วิรุณพันธ์
2. เด็กชายปัญญาธร  ทุมพารักษ์
3. เด็กชายภัทรเวช   ธรรมวัตร
4. เด็กชายภูสิทธิ์  วุฒิยา
5. เด็กชายวิรัตน์  เครือแสง
6. เด็กชายอิทธิพล  สิมวงศ์
 
1. นางสุมาลี  เพิ่มพูล
2. นายสุทธิพจน์  แก้วใสย์
3. นายสุพิชัย  จันดวง
 
134 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 72 เงิน 7 โรงเรียนบ้านพะวร 1. นายจิรศักดิ์  สมจิตต์
2. เด็กชายพิสิษฐ์  กอคูณ
 
1. นายวัชระ  ศรีวิพันธุ์
2. นายสุวัฒน์  อาจสาลี
 
135 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 77 เงิน 7 โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กชายกฤษเพชร  ชมพู
2. เด็กชายนันทกานต์  พานทอง
3. เด็กชายพัชรพล  โกกะพันธ์
4. เด็กชายภัทรพล  หลักบุญ
5. เด็กชายสุกฤษ  ก้านเรือง
 
1. นางทิพย์ศุภา  ออไธสง
2. นางสาวสุกัญญา  พาที
 
136 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 75 เงิน 7 โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กหญิงฐิตาพร  พรมขัน
2. เด็กชายธนดล  วงศ์คำอินทร์
3. เด็กชายธนพล  พลยางนอก
4. เด็กชายพัชรพล  นามวงษ์
5. เด็กหญิงวิมลศิริ  ศรีจันทร์
6. เด็กชายอิทธิพัธท์  นนทะวงษ์
 
1. นายถวัลย์  บุญราช
 
137 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 75 เงิน 7 โรงเรียนบ้านโทะ 1. เด็กชายธนทรัพย์  บุญปกครอง
 
1. นางสาวกิติยา  ลาภูตะมะ
 
138 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 75 เงิน 7 โรงเรียนบ้านหนองบัวดง(รัฐราษฎร์วิทยาคม) 1. เด็กหญิงวรินทร์ยุพา  สุดดี
 
1. นางสงบ  สิงห์เขาภู
 
139 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 76 เงิน 7 โรงเรียนบ้านแข้ 1. เด็กหญิงชรินรัตน์  ไชยสาร
2. เด็กหญิงพิริญา  เรืองรักษ์
 
1. นางสาวธิดารัตน์  ลาธุลี
2. นางสุพรรณี  เข็มทอง
 
140 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันแอโรบิก ป.1-ป.6 71.2 เงิน 7 โรงเรียนบ้านบากเรือ 1. เด็กชายกิตติพัศ  กุลเดช
2. เด็กชายคณาธิป  ขันทะวุธ
3. เด็กหญิงจรรยารักษ์  หาดสะอาด
4. เด็กชายจีรวัฒน์  ลีหล้าน้อย
5. เด็กชายธีรโชติ  พันธ์งาม
6. เด็กหญิงพรนภา  พิวิชัย
7. เด็กหญิงภัทรานิษฐ์  คูคำ
8. เด็กชายภูมิภัทร  สาสังข์
9. เด็กหญิงวันวิสา  พรมพุ้ย
10. เด็กหญิงอนันตญา  ไชยงาม
 
1. นางจันทร์เพ็ญ  ก้านเกษ
2. นางประคอง  แก้วจันทร์
3. นางสาวสิริกาญจน์  อาจสาลี
 
141 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 72 เงิน 7 โรงเรียนบ้านแสงเมืองแคน 1. เด็กหญิงรัชนีพร  แสงแก้ว
 
1. นางจุฬารัตน์  แก้วใสย์
 
142 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 78 เงิน 7 โรงเรียนบ้านอีสร้อย 1. เด็กชายอานนท์  ประดับบุตร
 
1. นายกะมนต์  แก้วสมุทร์
 
143 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 79 เงิน 7 โรงเรียนบ้านโซงเลง 1. เด็กหญิงพิมพ์พิไล  หวังสม
2. เด็กชายวุฒิพงศ์  หาดคำ
3. เด็กหญิงสาวินี  เรียงหา
 
1. นางจิราพร  พรหมทา
2. นายวิทยา  พรหมทา
 
144 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 78 เงิน 7 โรงเรียนบ้านหนองแคน 1. เด็กหญิงวรรณพร  แสงสกุล
2. เด็กหญิงวรรณิสา  แสนเลิศ
 
1. นางวาสนา   มะโนรัตน์
2. นายจำเริญ  ศรีธร
 
145 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 77 เงิน 7 โรงเรียนบ้านฟ้าผ่า 1. เด็กชายกฤษฎา  โคตพันธ์
2. เด็กหญิงพรทิวา  โคตพันธ์
3. เด็กหญิงวิมลศิริ  แสงธรรม
 
1. นายวิชัย  พุทธวงค์
2. นางบุษยมาศ   พันธ์ขาว
 
146 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ม.1-ม.3 77 เงิน 7 โรงเรียนบ้านยางเอือด 1. เด็กชายกิตติ  จันทร์คำ
2. เด็กชายรัฐภูมิ  ผดุงชาติ
 
1. นายอนุวัฒน์  อินทร์ตา
2. นางสาวนิภาพร  ปัดสาโย
 
147 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 79 เงิน 8 โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กชายกิตติภพ  ดวงอาจ
2. เด็กชายสุรจักษ์  สำโรง
 
1. นางสาวณัฐธิดา  ถาวร
2. นางสาวพุทธิดา  พิลาวัลย์
 
148 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 75 เงิน 8 โรงเรียนบ้านหนองห้าง 1. เด็กหญิงอัญชลี  บุดดาวงค์
 
1. นางอนุรดี  แสงพยับ
 
149 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 77 เงิน 8 โรงเรียนบ้านหนองบัวดง(รัฐราษฎร์วิทยาคม) 1. เด็กหญิงกนกพร  ปัญญาภู
 
1. นางณัฐญาณี  ไชยปัญญา
 
150 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 77 เงิน 8 โรงเรียนบ้านสำโรงน้อยหนองบัว 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ไชยบำรุง
2. เด็กชายปัญญา  เสาศิริ
 
1. นายสุวิจักขณ์  กระแสโสม
2. นายสราวุฒิ  งามเลิศ
 
151 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันแอโรบิก ป.1-ป.6 71 เงิน 8 โรงเรียนบ้านหนองบ่อ 1. เด็กหญิงจรรยวรรธน์  สมสิทธิ์
2. เด็กหญิงจุฑาวรรณ  เศษบุญ
3. เด็กหญิงชลธิชา  โสดาจันทร์
4. เด็กหญิงณิชาดา  เฉื่อยรัมย์
5. เด็กหญิงทิพย์ญาดา  คำภา
6. เด็กหญิงนุชเนตร  อาจคำพันธ์
7. เด็กหญิงพรศิริ  อิราชา
8. เด็กหญิงวราภรณ์  พันธ์ไผ่
9. เด็กหญิงสุธิดา  หงษ์พิพิธ
10. เด็กหญิงอัดฉริยา  บุตรดี
 
1. นางสาวสุดาพร  จันทะสอน
2. นางนริญญา  ยอดภิรมย์
3. นางสาวศิรินภา  พรมเหล็ก
 
152 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 74 เงิน 8 โรงเรียนบ้านอ้อมแก้ว 1. เด็กหญิงมัชฌิมา  ศรีอ่อน
 
1. นายวิศรุต  แก้วสมุทร์
 
153 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3 74 เงิน 8 โรงเรียนบ้านโปร่งสามัคคี 1. เด็กชายกนกศักดิ์  บุดดาวงค์
2. เด็กชายอัคราวุฒิ   วงศ์ภักดี
 
1. นายผาจิศักดิ์  สุนทรวารี
2. นางบุษบา  ร่มบุญทวี
 
154 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 70 เงิน 8 โรงเรียนบ้านดอนไม้งาม 1. เด็กชายวัชรกร  นันทะสาร
 
1. นางนันทิยา  สายแก้ว
 
155 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 79 เงิน 8 โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. เด็กชายปัณณวัฒน์  โพธิวัฒน์
2. เด็กชายมฆวัน   อ่อนศรี
 
1. นางทัศนีย์  แก้วภักดี
2. นางสุดใจ  อ่อนหวาน
 
156 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6 70 เงิน 8 โรงเรียนบ้านเห็ดผึ้งหนองก่าม 1. เด็กหญิงทิพย์ตะวัน  คำเอี่ยม
2. เด็กหญิงสศิณา  แสงมณี
3. เด็กหญิงอรอนงค์  วาสิงหน
 
1. นางทองปอน  ภูมิกาล
2. นางสาวอุไรวรรณ  นันทะสาร
 
157 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 76 เงิน 8 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กชายปณิธาน  ใบทอง
 
1. นางสาววราภรณ์  โชติรัตนากูล
 
158 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 70 เงิน 8 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงสโรชินี  งามเจริญ
 
1. นางสาววราภรณ์  โชติรัตนากูล
 
159 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 78 เงิน 8 โรงเรียนบ้านจานแสนไชย 1. เด็กหญิงพิมพ์รตา  แก้วมา
2. เด็กชายวชิรวิชญ์  โสภากุล
 
1. นายอภิวัฒน์  นามปัญญา
 
160 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 75 เงิน 8 โรงเรียนบ้านจานแสนไชย 1. เด็กชายกฤตนพ  วงษ์ภักดี
2. เด็กหญิงพัฒน์นรี  แย้มเหรียญ
3. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  ฝางคำ
4. เด็กหญิงพิมพ์มาดา  วิเศษชาติ
5. เด็กหญิงศรีสุดา  คำเสียง
 
1. นางสุนันทา  จันทบุตร
2. นายอภิวัฒน์  นามปัญญา
 
161 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6 75.52 เงิน 8 โรงเรียนบ้านเมืองน้อย 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  เผินสูงเนิน
2. เด็กชายธีรเมฆ  บุญยอด
 
1. นายอุดร  ศรีผุย
2. นายจาตุพร  ศรียันต์
 
162 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 77 เงิน 8 โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงจิรวรรณ  วงนารินทร์
2. เด็กหญิงวิภาวดี  สมศรี
 
1. นางบุญมี  รองเมือง
2. นางสาวเยาวลักษณ์  อ่อนผา
 
163 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 70 เงิน 8 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กชายภานุพงศ์  นกเอี้ยง
 
1. นางสาวธนิษฐา  แจ่มศรี
 
164 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 77 เงิน 8 โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. นางสาวภัทราพร  กระสังข์
2. นางสาวศิรินทิพย์  มังกร
 
1. นางสาวยุภาพร  เกตุสินรังสรรค์
2. นางสาวศริญญาพร  พระศรีธร
 
165 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 75 เงิน 8 โรงเรียนบ้านอีเซ(คุรุราษฎร์วิทยา) 1. เด็กหญิงรุ่งฤดี  เศรษศรี
2. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  นวนพา
 
1. นางสาวขนิษฐา  จันทร
2. นางสาวแพนณภา  ไชยปัญญา
 
166 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 76 เงิน 8 โรงเรียนบ้านแข้ 1. เด็กหญิงอพิชญา  ดวงน้อย
 
1. นางสาวภัทรฐิณี  ดวงน้อย
 
167 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 76 เงิน 8 โรงเรียนบ้านโซงเลง 1. เด็กชายวุฒิพงค์  หาดคำ
 
1. นางสาวอรัญญา  พันธ์ขาว
 
168 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 77 เงิน 8 โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กชายอลงกรณ์  คำใส
 
1. นายศิริพงษ์  พรมแสง
 
169 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 72 เงิน 8 โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กหญิงจินดาภรณ์  อ่อนน้อม
2. เด็กชายสิทธิโชค  ไชยโย
3. เด็กหญิงสุภาพร  โลบุญ
 
1. นางสาววันนา  อ่อนขาว
2. นางสาวเพิ่มพูน  จันทร์เต็ม
 
170 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ม.1-ม.3 76 เงิน 8 โรงเรียนบ้านโซงเลง 1. เด็กชายประวิตย์  ชิณพันธ์
2. เด็กหญิงศรีวลัย  โยธี
 
1. นางสาวพรชนก  ทองสาย
2. นายกมลพัชร  จันทรา
 
171 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 76 เงิน 8 โรงเรียนบ้านอีสร้อย 1. เด็กชายปิติมน  บุญเชิญ
2. เด็กชายพัลลภ  มาลัย
3. เด็กชายไตรภพ  ศรีพรม
 
1. นางอาภรณ์  มุขประดับ
 
172 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 71 เงิน 9 โรงเรียนบ้านหนองโง้งหนองขี้นก 1. เด็กหญิงกันยารัตน์  ทองด้วง
2. เด็กหญิงกีรกิตา  วงศ์จันทร์
3. เด็กหญิงจินตภา  คำผาย
 
1. นายปัญญา  มากมูล
2. นางสาวมยุรี  ชาภักดี
 
173 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์(Science Show) ป.4-ป.6 78 เงิน 9 โรงเรียนบ้านดอนทัพควายครั่งน้อยโนนชาด 1. เด็กชายณัฐวัตร  ธรรมวัฒน์
2. เด็กชายรพีภัทร  นิยม
3. เด็กหญิงศิรินภา  แสงครุฑ
 
1. นางสาวสรินทร์  กระสังข์
2. นางสาวเกษมณี  เกษสุพะ
 
174 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6 75.26 เงิน 9 โรงเรียนบ้านหลักด่านหนองจอก 1. เด็กชายภูธเนธ  ภาวัง
2. เด็กชายอนุภัทร  พรรษา
 
1. นางสาววิชุดา  วงศ์หงษ์
2. นายเพชรเอก  ภาชู
 
175 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3 73 เงิน 9 โรงเรียนบ้านกล้วยกว้าง 1. เด็กชายกฤษฎา  ธิตะปัญ
2. เด็กชายทองอรรณพ  เป็งทอง
 
1. นางบำรุง  โพธิ์งาม
2. นายประสงค์  เพ็งแจ่ม
 
176 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 75 เงิน 9 โรงเรียนบ้านโปร่งสามัคคี 1. เด็กชายกฤตภาส  จุ่นจุ๋ย
2. เด็กชายณัฐกิตติ์  สิงห์เกื้อ
3. เด็กชายพีระวิชย์  ด่านระหาน
 
1. นางจรูญศรี  สุมินทนะ
2. นางภคภร  พรมศักดิ์
 
177 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 74 เงิน 9 โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. เด็กหญิงกวินธิดา  จิตมั่น
2. เด็กหญิงฐิตาภา  อุตรักษ์
3. เด็กหญิงภัทรพร  เจริญรักษ์
4. เด็กหญิงสุชัญญา  สอนดี
5. เด็กหญิงอธิติยา  ค่ายรัตนชัย
 
1. นางสาววรัชยา  นิลไทย
2. นางรัษฎาภรณ์  ผงกุลา
 
178 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 74 เงิน 9 โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. เด็กหญิงขวัญนภา  โทนะพันธ์
2. เด็กหญิงภาวิณี  จิตรมั่น
 
1. นายยศสรัล  โพธิ์งาม
2. นางสาวสุชิรา  โพธิวัฒน์
 
179 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันแอโรบิก ป.1-ป.6 70.6 เงิน 9 โรงเรียนบ้านพงสิม 1. เด็กหญิงกชนิภา  เหล่าโสภา
2. เด็กหญิงกฤติยา  โกรัมย์
3. เด็กหญิงกัลยากร  แผลงฤทธิ์
4. เด็กหญิงดรุณี  พะวร
5. เด็กหญิงปณิตา   ทวีชาติ
6. เด็กหญิงพิมพิศา  แพทย์มด
7. เด็กหญิงรัชนีกร  วิเชียร
8. เด็กหญิงวิสุดา  วงค์ภักดี
9. เด็กหญิงสุวิมล  ประทุมรัตน์
10. เด็กหญิงอัจฉริยะภัค   หงษ์สุขเจริญ
 
1. นายสามารถ  สุริเทศ
2. นางอุทัย  ทิพมนต์
3. นางภัทรภาดา  บััวสาย
 
180 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 71.75 เงิน 9 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงจันทร์มณีพร  ภูสุวรรณ
 
1. นางนิภาพร  ศิลาโชติ
 
181 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 78 เงิน 9 โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กหญิงมาริสา  รัชกุล
2. เด็กหญิงสุภาวดี  สุขเสริม
 
1. นางสาวพรสวรรค์  จันดา
2. นางนุชรัตน์  อาจสาลี
 
182 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 79 เงิน 9 โรงเรียนบ้านอี่หล่ำ(ราษฎร์นุสรณ์) 1. เด็กชายกฤษณ  วงศ์วรรณา
2. เด็กชายชยภัทร  หัวใจฉ่ำ
3. เด็กชายธนชาติ  พวงศรี
4. เด็กชายระพีภัทร  ชื่นชม
5. เด็กชายรัชพล  กิ่งเกล้า
6. เด็กชายโยธิน  ก้านสนธ์
 
1. นายมนตรี  ขาววิเศษ
2. นางเยาวภา  ดาสันทัด
3. นางสาวศศิประภา  อินทฤทธิ์
 
183 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 79 เงิน 9 โรงเรียนบ้านโซงเลง 1. เด็กชายทักษดนน์  ชำรัมย์
2. เด็กชายธนันธร  ดวงชัย
3. เด็กชายธนากร  เกตุพุฒิ
4. เด็กชายประวิทย์  อรรคบุตร
5. เด็กชายสุวรรณ  ศรีลอง
6. เด็กชายอัษฎาวุฒิ  รัตโน
 
1. นายถาวร  งามเจริญ
2. นายสุคนธ์  พรหมคุณ
3. นายสนธยา  เดิมทำรัมย์
 
184 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 74 เงิน 9 โรงเรียนบ้านหนองแคน 1. เด็กชายรัชชานนท์  ทองนาค
 
1. นางวาสนา   มะโนรัตน์
 
185 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 79 เงิน 9 โรงเรียนบ้านปะหละ 1. เด็กชายณัฐนันท์  สาดา
2. เด็กชายรพีภัทร  เบ้าทอง
 
1. นางรุ้งระวี  อินทร์ทอง
2. นางกองแก้ว  ทองนำ
 
186 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 76 เงิน 9 โรงเรียนบ้านหนองแคน 1. เด็กชายกฤษณพงษ์  อยู่ชุมพล
 
1. นายสมพล  เมืองแพน
 
187 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 76 เงิน 9 โรงเรียนบ้านโทะ 1. เด็กชายสรเดช  ภาเภา
2. เด็กชายสุรศักดิ์  ไชยพันธ์
 
1. นางพนัชกร  รักษาพันธ์
2. นายอัมพร  เกษกุล
 
188 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 72 เงิน 9 โรงเรียนบ้านอีเซ(คุรุราษฎร์วิทยา) 1. เด็กหญิงปวีณา  เกษร
 
1. นางสาวขนิษฐา  จันทร
 
189 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 75 เงิน 9 โรงเรียนบ้านหนองโง้งหนองขี้นก 1. เด็กหญิงนวรัตน์  แสงสาย
 
1. นางสาวมยุรี  ชาภักดี
 
190 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 75 เงิน 9 โรงเรียนบ้านแสงเมืองแคน 1. เด็กชายคฑาธร  ไชยกิจ
2. เด็กชายภัคพล  มะแซ
 
1. นางสุวรรณี  สุนทรธีรกุล
2. นางส่องศรี  ชูลิขิต
 
191 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ม.1-ม.3 75 เงิน 9 โรงเรียนบ้านแข้ 1. เด็กชายปฏิมากรณ์  ปุยคำ
2. เด็กชายปรีชา  เสนาศักดิ์
 
1. นางสาวอาทิตยาพร  โพธิ์คำ
2. นางสาวธิดารัตน์  ลาธุลี
 
192 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 78 เงิน 9 โรงเรียนบ้านแข้ 1. นายณัฐนันท์  จันธิมา
2. เด็กหญิงสุธาทิพย์  โมลา
3. เด็กหญิงอพิชญา  ดวงน้อย
 
1. นางสาวภัทรฐิณี  ดวงน้อย
2. นางอมรรัตน์  ปะนาโท
 
193 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 79 เงิน 9 โรงเรียนบ้านหนองสำโรงน้อย 1. เด็กชายชัยวัฒน์  แขมคำ
2. เด็กชายชาญณรงค์  โทพรมมา
3. เด็กชายธีรวิทย์  ศรีสวัสดิ์
4. เด็กชายปุญญพัฒน์  วิชัย
5. เด็กชายวชิรพงษ์  ทองสุทธิ์
6. เด็กชายอาณุภาพ  งามแสง
 
1. นายวิสุทธิ์  พิมพ์จันทร์
 
194 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 76 เงิน 9 โรงเรียนบ้านโนนสูง 1. เด็กชายชุมพร  ตุ้มคำ
 
1. นางบานเย็น  ชะบา
 
195 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 74 เงิน 9 โรงเรียนบ้านโนนสูง 1. เด็กชายการัณยภาส  ศรศรี
 
1. นางสุภารัตน์  บุญเฟื่องฟู
 
196 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 78 เงิน 9 โรงเรียนบ้านโนนสูง 1. เด็กชายชุมพร  ตุ้มคำ
 
1. นางบานเย็น  ชะบา
 
197 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์(Science Show) ป.4-ป.6 77 เงิน 10 โรงเรียนบ้านเพียมาต(รัฐราษฎร์พิทยาคาร) 1. เด็กหญิงปวีณา  ทาสี
2. เด็กหญิงรินทร์ธิดา  แซ่ย่าง
3. เด็กชายสิริชัย  ห้วยจันทร์
 
1. นางอำนวย  อาจสาลี
2. นางอมราวดี  ด่านลี
 
198 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 70 เงิน 10 โรงเรียนสระกำแพงวิทยาคม 1. เด็กหญิงพรพรรณ   แก้วเสนา
2. เด็กหญิงศิริลักษณ์  อุทม
3. เด็กหญิงสุภามาศ   ศิลาภัย
 
1. นางอำพร   วังเอก
2. นางมัทนา   ประจำ
 
199 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 78 เงิน 10 โรงเรียนบ้านดงแดง 1. เด็กชายธนพล  ร่วมจิตร
2. เด็กชายเทพภูรินทร์  หาดี
 
1. นางสาวธินีนาถ  ร่วมจิตร
2. นางหนูจันทร์  หาดี
 
200 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 75 เงิน 10 โรงเรียนบ้านฮ่องข่า 1. เด็กหญิงกรชพรรณ  กัณนิกา
2. เด็กหญิงปรียาพร  สุขสอาด
 
1. นายพินิจ  คำดำ
 
201 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 76 เงิน 10 โรงเรียนบ้านโต่งโต้น 1. เด็กหญิงนิตยา  เขินไพร
2. เด็กหญิงอารยา  สิมมา
 
1. นางวรรณนิภา  กัณฑ์หา
2. นายชัยวัฒน์  ศาลา
 
202 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 73 เงิน 10 โรงเรียนอนุบาลศิลาลาด 1. เด็กชายกิตติกวิน  วิลัย
2. เด็กชายศุภราช  จันทร์รอด
 
1. นางนันทิยา  เหลื่อมนอก
2. นางประกายแก้ว  พัฒจักร
 
203 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 79 เงิน 10 โรงเรียนบ้านพงพรต 1. เด็กหญิงตุลาการ  วุทธิพงษ์ปรีชา
 
1. นางศรีนวล  สมภาค
 
204 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 78 เงิน 10 โรงเรียนบ้านหนองแคน 1. เด็กชายพงศ์ภรณ์  ยอดใส
2. เด็กชายวราวุฒิ  ขันติวงษ์
 
1. นายสมพล  เมืองแพน
2. นายจำเริญ  ศรีธร
 
205 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 74 เงิน 10 โรงเรียนบ้านโคก 1. เด็กชายธีระเดช  สมพันธ์
2. เด็กชายธีรัช  มิฉะนั้น
3. เด็กชายอมรเทพ  ศรียงยศ
 
1. นางน้อยมณี  โพธิ์งาม
2. นางจิราพร  โนนสูง
 
206 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 79 เงิน 10 โรงเรียนบ้านม่วง 1. เด็กหญิงนุชเบญญา  พรมภักดี
 
1. นางสาวกิตติยา  คำปลิว
 
207 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 75 เงิน 10 โรงเรียนบ้านม่วง 1. เด็กชายรณฤทธิ์  อินทา
 
1. นางจินตนา  สมนึก
 
208 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 73 เงิน 10 โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. เด็กหญิงชัชกานต์  รุ่งเรือง
 
1. นายยศสรัล  โพธิ์งาม
 
209 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 78 เงิน 10 โรงเรียนบ้านบุยาว 1. เด็กหญิงกัญญภัส  วิเศษชาติ
2. เด็กชายณัฐนนท์  ศรีสังข์
 
1. นายพิชิต  วิเศษชาติ
2. นายศักดิ์สิทธิ์  จันทเขต
 
210 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3 72 เงิน 10 โรงเรียนบ้านบุยาว 1. เด็กชายคุณาธิป  โสภา
2. เด็กชายธนกฤต  สอยจันทร์
 
1. นางยุพา  สินศิริ
2. นายศักดิ์สิทธิ์  จันทเขต
 
211 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 73 เงิน 10 โรงเรียนบ้านพะวร 1. เด็กหญิงพรจิรา  สารีพันธ์
2. เด็กหญิงสุชานาถ  พะวร
3. เด็กหญิงอรชา  มังษะชาติ
4. เด็กหญิงอริสา  วงศ์ภักดี
5. เด็กหญิงอาลิตา  วงค์ภักดี
 
1. นายธนกร  พันวัน
2. นายวัชระ  ศรีวิพันธุ์
 
212 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 79 เงิน 10 โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กหญิงสภิญญา  พิลา
 
1. นางสาวเพิ่มพูน  จันทร์เต็ม
 
213 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 78 เงิน 10 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงรัชนี  วงค์เพ็ชร
2. เด็กชายสราวุฒิ  ด้วงนิล
 
1. นายกฤษฎางค์  พันหอม
2. นายโกวิท  เนื้อนวล
 
214 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3 72 เงิน 10 โรงเรียนบ้านอีเซ(คุรุราษฎร์วิทยา) 1. เด็กชายกัณตภณ  ชวดโท
2. เด็กชายพัชรพล  กลิ่นเกษร
 
1. นางสุรางคนา  รอดสุขโข
2. นางสาวศิริกัญญา  สุวรรณคำ
 
215 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3 72 เงิน 10 โรงเรียนบ้านหนองอาคูณ 1. เด็กชายกิตติภูมิ  คำหอม
2. เด็กชายรุ่งตะวัน  แก้วมาตร์
 
1. นางเมรี  บุตรสันติ์
2. นางสาวเจนจิรา  สิงโท
 
216 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3 72 เงิน 10 โรงเรียนบ้านอีสร้อย 1. เด็กชายคุณากร  ศรีเสวก
2. เด็กชายสุริยา  คะหาญ
 
1. นายสายชล  บุตรดี
2. นางเกสราณี  แสงดวงตา
 
217 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 73 เงิน 10 โรงเรียนบ้านโทะ 1. เด็กชายวงศ์คำ  สุรินทร์
2. เด็กชายวรสิทธิ์  คำมูล
3. เด็กชายศักดา  ชูใส
4. เด็กชายศิริชัย  ทศรักษา
5. เด็กชายศุภชัย  บุญโย
6. เด็กชายสุกัลย์  ไชยพันธ์
 
1. นางรตพร  พลเยี่ยม
2. นางบัวเรียน  เป็งคำ
3. นายปราโมทย์  โพธิ์แก้ว
 
218 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 75 เงิน 10 โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กหญิงกุลนัฐ  รัตนวัน
2. เด็กหญิงสุกานดา  แสงสืบ
 
1. นายสวัสดิ์  จันทะพันธ์
 
219 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดสวดมนต์แปลไทย ป.1-ม.3 74.33 เงิน 10 โรงเรียนบ้านมะฟัก 1. เด็กหญิงณัฐสุดา  ศิริอ่อน
2. เด็กหญิงธนิสร  มูลคำน้อย
3. เด็กหญิงปรียานุช  ผลบุญ
4. เด็กหญิงรุ้งลาวัลย์  สอนจำปา
5. เด็กหญิงลักษิกา  ยศบุญ
6. เด็กหญิงวาสนา  สุวรรณรัตน์
7. เด็กหญิงวิชญาดา  วิรุณพันธ์
8. เด็กหญิงศิริกัญญา  นาคสิงห์
9. เด็กหญิงหทัยรักษ์  สมสุข
10. เด็กหญิงเกดมณี  เครือแสง
 
1. นายชัญญา  พรมมะลิ
2. นายวีระศักดิ์   สีหบุตร
3. นายสมใจ  จันทร์นวล
 
220 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 79 เงิน 10 โรงเรียนบ้านหนองหงอก 1. เด็กหญิงสุมิตรา  ไฮกัญญา
 
1. นางสาวยุพารัตน์  แก้ววงษ์
 
221 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 71 เงิน 10 โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กชายนันทกานต์  พานทอง
 
1. นางสาวพิมพิมล  จันทร์ผอง
 
222 การงานอาชีพ การประกวดแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 78 เงิน 10 โรงเรียนบ้านหนองเหล็ก 1. เด็กชายธนกร  ปฏิบุตร์
2. เด็กหญิงละอองดาว  อาบหิรัญ
3. เด็กหญิงสิริกาญดา  ประกอบกิจ
 
1. นางบุญยงค์   สิงห์ชะฎา
2. นางลำใย  ขันโสดา
 
223 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 76 เงิน 10 โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงดวงพร  หลักบุญ
2. เด็กหญิงปิยภรณ์  อาจภักดี
3. เด็กหญิงพิไรภรณ์  ศิลาวงศ์
 
1. นางสาวอัญชุลี  หลอดคำ
2. นางสาวกาญจนา  กุลาเทศ
 
224 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 74 เงิน 10 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กหญิงณัฐชา  พิลา
 
1. นางสาวธนิษฐา  แจ่มศรี
 
225 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 78 เงิน 10 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กหญิงณัฐชา  พิลา
2. เด็กหญิงอรพิมล  สีหาอาจ
 
1. นายวิทยา  นครพันธ์
2. นายอัษฎาวุธ  ช้อยชด
 
226 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 71.25 เงิน 10 โรงเรียนบ้านแข้ 1. เด็กหญิงสุธาทิพย์  โมลา
 
1. นางสุพรรณี  เข็มทอง
 
227 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6 74.04 เงิน 10 โรงเรียนอนุบาลราษีไศล 1. เด็กชายรักชาติ  พยอม
2. เด็กชายสิริสิทธิ์ชัยโชติ  หารไชย
 
1. นายเลิศพงษ์  ธรรมกิตติพันธ์
2. นายสุพิชญ์  คำจันทร์
 
228 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 72 เงิน 10 โรงเรียนบ้านโซงเลง 1. เด็กหญิงวันใส  ปาชา
 
1. นางแสงเดือน  เดิมทำรัมย์
 
229 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 73 เงิน 10 โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กหญิงนุชชบา  กระแสร์เสียง
2. เด็กหญิงพรชิตา  อรัญทม
 
1. นางจรัส  ศรีละพันธ์
2. นางกฤษณา   สมบัติ
 
230 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 72 เงิน 10 โรงเรียนบ้านยางเอือด    
231 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 75 เงิน 10 โรงเรียนบ้านโนนสูง 1. เด็กหญิงนันทิชา  ใยรักษ์
2. เด็กหญิงอุไรวรรณ  ทองคำ
 
1. นางบานเย็น  ชะบา
2. นางสาวโชติกา  ทบด้าน
 
232 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 74 เงิน 11 โรงเรียนบ้านหนองห้าง 1. เด็กหญิงนภสร  ธรรมนิยม
2. เด็กหญิงพิมพ์วลัญช์  ปล้องอ้อย
 
1. นางอนุรดี  แสงพยับ
2. นางสุวนันท์  หลงชิน
 
233 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 78 เงิน 11 โรงเรียนบ้านกุงขาม 1. เด็กหญิงวิลาวัลย์  อัมพวา
 
1. นางวรันธร  ทองสุทธิ์
 
234 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 78 เงิน 11 โรงเรียนบ้านเก็บงา(ประชารัฐพัฒนา) 1. เด็กหญิงวรัญญา  พรชัย
 
1. นางชรินรัตน์  อินทะพันธ์
 
235 การงานอาชีพ การประกวดแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 75 เงิน 11 โรงเรียนบ้านทุ่งไชย(พัฒนานุสรณ์) 1. เด็กหญิงวิภาวี  บุญสิงห์
2. เด็กหญิงวิศนี  หาญยิ่ง
3. เด็กหญิงอรอนงค์  สายสิงห์
 
1. นางจันทร  อ่อนศรี
2. นางสาวอัญชุลี  โปร่งจิต
 
236 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 78 เงิน 11 โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. เด็กหญิงชนิปรียา  ธีรวัฒนวาทิน
 
1. นางสุดใจ  อ่อนหวาน
 
237 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 77 เงิน 11 โรงเรียนบ้านกระเต็ล 1. เด็กหญิงณัฐนันท์   พิลัย
2. เด็กหญิงอภิชาดา   เสนอกลาง
 
1. นายธีระนันต์  อัครชาติ
2. นางสาวจันทร์  นานวล
 
238 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 75 เงิน 11 โรงเรียนบ้านบุยาว 1. เด็กหญิงจิณณ์จุฑา   สีหานาม
2. เด็กหญิงปภาวรินท์  ศิริประภา
3. เด็กหญิงวริศรา  วิเศษชาติ
 
1. นางสาววิมาลา  พิมพ์แก้ว
2. นางยุพา  สินศิริ
 
239 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 70 เงิน 11 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงอนุธิดา  ยี่สุ่นหอม
 
1. นางสาวระเบียบ  สอนบุญทอง
 
240 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 78 เงิน 11 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงชนาธิปวรรณ  จันทอง
 
1. นางนิภาพร  ศิลาโชติ
 
241 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 70 เงิน 11 โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กหญิงอรจิรา  คำเภา
 
1. นางพรรณวดี  โตมาก
 
242 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6 73.94 เงิน 11 โรงเรียนบ้านหนองม้า 1. เด็กชายนิพล  ผาจีบ
2. เด็กชายวีระพงษ์  เเก้วเกษ
 
1. นายพงศ์นภา  ทองปัญญา
2. นายเกตระวงค์  บุญยงค์
 
243 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 76 เงิน 11 โรงเรียนบ้านอีเซ(คุรุราษฎร์วิทยา) 1. เด็กชายจุฑาภัทร  อรรคศรีวร
 
1. นายภิรมย์  พรหมทา
 
244 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 78 เงิน 11 โรงเรียนบ้านเสียว 1. เด็กหญิงปิยะพร  บุญที
2. เด็กหญิงศิริญา  มาลา
3. เด็กหญิงสุธีกานต์  แก้วพรม
4. เด็กหญิงเสาวรส  ศรีโพธิ์กูล
5. เด็กชายไกรพล  สิทธิ
 
1. นายสัมพันธ์  แก้วพรม
2. นางสมศรี  แก้วพรม
 
245 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 72 เงิน 11 โรงเรียนบ้านโทะ 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  น้อยวงศ์
2. เด็กหญิงจันทรา  ไชยพันธ์
3. เด็กหญิงชญานุตม์  แพงพรม
4. เด็กหญิงปนัดดา  ศรีทา
5. เด็กหญิงสุภาวดี  สงค์พิมพ์
 
1. นางบัวเรียน  เป็งคำ
2. นางรตพร  พลเยี่ยม
 
246 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 79 เงิน 11 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงจิรนันท์  ธรรมวัตร
 
1. นางกาญจนา  ทองดีเลิศ
 
247 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 78 เงิน 11 โรงเรียนบ้านกอย 1. เด็กหญิงศศิวรรณ  แนวคำพา
 
1. นางสุมาลี  เพิ่มพูล
 
248 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 75 เงิน 11 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กชายธีรภัทร  ปูพบุญ
 
1. นางสาวสร้อยสุดา  บุญช่วย
 
249 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 76 เงิน 11 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กชายธนศักดิ์  รัตนวัน
 
1. นางสาวธนิษฐา  แจ่มศรี
 
250 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 71 เงิน 11 โรงเรียนบ้านสร้างปี่ 1. เด็กหญิงณัฐธิฌา  แมนไทสงค์
 
1. นางสุจิตรา  อำนวย
 
251 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 71 เงิน 11 โรงเรียนบ้านแสงเมืองแคน 1. เด็กชายจิรภัทร์  ปูพบุญ
2. เด็กชายธนากร  แก้วใสย์
3. เด็กชายธนากร  ปิยะวงษ์
4. เด็กชายพิติธาดา  พรหมสะอาด
5. เด็กชายยรรยง  พาหา
6. เด็กชายศุทินกร  ปูพบุญ
 
1. นายสิน  ยางงาม
2. นายจรินทร์  ทองสุทธิ์
3. นายศรนรินทร์  ชุมจันทร์
 
252 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดสวดมนต์แปลไทย ป.1-ม.3 73.33 เงิน 11 โรงเรียนอนุบาลราษีไศล 1. เด็กหญิงกชกร  ศุภศร
2. เด็กหญิงจิรัญญา  ไกรวิเศษ
3. เด็กหญิงชฎากิ่งทอง  สุบิน
4. เด็กหญิงณัฐกฤตา  ปัดถาวะโร
5. เด็กหญิงปาลิตา  ศรีสมุทร
6. เด็กหญิงปีใหม่  แซ่งั้ง
7. เด็กหญิงพุธิตา  กุลบุตร
8. เด็กหญิงภัทราพร  เพียโคตร
9. เด็กหญิงวริศรา  เหระวัน
10. เด็กหญิงแพรตะวัน  สมัย
 
1. นางธนพร  ศรีละพันธ์
2. นางผานิต  ธรรมบุตร
3. นายอานนท์  เดียงสา
 
253 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 78 เงิน 11 โรงเรียนบ้านโซงเลง 1. เด็กหญิงธนพร  โคตรสมบัติ
2. เด็กชายพีรพัฒน์  โคตรวังอวน
 
1. นางแสงเดือน  เดิมทำรัมย์
2. นายสนธยา  เดิมทำรัมย์
 
254 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 70 เงิน 11 โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กหญิงกนกอร   ฝากทอง
 
1. นางจรัส  ศรีละพันธ์
 
255 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 77 เงิน 12 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงนิภาภรณ์  อินเหลา
 
1. นายปิยวัฒน์  สาสังข์
 
256 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 72 เงิน 12 โรงเรียนบ้านหนองบัวดง(รัฐราษฎร์วิทยาคม) 1. เด็กหญิงณัฐชา  ขวัญทอง
2. เด็กหญิงสิริยากร  ยางน้อย
 
1. นางสาวทิพวรรณ  ภิมุข
 
257 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 76 เงิน 12 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กชายพีรพัฒน์  ยารักษ์
2. เด็กชายวรวิทย์  ศุภศร
 
1. นายกฤตวิทย์  มีบุญ
2. นางวิมลมาศ  ร่วมบุญ
 
258 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 70 เงิน 12 โรงเรียนบ้านโต่งโต้น 1. เด็กหญิงพรรษพร  ทวีแสง
2. เด็กหญิงพลอยไพลิน  เข็มโคตร
3. เด็กหญิงพวงพะยอม  เข็มโคตร
 
1. นางมยุรา  มณีสาย
2. นายชัยวัฒน์  ศาลา
 
259 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 78 เงิน 12 โรงเรียนบ้านหนองบัวดง(รัฐราษฎร์วิทยาคม) 1. เด็กหญิงพีรยา  ขาววิเศษ
 
1. นางสาวทิพวรรณ  ภิมุข
 
260 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 77 เงิน 12 โรงเรียนบ้านโจดม่วง 1. เด็กหญิงกชกร  สมศรี
2. เด็กหญิงปารีณา  เครือแสง
3. เด็กหญิงศศิวรรณ  ไชยชาญ
4. เด็กหญิงสุมินตรา  แก้วรักษา
5. เด็กหญิงอุษมา  อุกาวงษ์
 
1. นายชลธาร  ศิริโสตร์
2. นางดาริกา  ทีพารัตน์
 
261 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 71 เงิน 12 โรงเรียนบ้านหนองปลาคูณ 1. เด็กหญิงจิราวดี  แสนเลิศ
2. เด็กหญิงปิ่นปินัทธ์  พรจันทร์
3. เด็กหญิงพิณรภัทร  สิมตะมะ
4. เด็กหญิงสุชาดา  สิมตะมะ
5. เด็กหญิงสุภาวดี  นิมมา
 
1. นางชนัญชิดา  ภานันท์
2. นายภาสกร  อุคำ
 
262 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 79.8 เงิน 12 โรงเรียนบ้านห่องวารี(นิพัทธ์ธรรมาภรณ์อุปถัมภ์) 1. เด็กชายติณณภพ  ศรชัย
 
1. นางพัชมณ  วรศักดิ์โยธิน
 
263 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 70 เงิน 12 โรงเรียนบ้านโคก 1. เด็กชายจิราภัทร  ธรรมนิยม
2. เด็กชายชยพล  ศรปัญญา
3. เด็กชายณัฐวุฒิ  เพ็งแจ่ม
4. เด็กชายธนา  เพ็งแจ่ม
5. เด็กชายพีระพล  ตาลโกนกุล
6. เด็กชายศุภณัฐ  บุญพรม
 
1. นางอรัญญา  สูงเรือง
2. นายอุทัย  ศรีทอง
3. นางวัฒนา  จันทร์เทศ
 
264 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ป.4-ป.6 78 เงิน 12 โรงเรียนบ้านดอนไม้งาม 1. เด็กหญิงลลิดา  กองแก้ว
2. เด็กหญิงเขมนิจ  แสงสั้น
 
1. นางมุฑิตา  อบเชย
2. นางสาคร  ลาลี
 
265 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 79 เงิน 12 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  ขวดแก้ว
2. เด็กหญิงเกวลี  ชมภู
 
1. นางเฉลา  ยอดเพ็ชร
2. นางสาวอัญชลี  พรหมคุณ
 
266 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 78 เงิน 12 โรงเรียนบ้านนานวนหนองแคน 1. เด็กชายธิรกานต์  แพทย์มด
2. เด็กชายนันทิพัฒน์  จันทำ
3. เด็กชายพงศกร  จันทร์พอง
4. เด็กชายวชิรวิทญ์  คำสุข
5. เด็กชายศักดิ์ดา  แซ่อึ๊ง
6. เด็กชายอภิชนันท์  บุญยอ
 
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงชนาธิป  ผลวาวแวว
2. นายนิรันต์  สาสังข์
3. นางสาวอรุณี  รัตนวัน
 
267 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 79 เงิน 12 โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กหญิงธิดากุล  เกษกุล
2. เด็กหญิงนวลนภา  บุญเติม
 
1. นายสมชาย  ตั้งตรง
 
268 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 77 เงิน 12 โรงเรียนบ้านพะวร 1. เด็กหญิงมธุทิพย์  ศิลาชัย
2. เด็กหญิงเณศรา  วงค์ภักดี
 
1. นายสุวัฒน์  อาจสาลี
2. นางสาวสุพิชชา  วงศ์ภักดี
 
269 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6 73.29 เงิน 12 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กชายธนศักดิ์  แก้วใส
2. เด็กชายพงศกร  พันนา
 
1. นายสุภชัย  ผสมสา
 
270 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดสวดมนต์แปลไทย ป.1-ม.3 72 เงิน 12 โรงเรียนบ้านโดด 1. เด็กหญิงกนกพร  ชูเลิศ
2. เด็กชายตะวัน  จันทร
3. เด็กชายธนพนธ์  รัตนประทุม
4. เด็กชายธีรพงศ์  มโนรัตน์
5. เด็กหญิงปนัดดา  บุญผุย
6. เด็กหญิงภัทรวดี  พรสวัสดิ์
7. เด็กหญิงวิมลประภา  เย็นใจ
8. เด็กหญิงวิไลพร  หนองหงอก
9. เด็กชายศุภสิทธิ์  หนองเหล็ก
10. เด็กชายสุริยา  ศรชัย
 
1. นางจิรภิญญา  พงษ์ภา
2. นางณัทธิดา  ประสมทอง
3. นางสาวสุดารัตน์  ทุมมี
 
271 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 78 เงิน 12 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กหญิงชฎาพร  แว่นแก้ว
 
1. นายสุภาพ  อำนวย
 
272 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 78.5 เงิน 12 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กหญิงอนุชวรา  บุญอินทร์
 
1. นายดิเรก  บุตรจินดา
 
273 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 78 เงิน 12 โรงเรียนบ้านสร้างปี่ 1. เด็กชายอัครนันท์  สายเมืองชูวงษ์
 
1. นางสุจิตรา  อำนวย
 
274 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 70 เงิน 12 โรงเรียนบ้านน้ำอ้อมน้อย 1. เด็กชายชาญชัย  หนองห้าง
2. เด็กชายณกร  แหวนหล่อ
3. เด็กชายณภัทร   โพธิบุตร
4. เด็กชายตนุพัฒน์  ยอดคำตัน
5. เด็กชายธนวัฒน์  โถทอง
6. เด็กชายศิวกร  คำแก้ว
 
1. นายวาท  ทรงอาจ
2. นายเทพ  ไชยเสนา
3. นางสาวชนกนันท์  บุตรพรม
 
275 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 75 เงิน 13 โรงเรียนบ้านด่าน(รัฐราษฎร์พัฒนา) 1. เด็กชายกวิน  สีสดดี
2. เด็กหญิงบัณฑิตา  นาวา
 
1. นายประสงค์  ทาโพนทัน
2. นายเกรียงไกร  เกษสร
 
276 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 74 เงิน 13 โรงเรียนอุทุมพรวิทยา 1. เด็กหญิงทิพยาดา  ระยับศรี
2. เด็กหญิงวิไลพร  นันทะเสน
 
1. นายเผ่าพงศ์  มีชัย
 
277 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6 72.77 เงิน 13 โรงเรียนบ้านทุ่ม 1. เด็กชายรัชชานนท์  ขันติวงษ์
2. เด็กชายโชคงามวงศ์  คุณแก้ว
 
1. นายสุพจน์  มะเดื่อ
2. นายสมเกียรติ  มะเดื่อ
 
278 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 77.8 เงิน 13 โรงเรียนบ้านห่องวารี(นิพัทธ์ธรรมาภรณ์อุปถัมภ์) 1. เด็กชายศศิวัฒน์  บุญเลิศ
 
1. นางพัชมณ  วรศักดิ์โยธิน
 
279 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 78.25 เงิน 13 โรงเรียนบ้านก้านเหลือง(คุรุราษฎร์วัฒนา) 1. เด็กหญิงกุมาริการ์  สมใจ
 
1. นางอุบล  ศรีสุระ
 
280 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 78 เงิน 13 โรงเรียนบ้านอ้อมแก้ว 1. เด็กชายจักรพงษ์  ประสมบูรณ์
 
1. นางประหยัด  มั่นคง
 
281 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 74 เงิน 13 โรงเรียนบ้านอ้อมแก้ว 1. เด็กหญิงนฤมล  วงค์วรรณ
2. เด็กชายอนันต์ชัย   สุทธิ
 
1. นายวิศรุต  แก้วสมุทร์
2. นางสาวพลอย  โปร่งปัญญา
 
282 วิทยาศาสตร์ การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 77 เงิน 13 โรงเรียนบ้านม่วง 1. เด็กชายรัชภูมิ  ประภาสโนบล
2. เด็กชายอัครพล  ทุมพัฒน์
 
1. นายสมยศ   สมนึก
2. นายอุทัย  ทุมพัฒน์
 
283 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 74 เงิน 13 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงศิริกัญญา  คำเอี่ยม
 
1. นางนิภาพร  ศิลาโชติ
 
284 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 77 เงิน 13 โรงเรียนบ้านจังเอิน 1. เด็กชายชนพล  วิมล
2. เด็กชายณรงค์ชัย  ทับทิมศรี
3. เด็กชายณรงค์ฤทธิ์  ทับทิมศรี
4. เด็กชายพิรวัส  ถาวร
5. เด็กชายภูมิภัทร  โปร่งจิต
6. เด็กชายวีระพล  ไชยพันธ์
 
1. นายสุพัฒน์  อนุพันธ์
2. นางสาวกนกอร  คำนึง
3. นางบุญเสริม  งามแสง
 
285 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 76 เงิน 13 โรงเรียนบ้านเมืองน้อย 1. เด็กหญิงกมลนิตย์  เนตรประพันธ์
2. เด็กหญิงจิรภัทร  จังอินทร์
3. เด็กชายชัยวัฒน์  ศรียันต์
4. เด็กหญิงณัฏฐราภรณ์  วงษ์เจริญ
5. เด็กชายณัฐกฤษณ์  วงษ์เจริญ
 
1. นายสุนันท์  แก้วใส
2. นางกลมลิวรรณ  แก้วใส
 
286 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 77 เงิน 13 โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กหญิงรมิตา  สมพงษ์
 
1. นางฐิติกานต์  ปัญญาเพียร
 
287 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 77 เงิน 13 โรงเรียนบ้านปะหละ 1. เด็กหญิงเจนจิรา  จันดาปราบ
 
1. นางนิภา  ดวงแสง
 
288 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ป.4-ป.6 75 เงิน 13 โรงเรียนบ้านหนองเหล็ก 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  พันธ์ศรี
2. เด็กชายธนัฐพล  ชาลี
 
1. นางสาวอรพรรณ  เสาศิริ
2. นางสาวณชนก  ขันโสดา
 
289 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 76 เงิน 13 โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กชายวิภพ  พนาสนธ์
2. เด็กชายอภินันท์  อินทะ
 
1. นางอรนิตย์   น้ำจันทร์
2. นายศิริสันต์  มณีนิล
 
290 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ป.4-ป.6 75 เงิน 13 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  รุ่งเรือง
2. เด็กหญิงจิราภรณ์  ปู่พะบุญ
 
1. นายวิทยา  นครพันธ์
2. นายดิเรก  บุตรจินดา
 
291 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 77 เงิน 13 โรงเรียนบ้านเมี่ยงแคนดวน 1. เด็กหญิงกนกนภา  กาลพัฒน์
 
1. นายธัชธรรม์  ทองเลิศ
 
292 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดสวดมนต์แปลไทย ป.1-ม.3 71.66 เงิน 13 โรงเรียนบ้านไผ่ 1. เด็กหญิงกวินธิดา  หมุ่นสุ
2. เด็กหญิงจิรัชญา  เถาว์กลาง
3. เด็กหญิงจิรัชยา  อรรคบุตร
4. เด็กหญิงญานิน  โชติสนธ์
5. เด็กหญิงนงลักษณ์  แบบชัยภูมิ
6. เด็กหญิงนันท์ชพร  บุญอินทร์
7. เด็กหญิงนิตยาภรณ์  โกศล
8. เด็กหญิงพิมลพร  พาหา
9. เด็กหญิงมัลลิกา  พลทองมาก
10. เด็กหญิงเบญญาภา  บุญกล้า
 
1. นางนันท์นภัส   บุญาช
2. นางปารวี  นครพันธ์
3. นางสาวทองกลม  ป้องแก้ว
 
293 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 76 เงิน 13 โรงเรียนบ้านอีสร้อย 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  สุขจันทร์
 
1. นางสาวสุวรรณี  อุ่นคำ
 
294 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 74 เงิน 13 โรงเรียนบ้านอีสร้อย 1. เด็กหญิงพิมพ์นิภา  แก้วจันทร์
2. เด็กหญิงพุทธิชา  เจียงวงค์
 
1. นางสาวสุวรรณี  อุ่นคำ
 
295 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 74 เงิน 13 โรงเรียนบ้านโนนสูง 1. เด็กชายธีรภัทร  บุญช่วยนางเดียว
 
1. นางสาวพรนรินทร์  โสภาพ
 
296 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 79 เงิน 14 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  ขวดแก้ว
 
1. นายปิยวัฒน์  สาสังข์
 
297 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 77 เงิน 14 โรงเรียนบ้านดงแดง 1. เด็กชายธนดล  สังวัง
2. เด็กหญิงอัญธิชา  เบ้าทอง
 
1. นางสาวธัญรดา  อาจหาญ
2. นางสาวธินีนาถ  ร่วมจิตร
 
298 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 78 เงิน 14 โรงเรียนบ้านหนองกก 1. เด็กหญิงนริศรา  สาวิโล
 
1. นางสาวดวงกมล  ศรีสมุทร
 
299 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 75 เงิน 14 โรงเรียนบ้านโต่งโต้น 1. นางสาวจีรนันท์  จันทะศิลา
 
1. นางสาวเกษฏาภรณ์  เสาเวียง
 
300 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 76 เงิน 14 โรงเรียนบ้านโจดม่วง 1. เด็กชายธนากร  นิยม
2. เด็กชายธีรโชติ  กั้วนามน
3. เด็กชายนรินทร  นาห่อม
4. เด็กชายพสิษฐ์  สุขคุ้ม
5. เด็กชายวัชรพล  สมพร
6. เด็กชายอนันตชัย  ลมรื่น
 
1. นายชัยชนะ  เครือพงษ์ศักดิ์
2. นายสมศักดิ์  นิยม
3. นายชลธาร  ศิริโสตร์
 
301 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 77.9 เงิน 14 โรงเรียนบ้านโจดม่วง 1. เด็กชายคมกริช  สาภูงา
 
1. นางนฤมล  แดงเดื่อ
 
302 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3 71 เงิน 14 โรงเรียนอนุบาลเมืองจันทร์(บ้านปลาซิว) 1. เด็กชายฉันธิ  หนองบัว
2. เด็กชายณัฐภูมิ  สำอาง
 
1. นายเทพพิทักษ์  ทาริยะอินทร์
2. นายอัฑฒ์  สิงห์โท
 
303 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 78 เงิน 14 โรงเรียนบ้านดงแดง 1. เด็กชายอมรฤทธิ์  หงษ์ทอง
 
1. นายสนิท  พรหมทา
 
304 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 72 เงิน 14 โรงเรียนบ้านขนวนสีแก้ว 1. เด็กชายพงษ์พิพัฒน์  บุดดีเคน
 
1. นางสุขรัตน์  อุดมผุย
 
305 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 72 เงิน 14 โรงเรียนบ้านม่วง 1. เด็กหญิงกัญชพร  ศรชัย
 
1. นางสรญา  มนตรีโพธิ์
 
306 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 75 เงิน 14 โรงเรียนบ้านจานแสนไชย 1. เด็กหญิงขนิษฐา  จันทร์แจ้ง
2. เด็กหญิงคณิตศา  มั่งมี
3. เด็กหญิงทัพพ์สนันต์  ทิพย์มงคล
4. เด็กหญิงวิชญาดา  จันลาสัย
5. เด็กหญิงสุภาพร  พิณศิริ
 
1. นายพิศาล  ครุฑเครือ
2. นางสุนันทา  จันทบุตร
 
307 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 78 เงิน 14 โรงเรียนบ้านพะวร 1. เด็กหญิงบุณณดา  วงภักดี
2. เด็กหญิงสุทธิดา  แสนสูง
 
1. นายสุวัฒน์  อาจสาลี
2. นางสาวสุพิชชา  วงศ์ภักดี
 
308 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 76 เงิน 14 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงวรรวิสา  วรรณแก้ว
2. เด็กหญิงสุขพรรณญา  เกิดสมจิตร
 
1. นายกฤษฎางค์  พันหอม
2. นายโกวิท  เนื้อนวล
 
309 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 75 เงิน 14 โรงเรียนบ้านผึ้ง(รัฐราษฎร์บำรุง) 1. เด็กหญิงชลลดา  ระศร
 
1. นางสาวอรทัย  โพธิราช
 
310 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 74 เงิน 14 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กชายกฤษณกัณฑ์  สมสุข
2. เด็กชายชิษณุพงศ์  ธรรมวัตร
 
1. นางสาวจารุวรรณ  พรรษา
2. นางสาวสร้อยสุดา  บุญช่วย
 
311 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 74 เงิน 14 โรงเรียนบ้านกอย 1. เด็กชายพิชยกรณ์   สุนทรพงษ์
2. เด็กชายเสกมงคล   แสงพฤกษ์
 
1. นายสุพิชัย  จันดวง
2. นางสุมาลี  เพิ่มพูล
 
312 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 77 เงิน 14 โรงเรียนบ้านเมี่ยงแคนดวน 1. เด็กชายธีรภัทร  พาหา
2. เด็กชายพีรพัฒน์  พาหา
 
1. นายธัชธรรม์  ทองเลิศ
2. นางสาวกฤษณาพร  จันทะพันธ์
 
313 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 74 เงิน 14 โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. นางสาวภัณฑิรา  ศิลาสิทธิ์
2. นายภูธวินท์  วงษ์ภักดี
 
1. นายจิรทิปต์  ผาธรรม
2. นางปาริชาติ  หลักเพชร
 
314 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 79.9 เงิน 14 โรงเรียนบ้านหนองโง้งหนองขี้นก 1. เด็กหญิงณัชวดี  นนทศิลา
2. เด็กหญิงธรารัตน์  ย่านกลาง
 
1. นางสาวมยุรี  ชาภักดี
2. นายปัญญา  มากมูล
 
315 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดสวดมนต์แปลไทย ป.1-ม.3 71 เงิน 14 โรงเรียนบ้านแสงเมืองแคน 1. เด็กหญิงกาญจนาภรณ์  ปู่พะบุญ
2. เด็กหญิงจิรัชญา  ชุมจันทร์
3. เด็กหญิงจิราภรณ์  ศรีสุทัศน์
4. เด็กหญิงจิราวรรณ  ชนะชัย
5. เด็กหญิงณัฐชา  ปูพบุญ
6. เด็กหญิงตรีทิพย์  เศษวิลัย
7. เด็กหญิงพัชรี  แก้วใสย์
8. เด็กหญิงมุกดา  ปูพบุญ
9. เด็กหญิงวรัญญา  แก้วใส
10. เด็กหญิงวาสนา  รัตนวัน
 
1. นางจุฬารัตน์  แก้วใสย์
2. นางส่องศรี  ชูลิขิต
3. นางศริ  ยางงาม
 
316 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3 71 เงิน 14 โรงเรียนอนุบาลราษีไศล 1. เด็กชายวีรภัทร  กตะศิลา
2. เด็กชายหัฏฐกร  ชมภู
 
1. นายเลิศพงษ์  ธรรมกิตติพันธ์
2. นายสุพิชญ์  คำจันทร์
 
317 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 78 เงิน 14 โรงเรียนบ้านตลาดหนองเรือ 1. เด็กหญิงวีระยา  สะมะลีย์
 
1. นางสุปัญญา  แววสว่าง
 
318 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 78 เงิน 14 โรงเรียนบ้านสามขา 1. เด็กหญิงกัญญาพัชร  อุตะพันธ์
 
1. นายสมทรง  สุภาลักษณ์
 
319 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 77 เงิน 15 โรงเรียนบ้านหนองแคสวนสวรรค์ 1. เด็กชายธนโชติ  ชูคำ
2. เด็กหญิงพิชญา  สาสังข์
 
1. นางสาวเสาวนีย์  สลุงใจดี
2. นางสาวกมลวรรณ  บุษบงก์
 
320 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 74 เงิน 15 โรงเรียนบ้านเพียมาต(รัฐราษฎร์พิทยาคาร) 1. เด็กชายกฤษฎา  แก้วคำ
2. เด็กชายธนพนธ์  อินทร์เหลา
 
1. นายพัฒนศักดิ์  ชะบา
2. นางลิสา  ศรีไพล
 
321 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 77.8 เงิน 15 โรงเรียนบ้านดงแดง 1. เด็กชายมาฆินทร์  มากมาย
 
1. นายสนิท  พรหมทา
 
322 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 75 เงิน 15 โรงเรียนบ้านโกทา 1. เด็กหญิงขวัญจิรา  ลึ่มนอก
2. เด็กหญิงพวงผกา  วุฒิสาวงค์
3. เด็กชายภานุวัฒน์  ตะวงษ์
4. เด็กหญิงอาริสา  รินจันทร์
5. เด็กหญิงเดือนเพ็ญ  ชมภู
6. เด็กหญิงโสภารัตน์  กุแก้ว
 
1. นางสาวถนอมศรี  สีตะโกเพชร
2. นางพัชรี  ก่ำจันทึก
3. นางไพริน  ผมพันธ์
 
323 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 77.75 เงิน 15 โรงเรียนบ้านหนองหัวหมู 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  นวลอินทร์
 
1. นายอัษฎาวุธ  สุวรรณดี
 
324 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 77 เงิน 15 โรงเรียนบ้านโคก 1. เด็กหญิงมณีรัตน์  ไวกล้า
 
1. นางอิศราวดี  จันทะพันธ์
 
325 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 77 เงิน 15 โรงเรียนอนุบาลบึงบูรพ์ 1. เด็กหญิงศศิประภา  ปาชา
 
1. นางสาววิมลณัฐ  มุทุกันต์
 
326 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ป.4-ป.6 74 เงิน 15 โรงเรียนบ้านพอกหนองแข้ 1. เด็กชายกวีศักดิ์  ประเทสา
2. เด็กชายอนิรุทธิ์  โพธิ์แก้ว
 
1. นางสาวพรพันธ์  พันธพัฒน์
2. นางสาวธิดารัตน์  เชี่ยวชาญ
 
327 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 74 เงิน 15 โรงเรียนบ้านบุยาว 1. เด็กหญิงธัญสินี  เยี่ยงอย่าง
2. เด็กหญิงพลอยไพลิน  โสดใหม่
 
1. นายพิชิต  วิเศษชาติ
2. นายธีรวัฒน์  แก้วอุดม
 
328 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 77 เงิน 15 โรงเรียนบ้านผึ้ง(รัฐราษฎร์บำรุง) 1. เด็กหญิงสุนันทา  สมสืบ
 
1. นายจิรวัฒน์  ศรีสวัสดิ์
 
329 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 77 เงิน 15 โรงเรียนบ้านสามขา 1. เด็กหญิงสุพิชฌา  ภักดี
 
1. นางสาวปาณิสรา  บัวพันธ์
 
330 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 74 เงิน 15 โรงเรียนบ้านเมืองหลวง 1. เด็กชายจรัล  พรหมประทุม
2. เด็กชายณัฐวัฒน์  เค้าเงื่อน
3. เด็กหญิงพิชญารัตน์  อินทร์แก้ว
4. เด็กชายวุฒิชัย  จังอินทร์
5. เด็กหญิงอัญชลี  พื้นบาท
 
1. นางเมตตา  ชินวงษ์
2. นางสาวปาริยา  โหราฤทธิ์
 
331 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 77 เงิน 15 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงวชิราภรณ์  ค่ำคูณ
 
1. นางสาวเกษร  ทองดี
 
332 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 77 เงิน 15 โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กหญิงจีรนันท์  แคะแปล
 
1. นางสาวดุษดี  วัฒนพานิช
 
333 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 73 เงิน 15 โรงเรียนบ้านยางเอือด 1. เด็กชายภูรินทร์  ไชยบำรุง
2. เด็กชายเอนก  ดอนอ่อนเบ้า
 
1. นายอนุวัฒน์  อินทร์ตา
2. นางสาวผกาวรรณ   แป้นจันทร์
 
334 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 79.5 เงิน 15 โรงเรียนบ้านสำโรง(วิทยาราษฎร์) 1. เด็กชายธราเทพ  ใจมนต์
2. เด็กชายนพดล  โกสา
 
1. นางสุจิตรา  ใจมนต์
2. นางอภิญญา  โปร่งจิต
 
335 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 77.5 เงิน 16 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  นิลกิจ
 
1. นางเฉลา  ยอดเพ็ชร
 
336 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ป.4-ป.6 73 เงิน 16 โรงเรียนสระกำแพงวิทยาคม 1. เด็กชายธนโชติ   เอกวิเศษศรี
2. เด็กชายปรัชญานนท์  บุรมณ์
 
1. ว่าที่ร้อยตรีจักรกฤษชัย   จารย์คูณ
2. นางอัญวีณ์   สาระฉัตรภิรมย์
 
337 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 76 เงิน 16 โรงเรียนบ้านหนองปลาคูณ 1. เด็กชายพีระพงษ์  นามบุดดี
2. เด็กชายอริยพล  นามสพันธ์
 
1. นายภาสกร  อุคำ
 
338 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 74 เงิน 16 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กชายกิตตินันต์  ทิพใสย์
2. เด็กชายกิตติศักดิ์  สุวรรณจักร
3. เด็กชายธณกรณ์  ร้อยมา
4. เด็กชายธนพนธ์  พรหมศรี
5. เด็กชายอัมรินทร์  สะราคำ
6. เด็กชายโชคชัย  มายา
 
1. นายธีระ  มีชัย
2. นายสุพิษย์  ไชยงาม
3. นางสาวจันทิมา  ดวงมาลา
 
339 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 74 เงิน 16 โรงเรียนบ้านหนองห้าง 1. เด็กชายนที  ขำรัตน์
 
1. นางอนุรดี  แสงพยับ
 
340 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 76 เงิน 16 โรงเรียนบ้านห้วย 1. เด็กหญิงวรัญญา  วิชิต
 
1. นางเทวี  จำปี
 
341 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 76 เงิน 16 โรงเรียนบ้านโกทา 1. เด็กหญิงชนกานต์  ห้วยจันทร์
 
1. นางวิไลจิตร  จันทพรม
 
342 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 76 เงิน 16 โรงเรียนบ้านค้อกำแพง 1. เด็กชายดลภพ  การบรรจง
2. เด็กชายศุษจรงค์กร  วันมานะ
 
1. นายสมยศ  ไชยโยธา
2. นางวราภรณ์  อัครจันทร์
 
343 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 73 เงิน 16 โรงเรียนเคียวนำ 1. เด็กชายณรงค์ฤทธิ์  ศรีผุย
2. เด็กชายธนภัทร  เสาสิริ
 
1. นายชนาธิป  พละสุ
2. นายอัครพงษ์  ดาวเรือง
 
344 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 70 เงิน 16 โรงเรียนบ้านหนองคู(อสพป.๒๓) 1. เด็กชายวชิรวิทย์  บุญมาก
 
1. นายอดิศักดิ์  เข็มเอก
 
345 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 70 เงิน 16 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงนุศิญาภรณ์  ใสพรม
 
1. นางสาววราภรณ์  โชติรัตนากูล
 
346 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 76 เงิน 16 โรงเรียนบ้านม่วง 1. เด็กหญิงสุนทรีย์  ศรีทองนวล
 
1. นางยุพา  พรหมทา
 
347 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 77.7 เงิน 16 โรงเรียนบ้านหาด(อสพป.๑๓) 1. เด็กชายศักรินทร์  จินดามาตย์
 
1. นายอรุณ  วงศ์จอม
 
348 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 79.3 เงิน 16 โรงเรียนอนุบาลบึงบูรพ์ 1. เด็กหญิงกัญญาพัชร  คำนึง
2. เด็กหญิงสุภาพร   ลือขจร
 
1. นายศักดา  บุญปัญญา
2. นางระวีวรรณ  บุญปัญญา
 
349 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 76 เงิน 16 โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. นางสาวจิดาภา  นิลไทย
 
1. นายยศสรัล  โพธิ์งาม
 
350 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 79 เงิน 16 โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. เด็กหญิงพฤกษชาติ  จันทร์แก้ว
 
1. นางสาวโยทะกา  บัวจูม
 
351 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 73 เงิน 16 โรงเรียนบ้านนานวนหนองแคน 1. เด็กหญิงชลิตา  ภาเภา
2. เด็กหญิงชาลิสา  บัวกลาง
3. เด็กชายทรงเกียรติ  จวบรัมย์
4. เด็กหญิงสุเมธตา  ยงกุล
5. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  หนูวงษ์
 
1. นางสาวศศิประภา  เพ็งแจ่ม
2. นางสาวจริยาภรณ์  ศรียันต์
 
352 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 76 เงิน 16 โรงเรียนบ้านโคกหล่าม 1. เด็กชายอัษฎาวุธ  อาจสาลี
2. เด็กชายเจษฎาพงษ์  สอนมั่น
 
1. นายทองเปรม  ศรีโพนทอง
2. นางสาววิรัลพัชร  สุตะพันธ์
 
353 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 78 เงิน 16 โรงเรียนบ้านโคกหล่าม 1. เด็กหญิงณัฏฐ์วรีย์  สะอิ้งทอง
2. เด็กหญิงปัทมาวดี  กิ่งวิชิต
 
1. นายวิจารย์  อาจสาลี
2. นางสาววิรัลพัชร   สุตะพันธ์
 
354 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 79 เงิน 16 โรงเรียนบ้านเสียว 1. เด็กหญิงวรรณพร  จันทร์อินทร์
 
1. นางจรัญญา  ทองวิเศษ
 
355 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 78 เงิน 16 โรงเรียนบ้านขะยูง 1. เด็กชายเขตโสภณ  อำตำงาม
 
1. นางมณีรัตน์  แก้วสมุทร์
 
356 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 77 เงิน 16 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงชลธิชา  สุระโคตร
 
1. นางกาญจนา  ทองดีเลิศ
 
357 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 76 เงิน 16 โรงเรียนบ้านกอย 1. เด็กหญิงเกวลิน  แก้วใสย์
2. เด็กหญิงเพ็ญพิชชา  เครือแสง
 
1. นางผกามาศ  โกฎแสน
2. นายสุพิชัย  จันดวง
 
358 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 73 เงิน 16 โรงเรียนบ้านมะฟัก 1. เด็กชายธนภัทร  กิตติพันธ์
2. เด็กชายวายุพัฒน์  มีแสง
 
1. นายสมศักดิ์  กตะศิลา
2. นายณัฐพงษ์  แหวนหล่อ
 
359 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 77 เงิน 16 โรงเรียนอนุบาลโพธิ์ศรีสุวรรณ 1. เด็กหญิงอารยา  สาสังข์
 
1. นางนิภาพร  พิมพ์สังกุล
 
360 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 78 เงิน 16 โรงเรียนบ้านปะอาว 1. เด็กหญิงเกศกนก   ดวงน้อย
 
1. นางบุษบา  รมยาคม
 
361 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 76 เงิน 16 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงอรัชญา  คำนวณ
 
1. นางอุดม  สุระโคตร
 
362 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 78 เงิน 16 โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กหญิงสุธาทิพย์    เหลือสำราญ
 
1. นางสาวเบญจพร  แสนธะนู
 
363 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 72 เงิน 16 โรงเรียนบ้านอีเซ(คุรุราษฎร์วิทยา) 1. เด็กหญิงพรนภา  หนองบัว
2. เด็กชายวรวุธ  กุตาวัน
 
1. นางนันทยา  สุภาลักษณ์
2. นายภิรมย์  พรหมทา
 
364 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 74 เงิน 16 โรงเรียนบ้านหนองแคน 1. เด็กหญิงทัศนีย์   รันทร
 
1. นางวาสนา   มะโนรัตน์
 
365 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 76 เงิน 16 โรงเรียนบ้านแข้ 1. เด็กหญิงชาลิสา  อุตมงค์
 
1. นางสาวแก่นณภา  พันต้น
 
366 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ป.4-ป.6 73 เงิน 16 โรงเรียนบ้านแสงเมืองแคน 1. เด็กหญิงสุจิตตรา   รัตนวัน
2. เด็กหญิงอรอมล  จันดี
 
1. นายศรนรินทร์  ชุมจันทร์
2. นางจุฬารัตน์  แก้วใสย์
 
367 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 76 เงิน 16 โรงเรียนอุทุมพรวิทยา 1. เด็กหญิงพรไพลิน  พันธ์เลิศ
 
1. นางสุพรรณี  บุญเย็น
 
368 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 76 เงิน 16 โรงเรียนบ้านก่อ(ราษฎร์นุกูล) 1. เด็กหญิงกัลยาณี  ดีเสมอ
 
1. นางสุภาภรณ์  แสงย้อย
 
369 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 74 เงิน 16 โรงเรียนบ้านโนนสูง 1. เด็กหญิงณัฐรุจา  ขันติวงค์
 
1. นางบานเย็น  ชะบา
 
370 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 72 เงิน 17 โรงเรียนบ้านบัวหุ่ง(รัฐราษฎร์สามัคคี) 1. เด็กชายธนากรณ์  กุแก้ว
2. เด็กหญิงสุวนันท์  แก่นจันทร์
 
1. นายพิพัฒน์พงษ์  โพธิวัฒน์
2. นางชุติกาญจน์  ประทุมเมฆ
 
371 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 77 เงิน 17 โรงเรียนบ้านหนองกก 1. เด็กหญิงนริศรา  สาวิโล
2. เด็กชายองอาจ  ตะธุง
 
1. นางสาวกุลนวดี  ไชยมณี
2. นางสาวธิดารัตน์  พิมศร
 
372 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 70 เงิน 17 โรงเรียนบ้านกุงขาม 1. เด็กหญิงฐิติมา  บุญมั่น
2. เด็กหญิงนิศารัตน์  นิยม
3. เด็กหญิงบุญญานุช  รองสุพรรณ
4. เด็กหญิงปาลิตา  คำพระ
5. เด็กหญิงเบญญาภา  บุดดาชุย
 
1. นางวรันธร  ทองสุทธิ์
2. นางเกษมณี  โคตรทารินทร์
 
373 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 72 เงิน 17 โรงเรียนบ้านแต้มะหลี่ 1. เด็กชายคุณากร  พรมยะมาตย์
2. เด็กชายณัฐวุฒิ  โพธิ์งาม
3. เด็กชายนราธิป  ศรีเมือง
4. เด็กชายศรีรัตน์  บุญนาก
5. เด็กชายศุภชัย  กิจสามารถ
6. เด็กชายเกษฎาภรณ์  พลพงษ์
 
1. นายเอกรัฐ  เหลื่อมนอก
 
374 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 72 เงิน 17 โรงเรียนบ้านหนองหัวหมู 1. เด็กชายตะวัน  ชื่นชม
2. เด็กชายธนชัย  เหมาะทอง
3. เด็กชายนิรุช  บุญเติม
4. เด็กชายภูชนะ  ไกรสิงห์
5. เด็กชายยุทธชัย  ทองสวัสดิ์
6. เด็กชายศักดิ์ติธัช  ดวงบุตร
 
1. นายเจริญ  บุญอุดม
2. นายสุบรรณ  แก้วฤทธิ์
3. นายพลกฤต  ชัยสนาม
 
375 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 75 เงิน 17 โรงเรียนบ้านเมืองจันทร์ 1. เด็กหญิงปิยะพัชร  ศรีทนต์
2. เด็กชายเอกราช  เมืองจันทร์
 
1. นายประภาส  สุทนต์
2. นายมนตรี  สวัสดิ์ศรี
 
376 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 77 เงิน 17 โรงเรียนบ้านฮ่องข่า 1. เด็กหญิงณฐมน  อุปเทห์
 
1. นายกิตติกรณ์  ไชยสาร
 
377 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 75 เงิน 17 โรงเรียนบ้านหนองบ่อ 1. เด็กหญิงวราภรณ์  พันธ์ไผ่
2. เด็กชายสุรเชษฐ์  นวลวัน
 
1. นายทองใส  ยางน้อย
2. นางสาวศิรินภา  พรมเหล็ก
 
378 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 79.2 เงิน 17 โรงเรียนบ้านโปร่งสามัคคี 1. เด็กชายธนพัฒน์  เจริญจันทรพันธ์
2. เด็กชายธุวานนท์  โจมแก้ว
 
1. นางสุปราณี  สังข์ทอง
2. นางสุรดา  พุทธวงค์
 
379 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 72 เงิน 17 โรงเรียนบ้านโก 1. เด็กชายกิตติคุณ  โพธิ์อุไร
2. เด็กชายกิตติศักดิ์  แก้วอุดม
3. เด็กชายธันยาธร  ธรรมวัตร
4. เด็กชายปิยมินทร์  อ่อนหวาน
5. เด็กชายวัระวัตร  ธรรมวัตร
6. เด็กชายสิริโชค  ช่วงโชติ
 
1. นางดารา  บัวส่อง
2. นางสาวทนาวรรณ  สำเนียงนวล
3. นายโรม  ดีทั่ว
 
380 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 77.3 เงิน 17 โรงเรียนอนุบาลบึงบูรพ์ 1. เด็กชายสุรชัย  เสน่ห์หา
 
1. นางระวีวรรณ  บุญปัญญา
 
381 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 77 เงิน 17 โรงเรียนบ้านโนนตุ่น 1. เด็กหญิงทิพวรรณ  เอมอ่อน
 
1. นางสาวอรษา  แดงงาม
 
382 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 79 เงิน 17 โรงเรียนบ้านผึ้ง(รัฐราษฎร์บำรุง) 1. เด็กหญิงศศิวิมล  ไชยผง
 
1. นางวชิราภรณ์  บุญมาก
 
383 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 78 เงิน 17 โรงเรียนบ้านเมืองน้อย 1. เด็กหญิงกิตติวรรณ  ไกรยา
2. เด็กหญิงณัฐกานต์  จังอินทร์
3. เด็กหญิงลูกแก้ว  แหวนหล่อ
 
1. นางกลมลิวรรณ  แก้วใส
2. นายสุนันท์  แก้วใส
 
384 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 79 เงิน 17 โรงเรียนอนุบาลห้วยทับทัน 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  สังข์ขาว
 
1. นางสอาด  เชื้อทอง
 
385 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 78 เงิน 17 โรงเรียนบ้านโดด 1. เด็กหญิงนวนันท์  เขียวผึ้ง
2. เด็กหญิงบุญประเสริฐ  รุ่งเรือง
3. เด็กชายวิทวัฒน์  กันต่าย
 
1. นางจิรภิญญา  พงษภา
2. นางสาวสุดารัตน์  ทุมมี
 
386 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 75 เงิน 17 โรงเรียนอนุบาลโพธิ์ศรีสุวรรณ 1. เด็กชายรัฐภูมิ  พรหมทา
2. เด็กชายอนุชิต  เกษศิริ
 
1. นายเอกอนันต์  สมภาค
2. นางนิภาพร  พิมพ์สังกุล
 
387 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 77.25 เงิน 17 โรงเรียนอนุบาลโพธิ์ศรีสุวรรณ 1. เด็กหญิงศิรินภา  พันธ์งาม
 
1. นางนิภาพร  พิมพ์สังกุล
 
388 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 75 เงิน 17 โรงเรียนบ้านหนองเหล็ก 1. เด็กชายธนพงศ์  สมศรี
2. เด็กชายวริทธิ์ธร  แก้วชุมพล
 
1. นางพรพิไล  ไชยพรรณา
2. นางรัชนีย์  ศรีสุรักษ์
 
389 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 77 เงิน 17 โรงเรียนบ้านไผ่ 1. เด็กชายปุรชัย  อรรคบุตร
 
1. นางพิกุล  วรโคตร
 
390 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 79 เงิน 17 โรงเรียนบ้านแสงเมืองแคน 1. เด็กหญิงจุฬาลักษณ์  ชุมจันทร์
2. เด็กชายสิริราช  แจ่มศรี
 
1. นายศรนรินทร์   ชุมจันทร์
2. นางสาวจรัสศรี  อำนวย
 
391 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 72 เงิน 17 โรงเรียนบ้านโซงเลง 1. เด็กชายชลธี  พรมดี
2. เด็กชายรุทธิชัย  จารัตน์
 
1. นายวิทยา  พรหมทา
2. นางจิราพร  พรหมทา
 
392 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 75 เงิน 17 โรงเรียนบ้านหนองม้า 1. เด็กหญิงสุวรรณา  ยังอุบล
2. เด็กชายอนุสร  แบขุนทด
 
1. นางสาวอภิรมย์  มะลิ
2. นางสาวเมทินี  โพธิวัฒน์
 
393 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 71 เงิน 17 โรงเรียนบ้านหนองบัวดง(รัฐราษฎร์วิทยาคม) 1. เด็กชายกฤษณศักดิ์  ประเสริฐสังข์
2. เด็กชายอติชาติ  บุญไทย
 
1. นางสาวอุทัยทิพย์  นามวิชา
 
394 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6 78 เงิน 18 โรงเรียนบ้านหนองแคสวนสวรรค์ 1. เด็กหญิงพัชริดา  แก่นสาร
2. เด็กหญิงพิชญา  สาสังข์
 
1. นางสาวกมลวรรณ  บุษบงก์
2. นางเยาวณี  แก่นสาร
 
395 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 77 เงิน 18 โรงเรียนเกศเกล้าวิทยา 1. เด็กชายปิยวัฒน์  อาจศรี
 
1. นางสาวธิดารัตน์  พรมดวงดี
 
396 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 72 เงิน 18 โรงเรียนสระกำแพงวิทยาคม 1. เด็กชายนฤเบศร์   คำทะ
2. เด็กชายรัชตภูมิ   นาครินทร์
 
1. ว่าที่ร้อยตรีจักรกฤษชัย   จารย์คูณ
2. นางอัญวีณ์   สาระฉัตรภิรมย์
 
397 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 70 เงิน 18 โรงเรียนบ้านหนองแคน 1. เด็กชายปราชญ์ธิปัตย์  เมืองจันทร์
2. เด็กชายอภิวัฒน์  ขันติวงษ์
 
1. นางอารี  สระทอง
2. นางอัญชลี  โยธิคาร์
 
398 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 79.6 เงิน 18 โรงเรียนบ้านหนองหัวหมู 1. เด็กหญิงมณีเนตร  รักษาพันธ์
2. เด็กชายวัชรพงษ์  สุดสังข์
 
1. นางสาวอุไรลักษณ์  ตนัยศักดิ์
2. นางสาวเพ็ญนภา  รักษาพันธ์
 
399 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 77 เงิน 18 โรงเรียนเกศเกล้าวิทยา 1. เด็กหญิงชลลดา  ชุมจันทร์
 
1. นางสาวนิธินันท์  เเสงโชติ
 
400 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 78 เงิน 18 โรงเรียนบ้านฮ่องข่า 1. เด็กหญิงอามิกา  นันทะสาร
 
1. นายกิตติกรณ์  ไชยสาร
 
401 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 76.9 เงิน 18 โรงเรียนบ้านขะยูง 1. เด็กชายพีรพล  น้อยโส
 
1. นางอารีรักษ์  ไตรบัญญัติกุล
 
402 เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 78 เงิน 18 โรงเรียนบ้านสำโรงน้อยหนองบัว 1. เด็กชายภีละพงศ์  ชินบุตร
2. เด็กหญิงมณฑา  พลเวียงธรรม
 
1. นางดวงมณี  ชัยสนาม
2. นางนวลละออ  ตายูเคน
 
403 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 78 เงิน 18 โรงเรียนบ้านอ้อมแก้ว 1. เด็กหญิงจิราพัชร   ทัดแก้ว
 
1. นางสาวนิลุบล  สุฤทธิ์
 
404 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ป.4-ป.6 72 เงิน 18 โรงเรียนบ้านส้มป่อย(ส้มป่อยวิทยาเสริม) 1. เด็กหญิงทักษิอาภา  พิลาไชย
2. เด็กหญิงวทัญญา  สาระบุตร
 
1. นายชลวิทย์  วงษ์สุมาลี
2. นางวิไลพร  ทีน้ำคำ
 
405 เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 78 เงิน 18 โรงเรียนบ้านส้มป่อย(ส้มป่อยวิทยาเสริม) 1. เด็กหญิงพีรดา  ทองสุทธิ์
2. เด็กชายภาคภูมิ  พรมมูล
 
1. นางสาวรัชนีกร  หงษ์ทอง
 
406 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 76 เงิน 18 โรงเรียนบ้านส้มป่อย(ส้มป่อยวิทยาเสริม) 1. เด็กชายทรงพล  บุตรจินดา
2. เด็กชายสุทธินันท์  ธรรมบุตร
 
1. นายชลวิทย์  วงษ์สุมาลี
2. นางวิไลพร  ทีน้ำคำ
 
407 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 77 เงิน 18 โรงเรียนบ้านม่วง 1. เด็กชายสิทธิโชค  จันทร
 
1. นางสาวกิตติยา  คำปลิว
 
408 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 75 เงิน 18 โรงเรียนบ้านพะวร 1. เด็กหญิงนงค์ลักษณ์  วังกุล
 
1. นางเทวารัตน์  จีรพัฒนวรกุล
 
409 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 77 เงิน 18 โรงเรียนบ้านเหงี่ยงกระจ๊ะ 1. เด็กชายธราธร  บุญยก
 
1. นายจำลอง  สิงจานุสงค์
 
410 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 75 เงิน 18 โรงเรียนบ้านสามขา 1. เด็กชายชัยวัฒน์  สมศรี
2. เด็กชายวีระพงษ์   ศรีรอง
 
1. นายยุทธศิลป์  สุขชัยบวร
2. นางสาวปาณิสรา  บัวพันธ์
 
411 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 78.9 เงิน 18 โรงเรียนบ้านโซงเลง 1. เด็กหญิงนัจนันทน์  ชิณพันธ์
2. เด็กหญิงสุภาวินี  พรมดี
 
1. นางสาวไพรมณี  นันทวงค์
2. นางวิไลพันธ์  ทุมพัฒน์
 
412 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ป.4-ป.6 72 เงิน 18 โรงเรียนอนุบาลห้วยทับทัน 1. เด็กหญิงกรวรรณ  กระแสเทพ
2. เด็กหญิงพัชรินทร์  ทรงกลด
 
1. นายชัยณรงค์  จันทบาล
2. นางสาวยุภาวรรณ  จวงพันธ์
 
413 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 77 เงิน 18 โรงเรียนอนุบาลโพธิ์ศรีสุวรรณ 1. เด็กชายจีระศักดิ์  แกดสันเทียะ
 
1. นางอาภรณ์  มีบุญ
 
414 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 78 เงิน 18 โรงเรียนบ้านหนองยาง 1. เด็กชายณัฐวุฒฺิ  พรหมมาศ
2. เด็กชายพงศกร  จุลเหลา
 
1. นางพินากร  จันทศร
2. นางสมพร  พรรษา
 
415 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 72 เงิน 18 โรงเรียนบ้านแต้(ประชาบำรุง) 1. เด็กชายทศพร  ศรีพุฒทา
2. เด็กหญิงอุษณีย์  ถึงพันธ์
 
1. นายติระวัฒน์  เพ็งแจ่ม
2. นางสาวจิระนันท์  ประพาฬ
 
416 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 75 เงิน 18 โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กชายพงศกร  มณีบุตร
2. เด็กชายศิริราช  พลยางนอก
 
1. นางยุพิน  คำดำ
2. นางสาวนิลาวรรณ์  พิชัยช่วง
 
417 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 76 เงิน 18 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กหญิงจิดาภา  นนทะวงษ์
 
1. นางพิสมัย  อักษรพิมพ์
 
418 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 72 เงิน 18 โรงเรียนบ้านเมี่ยงแคนดวน 1. เด็กชายธนาพิสุทธิ์  อุดม
2. เด็กชายรัชพล  นนทะวงษ์
 
1. นางวราภรณ์  อรรคบุตร
2. นางสาวเพ็ญพักตร์  พาหา
 
419 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 70 เงิน 18 โรงเรียนบ้านหนองหงอก 1. เด็กชายกิตติพงษ์  กันยา
2. เด็กชายสิริวัฒน์  โสดาวิชิต
 
1. นางสาวกฤตยา  สอนศรี
2. นายประจวบ  วงษ์รักษ์
 
420 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 70 เงิน 18 โรงเรียนบ้านยางเอือด 1. เด็กหญิงปยุดา  ธัมวัฒน์วิสุทธิ์
2. เด็กหญิงพัชราภรณ์  ใยพรม
 
1. นางชลชนก  หินพราย
2. นางสาวปนิดา  ทองเปลว
 
421 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 76 เงิน 18 โรงเรียนบ้านแขมโพนทอง 1. เด็กหญิงปัญญพร  ใยมุง
 
1. นายสุรพล  ราชธานี
 
422 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ป.4-ป.6 72 เงิน 18 โรงเรียนบ้านโนนสูง 1. เด็กชายทวีโชค  จันทร์แสน
2. เด็กหญิงเกษรศฺิริ  วังสันติ
 
1. นางสุภารัตน์  บุญเฟื่องฟู
2. นางสาวพรนรินทร์  โสภาพ
 
423 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 79.25 เงิน 19 โรงเรียนบ้านหนองห้าง 1. เด็กหญิงสุดาทิพย์  แสงงาม
2. เด็กชายอนุภลร์  สกุลสม
 
1. นายมงคล  สองบุญ
2. นางสาวกนกวรรณ  ไชยบำรุ่ง
 
424 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 75 เงิน 19 โรงเรียนบ้านอีหนา(รัฐประชานุกูล) 1. เด็กหญิงศิรินภา  พานจำนงค์
 
1. นางสาวพัชรินทร์  คงสุข
 
425 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 77 เงิน 19 โรงเรียนอนุบาลศิลาลาด 1. เด็กหญิงวรรณษา  ธรรมวัตร
2. เด็กหญิงศราสินี  สุภาพ
3. เด็กหญิงสาธิกา  สิทโธ
 
1. นางสาวรจจินิจ  สีเสน
2. นายสมพงษ์  สังข์วัง
 
426 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 78.8 เงิน 19 โรงเรียนบ้านพงพรต 1. เด็กหญิงภัทราวดี  โรมรินทร์
2. เด็กหญิงอารียา  มารศรี
 
1. นางทองพันธ์  ขอวร
2. นางสาวอิงอร  ศุภศร
 
427 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 76.5 เงิน 19 โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กหญิงวรกาญจน์  พลมั่น
 
1. นางสาววันนา  อ่อนขาว
 
428 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 75 เงิน 19 โรงเรียนบ้านเก็บงา(ประชารัฐพัฒนา) 1. เด็กชายอนิวรธค์  มีศรี
 
1. นางสาวกานต์ธีรา  มะโนรัตน์
 
429 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 74 เงิน 19 โรงเรียนบ้านหนองดุมหนองแคนน้อย 1. เด็กชายศิลา  เมืองจันทร์
2. เด็กชายไชยธนาทร  ไตรสาร
 
1. นางสาวสุธิชา  คำชาลี
2. นางสาวลัดดาวัลย์  บัวเกตุ
 
430 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 76.6 เงิน 19 โรงเรียนบ้านก้านเหลือง(คุรุราษฎร์วัฒนา) 1. เด็กชายคงสิทธิ์  คงนิล
 
1. นางอุบล  ศรีสุระ
 
431 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 74 เงิน 19 โรงเรียนบ้านหาด(อสพป.๑๓) 1. เด็กชายธีรดนย์  จิตต์ลมูล
2. เด็กชายไชยวัฒน์  ศรีสองเมือง
 
1. นางสาวลัดดา  พรหมทา
2. นางสาวศิริญากร  ศรีนนท์
 
432 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 77 เงิน 19 โรงเรียนบ้านพอกหนองแข้ 1. เด็กชายกวีศักดิ์  ประเทสา
2. เด็กชายอนิรุทธิ์  โพธิ์แก้ว
 
1. นางสาวธิดารัตน์  เชี่ยวชาญ
2. นางสาวพรพันธ์  พันธพัฒน์
 
433 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 75 เงิน 19 โรงเรียนบ้านสร้างเรือ 1. เด็กหญิงบุษราคัม  หอยเพชร
2. เด็กหญิงภคพร  ปานทอง
 
1. นางลักขณา  สุขอ้วน
2. นายวุฒิพงษ์  บุตรแสน
 
434 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 79 เงิน 19 โรงเรียนบ้านโทะ 1. เด็กหญิงธัญญารัตน์  โรจนาภา
2. เด็กหญิงภัคจิรา  บุญเลิศ
 
1. นางสาวขนิษฐา  แก้วละมุล
2. นางอินทุอร  กัญญาชาติ
 
435 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 77 เงิน 19 โรงเรียนบ้านหนองหว้า 1. เด็กหญิงกมลชนก  ศรีหาวัตร
2. เด็กหญิงปทิตตา  เพ็งศรี
3. เด็กหญิงวริชญา  คูณชัย
 
1. นางสาวภัชฎาภรณ์  ศรชัย
2. นางชลิตา  พงษ์ประสพ
 
436 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6 77 เงิน 19 โรงเรียนบ้านพลับฝางผักหม 1. เด็กชายณัฐวุฒน์  นวลสาย
2. เด็กหญิงโสภิตา  ดวงน้อย
 
1. นางสาวชไมพร  คำชาย
2. นางสาวจิราภรณ์  มั่งมี
 
437 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 78 เงิน 19 โรงเรียนบ้านเมี่ยงแคนดวน 1. เด็กหญิงศิรภัสสร   อินทะชัย
 
1. นางสาวจิตราภรณ์  โพธิวัฒน์
 
438 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 73 เงิน 19 โรงเรียนบ้านอีเซ(คุรุราษฎร์วิทยา) 1. เด็กหญิงธิดา  พันพลู
 
1. นางสาวขนิษฐา  จันทร
 
439 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 78 เงิน 19 โรงเรียนบ้านหว้าน(รัฐราษฎร์นุกูล) 1. เด็กหญิงวิภาวดี  คำแก้ว
 
1. นางสายชล  ท่าโพธิ์
 
440 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 75 เงิน 19 โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กหญิงจิราวรรณ  แท่นทอง
 
1. นายศิริพงษ์  พรมแสง
 
441 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 74 เงิน 19 โรงเรียนบ้านอีสร้อย 1. เด็กหญิงพรชิตา  โรมรินทร์
 
1. นางสาวสุวรรณี  อุ่นคำ
 
442 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 76 เงิน 20 โรงเรียนบ้านหนองโง้งหนองขี้นก 1. เด็กชายพีรวัฒน์  สีเสน
 
1. นายปัญญา  มากมูล
 
443 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 72 เงิน 20 โรงเรียนบ้านโจดม่วง 1. เด็กหญิงอภิญญา  คำพรม
 
1. นางสมจิตร  นวลใส
 
444 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 72 เงิน 20 โรงเรียนบ้านฮ่องข่า 1. เด็กหญิงอามิกา  นันทะสาร
 
1. นายพินิจ  คำดำ
 
445 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 72 เงิน 20 โรงเรียนบ้านเพียมาต(รัฐราษฎร์พิทยาคาร) 1. เด็กหญิงจุรีรีตน์  สีหบุตร
 
1. นายสุริยงค์  นรสาร
 
446 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 78 เงิน 20 โรงเรียนบ้านเพียมาต(รัฐราษฎร์พิทยาคาร) 1. เด็กหญิงดวงอนงค์  จันทสิทธิ์
2. เด็กหญิงอุบลวรรณ  แปหวิน
 
1. นางมณี  ประดับศรี
2. นางสาวภาวินี  ชิณพันธ์
 
447 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 76.5 เงิน 20 โรงเรียนบ้านโนนตุ่น 1. เด็กชายเจษฎา  ดำเกลี้ยง
 
1. นางหนูจง  กลับสุข
 
448 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6 76.5 เงิน 20 โรงเรียนบ้านกุงขาม 1. เด็กหญิงจิระนันท์  สุขทำ
2. เด็กหญิงวรรณิดา  อัมพวา
 
1. นางเตือนใจ  สังข์วัง
2. นายยุทธนา  มะโน
 
449 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 74 เงิน 20 โรงเรียนบ้านแต้มะหลี่ 1. เด็กชายจตุุพร  ละคร
2. เด็กชายธนพนธ์  สุนนท์นาม
 
1. นายเอกรัฐ  เหลื่อมนอก
 
450 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 74 เงิน 20 โรงเรียนบ้านพงพรต 1. เด็กหญิงปฐมาวดี  สร้อยจิตร
2. เด็กหญิงอารียา  มารศรี
 
1. นายปิ่น  กาญจรัส
2. นายอุดม  ทาจันทร์
 
451 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 75 เงิน 20 โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กหญิงทิพพะกอน  ครองชีพ
 
1. นางสาววันนา  อ่อนขาว
 
452 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 74 เงิน 20 โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กชายอัสนัย  ดีวัล
2. เด็กหญิงเพ็ญพิชชา  ศีลธรรม
 
1. นางสาวเยาวภา  ดวงไชย
 
453 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 74 เงิน 20 โรงเรียนบ้านเมืองจันทร์ 1. เด็กชายกันตธีร์  อวะศรี
2. เด็กชายนันทกร  เมืองจันร์
 
1. นางศิริมาศ  พวงพินิจ
2. นางนงค์รักษ์  สวัสดิ์ศรี
 
454 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 72 เงิน 20 โรงเรียนบ้านโคกเมืองจันทร์ 1. เด็กชายรัฐศาสตร์  หลวงชัย
2. เด็กชายเปรมศักดา  ศรีสุข
 
1. นายอรุณศักดิ์  จันทโชติ
2. นายพิเชษ  อินทฤทธิ์
 
455 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 76 เงิน 20 โรงเรียนอนุบาลเมืองจันทร์(บ้านปลาซิว) 1. เด็กหญิงนภัสรวี  ภูนนทา
 
1. นายชินกร  พิมพ์ทอง
 
456 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 73 เงิน 20 โรงเรียนบ้านทุ่งไชย(พัฒนานุสรณ์) 1. เด็กหญิงพิตราภรณ์  ฝากทอง
 
1. นางสาวนุชรินทร์  ถมคำ
 
457 เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 77 เงิน 20 โรงเรียนบ้านโปร่งสามัคคี 1. เด็กชายจตุพล  คำครบุรี
2. เด็กหญิงศิรินภา  เข็มทอง
 
1. นางบุษบา  ร่มบุญทวี
2. นางอรฤทัย  เสาหงษ์
 
458 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 79 เงิน 20 โรงเรียนบ้านหาด(อสพป.๑๓) 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  สายแสง
2. เด็กชายพิพัฒน์พล  บุตรศรี
3. เด็กชายยศธร  พรหมทา
 
1. นางเทพอวยพร  ลุนไธสง
2. นางสาวศิริญากร  ศรีนนท์
 
459 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 78.7 เงิน 20 โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. เด็กหญิงทักษิณา  แก้วกาเหร๊ยญ
2. เด็กหญิงพรหมพรมณี  คูณศรี
 
1. นางสาวศริญญาพร  พระศรีธร
2. นางสาวยุภาพร  เกตุสินรังสรรค์
 
460 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 76 เงิน 20 โรงเรียนอนุบาลเมืองจันทร์(บ้านปลาซิว) 1. เด็กหญิงปุณยวีร์  สร้อยชื่น
 
1. นายชินกร  พิมพ์ทอง
 
461 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 79.2 เงิน 20 โรงเรียนบ้านหนองแคน 1. เด็กชายวิบูลย์  เสาโมก
2. เด็กหญิงอรปรียา  สมพงษ์
 
1. นางสาวอนุจรี  สีวะสา
2. นางอัญชลี  โยธิคาร์
 
462 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 73 เงิน 20 โรงเรียนบ้านอี่หล่ำ(ราษฎร์นุสรณ์) 1. เด็กชายระพีพัฒน์  หันประดิษฐ์
 
1. นายพัฒนจิตติ  สายลาม
 
463 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 74 เงิน 20 โรงเรียนบ้านอี่หล่ำ(ราษฎร์นุสรณ์) 1. เด็กหญิงกฤษติยา  โพธิวัฒน์
2. เด็กชายชยพัทธ์  หัวใจฉ่ำ
 
1. นายมนตรี  ขาววิเศษ
2. นางเยาวภา  ดาสันทัด
 
464 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 76.5 เงิน 20 โรงเรียนบ้านสามขา 1. เด็กชายปัณณวัฒน์   ลายทอง
 
1. นายสมทรง   สุภาลักษณ์
 
465 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 76 เงิน 20 โรงเรียนบ้านแสงเมืองแคน 1. เด็กชายธนะชัย  แก้วใสย์
 
1. นายศรนรินทร์  ชุมจันทร์
 
466 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 76 เงิน 20 โรงเรียนอนุบาลห้วยทับทัน 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  ประดับวงค์
 
1. นางสาวจิราภรณ์  บุญสะโต
 
467 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 76 เงิน 20 โรงเรียนอนุบาลห้วยทับทัน 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  พงษ์หงษ์
2. เด็กชายภัคพล  เจนพิทักษ์คุณ
 
1. นายชัยณรงค์  จันทบาล
2. นางสาวยุภาวรรณ  จวงพันธ์
 
468 เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 77 เงิน 20 โรงเรียนบ้านสร้างเรือ 1. เด็กหญิงมนทิราลัย  ไชยพันธ์
2. เด็กชายเจตรสดา  พลโยธี
 
1. นางสาว นิตยา  ไชยหงษ์
2. นายวุฒิพงษ์  บุตรแสน
 
469 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 74 เงิน 20 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงจุฑารัตน์  ธรรมวัตร
2. เด็กหญิงวธิดา  นากรณ์
 
1. นางสาวสุรชา  ยศรุ่งเรือง
2. นางวัชรีภรณ์  กิจเกียรติ์
 
470 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 73 เงิน 20 โรงเรียนอนุบาลโพธิ์ศรีสุวรรณ 1. เด็กหญิงกัลยา  กาลจักร
 
1. นางศิริญญา  ไกรเมฆ
 
471 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 76 เงิน 20 โรงเรียนบ้านทุ่งสว่าง 1. เด็กหญิงปกิตตา  สิงห์กุรัง
 
1. นางสาววราพร   ศีลพันธ์
 
472 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 76 เงิน 20 โรงเรียนบ้านหนองยาง 1. เด็กหญิงภรภัทร  หลักทอง
 
1. นางจงกลณี  ห้วยจันทร์
 
473 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 74 เงิน 20 โรงเรียนบ้านแข้ 1. เด็กหญิงจักรีพร  เรืองรักษ์
2. เด็กหญิงภาวินี  อุดหนุน
 
1. นางสาวสังข์วาลย์  พรหมชาติ
2. นางเฉวียง  ศิริจันทร์
 
474 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 76 เงิน 20 โรงเรียนบ้านหนองแคน 1. เด็กหญิงสมฤดี  ศรีสมพร
 
1. นางวาสนา  มะโนรัตน์
 
475 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 76 เงิน 20 โรงเรียนบ้านขะยูง 1. เด็กหญิงอินทุอร  ปักกะตัง
 
1. นางอารีรักษ์  ไตรบัญญัติกุล
 
476 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 74 เงิน 20 โรงเรียนบ้านหนองโง้งหนองขี้นก 1. เด็กชายอธิคม  นิยม
 
1. นางสุดาพร  ร่วมบุญ
 
477 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 75 เงิน 20 โรงเรียนอนุบาลราษีไศล 1. เด็กหญิงอัญชุลี  โพธิบุตร
 
1. นางสมหมาย  ไชยโพธิ์
 
478 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 76 เงิน 20 โรงเรียนบ้านโคกหล่าม 1. เด็กหญิงกัลยา  สุทธสนธิ์
 
1. นายณัฐวัฒน์  หลักหนองจิก
 
479 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 76.25 เงิน 20 โรงเรียนบ้านโนนสูง 1. เด็กหญิงอุษามณี  เรืองสมบัติ
 
1. นางกิตติยา  โนนสูง
 
480 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 74 เงิน 20 โรงเรียนบ้านโนนสูง 1. เด็กหญิงปณิดา  แขมคำ
2. เด็กหญิงวรัญญา  บุญชื่น
 
1. นางวาสนา  แท่นแก้ว
2. นางสาวพรนรินทร์  โสภาพ
 
481 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 76 เงิน 21 โรงเรียนบ้านปลาขาว 1. เด็กหญิงจัสมิน  เอเชีย สเปนซ์
2. เด็กหญิงฐิตาพร  ศรีอักษร
3. เด็กหญิงสิยาพร  คุ่ยสาหร่าย
 
1. นางเรืองอุไร  สีสดดี
2. นางมาลินี  ไชยงาม
 
482 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 76 เงิน 21 โรงเรียนบ้านหนองบัวดง(รัฐราษฎร์วิทยาคม) 1. เด็กหญิงสุวิมล  เจริญศรี
 
1. นางวินัฎฐา  สิงห์เทพ
 
483 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 75 เงิน 21 โรงเรียนอนุบาลศิลาลาด 1. เด็กชายชัยวัฒน์  วิรุณพันธ์
2. เด็กชายธีรวัฒน์  ทองสุทธิ์
 
1. นายสมพงษ์  สังข์วัง
2. นางประกายแก้ว  พัฒจักร
 
484 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 79.5 เงิน 21 โรงเรียนบ้านหนองปลาคูณ 1. เด็กชายคมกฤต  อ่อนน้อม
 
1. นางสาวศิริลักษณ์  ศิริยาน
 
485 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 79.75 เงิน 21 โรงเรียนบ้านเมืองจันทร์ 1. เด็กชายสุชาติ  ปิ่นกา
 
1. นางนงค์รักษ์  สวัสดิ์ศรี
 
486 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 73 เงิน 21 โรงเรียนบ้านหนองเหล็ก 1. เด็กชายจักพันธ์  ไชยผา
2. เด็กชายณัฐปกรณ์  สมภาวะ
 
1. นางสาวณชนก  ขันโสดา
2. นางสาวอรพรรณ  เสาศิริ
 
487 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 73 เงิน 21 โรงเรียนบ้านกล้วยกว้าง 1. เด็กชายเกียรติภูมิ  ปุญญา
 
1. นางนวนันท์  รอดคืน
 
488 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 71 เงิน 21 โรงเรียนบ้านก้านเหลือง(คุรุราษฎร์วัฒนา) 1. เด็กชายตนุภัทร  รอบโลก
2. เด็กชายปัณณธร  เสาร์ทอง
 
1. นางสาวจริยา  ไชยสนาม
2. นางสาวสุภัตรา  สกุลแก้ว
 
489 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 79 เงิน 21 โรงเรียนบ้านขวาว 1. เด็กหญิงธัญลัด  โปร่งจิต
 
1. นางสาวบุษบา  ทอนเสา
 
490 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 76 เงิน 21 โรงเรียนบ้านโคก 1. เด็กหญิงอุษามณี  เพ็งแจ่ม
 
1. นางน้อยมณี  โพธิ์งาม
 
491 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 73 เงิน 21 โรงเรียนบ้านส้มป่อย(ส้มป่อยวิทยาเสริม) 1. เด็กชายกฤษฎา  กองแก้ว
2. เด็กชายสมศักดิ์  พิลา
 
1. นายชลวิทย์  วงษ์สุมาลี
2. นางวิไลพร  ทีน้ำคำ
 
492 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 76 เงิน 21 โรงเรียนบ้านกระเต็ล 1. เด็กชายก้องภพ  กระสังข์
2. เด็กหญิงปภัสสรา  อินทร์ตา
3. เด็กหญิงศิวภา   นาคนวล
 
1. นางสาวจันทร์  นาคนวล
2. นางจันทรมณี  นาคนวล
 
493 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 77 เงิน 21 โรงเรียนบ้านบุยาว 1. เด็กหญิงกัญญภัส  วิเศษชาติ
2. เด็กชายนิธิศ  เครือเทพ
3. เด็กหญิงพรประภา  ทองไพรวัน
 
1. นางยุพา  สินศิริ
2. นายศักดิ์สิทธิ์  จันทเขต
 
494 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 76 เงิน 21 โรงเรียนบ้านหนองเหล็กโนนหนองหว้า 1. เด็กหญิงศุภลักษณ์  วรครุธ
 
1. นางดำเนิน  ใยโท
 
495 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 77 เงิน 21 โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กหญิงธัญลักษณ์  บุญมาก
2. เด็กชายศุภณัฐ  แก้วประดิษฐิ์
3. เด็กชายเกียรติภูมิ   สายเพชร
 
1. นางวรรษมน  อารีย์
2. นางวีรยา  ปุณะปรุง
 
496 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 77 เงิน 21 โรงเรียนบ้านอี่หล่ำ(ราษฎร์นุสรณ์) 1. เด็กหญิงภัทราวดี  จำปาพันธ์
2. เด็กหญิงสิริกัลยา  ไชยรักษ์
 
1. นางเยาวภา  ดาสันทัด
2. นางสาวศศิประภา  อินทฤทธิ์
 
497 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 76 เงิน 21 โรงเรียนบ้านอี่หล่ำ(ราษฎร์นุสรณ์) 1. เด็กหญิงกวินทรา  ศรีจันดี
2. เด็กหญิงณัชยา  โคกสิมมา
3. เด็กหญิงปาลิตา  ตาวงษ์กลาง
 
1. นางเยาวภา  ดาสันทัด
2. นายมนตรี  ขาววิเศษ
 
498 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 79.5 เงิน 21 โรงเรียนบ้านเหงี่ยงกระจ๊ะ 1. เด็กชายภาณุวัฒน์  กิ่งนนท์
 
1. นายยงยุทธ  สัมฤทธิ์
 
499 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 78.5 เงิน 21 โรงเรียนบ้านเสียว 1. เด็กหญิงญาดารัตน์  จันทร์อังคะ
2. เด็กหญิงสุนัฐดา  ขันสุวรรณา
 
1. นางนภาพร  บุญปัญญา
2. นายศิริชัย  สงผัด
 
500 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 76 เงิน 21 โรงเรียนบ้านหนองอาคูณ 1. เด็กหญิงอาทิตยา  กลิ่นพุกุล
 
1. นางบุญหนา  ศรีชัย
 
501 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6 76 เงิน 21 โรงเรียนอนุบาลห้วยทับทัน 1. เด็กหญิงปภาวี  เหล็กกล้า
2. เด็กหญิงอมรกานต์  ทาวัน
 
1. นายสงวน  จังอินทร์
2. นางเบญจรัตน์  พวงคำ
 
502 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 78 เงิน 21 โรงเรียนบ้านเสียว 1. เด็กหญิงฐิติรัตน์  ซาแพง
2. เด็กชายปกรณ์  ไชยฤทธิ์
 
1. นายสัมพันธ์  แก้วพรม
2. นางสมศรี  แก้วพรม
 
503 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6 79.8 เงิน 21 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กชายพงศกร  ศรฤทธิ์
 
1. นางสาวสร้อยสุดา  บุญช่วย
 
504 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ป.4-ป.6 71 เงิน 21 โรงเรียนบ้านหนองหว้า 1. เด็กชายกนกพล  พันธ์งาม
2. เด็กชายรัฐภูมิ  ไชยโคตร
 
1. นายศุภชาติ  พงษ์ประสพ
2. นางชลิตา   พงษ์ประสพ
 
505 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 71 เงิน 21 โรงเรียนบ้านหนองลุงตาเกษ 1. เด็กหญิงพรทิพย์  เหง้าพันธ์
2. เด็กหญิงศศิกานต์  ไชยอินทร์
 
1. นายจาตุรนต์  เพ็งสันต์
2. นางสาววนิดา  บุตรเทวินทร์
 
506 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 71 เงิน 21 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กชายกฤติธี  อ่อนหวาน
2. เด็กหญิงธนัญชนก  เกษหอม
 
1. นายวิทยา  นครพันธ์
2. นางบุญส่ง  แพงภูงา
 
507 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 73 เงิน 21 โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กชายกิติพงษ์  บุญยอ
2. เด็กชายณัชนนท์  แสงอรุณ
 
1. นางมณีวรรณ  ทราบรัมย์
2. นางสาวสุชาวดี  จันทร
 
508 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 78 เงิน 22 โรงเรียนสระกำแพงวิทยาคม 1. เด็กหญิงณิชานรรท์  คงจิตต์แผ้ว
 
1. นางหนูพิน   ธรรมนิยม
 
509 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 79.5 เงิน 22 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กหญิงสิรินทรา  วารินทร์
 
1. นางนันทนา  มีชัย
 
510 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 74 เงิน 22 โรงเรียนบ้านหนองห้าง 1. เด็กหญิงมนรดา  คูณนาเมือง
 
1. นางสาวสุวนันท์  หลงชิน
 
511 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 79.5 เงิน 22 โรงเรียนบ้านแต้มะหลี่ 1. เด็กชายธวัชชัย  สุโพธิ์
 
1. นางวันทณีย์  ทองคำฟู
 
512 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 74 เงิน 22 โรงเรียนบ้านโจดม่วง 1. เด็กหญิงกชกร  สมศรี
 
1. นางจุรีรัตน์  สายสิน
 
513 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 73 เงิน 22 โรงเรียนอุทุมพรวิทยา 1. เด็กชายธนณัฐศกร  สมจิต
 
1. นางสาวภูศิกาณจน์  วิชัย
 
514 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 72 เงิน 22 โรงเรียนเคียวนำ 1. เด็กหญิงณัชชา  สุขจันทร์
 
1. นางสาวนัยนา  โนนสาย
 
515 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 76 เงิน 22 โรงเรียนบ้านเมืองจันทร์ 1. เด็กหญิงพิมผกา  สิงจานุสงค์
 
1. นายประเสริฐ  จานสิบสี
 
516 เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 76 เงิน 22 โรงเรียนบ้านบุยาว 1. เด็กหญิงณัฐนิชา  โสภากุล
2. เด็กชายพีรภาส  ราชูโส
 
1. นางสาวนันท์นิชา  คำบุชัยวิวัฒน์
2. นางสาวสุวิมล  บัวบาล
 
517 เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 76 เงิน 22 โรงเรียนบ้านนานวนหนองแคน 1. เด็กหญิงชาลิดา  จังอินทร์
2. เด็กชายฐานพัฒน์  บัวกลาง
 
1. นางพิศมัย  โสภากุล
2. นางสาวอรุณี  รัตนวัน
 
518 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 74 เงิน 22 โรงเรียนบ้านโคกหล่าม 1. เด็กหญิงกัญรักษา  มีกุล
2. เด็กหญิงชาลินี  คงเจริญ
 
1. นางสาวนงลักษณ์  ทับทิม
2. นางสาวกองแก้ว  แก้วนารินทร์
 
519 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 78.3 เงิน 22 โรงเรียนบ้านสามขา 1. เด็กชายกวีศิลป์   สีสัน
2. เด็กหญิงชลณิชา  สุขเหลือง
 
1. นางสาวปาณิสรา  บัวพันธ์
2. นางสาวหนึ่งฤทัย  บุญพวง
 
520 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 77 เงิน 22 โรงเรียนบ้านแสงเมืองแคน 1. เด็กชายธนะชัย  แก้วใสย์
 
1. นายศรนรินทร์  ชุมจันทร์
 
521 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6 79.4 เงิน 22 โรงเรียนอนุบาลห้วยทับทัน 1. เด็กชายปัณณทัต  โปร่งจิต
 
1. นางสาวนวลอนงค์  คำนันต์
 
522 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 76 เงิน 22 โรงเรียนบ้านกอย 1. เด็กหญิงชญานิน  ขวัญทอง
2. เด็กหญิงวชิราภรณ์  บุญยอ
 
1. นายสุทธิพจน์  แก้วใสย์
2. นายสุพิชัย  จันดวง
 
523 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 76.2 เงิน 22 โรงเรียนบ้านมะฟัก 1. เด็กชายพงษ์สุวรรณ  กันศัตรู
 
1. นายวีระศักดิ์   สีหบุตร
 
524 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 79.5 เงิน 22 โรงเรียนบ้านหนองแปน 1. เด็กชายธนธร  ม่วงเก่า
2. เด็กชายอภิลักษณ์  พงษ์ภา
 
1. นายอนุชา  ศรีวงษ์
2. นางนันทนา  ศรีลาชัย
 
525 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 79.5 เงิน 22 โรงเรียนบ้านโดด 1. เด็กหญิงศิริวิภา  วงตาดี
 
1. นางจิรภิญญา  พงษ์ภา
 
526 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 76 เงิน 22 โรงเรียนบ้านปะอาว 1. เด็กหญิงกตัญญู  อาจปรุ
 
1. นางสาวสุนันทา  ชมชื่น
 
527 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 74 เงิน 22 โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กหญิงรุ่งนภา      บุตรราช  
 
1. นางสาวสุดใจ  ถาวร
 
528 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6 75.5 เงิน 22 โรงเรียนอนุบาลราษีไศล 1. เด็กชายบารมี  มรรคนา
2. เด็กชายปณชัย  วรรณโคตร
 
1. นางสาวอาภรณ์  ตรีโชคสุวรรณ
2. นางสาวชนาพร  ตรีโชคสุวรรณ
 
529 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 70 เงิน 22 โรงเรียนเมืองคง(คงคาวิทยา) 1. เด็กชายปิติพงษ์  แก้วไสย์
2. เด็กหญิงพิมพิชชา  จันทะสาร
 
1. นายชัยมงคล  สิมมา
2. นางสาวณัฐกฤตา  พะนิรัมย์
 
530 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 77.2 เงิน 22 โรงเรียนบ้านโซงเลง 1. เด็กหญิงมุฑิตา  บุทธิจักร์
2. เด็กชายอัครเดช  ลุนลาดชิด
 
1. นายทวีศักดิ์  ราษี
2. นางสาวสาวตรี  ใยขันธ์
 
531 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 76 เงิน 22 โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กหญิงปาริตา      สุทโท
 
1. นางสุรีรัตน์     สีหะวงษ์
 
532 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 75.5 เงิน 22 โรงเรียนบ้านสำโรง(วิทยาราษฎร์) 1. เด็กหญิงนลินทิพย์  วิเศษพงษ์
 
1. นางสุจิตรา  ใจมนต์
 
533 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 76 เงิน 22 โรงเรียนบ้านหอย 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  บุญอยู่
 
1. นายสันทัด  พวงมะเทศ
 
534 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 78 เงิน 23 โรงเรียนบ้านเพียมาต(รัฐราษฎร์พิทยาคาร) 1. เด็กหญิงเขมิกา  บุษบา
2. เด็กหญิงโชติโรส  ชมภูเทพ
 
1. นางมณี  ประดับศรี
2. นางอุบล  สีหะวงษ์
 
535 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 75.25 เงิน 23 โรงเรียนบ้านฟ้าผ่า 1. เด็กหญิงสุชาวดี  อรัญทม
 
1. นางบุษยมาศ  พันธ์ขาว
 
536 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 75.8 เงิน 23 โรงเรียนบ้านหนองปลาคูณ 1. เด็กชายวงศกร  มีมาก
 
1. นางสาวศิริลักษณ์  ศิริยาน
 
537 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 75 เงิน 23 โรงเรียนบ้านหนองแคน 1. เด็กชายพงศ์ภรณ์  ยอดใส
2. เด็กชายวราวุฒิ  ขันติวงษ์
 
1. นางวาสนา   มะโนรัตน์
2. นางอารี  สระทอง
 
538 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 73 เงิน 23 โรงเรียนบ้านขะยูง 1. เด็กหญิงพิสุทธินี  ชนะกุล
2. เด็กหญิงอนงค์รดี  จันทแจ่ม
 
1. นางสาวธัญญการน์  บุญเติม
2. นางจิราภา  ชมภู
 
539 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 76 เงิน 23 โรงเรียนบ้านขวาว 1. เด็กหญิงชาลิสา  จำปาหอม
2. เด็กหญิงวรรณภา  ชุ่มศรี
3. เด็กหญิงอภิญญา  เกือกรัมย์
 
1. นายวีรพล  ถาวร
2. นางนิรมล  ถาวร
 
540 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 78.75 เงิน 23 โรงเรียนบ้านโคก 1. เด็กชายนรานนท์  เพ็งแจ่ม
 
1. นางจิราพร  โนนสูง
 
541 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6 74 เงิน 23 โรงเรียนบ้านโปร่งสามัคคี 1. เด็กหญิงณัฐนิชา  บุดดาวงค์
2. เด็กหญิงสุชาสิริ  สายพฤกษ์
 
1. นางอรนุช  เพ็งแจ่ม
2. นางอรฤทัย  เสาหงษ์
 
542 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 76 เงิน 23 โรงเรียนบ้านดอนไม้งาม 1. เด็กหญิงกุลปริยา  บรรจงจิตร
2. เด็กหญิงจิตรวรรณ  ภูธิจักร์
3. เด็กหญิงอรพินท์  นันทะสาร
 
1. นางสาคร  ลาลี
2. นางนันทิยา  สายแก้ว
 
543 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 75 เงิน 23 โรงเรียนบ้านหาด(อสพป.๑๓) 1. เด็กหญิงภัทราพร  พงษ์ทอง
 
1. นางบัวสอน  ดาแก้ว
 
544 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 76 เงิน 23 โรงเรียนอนุบาลเมืองจันทร์(บ้านปลาซิว) 1. เด็กหญิงวรัชยา  ชายทวีป
 
1. นายชินกร  พิมพ์ทอง
 
545 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 77 เงิน 23 โรงเรียนบ้านพะวร 1. เด็กหญิงธัญชนก  จำนงค์สุข
 
1. นายธนกร  พันวัน
 
546 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 71 เงิน 23 โรงเรียนบ้านขี้เหล็กผือมอญโคกสะอาดพัฒนา 1. เด็กชายอภินันท์  อุธิยาน
 
1. นางสมควร  พรมภักดี
 
547 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 73 เงิน 23 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงชลลดา  สอนบุญทอง
2. เด็กหญิงสุภาพร  ธรรมบุตร
 
1. นายโกวิท  เนื้อนวล
2. นางสาวสุกัลยา  เสนาพันธ์
 
548 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 77 เงิน 23 โรงเรียนบ้านอี่หล่ำ(ราษฎร์นุสรณ์) 1. เด็กหญิงอภิญญา  แก่นจันทร์
 
1. นางประภัสสร  ปัทมคัมภ์
 
549 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 72 เงิน 23 โรงเรียนอนุบาลห้วยทับทัน 1. เด็กชายธนานนท์  ธรรมรักษ์
 
1. นางสาวกมลวรรณ  กระจาย
 
550 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 76 เงิน 23 โรงเรียนเทศบาล๑(หนองสิมใหญ่) 1. เด็กชายตะวัน  แข็งชัย
2. เด็กหญิงลัดดาภรณ์  ราชรักษา
3. เด็กหญิงสาธิตา  บุตรดี
 
1. นางสมภาร  ลุนภูงา
2. นางสาวประสาทพร  อุ่นคำ
 
551 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 76 เงิน 23 โรงเรียนบ้านกอย 1. เด็กหญิงญาดาวดี  จันทะสิทธิ์
2. เด็กหญิงภวิฬย์พร  ทุมแสน
3. เด็กหญิงเกศิณี  จันทร์หอม
 
1. นางนิภารัตน์  ชะบา
 
552 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 76 เงิน 23 โรงเรียนบ้านแข้ 1. เด็กชายจักริน  ชาญชิตร
2. เด็กชายวรโชติ  โพธิ์สังข์
3. เด็กหญิงสุวนันท์  ปุยคำ
 
1. นางมนัญญา  สุขเขตต์
2. นายอมรศักดิ์  ประเสริฐศรี
 
553 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6 78.8 เงิน 23 โรงเรียนอนุบาลจอมจิต 1. เด็กชายรัฐภูมิ  สุขเลิศ
 
1. นางอำไพ  ทองคำปั้น
 
554 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 72 เงิน 23 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กหญิงพิรารักษ์  รัตนะวัน
 
1. นายสุภาพ  อำนวย
 
555 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 70 เงิน 23 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กชายอภินัทธ์  เถาหอม
 
1. นายทวีโชค  แพงภูงา
 
556 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 77 เงิน 23 โรงเรียนบ้านหนองโง้งหนองขี้นก 1. เด็กหญิงกนกกาญจน์  โคตรโพนสูง
 
1. นางสุดาพร  ร่วมบุญ
 
557 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 74.2 เงิน 23 โรงเรียนบ้านอีสร้อย 1. เด็กชายธีรภาพ  หาญภิรมย์
2. เด็กหญิงศศิประภา  นาดี
 
1. นายปฏิวัติ  ขนวน
2. นางเกสราณี  แสงดวงตา
 
558 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 77 เงิน 23 โรงเรียนธรรมรังษีวิทยา 1. เด็กหญิงณิชากร  หล้าศรี
 
1. นางสาวรังสิยา  สุกิจวัฒนกุล
 
559 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 79 เงิน 23 โรงเรียนบ้านสำโรง(วิทยาราษฎร์) 1. เด็กชายนฤสรณ์  อันปะมะทัง
2. เด็กชายอภิรักษ์  ภาเภา
 
1. นายประสาท  จันทนา
2. นางรุ่งนภา  เทียบคุณ
 
560 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 73 เงิน 23 โรงเรียนบ้านหนองสำโรงน้อย 1. เด็กหญิงจุฬารัตน์  นามขันธ์
2. เด็กหญิงสุทธิดา  สุมาลี
 
1. นายวิสุทธิ์  พิมพ์จันทร์
 
561 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 77 เงิน 23 โรงเรียนบ้านโนนสูง 1. เด็กหญิงอัจฉริยภรณ์  ศักดิ์เมือง
 
1. นางอัมพร  จอมเกาะ
 
562 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 75.1 เงิน 24 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กชายเจริญทรัพย์  จันทร์สิทธิ์
 
1. นางสาวจันทิมา  ดวงมาลา
 
563 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 72 เงิน 24 โรงเรียนบ้านอะลาง 1. เด็กชายสุรศักดิ์  ประทิศ
2. เด็กชายอภิณัฐ  ทองกลม
 
1. นายพงษ์ศักดิ์  แสงนนท์
2. นางกมลมาลย์  นามวงค์
 
564 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 72 เงิน 24 โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. เด็กชายทยากร  โทนะพันธ์
2. เด็กชายศรศิลป์ชัย  สุโพธิ์
 
1. นางทัศนีย์  แก้วภักดี
2. นางสุลัดดา  ดาวเรือง
 
565 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 79 เงิน 24 โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. เด็กชายนรินธร  กองแก้ว
 
1. นางสมยงค์  ทองเลิศ
 
566 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 78 เงิน 24 โรงเรียนบ้านหาด(อสพป.๑๓) 1. เด็กหญิงอภิสรา  พรมมา
 
1. นางสาวลัดดา  พรหมทา
 
567 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 75 เงิน 24 โรงเรียนบ้านตาทอง 1. เด็กหญิงธนัญชนก  สมบัติวงค์
2. เด็กหญิงอภิชญา  แก้วละมุล
3. เด็กหญิงอารีพร  ลือตะนา
 
1. นางสาวปัทมวรรณ  บัญชาเมฆ
2. นางสาวผุสรารัตน์  ชัยภา
 
568 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 78.5 เงิน 24 โรงเรียนบ้านพงสิม 1. เด็กชายจิราวัฒน์  แก่นโน
2. เด็กชายดัสกร  บุญชม
 
1. นายสามารถ  สุริเทศ
2. นางอุทัย  ทิพมนต์
 
569 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6 73 เงิน 24 โรงเรียนบ้านพอกหนองแข้ 1. เด็กหญิงสุพรทิพย์  แพทย์มด
2. เด็กหญิงสุลิสา  พวงยอด
 
1. นางสาวเสาวลักษณ์  ยอดงาม
2. นายเอกยุทธ  แพทย์มด
 
570 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 75 เงิน 24 โรงเรียนบ้านพะวร 1. เด็กหญิงสุทธิดา  แสนสูง
 
1. นางสาวปริดา  เสนาบุตร
 
571 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 78 เงิน 24 โรงเรียนบ้านดงแดง 1. เด็กชายโชคอนันต์  จันทร์คำ
 
1. นางเพ็ญศรี  พงไทยสงค์
 
572 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 77.5 เงิน 24 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงปางทอง  ไชยอินทร์
2. เด็กหญิงอรธิชา  จิตรนอบ
 
1. นายวีรพงษ์  พลที
2. นางวราวรรณ  พลที
 
573 เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 74 เงิน 24 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กชายชนินทร์  จันสนิท
2. เด็กหญิงชุติมา  ริดจุรี
 
1. นางนันทนา  มีชัย
2. นางอุชณี  มายา
 
574 เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 74 เงิน 24 โรงเรียนบ้านดงแดง 1. เด็กหญิงกฤติยากร  วงษ์หงศ์
2. เด็กชายญาณภัทร  คำใจ
 
1. นางหนูจันทร์  หาดี
2. นายโกศล  เกิดสุข
 
575 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 78 เงิน 24 โรงเรียนบ้านแสงเมืองแคน 1. เด็กชายกิตติพงศ์  บุญจอม
 
1. นางจุฬารัตน์  แก้วใสย์
 
576 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 74 เงิน 24 โรงเรียนบ้านอีสร้อย 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  พรหมทัต
2. เด็กชายมรรษกร  ประทุมวงศ์
 
1. นางอิสรีย์  สกุณีธีรภรณ์
2. นางอาภรณ์  มุขประดับ
 
577 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 77 เงิน 24 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กชายพงษ์พิพัฒน์  อรรคบุตร
 
1. นายวิทยา  นครพันธ์
 
578 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 74 เงิน 24 โรงเรียนบ้านไผ่ 1. เด็กหญิงดลชนิกา  ลือชัย
 
1. นายศิลป์ชัย  เชื้อเพราะ
 
579 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 75 เงิน 24 โรงเรียนบ้านไผ่ 1. เด็กหญิงพรพิมล  แก้วภักดี
2. เด็กหญิงม่านทิพย์  ธนูทอง
3. เด็กหญิงม่านฟ้า  ธนูทอง
 
1. นางสาวสุพิชฌาย์  เชื้อเพราะ
2. นายศิลป์ชัย  เชื้อเพราะ
 
580 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 78 เงิน 24 โรงเรียนบ้านเมี่ยงแคนดวน 1. เด็กหญิงศรัญยา  คำเรือง
 
1. นางสาวเพ็ญพักตร์  พาหา
 
581 เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 74 เงิน 24 โรงเรียนบ้านไผ่ 1. เด็กหญิงปทิตตา  อรรคบุตร
2. เด็กชายปุรชัย  อรรคบุตร
 
1. นางพิกุล  วรโคตร
2. นางปารวี  นครพันธ์
 
582 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 72 เงิน 24 โรงเรียนบ้านขะยูง 1. เด็กชายรพีภัทร์  ทาจันทร์
2. เด็กชายวรวิช  พริ้งเพราะ
 
1. นางสาวอำภาภรณ์  โรมรินทร์
2. นางสาวธัญญการน์  บุญเติม
 
583 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 75 เงิน 24 โรงเรียนบ้านหนองโง้งหนองขี้นก 1. เด็กหญิงนวรัตน์  แสงสาย
 
1. นายปัญญา  มากมูล
 
584 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 75 เงิน 24 โรงเรียนบ้านหว้าน(รัฐราษฎร์นุกูล) 1. เด็กหญิงเจนจิรา  ทิพวัน
 
1. นายโชคชัย  ชนะ
 
585 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 75 เงิน 24 โรงเรียนอนุบาลราษีไศล 1. เด็กหญิงธนพร  อ่อนหวาน
 
1. นางจิตติมา  นาใจคง
 
586 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 72 เงิน 24 โรงเรียนบ้านยางบอน(อำพานุสรณ์) 1. เด็กชายปฏิภาณ  พันธา
2. เด็กชายเศรษฐพงษ์  พลพันธ์
 
1. นางสาวอุทัยรัตน  กันทะพันธ์
2. สิบเอกหญิงจินดามัย  ดาวไสย์
 
587 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 78 เงิน 24 โรงเรียนบ้านสร้างปี่ 1. เด็กชายสิรวิชญ์  การะเกษ
 
1. นางเพ็ญศรี  กมล
 
588 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6 78.6 เงิน 24 โรงเรียนธรรมรังษีวิทยา 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ธรรมนิยม
 
1. นายทองอินทร์  ศรีเลิศ
 
589 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 78 เงิน 24 โรงเรียนบ้านส้มป่อยศรีวิศรมิตรภาพที่ ๑๖๑ 1. เด็กชายอนุชิต  บริสุทธิ์
 
1. นางสาวศศิวิมล  มั่นเจริญ
 
590 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 75 เงิน 24 โรงเรียนบ้านหัวช้าง(ราษฎร์บำรุง) 1. เด็กหญิงณัฐนรี  เนตรศิริ
 
1. นางพงษ์สุดา  พวงสาย
 
591 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 73 เงิน 24 โรงเรียนบ้านโนนสูง 1. เด็กชายณัฐวุฒิ   วงศ์ทอง
2. เด็กหญิงโสรยา  ชารี
 
1. นายไกรสิทธิ์  บุตรบุราณ
2. นางวาสนา  แท่นแก้ว
 
592 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 74.7 เงิน 25 โรงเรียนบ้านหนองห้าง 1. เด็กชายสิทธิกร  ลำแก้ว
 
1. นายพรหมมินทร์  แสงย้อย
 
593 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 75 เงิน 25 โรงเรียนบ้านห้วย 1. เด็กชายเทพฤทธิ์  กองเกิด
 
1. นายเทวฤทธิ์   จำปี
 
594 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 72 เงิน 25 โรงเรียนบ้านแต้มะหลี่ 1. เด็กหญิงจิดาภา  ธรรมวัตร
2. เด็กหญิงปฐมพร  อาจทำ
 
1. นายพิชยา  มุกดาดี
 
595 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 73 เงิน 25 โรงเรียนบ้านโจดม่วง 1. เด็กชายธนา  โลนะชาติ
2. เด็กชายธนากร  นิยม
 
1. นายสมศักดิ์  นิยม
2. นายชัยชนะ  เครือพงษ์ศักดิ์
 
596 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 78 เงิน 25 โรงเรียนบ้านหนองหัวหมู 1. เด็กชายธนกฤต  กิ่งถา
2. เด็กชายเกรียงไกร  จันทะมาศ
 
1. นางจรูญศรี  เสาวภากาญจน์
2. นางนิตยาภรณ์  คันศร
 
597 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 73 เงิน 25 โรงเรียนบ้านหนองหัวหมู 1. เด็กหญิงธันย์ชญาภรณ์  โนนยาง
2. เด็กหญิงอรวรรยา  ถนอมหมู่
 
1. นางฉลวย  ภาคคำ
2. นางสาวกาญจนา  สมบัติ
 
598 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 73 เงิน 25 โรงเรียนบ้านห่องวารี(นิพัทธ์ธรรมาภรณ์อุปถัมภ์) 1. เด็กชายพูลศักดิ์  มูลกุศล
2. เด็กชายเอกราช  ไวยทรง
 
1. นางสาวสตรีรัตน์  พรหมคุณ
2. นางทิพย์วิภา  ปัดถาอมรหิรัณย์
 
599 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 72 เงิน 25 โรงเรียนบ้านเขวา 1. เด็กชายจีรวัฒน์  เต้ากลาง
2. เด็กชายสุทธิพงษ์  สอนเจริญ
 
1. นายชวน  อินทศรี
 
600 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 76.75 เงิน 25 โรงเรียนบ้านส้มป่อย(ส้มป่อยวิทยาเสริม) 1. เด็กชายณรงค์ศักดิ์   โลภา
 
1. นางสุวรรณ  กองแก้ว
 
601 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 78 เงิน 25 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงภัทราวดี  หลักงาม
 
1. นางสาวกุญช์ชญา  พรหมคุณ
 
602 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 71 เงิน 25 โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กหญิงอุไรภรณ์  บรเพ็ชร
 
1. นางวรรษมน  อารีย์
 
603 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6 72 เงิน 25 โรงเรียนบ้านอี่หล่ำ(ราษฎร์นุสรณ์) 1. เด็กชายคามิน  โนนน้อย
2. เด็กชายธีรเทพ  บาศรี
 
1. นางสาวเวธนี  ดวงมณีวรเดช
2. นางพบพร  วงศ์วรรณา
 
604 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 73 เงิน 25 โรงเรียนบ้านอีเซ(คุรุราษฎร์วิทยา) 1. เด็กหญิงสุจิตรา  อินตะนัย
 
1. นางสาวฐิติกานต์  เศรษศรี
 
605 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 75 เงิน 25 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กหญิงศิริวิมล  สุวรรณจักร
 
1. นางกวินนาถ  ทุมมา
 
606 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 77.3 เงิน 25 โรงเรียนบ้านหนองหงอก 1. เด็กหญิงศุภวรรณ  ไชยบำรุง
2. เด็กหญิงอรหทัย  ทองมันปู
 
1. นายประดิษฐ  คล้ายสงคราม
2. นางพิมพ์ลดา  สอนคำเสน
 
607 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 72 เงิน 25 โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กชายธาวิน  ทะมะโส
2. เด็กชายธีรภัทร  พลมนตรี
 
1. นางผดุงพร  นวลสาย
2. นางอารีย์  ไชยสาร
 
608 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 74.5 เงิน 25 โรงเรียนบ้านอะลาง 1. เด็กหญิงพิชญาภา  บุญเสมอ
 
1. นายบุญเพ็ง  ชมชื่น
 
609 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 78.75 เงิน 25 โรงเรียนบ้านด่านนอกดง 1. เด็กหญิงขวัญชนก  ลีลา
 
1. นายปรีชา  สีดาว
 
610 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 73 เงิน 25 โรงเรียนบ้านไผ่ 1. เด็กหญิงกาญจนา  ทับบุญ
 
1. นายศิลป์ชัย  เชื้อเพราะ
 
611 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 75 เงิน 25 โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงยุวดี  โคนาบาล
 
1. นางวิจิตร  ศรีสุรักษ์
 
612 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 70 เงิน 25 โรงเรียนบ้านหนองสำโรงน้อย 1. เด็กหญิงพรนภัส  คงสุข
 
1. นางสาววรรณิสา  พรมมา
 
613 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6 78.4 เงิน 25 โรงเรียนบ้านหัวช้าง(ราษฎร์บำรุง) 1. เด็กชายเดชบดินทร์  รักษารอด
 
1. นางอาทิตยา  พรหมศรี
 
614 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 70 เงิน 26 โรงเรียนบ้านเพียมาต(รัฐราษฎร์พิทยาคาร) 1. เด็กหญิงรัชดาพร  บัวแสง
 
1. นางมณี  ประดับศรี
 
615 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 77.25 เงิน 26 โรงเรียนบ้านด่าน(รัฐราษฎร์พัฒนา) 1. เด็กหญิงรัตนาภรณ์  ทองผา
 
1. นางพรรณนิภา  สุทธิสนธิ์
 
616 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 72 เงิน 26 โรงเรียนบ้านดงแดง 1. เด็กชายมาฆินทร์  มากมาย
2. เด็กหญิงสิริพร  ยางน้อย
 
1. นางสาวธัญรดา  อาจหาญ
2. นางมะลิ  พรหมทา
 
617 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6 77.6 เงิน 26 โรงเรียนบ้านห้วย 1. เด็กชายคณากร  บุญมาก
 
1. นายเทวฤทธิ์  จำปี
 
618 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 77 เงิน 26 โรงเรียนบ้านฟ้าผ่า 1. เด็กหญิงศิริพร  แก้วจันทร์
 
1. นายวิชัย  พุทธวงค์
 
619 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6 71 เงิน 26 โรงเรียนบ้านโต่งโต้น 1. เด็กชายปราโมทย์  ชำนาญ
2. เด็กชายอาคม  เขินไพร
 
1. นางวรรณนิภา  กัณฑ์หา
2. นายชัยวัฒน์  ศาลา
 
620 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 74 เงิน 26 โรงเรียนบ้านแต้มะหลี่ 1. เด็กชายเอกนรินทร์  คุณศรี
 
1. นางวันทณีย์  ทองคำฟู
 
621 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 77.5 เงิน 26 โรงเรียนบ้านค้อกำแพง 1. เด็กชายญาณวรุตม์  กิ่งวงษา
2. เด็กชายสุรดิษ  บุญทล
 
1. นายบุญหลาย  ขันติวงศ์
2. นายสุวิทย์  ไชยพัฒน์
 
622 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 77 เงิน 26 โรงเรียนบ้านหนองบ่อ 1. เด็กหญิงทิพย์ญาดา  คำภา
 
1. นางสาวสุดาพร  จันทะสอน
 
623 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 75 เงิน 26 โรงเรียนบ้านก้านเหลือง(คุรุราษฎร์วัฒนา) 1. เด็กหญิงชลธิษา  นรสาร
 
1. นางอุบล  ศรีสุระ
 
624 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 74.25 เงิน 26 โรงเรียนบ้านโคก 1. เด็กชายปิยวัฒน์  จำปาพันธ์
 
1. นางน้อยมณี  โพธิ์งาม
 
625 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 75 เงิน 26 โรงเรียนบ้านส้มป่อย(ส้มป่อยวิทยาเสริม) 1. เด็กหญิงคณภรณ์  กองแก้ว
 
1. นางอลงกรณ์  บานเย็น
 
626 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 75 เงิน 26 โรงเรียนบ้านเห็ดผึ้งหนองก่าม 1. เด็กหญิงนำ้เพชร  ชูเอียด
 
1. นางรัตน์ธิดา  ไชยหงษ์
 
627 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 75.25 เงิน 26 โรงเรียนเทศบาล๑(บ้านค้อ) 1. เด็กชายวิทวัส  คงมี
 
1. นางศิริวิมล  นามวงษ์
 
628 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 77.1 เงิน 26 โรงเรียนบ้านพงสิม 1. เด็กหญิงกมลลักษณ์  โพธิ
2. เด็กหญิงสุพิชญา  เชื้อทอง
 
1. นางกนกกาญจน์   รัตนะเวฬุ
2. นางสุพรรณ  ไกรยสวน
 
629 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 75 เงิน 26 โรงเรียนบ้านพอกหนองแข้ 1. เด็กชายธนกฤษ  ลอยสุริวงค์
 
1. นางพรสวรรค์  ขาวแร่
 
630 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 75 เงิน 26 โรงเรียนบ้านหนองสะมอน 1. เด็กชายศุภกฤต   วงษ์เจริญ
 
1. นางพูนทรัพย์  เหล็กกล้า
 
631 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 77.5 เงิน 26 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กชายชัยมงคล  เกษสุภะ
2. เด็กชายอรรถชัย  ธรรมวัตร
 
1. นายสุภชัย  ผสมสา
 
632 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 74 เงิน 26 โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กหญิงกฤษณา  ลาลุน
2. เด็กหญิงปริณดา  ใยอาจ
3. เด็กหญิงพิมพิลา  สุขเหลือง
 
1. นางมณีวรรณ  ทราบรัมย์
2. นายประจักร  พันธ์งาม
 
633 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 75 เงิน 26 โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กหญิงภัควลัญชณ์  ลาลุน
 
1. นางมณีวรรณ  ทราบรัมย์
 
634 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 75 เงิน 26 โรงเรียนอนุบาลจอมจิต 1. เด็กหญิงมนิษณี  ดวงแสง
 
1. นางสาวเกษราภรณ์  สีนุต
 
635 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 77 เงิน 26 โรงเรียนบ้านขะยูง 1. เด็กหญิงจุฬาภรณ์  บุญช่วย
 
1. นางสาวอำภาภรณ์  โรมรินทร์
 
636 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 77 เงิน 27 โรงเรียนบ้านโนนตุ่น 1. เด็กหญิงปภัสสร  ชิดนอก
 
1. นางสาวณัฐพร  ลือขจร
 
637 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 70 เงิน 27 โรงเรียนบ้านโจดนาห่อมเดื่อ 1. เด็กหญิงระวิวรรณ  ทองด้วง
 
1. นางบัวลา  หนองยาง
 
638 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 72 เงิน 27 โรงเรียนเคียวนำ 1. เด็กหญิงกมลรัตน์  บาริศรี
2. เด็กชายปรัชญา  โภคประเสริฐ
 
1. นางสาวพิจิตรา  กมลพรรณ
2. นางสาวสุภัทรา  นามคุณ
 
639 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 73 เงิน 27 โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กหญิงกนกอร  สิมตะมะ
2. เด็กหญิงณัฐธิดา  ภักดีกำจร
3. เด็กหญิงปาริฉัตร  แก้วสะอาด
 
1. นางสาววันนา  อ่อนขาว
 
640 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 70 เงิน 27 โรงเรียนบ้านหนองแคน 1. เด็กหญิงวนิดา  บุญทา
 
1. นางวาสนา   มะโนรัตน์
 
641 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6 77 เงิน 27 โรงเรียนบ้านโคก 1. เด็กชายเกียรติศักดิ์  เสาเกลียว
 
1. นางพิกุล  คำแสน
 
642 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 70 เงิน 27 โรงเรียนบ้านโคก 1. เด็กชายภานุพงศ์  ขันธโสภา
2. เด็กหญิงลักษิกา  ศรีสมพร
 
1. นางน้อยมณี  โพธิ์งาม
2. นางอิศราวดี  จันทะพันธ์
 
643 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 70 เงิน 27 โรงเรียนบ้านโปร่งสามัคคี 1. เด็กชายนฤนาท  เพ็งแจ่ม
 
1. นางจรูญศรี  สุมินทนะ
 
644 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 70 เงิน 27 โรงเรียนบ้านเห็ดผึ้งหนองก่าม 1. เด็กหญิงมาริษา  สาสังข์
 
1. นางทองปอน  ภูมิกาล
 
645 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 70 เงิน 27 โรงเรียนบ้านโก 1. เด็กหญิงเบญจมาศ  สุสาสน์
 
1. นางอทิตยา  ดาวเรือง
 
646 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 73.6 เงิน 27 โรงเรียนบ้านไพรพะยอม 1. เด็กชายภาคภูมิ  อริยะลาพงษ์
 
1. นางสาวจินตหรา  แหวนวงษ์
 
647 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 70 เงิน 27 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงอลิสา  สุระกุล
 
1. นางวราวรรณ  พลที
 
648 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 77 เงิน 27 โรงเรียนบ้านอี่หล่ำ(ราษฎร์นุสรณ์) 1. เด็กชายบัญชา  บุตรเสมียน
2. เด็กชายภัทรธร  กลิ่นกัน
 
1. นางเยาวภา  ดาสันทัด
2. นายมนตรี  ขาววิเศษ
 
649 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 79 เงิน 27 โรงเรียนบ้านโซงเลง 1. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  สุดใจ
 
1. นางสาวอรัญญา  พันธ์ขาว
 
650 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 72 เงิน 27 โรงเรียนบ้านโทะ 1. เด็กหญิงยลดา  อุ่นคำ
2. เด็กหญิงสิราวรรณ  อยู่รอย
 
1. นางสาวสิริยาภรณ์  นันทบุตร
2. นางสาวศิริลักษณ์  สาลีพันธ์
 
651 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 70 เงิน 27 โรงเรียนบ้านครั่ง 1. เด็กหญิงกัญญาภัค  แก้วดี
 
1. นางสาวจันทราทิพย์  วิรุณพันธ์
 
652 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 70 เงิน 27 โรงเรียนบ้านมะฟัก 1. เด็กหญิงวริศรา  ภูสมตา
 
1. นางชัญญา  พรมมะลิ
 
653 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 70 เงิน 27 โรงเรียนบ้านหนองหงอก 1. เด็กชายจักริน   แก้วมณี
 
1. นายประดิษฐ  คล้ายสงคราม
 
654 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 70 เงิน 27 โรงเรียนบ้านแข้ 1. เด็กชายอณัณทร์ตชัย  พุทธรักษ์
 
1. นางเฉวียง  ศิริจันทร์
 
655 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6 70.5 เงิน 27 โรงเรียนบ้านไผ่ 1. เด็กหญิงกาญจนา  ทับบุญ
2. เด็กหญิงดลชนิกา  ลือชัย
 
1. นางสาวทองกลม  ป้องแก้ว
 
656 เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 72 เงิน 27 โรงเรียนบ้านฟ้าผ่า 1. เด็กหญิงวิมลศิริ  แสงธรรม
2. เด็กชายเที่ยงธรรม  ลำดวนหอม
 
1. นายวิชัย  พุทธวงค์
2. นางบุษยมาศ   พันธ์ขาว
 
657 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 74 เงิน 27 โรงเรียนบ้านโนนเค็ง 1. เด็กหญิงวรรณวลี  อินทร์แก้ว
 
1. นางสาวจันทร์ธิดา  ทองปัญญา
 
658 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 79.6 เงิน 28 โรงเรียนบ้านด่าน(รัฐราษฎร์พัฒนา) 1. เด็กชายพรชัย  มุกดาดี
 
1. นายประสงค์  ทาโพนทัน
 
659 เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 71 เงิน 28 โรงเรียนบ้านอะลาง 1. เด็กชายนนทกร  วังสำเภา
2. เด็กหญิงสุมิตา  แสงมณี
 
1. นางไพจิตร  บุดดาวงค์
2. นายปรานิท  สมณี
 
660 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 75 เงิน 28 โรงเรียนบ้านห้วย 1. เด็กชายจักรกฤษ  ไชยมณี
2. เด็กหญิงญาณภา  มงคล
3. เด็กหญิงภัทราพร  สายสิงห์
 
1. นางกรรณิการ์  ตุระเพ็ญ
2. นางสาวจิราภรณ์  บุตรศรี
 
661 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 79 เงิน 28 โรงเรียนบ้านโต่งโต้น 1. เด็กหญิงนาราภัทร  พิมศร
2. เด็กหญิงนิลาวัลย์  เมืองจันทร์
 
1. นายอาธร  วิมลสุข
2. นายชัยวัฒน์  ศาลา
 
662 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 71 เงิน 28 โรงเรียนบ้านแต้(ประชาบำรุง) 1. เด็กชายกฤษฎา  ชันษา
2. เด็กชายพัชรพล  บังลาม
 
1. นายติระวัฒน์  เพ็งแจ่ม
2. นางสาวจิระนัท์  ประพาฬ
 
663 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 74 เงิน 28 โรงเรียนบ้านหนองปลาคูณ 1. เด็กหญิงอภัสรา  วงค์ราช
 
1. นางสาวศิริลักษณ์  ศิริยาน
 
664 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 71 เงิน 28 โรงเรียนบ้านฮ่องข่า 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  สุมาลีย์
2. เด็กชายทีรวัตชัย  สำราญ
 
1. นางสาวนันทชพร  นาห่อม
2. นางสาวสุกัญญา  หงษาล้วน
 
665 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 71 เงิน 28 โรงเรียนบ้านแสงเมืองแคน 1. เด็กชายปราการ  ชุมจันทร์
2. เด็กชายสรวิชญ์  แจ่มศรี
 
1. นายศรนรินทร์  ชุมจันทร์
2. นางจุฬารัตน์  แก้วใสย์
 
666 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 76 เงิน 28 โรงเรียนบ้านโคก 1. เด็กชายวรากร  จรรยาศรี
 
1. นางน้อยมณี  โพธิ์งาม
 
667 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 74 เงิน 28 โรงเรียนบ้านโปร่งสามัคคี 1. เด็กชายภัทรดนัย  เสาหงษ์
 
1. นางอรฤทัย  เสาหงษ์
 
668 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 73.5 เงิน 28 โรงเรียนบ้านบึงหมอก 1. เด็กหญิงสุพิชญา  แก้วอุดม
 
1. นางโสรญา  โพธิ์งาม
 
669 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 74 เงิน 28 โรงเรียนบ้านสำโรงน้อยหนองบัว 1. เด็กหญิงปิยะนุช  สิมลี
 
1. นายกิตติชัย  จันทร์แจ้ง
 
670 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 76.5 เงิน 28 โรงเรียนบ้านตาทอง 1. เด็กหญิงกัญญาพัชร์  พิมพ์คำไหล
2. เด็กชายสนธยา  เจริญผล
 
1. นายจักรพล  สมบัติวงษ์
2. นายกนกศักดิ์  ทวีธนาวาณิชย์
 
671 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 74 เงิน 28 โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. เด็กหญิงรสิตา  วงษ์ภักดี
 
1. นางสาวโยทะกา  บัวจูม
 
672 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 78 เงิน 28 โรงเรียนบ้านเพียมาต(รัฐราษฎร์พิทยาคาร) 1. เด็กหญิงสุจิตรา  ผิวบาง
 
1. นางสาวภาวินี  ชิณพันธ์
 
673 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6 76.6 เงิน 28 โรงเรียนบ้านอี่หล่ำ(ราษฎร์นุสรณ์) 1. เด็กชายอนันต์สิทธิ์  กองแก้ว
 
1. นายมนตรี  ขาววิเศษ
 
674 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 75 เงิน 28 โรงเรียนบ้านเสียว 1. เด็กหญิงอินทุอร  ชูเลิศ
 
1. นางสาวภาวินี  เครือวงศา
 
675 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 74 เงิน 28 โรงเรียนบ้านเมืองน้อย 1. เด็กหญิงปวีณา  ภาเภา
 
1. นางสาววิชุดา  อำนวย
 
676 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 74 เงิน 28 โรงเรียนบ้านสร้างเรือ 1. เด็กหญิงเกวลิน  อินทร์แก้ว
 
1. นางเสาวลักษณ์  แอนเดอร์สัน
 
677 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 78 เงิน 28 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงชญานันท์  ธรรมวัตร
 
1. นางสาวเกษร  ทองดี
 
678 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 74 เงิน 28 โรงเรียนบ้านหนองแปน 1. เด็กหญิงปาณิตา  พานิช
 
1. นางสาวชัชฎาภรณ์  นุวรรณ์โน
 
679 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 76.5 เงิน 28 โรงเรียนบ้านยางบอน(อำพานุสรณ์) 1. เด็กชายธีระพงษ์  สุขสมบุตร
2. เด็กชายปฏิภาณ  จันดา
 
1. นายสุนันท์  คชพันธ์สมโภชน์
2. นางบัวพันธ์  แสงสิงห์
 
680 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 79 เงิน 28 โรงเรียนบ้านอะลาง 1. เด็กหญิงมณฑิรา  จำปาอ่อน
2. เด็กหญิงสุดารัตน์  พรรณา
 
1. นางกมลมาลย์  นามวงค์
2. นายพงษ์ศักดิ์  แสงนนท์
 
681 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6 70 เงิน 28 โรงเรียนบ้านน้ำอ้อมน้อย 1. เด็กชายตรัยรัตน์  สุนทรธรรม
2. เด็กชายนาวิน  แหวนหล่อ
 
1. นางสาวชนกนันท์  บุตรพรม
2. นายสาตรสุข  ทรงพระ
 
682 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 74 เงิน 28 โรงเรียนบ้านแสงเมืองแคน 1. เด็กหญิงกอฟ้า  เชยแสงโชติ
 
1. นางสาวจรัสศรี  อำนวย
 
683 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 71 เงิน 28 โรงเรียนบ้านกระสังข์ 1. เด็กหญิงชติมา  สุนทรวิภาต
2. เด็กหญิงรุ่งทิวา  บัวบาล
 
1. นางธนิดา  มณีล้ำ
2. นางพัณณ์ชิตา  หัสดินทร ณ อยุธยา
 
684 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 74 เงิน 28 โรงเรียนบ้านกระสังข์ 1. เด็กชายสิรภัทร  กระสังข์
 
1. นางพัชรินทร์  ผาธรรม
 
685 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 73.5 เงิน 28 โรงเรียนบ้านก่อ(ราษฎร์นุกูล) 1. เด็กชายพัชรพล  พงษ์พันธ์
 
1. นายประมูล  สีหาบุตร
 
686 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 71 เงิน 28 โรงเรียนบ้านโนนสูง 1. เด็กชายคงพัฒน์  แขมคำ
2. เด็กชายณัฐชัย  โนนใหญ่
 
1. นายพงษ์ศักดิ์  พรหมจันทร์
2. นางกิตติยา  โนนสูง
 
687 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 74 เงิน 28 โรงเรียนเมืองคง(คงคาวิทยา) 1. เด็กชายธนากร  อุไรโคตร
 
1. ว่าที่ร้อยตรีสุชิน  ทุมมา
 
688 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 74 เงิน 29 โรงเรียนบ้านเพียมาต(รัฐราษฎร์พิทยาคาร) 1. เด็กหญิงกานต์สิริ  ทริรัมย์
2. เด็กหญิงรัชฎาพร  บัวแสง
3. เด็กหญิงสุนิษา  แก่นสาร
 
1. นางอำนวย   อาจสาลี
2. นางอมราวดี  ด่านลี
 
689 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 76 เงิน 29 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กชายพงษ์เพชร  บุตรวงค์
2. เด็กชายพัสกร  อาจหาญ
 
1. นายสุพิษย์  ไชยงาม
2. นายกฤตวิทย์  มีบุญ
 
690 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 79 เงิน 29 โรงเรียนบ้านดงแดง 1. เด็กหญิงพิริษา  คำอ้วน
 
1. นายกิตติศักดิ์  พงไทยสงค์
 
691 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 79 เงิน 29 โรงเรียนบ้านห้วย 1. เด็กชายพรภวิษย์  บุตรศรี
 
1. นายเทวฤทธิ์   จำปี
 
692 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 70 เงิน 29 โรงเรียนบ้านโต่งโต้น 1. เด็กหญิงณันน์ฐิญา  พันธ์ทอง
2. เด็กหญิงยุพิน  ประสมพืช
 
1. นายชัยวัฒน์  ศาลา
2. นายอำนวย  ทองแท้
 
693 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 79.4 เงิน 29 โรงเรียนบ้านพงพรต 1. เด็กชายธัญกร  อินทา
 
1. นางทองพันธ์  ขอวร
 
694 เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 70 เงิน 29 โรงเรียนบ้านหนองปลาคูณ 1. เด็กชายฐิติกานต์  รามศรี
2. เด็กหญิงรุ่งทิวา  ใยมงคล
 
1. นางสาวอุไรวรรณ  ชื่นตา
 
695 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 79 เงิน 29 โรงเรียนบ้านส้มป่อย(ส้มป่อยวิทยาเสริม) 1. เด็กหญิงชนิกานต์  ลาภเย็น
 
1. นางอลงกรณ์  บานเย็น
 
696 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 74 เงิน 29 โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. เด็กชายกฤตภาส   ศรีคำ
2. เด็กหญิงกุลนัดดา  ปัญญาใส
3. เด็กหญิงเพชรดา  บุญเฮ้า
 
1. นางสาวอรวรรณ  จันทะแจ่ม
2. นางสุภาวดี  ครองยุทธ
 
697 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 70 เงิน 29 โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. เด็กชายกฤตภาส   ศรีคำ
2. เด็กหญิงกุลนัดดา  ปัญญาใส
 
1. นางสาวอรวรรณ  จันทะแจ่ม
2. นางสุภาวดี  ครองยุทธ
 
698 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 73 เงิน 29 โรงเรียนบ้านหาด(อสพป.๑๓) 1. เด็กหญิงสมนารี  ไพพงษ์
 
1. นางสาวลัดดา  พรหมทา
 
699 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6 76.4 เงิน 29 โรงเรียนเทศบาล๑(บ้านค้อ) 1. เด็กชายวิทวัส  คงมี
 
1. นางศิริวิมล  นามวงษ์
 
700 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 71 เงิน 29 โรงเรียนบ้านตาทอง 1. เด็กหญิงธนัญชนก  สมบัติวงศ์
2. เด็กหญิงพิชญาพร  จังอินทร์
 
1. นางสาวผุสรารัตน์  ชัยภา
2. นางสาวปัทมวรรณ  บัญชาเมฆ
 
701 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 72.8 เงิน 29 โรงเรียนบ้านผึ้ง(รัฐราษฎร์บำรุง) 1. เด็กชายเตชิน  พวงพันธ์
 
1. นางสาวกัญฐณา  สีหนารถ
 
702 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 79 เงิน 29 โรงเรียนบ้านอี่หล่ำ(ราษฎร์นุสรณ์) 1. เด็กหญิงทับทิมแก้ว  งามล้วน
 
1. นายมนตรี  ขาววิเศษ
 
703 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 79 เงิน 29 โรงเรียนบ้านเหงี่ยงกระจ๊ะ 1. เด็กหญิงสุพรรษา  ฟองบาลศรี
 
1. นางสาวรัชดา  โสพันธ์
 
704 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 76 เงิน 29 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กหญิงลอองดาว  สุทธิโพธิ์
 
1. นางสาวจันทิมา  ดวงมาลา
 
705 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 74 เงิน 29 โรงเรียนบ้านหนองอาคูณ 1. เด็กหญิงธิติมา  สระทอง
2. เด็กหญิงพิชญาภัค  ไชยนคร
3. เด็กหญิงลลิตา  สระทอง
 
1. นายอโนทัย  ผิวเงิน
2. นางบุญหนา  ศรีชัย
 
706 เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 70 เงิน 29 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กชายตรีเทพ  พรพินิสกุลทอง
2. เด็กหญิงประกายทิพย์  ตาแสง
 
1. นางสาวรัศมี  ชอบธรรม
2. นางสาวธนิษฐา  แจ่มศรี
 
707 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 76 เงิน 29 โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กหญิงชนากานต์     ยะภา
2. เด็กหญิงสายธาร    จันทะเสน
 
1. นางสาวสุดใจ  ถาวร
2. นางสาวเบญจพร   แสนธะนู
 
708 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 75 เงิน 29 โรงเรียนบ้านโนนสูง 1. เด็กหญิงปัญจพร  สอนศรี
 
1. นางกิตติยา  โนนสูง
 
709 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 70 เงิน 30 โรงเรียนบ้านเพียมาต(รัฐราษฎร์พิทยาคาร) 1. เด็กหญิงสุนิษา  แก่นสาร
 
1. นางมณี  ประดับศรี
 
710 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 70 เงิน 30 โรงเรียนบ้านด่าน(รัฐราษฎร์พัฒนา) 1. เด็กหญิงธารารัตน์  ผิวสวย
 
1. นางวิราภรณ์  การะเกษ
 
711 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 70 เงิน 30 โรงเรียนบ้านบัวหุ่ง(รัฐราษฎร์สามัคคี) 1. เด็กหญิงรุ่งนภา  สายสาร
 
1. นางสาวจุฬารัตน์  เนตรวงค์
 
712 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 70 เงิน 30 โรงเรียนบ้านโต่งโต้น 1. เด็กหญิงพรธิตา  อำมะ
 
1. นางสาวเกษฏาภรณ์  เสาเวียง
 
713 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 70 เงิน 30 โรงเรียนบ้านกุงขาม 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  สิงห์คำ
 
1. นางเกษมณี  โคตรทารินทร์
 
714 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6 75.6 เงิน 30 โรงเรียนบ้านคลีกลิ้ง 1. เด็กชายนราวิทย์  จันทรัง
 
1. นางสาวอรทัย  ทัดแก้ว
 
715 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 77 เงิน 30 โรงเรียนบ้านหนองปลาคูณ 1. เด็กหญิงสุพรรณษา  ราดทวี
 
1. นางอุทัย  ทองดี
 
716 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 72.4 เงิน 30 โรงเรียนบ้านกุง 1. เด็กชายบารมี  แก้วมุงคุณ
 
1. นางสาวพัชราภรณ์  ดวงอาจ
 
717 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 70 เงิน 30 โรงเรียนบ้านหนองคู(อสพป.๒๓) 1. เด็กชายนิธิกร  มั่นคง
2. เด็กชายวชิรวิทย์  บุญมาก
 
1. นายอดิศักดิ์  เข็มเอก
2. นายอภิวัตร  บุญประสิทธิ์
 
718 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 76 เงิน 30 โรงเรียนบ้านโคก 1. เด็กหญิงฐติพร  เพ็งแจ่ม
 
1. นางสาวศิริสุดา  ยุวพรหม
 
719 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 78 เงิน 30 โรงเรียนบ้านโปร่งสามัคคี 1. เด็กชายพลวรรธน์  นวลงาม
2. เด็กหญิงสุชานันท์  จำปาพันธ์
 
1. นางสุรดา  พุทธวงค์
2. นางจรูญศรี  สุมินทนะ
 
720 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 70 เงิน 30 โรงเรียนบ้านโปร่งสามัคคี 1. เด็กหญิงสุชาสิริ  สายพฤกษ์
 
1. นางจรูญศรี  สุมินทนะ
 
721 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 78 เงิน 30 โรงเรียนบ้านม่วง 1. เด็กชายหิรันย์  อินธิบุตร
2. เด็กชายอภิศักดิ์  สุขโข
 
1. นางมยุรี  บุญเย็น
2. นางสาวพิทยาภรณ์  แก้วใส
 
722 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 77 เงิน 30 โรงเรียนบ้านนานวนหนองแคน 1. เด็กชายฐานพัฒน์  บัวกลาง
 
1. นางสาวอรุณี  รัตนวัน
 
723 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 70 เงิน 30 โรงเรียนบ้านตลาดหนองเรือ 1. เด็กหญิงสุจิตรา  หลักสกุล
 
1. นางสาวจามรี  สมบัติวงษ์
 
724 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 70 เงิน 30 โรงเรียนบ้านเสียว 1. เด็กชายวรรณกร  อินทรสถิตย์
 
1. นางนภาพร  บุญปัญญา
 
725 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 77 เงิน 30 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กหญิงลอองดาว  สุทธิโพธิ์
 
1. นางกวินนาถ  ทุมมา
 
726 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 70 เงิน 30 โรงเรียนบ้านหนองสะมอน 1. เด็กหญิงชรินทร์ทิพย์  เกตุเล็ง
 
1. นางศิรินภา  อุทุม
 
727 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 74.75 เงิน 30 โรงเรียนบ้านหนองอาคูณ 1. เด็กหญิงธิติมา  สระทอง
 
1. นางบุญหนา  ศรีชัย
 
728 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 79 เงิน 30 โรงเรียนบ้านอีสร้อย 1. เด็กชายศุภสิน  คะหาญ
 
1. นายศรีประสิทธิ์  คำพิหล้า
 
729 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 75.5 เงิน 30 โรงเรียนบ้านเมืองหลวง 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  ทองสันเทียะ
2. เด็กหญิงชยานันท์  กาฬภักดี
 
1. นางสาวแววมณี  สมบัติ
2. นางสุเพียร  ดวงนิล
 
730 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 70 เงิน 30 โรงเรียนเทศบาล๑(หนองสิมใหญ่) 1. เด็กหญิงวันวิภา  สุขจันทร์
 
1. นางสาวประสาทพร  อุ่นคำ
 
731 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 77 เงิน 30 โรงเรียนบ้านหนองผือ 1. เด็กหญิงรจนา  มะโนรัตน์
 
1. นางวราภรณ์  สุริพล
 
732 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 72.4 เงิน 30 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กชายธีรเดช  คาวี
 
1. นางสาวสร้อยสุดา  บุญช่วย
 
733 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 78 เงิน 30 โรงเรียนบ้านกอย 1. เด็กชายอภิชาติ  โพธิมนต์
2. เด็กหญิงเกศิณี  จันทร์หอม
 
1. นายสุพิชัย  จันดวง
2. นางสุมาลี  เพิ่มพูล
 
734 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 75.5 เงิน 30 โรงเรียนบ้านครั่ง 1. เด็กชายกิตติพร  เครือแสง
2. เด็กชายทีปกร  วิรุณพันธ์
 
1. นายกฤษณา  เพิ่มพูล
2. นายเสถียร  นิยม
 
735 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 78 เงิน 30 โรงเรียนบ้านหนองหงอก 1. เด็กชายธนวัต  จันโท
2. เด็กชายอัสนี  ทองอันตัง
 
1. นายสิทธิชัย  จันครา
2. นางวาสนา  ทวีธนวาณิช
 
736 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 78 เงิน 30 โรงเรียนบ้านสร้างปี่ 1. เด็กหญิงณัฐธิฌา  แมนไทสงค์
2. เด็กชายอัครนันท์  สายเมือง
 
1. นางสุจิตรา  อำนวย
2. นางสาวศรัณพร  ศรีมะลัย
 
737 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 75 เงิน 30 โรงเรียนบ้านไผ่ 1. เด็กหญิงปทิตตา  อรรคบุตร
 
1. นางปารวี  นครพันธ์
 
738 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 78 เงิน 30 โรงเรียนบ้านหนองโง้งหนองขี้นก 1. เด็กชายนพรัตน์  แจ่มศรี
2. เด็กหญิงปิยดา  บุบผามาลัย
 
1. นายปัญญา  มากมูล
2. นางสาวกมลศิริ  กตะศิลา
 
739 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 78.6 เงิน 31 โรงเรียนสระกำแพงวิทยาคม 1. เด็กชายชัยวัฒน์   บุตรบุราณ
 
1. นางอำพร   วังเอก
 
740 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 74 เงิน 31 โรงเรียนบ้านสามขา 1. เด็กหญิงยุพากร  พันธ์งาม
 
1. นางสาวปาณิสรา  บัวพันธ์
 
741 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 75 เงิน 31 โรงเรียนบ้านอีสร้อย 1. เด็กหญิงสุกัญญา  วงษ์ภักดี
2. เด็กหญิงเกษรินทร์  แสนเภา
 
1. นางอาภรณ์  มุขประดับ
2. นางอิสรีย์  สกุณีธีรภรณ์
 
742 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 75 เงิน 31 โรงเรียนบ้านโนนกลาง 1. เด็กชายชินภัทร  ศรีวิเศษ
2. เด็กชายอภิศักดิ์  เทวา
 
1. นายทรงพล  สำนัก
2. นางสาวมณีรัตน์  บุญชู
 
743 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 73.75 เงิน 31 โรงเรียนอนุบาลจอมจิต 1. เด็กหญิงปัญญาพร  เอี่ยมสะอาด
 
1. นางอำไพ  ทองคำปั้น
 
744 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 74 เงิน 31 โรงเรียนบ้านด่านนอกดง 1. เด็กหญิงปรียานัน  เพชรสูงเนิน
 
1. นางณัฐกานต์  สุทธิ
 
745 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 74.75 เงิน 31 โรงเรียนบ้านจังเอิน 1. เด็กหญิงเจนจิรา  ศรีสุวรรณ์
 
1. นางสาวอรพรรณ  พรมพิลา
 
746 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6 75.4 เงิน 31 โรงเรียนบ้านน้ำอ้อมน้อย 1. เด็กชายธนกรณ์  แหวนหล่อ
 
1. นายเทพ  ไชยเสนา
 
747 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 70 เงิน 32 โรงเรียนบ้านหนองโง้งหนองขี้นก 1. เด็กชายกิตติพศ  พรรษา
2. เด็กชายพีรภัทร  หาญสมุทร
 
1. นายปัญญา  มากมูล
2. นางกัลยาณี  บุพศิริ
 
748 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6 74.2 เงิน 32 โรงเรียนบ้านกุงขาม 1. เด็กชายณัฐภัทร  สิงห์คำ
 
1. นางสาววาสนา  พรมศรี
 
749 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 72 เงิน 32 โรงเรียนบ้านพงพรต 1. เด็กชายธัญกร  อินทา
 
1. นางทองพันธ์  ขอวร
 
750 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 78.4 เงิน 32 โรงเรียนบ้านหนองแคน 1. เด็กชายพงศ์ภรณ์  ยอดใส
 
1. นายสมพล  เมืองแพน
 
751 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 73 เงิน 32 โรงเรียนบ้านหนองแคน 1. เด็กหญิงวนิดา  บุญทา
2. เด็กชายวราวุฒิ  ขันติวงษ์
3. เด็กหญิงเบญจมาศ  ไชยฤทธิ์
 
1. นางเพ็ญธิดา  อินนอก
2. นางผุดผ่อง  เสาร์ศิริ
 
752 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 74.5 เงิน 32 โรงเรียนอนุบาลเมืองจันทร์(บ้านปลาซิว) 1. เด็กหญิงนภัสรวี  ภูนนทา
2. เด็กชายเจตน์สฤษฎิ์  โพธิ์ศรี
 
1. นางประภา  ทองตัน
2. นางวิลาวัลย์  แจ้งสว่าง
 
753 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 70 เงิน 32 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กชายธกรกฤษ  ชุติพรพชร
2. เด็กชายธนภัทร  รัตนะวัน
 
1. นายวิทยา  นครพันธ์
2. นางสาวรัศมี  ชอบธรรม
 
754 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 70 เงิน 32 โรงเรียนบ้านดงแดง 1. เด็กหญิงชณิศา  สุนทรวัฒน์
2. เด็กชายนิติภูมิ  ภาชู
 
1. นางสาวธินีนาถ  ร่วมจิตร
2. นายโกศล  เกิดสุข
 
755 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 73 เงิน 32 โรงเรียนบ้านหนองปลาคูณ 1. เด็กหญิงสุชาดา  ก้านบัว
 
1. นางอุทัย  ทองดี
 
756 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 70 เงิน 32 โรงเรียนบ้านหนองเหล็กธาตุน้อย 1. เด็กหญิงณัฐรธิดา  ขันติวงษ์
2. เด็กชายวีระวัฒน์  พอใจ
 
1. นางสาวสุวภัทร   อินทร์ทรงพล
2. นายสุวัจน์  เรืองแสง
 
757 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 74.5 เงิน 32 โรงเรียนบ้านดอนไม้งาม 1. เด็กชายกฤษฎากรณ์  จันทศรี
2. เด็กชายชินดนัย  คำนึง
 
1. นางสาคร  ลาลี
2. นายพลวัฒน์  แก้วภักดี
 
758 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 70 เงิน 32 โรงเรียนบ้านแสนแก้วหนองคูไซ 1. เด็กชายณัฐภูมิ  แซ่ลิ้ม
2. เด็กหญิงณัฐวดี  สร้อยสนธ์
 
1. นางสาวจิตรตราภรณ์  โพธิวัฒน์
2. นางสาววิภาวรรณ  คณานิตย์
 
759 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 73 เงิน 32 โรงเรียนบ้านโนนลาน 1. เด็กหญิงอัจฉราพร  บุตรดี
 
1. นายจำรูญ  พรหมทา
 
760 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 73 เงิน 32 โรงเรียนอนุบาลบึงบูรพ์ 1. เด็กหญิงกัญญาวีร์  ขันทะวัตร
2. เด็กชายชญานนท์  ภูมินา
3. เด็กหญิงพิชญ์สินี  แรงจบ
 
1. นายศักดา  บุญปัญญา
2. นางระวีวรรณ  บุญปัญญา
 
761 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 73.5 เงิน 32 โรงเรียนบ้านโนนดู่(รัฐราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงพรมณี  สิงห์ประเสริฐ
 
1. นางวณิชยา  บุรุษ
 
762 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 74 เงิน 32 โรงเรียนบ้านเมืองหลวง 1. เด็กหญิงสาวิณี  พรหมประทุม
 
1. นางสาวแววมณี  สมบัติ
 
763 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 70 เงิน 32 โรงเรียนบ้านหนองหว้า 1. เด็กชายรัฐภูมิ  โพธิ์สุวรรณ
2. เด็กชายสัพพัญญู  พิลาสุข
 
1. นายศุภชาติ  พงษ์ประสพ
2. นางชลิตา  พงษ์ประสพ
 
764 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6 74.2 เงิน 32 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กชายพงษ์พิพัฒน์  อรรคบุตร
 
1. นายวิทยา  นครพันธ์
 
765 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 70 เงิน 32 โรงเรียนบ้านเมี่ยงแคนดวน 1. เด็กชายธนภัทร  เฉยไสย
2. เด็กชายนิพัทธ์  พาหา
 
1. นางสาวเพ็ญพักตร์  พาหา
2. นางสาวจิตราภรณ์  โพธิวัฒน์
 
766 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 70 เงิน 32 โรงเรียนบ้านไผ่ 1. เด็กชายฉัตรชัย  พันธ์ศรี
2. เด็กชายภคินทร์  บุญอินทร์
 
1. นางพิกุล  วรโคตร
2. นางสาวมีนา  เศรษฐบุตร
 
767 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 70 เงิน 32 โรงเรียนบ้านพอกหนองแข้ 1. เด็กชายจิรกิตติ์  แพทย์มด
2. เด็กชายธวัชชัย  แพทย์มด
 
1. นางสาวพรพันธ์  พันธพัฒน์
2. นางสาวธิดารัตน์  เชี่ยวชาญ
 
768 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 79 เงิน 33 โรงเรียนบ้านก้านเหลือง(คุรุราษฎร์วัฒนา) 1. เด็กชายอรรถสิทธิ์  ศรีธานี
 
1. นางสาวสุภัตรา  สกุลแก้ว
 
769 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 74 เงิน 33 โรงเรียนบ้านขวาว 1. เด็กชายภัทรณัสม์    ถาวร
 
1. นางสาวบุษบา  ทอนเสา
 
770 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 72.5 เงิน 33 โรงเรียนบ้านทุ่งไชย(พัฒนานุสรณ์) 1. เด็กหญิงวิชญาพร  โปร่งจิต
 
1. นางมนัสนันท์  อินทศรี
 
771 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 74 เงิน 33 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงพัณณิตา  บุญส่งธรรม
 
1. นายวีระพงษ์  พรหมคุณ
 
772 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 71.4 เงิน 33 โรงเรียนบ้านกระสังข์ 1. เด็กชายญาณภัทร  ทวีชาติ
 
1. นางพัณณ์ชิตา   หัสดินทร ณ อยุธยา
 
773 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 74 เงิน 33 โรงเรียนบ้านกระเต็ล 1. เด็กหญิงปริยาภัทร    พรหมลิ
 
1. นางจันทรมณี  นาคนวล
 
774 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 74 เงิน 33 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงจิรัชยา   สิงนาค
 
1. นายธีรพัฒน์  พวงท้าว
 
775 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 74 เงิน 33 โรงเรียนบ้านอี่หล่ำ(ราษฎร์นุสรณ์) 1. เด็กหญิงธัญญารัตน์  แรมวงศ์
 
1. นางเย็นจิต  น้อยพรหม
 
776 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 73 เงิน 33 โรงเรียนบ้านอีเซ(คุรุราษฎร์วิทยา) 1. เด็กหญิงอัญชิษฐา  แพงยา
 
1. นางสาวศิตาพัชญ์  โถทอง
 
777 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 74 เงิน 33 โรงเรียนบ้านเชือก 1. เด็กชายธนกฤติ  นาคนวน
 
1. นางวิไล  ศรีแก้ว
 
778 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 74 เงิน 33 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กชายอัษฎาวุธ  อ่อนหวาน
 
1. นายทวีโชค  แพงภูงา
 
779 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 78.2 เงิน 33 โรงเรียนบ้านไผ่ 1. เด็กชายปุรชัย  อรรคบุตร
 
1. นางสาวทองกลม  ป้องแก้ว
 
780 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 73 เงิน 33 โรงเรียนบ้านโทะ 1. เด็กชายชุติวัต  ภาเภา
 
1. นางสาวกิติยา  ลาภูตะมะ
 
781 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 74 เงิน 33 โรงเรียนบ้านหว้าน(รัฐราษฎร์นุกูล) 1. เด็กหญิงเยาวพา  ผาสุก
 
1. นายบุญถิน  แหวนหล่อ
 
782 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 74.2 เงิน 33 โรงเรียนเมืองคง(คงคาวิทยา) 1. เด็กหญิงปานตะวัน  สำเภา
2. เด็กหญิงเทพธิดา  ดวงดาว
 
1. นายสำราญ  บุญธรรม
2. นางสาววราภรณ์  สายทัน
 
783 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 74 เงิน 33 โรงเรียนธรรมรังษีวิทยา 1. เด็กชายพัฒนศักดิ์  จันทร์สนิท
 
1. นางสาวรังสิยา  สุกิจวัฒนกุล
 
784 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 74 เงิน 33 โรงเรียนบ้านแขมโพนทอง 1. เด็กชายภูมินรินทร์  สินปรุ
2. เด็กชายเมธีทัศน์  บุญสิทธิ์
 
1. นายสุรพล  ราชธานี
2. นางสาวสุวรรณา  งามแสง
 
785 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 76 เงิน 34 โรงเรียนบ้านหนองดุมหนองแคนน้อย 1. เด็กหญิงฑีระรัตน์  ทองลือ
 
1. นายธนพล  มะลิ
 
786 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 72 เงิน 34 โรงเรียนบ้านแต้(ประชาบำรุง) 1. เด็กชายกฤษฎา  ชันษา
 
1. นางสาวจิระนันท์  ประพาฬ
 
787 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 72 เงิน 34 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ 1. เด็กหญิงภัทรพรรณ  สมพร
 
1. นางสาวลลนา  แช่หาง
 
788 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 73 เงิน 34 โรงเรียนอุทุมพรวิทยา 1. เด็กหญิงกุลิสรา  เศษสุข
 
1. นางสาวภูศิกาณจน์  วิชัย
 
789 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 78 เงิน 34 โรงเรียนบ้านหนองปลาคูณ 1. เด็กชายวรินทร  พรจันทร์
 
1. นายรังสรรค์  บัวพันธ์
 
790 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 78 เงิน 34 โรงเรียนอนุบาลเมืองจันทร์(บ้านปลาซิว) 1. เด็กหญิงอารยา  ยอดสิงห์
 
1. นางวรารัตน์  สมพงษ์
 
791 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 72 เงิน 34 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กชายธัมรงค์  รัตนวัน
 
1. นายวิทยา  นครพันธ์
 
792 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 76 เงิน 34 โรงเรียนบ้านกล้วยกว้าง 1. เด็กชายอนวัฒน์  บุรีชัย
 
1. นายศรายุทธ  เชื้อชัย
 
793 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 78 เงิน 34 โรงเรียนบ้านก้านเหลือง(คุรุราษฎร์วัฒนา) 1. เด็กชายณัฐดนัย  ธรรมนิยม
 
1. นางสาวจริยา  ไชยสนาม
 
794 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 78 เงิน 34 โรงเรียนบ้านขวาว 1. เด็กหญิงพิมพ์มาดา  ทองสุข
 
1. นางสาวบุษบา  ทอนเสา
 
795 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 76 เงิน 34 โรงเรียนบ้านเห็ดผึ้งหนองก่าม 1. เด็กหญิงทิพย์พรหมพร  อ่อนศรี
 
1. นางรัตน์ธิดา  ไชยหงษ์
 
796 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 78 เงิน 34 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงฐิติมาศ  ชิณพันธ์
 
1. นายวีระพงษ์  พรหมคุณ
 
797 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 74 เงิน 34 โรงเรียนบ้านหาด(อสพป.๑๓) 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  สายแสง
2. เด็กหญิงดวงพร  รู้พูด
 
1. นางบัวสอน  ดาแก้ว
2. นางสาวลัดดา  พรหมทา
 
798 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 73 เงิน 34 โรงเรียนบ้านตาทอง 1. เด็กหญิงพิชญาพร  จังอินทร์
 
1. นายบูรพา  พันธ์เพชร
 
799 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 75 เงิน 34 โรงเรียนบ้านตาทอง 1. เด็กชายสันติสุข  กันหะบุตร
 
1. นายปราโมทย์  วิทยายนต์
 
800 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 79 เงิน 34 โรงเรียนบ้านพอกหนองแข้ 1. เด็กหญิงสุภนิช  เนตรภักดี
 
1. นางสาวพัชรี  เสาร์สุด
 
801 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 72 เงิน 34 โรงเรียนบ้านพะวร 1. เด็กหญิงนิรุชา  สวนดอกไม้
2. เด็กหญิงบุณณดา  วงภักดี
3. เด็กหญิงสุทธิดา  แสนสูง
 
1. นางจันทรรัตน์  ดีใจ
2. นายสุวัฒน์  อาจสาลี
 
802 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 76 เงิน 34 โรงเรียนบ้านโนนตุ่น 1. เด็กหญิงสุชัญญา  เนตรน้อย
 
1. นางสาวณัฐพร  ลือขจร
 
803 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 71.5 เงิน 34 โรงเรียนบ้านอี่หล่ำ(ราษฎร์นุสรณ์) 1. เด็กหญิงอชิรญาณ์  กองแก้ว
 
1. นางเยาวภา  ดาสันทัด
 
804 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 78 เงิน 34 โรงเรียนบ้านโนนน้อย 1. เด็กหญิงปทุมมาศ  ธีระคานนท์
 
1. นายเขตชิน  อินตะนัย
 
805 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 78 เงิน 34 โรงเรียนบ้านหนองผือ 1. เด็กหญิงศันสนีย์  ห้วยจันทร์
 
1. นางสาวศุภศรี  ดวงแสง
 
806 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6 73.8 เงิน 34 โรงเรียนบ้านหนองผือ 1. เด็กชายธาราดล  เผ่ากิติ
 
1. นางสาวศุภศรี  ดวงแสง
 
807 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 73 เงิน 34 โรงเรียนบ้านโซงเลง 1. เด็กหญิงมยุรฉัตร  พรหมคุณ
 
1. นางสาวอรัญญา  พันธ์ขาว
 
808 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 72 เงิน 34 โรงเรียนบ้านเมืองหลวง 1. เด็กชายเอกราช  วงค์ภักดี
 
1. นางสาววัชราภรณ์  แก้วคำ
 
809 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 78 เงิน 34 โรงเรียนบ้านเชือก 1. เด็กหญิงชยาภา  อุตรวิเศษ
 
1. นายเพียรศิริ  เสถียรกุลวงศ์
 
810 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 76 เงิน 34 โรงเรียนบ้านอีสร้อย 1. เด็กชายศิวกร  พรมทัส
 
1. นางสาวภัทรธนันท์  วงษ์เจริญ
 
811 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 76 เงิน 34 โรงเรียนบ้านฟ้าผ่า 1. เด็กชายกฤษฎา   โคตพันธ์
 
1. นางบุษยมาศ   พันธ์ขาว
 
812 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 72 เงิน 34 โรงเรียนบ้านโดด 1. เด็กหญิงกนกพร  ชูเลิศ
 
1. นางสาวอภิสรา  สาสังข์
 
813 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 78 เงิน 34 โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กหญิงฐิตาพร  พรมขัน
2. เด็กหญิงอริศรา  พงษ์เพชร
 
1. นายยรรยง  สุ่มมาตย์
 
814 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 78 เงิน 34 โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กหญิงจันทิมา  รัตนะวัน
 
1. นางสาวปิยะมาศ  ลีลา
 
815 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 78 เงิน 34 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กชายพงษ์พิพัฒน์  อรรคบุตร
 
1. นายวิทยา  นครพันธ์
 
816 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 78 เงิน 34 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กหญิงอิสราภรณ์  รัตนะวัน
 
1. นายดิเรก  บุตรจินดา
 
817 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 70.2 เงิน 34 โรงเรียนบ้านเมี่ยงแคนดวน 1. เด็กชายธนกร  โพธิ์ขาว
 
1. นายธัชธรรม์  ทองเลิศ
 
818 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 73.5 เงิน 34 โรงเรียนบ้านไผ่ 1. เด็กชายสันติ  บุญราช
2. เด็กชายโชคอำนวย  จันทะพันธ์
 
1. นางสาวทองกลม  ป้องแก้ว
2. นางสาวสุพิชฌาย์  เชื้อเพราะ
 
819 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 76 เงิน 34 โรงเรียนบ้านโพธิ์ 1. เด็กหญิงภัททิยา  หิมะคุณ
 
1. นางสุดใจ  สุบินทร์
 
820 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 78 เงิน 34 โรงเรียนธรรมรังษีวิทยา 1. เด็กชายทินภัทร  ดาพันธ์
 
1. นายชำนาญ  ไชยโยธา
 
821 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 77 เงิน 35 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กหญิงกรรญาพร  รัตนวัน
2. เด็กหญิงจุฑามาศ  พรหมเวียง
3. เด็กหญิงพิมพ์ลภัส  จำปาหอม
 
1. นางสำเนียง  อนุพันธ์
2. นางอุชณี  มายา
 
822 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 77 เงิน 35 โรงเรียนบ้านเพียมาต(รัฐราษฎร์พิทยาคาร) 1. เด็กหญิงจุฬาลักษณ์  แสงศร
2. เด็กหญิงลักษณารีณ์  คำศรี
3. เด็กหญิงวนิดา  เขียวดวงดี
 
1. นางศศิธร  หวะสุวรรณ
2. นางสมภาร  ประเสริฐสังข์
 
823 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 77 เงิน 35 โรงเรียนบ้านดงแดง 1. เด็กหญิงชลดา  บัวพันธ์
2. เด็กหญิงนรินทร์รัตน์  ธรรมสุรักษ์
3. เด็กหญิงวรัญญา  ศรีคำ
 
1. นางละมัย  พลศักดิ์
2. นางทัศนีย์  ศรีโวหะ
 
824 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 77 เงิน 35 โรงเรียนบ้านหนองกก 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  สุมาลี
2. เด็กหญิงชนัญญา  อาจสาลี
3. เด็กหญิงหทัยชนก  เสถียรกุลวงศ์
 
1. นางสาวกุลนวดี  ไชยมณี
2. นางสาวธิดารัตน์  พิมศร
 
825 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 71 เงิน 35 โรงเรียนบ้านหนองบัวดง(รัฐราษฎร์วิทยาคม) 1. เด็กชายธนภัทร  จำรัสรักษ์
2. เด็กชายศรัณย์  คำอ้วน
3. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย  สาริดดี
 
1. นางณัฐญาณี  ไชยปัญญา
2. นายคำไชย  ไชยปัญญา
 
826 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 77 เงิน 35 โรงเรียนบ้านเมืองเก่าซ่ง(รัฐราษฎร์รังสรรค์) 1. เด็กหญิงพิลาลักษณ์  ขาเหล์ก
2. เด็กหญิงศุภิสรา  ชุมเดช
3. เด็กหญิงศุภิสรา  เรืองสัตย์
 
1. นางสาวกฤษณา  เปล่งปลั่ง
 
827 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 73.9 เงิน 35 โรงเรียนบ้านโพธิ์ 1. เด็กหญิงสุพรรณษา  ป้อมเรือง
2. เด็กหญิงไอริสา  แก้วสิมมา
 
1. นางสุดใจ  สุบินทร์
2. นางสาวสายธาร  บุญเกลี้ยง
 
828 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 79 เงิน 35 โรงเรียนบ้านโพธิ์ 1. เด็กหญิงศิริพร  สิทธิจันทร์
2. เด็กหญิงสุกัญญา   คำขันธ์
3. เด็กหญิงสุพรรษา  ป้อมเรือง
4. เด็กหญิงสุภัศญา  แสนจันทร์
5. เด็กหญิงไอริสา  แก้วสิมมา
 
1. นางสาวสายธาร  บุญเกลี้ยง
2. นางสุดใจ  สุบินทร์
 
829 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 70.25 เงิน 35 โรงเรียนบ้านพงพรต 1. เด็กหญิงรัถยา  สำราญสิทธิ์
 
1. นางทองพันธ์  ขอวร
 
830 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 77 เงิน 35 โรงเรียนเคียวนำ 1. เด็กหญิงณดา  อดกลั้น
2. เด็กหญิงต้องใจ  โภคา
3. เด็กหญิงสิริยากร  พรพันธ์
 
1. นางสาวอารีย์  พรมมา
2. นางสาวสุวรรณี  ศรีจวน
 
831 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 77 เงิน 35 โรงเรียนบ้านห่องวารี(นิพัทธ์ธรรมาภรณ์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงกัลยาภัทร  เป้าเงิน
2. เด็กหญิงณัฐภรณ์  ทองมี
3. เด็กหญิงเกศกนก  ภักดี
 
1. นางบุญเลิศ  พวงพันธ์
2. นางสาวสุภศิริ  ไชยโย
 
832 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 73 เงิน 35 โรงเรียนอนุบาลเมืองจันทร์(บ้านปลาซิว) 1. เด็กชายศุภกร  เดชะบุญ
2. เด็กชายอมฤต  ศรีโพนทอง
 
1. นายเทพพิทักษ์  ทาริยะอินทร์
2. นางสาวอุทุมพร  ฉิมมาลี
 
833 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6 73.4 เงิน 35 โรงเรียนบ้านก้านเหลือง(คุรุราษฎร์วัฒนา) 1. เด็กชายคงสิทธิ์  คงนิล
 
1. นางอุบล  ศรีสุระ
 
834 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 79 เงิน 35 โรงเรียนเทศบาล๑(บ้านค้อ) 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  กันทะพันธ์
2. เด็กชายวรวีร์  มีฤทธิ์
3. เด็กชายวิทวัส  คงมี
4. เด็กหญิงสุพีรยา  คำเกษ
5. เด็กชายเตวิช  มีสมาน
 
1. นายอภิชาติ  นามวงษ์
2. นางศิริวิมล  นามวงษ์
 
835 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 71.75 เงิน 35 โรงเรียนบ้านสำโรงน้อยหนองบัว 1. เด็กหญิงรัตนาภรณ์  เจียงวงค์
 
1. นายสราวุฒิ  งามเลิศ
 
836 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 71.75 เงิน 35 โรงเรียนอนุบาลเมืองจันทร์(บ้านปลาซิว) 1. เด็กหญิงวิไลพร  แจ้งแสง
 
1. นายชินกร  พิมพ์ทอง
 
837 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 77 เงิน 35 โรงเรียนบ้านพอกหนองแข้ 1. เด็กชายณัฏฐกิตติ์  สิงห์ทอง
2. เด็กชายณัฐชนน  บัวจูม
3. เด็กชายสุทธิศักดิ์  โพธิ์แสน
 
1. นางอัญชลีพร  ทองบุตร
2. นางสาวสายสุนีย์  ใจสว่าง
 
838 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 71 เงิน 35 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ปินะเต
2. เด็กชายนภดล  ทองยุ้น
3. เด็กชายวินัย  ทองขำ
 
1. นายกฤษฎา  กองแก้ว
2. นางประอรรัตน์  โนนสูง
 
839 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 77 เงิน 35 โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กหญิงกนกวรรณ        สีลารัตน์
2. เด็กหญิงณภัทรปภา   จูมเกต
3. เด็กหญิงลภัสรินทร์        จัตุรัส
 
1. นางดวงฤดี  ทองอาบ
2. นางนวนันท์      ธรรมจรรยา
 
840 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 77 เงิน 35 โรงเรียนบ้านอี่หล่ำ(ราษฎร์นุสรณ์) 1. เด็กหญิงกัญญาดา  หอมอ่อน
2. เด็กหญิงพิมชญา  บุตรเสมียน
3. เด็กหญิงอภิญญา  ไชยรักษ์
 
1. นางศศิยาภรณ์  กิ่งคำ
2. นางสาวอรทัย  ไชยปัญญา
 
841 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 78.5 เงิน 35 โรงเรียนบ้านเหงี่ยงกระจ๊ะ 1. เด็กหญิงลลิตา  ศรีสมพร
 
1. นายยงยุทธ  สัมฤทธิ์
 
842 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 77 เงิน 35 โรงเรียนบ้านสามขา 1. เด็กหญิงกัญญานัฐ  ลายทอง
2. เด็กหญิงฐิตินันท์  จันทร์เพ็ง
3. เด็กหญิงมนชญา  สุขเหลือง
 
1. นางสาวหนึ่งฤทัย  บุญพวง
2. นางสาวสมหมาย  อุดม
 
843 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 77 เงิน 35 โรงเรียนบ้านจิก 1. เด็กหญิงชนาพร  ยิ่งดี
2. เด็กหญิงวรัชญา  ป้องแก้ว
3. เด็กหญิงวรัญา  บวกหาร
 
1. นางสาววรรณพร  ขาวสำลี
2. นางสาวเสาวลักษณ์  บัวจันทร์
 
844 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 77 เงิน 35 โรงเรียนบ้านหนองหงอก 1. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  ไชยโคตร
2. เด็กหญิงศรันยา  มณีกาศ
3. เด็กชายเอกศิษฏ์  ศรีวิศร
 
1. นางสาวรมิดา  นามโคตร
2. นางศรีสะอาด  พันธ์งาม
 
845 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 77 เงิน 35 โรงเรียนบ้านแข้ 1. เด็กหญิงบุณยานุช  ธรรมวงศ์
2. เด็กหญิงวิราวรรณ  ปินะกัง
3. เด็กหญิงอินทิรา  เพ็งชัย
 
1. นางกนกอร  ชูนพรัตน์
2. นางสาวสุขเกื้อ  ศิริจันทร์
 
846 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 77 เงิน 35 โรงเรียนอนุบาลจอมจิต 1. เด็กหญิงพิมพ์ลภัส  นรชัย
2. เด็กหญิงลักษณ์วรี  พงสัจจะ
3. เด็กหญิงอรฑิตา  ศรีเมือง
 
1. นางสาวขนิษฐา  จันดาปราบ
2. นางเกษราภรณ์  สีนุต
 
847 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 71.75 เงิน 35 โรงเรียนบ้านตาทอง 1. เด็กหญิงธัญญลักษณ์  ยตะโคตร์
 
1. นางสาวศิริรัตน์  มังษะชาติ
 
848 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 79 เงิน 35 โรงเรียนบ้านน้ำอ้อมน้อย 1. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  เกตุเอี่ยม
2. เด็กหญิงวธิดา  ภูเหมือนบุตร
3. เด็กหญิงวราภรณ์  แหวนหล่อ
4. เด็กหญิงวรินยุพา  แหวนหล่อ
5. เด็กหญิงวรินรำไพ  แหวนหล่อ
 
1. นายสาตรสุข  ทรงพระ
2. นางสาวชนกนันท์  บุตรพรม
 
849 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 77 เงิน 35 โรงเรียนบ้านหัวช้าง(ราษฎร์บำรุง) 1. เด็กหญิงนันท์นภัส  สีระสา
2. เด็กหญิงสุรัฐิกาล  นวลแสง
 
1. นางอาทิตยา  พรหมศรี
2. นางรัตนา  บึงไกร
 
850 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 78.5 เงิน 35 โรงเรียนบ้านโนนสูง 1. เด็กหญิงปัญจพร  สอนศรี
 
1. นางกิตติยา  โนนสูง
 
851 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 77 เงิน 35 โรงเรียนบ้านโนนสูง 1. เด็กหญิงพิชญาภา  สอิ้งทอง
2. เด็กชายพุฒิภัทร  รำพึง
3. เด็กหญิงสุประภาดา  ใยอุ่น
 
1. นางศิริรักษ์  กอบศิริกาญจน์
2. นางสำราญ  แขมคำ
 
852 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 70 เงิน 36 โรงเรียนบ้านเมืองเก่าซ่ง(รัฐราษฎร์รังสรรค์) 1. เด็กหญิงพัชราภา  ผ่องจิตร
 
1. นางพิศมัย  วิรุณพันธ์
 
853 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 73.6 เงิน 36 โรงเรียนบ้านโจดม่วง 1. เด็กหญิงกอบลาภ  สุภาพ
2. เด็กหญิงกัณกนิษฐ์  ไกรแก้ว
 
1. นางจุรีรัตน์  สายสิน
2. นางสาวจารุภา  ดาวเรือง
 
854 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 70 เงิน 36 โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  จันทร์แจ้ง
 
1. นางสาวศริญญาพร  พระศรีธร
 
855 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 72.5 เงิน 36 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กชายกิตติคมน์  รัตนวรรณ
2. เด็กชายธนกฤต  โสพันธ์
 
1. นายโกวิท  เนื้อนวล
2. นายกฤษฎา  กองแก้ว
 
856 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 76 เงิน 36 โรงเรียนบ้านเหงี่ยงกระจ๊ะ 1. เด็กหญิงศุภนิดา  โมพิมพ์
2. เด็กชายสุกฤษฎิ์  ไชยภิบาล
 
1. นายนิรันดร์  แท่นแก้ว
2. นางสาวรัชดา  โสพันธ์
 
857 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 76 เงิน 36 โรงเรียนบ้านหนองผือ 1. เด็กหญิงคุนัญญา  พิมพ์นนท์
2. เด็กหญิงวันวิสา  ศรีดี
 
1. นางสาวศุภศรี  ดวงแสง
2. นางวราภรณ์   สุริพล
 
858 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 77.6 เงิน 36 โรงเรียนอนุบาลโพธิ์ศรีสุวรรณ 1. เด็กชายอนุชิต  เกษศิริ
 
1. นางอาภรณ์  มีบุญ
 
859 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 76 เงิน 36 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กหญิงสุธีกานต์  ปะนามะสา
2. เด็กชายอัมรินทร์  แว่นแก้ว
 
1. นายวิทยา  นครพันธ์
2. นางพิสมัย  อักษรพิมพ์
 
860 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 79.2 เงิน 36 โรงเรียนบ้านด่านนอกดง 1. เด็กหญิงขวัญชนก  ลีลา
 
1. นายปรีชา  สีดาว
 
861 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 76 เงิน 36 โรงเรียนบ้านโนนสูง 1. เด็กชายจิรัฐิติกาล  สะพล
2. เด็กชายวิวัฒน์ชัย  สุทธสนธ์
 
1. นางสาวพรนรินทร์  โสภาพ
2. นายไกรสิทธิ์  บุตรบุราณ
 
862 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 70 เงิน 37 โรงเรียนบ้านโต่งโต้น 1. เด็กหญิงฐิตาพร  สาปิดตา
2. เด็กหญิงน้ำฝน  เขินไพร
3. เด็กหญิงบุญยอร  จันพิลา
 
1. นางมยุรา  มณีสาย
2. นายชัยวัฒน์  ศาลา
 
863 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 73 เงิน 37 โรงเรียนบ้านโจดนาห่อมเดื่อ 1. เด็กหญิงจุฬาลักษณ์  อักษร
2. เด็กหญิงวรรณวิษา  ธรรมวิเศษ
 
1. นางบัวลา  หนองยาง
2. นางไอลัดดา  มูลลิสาร
 
864 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 72 เงิน 37 โรงเรียนบ้านเมืองจันทร์ 1. เด็กชายธนภัทร  แจ่มจันทร์
2. เด็กชายธฤตวัน  อรรคเนตร
 
1. นายมนตรี  สวัสดิ์ศรี
2. นายประเสริฐ  จานสิบสี
 
865 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 78.8 เงิน 37 โรงเรียนเทศบาล๑(บ้านค้อ) 1. เด็กหญิงสุพีรยา  คำเกษ
 
1. นางศิริวิมล  นามวงษ์
 
866 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 77.4 เงิน 37 โรงเรียนบ้านขี้เหล็กผือมอญโคกสะอาดพัฒนา 1. เด็กชายธรรมธัช  บ่อเงิน
 
1. นายอำพล  บุญรอง
 
867 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 71 เงิน 37 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงกุลธิดา  ทองค้อ
 
1. นางสาวระเบียบ  สอนบุญทอง
 
868 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 78.1 เงิน 37 โรงเรียนบ้านหนองผือ 1. เด็กหญิงชฎาภา  นิลวงษ์
 
1. นางประภาเพ็ญ  พิลาวัน
 
869 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 77 เงิน 37 โรงเรียนบ้านเสียว 1. เด็กชายวีรภัทร  เมืองจันทร์
 
1. นางรัชนี  ทวีธนวาณิชย์
 
870 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 77 เงิน 37 โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  มอมไทรัตน์
 
1. นางศิริวรรณ  วงศ์งาม
 
871 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 75 เงิน 37 โรงเรียนบ้านหนองลุงตาเกษ 1. เด็กหญิงภัครธิดา  ทองหลอม
2. เด็กชายศุภชัย  ชาดา
 
1. นางสาววนิดา  บุตรเทวินทร์
2. นายจาตุรนต์  เพ็งสันต์
 
872 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 78 เงิน 38 โรงเรียนบ้านหนองบัวดง(รัฐราษฎร์วิทยาคม) 1. เด็กหญิงขวัญสิริ  สิมรัตน์
2. เด็กหญิงปิ่นแก้ว  คำเตียง
3. เด็กหญิงรัตนาภรณ์  วงมะลิ
4. เด็กหญิงวชิรญาน์  ไชยวรรัตน์
5. เด็กหญิงสุวิมล  เจริญศรี
 
1. นางวาสนา  น้อยอามาตย์
2. นางสุราลัย  สันโสภา
 
873 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 72.8 เงิน 38 โรงเรียนบ้านโคกเมืองจันทร์ 1. เด็กหญิงชญานี  แก้วจันทร์
2. เด็กชายทัตเทพ  ศรีทนต์
 
1. นางสาวนิลนารถ  เสาเวียง
2. นายอรุณศักดิ์  จันทโชติ
 
874 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 77.25 เงิน 38 โรงเรียนอนุบาลเมืองจันทร์(บ้านปลาซิว) 1. เด็กชายเกรียงไกร  พรหมทา
 
1. นายศักดิ์ศรี  สมพงษ์
 
875 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 71.5 เงิน 38 โรงเรียนบ้านหาด(อสพป.๑๓) 1. เด็กชายธนโชติ  บุญรุ่ง
2. เด็กชายภาณุวัฒน์  แสวงวงศ์
 
1. นางเทพอวยพร  ลุนไธสง
2. นางสาวญดากานต์  โสประดับ
 
876 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 78 เงิน 38 โรงเรียนบ้านอี่หล่ำ(ราษฎร์นุสรณ์) 1. เด็กหญิงธัญญทิพย์  งามแสง
2. เด็กหญิงปาลิตา  ถาวงษ์กลาง
3. เด็กหญิงพรนภา  งามแสง
4. เด็กหญิงภัทรวดี  จำปาพันธ์
5. เด็กหญิงเนวรัตน์  พวงราช
 
1. นางสาววราภรณ์  วัชรานุสรณ์
2. นางสาวศศิประภา  อินทฤทธิ์
 
877 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 78 เงิน 38 โรงเรียนบ้านกอย 1. เด็กหญิงนภัสรพี  แสงทอง
 
1. นางผกามาศ  โกฎแสน
 
878 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 71 เงิน 38 โรงเรียนอนุบาลโพธิ์ศรีสุวรรณ 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  ปลัดศรีช่วย
 
1. นางจันทะนา  สมภาค
 
879 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 77.9 เงิน 39 โรงเรียนบ้านด่าน(รัฐราษฎร์พัฒนา) 1. เด็กหญิงศิรินทิพย์  หารินทะชาติ
 
1. นายประสงค์  ทาโพนทัน
 
880 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 70 เงิน 39 โรงเรียนบ้านอะลาง 1. เด็กหญิงอนงค์  ทัดแก้ว
 
1. นายพงษ์ศักดิ์  แสงนนท์
 
881 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 70 เงิน 39 โรงเรียนสระกำแพงวิทยาคม 1. เด็กชายศุภณัฐ   รักษาผล
 
1. นางสาวอุไรรัตน์   ศิลาภัย
 
882 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 75 เงิน 39 โรงเรียนบ้านดงแดง 1. เด็กชายเทพนรินทร์  หาดี
2. เด็กหญิงเพชรธารารัตน์   ภาชู
 
1. นางสาวธินีนาถ  ร่วมจิตร
2. นางหนูจันทร์  หาดี
 
883 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 76.8 เงิน 39 โรงเรียนบ้านห้วย 1. เด็กชายอดิศักดิ์  แจ้งสว่าง
 
1. นายเทวฤทธิ์  จำปี
 
884 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 76 เงิน 39 โรงเรียนบ้านมะยาง 1. เด็กหญิงพิมพ์ลภัส  อุตรวิเศษ
 
1. นางลักษณา  เทพชู
 
885 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 75 เงิน 39 โรงเรียนบ้านหนองหัวหมู 1. เด็กหญิงพิมพ์ลภัส  แสงไกร
2. เด็กชายศักดิ์ติธัช  ดวงบุตร
 
1. นายวิสันต์  เข็มแก้ว
2. นายธิพัชศกร  พรมลา
 
886 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 72.5 เงิน 39 โรงเรียนบ้านหนองหัวหมู 1. เด็กหญิงปัญญาภรณ์  บรรเทา
2. เด็กหญิงอุบลรัตน์  สาระชาติ
 
1. นายอัษฎาวุธ  สุวรรณดี
2. นางฉันทนา  จำปาสุข
 
887 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 70 เงิน 39 โรงเรียนบ้านหนองเหล็กธาตุน้อย 1. เด็กชายพงศกร  สอนสุภาพ
 
1. นางสาวสุวภัทร   อินทร์ทรงพล
 
888 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 75 เงิน 39 โรงเรียนบ้านหนองเหล็กธาตุน้อย 1. เด็กชายกิตติธร  ศรสำแดง
2. เด็กหญิงรุ่งอรุณ  เสนาพันธ์
 
1. นางสาวสุวภัทร   อินทร์ทรงพล
2. นางสาวกาญจนาภรณ์   วงศ์จอม
 
889 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 70 เงิน 39 โรงเรียนบ้านโปร่งสามัคคี 1. เด็กชายนภสินธุ์   เข็มทอง
 
1. นางอรฤทัย  เสาหงษ์
 
890 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 75 เงิน 39 โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. เด็กหญิงกฤตญานันท์  แฟงฟัก
2. เด็กหญิงจิราวรรณ  คำภาปัด
 
1. นางทัศนีย์  แก้วภักดี
2. นางเสน่หา  หารไชย
 
891 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 76 เงิน 39 โรงเรียนเทศบาล๑(บ้านค้อ) 1. เด็กหญิงเนตรนภา  สุโขพันธ์
 
1. นางกันตพร  คำหอม
 
892 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 76 เงิน 39 โรงเรียนบ้านพอกหนองแข้ 1. เด็กชายพัชรพล  เผ่าเต็ม
 
1. นางพรสวรรค์  ขาวแร่
 
893 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 75 เงิน 39 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงณิชานันท์  สร้างทอง
2. เด็กชายอัครชัย  ทองพิลา
 
1. นายโกวิท  เนื้อนวล
2. นางสาวสุกัลยา  เสนาพันธ์
 
894 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 75 เงิน 39 โรงเรียนบ้านอี่หล่ำ(ราษฎร์นุสรณ์) 1. เด็กชายปฏิภาณ  โนนยาง
2. เด็กหญิงสุรัชญากร  ก้อนศิลา
 
1. นางสาวเวธนี  ดวงมณีวรเดช
2. นางสาวอรทัย  ไชยปัญญา
 
895 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 76 เงิน 39 โรงเรียนเบญจคามวิทยาประชาสรรค์ 1. เด็กหญิงดวงนภา  เมืองจันทร์
 
1. นางสาววรรณิภา  กองแก้ว
 
896 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 70 เงิน 39 โรงเรียนบ้านคลีกลิ้ง 1. เด็กชายกษาปณ์  สิงห์โท
 
1. นางสาวอรพิน  ผาสุข
 
897 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 70 เงิน 39 โรงเรียนบ้านหนองสะมอน 1. เด็กชายสงกรานต์  คำพิพัฒน์
 
1. นายวรเชษฐ  วงศ์ภักดี
 
898 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 79.33 เงิน 39 โรงเรียนบ้านหนองหว้า 1. เด็กหญิงปทิตตา  เพ็งศรี
 
1. นางกุลปรียา  แก้วศรีหาวงศ์
 
899 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 71 เงิน 39 โรงเรียนบ้านปะอาว 1. เด็กชายกฤตเมธ  ช้อยวิเชียร
2. เด็กชายวีรภัทร  เผยทองคำ
 
1. นายทองคำ  ธรรมดา
2. นางสาวอุมาพร  คำชะนาม
 
900 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 75 เงิน 39 โรงเรียนบ้านไผ่ 1. เด็กชายพัฒน์ธิพงศ์  ลาลุน
2. เด็กชายภราดร  แว่นแก้ว
 
1. นางสาวมีนา  เศรษฐบุตร
2. นางสาวทองกลม  ป้องแก้ว
 
901 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 70 เงิน 39 โรงเรียนบ้านหัวช้าง(ราษฎร์บำรุง) 1. เด็กชายณัฐพล  จันโท
 
1. นางสมปอง  อุตสาหะ
 
902 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 79 เงิน 40 โรงเรียนบ้านหนองแคสวนสวรรค์ 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  ทะนารี
2. เด็กหญิงธวัลรัตน์  ด้วงนิล
3. เด็กชายวัชรินทร์  ชาติมนตรี
 
1. นางเยาวณี  แก่นสาร
2. นางสาวสุดารัตน์  กิ่งเกษ
 
903 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 79 เงิน 40 โรงเรียนบ้านห้วย 1. เด็กหญิงกัญญากร  สารสินธุ์
2. เด็กชายธนาภิวัชร์  จำปี
3. เด็กชายนนทพัทธ์  อินทร์ไพร
 
1. นางนงลักษณ์  สิมมาทอง
2. นางสาวจิราภรณ์  บุตรศรี
 
904 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 76.6 เงิน 40 โรงเรียนบ้านกุงขาม 1. เด็กชายณัฐภัทร  สิงห์คำ
 
1. นายณรงค์เกียรติศักดิ์  พลศักดิ์
 
905 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 79 เงิน 40 โรงเรียนอนุบาลศิลาลาด 1. เด็กชายกฤติพงศ์  บุญตะนัย
2. เด็กชายทินพัฒน์  แสงบุรมย์
3. เด็กชายวัชรพล  แสงอี่ง้อง
 
1. นางนฤมล  แดงบุญเรือง
2. นางสาวดาวนภา  วิรุณพันธ์
 
906 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 79 เงิน 40 โรงเรียนบ้านทุ่งไชย(พัฒนานุสรณ์) 1. เด็กหญิงพิตราภรณ์  ฝากทอง
 
1. นางสาวปิยทิพย์  โต๊ะเล็ก
 
907 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 79 เงิน 40 โรงเรียนบ้านโนนลาน 1. เด็กชายพีรวิชญ์  พุทธา
2. เด็กชายรัชชานนท์  สวนหล้า
3. เด็กหญิงอภิชยา  ชนะงาม
 
1. นางระดาวรรณ  วิเศษ
2. นางสาวธิดารัตน์  อินทวงค์
 
908 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 79 เงิน 40 โรงเรียนบ้านพะวร 1. เด็กชายถนอมพงศ์  พะวร
2. เด็กหญิงปาณิตา  มณีวันใจ
3. เด็กชายพัสกร  สายบุญเรือง
 
1. นางสาวปฏิญญา  ถาพันธ์
2. นางนันทิยา  สังข์ขาว
 
909 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 79 เงิน 40 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงกัญญาพัชญ์  อาทิบุตร
2. เด็กชายธีรวัฒน์  ผาคำ
3. เด็กชายวรวุฒิ  ทองสุด
 
1. นายกว้าง  ผลสุข
2. นายเจนณรงค์  อินทร์ธรรม
 
910 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 79 เงิน 40 โรงเรียนบ้านผึ้ง(รัฐราษฎร์บำรุง) 1. เด็กชายปฎิวัติ  ผาธรรม
2. เด็กหญิงภาวดี  สืบสวน
3. เด็กหญิงเมตตา  นามะลัง
 
1. นางอรดี  บัวหุ่ง
2. นางสาวอัจฉรา  ขาเรรัมย์
 
911 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 79 เงิน 40 โรงเรียนบ้านอี่หล่ำ(ราษฎร์นุสรณ์) 1. เด็กชายคณานนท์  ภูทอง
2. เด็กชายดนุพงษ์  มีพันธ์
3. เด็กชายโชคชัย  สารคูณ
 
1. นางพัฒนา  ไชยปัญญา
2. นางสาวเบญจวรรณ  ใจชื่น
 
912 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 79 เงิน 40 โรงเรียนบ้านตลาดหนองเรือ 1. เด็กชายธนสิทธ์  ลาคำ
2. เด็กชายภูมิภูวดล  กิตติชัย
3. เด็กหญิงอมลณัฐ  นามวงศ์
 
1. นางสาวจามรี  สมบัติวงษ์
2. นางสาวกาญจนา  ดาบจันทร์
 
913 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 79 เงิน 40 โรงเรียนบ้านเสียว 1. เด็กชายจิระยุทธ  มูลฝุ่น
2. เด็กชายฐิติวัสส์  สุขพุท
3. เด็กหญิงรุจิรา  ตะกรุดแก้ว
 
1. นางสาวศิริขวัญ  อุดม
2. นางสมพร  นิยม
 
914 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 77 เงิน 40 โรงเรียนบ้านโซงเลง 1. เด็กหญิงฐิติยา  สมไพร
2. เด็กหญิงณัฐชนันท์พร  โพธิ์พันธ์
3. เด็กหญิงนภัสนันทน์  ชิณพันธ์
4. เด็กหญิงนภัสสร  อัตพงษ์
5. เด็กหญิงนัจนันทน์  ชิณพันธ์
 
1. นางสาวมะลิวัลย์  ไชยปัญญา
2. นางลภัสรดา  เกณทวี
 
915 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 70.5 เงิน 40 โรงเรียนบ้านกอย 1. เด็กชายพิสิษฐ์  พิมศร
2. เด็กชายรุ่งรดิศ  เครือแสง
 
1. นายสุพิชัย  จันดวง
2. นายสุทธิพจน์    แก้วใสย์
 
916 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 79 เงิน 40 โรงเรียนบ้านจิก 1. เด็กหญิงทิภาภรณ์  ชวนกลาง
2. เด็กชายสิทธินันท์  สีคำ
3. เด็กชายเฉลิมศักดิ์  นิยม
 
1. นางสาวเสาวลักษณ์  บัวจันทร์
2. นางสาววรรณพร  ขาวสำลี
 
917 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 79 เงิน 40 โรงเรียนบ้านหนองหว้า 1. เด็กชายณัฐวรรธน์  ศรีจักร์
2. เด็กหญิงณันฐิดา  พรมเจริญ
3. เด็กชายวิทยาธร  สอนจันดา
 
1. นางเยาวลักษณ์  สอนจันดา
2. นางสาวสุภาพร  บัวพันธ์
 
918 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 79 เงิน 40 โรงเรียนบ้านโดด 1. เด็กหญิงกัญญภัค  ประวะภูตะกัง
2. เด็กชายปฐพี  แก้วลิ้นไม้
3. เด็กชายราชัน  สุวรรณบุตร
 
1. นางสมใจ  ก้อนศิลา
2. นางสาวสุดารัตน์  ทุมมี
 
919 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 79 เงิน 40 โรงเรียนอนุบาลโพธิ์ศรีสุวรรณ 1. เด็กชายธนภัทร  จันทร์ภู
2. เด็กหญิงธัญพิชชา  จวงสังข์
3. เด็กหญิงวรรณวิศา  ชมภู
 
1. นางสาวน้ำฝน  ไชยบุญทัน
2. นางสาวสมหวัง  สมเผ่า
 
920 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 77.7 เงิน 40 โรงเรียนบ้านแข้ 1. เด็กหญิงจินดารัตน์  ประครองศรี
 
1. นางเฉวียง  ศิริจันทร์
 
921 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 72 เงิน 40 โรงเรียนบ้านเมี่ยงแคนดวน 1. เด็กหญิงจิตรลดา  รัตนะวัน
2. เด็กหญิงชลธิชา  แสงแก้ว
 
1. นางสาวจิตราภรณ์  โพธิวัฒน์
2. นางอนงค์  รัตนวัน
 
922 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 79 เงิน 40 โรงเรียนบ้านโนนสูง 1. เด็กหญิงธัญลักษณ์  ทองภิระ
 
1. นางกิตติยา  โนนสูง
 
923 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 76 เงิน 41 โรงเรียนบ้านบัวหุ่ง(รัฐราษฎร์สามัคคี) 1. เด็กชายปราโมทย์  ค่ำคูณ
 
1. นางทัศนี  ศรีจันทร์
 
924 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 70 เงิน 41 โรงเรียนบ้านเปือยขาม 1. เด็กชายธาวิน  ทองใบ
2. เด็กชายเอกพงษ์  ดวงพระจันทร์ยา
 
1. นายสมเกียรติ  ทองใจ
2. นางสาวอุบลรัตน์  โนนน้อย
 
925 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 76 เงิน 41 โรงเรียนบ้านโต่งโต้น 1. เด็กหญิงปาณิสรา  มูลเคน
2. เด็กหญิงรุจิรา  พิมศร
3. เด็กหญิงลินรดา  พิมศร
4. เด็กหญิงสิรินทาร  พิมศร
5. เด็กหญิงอศิตรา  ศรุติกานต์
 
1. นายสวาท  อินทร์แก้ว
2. นางวรางคณา  นามวงษ์
 
926 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 76.2 เงิน 41 โรงเรียนบ้านคลีกลิ้ง 1. เด็กชายเกียรติกุล  มาตยารักษ์
 
1. นางสาวอรทัย  ทัดแก้ว
 
927 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 77.4 เงิน 41 โรงเรียนบ้านดงเค็งตู้ 1. เด็กหญิงธัญสุดา  ทองด้วง
 
1. นางสาวจริยาวดี  ศรีมีเทียน
 
928 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 76 เงิน 41 โรงเรียนบ้านทุ่ม 1. เด็กหญิงยุพินพ์  พิมพ์แมน
 
1. นางนิตยา  มะเดื่อ
 
929 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 78.83 เงิน 41 โรงเรียนบ้านขะยูง 1. เด็กหญิงพิสุทธินี  ชนะกุล
 
1. นางอารีรักษ์  ไตรบัญญัติกุล
 
930 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 71.8 เงิน 41 โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. เด็กหญิงประวีณา  วงษ์คำ
2. เด็กหญิงปาริฉัตร  เหง้าโพธิ์
 
1. นางวรันทร  ใจนวล
 
931 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 76 เงิน 41 โรงเรียนบ้านเสียว 1. เด็กหญิงมณีรัตน์  โคตะทัน
 
1. นายทองใส  อุดม
 
932 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 78 เงิน 41 โรงเรียนบ้านโซงเลง 1. เด็กหญิงสุทธิกานต์  ทองอ้วน
 
1. นางดวงพร  หลอมทอง
 
933 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 76 เงิน 41 โรงเรียนบ้านปะอาว 1. เด็กหญิงสโรชา  พละ
 
1. นางสาวอุมาพร  คำชะนาม
 
934 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 76.2 เงิน 41 โรงเรียนอนุบาลจอมจิต 1. เด็กชายรัฐภูมิ  สุขเลิศ
 
1. นางอำไพ  ทองคำปั้น
 
935 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 75 เงิน 41 โรงเรียนบ้านน้ำอ้อมน้อย 1. เด็กชายภัทรพงศ์  ดูชัยรัมย์
 
1. นางสาวชนกนันท์  บุตรพรม
 
936 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 75 เงิน 41 โรงเรียนบ้านโดด 1. เด็กชายธีรพันธ์  มโนรัตน์
 
1. นางจิรภิญญา  พงษ์ภา
 
937 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 76 เงิน 41 โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กชายทินภัทร     ดีตูม
 
1. นางสุรีรัตน์   สีหะวงษ์
 
938 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 71.6 เงิน 42 โรงเรียนบ้านบัวหุ่ง(รัฐราษฎร์สามัคคี) 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  วารินทร์
2. เด็กหญิงปัญจมา  พิมพ์วงษา
 
1. นางสาวจุฬารัตน์  เนตรวงค์
2. นางสาวจันทร์จิรา  แพทย์นาดี
 
939 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 72 เงิน 42 โรงเรียนบ้านห้วย 1. เด็กหญิงปริชญา  ศรชูชีพ
 
1. นายเทวฤทธิ์   จำปี
 
940 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 77 เงิน 42 โรงเรียนบ้านกุงขาม 1. เด็กหญิงฐิติมา  บุญมั่น
 
1. นางสาววาสนา  พรมศรี
 
941 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 72 เงิน 42 โรงเรียนบ้านทุ่ม 1. เด็กหญิงโศรดา  พิมพ์แมน
 
1. นางนิตยา  มะเดื่อ
 
942 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 77 เงิน 42 โรงเรียนบ้านเมืองจันทร์ 1. เด็กหญิงพิมผกา  สิงจานุสงค์
 
1. นายประเสริฐ  จานสิบสี
 
943 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 78 เงิน 42 โรงเรียนบ้านก้านเหลือง(คุรุราษฎร์วัฒนา) 1. เด็กหญิงศิวนาถ  ฑีฆะพันธ์
 
1. นางอุบล  ศรีสุระ
 
944 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 75 เงิน 42 โรงเรียนบ้านอีเซ(คุรุราษฎร์วิทยา) 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  เศรษศรี
2. เด็กหญิงขวัญชนก  ประจิมทิศ
3. เด็กชายณัฐพล  จันทร์เพ็ง
4. เด็กชายธนากร  สามา
5. เด็กชายพิทวัส  ปัดนาวาส
 
1. นางนันทยา  สุภาลักษณ์
2. นางสาวฐิติกานต์  เศรษศรี
 
945 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 77 เงิน 42 โรงเรียนบ้านหนองหงอก 1. เด็กหญิงจิภารัตน์  ทำนักสุข
 
1. นางพิมพ์ลดา  สอนคำเสน
 
946 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6 78 เงิน 42 โรงเรียนบ้านไผ่ 1. เด็กชายกีรติ  ขันธ์วงษ์
2. เด็กชายธนากร  กตะศิลา
3. เด็กชายศุภกิต  โภคา
 
1. นางนันท์นภัส   บุญาช
 
947 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 72 เงิน 42 โรงเรียนเมืองคง(คงคาวิทยา) 1. เด็กหญิงเกวลิน  พิมศร
 
1. นายตรีภพ  สีดา
 
948 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 74 เงิน 43 โรงเรียนบ้านอ้อมแก้ว 1. เด็กชายอภิยุทร  ทัดแก้ว
 
1. นายปฎิภาณ  พุทธวงค์
 
949 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 75.8 เงิน 43 โรงเรียนเทศบาล๑(บ้านค้อ) 1. เด็กชายวิทวัส  คงมี
 
1. นายอภิชาติ  นามวงษ์
 
950 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 76.9 เงิน 43 โรงเรียนบ้านพงสิม 1. เด็กหญิงวิสุดา  วงค์ภักดี
 
1. นางกนกกาญจน์   รัตนะเวฬุ
 
951 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6 77 เงิน 43 โรงเรียนบ้านพงสิม 1. เด็กชายชาคริต  มณีทอง
2. เด็กชายณัชพล  สาลีพันธ์
3. เด็กชายบัญชา  แพทย์มด
 
1. นางศุภรดา  เพ็งแจ่ม
2. นายจรัญ  ชมพูเทพ
 
952 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 77.66 เงิน 43 โรงเรียนบ้านโคกหล่าม 1. เด็กหญิงจรรญาลักษณ์  ใยผุย
 
1. นางสาววันวิสา  ทรัพย์สมบัติ
 
953 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 78 เงิน 43 โรงเรียนบ้านหนองผือ 1. เด็กหญิงพัชราภา  นรสิงห์
2. เด็กหญิงวิริยาภรณ์  มาสขาว
 
1. นางสาวศุภศรี  ดวงแสง
2. นางวราภรณ์   สุริพล
 
954 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 76.9 เงิน 43 โรงเรียนอนุบาลห้วยทับทัน 1. เด็กหญิงปรางทิพย์  วงษ์เจริญ
 
1. นางสาวนวลอนงค์  คำนันต์
 
955 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 71.3 เงิน 43 โรงเรียนบ้านหนองยาง 1. เด็กหญิงกิตติยาภรณ์  เขียนวงศ์
2. เด็กหญิงภัทรภร  หลักทอง
 
1. นางกัลยา  โพธิวัฒน์
2. นางพรทิพย์  สุวรรณพรหม
 
956 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 75 เงิน 43 โรงเรียนบ้านไผ่ 1. เด็กชายสิทธิโชค  กมล
 
1. นางพิกุล  วรโคตร
 
957 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 74 เงิน 43 โรงเรียนบ้านไผ่ 1. เด็กชายชัยชนะ  รัตนวัน
 
1. นางพิกุล  วรโคตร
 
958 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 75 เงิน 43 โรงเรียนบ้านน้ำอ้อมน้อย 1. เด็กชายภัทรพงศ์  ดูชัยรัมย์
 
1. นายวาท  ทรงอาจ
 
959 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 77.33 เงิน 44 โรงเรียนบ้านด่าน(รัฐราษฎร์พัฒนา) 1. เด็กหญิงปัณฑิตา  คำขจร
 
1. นายประสงค์  ทาโพนทัน
 
960 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 71 เงิน 44 โรงเรียนบ้านฮ่องข่า 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  สังข์เสวก
2. เด็กชายวรโชติ  โสพันธ์
 
1. นายกมณภัฒน์  มาพบ
 
961 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 75.6 เงิน 44 โรงเรียนบ้านเมืองจันทร์ 1. เด็กชายทวีศักดิ์  บัวไข
 
1. นางสาววินัย  สัมโย
 
962 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6 76 เงิน 44 โรงเรียนบ้านขวาว 1. เด็กชายณัฐชนน    ทองแม้น
2. เด็กชายศิริมานนท์   เหล่าเพชร
3. เด็กหญิงสิริโสภา   พุทธวงค์
 
1. นายวีรพล  ถาวร
2. นางนิรมล  ถาวร
 
963 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 76 เงิน 44 โรงเรียนบ้านขี้เหล็กผือมอญโคกสะอาดพัฒนา 1. เด็กชายโชคดี  กิ่งเกษ
 
1. นางสมควร  พรมภักดี
 
964 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 74 เงิน 45 โรงเรียนบ้านห้วย 1. เด็กหญิงรัชดากร  บุดศรี
 
1. นายเทวฤทธิ์   จำปี
 
965 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 76.8 เงิน 45 โรงเรียนบ้านห้วย 1. เด็กหญิงมัลลิกา  สีทา
 
1. นายเทวฤทธิ์  จำปี
 
966 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 75 เงิน 45 โรงเรียนอนุบาลบึงบูรพ์ 1. เด็กหญิงศรัญรัตน์  สุจิณพำ
 
1. นายเทียนชัย  เกษสร
 
967 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 74 เงิน 45 โรงเรียนบ้านกระสังข์ 1. เด็กหญิงสุชาดา  ยกไว้
 
1. นางโสภิดา  วงศ์จอม
 
968 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 75 เงิน 45 โรงเรียนบ้านขะยูง 1. เด็กชายฉันฑพัฒน์  บุญเต็ม
 
1. นางสาวอำภาภรณ์  โรมรินทร์
 
969 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 77 เงิน 45 โรงเรียนอนุบาลจอมจิต 1. เด็กหญิงมณีรัตน์  รักษาวงศ์
 
1. นางอำไพ  ทองคำปั้น
 
970 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 70.8 เงิน 45 โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กหญิงนริศรา  พระโรจน์
2. เด็กหญิงนริศรา  โพธิวัติ
 
1. นายสวัสดิ์  จันทะพันธ์
 
971 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 74.4 เงิน 45 โรงเรียนบ้านน้ำอ้อมน้อย 1. เด็กชายวสุ  ทวีโรจน์
 
1. นายเทพ  ไชยเสนา
 
972 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 76.66 เงิน 46 โรงเรียนสระกำแพงวิทยาคม 1. เด็กหญิงนภสร   พูลสวัสดิ์
 
1. นางสาวปิยะพร   ไชยเสนา
 
973 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 75 เงิน 46 โรงเรียนบ้านด่าน(รัฐราษฎร์พัฒนา) 1. เด็กหญิงเกตน์นิภา   ใยไหม
 
1. นายเกรียงไกร  เกษสร
 
974 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 74 เงิน 46 โรงเรียนบ้านกุงขาม 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  มาลี
2. เด็กหญิงวรรณิดา  อัมพวา
 
1. นายณรงค์เกียรติศักดิ์  พลศักดิ์
2. นางธนัชพร  บุตศรี
 
975 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 74 เงิน 46 โรงเรียนบ้านเมืองเก่าซ่ง(รัฐราษฎร์รังสรรค์) 1. เด็กชายกิติพันธ์  นิลจันทร์
2. เด็กชายพีรพัฒน์  อาจพันธ์
 
1. นายจันทราทิศ  คำวันสา
2. นายอภิลักษณ์  โยทร
 
976 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 70.6 เงิน 46 โรงเรียนบ้านหนองแคน 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  ใจดี
2. เด็กหญิงรวินันท์  มะโนรัตน์
 
1. นางวาสนา   มะโนรัตน์
2. นางอารี  สระทอง
 
977 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 74 เงิน 46 โรงเรียนบ้านโซงเลง 1. เด็กชายธนันธร  ดวงชัย
2. เด็กชายศุภชัย  ศิริพันธ์
 
1. นางสาวพรชนก  ทองสาย
2. นางสาวมะลิวัลย์  ไชยปัญญา
 
978 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 75.6 เงิน 46 โรงเรียนบ้านโซงเลง 1. เด็กหญิงสุนันทา  ครองชัย
 
1. นางลภัสรดา  เกณทวี
 
979 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 75 เงิน 46 โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กหญิงพิมพิลา  สุขเหลือง
 
1. นางสาวสุชาวดี  จันทร
 
980 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 75 เงิน 46 โรงเรียนบ้านหนองหว้า 1. เด็กหญิงประภาวดี  มูลทองสุข
 
1. นายเลิศ  แขมคำ
 
981 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 74 เงิน 46 โรงเรียนบ้านหนองแปน 1. เด็กหญิงจุฑามณี  ศรีจักร์
2. เด็กหญิงศศิวิมล  เลขลบ
 
1. นายอนุชา  ศรีวงษ์
2. นางเพชรรัตน์  สีดำ
 
982 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 73 เงิน 47 โรงเรียนบ้านดงแดง 1. เด็กชายราชวิน  สุวรรณสิงห์
 
1. นายกิตติศักดิ์  พงไทยสงค์
 
983 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 79 เงิน 47 โรงเรียนบ้านฮ่องข่า 1. เด็กหญิงจรรยาภรณ์  พุ่มเข็ม
2. เด็กชายทศพล  ละสอน
 
1. นางนันทา  บุญพบ
2. นางสุณัฎฐา  รุ่งราม
 
984 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 75.4 เงิน 47 โรงเรียนบ้านขะยูง 1. เด็กหญิงมลธิตา  น้อยโส
 
1. นางจิราภา   ชมภู
 
985 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 79 เงิน 47 โรงเรียนบ้านเห็ดผึ้งหนองก่าม 1. เด็กชายกมลากร  เลาะบุญ
2. เด็กหญิงจุฑาภรณ์  โถทอง
 
1. นางปิ่นอนงค์  ดีทั่ว
2. นายสุรพล  แพงศรี
 
986 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 75.83 เงิน 47 โรงเรียนบ้านอี่หล่ำ(ราษฎร์นุสรณ์) 1. เด็กหญิงอชิรญาณ์  กองแก้ว
 
1. นายมนตรี  ขาววิเศษ
 
987 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 70.5 เงิน 47 โรงเรียนบ้านครั่ง 1. เด็กหญิงกานต์กมล  ศรีอนันต์
2. เด็กหญิงดลณญา  แสวงดี
 
1. นางสาวกินรีย์  ประสิทธิ์
2. นางสาวจันทราทิพย์  วิรุณพันธ์
 
988 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 74 เงิน 47 โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กชายพรหมรัตน์  ศุภดล
 
1. นายสลัก  พันธ์ขาว
 
989 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 79 เงิน 47 โรงเรียนบ้านหว้าน(รัฐราษฎร์นุกูล) 1. เด็กชายวีรชัย  โพธิบุตร
2. เด็กหญิงเบญจมาศ  ไชยสาร
 
1. นางทรงรัตน์  แซ่จึง
2. นางสาวมณี  ค่ำคูณ
 
990 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 79 เงิน 47 โรงเรียนบ้านโนนเค็ง 1. เด็กชายยศกร  ชาวยศ
2. เด็กหญิงศศิธร  อินทร์ทอง
 
1. นางรุ่งทิวา  หงษ์อินทร์
2. นางนิธิกานต์  นนทศิลา
 
991 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 77 เงิน 48 โรงเรียนบ้านหนองปลาคูณ 1. เด็กหญิงกัญญาพัช  สำอาง
2. เด็กชายจารุวิชญ์  อ่อนน้อม
 
1. นางสาวอุไรวรรณ  ชื่นตา
2. นายสุรชัย  พวงพันธ์
 
992 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 74.9 เงิน 48 โรงเรียนบ้านพะวร 1. เด็กหญิงฐิติยา  วงค์ภักดี
 
1. นางนันทิยา  สังข์ขาว
 
993 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 72 เงิน 48 โรงเรียนบ้านจิก 1. เด็กชายวรณัฐ  ไชยเสนา
 
1. นางสาวพัชราภรณ์  พวงพันธ์
 
994 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 77 เงิน 48 โรงเรียนอนุบาลโพธิ์ศรีสุวรรณ 1. เด็กหญิงณัฐวรา  ชินพันธ์
2. เด็กชายอิศวะ  พันธ์คง
 
1. นางเพ็ญศรี  อารีย์
2. นางศิริญญา  ไกรเมฆ
 
995 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 70.4 เงิน 48 โรงเรียนอนุบาลจอมจิต 1. เด็กหญิงปัญญาพร  เอี่ยมสะอาด
2. เด็กชายรัฐภูมิ  สุขเลิศ
 
1. นางอำไพ  ทองคำปั้น
 
996 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 75.66 เงิน 48 โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กหญิงภัทรพร  พนมไสย์
 
1. นางทิพยวรรณ  ศรีดาว
 
997 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 73 เงิน 48 โรงเรียนบ้านแขมโพนทอง 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  เครือมาศ
 
1. นางศรีอุบล  ราชสมบัติ
 
998 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 74.33 เงิน 49 โรงเรียนบ้านหนองบัวดง(รัฐราษฎร์วิทยาคม) 1. เด็กหญิงอัญมณี  เฉยคล้าย
 
1. นางวินัฎฐา  สิงห์เทพ
 
999 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 78 เงิน 49 โรงเรียนบ้านหนองแคสวนสวรรค์ 1. เด็กชายธนกฤติ  ห้วยจันทร์
 
1. นางสาวสุดารัตน์  กิ่งเกษ
 
1000 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 71 เงิน 49 โรงเรียนบ้านอี่หล่ำ(ราษฎร์นุสรณ์) 1. เด็กหญิงวิดาพร  ทรงชาติ
 
1. นางเย็นจิต  น้อยพรหม
 
1001 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 78 เงิน 49 โรงเรียนเบญจคามวิทยาประชาสรรค์ 1. เด็กหญิงณัฐวดี  สมชาติ
 
1. นางสาวดวงเดือน  พรมดี
 
1002 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 74 เงิน 49 โรงเรียนบ้านเมืองหลวง 1. เด็กหญิงวราภรณ์  ปิภาคะโส
 
1. นางสาววัชราภรณ์  แก้วคำ
 
1003 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 74.33 เงิน 49 โรงเรียนบ้านจิก 1. เด็กหญิงมาริษา  นันทนา
 
1. นางอมราพร  เครือพงษ์ศักดิ์
 
1004 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 78 เงิน 49 โรงเรียนบ้านด่านนอกดง 1. เด็กชายอัครชัย  ไชยนิตย์
 
1. นางสาวนิศรา  สาธุภาค
 
1005 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 78 เงิน 49 โรงเรียนบ้านหนองสำโรงน้อย 1. เด็กชายพชรดนัย  ศรีเสาร์
 
1. นางสาววรรณิสา  พรมมา
 
1006 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 73 เงิน 50 โรงเรียนบ้านโพธิ์ 1. เด็กหญิงสุพรรณษา  ป้อมเรือง
2. เด็กหญิงสุภัศญา  แสนจันทร์
 
1. นางสาวสายธาร  บุญเกลี้ยง
2. นายประมาณ  วิรุณพันธ์
 
1007 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 77.6 เงิน 50 โรงเรียนบ้านเขวา 1. เด็กหญิงอังคณา  โมธรรม
 
1. นางทวีวงศ์  ทาริยะอินทร์
 
1008 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 75 เงิน 50 โรงเรียนบ้านพะวร 1. เด็กหญิงชุติกาญจน์  ปริญจิตร
2. เด็กชายวรเวช  มั่งมี
 
1. นางนิสสรณ์  ทวีชาติ
2. นางสาวธิดา  ใจมั่น
 
1009 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 75 เงิน 50 โรงเรียนบ้านเสียว 1. เด็กหญิงจุดารัตน์  วงงาม
2. เด็กชายปฏิพัทธ์  ศรีมูล
 
1. นายสัมพันธ์  แก้วพรม
2. นางสมศรี  แก้วพรม
 
1010 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 72.9 เงิน 50 โรงเรียนธรรมรังษีวิทยา 1. เด็กชายนันทิดา  ไชยฉลาด
 
1. นางสาวนุสบา  สันทาลุนัย
 
1011 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 70 เงิน 50 โรงเรียนบ้านหอย 1. เด็กหญิงลลิตา  จำปา
 
1. นายสันทัด  พวงมะเทศ
 
1012 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 78 เงิน 51 โรงเรียนเกศเกล้าวิทยา 1. เด็กหญิงณัฐมน  อุ่นคำ
2. เด็กชายธนภัทร  จันทร์หลง
 
1. นางวิภา  กองมะลี
2. นางลาวัลย์  สังวรณ์
 
1013 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 78 เงิน 51 โรงเรียนบ้านหนองปลาคูณ 1. เด็กชายณัฎชนน  ไชยนิตย์
2. เด็กหญิงอินทิรา  ชื่นตา
 
1. นางสาวอุไรวรรณ  ชื่นตา
 
1014 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 72 เงิน 51 โรงเรียนบ้านขนวนสีแก้ว 1. เด็กหญิงณัฐพร  เจริญ
2. เด็กหญิงพัชราภรณ์  พันสคาม
 
1. นางสาวมนต์ทิพย์  ศรีบูรณ์
2. นางสาวนิลาวัลย์  สาระโท
 
1015 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 78 เงิน 51 โรงเรียนบ้านเสียว 1. เด็กหญิงกัลมณี  ชูเลิศ
2. เด็กชายบุญพิทักษ์  ผะกาแดง
 
1. นายสัมพันธ์  แก้วพรม
2. นางสมศรี  แก้วพรม
 
1016 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 78 เงิน 51 โรงเรียนบ้านหนองสำโรงน้อย 1. เด็กชายจิระเดช  สุธาบูรณ์
2. เด็กหญิงจุฑามาศ  กองเกิด
 
1. นางจิตสุดา  บึงไกร
 
1017 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 73 เงิน 52 โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กชายดัสกร  สอาดศรี
2. เด็กหญิงมยุรี  หฤทัย
 
1. นายประจักร  พันธ์งาม
2. นายสลัก  พันธ์ขาว