สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพป. ศรีสะเกษ เขต 2

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 68 ประจำปีการศึกษา 2561 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาศรีสะเกษ เขต 2
ณ สำนักงานเขตพื้นที่และสถานที่กำหนด
ระหว่าง วันที่ 6 - 12 เดือน ตุลาคม พ.ศ. 2561

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ศิลปวัฒนธรรมอีสาน การแข่งขันวงดนตรีพื้นเมือง(โปงลาง) ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. เด็กหญิงกรกนก  ศรีบ้านใหม่
2. เด็กชายกันติทัด  เถระพันธ์
3. เด็กชายกิตติพัทธิ์  ขันแก้ว
4. เด็กหญิงขวัญนภา  โทนะพันธ์
5. นางสาวจิดาภา  นิลไทย
6. เด็กหญิงจิราพร  ทับพันธ์
7. เด็กหญิงจิราภรณ์  นิลทัย
8. นายจิรายุส  การะเกษ
9. เด็กหญิงชัชกานต์  รุ่งเรือง
10. เด็กหญิงฐิติกานต์  พรมพิมพ์
11. นางสาวดรุณี  นิลทัย
12. นายธนพงษ์  ศรีลาชัย
13. เด็กชายธนพนธ์  คชพันธ์
14. เด็กหญิงบัณฑิตา  จิตมั่น
15. นายปฏิพัทธ์  สาระดี
16. เด็กหญิงปภาวรินทร์  ประจิตร
17. เด็กชายปราณวัติ  ประถม
18. นายปริญญาเอก  การะเกษ
19. เด็กหญิงปิยชนก  สร้างไธสงค์
20. เด็กชายพรภวิษณ์  จิตมั่น
21. เด็กหญิงพิมพ์นิภา  หาญหงษ์
22. นางสาวพิยดา  บุญราช
23. เด็กชายภูรินัท  ผาบวิชัย
24. นายภูวนาท  โพธิ์ศรี
25. นางสาวมรกต  ทรดี
26. เด็กหญิงรัชนีกร  ธรรมโคตร
27. เด็กหญิงวรรณภา  สารศรี
28. เด็กหญิงสิริยาพร  ธรรมโคตร
29. นางสาวอุมาพร  มีแสง
30. เด็กหญิงเพียงเดือน  โพธิวัฒน์
 
1. นายยศสรัล  โพธิ์งาม
2. นายเอกวิทย์  นารีย์
3. นางวรันทร  ใจนวล
4. นางพิไลลักษณ์  พละศักดิ์
5. นางเสน่หา  หารไชย
6. นางสุลัดดา  ดาวเรือง
7. นางรัตนา  พรรณโรจน์
 
2 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่ม 1. เด็กหญิงเพ็ญนิภา  สมดี
 
1. นายสุพจน์  หล้าธรรม
 
3 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. นายจิระกิตต์  แก้วแสน
2. เด็กชายธัญทิพ  ณ ร้อยเอ็ด
 
1. นายศิริสันต์  มณีนิล
2. นายศักดา  สีหาบุตร
 
4 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กชายธัญเทพ  ณ ร้อยเอ็ด
2. เด็กชายพณพันธ์  นันทบุตร
 
1. นายศิริสันต์  มณีนิล
2. นายศักดา  สีหาบุตร
 
5 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเพียมาต(รัฐราษฎร์พิทยาคาร) 1. เด็กหญิงณัฐฐาวลัย  ใจบำรุง
2. เด็กชายสุทธิโชค  มองเคน
 
1. นางสาวพรทิพย์  จันหัวนา
2. นายอนงค์  ชัยธรรม
 
6 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองห้าง 1. เด็กหญิงกนิษฐา  เกทะโล
2. เด็กหญิงฐิติมาภรณ์  พลแหง
3. เด็กหญิงพรรณิภา  อิ่มสมบัติ
 
1. นางประภาศรี  ผมพันธ์
2. นางสาวนงลักษณ์  โคตพันธ์
 
7 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองห้าง 1. เด็กหญิงศศิภา  ประเสริฐสังข์
2. เด็กหญิงศิรประภา  ดวงมาลา
3. เด็กหญิงอัญชลี  บุดดาวงค์
 
1. นางประภาศรี  ผมพันธ์
2. นางสาวนงลักษณ์  โคตพันธ์
 
8 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองหัวหมู 1. เด็กหญิงกันธิมา  จวงจันทร์
2. เด็กหญิงพัชรพร  ชาติทอง
3. เด็กหญิงอารียา  บุญสำเร็จ
 
1. นางสาวกาญจนา  สมบัติ
2. นางฉลวย  ภาคคำ
 
9 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองหัวหมู 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  เขียวสะอาด
2. เด็กชายภัทรพล  วิลัยเกษ
3. เด็กชายวรวุฒิ  แก้วดี
 
1. นายสุขเกษม  มืดทับไทย
2. นายพลกฤต  ชัยสนาม
 
10 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองห้าง 1. เด็กชายอดิเทพ  รวมธรรม
 
1. นายพรหมมินทร์  แสงย้อย
 
11 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน Multi Skills Competition ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองบัวดง(รัฐราษฎร์วิทยาคม) 1. เด็กหญิงภัทรพร  กันเมล์
 
1. นางสาวทิพวรรณ  ภิมุข
 
12 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 92.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเพียมาต(รัฐราษฎร์พิทยาคาร) 1. เด็กหญิงสุภาพร  มณีนิล
2. เด็กชายอภิธาร  สมสุข
 
1. นางมณี  ประดับศรี
2. นางอุบล  สีหะวงษ์
 
13 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเพียมาต(รัฐราษฎร์พิทยาคาร) 1. เด็กหญิงจุฑารัตน์  เวียงคำ
2. เด็กหญิงวัลวิภา  บุญสมัคร
 
1. นายสุพิชญ์  นรสาร
2. นางลิสา  ศรีไพล
 
14 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กหญิงธัญพร  นึกสู้
2. เด็กชายนิรวัฒน์  สุทธิโพธิ์
3. เด็กชายรัฐศาสตร์  บุญราช
4. เด็กหญิงวรรณกานต์  เครือแสง
5. เด็กหญิงสุภวดี  ศรีโสภา
6. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  อุ่นใจ
 
1. นายธีระ  มีชัย
2. นายสุพิษย์  ไชยงาม
3. นางสาวจันทิมา  ดวงมาลา
 
15 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลศิลาลาด 1. เด็กชายสุพจน์  พื้นพันธ์
 
1. นางอรสุดา  โพธิ์ภักดี
 
16 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสำโรงน้อยหนองบัว 1. เด็กชายจตุรงค์  นามวงค์
 
1. นางสาวอุทัย  สมจิตร
 
17 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสำโรงน้อยหนองบัว 1. เด็กชายจตุรงค์  นามวงค์
 
1. นางสาวพิชญาภา  ทองปาน
 
18 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านด่าน(รัฐราษฎร์พัฒนา) 1. เด็กชายจิรพงศ์  ไหมพรม
2. เด็กชายภูมิภัทร  ทองโส
 
1. นายประสงค์  ทาโพนทัน
2. นางบุญเยี่ยม  สิมาฉายา
 
19 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองหัวหมู 1. เด็กชายธนชัย  เหมาะทอง
2. เด็กชายนิรุช  บุญเติม
3. เด็กหญิงสุดารัตน์  บุญเทศ
 
1. นายอัษฎาวุธ  สุวรรณดี
2. นางนิตยาภรณ์  คันศร
 
20 การงานอาชีพ การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองหัวหมู 1. เด็กหญิงนภเกตน์  อุ่นแดง
2. เด็กหญิงพัชรพร  ชาติทอง
3. เด็กหญิงสุภาพร  วิจิตร
 
1. นายอัษฎาวุธ  สุวรรณดี
2. นางฉันทนา  จำปาสุข
 
21 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนญาณวิเศษพรหมคุณวิทยา 1. เด็กหญิงกนกอร  ยอดสาย
 
1. นางสาวพรวิกา  เจตนา
 
22 การงานอาชีพ การประกวดโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 94.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองกก 1. เด็กหญิงณิชาภา  ศรีสมุทร
2. เด็กหญิงนริศรา  สาวิโล
3. เด็กหญิงสุภาวิตา  สุปัตติ
 
1. นางสาวธิดารัตน์  พิมศร
2. นางสาวดวงกมล  ศรีสมุทร
 
23 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 85.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหัวขัวนาแปะหนองอึ่ง 1. เด็กชายศิริมงคล  วงศสุข
 
1. นายสุพัฒน์  เข็มโคตร
 
24 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหัวขัวนาแปะหนองอึ่ง 1. เด็กหญิงรณกร  บุญขวาง
 
1. นางสาววาสนา   คูคำ
 
25 การงานอาชีพ การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ป.4-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วย 1. เด็กหญิงชนัญภรณ์  อภิวันทโกสีย์
2. เด็กหญิงปิยนุช  บุตรศรี
3. เด็กหญิงมัลลิกา  สีทา
 
1. นางอดุลย์  ศรเพชร
2. นางสาวจิราภรณ์  บุตรศรี
 
26 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดสวดมนต์แปลอังกฤษ ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านอีหนา(รัฐประชานุกูล) 1. เด็กหญิงนารีรัตน์  บัวส่อง
2. เด็กหญิงระนิตา  คำมุงคุณ
3. เด็กหญิงสาวิตรี  สุขสำราญ
4. เด็กหญิงสุดารัตน์  พิมศร
5. เด็กหญิงสุตาภัทร  ดัชถุยาวัตร
6. เด็กหญิงสุทัศนันท์  แผงอ่อน
7. เด็กหญิงสุพรรณวดี  แผงอ่อน
8. เด็กหญิงอุบลวรรณ  กุแก้ว
9. เด็กหญิงเพ็ญริสา  โพศรีขาม
10. เด็กหญิงเมธาวดี  ตาวะสี
 
1. นางสุขสันต์  ไชยก้ง
2. นายพิเชฐ  ไชยก้ง
3. นางสนธยา  แข็งขันธ์
 
27 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านอีหนา(รัฐประชานุกูล) 1. เด็กชายธนกร  พรมดี
 
1. นางนภาภรณ์  บุญเย็น
 
28 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านอีหนา(รัฐประชานุกูล) 1. เด็กหญิงกวินทิพย์  เยี่ยงกาย
2. เด็กหญิงสุพรรษา  งามตรง
 
1. นางนวลมณี  คุณวาท
2. นางลลนา  บุญเย็น
 
29 คอมพิวเตอร์ การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 83.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านฮ่องข่า 1. เด็กหญิงจุติมาพร  คลองกระทา
2. นางสาวดุษฎี  ไชยสาร
3. เด็กชายรัตธพล  กิ่งทวยหาร
 
1. นายรุจิภาส  คำแก้ว
2. นางสาวนันทชพร  นาห่อม
 
30 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านฮ่องข่า 1. นายณพงศ์  จันลา
2. นางสาวดุษฎี  ไชยสาร
 
1. นายรุจิภาส  คำแก้ว
2. นางสาวนันทชพร  นาห่อม
 
31 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านฮ่องข่า 1. เด็กหญิงปรียาพร  สุขสอาด
 
1. นางชลลดา  ทองเกลียว
 
32 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโต่งโต้น 1. เด็กหญิงกรกนก  ร่วมสุข
2. เด็กหญิงกรณิกา  เนียมหอม
3. เด็กหญิงภัทรวดี  สิมมา
4. เด็กหญิงวราพจน์  เข็มโคตร
5. เด็กชายสิทธิชัย  คิดทำ
 
1. นายชัยวัฒน์  ศาลา
2. นางวรรณนิภา  กัณฑ์หา
 
33 การงานอาชีพ การประกวดแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกุงขาม 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  สิงห์คำ
2. เด็กหญิงพิชชากร  รู้พูด
3. เด็กหญิงวิรดา  อัมพวา
 
1. นางสาววาสนา  พรมศรี
2. นางวรันธร  ทองสุทธิ์
 
34 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6 98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านคลีกลิ้ง 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  โสตินัย
2. เด็กหญิงนิติยา  สิงห์โท
3. เด็กชายมินทดา  เสียงเย็น
 
1. นายปฏิพล  กมล
2. นางสาวอรพิน  ผาสุข
 
35 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองบัวดง(รัฐราษฎร์วิทยาคม) 1. เด็กชายเอกพัทธ์  อาจหาญ
 
1. นางอวยพร  สีหาอาจ
 
36 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหลักด่านหนองจอก 1. เด็กหญิงกัญญาวีร์  ทวีสาร
2. เด็กหญิงฐิติรัตน์  สำสาลี
3. เด็กหญิงประภาภัทร  สิงห์เทพ
4. เด็กหญิงสุกัญญา  ไชยดี
5. เด็กหญิงสุธิดา  ชาวงษ์
6. เด็กชายอนุชา  พันธ์เหมา
 
1. นางสาวนงลักษณ์  เฉิดวาสนา
2. นางสาวจตุพัฒน์  พิมภา
3. นางสาววิชุดา  วงศ์หงษ์
 
37 ศิลปะ-นาฏศิลป์ การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเมืองเก่าซ่ง(รัฐราษฎร์รังสรรค์) 1. เด็กหญิงขวัญจิรา  อนันต์
2. เด็กหญิงพัชราภา  ผ่องจิตร
3. เด็กหญิงรัตศิตา  ศรีอำนาจ
4. เด็กหญิงวชิราภรณ์  นุพพล
5. เด็กชายวิศราพล  ผ่องจิตร
6. เด็กชายวีระชัย  บุญเพชร
7. เด็กหญิงศิริยุภาพร  กมล
8. เด็กหญิงศุภกาญจน์  ชุมเดช
9. เด็กชายอนุชิต  เหล่าจันอัน
10. เด็กชายอภินันท์  บุญตะนัย
 
1. นางพิศมัย  วิรุณพันธ์
 
38 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลห้วยทับทัน 1. เด็กหญิงทักษพร  สีนอ
 
1. นางเบญจพร  เรืองมณีนพ
 
39 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลห้วยทับทัน 1. เด็กหญิงลลิตา  พงษ์วิเศษ
 
1. นางเบญจพร  เรืองมณีนพ
 
40 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลห้วยทับทัน 1. เด็กชายคมสัน  ภาเภา
2. เด็กชายบริวัตร  วงษ์เจริญ
3. เด็กชายปัญญา  ทะวะศรี
 
1. นายปฏิพงศ์  เผือกเนียม
2. นางสอาด  เชื้อทอง
 
41 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 86.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลห้วยทับทัน 1. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  แสนสุด
 
1. นางสาวกฤษณา  หมั่นซ่อม
 
42 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านค้อกำแพง 1. เด็กชายธนพจน์  ศรีลาพันธ์
2. เด็กชายวงศกร  จันทวี
 
1. นายบุญหลาย  ขันติวงศ์
2. นางนวลจันทร์  ธรรมแสง
 
43 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านค้อกำแพง 1. เด็กชายกฤษฎา  การบรรจง
2. เด็กหญิงกัณฐิกา  นามวงค์
3. เด็กหญิงดารารัตน์  โรจน์แจ้ง
4. เด็กหญิงรัตนาวดี  ศรีหวาด
5. เด็กหญิงอินทิรา  ผะกาแดง
 
1. นายบุญหลาย  ขันติวงศ์
2. นางสาวทัศยา  สิมาจารย์
 
44 การงานอาชีพ การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสำโรงน้อยหนองบัว 1. เด็กชายฉัตรชัย  ศาสนา
2. เด็กชายชวลิต  ซึ้งรัมย์
3. เด็กชายภคินธร  หงศิลา
 
1. นายสราวุฒิ  งามเลิศ
2. นายสุวิจักขณ์  กระแสโสม
 
45 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองหัวหมู 1. เด็กหญิงปัญญพร  พรมตา
2. เด็กหญิงอุบลรัตน์  สาระชาติ
 
1. นางนันทนัช  จันทำ
2. นางเฉลา  ทองสิงห์
 
46 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ป.4-ป.6 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองหัวหมู 1. เด็กหญิงณัฐชา  ประชาชน
2. เด็กหญิงธันย์ชญาภรณ์  โนนยาง
3. เด็กหญิงปัญญพร  พรมตา
 
1. นางจรูญศรี  เสาวภากาญจน์
2. นางฉันทนา  จำปาสุข
 
47 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองห้าง 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  เตคำหันต์
2. เด็กชายวัชรพล  อินฉลาด
3. เด็กหญิงอติกานต์  ชราสิงห์
 
1. นางสิริรักษ์  สองบุญ
2. นางสาวสุวนันท์  หลงชิน
 
48 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กหญิงทิพย์ประภา  บุตราช
 
1. นางสาวมณีรัตน์  โสภาสุข
 
49 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กหญิงเบญญาภา  ทองแย้ม
 
1. นางอารี  เพียรพานิชย์
 
50 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์(Science Show) ป.4-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กหญิงชลธิชา  วงษ์รักษ์
2. เด็กหญิงบัณฑิตาพร  เจนดง
3. เด็กหญิงอนัญญา  บัวไขย
 
1. นางสาวรัตติยา  รัตนอุดม
2. นางประภาภรณ์  ไพบูลย์มั่นคง
 
51 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กหญิงธนัญชนก  ดีเสมอ
2. เด็กหญิงนชิตา  เติมใจ
3. เด็กหญิงบุญญาภา  มะเค็ง
4. เด็กหญิงภัคพิตา  แสงกล้า
5. เด็กหญิงวรางคณา  พุทธวงศ์
 
1. นางอรทัย  สังขรัตน์
2. นางศิริพร  เศรษฐบุตร
 
52 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กหญิงกฤตยา  บึงไกร
 
1. นางเพชรี  ฤทธิเดช
 
53 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กชายภาสวุฒิ  มีกุล
 
1. นางสุนทรา  พรหมทา
 
54 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 94.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเคียวนำ 1. เด็กชายจิรศักดิ์  พันธ์ไหล
 
1. นายไตรรัตน์  ศรีจันทร์
 
55 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเคียวนำ 1. เด็กชายกุลปริยา  สืบสิงห์
 
1. นายวุฒิพงษ์  น้อยพรหม
 
56 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเคียวนำ 1. เด็กชายณภัทร  ปิวิถะ
2. เด็กหญิงสุภัชชา  โฉมไธสง
3. เด็กหญิงอภิญญา  พรมพุ้ย
 
1. นางสาวสุภัทรา  นามคุณ
2. นางสาวพิจิตรา  กมลพรรณ์
 
57 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กหญิงกาญจนาพร  พิมพะธรรม
2. เด็กหญิงสุดารัตน์  แก้วสะอาด
3. เด็กหญิงสุภัทธิญา  แก้วสะอาด
 
1. นางพนิดา  พงษ์พัง
2. นางวาสนา  พิมพะธรรม
 
58 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่ม 1. เด็กหญิงกัญญนัท  เอื้องด้วง
 
1. นายสุพจน์  หล้าธรรม
 
59 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 88.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองปลาคูณ 1. เด็กหญิงปิ่นปินัทธ์  พรจันทร์
 
1. นางชนัญชิดา  ภานันท์
 
60 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเก็บงา(ประชารัฐพัฒนา) 1. เด็กชายจักรพรรณ์  ขันติวงษ์
 
1. นางชรินรัตน์  อินทะพันธ์
 
61 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโคกเมืองจันทร์ 1. เด็กชายอันดามัน  โนนกลาง
2. เด็กชายเปรมศักดา  ศรีสุข
 
1. นายอรุณศักดิ์  จันทโชติ
2. นายพิเชษ  อินทฤทธิ์
 
62 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลราษีไศล 1. เด็กหญิงชินณิชา  บุญญาตระกูล
2. เด็กหญิงพีระดา  โพซา
3. เด็กหญิงมณีพลอย  วิรุณพันธ์
 
1. นางพรนิชา  นรสาร
2. นางสาวศิวาพร  ประมูลทรัพย์
 
63 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 91.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขะยูง 1. เด็กชายพีรพล  น้อยโส
 
1. นางมณีรัตน์  แก้วสมุทร์
 
64 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกล้วยกว้าง 1. เด็กหญิงเยาวดี  ยอดคำตัน
 
1. นางอายุวัฒน์  เพียรภูเขา
 
65 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกล้วยกว้าง 1. เด็กชายกิตติพัศ  ศรีสังข์
2. เด็กหญิงนีรนุช  ศรีวัง
 
1. นางพุทธชาติ  ไชยสุนทร
2. นางอายุวัฒน์  เพียรภูเขา
 
66 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านอีสร้อย 1. เด็กหญิงธนพร  พิกุลทอง
 
1. นายศรีประสิทธิ์  คำพิหล้า
 
67 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 92.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเพียมาต(รัฐราษฎร์พิทยาคาร) 1. เด็กหญิงจุรีรัตน์  สีหบุตร
 
1. นางสาวราตรี  แพงมา
 
68 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 87.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองแคน 1. เด็กหญิงณฤดี  เมืองจันทร์
 
1. นางผุดผ่อง  เสาร์ศิริ
 
69 ศิลปวัฒนธรรมอีสาน การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโปงลาง ม.1-ม.3 86.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. เด็กชายธนพนธ์  คชพันธ์
 
1. นายสังวาลย์  ผงกุลา
 
70 ศิลปวัฒนธรรมอีสาน การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวแคน ป.1-ป.6 85.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกงพาน 1. เด็กชายนพนนท์  แก้วสมุทร์
 
1. นายวินัส  จำปี
 
71 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขนวนสีแก้ว 1. เด็กหญิงกนกพิชญ์  โฉมสุภาพ
2. เด็กชายกศิภพ   กลัดภิบาล
3. เด็กหญิงจุฬามณี  มีชัย
4. เด็กชายธารัณยภาส  อินตา
5. เด็กหญิงวรสุดา  บัวบุตร
6. เด็กหญิงวิชุรดา  เขตนิมิตร
7. เด็กหญิงเพลงขิม  พิศวงศ์
8. เด็กชายโสภณ  ปะกำแหง
 
1. นายแสง  ศรีโสม
2. นายวิสิทธิ์  ศรีจังอินทร์
3. นายสุทิน  เพ็งพันธ์
 
72 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันแอโรบิก ป.1-ป.6 91.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองเหล็กธาตุน้อย 1. เด็กหญิงจิรัชญา  เอี่ยมสำอาง
2. เด็กหญิงชลธิฌา   มังกรรัตน์
3. เด็กหญิงณัฐรธิดา   ขันติวงษ์
4. เด็กหญิงปรียาภรณ์   หงษ์จันทร์
5. เด็กหญิงสิริวิมล   ชาวหันคำ
6. เด็กหญิงสุทธิดา   ระวังชนม์
7. เด็กหญิงอรณภา   ไกรยา
8. เด็กหญิงอริสรา   โนนกอง
9. เด็กหญิงอาริสา  โนนกอง
10. เด็กหญิงเนตรลัดดา   นามบุตร
 
1. นางสาวกาญจนาภรณ์   วงศ์จอม
2. นางสาวลำดวน  อินทร์ฉลาด
3. นางวิไลวรรณ  ไกรยา
 
73 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านอ้อมแก้ว 1. เด็กชายณัฐวัตร  บัวมาศ
2. เด็กหญิงมัฌิมา  ศรีอ่อน
 
1. นายสุรวุฒิ  พิลัย
2. นายปฎิภาณ  พุทธวงค์
 
74 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโปร่งสามัคคี 1. เด็กชายจันทกร  บุดดาวงค์
2. เด็กชายธนพนธ์  หงษ์ชาติ
 
1. นางสุรดา  พุทธวงศ์
2. นางจรูญศรี  สุมินทนะ
 
75 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านส้มป่อย(ส้มป่อยวิทยาเสริม) 1. เด็กหญิงกัญญาพัชร  สุตะพันธ์
2. เด็กหญิงประกรณ์  ดาวเรือง
3. เด็กหญิงปรียาพร  วันโน
4. เด็กหญิงปุณยนุช   บริบาล
5. เด็กหญิงละออรัตน์  หงษ์อินทร์
 
1. นายพงษ์สวัสดิ์   จันดา
2. นางสาวรัชนีกร  หงษ์ทอง
 
76 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านส้มป่อย(ส้มป่อยวิทยาเสริม) 1. เด็กหญิงปวีณวัชร์  จันทร์แดง
 
1. นางวราภรณ์   ดาวเรือง
 
77 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ผสม ป.1-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านส้มป่อย(ส้มป่อยวิทยาเสริม) 1. เด็กชายธราธร  เปล่งศรี
2. เด็กชายประการัง  จิตรมั่น
3. เด็กชายโกวิท  หูตาชัย
 
1. นางวิไลพร  ทีน้ำคำ
2. นายบัณฑิต   สุตะพันธ์
 
78 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ป.1-ป.6 85.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านส้มป่อย(ส้มป่อยวิทยาเสริม) 1. เด็กชายปริญญา  ศรีวิชัย
2. เด็กชายวีระภาพ  สอนเม้า
3. เด็กชายอนุวัฒน์  บุญช่วย
 
1. นางวิไลพร  ทีน้ำคำ
2. นายบัณฑิต   สุตะพันธ์
 
79 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านส้มป่อย(ส้มป่อยวิทยาเสริม) 1. เด็กชายธนบัตร  หงษ์อินทร์
2. เด็กหญิงศรุตา  วิเศษศรี
3. เด็กหญิงแพรวา  ปะติเต
 
1. นางประยูร   ลำยงหอม
2. นางธันยพัฒน์  สุตะพันธ์
 
80 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน Multi Skills Competition ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านส้มป่อย(ส้มป่อยวิทยาเสริม) 1. เด็กหญิงกฤษณีย์  ทองสุทธิ์
 
1. นางวราภรณ์   ดาวเรือง
 
81 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. เด็กชายธนพงษ์  ศรีลาชัย
 
1. นางวรันทร  ใจนวล
 
82 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเห็ดผึ้งหนองก่าม 1. เด็กหญิงพรธิดี  ทองตัน
 
1. นางทองปอน  ภูมิกาล
 
83 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเห็ดผึ้งหนองก่าม 1. เด็กชายปฏิมากรณ์  ผุยอุทา
 
1. นายสุรพล  แพงศรี
 
84 ศิลปะ-ดนตรี การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6 85.1 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโก 1. เด็กหญิงจิราพร  อ่อนหวาน
2. เด็กหญิงณัฏฐา  โพธิวัฒน์
3. เด็กหญิงณัฐณิชา  สิงห์สุข
4. เด็กหญิงณัฐวดี  ประจวบสุข
5. เด็กชายธนกร  ศรีอำนาจ
6. เด็กหญิงธนิษฐา  เชยจิตร
7. เด็กหญิงธรรสินี  ฉันท์พิสิฐสกุล
8. เด็กชายนนธวัช  อรรคบุตร
9. เด็กหญิงนภาลัย  ทองนัด
10. เด็กหญิงปาลิตา  พรมโสภา
11. เด็กหญิงปิยากร  บริบาล
12. เด็กหญิงพรรณิภา  นันทะเสน
13. เด็กหญิงพิจิตรา  บุญทศ
14. เด็กหญิงฟ้าใส  ศรีอำนาจ
15. เด็กหญิงภัทรศยา  สุริวงษ์
16. เด็กหญิงรจนา  ธัญญากนก
17. เด็กหญิงรัตติการ  บุญอยู่
18. เด็กหญิงรัตนมณี  แสงใสย์
19. เด็กหญิงวิภาวรรณ  กัณทนเวทย์
20. เด็กหญิงศิริปภา  ฉิ่งสูงเนิน
21. เด็กชายสัณห์พิชญ์  สาลี
22. เด็กชายสิรภพ  ศรีธเนศ
23. เด็กหญิงสิริพรรณิกา  สุตะพันธ์
24. เด็กหญิงสุธิดา  คลาดโรค
25. เด็กหญิงสุวภัทร  รัตนะวัน
26. เด็กชายอนาวิล  ทองสุทธิ์
27. เด็กหญิงอภิสรา  อินทร์ใหญ่
28. เด็กหญิงเบญจมาศ  สุสาสน์
29. เด็กหญิงแพรวา  บุญมา
30. เด็กชายโชคชัย  แสงใส
 
1. นางสาวทนาวรรณ  สำเนียงนวล
2. นางรัตนา  ธรรมบุตร
3. นายโรม  ดีทั่ว
4. นางสาววิมลรัตน์  อุ่นใจ
5. นางสาคร  กองแก้ว
6. นางอทิตยา  ดาวเรือง
7. นางนฤมล  สุตะพันธ์
8. นางศศิวงศ์  อันทอง
 
85 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา(มวยสากลสมัครเล่น) ป.1-ป.6 93.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโก 1. เด็กชายกิตติภพ  อ่อนหวาน
2. เด็กหญิงจริญญาพร  หงส์อินทร์
3. เด็กหญิงธันรดา  ปราบวงษา
4. เด็กชายธีระพงษ์  เหมือนตา
5. เด็กชายปัญณวิชญ์  สุตะพันธ์
6. เด็กชายพิสิษฐ์  สิมมา
7. เด็กชายภูริทัต  อินคำแหง
8. เด็กชายวีรภัทร  เสากลาง
9. เด็กชายวีระวัตร  ธรรมวัฒน์
10. เด็กหญิงแพรวา  บุญมา
 
1. นายโรม  ดีทั่ว
2. นางอทิตยา  ดาวเรือง
3. นางสาวทนาวรรณ  สำเนียงนวล
 
86 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลห้วยทับทัน 1. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  แสนสุด
 
1. นางสาวกฤษณา  หมั่นซ่อม
 
87 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านม่วง 1. เด็กหญิงณัฏฐณิชา  จุุ้ยกลาง
 
1. นางเพ็ญประภา  พรหมทา
 
88 การงานอาชีพ การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านม่วง 1. เด็กหญิงรุ่งนภา  ศรีทองนวล
2. เด็กหญิงสุชาวลี  จึงวิเศษพงษ์
3. เด็กหญิงเยาวภา  เคนคำ
 
1. นางยุพา  พรหมทา
2. นางนงค์นุช  พิมพ์ศรี
 
89 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสำโรงน้อยหนองบัว 1. เด็กชายจิรทีปต์  สมบูรณ์เพ็ง
 
1. นายสราวุฒิ  งามเลิศ
 
90 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเพียมาต(รัฐราษฎร์พิทยาคาร) 1. เด็กหญิงอุ้มรัก  ศิลวงค์
 
1. นางมณี  ประดับศรี
 
91 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 99 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกระเต็ล 1. เด็กชายรัตนภูมิ    เรืองประโคน
2. เด็กหญิงสุวราภรณ์   เสนาพล
 
1. นายธนบดี  ถาวร
2. นางสาววัชราภรณ์   แก้วหาญ
 
92 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 94.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านตาทอง 1. เด็กหญิงพิชามญชุ์  แจ้งสว่าง
 
1. นายกนกศักดิ์  ทวีธนาวาณิชย์
 
93 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. เด็กหญิงสุจิตรา  พันธ์เพ็ชร
 
1. นางสาวยุภาพร  เกตุสินรังสรรค์
 
94 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดละครคุณธรรม ป.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านพอกหนองแข้ 1. เด็กหญิงกิ่งกานต์ดา  บุดดา
2. เด็กหญิงชนินาถ  ยอดอาจ
3. เด็กชายชยพล  สายแวว
4. เด็กหญิงฑิฆัมพร  รัตนทั่ง
5. เด็กชายธมน  คงเจริญ
6. เด็กหญิงธิติพร  โสภากุล
7. เด็กหญิงนิศาชล  สังข์ขาว
8. เด็กชายปราโมทย์  จันทร
9. เด็กชายยศวร  การะเกษ
10. เด็กหญิงรัตนาพร  กิ่งกุล
11. เด็กหญิงรัตมณี  บุตรศาสตร์
12. เด็กหญิงสุนทรียา  ขันทอง
13. เด็กหญิงสุภนิช  เนตรภักดี
14. เด็กชายอนวัช  แสนกล้า
15. เด็กหญิงเปรมวดี  แสงธรรม
 
1. นางสาวพัชรี  เสาร์สุด
2. นางสาวจันทร์สุดา  สมสุข
3. นางพรสวรรค์  ขาวแร่
4. นางอัญชลีพร  ทองบุตร
5. นางสาวสุพัตรา  วิเชียร
 
95 การงานอาชีพ การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านบุยาว 1. เด็กหญิงรัตติกาล  ไผ่แผน
2. เด็กหญิงรุจิราภรณ์  จันทำ
3. เด็กหญิงละอองดาว  เฟื่องบุญ
 
1. นางสาวสุวิมล  บัวบาล
2. นางยุพา  สินศิริ
 
96 วิทยาศาสตร์ การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านม่วง 1. เด็กหญิงณิชา  กาญจนกำยาน
2. เด็กชายรัฐศาสตร์  บรรจงรัตน์
 
1. นางสาวพิทยาภรณ์  แก้วใส
2. นางมยุรี  บุญเย็น
 
97 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านพะวร 1. เด็กหญิงนลัท  พะวร
 
1. นายสิทธิพงษ์  วิลาพันธ์
 
98 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กชายพรพิพัฒน์  พรจันทร์
2. เด็กหญิงเอมอร  แจ่มจันทร์
 
1. นางสาวเยาวภา  ดวงไชย
 
99 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกระเต็ล 1. เด็กหญิงสุชาดา  บุญภา
 
1. นายวิศรุต  บัวสาย
 
100 เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านค้อกำแพง 1. เด็กชายจักรกฤษ  ธรรมชาติ
2. เด็กหญิงวรัชญา  มะเดื่อ
 
1. นางวราภรณ์  อัครจันทร์
2. นายสมยศ  ไชยโยธา
 
101 ศิลปวัฒนธรรมอีสาน การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโหวด ม.1-ม.3 83.28 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเพียมาต(รัฐราษฎร์พิทยาคาร) 1. เด็กชายนำภา  มนัยนิล
 
1. นายสุวรรณ  ป้องสีดา
 
102 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโนนตุ่น 1. เด็กชายวรศักดิ์  บุญเลิศ
 
1. นางสาวบุญรักษ์  บุญชาลี
 
103 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกระเต็ล 1. เด็กชายจิรทีปต์  นาคนวล
2. เด็กชายตรัยคุณ  ทองคำ
3. เด็กหญิงตรีรัตน์  กรีรัมย์
 
1. นายวิศรุต  บัวสาย
2. นายธีระนันต์  อัครชาติ
 
104 ศิลปวัฒนธรรมอีสาน การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโปงลาง ป.1-ป.6 89.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. เด็กชายกฤตภาส  ศรีคำ
 
1. นางทัศนีย์  แก้วภักดี
 
105 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงกฤษติกาล  กิ่งแก้ว
2. เด็กหญิงกุลธิดา  ทองค้อ
 
1. นายวีรพงษ์  พลที
2. นางวราวรรณ  พลที
 
106 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงทรงอัปสร  วาฤกษ์ดี
2. เด็กหญิงธารารัตน์  นิลกร
3. เด็กหญิงเบญจพร  หงษาล้วน
 
1. นายกฤษฎา  กองแก้ว
2. นายโกวิท  เนื้อนวล
 
107 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงชนาธิปวรรณ  จันทอง
 
1. นางวราวรรณ  พลที
 
108 การงานอาชีพ การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กหญิงวิไลลักษณ์  ศิริจันทร์
2. เด็กหญิงสุภาพร  อย่างร่มเย็น
3. เด็กหญิงเนาวรัตน์  นาโนน
 
1. นางอุทัย  ทับทิม
2. นางนุชรัตน์  อาจสาลี
 
109 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านผึ้ง(รัฐราษฎร์บำรุง) 1. เด็กหญิงชลลดา  ระศร
 
1. นายจิรวัฒน์  ศรีสวัสดิ์
 
110 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลปสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองหงอก 1. เด็กหญิงปวีณา  วันศร
 
1. นางมะลิ  ไชยโคตร
 
111 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ป.1-ป.6 83.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านตลาดหนองเรือ 1. เด็กหญิงชมจุฑา  พลอาจ
 
1. นางสาวบุศรา  บุรมย์
 
112 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 85.7 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านตลาดหนองเรือ 1. เด็กชายณัฐกร  ศรีบุญเรือง
 
1. นางสาวบุศรา  บุรมย์
 
113 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ป.1-ป.6 86.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านตลาดหนองเรือ 1. เด็กชายกฤษฎา  จันทะนาม
2. เด็กชายธนายุทธ  ศรีด้วง
3. เด็กชายบัณฑิต  ดีนา
 
1. นายวัชรา  ดวงไชย
2. นายวิชาญ  คำนึง
 
114 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านตลาดหนองเรือ 1. เด็กหญิงชมจุฑา  พลอาจ
2. เด็กชายธนายุทธ  ศรีด้วง
3. เด็กชายพันธกานต์  ชุนลือชานนท์
4. เด็กหญิงสุจิตรา  หลักสกุล
5. เด็กหญิงแพรพรรณ  มุ่งผลกลาง
 
1. นายวิชาญ  คำนึง
2. นายวัชรา  ดวงไชย
 
115 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านตลาดหนองเรือ 1. เด็กหญิงนิดาวรรณ  จูมสูงเนิน
 
1. นางสาวบุศรา  บุรมย์
 
116 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันการบรรเลงวงเครื่องสายวงเล็ก ป.1-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านตลาดหนองเรือ 1. เด็กหญิงชมจุฑา  พลอาจ
2. เด็กชายณัฐกร  ศรีบุญเรือง
3. เด็กหญิงนิดาวรรณ  จูมสูงเนิน
4. เด็กชายพันธกานต์  ชุนลือชานนท์
5. เด็กหญิงศศิธร  โต่งจันทร์
6. เด็กหญิงศิริลักษณ์  ศรีวงษ์
7. เด็กชายอภิรักษ์  นันทพันธ์
8. เด็กชายเกียรติศักดิ์  ขันติวงศ์
 
1. นางสาวบุศรา  บุรมย์
2. นางสุปัญญา  แววสว่าง
3. นางสาวเบญจมาศ  เทพบุตร
 
117 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ป.1-ป.6 85.57 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านตลาดหนองเรือ 1. เด็กหญิงศศิธร  โต่งจันทร์
 
1. นางสาวบุศรา  บุรมย์
 
118 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านคลีกลิ้ง 1. เด็กชายพุฒิพงศ์  อัปการัตน์
2. เด็กหญิงภัทรมาย  เภาเวียงคำ
3. เด็กชายเจษฏากร  โพธิ์งาม
 
1. นายปฏิพล  กมล
2. นางสาวอรพิน  ผาสุข
 
119 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กหญิงจุฑามาส  กาลเมฆ
2. เด็กหญิงณัฐวรรณ  กำเพ็ชร
3. เด็กหญิงศศิกานต์  บุปผามาตัง
4. เด็กหญิงสิริลักษณ์  คชพันธ์
5. เด็กหญิงอุทัยวรรณ  ภูมิสุวรรณ์
 
1. นางอรทัย  สังขรัตน์
2. นายศิริสันต์  มณีนิล
 
120 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโซงเลง 1. เด็กหญิงรุ่งทิวา  ชิณพันธ์
 
1. นายสนธยา  เดิมทำรัมย์
 
121 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กหญิงจิตตาภรณ์  มุมกลาง
2. เด็กหญิงนริศรา  ใจเย็น
3. เด็กหญิงพิชชาพร  เป็งทอง
 
1. นางสาวเพิ่มพูน  จันทร์เต็ม
2. นางสาววันนา  อ่อนขาว
 
122 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กชายณรงค์ฤทธิชัย  รอดรัศมี
2. เด็กชายศรายุทธ  พิลา
 
1. นางสุกาญดา  ผิวงาม
2. นายวรวิทย์  ศรีจักร์
 
123 ศิลปะ-ดนตรี การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3 87.14 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองหัวหมู 1. เด็กชายจักรพงษ์  โกสม
2. เด็กชายจักรพันธ์  คันธี
3. เด็กชายธงศักดิ์  ระวังชนม์
4. เด็กหญิงวรัญญา  แสงพยับ
5. เด็กชายอนิคม  สมจิตร
6. เด็กชายอรรถพล  มาลัย
 
1. นายสมนึก  พันมะลี
2. นายธิพัชศกร  พรมลา
3. นายสุขเกษม  มืดทับไทย
 
124 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 92.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขะยูง 1. เด็กหญิงมลธิตา  น้อยโส
 
1. นางอารีรักษ์  ไตรบัญญัติกุล
 
125 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองสะมอน 1. เด็กหญิงปิติยา  คชเศียรสืบ
2. เด็กหญิงหงษ์ฟ้า  แสนสุด
3. เด็กชายโชติพัฒน์  ศรีจันทร์
 
1. นางกานต์ชนก  ปัญจวิวัฒน์
2. นางวิไลลักษณ์  ไชยบำรุง
 
126 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันคีตะมวยไทย ป.1-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองสะมอน 1. เด็กชายกันต์กวี  ชัยน่วม
2. เด็กชายฉัตรพล  สิงห์ทอง
3. เด็กชายชนาเดช  พรทิพย์
4. เด็กชายณัฐวุฒิ  คำด้วง
5. เด็กชายธนวัฒน์  บานชื่น
6. เด็กชายปุณญาวัฒน์  แสงสุริยะ
7. เด็กชายพงศกร  วงศ์มณ๊ย์
8. เด็กชายภูชิชย์  สีสัน
9. เด็กชายสุนทร  มุขดา
10. เด็กชายอรรถวัฒน์  ขันตี
 
1. นายปฏิภาณ  เหล็กกล้า
2. ว่าที่ร้อยตรีวสรรค์  จันดี
3. นายวรเชษฐ  วงศ์ภักดี
 
127 ศิลปะ-นาฏศิลป์ การแข่งขันมายากล ป.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโทะ 1. เด็กชายปรัชญากร  ศรียันต์
2. เด็กหญิงสุฑิตา  ภาลุน
 
1. นายอภิชัย  บุญเลิศ
2. นางสาวสิริยาภรณ์  นันทบุตร
 
128 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กหญิงปนัดดา  บุตรศรี
 
1. นางยุพิน  คำดำ
 
129 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านพะวร 1. นายกิตตินันท์  สีตะวัน
2. นายจิรศักดิ์  สมจิตต์
3. นายจิรศักดิ์  สมจิตต์
4. เด็กชายทรงพร  วงค์ภักดี
5. เด็กชายภูธเนศ  รักทา
6. นายวรัญญู  วงละคร
7. เด็กชายวรากร  วังกุล
8. นายสุริยะ  เยาว์มาลย์
 
1. นายตรีเมษฐ์  ศิริเรือง
2. นายราชวัตร  อสิพงษ์
3. นางเทวารัตน์  จีรพัฒนวรกุล
 
130 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน กิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (YC : Youth Counselor) ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านพะวร 1. เด็กหญิงทิวา  ไชยวุฒิ
2. เด็กหญิงนภัสสร  มั่งมี
3. เด็กหญิงนลิน  พะวร
4. เด็กหญิงพัทธ์ธีรา  แพทย์มด
5. เด็กหญิงเขมรัตน์  วงค์ภักดี
 
1. นายวัฒนา  โคตรเนตร
2. นายวัชระ  ศรีวิพันธุ์
 
131 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงจิราวรรณ  ศรีเสน่ห์
2. เด็กหญิงศุภาพิชญ์  ศุภศร
 
1. นางกาญจนา  ทองดีเลิศ
 
132 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ป.4-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกอย 1. เด็กหญิงชญานิน  ขวัญทอง
2. เด็กหญิงวชิราภรณ์  บุญยอ
 
1. นายสุพิชัย  จันดวง
2. นายสุทธิพจน์  แก้วใสย์
 
133 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3 98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกอย 1. เด็กชายธีธัช  เพิ่มพูล
2. เด็กหญิงสุภาภรณ์   จันดาศรี
3. เด็กหญิงไอลดา  บุญโพธิงาม
 
1. นางสุมาลี  เพิ่มพูล
2. นายโรสยานนท์  จันทร์หอม
 
134 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกอย 1. เด็กหญิงญาดาวดี  จันทะสิทธิ์
2. เด็กหญิงผ่องนพคุณ  อุ่นใจ
3. เด็กหญิงพรนภา  หงษ์คำ
4. เด็กหญิงเกศิณี  จันทร์หอม
5. เด็กหญิงเกษรินทร์  เครือแสง
6. เด็กหญิงเพ็ญพิชา  เครือแสง
 
1. นายสุทธิพจน์  แก้วใสย์
2. นางสุมาลี  เพิ่มพูล
3. นายสุพิชัย  จันดวง
 
135 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านท่าบ่อ 1. เด็กหญิงณัฐกัญญา  สมพร
 
1. นางสาวรจนา  หลักด่าน
 
136 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเสียว 1. เด็กหญิงนริศรา  แก้วบัวขาว
2. เด็กหญิงสิริวรัญญา  อินทรสิถิตย์
3. เด็กชายสืบวงค์  สิทธิ
 
1. นายกิตติกร  สอนคำเสน
2. นางสมศรี  แก้วพรม
 
137 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กชายจักรธรณ์  ศุภศร
2. เด็กชายนาวิน  ห่วงทอง
3. เด็กชายศรุต  ธรรมวัตร
 
1. นางสาวสร้อยสุด  บุญช่วย
2. นางสาวสุรชา  ยศรุ่งเรือง
 
138 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงรัชดา  ดีเพียร
 
1. นายอุดมวิทย์  สุระโคตร
 
139 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปะอาว 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  บัวต้น
2. เด็กหญิงสไบทิพย์  จันทร์เต็ม
3. เด็กหญิงอุษามณื  สิมลี
 
1. นางสาวสุนันทา  ชมชื่น
2. นางสาวเข็มพร  จันทร์เต็ม
 
140 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กชายธีรภัทร  ปูพบุญ
 
1. นางสาวสร้อยสุดา  บุญช่วย
 
141 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กหญิงมนัสนันท์  ศรีรอง
 
1. นายประจักร  พันธ์งาม
 
142 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านผือ 1. เด็กหญิงขนิษฐา  ชลรินทร์
2. เด็กหญิงจันทิมา  ศรศรี
3. เด็กหญิงชุติมา  ขันเดช
4. เด็กหญิงอัญถวดี  ใยเพ็ง
5. เด็กหญิงอัญถวดี  ผนึกทอง
 
1. นางสาวณัฐรินีย์  บัวพันธ์
2. นางสาวสุชฏาพร  ชำนาญ
 
143 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านผือ 1. เด็กหญิงจันทิมา  ศรศรี
 
1. นายสถิตย์  สอนศรี
 
144 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านผือ 1. เด็กหญิงนรีรัตน์  ช่างชัย
 
1. นางพุธกานต์  ถาวร
 
145 การงานอาชีพ การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.1-ม.3 90.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านผือ 1. เด็กหญิงขนิษฐา  ชลรินทร์
2. เด็กชายณัฐวัฒน์  สอนศรี
3. เด็กหญิงสุตาภัทร  มะเดื่อ
 
1. นางสาวณัฐรินีย์  บัวพันธ์
2. นางสุวัลรีย์  เขียวอัมพร
 
146 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองหงอก 1. เด็กชายธนัทชัย  กะริยะ
2. เด็กหญิงลักษมี  แสนมนตรี
 
1. นายประดิษฐ  คล้ายสงคราม
2. นางมะลิ  ไชยโคตร
 
147 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลโพธิ์ศรีสุวรรณ 1. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  การะเกษ
 
1. นางอาภรณ์  มีบุญ
 
148 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองดุมหนองแคนน้อย 1. เด็กชายกิตติพงษ์  กุลโชติ
 
1. นายเอกภพ  วันซวง
 
149 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. นายอัษฎายุธ  ธรรมวัตร
 
1. นายอุดมวิทย์  สุระโคตร
 
150 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเสียว 1. เด็กชายณัฐนพล  สงผัด
2. เด็กชายธีรพัฒน์  ผาระสิทธิ์
 
1. นายศิริชัย  สงผัด
2. นางราตรี  สุพิมพ์
 
151 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงวิจิตรา  ยินดี
 
1. นางณัฐติยา  สะเดา
 
152 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กชายดนุเดช  สุหงษา
2. เด็กหญิงพรสินี  ไชยสาร
3. เด็กหญิงพัชรินทร์  อ่อนนางรอง
 
1. นางสาวอัญชุลี  หลอดคำ
2. นางอารีย์  ไชยสาร
 
153 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแข้ 1. เด็กชายทศพร  เสียงใส
2. เด็กชายอณัณทร์ตชัย  พุทธรักษ์
 
1. นางสาวอาทิตยาพร  โพธิ์คำ
2. นางสาวสุขเกื้อ  ศิริจันทร์
 
154 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแข้ 1. เด็กชายกิตติกวิน  ศรีภิรมย์
2. เด็กชายจักรพรรณ  ทัดแก้ว
3. เด็กหญิงชนิดาพร  ปุยคำ
 
1. นางสาวสุขเกื้อ  ศิริจันทร์
2. นางเฉวียง  ศิริจันทร์
 
155 การงานอาชีพ การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแข้ 1. เด็กหญิงจักรีพร  เรืองรักษ์
2. เด็กหญิงบุตรธิตา  ยอดคุณ
3. เด็กหญิงภาวิณี  อุดหนุน
 
1. นางมนัญญา  สุขเขตต์
2. นางเฉวียง  ศิริจันทร์
 
156 การงานอาชีพ การประกวดแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองแคน 1. เด็กหญิงกุลธรัตน์  มะโนราช
2. เด็กหญิงสวรส  แก้วฉลาด
3. เด็กหญิงเมธาวี  พันธ์กลาง
 
1. นางเพ็ญธิดา  อินนอก
2. นางผุดผ่อง  เสาร์ศิริ
 
157 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงพิมพ์วิภา  คำปุย
2. เด็กหญิงอำไพ  วรรยุมา
 
1. นางผดุงพร  นวลสาย
2. นางศิรินุทร์  โสภาบุตร
 
158 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 91.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กชายจิรโชติ  แซ่ฉั่ว
 
1. นางสาวปราณี  นาครินทร์
 
159 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านด่านนอกดง 1. เด็กหญิงสิรินทรา  ใจคำวัง
 
1. นางสาววิจิตรา  อายุยืน
 
160 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านด่านนอกดง 1. เด็กชายชัชชัย  เสาร์หงษ์
 
1. นางณัฐกานต์  สุทธิ
 
161 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสร้างปี่ 1. เด็กหญิงกวินธิดา  น้อยใสย์
2. เด็กชายธนพนธ์  การะเกษ
3. เด็กชายวีรภัทร  คลายนสูตร
 
1. นางพรพิมล  พัศดร
2. นายชัยรัตน์  พัศดร
 
162 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเมี่ยงแคนดวน 1. เด็กหญิงกนกอร  แก้วใสย์
2. เด็กหญิงชนัญชิตา  อำนวย
3. เด็กหญิงณัฐริกา  ดารา
4. เด็กหญิงวิมลรัตน์  สู่บุญ
5. เด็กหญิงศุภิสรา   จันโสม
 
1. นางกาญจนา  แรงรอบ
2. นายธัชธรรม์  ทองเลิศ
 
163 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กหญิงกัณฐิกา  อรัญทม
2. เด็กหญิงปรียาภรณ์  ศิลาวงค์
3. เด็กหญิงอารีรัตน์  หาระกุล
 
1. นางจรัส  ศรีละพันธ์
2. นายสุเทพ  รุ่งเรือง
 
164 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3 86.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิง จิรวรรณ  วงนารินทร์
2. เด็กหญิงปนัดดา  โพธิ์คำ
3. เด็กหญิงอรวรรณ  สิงห์กุรัง
 
1. นางทิพย์ศุภา  ออไธสง
2. นางสาวจิราพร  ชาวมูล
 
165 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. นางสาวกานต์ธิดา  เจนถูกใจ
 
1. นางสาวยุภาพร  เกตุสินรังสรรค์
 
166 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. เด็กหญิงกมลชนก  ภาเพา
 
1. นางสาวโยทะกา  บัวจูม
 
167 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. เด็กหญิงจารุวรรณ  เชตะวัน
2. เด็กหญิงจิรนันท์  มานะ
 
1. นายธนาชัย  การะเกษ
2. นายนพดล  สอนโกษา
 
168 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. เด็กชายธนนันท์  หนองห้าง
2. เด็กหญิงธิดารัตน์  เขียวเอม
3. เด็กหญิงรุจิกานต์  สอนตะวงค์
 
1. นางสาวจุฑาทิพย์  วงค์ภักดี
2. นางสาหร่าย  จันทร์อ่อน
 
169 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านอี่หล่ำ(ราษฎร์นุสรณ์) 1. เด็กหญิงฑิตยา  วงศ์วรรณา
2. เด็กหญิงลักษณะพร  โกษาจันทร์
3. เด็กหญิงอรอนงค์  งามล้วน
 
1. นายมนตรี  ขาววิเศษ
2. นางเยาวภา  ดาสันทัด
 
170 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กหญิงดมิสา  จินพันธ์
2. เด็กหญิงทิพย์สุดา   ตาติจันทร์
3. เด็กหญิงนัฐกมล   สาคร
4. เด็กหญิงสุธาทิพยฺ   เหลือสำราญ
5. เด็กหญิงอัยยา  จันทร์ลอย
 
1. นายเรืองชัย   จ่าหล่า
2. นางสาวนันทนา  สุวรรณ์
 
171 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองหงอก 1. เด็กหญิงบุษบา  หาหะนิช
2. เด็กหญิงปิยธิดา  สนิทชอบ
3. เด็กหญิงพันณิตา  ชัยปลัด
4. เด็กหญิงสิริยากร  คุณสิงห์
5. เด็กหญิงสิริวิมล  คุณสิงห์
6. เด็กหญิงเปรมปรีดา  สนิทชอบ
 
1. นางอรทัย  คนขยัน
2. นางธาริณี  ประทุมขำ
3. นายวรพจน์  ลาเต
 
172 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองหงอก 1. เด็กหญิงปนัดดา  พลีใส
2. เด็กหญิงสุนิชา  ศรีจักร
 
1. นางมะลิ  ไชยโคตร
2. นายประดิษฐ  คล้ายสงคราม
 
173 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองหงอก 1. เด็กหญิงวารุณี  อ้วนผุย
 
1. นางสาวรมิดา  นามโคตร
 
174 การงานอาชีพ การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโทะ 1. เด็กหญิงจิตริน  จีนเมือง
2. เด็กหญิงศิริประภา  อยู่รอย
3. เด็กชายสุรศักดิ์  ไชยพันธ์
 
1. นางสุพิชฌาย์  เชื้อทอง
2. นายอัมพร  เกษกุล
 
175 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโนนเหมือดแอ่บัวหล่น 1. เด็กชายกฤษฎา  มังษา
2. เด็กชายณัฐภูมิ   พงเกษม
 
1. นางสาวขวัญฤดี  ผาริโน
2. นางสาวนิตยา  สิมมา
 
176 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแข้ 1. เด็กหญิงธิดา  ผลดี
 
1. นางสุพรรณี  เข็มทอง
 
177 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแข้ 1. เด็กหญิงณัฐริกา  ดวงทอง
2. นางสาวณิชา  ทองศักดิ์
3. นางสาวพรรณนิภา  แก้วมหาวงษ์
 
1. นางสาวภัทรฐิณี  ดวงน้อย
2. นางอมรรัตน์  ปะนาโท
 
178 การงานอาชีพ การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านน้ำอ้อมน้อย 1. เด็กชายชัยอนันต์  แหวนหล่อ
2. เด็กหญิงพัชราวดี  เกตุเอี่ยม
3. เด็กหญิงเหมย  เรียบจ้อก้อ
 
1. นายสาตรสุข  ทรงพระ
2. นางสุมณฑา  สืบเพ็ง
 
179 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดสวดมนต์แปลไทย ป.1-ม.3 85.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านน้ำอ้อมน้อย 1. เด็กหญิงกริษฐา  แหวนหล่อ
2. เด็กชายจิระพัฒน์  มณี
3. เด็กชายธนพนธ์  แหวนหล่อ
4. เด็กชายปัณฑ์ณัฐ  ตรีโภคา
5. เด็กชายปาฏิหารย์  คำแก้ว
6. เด็กหญิงพัชราวดี  เกตุเอี่ยม
7. เด็กชายรัฐนันท์  แหวนหล่อ
8. เด็กหญิงวาทิญา  สิทธิศรี
9. เด็กหญิงเจนจิรา  ละมูล
10. เด็กหญิงเบญญาภา  แหวนหล่อ
 
1. นายสาตรสุข  ทรงพระ
2. นางสุมณฑา  สืบเพ็ง
3. นางสาวจริญรัตน์  ธรรมวัตร
 
180 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านยาง 1. เด็กชายชูศักดิ์  นราวงษ์
2. เด็กชายทิณภัทร  ปิยะวงค์
3. เด็กชายยศกร  จงรักษ์
 
1. นางเยาวลักษณ์  บุญชิต
2. นางสาววณิชยา  โชตึก
 
181 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6 85.96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหว้าน(รัฐราษฎร์นุกูล) 1. เด็กชายคมทอง  เครือแสง
2. เด็กชายสิทธิ์ธทา  แพงศรี
 
1. นายณัฐภูมิ  บัวส่อง
2. นายพิชัย  ชูเส้นผม
 
182 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 91.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแสงเมืองแคน 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  ชุมจันทร์
 
1. นางสาวสุภาพร  จันทา
 
183 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 94.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแสงเมืองแคน 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  ชุมจันทร์
 
1. นางสาวสุภาพร  จันทา
 
184 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแสงเมืองแคน 1. เด็กหญิงกันยรัตน์  ไกรวิเศษ
2. เด็กหญิงอิสรา  แก้วใสย์
 
1. นางส่องศรี  ชูลิขิต
2. นายสิน  ยางงาม
 
185 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแสงเมืองแคน 1. เด็กหญิงณัฐฑวี  เตโช
2. เด็กชายวุฒิชัย  แก้วใสย์
 
1. นางจุฬารัตน์  แก้วใสย์
2. นางส่องศรี  ชูลิขิต
 
186 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 85.9 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแสงเมืองแคน 1. เด็กชายจักรภพ  พุทธมาตย์
 
1. นายศรนรินทร์  ชุมจันทร์
 
187 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลราษีไศล 1. เด็กหญิงปุญยาพร  แก่นจักร
2. เด็กหญิงเมธาวดี  ชูลิขิต
 
1. นายพิชิต  ชูลิขิต
2. นางสิรพจนา  สีนวนจันทร์
 
188 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ป.1-ป.6 82.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลราษีไศล 1. เด็กชายสหราช  จำปาพันธ์
 
1. นายพิพัฒน์  จารุการ
 
189 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 99 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลราษีไศล 1. เด็กหญิงณัฏฐญานันท์  คุณวาที
2. เด็กชายปกป้อง  เสนรัตน์
 
1. นางผานิต  ธรรมบุตร
2. นางสิรพจนา  สีนวนจันทร์
 
190 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6 80.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลราษีไศล 1. เด็กหญิงเวรุวรรณ  เกษศร
 
1. นายพิพัฒน์  จารุการ
 
191 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 89.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลราษีไศล 1. เด็กหญิงเวฬุวรรณ  เกษสร
 
1. นางทองมี  หารไชย
 
192 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลราษีไศล 1. เด็กหญิงกุลปรียา  นามฤทธิ์
 
1. นางสิรพจนา  สีนวนจันทร์
 
193 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลราษีไศล 1. เด็กหญิงอุษณิษา  บุญศล
 
1. นางสาวอาภรณ์  ตรีโชคสุวรรณ
 
194 ศิลปวัฒนธรรมอีสาน การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโหวด ป.1-ป.6 86.17 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลราษีไศล 1. เด็กชายรักชาติ  พยอม
 
1. นายมนตรี  หลักหาญ
 
195 วิทยาศาสตร์ การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลราษีไศล 1. เด็กชายมิ่งมงคล  จันทร์วิเศษ
2. เด็กหญิงเมธาวดี  ชูลิขิต
 
1. นายพิชิต  ชูลิขิต
2. นางสาวมันทนา  จันทสิทธิ
 
196 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ป.1-ป.6 83.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลราษีไศล 1. เด็กชายกิตติธัช  จุ้ยแจ้ง
 
1. นายพิพัฒน์  จารุการ
 
197 ศิลปวัฒนธรรมอีสาน การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวพิณ ป.1-ป.6 89.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเมืองคง(คงคาวิทยา) 1. เด็กชายสุรพัศ  มีแสง
 
1. นายจุติภพ  ป้องสีดา
 
198 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเมืองคง(คงคาวิทยา) 1. เด็กหญิงศุภาพิชญ์   อรรคบุตร
 
1. นายสุพจน์  โพธิ์ทอน
 
199 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 90.17 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเมืองคง(คงคาวิทยา) 1. เด็กหญิงปิติพร  คาวี
 
1. นางวาสนา  นิยม
 
200 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเมืองคง(คงคาวิทยา) 1. เด็กหญิงนัฐกานต์   บุญยารุณ
 
1. นางอุษาวลี  แก่นจักร
 
201 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเมืองคง(คงคาวิทยา) 1. เด็กชายธนวัฒน์  ชาดง
2. เด็กหญิงนัฐกานต์   บุญยารุณ
 
1. นางนรมล  นึกชอบ
2. นางสาววาสนา  กตะศิลา
 
202 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโซงเลง 1. เด็กหญิงธนพร  โคตรสมบัติ
2. เด็กหญิงอภิสรา  จันละบุตร
 
1. นางสาวอรัญญา  พันธ์ขาว
2. นางสาวสาวตรี  ใยขันธ์
 
203 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองบัวดง(รัฐราษฎร์วิทยาคม) 1. เด็กชายอนันทชัย  แดงบุญเรือง
 
1. นางธัญญาพร  ไชยปัญญา
 
204 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กหญิงจันทิวา  นานวล
2. เด็กหญิงปภาดา  สมภาค
 
1. นางจรัส  ศรีละพันธ์
2. นายสุเทพ  รุ่งเรือง
 
205 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กชายฉัตรชัย  พานิช
 
1. นางสุกัญญา  ดาวเรือง
 
206 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กหญิงกาญจนาพร  สีคะหะ
2. เด็กหญิงจารวี  สิมตะมะ
3. เด็กหญิงวรรณวิสา  จันทร์โท
 
1. นางสาวเพิ่มพูน  จันทร์เต็ม
2. นางสาววันนา  อ่อนขาว
 
207 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 82.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กหญิงวรรณวิสา  จันทร์โท
 
1. นางสาวเพิ่มพูน  จันทร์เต็ม
 
208 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโซงเลง 1. เด็กชายอิทธิชัย  รบกล้า
 
1. นางสาวมะลิวัลย์  ไชยปัญญา
 
209 ศิลปวัฒนธรรมอีสาน การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวแคน ม.1-ม.3 89.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองบัวดง(รัฐราษฎร์วิทยาคม) 1. เด็กชายฉันทพล  พาหา
 
1. นางธัญญาพร  ไชยปัญญา
 
210 การงานอาชีพ การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กหญิงทัศนีย์  ราชบุญคุณ
2. เด็กหญิงปรารวี  ไชยสนาม
3. เด็กหญิงสุกัญญา  แสงวงค์
 
1. นางสาวจุฑารัตน์  พงษ์พิพิธธรรม
2. นางสาวอุดร  ไชยปัญญา
 
211 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองแคน 1. เด็กชายชยพล  มะเดื่ือ
2. เด็กชายชัชวาล   กีดกัน
 
1. นางปิยะนันท์  สุทนต์
2. นางเพ็ญธิดา  อินนอก
 
212 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโซงเลง 1. เด็กหญิงกมลรส  ศรีสุนนท์
 
1. นางวิไลพันธ์  ทุมพัฒน์
 
213 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านฟ้าผ่า 1. เด็กชายกิตติศักดิ์   วิเศษชาติ
 
1. นางบุษยมาศ   พันธ์ขาว
 
214 ศิลปะ-นาฏศิลป์ การแข่งขันการแสดงตลก ป.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านยางเอือด 1. เด็กหญิงกมลทิพย์  ชำนิกุล
2. เด็กชายคชวัตร  รูปสอาด
3. เด็กชายณัฐพงษ์  สระสิงห์
4. เด็กชายธีระศักดิ์   หนูบุญมาก
5. เด็กชายมนัส  บุญปัญญา
 
1. นางสาวผกาวรรณ   แป้นจันทร์
2. นายอนุวัฒน์  อินทร์ตา
 
215 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านยางเอือด 1. เด็กชายคชวัตร  รูปสอาด
2. เด็กชายรัฐภูมิ  ผดุงชาติ
3. เด็กหญิงศศิกานต์  ศิริเรือง
 
1. นางสาวปนิดา  ทองเปลว
2. นางชลชนก  หินพราย
 
216 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านยางเอือด 1. เด็กหญิงขวัญฤดี  กุลาเทศ
2. เด็กชายธีระศักดิ์   หนูบุญมาก
3. เด็กหญิงพัชราภรณ์  ใยพรม
4. เด็กชายมนัส  บุญปัญญา
5. เด็กหญิงสิราวรรณ  พิกุล
 
1. นายอนุวัฒน์  อินทร์ตา
2. นางสาวนิภาพร  ปัดสาโย
 
217 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านยางเอือด 1. เด็กชายมนัส  บุญปัญญา
 
1. นายอนุวัฒน์  อินทร์ตา
 
218 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทสามมิติ (3D) ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโนนสูง 1. เด็กชายณัฐพงษ์  กอนินัย
2. เด็กหญิงเบญจวรรณ  สุทธิสนธ์
 
1. นางละเอียด  พงษ์สุวรรณ
2. นางสุภารัตน์  บุญเฟื่องฟู
 
219 ศิลปะ-นาฏศิลป์ การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโนนสูง 1. เด็กหญิงจิราวรรณ  จันทะศรี
2. เด็กหญิงณัฐรุจา  ขันติวงค์
3. เด็กหญิงณิชกมล  ฮุยพิทักษ์
4. เด็กหญิงนันทิชา  ใยรักษ์
5. เด็กหญิงนิลเนตร  ศรีราตรี
6. เด็กหญิงพิมพ์สุทธิญารัตน์  ใยขันธ์
7. เด็กหญิงอุไรวรรณ  ทองคำ
 
1. นางสาวโชติกา  ทบด้าน
2. นางบานเย็น  ชะบา
3. นางศิริรักษ์  กอบศิริกาญจน์
4. นายไกรสิทธิ์  บุตรบุราณ
 
220 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโนนสูง 1. เด็กหญิงณัฐรุจา  ขันติวงค์
 
1. นางสาวโชติกา  ทบด้าน
 
221 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโนนสูง 1. เด็กหญิงกาจนา  พิณทอง
2. เด็กหญิงปภาวรินทร์  ทองพรม
 
1. นางสุภารัตน์  บุญเฟื่องฟู
2. นางละเอียด  พงษ์สุวรรณ
 
222 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ป.4-ป.6 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอุทุมพรวิทยา 1. เด็กหญิงจริยาภรณ์  ปกป้อง
2. เด็กหญิงจิราวดี  มณีทอง
 
1. นายวิทยากร  บุญศักดิ์
2. นางสุจิตรา  นวลสายย์
 
223 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ป.1-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเคียวนำ 1. เด็กชายพรประสิทธิ์  อยู่บุรี
2. เด็กชายวิมุติพล  แก้วแสน
3. เด็กชายสุปรีชา  เกษสุพระ
 
1. นายณัฐวุฒิ  บุตรราช
2. นายอัครพงษ์  ดาวเรือง
 
224 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กชายศราวุธ  ศรีโพนทอง
 
1. นางสาวอัญชลี  เกษสุพงษ์
 
225 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 76.2 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองแคน 1. เด็กชายกลวัชน์  หยดย้อย
 
1. นางสาวธนัชชญาน์  รจนัย
 
226 เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 75.6 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านฟ้าผ่า 1. เด็กชายกิตติศักดิ์   วิเศษชาติ
2. เด็กหญิงพรทิวา  โคตพันธ์
 
1. นายวิชัย  พุทธวงค์
2. นางบุษยมาศ   พันธ์ขาว
 
227 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3 67 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโต่งโต้น 1. เด็กชายศักดิ์สิทธิ์  อุปชาย
 
1. นางสาวเกษฏาภรณ์  เสาเวียง