สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพป. ศรีสะเกษ เขต 2

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 68 ประจำปีการศึกษา 2561 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาศรีสะเกษ เขต 2
ณ สำนักงานเขตพื้นที่และสถานที่กำหนด
ระหว่าง วันที่ 6 - 12 เดือน ตุลาคม พ.ศ. 2561

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านยาง 1. เด็กหญิงกันยกรณ์  ปิยะวงค์
 
1. นางสาวสุนันทา  ปิยะวงษ์
 
2 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กหญิงเบญญาภา  ทองแย้ม
 
1. นางอารี  เพียรพานิชย์
 
3 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลราษีไศล 1. เด็กหญิงปัญญณัฐ  บุญศรัทธา
 
1. นางศุวณิตย์  ราชคำ
 
4 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 87 ทอง 4 โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. เด็กหญิงกันติศา  เจนถูกใจ
 
1. นางสาวศิริพร  หาดคำ
 
5 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 85 ทอง 5 โรงเรียนบ้านหนองหัวหมู 1. เด็กชายธีรกร  แก้วดี
 
1. นางชารินี  บัวจูม
 
6 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 79 เงิน 6 โรงเรียนบ้านโจดม่วง 1. เด็กหญิงจิราพัชร  เศิกศิริ
 
1. นางวิไลยพรรณ  ทองเลิศ
 
7 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 79 เงิน 6 โรงเรียนบ้านโดด 1. เด็กหญิงวิกานดา  กล้าเกิด
 
1. นางปิยะรัตน์  แก้วคันโท
 
8 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 79 เงิน 6 โรงเรียนบ้านทุ่ม 1. เด็กหญิงโศรดา  พิมพ์แมน
 
1. นางนิตยา  มะเดื่อ
 
9 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 79 เงิน 6 โรงเรียนบ้านโนนเหมือดแอ่บัวหล่น 1. เด็กชายปฏิพน  ญาติกระโทก
 
1. นางสาวจันจิรา  สิงห์ทอง
 
10 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 79 เงิน 6 โรงเรียนบ้านไผ่ 1. เด็กหญิงสุวภัทร  รักษาเมือง
 
1. นางพิกุล  วรโคตร
 
11 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 78 เงิน 11 โรงเรียนบ้านกอย 1. เด็กหญิงศศิวรรณ  แนวคำพา
 
1. นางสุมาลี  เพิ่มพูล
 
12 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 78 เงิน 11 โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. เด็กหญิงชนิปรียา  ธีรวัฒนวาทิน
 
1. นางสุดใจ  อ่อนหวาน
 
13 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 77 เงิน 13 โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กหญิงรมิตา  สมพงษ์
 
1. นางฐิติกานต์  ปัญญาเพียร
 
14 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 77 เงิน 13 โรงเรียนบ้านปะหละ 1. เด็กหญิงเจนจิรา  จันดาปราบ
 
1. นางนิภา  ดวงแสง
 
15 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 77 เงิน 13 โรงเรียนบ้านเมี่ยงแคนดวน 1. เด็กหญิงกนกนภา  กาลพัฒน์
 
1. นายธัชธรรม์  ทองเลิศ
 
16 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 76 เงิน 16 โรงเรียนบ้านก่อ(ราษฎร์นุกูล) 1. เด็กหญิงกัลยาณี  ดีเสมอ
 
1. นางสุภาภรณ์  แสงย้อย
 
17 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 76 เงิน 16 โรงเรียนบ้านโกทา 1. เด็กหญิงชนกานต์  ห้วยจันทร์
 
1. นางวิไลจิตร  จันทพรม
 
18 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 76 เงิน 16 โรงเรียนบ้านห้วย 1. เด็กหญิงวรัญญา  วิชิต
 
1. นางเทวี  จำปี
 
19 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 75 เงิน 19 โรงเรียนบ้านอีหนา(รัฐประชานุกูล) 1. เด็กหญิงศิรินภา  พานจำนงค์
 
1. นางสาวพัชรินทร์  คงสุข
 
20 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 74 เงิน 20 โรงเรียนบ้านหนองโง้งหนองขี้นก 1. เด็กชายอธิคม  นิยม
 
1. นางสุดาพร  ร่วมบุญ
 
21 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 73 เงิน 21 โรงเรียนบ้านกล้วยกว้าง 1. เด็กชายเกียรติภูมิ  ปุญญา
 
1. นางนวนันท์  รอดคืน
 
22 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 72 เงิน 22 โรงเรียนเคียวนำ 1. เด็กหญิงณัชชา  สุขจันทร์
 
1. นางสาวนัยนา  โนนสาย
 
23 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 71 เงิน 23 โรงเรียนบ้านขี้เหล็กผือมอญโคกสะอาดพัฒนา 1. เด็กชายอภินันท์  อุธิยาน
 
1. นางสมควร  พรมภักดี
 
24 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 69 ทองแดง 24 โรงเรียนบ้านโคก 1. เด็กหญิงธันยรัศมิ์  ศิลปเลิศถาวร
 
1. นางเอื้ออารีย์  เรืองศิริ
 
25 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 69 ทองแดง 24 โรงเรียนบ้านโปร่งสามัคคี 1. เด็กหญิงกฤตวรรณ  กระสังข์
 
1. นางบุษบา  ร่มบุญทวี
 
26 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 69 ทองแดง 24 โรงเรียนบ้านหนองสะมอน 1. เด็กชายญาณวัฒน์  ยอดศร
 
1. นางพูนทรัพย์  เหล็กกล้า
 
27 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 68 ทองแดง 27 โรงเรียนบ้านบึงหมอก 1. เด็กชายวโรดม  ศรีธรรม
 
1. นายระบบ  จันทะแจ่ม
 
28 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 68 ทองแดง 27 โรงเรียนบ้านส้มป่อย(ส้มป่อยวิทยาเสริม) 1. เด็กชายกันติทัต  หงษ์ทอง
 
1. นางสาวรัชนีกร  หงษ์ทอง
 
29 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 67 ทองแดง 29 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กหญิงอภิชยา  รัตนโสภา
 
1. นางบุญส่ง  แพงภูงา
 
30 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 67 ทองแดง 29 โรงเรียนบ้านโซงเลง 1. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  สุดใจ
 
1. นางดวงพร  หลอมทอง
 
31 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 67 ทองแดง 29 โรงเรียนบ้านส้มป่อยศรีวิศรมิตรภาพที่ ๑๖๑ 1. เด็กหญิงมาริษา   นามโครต
 
1. นายสรศักดิ์  ทัดประไพ
 
32 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 67 ทองแดง 29 โรงเรียนบ้านหว้า 1. เด็กหญิงปวีณ์ลดา  สุขจันทร์
 
1. นางเทียนไทย  ดวงตา
 
33 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 66 ทองแดง 33 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กหญิงวนิดา  ใจงาม
 
1. นางสาวจันทิมา   ดวงมาลา
 
34 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 66 ทองแดง 33 โรงเรียนบ้านห่องวารี(นิพัทธ์ธรรมาภรณ์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงฐานิตา  บุญยงค์
 
1. นางทิพย์วิภา  ปัดถาอมรหิรัณย์
 
35 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 66 ทองแดง 33 โรงเรียนบ้านหาด(อสพป.๑๓) 1. เด็กหญิงญาณิศา  พรหมคุณ
 
1. นางสาวลัดดา  พรหมทา
 
36 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 66 ทองแดง 33 โรงเรียนอนุบาลศิลาลาด 1. เด็กหญิงธัญญรัตน์  สิงห์สี
 
1. นางอรสุดา  โพธิ์ภักดี
 
37 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 65 ทองแดง 37 โรงเรียนบ้านพลับฝางผักหม 1. เด็กหญิงเพ็ญพิชชา  ศรีนะพันธ์
 
1. นางสาวอัมรา  บุญช่วย
 
38 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 65 ทองแดง 37 โรงเรียนบ้านเสียว 1. เด็กหญิงกนกนภัส  ราชเจริญ
 
1. นางณัฐธินี  โกฏิยี่
 
39 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 65 ทองแดง 37 โรงเรียนบ้านหนองสำโรงน้อย 1. เด็กหญิงเมฌยา  ทุมมี
 
1. นางสาววรรณิสา  พรมมา
 
40 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 64 ทองแดง 40 โรงเรียนบ้านทุ่งไชย(พัฒนานุสรณ์) 1. เด็กหญิงเปรมมิกา  สำแดงภัย
 
1. นางสาวปิยทิพย์  โต๊ะเล็ก
 
41 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 64 ทองแดง 40 โรงเรียนบ้านม่วง 1. เด็กหญิงสุธิตา  คุมพล
 
1. นางนุชิตรา  กาฬภักดี
 
42 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 64 ทองแดง 40 โรงเรียนบ้านหนองผือ 1. เด็กหญิงอรณิชา  วงศ์งาม
 
1. นางสาวศุภศรี  ดวงแสง
 
43 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 63 ทองแดง 43 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงกัญญาณัฑ  ธรรมวัตร
 
1. นางบังอร  ทองคำ
 
44 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 63 ทองแดง 43 โรงเรียนบ้านปะอาว 1. เด็กหญิงเกศกนก   ดวงน้อย
 
1. นางบุษบา  รมยาคม
 
45 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 63 ทองแดง 43 โรงเรียนบ้านพะวร 1. เด็กหญิงทุมพร  พวงยอด
 
1. นางสาวธิดา  ใจมั่น
 
46 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 63 ทองแดง 43 โรงเรียนบ้านเมืองน้อย 1. เด็กหญิงพรรณกาญจน์  ไกรยา
 
1. นางดารา  บุญสิงห์
 
47 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 62 ทองแดง 47 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กชายธนัญชัย  คำเกษ
 
1. นางวารุณี  พรหมคุณ
 
48 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 62 ทองแดง 47 โรงเรียนบ้านโคกหล่าม 1. เด็กชายภัทราวุฒิ  ภูมิลำเนา
 
1. นางสาววิรัลพัชร  สุตะพันธ์
 
49 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 62 ทองแดง 47 โรงเรียนบ้านหนองแปน 1. เด็กชายอภิชาติ  พงษ์ภา
 
1. นายกำธร  ฤทธิเดช
 
50 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 61 ทองแดง 50 โรงเรียนบ้านหนองบ่อ 1. เด็กหญิงจิราภร  พลแสน
 
1. นายพงษ์สุธร  ธรรมโชติ
 
51 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 61 ทองแดง 50 โรงเรียนบ้านเหงี่ยงกระจ๊ะ 1. เด็กหญิงโสริยา  ศรีสมพร
 
1. นางทองนิ่ม  ธรรมแสง
 
52 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 60 ทองแดง 52 โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กชายจอมชัย  อินทร์คำ
 
1. นายวีรยุทธ  จันทะแจ่ม
 
53 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 60 ทองแดง 52 โรงเรียนบ้านมะฟัก 1. เด็กหญิงยุวดี  แก่นจันทร์
 
1. นายมีศักดิ์  ประสิทธิ์
 
54 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนบ้านมะยาง 1. เด็กหญิงพิมพ์ลภัส  อุตรวิเศษ
 
1. นางลักษณา  เทพชู
 
55 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านยาง 1. เด็กหญิงรัญธิดา  ยางงาม
 
1. นางสาวสุนันทา  ปิยะวงษ์
 
56 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 94.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านตาทอง 1. เด็กหญิงพิชามญชุ์  แจ้งสว่าง
 
1. นายกนกศักดิ์  ทวีธนาวาณิชย์
 
57 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโจดม่วง 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  พรรษา
 
1. นางจุรีรัตน์  สายสิน
 
58 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 90 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองยาง 1. เด็กหญิงโสฬพรรณี  อาจสาลี
 
1. นางกัลยา  โพธิวัฒน์
 
59 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 89 ทอง 5 โรงเรียนบ้านหนองหงอก 1. เด็กหญิงมะลิวัลย์  วันทมาศ
 
1. นายประดิษฐ  คล้ายสงคราม
 
60 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 85 ทอง 6 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงสุปราณี  ภูสุวรรณ
 
1. นางวราวรรณ  พลที
 
61 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 84 ทอง 7 โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. เด็กหญิงสิรินภา  การะเกษ
 
1. นางสุภาวดี  ครองยุทธ
 
62 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 82 ทอง 8 โรงเรียนบ้านเมืองจันทร์ 1. เด็กหญิงปภาดา  ช่างกระโทก
 
1. นางนงค์รักษ์  สวัสดิ์ศรี
 
63 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 80 ทอง 9 โรงเรียนบ้านอี่หล่ำ(ราษฎร์นุสรณ์) 1. เด็กหญิงสุภัสสรา  พิทักษา
 
1. นางเยาวภา  ดาสันทัด
 
64 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 80 ทอง 9 โรงเรียนอนุบาลบึงบูรพ์ 1. เด็กหญิงศศิชา  พรหมทา
 
1. นางระวีวรรณ  บุญปัญญา
 
65 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 79 เงิน 11 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงจิรนันท์  ธรรมวัตร
 
1. นางกาญจนา  ทองดีเลิศ
 
66 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 78.5 เงิน 12 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กหญิงอนุชวรา  บุญอินทร์
 
1. นายดิเรก  บุตรจินดา
 
67 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 78.25 เงิน 13 โรงเรียนบ้านก้านเหลือง(คุรุราษฎร์วัฒนา) 1. เด็กหญิงกุมาริการ์  สมใจ
 
1. นางอุบล  ศรีสุระ
 
68 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 78 เงิน 14 โรงเรียนบ้านหนองกก 1. เด็กหญิงนริศรา  สาวิโล
 
1. นางสาวดวงกมล  ศรีสมุทร
 
69 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 77.75 เงิน 15 โรงเรียนบ้านหนองหัวหมู 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  นวลอินทร์
 
1. นายอัษฎาวุธ  สุวรรณดี
 
70 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 77.5 เงิน 16 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  นิลกิจ
 
1. นางเฉลา  ยอดเพ็ชร
 
71 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 77.25 เงิน 17 โรงเรียนอนุบาลโพธิ์ศรีสุวรรณ 1. เด็กหญิงศิรินภา  พันธ์งาม
 
1. นางนิภาพร  พิมพ์สังกุล
 
72 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 77 เงิน 18 โรงเรียนบ้านเหงี่ยงกระจ๊ะ 1. เด็กชายธราธร  บุญยก
 
1. นายจำลอง  สิงจานุสงค์
 
73 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 76.5 เงิน 19 โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กหญิงวรกาญจน์  พลมั่น
 
1. นางสาววันนา  อ่อนขาว
 
74 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 76.25 เงิน 20 โรงเรียนบ้านโนนสูง 1. เด็กหญิงอุษามณี  เรืองสมบัติ
 
1. นางกิตติยา  โนนสูง
 
75 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 76 เงิน 21 โรงเรียนบ้านหนองบัวดง(รัฐราษฎร์วิทยาคม) 1. เด็กหญิงสุวิมล  เจริญศรี
 
1. นางวินัฎฐา  สิงห์เทพ
 
76 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 75.5 เงิน 22 โรงเรียนบ้านสำโรง(วิทยาราษฎร์) 1. เด็กหญิงนลินทิพย์  วิเศษพงษ์
 
1. นางสุจิตรา  ใจมนต์
 
77 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 75.25 เงิน 23 โรงเรียนบ้านฟ้าผ่า 1. เด็กหญิงสุชาวดี  อรัญทม
 
1. นางบุษยมาศ  พันธ์ขาว
 
78 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 75 เงิน 24 โรงเรียนบ้านหนองโง้งหนองขี้นก 1. เด็กหญิงนวรัตน์  แสงสาย
 
1. นายปัญญา  มากมูล
 
79 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 74.5 เงิน 25 โรงเรียนบ้านอะลาง 1. เด็กหญิงพิชญาภา  บุญเสมอ
 
1. นายบุญเพ็ง  ชมชื่น
 
80 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 74.25 เงิน 26 โรงเรียนบ้านโคก 1. เด็กชายปิยวัฒน์  จำปาพันธ์
 
1. นางน้อยมณี  โพธิ์งาม
 
81 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 74 เงิน 27 โรงเรียนบ้านโนนเค็ง 1. เด็กหญิงวรรณวลี  อินทร์แก้ว
 
1. นางสาวจันทร์ธิดา  ทองปัญญา
 
82 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 73.5 เงิน 28 โรงเรียนบ้านบึงหมอก 1. เด็กหญิงสุพิชญา  แก้วอุดม
 
1. นางโสรญา  โพธิ์งาม
 
83 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 73 เงิน 29 โรงเรียนบ้านหาด(อสพป.๑๓) 1. เด็กหญิงสมนารี  ไพพงษ์
 
1. นางสาวลัดดา  พรหมทา
 
84 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 70 เงิน 30 โรงเรียนเทศบาล๑(หนองสิมใหญ่) 1. เด็กหญิงวันวิภา  สุขจันทร์
 
1. นางสาวประสาทพร  อุ่นคำ
 
85 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 70 เงิน 30 โรงเรียนบ้านกุงขาม 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  สิงห์คำ
 
1. นางเกษมณี  โคตรทารินทร์
 
86 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 70 เงิน 30 โรงเรียนบ้านด่าน(รัฐราษฎร์พัฒนา) 1. เด็กหญิงธารารัตน์  ผิวสวย
 
1. นางวิราภรณ์  การะเกษ
 
87 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 70 เงิน 30 โรงเรียนบ้านตลาดหนองเรือ 1. เด็กหญิงสุจิตรา  หลักสกุล
 
1. นางสาวจามรี  สมบัติวงษ์
 
88 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 70 เงิน 30 โรงเรียนบ้านโต่งโต้น 1. เด็กหญิงพรธิตา  อำมะ
 
1. นางสาวเกษฏาภรณ์  เสาเวียง
 
89 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 70 เงิน 30 โรงเรียนบ้านบัวหุ่ง(รัฐราษฎร์สามัคคี) 1. เด็กหญิงรุ่งนภา  สายสาร
 
1. นางสาวจุฬารัตน์  เนตรวงค์
 
90 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 70 เงิน 30 โรงเรียนบ้านโปร่งสามัคคี 1. เด็กหญิงสุชาสิริ  สายพฤกษ์
 
1. นางจรูญศรี  สุมินทนะ
 
91 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 70 เงิน 30 โรงเรียนบ้านเพียมาต(รัฐราษฎร์พิทยาคาร) 1. เด็กหญิงสุนิษา  แก่นสาร
 
1. นางมณี  ประดับศรี
 
92 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 70 เงิน 30 โรงเรียนบ้านเสียว 1. เด็กชายวรรณกร  อินทรสถิตย์
 
1. นางนภาพร  บุญปัญญา
 
93 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 70 เงิน 30 โรงเรียนบ้านหนองสะมอน 1. เด็กหญิงชรินทร์ทิพย์  เกตุเล็ง
 
1. นางศิรินภา  อุทุม
 
94 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 69 ทองแดง 40 โรงเรียนบ้านค้อกำแพง 1. เด็กหญิงเบญญทิพย์  ทองจันดา
 
1. นางวราภรณ์  อัครจันทร์
 
95 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 68.5 ทองแดง 41 โรงเรียนบ้านห่องวารี(นิพัทธ์ธรรมาภรณ์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงมิ่งขวัญ  กันแก้ว
 
1. นางอัจฉรา  แสงดี
 
96 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 68.25 ทองแดง 42 โรงเรียนบ้านครั่ง 1. เด็กหญิงลักขณา  นุสิทธิ์
 
1. นางสาวจันทราทิพย์  วิรุณพันธ์
 
97 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 68 ทองแดง 43 โรงเรียนอนุบาลราษีไศล 1. เด็กหญิงกนกพร  สีเสน
 
1. นางศุวณิตย์  ราชคำ
 
98 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 67.5 ทองแดง 44 โรงเรียนบ้านไฮใหญ่ไฮน้อย 1. เด็กชายอาทิตย์  ศรีวิหยัด
 
1. นางสาวกุมาริกา  วรรณวงษ์
 
99 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 67 ทองแดง 45 โรงเรียนบ้านเมี่ยงแคนดวน 1. เด็กหญิงวิมลรัตน์  สู่บุญ
 
1. นางสาวจิตราภรณ์  โพธิวัฒน์
 
100 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 66.5 ทองแดง 46 โรงเรียนบ้านหนองบ่อ 1. เด็กชายอภิรักษ์  ขันชมภู
 
1. นางสาวสุดาพร  จันทะสอน
 
101 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 66.25 ทองแดง 47 โรงเรียนบ้านเมืองหลวง 1. เด็กหญิงญาณิศา  มุขดา
 
1. นางสาวแววมณี  สมบัติ
 
102 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 66 ทองแดง 48 โรงเรียนการกุศลวัดบ้านโดด 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  ใจดี
 
1. นางสาวรัชดาภรณ์  บัวพันธ์
 
103 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 65.5 ทองแดง 49 โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กชายพัทธดล  เอิบสุข
 
1. นายสวัสดิ์  จันทะพันธ์
 
104 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 65 ทองแดง 50 โรงเรียนบ้านโซงเลง 1. เด็กหญิงปณิตา  ระยับศรี
 
1. นางประภารัตน์  พรหมทา
 
105 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 65 ทองแดง 50 โรงเรียนบ้านมะฟัก 1. เด็กหญิงหทัยรักษ์  สมสุข
 
1. นางชัญญา  พรมมะลิ
 
106 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านกล้วยกว้าง 1. เด็กหญิงวาสนา  อินทะรักษ์
 
1. นางนวนันท์  รอดคืน
 
107 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านโก 1. เด็กหญิงธนิษฐา  เชยจิตร
 
1. นางรัตนา  ธรรมบุตร
 
108 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านแต้(ประชาบำรุง) 1. เด็กชายนรินธร  ผ่านพินิจ
 
1. นางนิฤมล  จันทนา
 
109 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองหัวหมู 1. เด็กหญิงทิพย์วารี  บุตรบุราณ
 
1. นางฉันทนา  จำปาสุข
 
110 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงรัชดา  ดีเพียร
 
1. นายอุดมวิทย์  สุระโคตร
 
111 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. นางสาวอุมาพร  มีแสง
 
1. นายยศสรัล  โพธิ์งาม
 
112 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 89 ทอง 4 โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  ไชยหาญ
 
1. นางสาวเยาวลักษณ์  อ่อนผา
 
113 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 87 ทอง 5 โรงเรียนบ้านโซงเลง 1. เด็กชายวุฒิพงศ์  หาดคำ
 
1. นายวิทยา  พรหมทา
 
114 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 86 ทอง 6 โรงเรียนบ้านบัวหุ่ง(รัฐราษฎร์สามัคคี) 1. เด็กหญิงสุวนันท์  แก่นจันทร์
 
1. นางสาวจุฬารัตน์  เนตรวงค์
 
115 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 85 ทอง 7 โรงเรียนบ้านอ้อมแก้ว 1. เด็กหญิงจุุฑารัตน์  เพ็งสอน
 
1. นายวิศรุต  แก้วสมุทร์
 
116 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 85 ทอง 7 โรงเรียนอุทุมพรวิทยา 1. เด็กหญิงวิชุอร  จันทร์แดง
 
1. นางสาวยุวดี  พงค์ษาปาน
 
117 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 84 ทอง 9 โรงเรียนบ้านบุยาว 1. เด็กหญิงพัชราภา  ตาทอง
 
1. นางสาวกาญจนา  งามโสม
 
118 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 79 เงิน 10 โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กหญิงสภิญญา  พิลา
 
1. นางสาวเพิ่มพูน  จันทร์เต็ม
 
119 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 78 เงิน 11 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงชนาธิปวรรณ  จันทอง
 
1. นางนิภาพร  ศิลาโชติ
 
120 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 77 เงิน 12 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงนิภาภรณ์  อินเหลา
 
1. นายปิยวัฒน์  สาสังข์
 
121 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 76 เงิน 13 โรงเรียนบ้านอีสร้อย 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  สุขจันทร์
 
1. นางสาวสุวรรณี  อุ่นคำ
 
122 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 75 เงิน 14 โรงเรียนบ้านโต่งโต้น 1. นางสาวจีรนันท์  จันทะศิลา
 
1. นางสาวเกษฏาภรณ์  เสาเวียง
 
123 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 75 เงิน 14 โรงเรียนบ้านผึ้ง(รัฐราษฎร์บำรุง) 1. เด็กหญิงชลลดา  ระศร
 
1. นางสาวอรทัย  โพธิราช
 
124 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 74 เงิน 16 โรงเรียนบ้านโนนสูง 1. เด็กหญิงณัฐรุจา  ขันติวงค์
 
1. นางบานเย็น  ชะบา
 
125 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 74 เงิน 16 โรงเรียนบ้านหนองแคน 1. เด็กหญิงทัศนีย์   รันทร
 
1. นางวาสนา   มะโนรัตน์
 
126 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 74 เงิน 16 โรงเรียนบ้านหนองห้าง 1. เด็กชายนที  ขำรัตน์
 
1. นางอนุรดี  แสงพยับ
 
127 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 73 เงิน 19 โรงเรียนบ้านอีเซ(คุรุราษฎร์วิทยา) 1. เด็กหญิงธิดา  พันพลู
 
1. นางสาวขนิษฐา  จันทร
 
128 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 72 เงิน 20 โรงเรียนบ้านโจดม่วง 1. เด็กหญิงอภิญญา  คำพรม
 
1. นางสมจิตร  นวลใส
 
129 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 72 เงิน 20 โรงเรียนบ้านฮ่องข่า 1. เด็กหญิงอามิกา  นันทะสาร
 
1. นายพินิจ  คำดำ
 
130 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 69 ทองแดง 22 โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กหญิงอธิตติญา  ตุนา
 
1. นายสวัสดิ์  จันทะพันธ์
 
131 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 69 ทองแดง 22 โรงเรียนบ้านแข้ 1. เด็กหญิงอพิชญา  ดวงน้อย
 
1. นางสุพรรณี  เข็มทอง
 
132 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 69 ทองแดง 22 โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กหญิงริลณี  ครุธนอก
 
1. นางอรวรรณ์  อุตสาหะ
 
133 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 69 ทองแดง 22 โรงเรียนบ้านพะวร 1. เด็กชายจอมธรรม  สาลีพันธ์
 
1. นางเทวารัตน์  จีรพัฒนวรกุล
 
134 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 69 ทองแดง 22 โรงเรียนบ้านม่วง 1. เด็กหญิงนิตยา  จอมเกาะ
 
1. นายอุทัย  ทุมพัฒน์
 
135 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 69 ทองแดง 22 โรงเรียนบ้านสำโรงน้อยหนองบัว 1. เด็กหญิงกชกร  สีกุดเรือ
 
1. นางสุวภัทร  เครื่องจันทร์
 
136 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 69 ทองแดง 22 โรงเรียนบ้านเสียว 1. เด็กหญิงนริศรา  แก้วบัวขาว
 
1. นางนภาพร  บุญปัญญา
 
137 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 69 ทองแดง 22 โรงเรียนบ้านหนองหงอก 1. เด็กหญิงเปรมปรีดา  สนิทชอบ
 
1. นางมะลิ  ไชยโคตร
 
138 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 69 ทองแดง 22 โรงเรียนบ้านอีหนา(รัฐประชานุกูล) 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  เทียมใส
 
1. นางสาวบังอร  ศรีคำภา
 
139 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 69 ทองแดง 22 โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กหญิงอารีรัตน์  หาระกุล
 
1. นางจรัส  ศรีละพันธ์
 
140 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านยางเอือด 1. เด็กหญิงศศิกานต์  ศิริเรือง
 
1. นางวาสนา  โสระพันธ์
 
141 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านด่านนอกดง 1. เด็กหญิงอภิญญา  ปัทมะ
 
1. นางสาววิจิตรา  อายุยืน
 
142 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเห็ดผึ้งหนองก่าม 1. เด็กหญิงพรธิดี  ทองตัน
 
1. นางทองปอน  ภูมิกาล
 
143 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแข้ 1. เด็กชายนิธินันท์  จันธิมา
 
1. นางศิรินาท  แก้วมหาชัย
 
144 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 73 เงิน 4 โรงเรียนบ้านโปร่งสามัคคี 1. เด็กหญิงหทัยชนก  บุตรวงศ์
 
1. นางสุปราณี  สังข์ทอง
 
145 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 72 เงิน 5 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงนวพร  ชาวนา
 
1. นางสุกัญญา  ดาวเรือง
 
146 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 70 เงิน 6 โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กหญิงทิพกฤตา    วินทชัย
 
1. นางสาวนันทนา  สุวรรณ์
 
147 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 69 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านอี่หล่ำ(ราษฎร์นุสรณ์) 1. เด็กชายอิทธิพล  อนุพันธ์
 
1. นางเย็นจิต  น้อยพรหม
 
148 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 67 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านค้อกำแพง 1. เด็กหญิงนภษร  พันธสีมา
 
1. นางนวลจันทร์  ธรรมแสง
 
149 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 67 ทองแดง 8 โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กหญิงชีวาพร  คำบุญมา
 
1. นางกฤษณา  สมบัติ
 
150 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 62 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านดงแดง 1. เด็กหญิงอชิตา  สมสุข
 
1. นางหนูจันทร์  หาดี
 
151 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 62 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านหนองแปน 1. เด็กหญิงศิริวิมล  สุภีร์
 
1. นายกำธร  ฤทธิเดช
 
152 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 61 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านโซงเลง 1. เด็กหญิงมิ่งขวัญ  พลเมือง
 
1. นางวิไลพันธ์  ทุมพัฒน์
 
153 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 61 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านยางเอือด 1. เด็กหญิงศศินา  รอดขำ
 
1. นางสมปอง  อัปมะนัง
 
154 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 61 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านหนองสะมอน 1. เด็กหญิงเกวลิน  จันทร์แจ้ง
 
1. นางพูนทรัพย์  เหล็กกล้า
 
155 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 60 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านเพียมาต(รัฐราษฎร์พิทยาคาร) 1. เด็กชายธนกฤต  อาจศรี
 
1. นางเทียมจันทร์  มณีวงษ์
 
156 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 59 เข้าร่วม 16 โรงเรียนบ้านเก็บงา(ประชารัฐพัฒนา) 1. เด็กชายอภินันท์  นัติพันธ์
 
1. นางประยงค์  บุญประถัมภ์
 
157 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 59 เข้าร่วม 16 โรงเรียนอนุบาลราษีไศล 1. เด็กหญิงศรันยา  นาห่อม
 
1. นางพยอม  หลักหาญ
 
158 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 58 เข้าร่วม 18 โรงเรียนบ้านม่วง 1. เด็กหญิงปุณยาวีร์  คำแสน
 
1. นางนุชิตรา  กาฬภักดี
 
159 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 58 เข้าร่วม 18 โรงเรียนบ้านเมืองหลวง 1. เด็กหญิงธันย์ชนก  จังอินทร์
 
1. นางสาวแววมณี  สมบัติ
 
160 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 56 เข้าร่วม 20 โรงเรียนบ้านหนองปลาคูณ 1. เด็กหญิงสุชาดา  สิมตะมะ
 
1. นางชนัญชิดา  ภานันท์
 
161 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 55 เข้าร่วม 21 โรงเรียนบ้านด่าน(รัฐราษฎร์พัฒนา) 1. เด็กหญิงมุจิรานันท์  ศรีคำภา
 
1. นายเกรียงไกร  เกษสร
 
162 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 55 เข้าร่วม 21 โรงเรียนบ้านแสงเมืองแคน 1. เด็กหญิงปุณญิศา  แจ่มศรี
 
1. นางศริ  ยางงาม
 
163 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 54 เข้าร่วม 23 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กชายกวีกร  นครไชย
 
1. นางวารุณี  พรหมคุณ
 
164 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 54 เข้าร่วม 23 โรงเรียนบ้านทุ่งไชย(พัฒนานุสรณ์) 1. เด็กหญิงรักกล้า  สังข์ทอง
 
1. นางสาวปิยทิพย์  โต๊ะเล็ก
 
165 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 54 เข้าร่วม 23 โรงเรียนบ้านน้ำอ้อมน้อย 1. เด็กหญิงโสรญา  จองโพธิ์
 
1. นายวาท  ทรงอาจ
 
166 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 54 เข้าร่วม 23 โรงเรียนบ้านเมี่ยงแคนดวน 1. เด็กหญิงชนิปรียา   อำนวย
 
1. นางสาวจิตราภรณ์  โพธิวัฒน์
 
167 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 54 เข้าร่วม 23 โรงเรียนบ้านหนองบัวดง(รัฐราษฎร์วิทยาคม) 1. เด็กชายอภินิหาร  สันโสภา
 
1. นางสาวกัลยาณี  ประดับศรี
 
168 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 52 เข้าร่วม 28 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงชญานันท์  ธรรมวัตร
 
1. นางวัชรีภรณ์  กิจเกียรติ์
 
169 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 52 เข้าร่วม 28 โรงเรียนบ้านหนองหงอก 1. เด็กหญิงพิมรภัส  แก้ววงษา
 
1. นางพิมพ์ลดา  สอนคำเสน
 
170 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 48 เข้าร่วม 30 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กหญิงธนัญชนก  เกษหอม
 
1. นายวิทยา  นครพันธ์
 
171 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 48 เข้าร่วม 30 โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กชายณัฐภูมิ  ตั้นปา
 
1. นางศิริวรรณ  วงศ์งาม
 
172 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 48 เข้าร่วม 30 โรงเรียนบ้านส้มป่อย(ส้มป่อยวิทยาเสริม) 1. เด็กหญิงณัฎฐกานต์   กุมมารหล่า
 
1. นายพงษ์สวัสดิ์   จันดา
 
173 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 46 เข้าร่วม 33 โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. เด็กหญิงกวินธิดา  จิตมั่น
 
1. นางรัษฎาภรณ์  ผงกุลา
 
174 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 44 เข้าร่วม 34 โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. เด็กหญิงพราวพิมล  งามวิลัย
 
1. นางสาวศิริพร  หาดคำ
 
175 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 43 เข้าร่วม 35 โรงเรียนบ้านเมืองจันทร์ 1. เด็กหญิงจิรุณา  พลาหล
 
1. นายประเสริฐ  จานสิบสี
 
176 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 36 เข้าร่วม 36 โรงเรียนเคียวนำ 1. เด็กหญิงธัญชนก  ดวงแสง
 
1. นางสาวนิภาพร  วงศ์ละคร
 
177 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 36 เข้าร่วม 36 โรงเรียนบ้านโจดนาห่อมเดื่อ 1. เด็กชายศิรินนท์  วิรุณพันธ์
 
1. นางวรรณภรณ์  กระมล
 
178 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 35 เข้าร่วม 38 โรงเรียนบ้านโนนสูง 1. เด็กชายวรกวินทร์  คำสนอง
 
1. นางอัมพร  จอมเกาะ
 
179 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 34 เข้าร่วม 39 โรงเรียนบ้านตาทอง 1. เด็กหญิงนภาวรรณ   ทรัพย์เจริญ
 
1. นางสมพร  ชัยวงศ์
 
180 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 34 เข้าร่วม 39 โรงเรียนบ้านหนองยาง 1. เด็กหญิงสุจิตราภา  วงค์พิทักษ์
 
1. นางสมพร  พรรษา
 
181 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 30 เข้าร่วม 41 โรงเรียนบ้านขนวนสีแก้ว 1. เด็กหญิงเพ็ญพิชชา  อุทัย
 
1. นางสุขรัตน์  อุดมผุย
 
182 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 30 เข้าร่วม 41 โรงเรียนบ้านแต้(ประชาบำรุง) 1. เด็กชายหัสนันท์  แก้วประโคน
 
1. นางสาวจิระนันท์  ประพาฬ
 
183 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 30 เข้าร่วม 41 โรงเรียนบ้านพอกหนองแข้ 1. เด็กชายธนกฤษ  ลอยสุริวงค์
 
1. นางลำดวน  สายแก้ว
 
184 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 30 เข้าร่วม 41 โรงเรียนบ้านห้วย 1. เด็กหญิงเกศสุณี  ดารุสรัมย์
 
1. นางกรรณิการ์  ตุระเพ็ญ
 
185 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนบ้านครั่ง 1. เด็กหญิงกัลยารัตน์  ธรรมวัตร
 
1. นางสาวกินรีย์  ประสิทธิ์
 
186 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนบ้านเมืองน้อย 1. เด็กหญิงธิดาอ้อม  ภูษา
 
1. นางสาวอธิกา  พันธ์แก้ว
 
187 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหว้าน(รัฐราษฎร์นุกูล) 1. เด็กหญิงปพิชญา  โพธิบุตร
 
1. นางสายชล  ท่าโพธิ์
 
188 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเมืองคง(คงคาวิทยา) 1. เด็กหญิงนัฐกานต์   บุญยารุณ
 
1. นางอุษาวลี  แก่นจักร
 
189 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านอี่หล่ำ(ราษฎร์นุสรณ์) 1. เด็กหญิงดาวพระศุกร์  แสกระโทก
 
1. นางเยาวภา  ดาสันทัด
 
190 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 87 ทอง 4 โรงเรียนบ้านด่าน(รัฐราษฎร์พัฒนา) 1. เด็กหญิงปัณฑิตา  คำขจร
 
1. นางพรรณนิภา  สุทธิสนธิ์
 
191 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 86 ทอง 5 โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กหญิงวิยะดา  สมานชัย
 
1. นางเพชรี  ฤทธิเดช
 
192 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 85 ทอง 6 โรงเรียนบ้านเมี่ยงแคนดวน 1. เด็กหญิงชนัญชิตา  อำนวย
 
1. นางสาวจิตราภรณ์  โพธิวัฒน์
 
193 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 84 ทอง 7 โรงเรียนบ้านโคก 1. เด็กหญิงวรัญญา  จันทำ
 
1. นางน้อยมณี  โพธิ์งาม
 
194 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 84 ทอง 7 โรงเรียนบ้านเมืองหลวง 1. เด็กชายภูรินทร์  สายสุด
 
1. นางสาวแววมณี  สมบัติ
 
195 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 84 ทอง 7 โรงเรียนอนุบาลบึงบูรพ์ 1. เด็กหญิงอภิชญา  บุญเย็น
 
1. นางระวีวรรณ  บุญปัญญา
 
196 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 83 ทอง 10 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กหญิงวนิดา  ศิริจันทร์
 
1. นางสาวจันทิมา  ดวงมาลา
 
197 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 83 ทอง 10 โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. เด็กหญิงปิ่นมุก  คำผง
 
1. นางสาวยุภาพร  เกตุสินรังสรรค์
 
198 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 83 ทอง 10 โรงเรียนบ้านหนองอาคูณ 1. เด็กหญิงพิชญาภัค  ไชยนคร
 
1. นางบุญหนา  ศรีชัย
 
199 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 83 ทอง 10 โรงเรียนอนุบาลห้วยทับทัน 1. เด็กหญิงรวิพา  บุระพา
 
1. นางสาวนวลอนงค์  คำนันต์
 
200 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 82 ทอง 14 โรงเรียนบ้านแต้(ประชาบำรุง) 1. เด็กหญิงธีมาพร  หลอดทอง
 
1. นางสาวมนิวรรณ  ศรีหวาด
 
201 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 82 ทอง 14 โรงเรียนสระกำแพงวิทยาคม 1. เด็กหญิงวริศรา   วงศ์สามารถ
 
1. นางสาวสุมาลี   สุหร่าย
 
202 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 77 เงิน 16 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงชลธิชา  สุระโคตร
 
1. นางกาญจนา  ทองดีเลิศ
 
203 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 77 เงิน 16 โรงเรียนอนุบาลโพธิ์ศรีสุวรรณ 1. เด็กหญิงอารยา  สาสังข์
 
1. นางนิภาพร  พิมพ์สังกุล
 
204 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 76 เงิน 18 โรงเรียนบ้านแขมโพนทอง 1. เด็กหญิงปัญญพร  ใยมุง
 
1. นายสุรพล  ราชธานี
 
205 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 76 เงิน 18 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กหญิงจิดาภา  นนทะวงษ์
 
1. นางพิสมัย  อักษรพิมพ์
 
206 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 75 เงิน 20 โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กหญิงทิพพะกอน  ครองชีพ
 
1. นางสาววันนา  อ่อนขาว
 
207 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 75 เงิน 20 โรงเรียนอนุบาลราษีไศล 1. เด็กหญิงอัญชุลี  โพธิบุตร
 
1. นางสมหมาย  ไชยโพธิ์
 
208 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 74 เงิน 22 โรงเรียนบ้านโจดม่วง 1. เด็กหญิงกชกร  สมศรี
 
1. นางจุรีรัตน์  สายสิน
 
209 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 74 เงิน 22 โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กหญิงรุ่งนภา      บุตรราช  
 
1. นางสาวสุดใจ  ถาวร
 
210 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 74 เงิน 22 โรงเรียนบ้านหนองห้าง 1. เด็กหญิงมนรดา  คูณนาเมือง
 
1. นางสาวสุวนันท์  หลงชิน
 
211 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 73 เงิน 25 โรงเรียนบ้านไผ่ 1. เด็กหญิงกาญจนา  ทับบุญ
 
1. นายศิลป์ชัย  เชื้อเพราะ
 
212 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 73 เงิน 25 โรงเรียนบ้านอีเซ(คุรุราษฎร์วิทยา) 1. เด็กหญิงสุจิตรา  อินตะนัย
 
1. นางสาวฐิติกานต์  เศรษศรี
 
213 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 70 เงิน 27 โรงเรียนบ้านโก 1. เด็กหญิงเบญจมาศ  สุสาสน์
 
1. นางอทิตยา  ดาวเรือง
 
214 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 70 เงิน 27 โรงเรียนบ้านแข้ 1. เด็กชายอณัณทร์ตชัย  พุทธรักษ์
 
1. นางเฉวียง  ศิริจันทร์
 
215 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 70 เงิน 27 โรงเรียนบ้านครั่ง 1. เด็กหญิงกัญญาภัค  แก้วดี
 
1. นางสาวจันทราทิพย์  วิรุณพันธ์
 
216 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 70 เงิน 27 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงอลิสา  สุระกุล
 
1. นางวราวรรณ  พลที
 
217 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 70 เงิน 27 โรงเรียนบ้านโจดนาห่อมเดื่อ 1. เด็กหญิงระวิวรรณ  ทองด้วง
 
1. นางบัวลา  หนองยาง
 
218 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 70 เงิน 27 โรงเรียนบ้านโปร่งสามัคคี 1. เด็กชายนฤนาท  เพ็งแจ่ม
 
1. นางจรูญศรี  สุมินทนะ
 
219 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 70 เงิน 27 โรงเรียนบ้านมะฟัก 1. เด็กหญิงวริศรา  ภูสมตา
 
1. นางชัญญา  พรมมะลิ
 
220 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 70 เงิน 27 โรงเรียนบ้านหนองแคน 1. เด็กหญิงวนิดา  บุญทา
 
1. นางวาสนา   มะโนรัตน์
 
221 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 70 เงิน 27 โรงเรียนบ้านหนองหงอก 1. เด็กชายจักริน   แก้วมณี
 
1. นายประดิษฐ  คล้ายสงคราม
 
222 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 70 เงิน 27 โรงเรียนบ้านเห็ดผึ้งหนองก่าม 1. เด็กหญิงมาริษา  สาสังข์
 
1. นางทองปอน  ภูมิกาล
 
223 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 69 ทองแดง 37 โรงเรียนบ้านขนวนสีแก้ว 1. เด็กหญิงพรสวรรค์  ศรีธานี
 
1. นางสุขรัตน์  อุดมผุย
 
224 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 69 ทองแดง 37 โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กหญิงณัฐนิชา  มุงคุณ
 
1. นายประจักร  พันธ์งาม
 
225 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 68 ทองแดง 39 โรงเรียนบ้านเขวา 1. เด็กหญิงภัทราภรณ์  ไชยศรีรัมย์
 
1. นางสาวพิชามญชุ์  บุบผา
 
226 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 40 โรงเรียนเคียวนำ 1. เด็กชายชัยวัฒน์  บุญชม
 
1. นางสาวมยุรี   ศรีภักดิ์
 
227 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 66 ทองแดง 41 โรงเรียนบ้านกระเต็ล 1. เด็กชายยุทธนากร  กระสังข์
 
1. นางสาววัชราภรณ์  แก้วหาญ
 
228 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 66 ทองแดง 41 โรงเรียนบ้านเสียว 1. เด็กหญิงสิริวิมล  โพธิ์ศรี
 
1. นางนภาพร  บุญปัญญา
 
229 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 65 ทองแดง 43 โรงเรียนบ้านโนนสูง 1. เด็กชายจิรัฐิติกาล  สะพล
 
1. นางกิตติยา  โนนสูง
 
230 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 65 ทองแดง 43 โรงเรียนบ้านหนองบ่อ 1. เด็กหญิงนุชเนตร  อาจคำพันธ์
 
1. นางสาวสุดาพร  จันทะสอน
 
231 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 62 ทองแดง 45 โรงเรียนบ้านบึงหมอก 1. เด็กหญิงเกวลิน  สายหงษ์
 
1. นางโสรญา  โพธิ์งาม
 
232 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 62 ทองแดง 45 โรงเรียนบ้านพงสิม 1. เด็กชายปาณวัตร  จันทร์เทพ
 
1. นางกนกกาญจน์   รัตนะเวฬุ
 
233 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 62 ทองแดง 45 โรงเรียนบ้านม่วง 1. เด็กชายพินิตย์พล  จันทร
 
1. นายอุทัย  ทุมพัฒน์
 
234 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 61 ทองแดง 48 โรงเรียนบ้านโซงเลง 1. เด็กชายณัทชพัฒน์  มาพบ
 
1. นางประภารัตน์  พรหมทา
 
235 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 61 ทองแดง 48 โรงเรียนบ้านผึ้ง(รัฐราษฎร์บำรุง) 1. เด็กชายวีรพล  ปุยขาว
 
1. นางสาวอรทัย   โพธิราช
 
236 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 61 ทองแดง 48 โรงเรียนบ้านห้วย 1. เด็กหญิงมัลลิกา  สีทา
 
1. นางกรรณิการ์  ตุระเพ็ญ
 
237 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านปะหละ 1. เด็กชายณัฐนันท์  สาดา
 
1. นางกองแก้ว  ทองนำ
 
238 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองแคน 1. เด็กชายวรินทร  กุหลาบหอม
 
1. นางวาสนา   มะโนรัตน์
 
239 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแข้ 1. เด็กหญิงธิดา  ผลดี
 
1. นางสุพรรณี  เข็มทอง
 
240 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงปิยภรณ์  อาจภักดี
 
1. นางสาวเยาวลักษณ์  อ่อนผา
 
241 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโจดม่วง 1. เด็กหญิงธิติสุดา  วิรุณพันธ์
 
1. นางจุรีรัตน์  สายสิน
 
242 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. นางสาวณิชา  ริศนาเคน
 
1. นางสาวยุภาพร  เกตุสินรังสรรค์
 
243 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโนนสูง 1. เด็กชายการัณยภาส  ศรศรี
 
1. นางบานเย็น  ชะบา
 
244 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองบัวดง(รัฐราษฎร์วิทยาคม) 1. เด็กหญิงศิวปรียา  เหลาแก้ว
 
1. นางสงบ  สิงห์เขาภู
 
245 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 84 ทอง 8 โรงเรียนบ้านม่วง 1. เด็กหญิงลัดดา  ไกรเพชร
 
1. นายอุทัย  ทุมพัฒน์
 
246 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 84 ทอง 8 โรงเรียนบ้านหนองหงอก 1. เด็กหญิงสิริยากร  คุณสิงห์
 
1. นางมะลิ  ไชยโคตร
 
247 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 83 ทอง 10 โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กหญิงอริสา  แก้วคำแพง
 
1. นางสาวเพิ่มพูน  จันทร์เต็ม
 
248 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 82 ทอง 11 โรงเรียนบ้านหนองห้าง 1. เด็กหญิงพิไลลักษณ์  หาญกล้า
 
1. นางอนุรดี  แสงพยับ
 
249 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 82 ทอง 11 โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กหญิงกุสุมา  สินสวัสดิ์
 
1. นางจรัส  ศรีละพันธ์
 
250 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 80 ทอง 13 โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กหญิงนัทธมน  แสงกล้า
 
1. นายสวัสดิ์  จันทะพันธ์
 
251 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 79 เงิน 14 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  ขวดแก้ว
 
1. นายปิยวัฒน์  สาสังข์
 
252 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 77 เงิน 15 โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กหญิงจีรนันท์  แคะแปล
 
1. นางสาวดุษดี  วัฒนพานิช
 
253 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 76 เงิน 16 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงอรัชญา  คำนวณ
 
1. นางอุดม  สุระโคตร
 
254 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 76 เงิน 16 โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. นางสาวจิดาภา  นิลไทย
 
1. นายยศสรัล  โพธิ์งาม
 
255 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 75 เงิน 18 โรงเรียนบ้านพะวร 1. เด็กหญิงนงค์ลักษณ์  วังกุล
 
1. นางเทวารัตน์  จีรพัฒนวรกุล
 
256 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 74 เงิน 19 โรงเรียนบ้านอีสร้อย 1. เด็กหญิงพรชิตา  โรมรินทร์
 
1. นางสาวสุวรรณี  อุ่นคำ
 
257 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 72 เงิน 20 โรงเรียนบ้านเพียมาต(รัฐราษฎร์พิทยาคาร) 1. เด็กหญิงจุรีรีตน์  สีหบุตร
 
1. นายสุริยงค์  นรสาร
 
258 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 66 ทองแดง 21 โรงเรียนบ้านโทะ 1. เด็กหญิงชลธิชา  อุ่นคำ
 
1. นางสาวขนิษฐา  แก้วละมุล
 
259 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 60 ทองแดง 22 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  ผาคำ
 
1. นางนิภาพร  ศิลาโชติ
 
260 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านยางเอือด 1. เด็กหญิงพัชราภรณ์  ใยพรม
 
1. นางวาสนา  โสระพันธ์
 
261 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเมืองหลวง 1. เด็กหญิงเบญญาภา  โนนสูง
 
1. นางสาวแววมณี  สมบัติ
 
262 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านด่านนอกดง 1. เด็กหญิงสิรินทรา  ใจคำวัง
 
1. นางสาววิจิตรา  อายุยืน
 
263 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านกระเต็ล 1. เด็กหญิงเฟื่องฟ้า  กระสังข์
 
1. นางหญิงวดี  ลาภูตะมะ
 
264 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 73 เงิน 4 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงชาลิสา  อภัยนอก
 
1. นางวัชรีภรณ์  กิจเกียรติ์
 
265 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 71 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแต้มะหลี่ 1. เด็กหญิงพิชามญชุ์  สายแวว
 
1. นางวันทณีย์  ทองคำฟู
 
266 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 71 เงิน 5 โรงเรียนบ้านสร้างปี่ 1. เด็กหญิงณัฐชยา  กาหลง
 
1. นางสาวกนกวรรณ  สมสร้าง
 
267 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 71 เงิน 5 โรงเรียนอนุบาลจอมจิต 1. เด็กชายวรากร   ทองดีวงษ์
 
1. นางสาวดาวเศวต  วามะกัน
 
268 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 67 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านด่าน(รัฐราษฎร์พัฒนา) 1. เด็กหญิงนรินทิพย์  หล้าสิงห์
 
1. นายเกรียงไกร  เกษสร
 
269 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 65 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านโซงเลง 1. เด็กชายเจษฎา  จูมกุมาร
 
1. นางวิไลพันธ์  ทุมพัฒน์
 
270 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 65 ทองแดง 9 โรงเรียนอนุบาลราษีไศล 1. เด็กหญิงจุุฑามาศ  เข็มรถ
 
1. นางพยอม  หลักหาญ
 
271 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 64 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านยางเอือด 1. เด็กชายธนโชติ  ศิริจันทร์
 
1. นางสมปอง  อัปมะนัง
 
272 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 64 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านหนองบัวดง(รัฐราษฎร์วิทยาคม) 1. เด็กชายกิตติภัสร์  บุญที
 
1. นางสาวกัลยาณี  ประดับศรี
 
273 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 63 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านเพียมาต(รัฐราษฎร์พิทยาคาร) 1. เด็กหญิงนันทิตา  กำทอง
 
1. นางนวลจันทร์  ผาสุก
 
274 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 63 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านส้มป่อย(ส้มป่อยวิทยาเสริม) 1. เด็กหญิงภัทรานิษฐ์  บุญมานัส
 
1. นางเกษร  โสภาสพ
 
275 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 61 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. เด็กหญิงพิชชาภา  ผาบจันดา
 
1. นางสุดใจ  อ่อนหวาน
 
276 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 61 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านหาด(อสพป.๑๓) 1. เด็กหญิงชญานิษฐ์  ราษี
 
1. นางสาวลัดดา  พรหมทา
 
277 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 60 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. เด็กหญิงปทิตตา  วิเศษชาติ
 
1. นางสาวศิริพร  หาดคำ
 
278 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 60 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านหนองกก 1. เด็กหญิงอรพรรณ  เอี่ยมอมรพันธ์
 
1. นางสาวดวงกมล  ศรีสมุทร
 
279 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 58 เข้าร่วม 19 โรงเรียนบ้านเห็ดผึ้งหนองก่าม 1. เด็กหญิงปุญญิศา  นุชนารถ
 
1. นางทองปอน  ภูมิกาล
 
280 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 57 เข้าร่วม 20 โรงเรียนบ้านหนองสะมอน 1. เด็กหญิงกาญจนา  โสดา
 
1. นางพูนทรัพย์  เหล็กกล้า
 
281 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 56 เข้าร่วม 21 โรงเรียนบ้านค้อกำแพง 1. เด็กหญิงณิชา  เอมชอุ่ม
 
1. นางนวลจันทร์  ธรรมแสง
 
282 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 56 เข้าร่วม 21 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงจิรัชยา  สิงนาค
 
1. นายธีรพัฒน์  พวงท้าว
 
283 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 52 เข้าร่วม 23 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงยลรฎา  จันทร์ราตรี
 
1. นางวารุณี  พรหมคุณ
 
284 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 52 เข้าร่วม 23 โรงเรียนบ้านอี่หล่ำ(ราษฎร์นุสรณ์) 1. เด็กหญิงทิพยาภรณ์  ปริเตนัง
 
1. นางเย็นจิตร  น้อยพรหม
 
285 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 51 เข้าร่วม 25 โรงเรียนอนุบาลห้วยทับทัน 1. เด็กชายปุญญาพัฒน์  แสนรู้
 
1. นางสาวยุพิน  สายสิม
 
286 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 48 เข้าร่วม 26 โรงเรียนบ้านปะอาว 1. เด็กชายสุกฤษฎิ์  แสงนนท์
 
1. นางบุษบา  รมยาคม
 
287 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 47 เข้าร่วม 27 โรงเรียนบ้านหนองหงอก 1. เด็กหญิงปาริษา  โยธี
 
1. นางพิมพ์ลดา  สอนคำเสน
 
288 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 46 เข้าร่วม 28 โรงเรียนบ้านม่วง 1. เด็กชายจักรพรรดิ์  มาอ่อน
 
1. นางนุชิตรา  กาฬภักดี
 
289 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 45 เข้าร่วม 29 โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กหญิงภัควลัญชน์  ลาลุน
 
1. นางสาวสุชาวดี  จันทร
 
290 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 42 เข้าร่วม 30 โรงเรียนบ้านปะหละ 1. เด็กชายชาคริต  จำปากุล
 
1. นางรุ้งระวี  อินทร์ทอง
 
291 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 40 เข้าร่วม 31 โรงเรียนบ้านขนวนสีแก้ว 1. เด็กหญิงนวิชญาภา  แพทย์กลาง
 
1. นางสุขรัตน์  อุดมผุย
 
292 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 40 เข้าร่วม 31 โรงเรียนบ้านทุ่งไชย(พัฒนานุสรณ์) 1. เด็กหญิงวาสนา  คงศรี
 
1. นางสาวปิยทิพย์  โต๊ะเล็ก
 
293 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 40 เข้าร่วม 31 โรงเรียนบ้านโนนสูง 1. เด็กหญิงจิตราภรณ์  พิมพ์ขาว
 
1. นางอัมพร  จอมเกาะ
 
294 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 38 เข้าร่วม 34 โรงเรียนบ้านโปร่งสามัคคี 1. เด็กหญิงศิริมากรณ์  กุลบุตร
 
1. นางสุปราณี  สังข์ทอง
 
295 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 38 เข้าร่วม 34 โรงเรียนเมืองคง(คงคาวิทยา) 1. เด็กหญิงเบญญาภา  คูหา
 
1. นางอุษาวลี  แก่นจักร
 
296 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 36 เข้าร่วม 36 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กชายรัชพล  รอดอุตม์
 
1. นายวิทยา  นครพันธ์
 
297 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 36 เข้าร่วม 36 โรงเรียนบ้านหนองปลาคูณ 1. เด็กหญิงจิราวดี  แสนเลิศ
 
1. นางชนัญชิดา  ภานันท์
 
298 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 35 เข้าร่วม 38 โรงเรียนบ้านฮ่องข่า 1. เด็กชายสิริพงศ์  กันหา
 
1. นางสุนัฏฐา  รุ่งราม
 
299 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 34 เข้าร่วม 39 โรงเรียนบ้านบุยาว 1. เด็กหญิงกาญจน์เกล้า  กิ่งแก้ว
 
1. นางสาวสุวิมล  บัวบาล
 
300 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 34 เข้าร่วม 39 โรงเรียนบ้านหนองแคน 1. เด็กหญิงวิชญาพร  ขันติวงษ์
 
1. นายสุชาติ  เมืองจันทร์
 
301 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 31 เข้าร่วม 41 โรงเรียนบ้านโจดนาห่อมเดื่อ 1. เด็กชายจิรสิน  แทนสิงห์
 
1. นางวรรณภรณ์  กระมล
 
302 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 30 เข้าร่วม 42 โรงเรียนบ้านพงพรต 1. เด็กหญิงพัสวี  ไทยอัฐวิถี
 
1. นางสาวอินทิรา  ศิริเลิศ
 
303 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 30 เข้าร่วม 42 โรงเรียนบ้านเมืองจันทร์ 1. เด็กชายพงษ์ระพี  สิงห์ซอม
 
1. นายประเสริฐ  จานสิบสี
 
304 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 30 เข้าร่วม 42 โรงเรียนบ้านหว้าน(รัฐราษฎร์นุกูล) 1. เด็กหญิงดวงจันทร์  แสงอ่อน
 
1. นายบุญถิน  แหวนหล่อ
 
305 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 30 เข้าร่วม 42 โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กหญิงสุชัญญา  คารศรี
 
1. นางกฤษณา  สมบัติ
 
306 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 27 เข้าร่วม 46 โรงเรียนบ้านดงแดง 1. เด็กหญิงชนิกานต์  พรมชาติ
 
1. นางมะลิ  พรหมทา
 
307 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 12 เข้าร่วม 47 โรงเรียนบ้านโคกหล่าม 1. เด็กชายธนชัย  ประครองใจ
 
1. นางสาวปรางทิพย์  ทองสุทธิ์
 
308 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนบ้านครั่ง 1. เด็กหญิงนิชานันท์  อ่วมคำ
 
1. นางนัฐกานต์  สมหมาย
 
309 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กชายชินภูมิ    นะเอี่ยม
 
1. นางสาวนันทนา  สุวรรณ์
 
310 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านปะหละ 1. เด็กชายณัฐนันท์  สาดา
 
1. นางกองแก้ว  ทองนำ
 
311 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. เด็กหญิงสุจิตรา  พันธ์เพ็ชร
 
1. นางสาวยุภาพร  เกตุสินรังสรรค์
 
312 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองหงอก 1. เด็กหญิงจิตราภรณ์  พรมโสภา
 
1. นายประดิษฐ  คล้ายสงคราม
 
313 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 75 เงิน 4 โรงเรียนอนุบาลบึงบูรพ์ 1. เด็กหญิงกัญญาวีร์  ขันทะวัตร
 
1. นางระวีวรรณ  บุญปัญญา
 
314 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 73 เงิน 5 โรงเรียนบ้านเมืองหลวง 1. เด็กหญิงวราภรณ์  ปิตาคะโส
 
1. นางสาวแววมณี  สมบัติ
 
315 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 72 เงิน 6 โรงเรียนอนุบาลราษีไศล 1. เด็กหญิงพัชริดา  งามตรง
 
1. นางสมหมาย  ไชยโพธิ์
 
316 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 71 เงิน 7 โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กหญิงเขมณัฏฐ์  วีสันเทียะ
 
1. นางเพชรี  ฤทธิเดช
 
317 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 69 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงวชิราภรณ์  ค่ำคูณ
 
1. นางกาญจนา  ทองดีเลิศ
 
318 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 66 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านด่าน(รัฐราษฎร์พัฒนา) 1. เด็กหญิงฑิฆัมพร  ศรีคำภา
 
1. นางพรรณนิภา  สุทธิสนธิ์
 
319 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 65 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านยางบอน(อำพานุสรณ์) 1. เด็กหญิงธัญญลักษณ์  แท่นแก้ว
 
1. นางบัวพันธ์  แสงสิงห์
 
320 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 64 ทองแดง 11 โรงเรียนเมืองคง(คงคาวิทยา) 1. เด็กหญิงดวงตาชนก  ผลพูล
 
1. นางอุษาวลี  แก่นจักร
 
321 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 62 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านโก 1. เด็กหญิงสุวภัทร  รัตนะวัน
 
1. นางอทิตยา  ดาวเรือง
 
322 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 61 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านหนองกก 1. เด็กหญิงพิริสา  บุญญะวงษ์
 
1. นางสาวดวงกมล  ศรีสมุทร
 
323 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 59 เข้าร่วม 14 โรงเรียนบ้านกล้วยกว้าง 1. เด็กชายอนุชา  สังข์ขาว
 
1. นางปัทมาศ  จันทสิทธิ์
 
324 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 59 เข้าร่วม 14 โรงเรียนบ้านอ้อมแก้ว 1. เด็กหญิงชุติกาญจน์  สมภารเพียง
 
1. นายฐิติภัทร์  ประสุ่มพั้ว
 
325 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 58 เข้าร่วม 16 โรงเรียนบ้านโคก 1. เด็กหญิงกัญญรัตน์  บุญเติม
 
1. นางน้อยมณี  โพธิ์งาม
 
326 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 58 เข้าร่วม 16 โรงเรียนบ้านบึงหมอก 1. เด็กหญิงชญา  ยอดจันดา
 
1. นางโสรญา  โพธิ์งาม
 
327 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 57 เข้าร่วม 18 โรงเรียนบ้านหนองแคน 1. เด็กหญิงนัฐนันท์  คำยอด
 
1. นางวาสนา   มะโนรัตน์
 
328 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 57 เข้าร่วม 18 โรงเรียนบ้านอี่หล่ำ(ราษฎร์นุสรณ์) 1. เด็กหญิงรัศศิลักษณ์  น้อยพรหม
 
1. นางเยาวภา  ดาสันทัด
 
329 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 56 เข้าร่วม 20 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กหญิงอรพิมล  สีหาอาจ
 
1. นางพิสมัย  อักษรพิมพ์
 
330 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 56 เข้าร่วม 20 โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กหญิงทิภากร  การผลดี
 
1. นายรังสฤษดิ์  บุญปัญญา
 
331 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 56 เข้าร่วม 20 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กหญิงธัญญารัตน์  สุทธิโพธิ์
 
1. นางนันทนา  มีชัย
 
332 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 56 เข้าร่วม 20 โรงเรียนบ้านหว้าน(รัฐราษฎร์นุกูล) 1. เด็กหญิงกิตติยา  โพธิบุตร
 
1. นางสายชล  ท่าโพธิ์
 
333 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 55 เข้าร่วม 24 โรงเรียนบ้านเมี่ยงแคนดวน 1. เด็กหญิงสุภาวดี  พาหา
 
1. นางสาวจิตราภรณ์  โพธิวัฒน์
 
334 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 54 เข้าร่วม 25 โรงเรียนบ้านเพียมาต(รัฐราษฎร์พิทยาคาร) 1. เด็กหญิงปาริชาติ  งามแสง
 
1. นางมณี  ประดับศรี
 
335 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 53 เข้าร่วม 26 โรงเรียนบ้านโคกหล่าม 1. เด็กหญิงชาลินี  คงเจริญ
 
1. นางสาวปรางทิพย์  ทองสุทธิ์
 
336 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 52 เข้าร่วม 27 โรงเรียนเทศบาล๑(หนองสิมใหญ่) 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  บุญหวาน
 
1. นางพัชมณฑ์  คำพิหล้า
 
337 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 51 เข้าร่วม 28 โรงเรียนบ้านส้มป่อย(ส้มป่อยวิทยาเสริม) 1. เด็กหญิงพิยดา  นามแสง
 
1. นางธันยพัฒน์  สุตะพันธ์
 
338 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 51 เข้าร่วม 28 โรงเรียนบ้านหนองปลาคูณ 1. เด็กหญิงกัลยารัตน์  เหลาคำ
 
1. นางสาวอุไรวรรณ  ชื่นตา
 
339 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 48 เข้าร่วม 30 โรงเรียนบ้านหาด(อสพป.๑๓) 1. เด็กหญิงเมธาวี  นนท์ศิลา
 
1. นางสาวลัดดา  พรหมทา
 
340 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 47 เข้าร่วม 31 โรงเรียนอนุบาลศิลาลาด 1. เด็กหญิงศิริลักษณ์  ศรีคำ
 
1. นายบุรี  อินจักร
 
341 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 46 เข้าร่วม 32 โรงเรียนบ้านขนวนสีแก้ว 1. เด็กหญิงชุมลนิษฐ์  เธียรธรรมรงค์
 
1. นางสุขรัตน์  อุดมผุย
 
342 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 46 เข้าร่วม 32 โรงเรียนบ้านเขวา 1. เด็กหญิงภัทราพร  หาญรุก
 
1. นางสาวพิชามญชุ์  บุบผา
 
343 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 46 เข้าร่วม 32 โรงเรียนบ้านแข้ 1. เด็กหญิงจักรีพร  เรืองรักษ์
 
1. นางเฉวียง  ศิริจันทร์
 
344 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 46 เข้าร่วม 32 โรงเรียนบ้านครั่ง 1. เด็กหญิงธนิทชา  นิยม
 
1. นางสาวจันทราทิพย์  วิรุณพันธ์
 
345 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 46 เข้าร่วม 32 โรงเรียนอนุบาลโพธิ์ศรีสุวรรณ 1. เด็กหญิงคัทลียา  เกษศิริ
 
1. นางนิภาพร  พิมพ์สังกุล
 
346 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 43 เข้าร่วม 37 โรงเรียนบ้านแต้มะหลี่ 1. เด็กหญิงจิตรวรรณ  ทองสุทธิ์
 
1. นางวันทณีย์  ทองคำฟู
 
347 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 41 เข้าร่วม 38 โรงเรียนบ้านม่วง 1. เด็กชายหิรันย์  อินธิบุตร
 
1. นายอุทัย  ทุมพัฒน์
 
348 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 40 เข้าร่วม 39 โรงเรียนบ้านด่านนอกดง 1. เด็กชายชัยพร  พัศดร
 
1. นางสาวนิศรา  สาธุภาค
 
349 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 39 เข้าร่วม 40 โรงเรียนบ้านโจดม่วง 1. เด็กหญิงกัณกนิษฐ์  ไกรแก้ว
 
1. นางจุรีรัตน์  สายสิน
 
350 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 39 เข้าร่วม 40 โรงเรียนบ้านพงสิม 1. เด็กหญิงกิตติยา   ปริญ
 
1. นางกนกกาญจน์   รัตนะเวฬุ
 
351 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 39 เข้าร่วม 40 โรงเรียนบ้านหนองน้ำขุ่น 1. เด็กหญิงสุกัญญา  ยงกุล
 
1. นายโภคโชติ  ก้านเพชร
 
352 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 36 เข้าร่วม 43 โรงเรียนบ้านโนนสูง 1. เด็กชายณัฐชัย  โนนใหญ่
 
1. นางกิตติยา  โนนสูง
 
353 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 32 เข้าร่วม 44 โรงเรียนบ้านหนองห้าง 1. เด็กหญิงมนรดา  คูณนาเมือง
 
1. นางสาวสุวนันท์  หลงชิน
 
354 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 31 เข้าร่วม 45 โรงเรียนบ้านผึ้ง(รัฐราษฎร์บำรุง) 1. เด็กชายอนุวัฒน์  เจริญยิ่ง
 
1. นางสาวอรทัย   โพธิราช
 
355 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 31 เข้าร่วม 45 โรงเรียนบ้านมะฟัก 1. เด็กหญิงณัฐสุดา  ศิริอ่อน
 
1. นางชัญญา  พรมมะลิ
 
356 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 31 เข้าร่วม 45 โรงเรียนบ้านห้วย 1. เด็กหญิงปิยนุช  บุตรศรี
 
1. นางกรรณิการ์  ตุระเพ็ญ
 
357 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 30 เข้าร่วม 48 โรงเรียนเคียวนำ 1. เด็กหญิงอรอุมา  บัวงาม
 
1. นางสาวมยุรี   ศรีภักดิ์
 
358 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 29 เข้าร่วม 49 โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กหญิงปภัสรา     วงค์ฉายา
 
1. นางสาวสุดใจ  ถาวร
 
359 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 25 เข้าร่วม 50 โรงเรียนบ้านโซงเลง 1. เด็กหญิงชลธาร  สิทโท
 
1. นางประภารัตน์  พรหมทา
 
360 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านอีสร้อย 1. เด็กชายกฤษณะ  ยาทะเล
 
1. นางสาวสุวรรณี  อุ่นคำ
 
361 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. นางสาวกานต์ธิดา  เจนถูกใจ
 
1. นางสาวยุภาพร  เกตุสินรังสรรค์
 
362 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแข้ 1. นายณัฐนันท์  จันธิมา
 
1. นางสุพรรณี  เข็มทอง
 
363 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 84 ทอง 4 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. นางสาวศศิวิมล  สุขม่วง
 
1. นางอุดม  สุระโคตร
 
364 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 84 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองหงอก 1. เด็กหญิงวันทนีย์  กิ่งสวัสดิ์
 
1. นายประดิษฐ  คล้ายสงคราม
 
365 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 80 ทอง 6 โรงเรียนบ้านม่วง 1. เด็กหญิงธิดา  ทุมพัฒน์
 
1. นายอุทัย  ทุมพัฒน์
 
366 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 75 เงิน 7 โรงเรียนบ้านหนองบัวดง(รัฐราษฎร์วิทยาคม) 1. เด็กหญิงวรินทร์ยุพา  สุดดี
 
1. นางสงบ  สิงห์เขาภู
 
367 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 74 เงิน 8 โรงเรียนบ้านอ้อมแก้ว 1. เด็กหญิงมัชฌิมา  ศรีอ่อน
 
1. นายวิศรุต  แก้วสมุทร์
 
368 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 72 เงิน 9 โรงเรียนบ้านอีเซ(คุรุราษฎร์วิทยา) 1. เด็กหญิงปวีณา  เกษร
 
1. นางสาวขนิษฐา  จันทร
 
369 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 67 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านโนนสูง 1. เด็กหญิงสุพรรษา  ปานภักดี
 
1. นางบานเย็น  ชะบา
 
370 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 65 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านบุยาว 1. เด็กหญิงปภาวรินท์  ศิริประภา
 
1. นางสาวกาญจนา  งามโสม
 
371 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 64 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านหนองห้าง 1. เด็กหญิงฐิติกานต์  จังอินทร์
 
1. นางอนุรดี  แสงพยับ
 
372 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 63 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านโจดม่วง 1. เด็กชายรัฐนันท์  นามวงษ์
 
1. นางสมจิตร  นวลใส
 
373 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 62 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงทิพย์เกษร  ดุสีดา
 
1. นางสาวอัญชุลี  หลอดคำ
 
374 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 61 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กหญิงสุดารัตน์  อย่างร่มเย็น
 
1. นางอรวรรณ์  อุตสาหะ
 
375 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 60 ทองแดง 16 โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กหญิงสุพัตรา  กันหาพร
 
1. นายสวัสดิ์  จันทะพันธ์
 
376 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 60 ทองแดง 16 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงปนัดดา  วงศ์ละคร
 
1. นายปิยวัฒน์  สาสังข์
 
377 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 60 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านกงพาน 1. เด็กหญิงรัชฎาพร  เมืองพวล
 
1. นางอุไร  นาสารีย์
 
378 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 60 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงนลพรรรณ  มีไม้ดี
 
1. นางนิภาพร  ศิลาโชติ
 
379 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 60 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กชายณัฐพงษ์  อ่อนน้อม
 
1. นางสาวเพิ่มพูน  จันทร์เต็ม
 
380 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 60 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กหญิงอัยยา  จันทร์ลอย
 
1. นางสาวดุษดี  วัฒนพานิช
 
381 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 60 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านบัวหุ่ง(รัฐราษฎร์สามัคคี) 1. เด็กหญิงวรนุช  สังวร
 
1. นางสาวจุฬารัตน์  เนตรวงค์
 
382 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 60 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านพะวร 1. เด็กชายวิทยา  สำเภา
 
1. นางเทวารัตน์  จีรพัฒนวรกุล
 
383 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 60 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านเพียมาต(รัฐราษฎร์พิทยาคาร) 1. เด็กหญิงวันวิสา  จำเริญ
 
1. นางอุบล  สีหะวงษ์
 
384 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 60 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านยางเอือด 1. เด็กหญิงสิราวรรณ  พิกุล
 
1. นางวาสนา  โสระพันธ์
 
385 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 60 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านหนองแคน 1. เด็กชายปราชญ์ธิปัตย์  เมืองจันทร์
 
1. นางวาสนา   มะโนรัตน์
 
386 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 60 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. เด็กหญิงปิยชนก  สร้างไธสงค์
 
1. นายยศสรัล  โพธิ์งาม
 
387 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 60 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านฮ่องข่า 1. เด็กชายอิสระ  กันหา
 
1. นางจันทร์จิรา  คำจันทร์
 
388 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 60 ทองแดง 16 โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กหญิงนันตกาญจ์  ศิลาวงค์
 
1. นางจรัส  ศรีละพันธ์
 
389 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านม่วง 1. เด็กหญิงณัฏฐณิชา  จุุ้ยกลาง
 
1. นางนุชิตรา  กาฬภักดี
 
390 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกล้วยกว้าง 1. เด็กหญิงเยาวดี  ยอดคำตัน
 
1. นางอายุวัฒน์  เพียรภูเขา
 
391 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเกศเกล้าวิทยา 1. เด็กหญิงชลลดา  ชุมจันทร์
 
1. นางสาวฤทัยรัตน์  แก้วภักดี
 
392 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 89.5 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. เด็กหญิงสุพิตรา  ไชยโคตร
 
1. นางสมยงค์  ทองเลิศ
 
393 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 89 ทอง 5 โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กหญิงธนพร  เจนสำโรง
 
1. นางทิพากร  เชิงหอม
 
394 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 88.5 ทอง 6 โรงเรียนบ้านเปือยขาม 1. เด็กหญิงรุจิรา  มีพันธ์
 
1. นางเสนาะดี  ศรีมูล
 
395 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 88 ทอง 7 โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กหญิงอริศรา  พงษ์เพชร
 
1. นายถวัลย์  บุญราช
 
396 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 88 ทอง 7 โรงเรียนบ้านโจดม่วง 1. เด็กหญิงพัชราภา  สาระวัน
 
1. นางนฤมล  แดงเดื่อ
 
397 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 87.5 ทอง 9 โรงเรียนบ้านขนวนสีแก้ว 1. เด็กชายพัชรดนัย  บุญเรือง
 
1. นางสุขรัตน์  อุดมผุย
 
398 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 87.5 ทอง 9 โรงเรียนบ้านด่าน(รัฐราษฎร์พัฒนา) 1. เด็กหญิงมัทธนา  ทองอินทร์
 
1. นายเกรียงไกร  เกษสร
 
399 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 87.5 ทอง 9 โรงเรียนบ้านหนองปลาคูณ 1. เด็กหญิงสุภาวดี  นิมมา
 
1. นางสาวศิริลักษณ์  ศิริยาน
 
400 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 87 ทอง 12 โรงเรียนบ้านโกทา 1. เด็กหญิงทิพธัญญา  งามแสง
 
1. นางพัชรี  ก่ำจันทึก
 
401 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 87 ทอง 12 โรงเรียนบ้านพลับฝางผักหม 1. เด็กหญิงชนิกานต์  สกุลแก้ว
 
1. นางสาวอัมรา  บุญช่วย
 
402 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 86.5 ทอง 14 โรงเรียนเคียวนำ 1. เด็กหญิงกฤตาภา  บุญอารี
 
1. นางกัลยาภรณ์  พรหมทา
 
403 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 86.5 ทอง 14 โรงเรียนบ้านโนนเค็ง 1. เด็กหญิงณัฐกานต์  ขันติวงศ์
 
1. นางรุ่งทิวา  หงษ์อินทร์
 
404 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 86 ทอง 16 โรงเรียนบ้านโนนสูง 1. เด็กหญิงสุชานาฏ  ศรีโพนทอง
 
1. นางอัมพร  จอมเกาะ
 
405 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 86 ทอง 16 โรงเรียนบ้านโนนเหมือดแอ่บัวหล่น 1. เด็กหญิงพศิกา  เข็มโคตร
 
1. นางสาวจันจิรา  สิงห์ทอง
 
406 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 85 ทอง 18 โรงเรียนบ้านโดด 1. เด็กหญิงวรรณนิภา  คำเสนา
 
1. นางปิยะรัตน์  แก้วคันโท
 
407 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 85 ทอง 18 โรงเรียนบ้านน้ำอ้อมน้อย 1. เด็กหญิงวิลาสิณี  แหวนหล่อ
 
1. นายวาท  ทรงอาจ
 
408 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 85 ทอง 18 โรงเรียนบ้านเมืองหลวง 1. เด็กชายภานุวัฒน์  อิ่มบุญ
 
1. นางสาวแววมณี  สมบัติ
 
409 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 85 ทอง 18 โรงเรียนบ้านเหงี่ยงกระจ๊ะ 1. เด็กหญิงศศินา  บุญยอ
 
1. นางเพียรใจ  วันทรวง
 
410 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 84 ทอง 22 โรงเรียนบ้านสร้างปี่ 1. เด็กหญิงชุติมา  ศรีทอง
 
1. นางสาวกนกวรรณ  สมสร้าง
 
411 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 83 ทอง 23 โรงเรียนบ้านโคก 1. เด็กหญิงบุญศิริกานต์  เกษกุล
 
1. นางเอื้ออารีย์  เรืองศิริ
 
412 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 83 ทอง 23 โรงเรียนบ้านผึ้ง(รัฐราษฎร์บำรุง) 1. เด็กหญิงสุวรรณา  ไชยมาตร
 
1. นางสาวกัญฐณา  สีหนารถ
 
413 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 82.5 ทอง 25 โรงเรียนบ้านโจดนาห่อมเดื่อ 1. เด็กหญิงอิสริยาภรณ์  ต้นทัพไทย
 
1. นางวรรณภรณ์  กระมล
 
414 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 82.5 ทอง 25 โรงเรียนบ้านส้มป่อย(ส้มป่อยวิทยาเสริม) 1. เด็กหญิงสุธารัตน์  เกตศิริ
 
1. นายพงษ์สวัสดิ์   จันดา
 
415 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 82.5 ทอง 25 โรงเรียนบ้านสามขา 1. เด็กหญิงนภัสสร  เป้าเงิน
 
1. สิบเอกศราวุธ  จิบจันทร์
 
416 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 82 ทอง 28 โรงเรียนบ้านไผ่ 1. เด็กชายภูมิพัฒน์  แก้วคำ
 
1. นางสาวสุพิชฌาย์  เชื้อเพราะ
 
417 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 82 ทอง 28 โรงเรียนบ้านหนองลุงตาเกษ 1. เด็กหญิงณภัทร   ลาสิงหาญ
 
1. นางสาววนิดา  บุตรเทวินทร์
 
418 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 81.5 ทอง 30 โรงเรียนญาณวิเศษพรหมคุณวิทยา 1. เด็กหญิงศุติกาณจน์  มะนาศรี
 
1. นางสาวรัตนาพร  เทียรคา
 
419 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 81.5 ทอง 30 โรงเรียนบ้านหนองเหล็ก 1. เด็กหญิงชวัลกร  วงค์ละคร
 
1. นางมาลา  แสงสิงห์
 
420 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 81 ทอง 32 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  แดงบุญเรือง
 
1. นางรุ่งรัก  จันทรกีรติสกุล
 
421 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 81 ทอง 32 โรงเรียนบ้านตาทอง 1. เด็กหญิงกันยารัตน์  ภูเงิน
 
1. นางสมพร  ชัยวงศ์
 
422 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 81 ทอง 32 โรงเรียนบ้านแสนแก้วหนองคูไซ 1. เด็กชายสุธีรภัทร  โพธิ์ศรี
 
1. นายพยนต์  ชมภูวงศ์
 
423 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 80.5 ทอง 35 โรงเรียนบ้านเก็บงา(ประชารัฐพัฒนา) 1. เด็กหญิงพิยดา  อินโบราณ
 
1. นางประยงค์  บุญประถัมภ์
 
424 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 80.5 ทอง 35 โรงเรียนบ้านดงแดง 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  จันทร์คำ
 
1. นางหนูจันทร์  หาดี
 
425 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 80.5 ทอง 35 โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. เด็กหญิงเมธาวี  สมนึก
 
1. นางสาวศิริพร  หาดคำ
 
426 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 80 ทอง 38 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงฐิติกาญจน์   ศรีอาจ
 
1. นางวารุณี  พรหมคุณ
 
427 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 80 ทอง 38 โรงเรียนบ้านยาง 1. เด็กหญิงเพียงออ  แสงแก้ว
 
1. นางสาวสุนันทา  ปิยะวงษ์
 
428 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 79 เงิน 40 โรงเรียนบ้านทุ่งไชย(พัฒนานุสรณ์) 1. เด็กหญิงพิตราภรณ์  ฝากทอง
 
1. นางสาวปิยทิพย์  โต๊ะเล็ก
 
429 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 78 เงิน 41 โรงเรียนบ้านโซงเลง 1. เด็กหญิงสุทธิกานต์  ทองอ้วน
 
1. นางดวงพร  หลอมทอง
 
430 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 77 เงิน 42 โรงเรียนบ้านเมืองจันทร์ 1. เด็กหญิงพิมผกา  สิงจานุสงค์
 
1. นายประเสริฐ  จานสิบสี
 
431 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 77 เงิน 42 โรงเรียนบ้านหนองหงอก 1. เด็กหญิงจิภารัตน์  ทำนักสุข
 
1. นางพิมพ์ลดา  สอนคำเสน
 
432 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 76 เงิน 44 โรงเรียนบ้านขี้เหล็กผือมอญโคกสะอาดพัฒนา 1. เด็กชายโชคดี  กิ่งเกษ
 
1. นางสมควร  พรมภักดี
 
433 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 75 เงิน 45 โรงเรียนอนุบาลบึงบูรพ์ 1. เด็กหญิงศรัญรัตน์  สุจิณพำ
 
1. นายเทียนชัย  เกษสร
 
434 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 75 เงิน 45 โรงเรียนบ้านขะยูง 1. เด็กชายฉันฑพัฒน์  บุญเต็ม
 
1. นางสาวอำภาภรณ์  โรมรินทร์
 
435 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 74 เงิน 47 โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กชายพรหมรัตน์  ศุภดล
 
1. นายสลัก  พันธ์ขาว
 
436 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 73 เงิน 48 โรงเรียนบ้านแขมโพนทอง 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  เครือมาศ
 
1. นางศรีอุบล  ราชสมบัติ
 
437 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 69 ทองแดง 49 โรงเรียนบ้านเสียว 1. เด็กชายปิติภัทร  สงผัด
 
1. นางสาวภาวินี  เครือวงศา
 
438 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 68 ทองแดง 50 โรงเรียนบ้านเชือก 1. เด็กชายธนกฤติ  นาคนวน
 
1. นางวิไล  ศรีแก้ว
 
439 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 65 ทองแดง 51 โรงเรียนบ้านบัวหุ่ง(รัฐราษฎร์สามัคคี) 1. เด็กชายสิปปกร  ภาชู
 
1. นางสาวเกณิกา  ทองคำดี
 
440 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนบ้านครั่ง 1. เด็กชายพรพิพัฒน์  ศรวิเศษ
 
1. นางนัฐกานต์  สมหมาย
 
441 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนบ้านปราสาท 1. เด็กหญิงนันทิชา   ทับทิมทอง
 
1. นางมลิวรรณ  เจริญตาม
 
442 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนบ้านเพียมาต(รัฐราษฎร์พิทยาคาร) 1. เด็กหญิงชุติมา  จำเริญ
 
1. นางเทียมจันทร์  มณีวงษ์
 
443 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองโง้งหนองขี้นก 1. เด็กหญิงขวัญชีวา  ภูผาหลวง
 
1. นายปัญญา  มากมูล
 
444 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กหญิงกฤตยา  บึงไกร
 
1. นางเพชรี  ฤทธิเดช
 
445 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงไปรยา  เหมกุล
 
1. นางกาญจนา  ทองดีเลิศ
 
446 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 91 ทอง 4 โรงเรียนบ้านโซงเลง 1. เด็กหญิงปลื้มกมล  วงศรีสังข์
 
1. นางประภารัตน์  พรหมทา
 
447 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 90 ทอง 5 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กหญิงณัฐชา  พิลา
 
1. นางพิสมัย  อักษรพิมพ์
 
448 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 89 ทอง 6 โรงเรียนเคียวนำ 1. เด็กหญิงศิริวรรณ  บึงไกร
 
1. นางสาวสุกัญญา   งามแสง
 
449 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 89 ทอง 6 โรงเรียนบ้านด่าน(รัฐราษฎร์พัฒนา) 1. เด็กหญิงธิชากานต์  กองแก้ว
 
1. นางวิราภรณ์  การะเกษ
 
450 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 89 ทอง 6 โรงเรียนบ้านห้วย 1. เด็กหญิงชนัญภรณ์  อภิวันทโกสีย์
 
1. นางกรรณิการ์  ตุระเพ็ญ
 
451 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 88 ทอง 9 โรงเรียนบ้านครั่ง 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  ค่ำคูณ
 
1. นางสาวจันทราทิพย์  วิรุณพันธ์
 
452 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 88 ทอง 9 โรงเรียนบ้านทุ่งไชย(พัฒนานุสรณ์) 1. เด็กชายวุฒิชัย  สุวิเสน
 
1. นางมนัสนันท์  อินทศรี
 
453 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 87 ทอง 11 โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. เด็กหญิงจารุวรรณ  ขันแก้ว
 
1. นางรัษฎาภรณ์  ผงกุลา
 
454 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 87 ทอง 11 โรงเรียนบ้านอี่หล่ำ(ราษฎร์นุสรณ์) 1. เด็กหญิงณัฐพร  ก้านเพชร
 
1. นางเยาวภา  ดาสันทัด
 
455 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 85 ทอง 13 โรงเรียนบ้านอีสร้อย 1. เด็กหญิงวันวิสา  บุตรดี
 
1. นางอาภรณ์  มุขประดับ
 
456 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 82 ทอง 14 โรงเรียนบ้านสำโรง(วิทยาราษฎร์) 1. เด็กหญิงขวัญข้าว  ปาลกะวงศ์ ณ อยุธยา
 
1. นางสุจิตรา  ใจมนต์
 
457 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 81 ทอง 15 โรงเรียนบ้านน้ำอ้อมน้อย 1. เด็กหญิงพิชญาภา  วังคีรี
 
1. นางสุมณฑา  สืบเพ็ง
 
458 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 80 ทอง 16 โรงเรียนบ้านเสียว 1. เด็กหญิงมณีรัตน์  โคตะทัน
 
1. นางนภาพร  บุญปัญญา
 
459 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 79 เงิน 17 โรงเรียนบ้านผึ้ง(รัฐราษฎร์บำรุง) 1. เด็กหญิงศศิวิมล  ไชยผง
 
1. นางวชิราภรณ์  บุญมาก
 
460 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 79 เงิน 17 โรงเรียนอนุบาลห้วยทับทัน 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  สังข์ขาว
 
1. นางสอาด  เชื้อทอง
 
461 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 78 เงิน 19 โรงเรียนบ้านเมี่ยงแคนดวน 1. เด็กหญิงศิรภัสสร   อินทะชัย
 
1. นางสาวจิตราภรณ์  โพธิวัฒน์
 
462 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 78 เงิน 19 โรงเรียนบ้านหว้าน(รัฐราษฎร์นุกูล) 1. เด็กหญิงวิภาวดี  คำแก้ว
 
1. นางสายชล  ท่าโพธิ์
 
463 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 76 เงิน 21 โรงเรียนบ้านโคก 1. เด็กหญิงอุษามณี  เพ็งแจ่ม
 
1. นางน้อยมณี  โพธิ์งาม
 
464 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 76 เงิน 21 โรงเรียนบ้านหนองอาคูณ 1. เด็กหญิงอาทิตยา  กลิ่นพุกุล
 
1. นางบุญหนา  ศรีชัย
 
465 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 75 เงิน 23 โรงเรียนบ้านหาด(อสพป.๑๓) 1. เด็กหญิงภัทราพร  พงษ์ทอง
 
1. นางบัวสอน  ดาแก้ว
 
466 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 74 เงิน 24 โรงเรียนบ้านไผ่ 1. เด็กหญิงดลชนิกา  ลือชัย
 
1. นายศิลป์ชัย  เชื้อเพราะ
 
467 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 71 เงิน 25 โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กหญิงอุไรภรณ์  บรเพ็ชร
 
1. นางวรรษมน  อารีย์
 
468 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 70 เงิน 26 โรงเรียนบ้านเพียมาต(รัฐราษฎร์พิทยาคาร) 1. เด็กหญิงรัชดาพร  บัวแสง
 
1. นางมณี  ประดับศรี
 
469 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 69 ทองแดง 27 โรงเรียนบ้านกล้วยกว้าง 1. เด็กหญิงชลดา  เพ็งแจ่ม
 
1. นางปัทมาศ  จันทสิทธิ์
 
470 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 69 ทองแดง 27 โรงเรียนบ้านหนองหงอก 1. เด็กหญิงณัฏฐนิภา  เกษศิริ
 
1. นายประดิษฐ  คล้ายสงคราม
 
471 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 67 ทองแดง 29 โรงเรียนบ้านโนนสูง 1. เด็กชายอดิศร  พรพรม
 
1. นางกิตติยา  โนนสูง
 
472 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 67 ทองแดง 29 โรงเรียนบ้านหนองลุงตาเกษ 1. เด็กหญิงศศิกานต์  ไชยอินทร์
 
1. นายจาตุรนต์  เพ็งสันต์
 
473 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 66 ทองแดง 31 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงสโรชินี  งามเจริญ
 
1. นางสาวรวิสรา  รัตโน
 
474 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 66 ทองแดง 31 โรงเรียนบ้านเมืองเก่าซ่ง(รัฐราษฎร์รังสรรค์) 1. เด็กหญิงพัชรพร  พีระภาค
 
1. นางทักษิณา  สุจริต
 
475 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 66 ทองแดง 31 โรงเรียนบ้านแสนแก้วหนองคูไซ 1. เด็กหญิงมลฤดี   จิตรมั่น
 
1. นายพยนต์  ชมภูวงศ์
 
476 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 65 ทองแดง 34 โรงเรียนบ้านแต้(ประชาบำรุง) 1. เด็กหญิงปิยธิดา  ประสาร
 
1. นางสาวมนิวรรณ  ศรีหวาด
 
477 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 65 ทองแดง 34 โรงเรียนบ้านนานวนหนองแคน 1. เด็กหญิงบวรรัตน์  มิ่งไชย
 
1. นางสาวอรุณี  รัตนวัน
 
478 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 65 ทองแดง 34 โรงเรียนบ้านห่องวารี(นิพัทธ์ธรรมาภรณ์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงมิ่งขวัญ  จังอินทร์
 
1. นางสาวสตรีรัตน์  พรหมคุณ
 
479 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 64 ทองแดง 37 โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กหญิงจุรีรัตน์  พวงพันธ์
 
1. นางสาววันนา  อ่อนขาว
 
480 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 64 ทองแดง 37 โรงเรียนบ้านหนองหว้า 1. เด็กหญิงปทิตตา  เพ็งศรี
 
1. นายอาณัติ  จันทร์เทศ
 
481 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 64 ทองแดง 37 โรงเรียนอนุบาลโพธิ์ศรีสุวรรณ 1. เด็กหญิงนัชชา  จันทร์นวล
 
1. นางนิภาพร  พิมพ์สังกุล
 
482 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 63 ทองแดง 40 โรงเรียนบ้านปะหละ 1. เด็กหญิงธีริศรา  ขวัญนที
 
1. นางกองแก้ว  ทองนำ
 
483 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 63 ทองแดง 40 โรงเรียนบ้านหนองแคน 1. เด็กหญิงนิลาวรรณ  ชมจุมจัง
 
1. นางวาสนา   มะโนรัตน์
 
484 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 62 ทองแดง 42 โรงเรียนบ้านเชือก 1. เด็กหญิงชยาภา  อุตรวิเศษ
 
1. นายเพียรศิริ  เสถียรกุลวงศ์
 
485 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 62 ทองแดง 42 โรงเรียนบ้านตลาดหนองเรือ 1. เด็กหญิงกาญจนา  หลักบุญ
 
1. นางสาวเบญจมาศ  เทพบุตร
 
486 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 62 ทองแดง 42 โรงเรียนบ้านปลาขาว 1. เด็กชายวรเมธ  จันทสิทธิ์
 
1. นางประภาพร  ลีลาภักดีพงศ์
 
487 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 61 ทองแดง 45 โรงเรียนบ้านกระเต็ล 1. เด็กหญิงสุวราภรณ์    เสนาพล
 
1. นางสาววัชราภรณ์  แก้วหาญ
 
488 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 61 ทองแดง 45 โรงเรียนบ้านโกทา 1. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  ชมภู
 
1. นางพัชรี  ก่ำจันทึก
 
489 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 61 ทองแดง 45 โรงเรียนบ้านส้มป่อย(ส้มป่อยวิทยาเสริม) 1. เด็กหญิงมาฆวดี  อำนวย
 
1. นายพงษ์สวัสดิ์   จันดา
 
490 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 61 ทองแดง 45 โรงเรียนบ้านฮ่องข่า 1. เด็กหญิงพรพิมล  ปุณประวัติ
 
1. นายกมณภัฒน์  มาพบ
 
491 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 61 ทองแดง 45 โรงเรียนอนุบาลบึงบูรพ์ 1. เด็กหญิงวิชญาพร  สณฑ์สกุณา
 
1. นางระวีวรรณ  บุญปัญญา
 
492 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 61 ทองแดง 45 โรงเรียนอนุบาลศิลาลาด 1. เด็กหญิงสุรภา  ทองสุทธิ์
 
1. นายบุรี  อินจักร
 
493 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 60 ทองแดง 51 โรงเรียนบ้านโนนเค็ง 1. เด็กหญิงสุวรรณา  ทองปัญญา
 
1. นางรุ่งทิวา  หงษ์อินทร์
 
494 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 60 ทองแดง 51 โรงเรียนบ้านโนนแดงโนนม่วง 1. เด็กหญิงณัฐภัทร  เพ็งแจ่ม
 
1. นายสากล  ศรีโสดาพล
 
495 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านค้อกำแพง 1. เด็กหญิงภัทรธิดา  พรหมพิลา
 
1. นางวราภรณ์  อัครจันทร์
 
496 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านโจดม่วง 1. เด็กหญิงศศิวรรณ  ไชยชาญ
 
1. นางสาวจารุภา  ดาวเรือง
 
497 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงพิมพ์วิภา  คำปุย
 
1. นางบุญมี  รองเมือง
 
498 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านพะวร 1. เด็กหญิงนลัท  พะวร
 
1. นายสิทธิพงษ์  วิลาพันธ์
 
499 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านอีหนา(รัฐประชานุกูล) 1. เด็กหญิงเมธาวดี  ตาวะสี
 
1. นางสาวบังอร  ศรีคำภา
 
500 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 81 ทอง 4 โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. เด็กหญิงกมลชนก  ภาเพา
 
1. นางสาวยุภาพร  เกตุสินรังสรรค์
 
501 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านม่วง 1. เด็กหญิงนิภาธร  บุญวงษ์
 
1. นายอุทัย  ทุมพัฒน์
 
502 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 78 เงิน 6 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงผกาวดี  ศรีมะเรือง
 
1. นางอุดม  สุระโคตร
 
503 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 78 เงิน 6 โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กหญิงธัญนัดดา   คุณเถื่อน
 
1. นางสาวเพิ่มพูน  จันทร์เต็ม
 
504 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 75 เงิน 8 โรงเรียนบ้านหนองห้าง 1. เด็กหญิงอัญชลี  บุดดาวงค์
 
1. นางอนุรดี  แสงพยับ
 
505 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 74 เงิน 9 โรงเรียนบ้านหนองแคน 1. เด็กชายรัชชานนท์  ทองนาค
 
1. นางวาสนา   มะโนรัตน์
 
506 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 73 เงิน 10 โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. เด็กหญิงชัชกานต์  รุ่งเรือง
 
1. นายยศสรัล  โพธิ์งาม
 
507 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 68 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านโนนสูง 1. เด็กหญิงณิชกมล  ฮุยพิทักษ์
 
1. นางบานเย็น  ชะบา
 
508 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 68 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านยางเอือด 1. เด็กหญิงอรวรรณ  ขันติวงษ์
 
1. นางวาสนา  โสระพันธ์
 
509 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 66 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านผึ้ง(รัฐราษฎร์บำรุง) 1. เด็กหญิงพิริษา  พวงพันธ์
 
1. นางสาวอรทัย  โพธิราช
 
510 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 65 ทองแดง 14 โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กหญิงอาทิตยา  นนทะวงษ์
 
1. นายสวัสดิ์  จันทะพันธ์
 
511 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 65 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านแข้ 1. นางสาวณิชา  ทองศักดิ์
 
1. นางสุพรรณี  เข็มทอง
 
512 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 65 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงภาวินี  คำบู่
 
1. นางนิภาพร  ศิลาโชติ
 
513 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 65 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านสำโรงน้อยหนองบัว 1. เด็กหญิงกัญชพร  ตองติดรัมย์
 
1. นางสาวพิชญาภา  ทองปาน
 
514 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 64 ทองแดง 18 โรงเรียนบ้านฮ่องข่า 1. เด็กหญิงทิพย์ภาพร  สาลี
 
1. นายพินิจ  คำดำ
 
515 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 63 ทองแดง 19 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงอรณัฐ  ศรีสาวรรณ
 
1. นายปิยวัฒน์  สาสังข์
 
516 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 63 ทองแดง 19 โรงเรียนบ้านกงพาน 1. เด็กหญิงสุทธิดา  วงศ์ษาโท
 
1. นางอุไร  นาสารีย์
 
517 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 63 ทองแดง 19 โรงเรียนบ้านโจดม่วง 1. เด็กหญิงอุบลวรรณา  อุกาวงษ์
 
1. นางสมจิตร  นวลใส
 
518 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 63 ทองแดง 19 โรงเรียนบ้านโซงเลง 1. เด็กหญิงธนพร  โคตรสมบัติ
 
1. นายวิทยา  พรหมทา
 
519 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 62 ทองแดง 23 โรงเรียนบ้านโต่งโต้น 1. เด็กหญิงกรณิกา  เนียมหอม
 
1. นางสาวเกษฏาภรณ์  เสาเวียง
 
520 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 62 ทองแดง 23 โรงเรียนบ้านเพียมาต(รัฐราษฎร์พิทยาคาร) 1. เด็กหญิงณัฐฐาวลัย  ใจบำรุง
 
1. นางลิสา  ศรีไพล
 
521 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 61 ทองแดง 25 โรงเรียนบ้านเสียว 1. เด็กหญิงสิริวรัญญา  อินทรสิถิตย์
 
1. นางนภาพร  บุญปัญญา
 
522 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กหญิงมาริสา  รัชกุล
 
1. นางอรวรรณ์  อุตสาหะ
 
523 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กหญิงปรียาภรณ์  ศิลาวงค์
 
1. นางจรัส  ศรีละพันธ์
 
524 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเพียมาต(รัฐราษฎร์พิทยาคาร) 1. เด็กหญิงชุติมา  จำเริญ
 
1. นางอุบล  สีหะวงษ์
 
525 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 88.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองปลาคูณ 1. เด็กหญิงปิ่นปินัทธ์  พรจันทร์
 
1. นางชนัญชิดา  ภานันท์
 
526 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านกล้วยกว้าง 1. เด็กหญิงฟาตีมาห์  พงศ์ศรีดา
 
1. นางอายุวัฒน์  เพียรภูเขา
 
527 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 87.66 ทอง 4 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กชายชิษณุพงศ์  ธรรมวัตร
 
1. นางรุ่งรัก  จันทรกีรติสกุล
 
528 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 86 ทอง 5 โรงเรียนบ้านอีเซ(คุรุราษฎร์วิทยา) 1. เด็กชายทศพล  ใสศรี
 
1. นางนฤมล  ศรีระษา
 
529 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 85 ทอง 6 โรงเรียนบ้านเก็บงา(ประชารัฐพัฒนา) 1. เด็กหญิงพัชริดา  คุณตะโย
 
1. นางประยงค์  บุญประถัมภ์
 
530 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 85 ทอง 6 โรงเรียนบ้านดอนไม้งาม 1. เด็กชายธนกฤต  ทองสุข
 
1. นางอำนาจ  นามวงศ์
 
531 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 85 ทอง 6 โรงเรียนบ้านด่านนอกดง 1. เด็กหญิงธัญญารัตน์  สมบูรณ์สุข
 
1. นางรัชนีกร  คงคูณ
 
532 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 85 ทอง 6 โรงเรียนบ้านบุยาว 1. เด็กหญิงอภิญญา  สงพิมพ์
 
1. นางสมานจิตร  หมื่นสุข
 
533 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 85 ทอง 6 โรงเรียนบ้านพงพรต 1. เด็กชายธัญกร  อินทา
 
1. นางทองพันธ์  ขอวร
 
534 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 85 ทอง 6 โรงเรียนบ้านพอกหนองแข้ 1. เด็กหญิงจิรัชยา  เจริญต้น
 
1. นางลำดวน  สายแก้ว
 
535 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 85 ทอง 6 โรงเรียนบ้านเมืองเก่าซ่ง(รัฐราษฎร์รังสรรค์) 1. เด็กชายวิศราพล  ผ่องจิตร
 
1. นางพิศมัย  วิรุณพันธ์
 
536 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 85 ทอง 6 โรงเรียนบ้านเมืองน้อย 1. เด็กหญิงฉันทิสา  ศรียันต์
 
1. นางกลมลิวรรณ  แก้วใส
 
537 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 85 ทอง 6 โรงเรียนบ้านส้มป่อย(ส้มป่อยวิทยาเสริม) 1. เด็กชายปกรณ์  บุญอินทร์
 
1. นายพงษ์สวัสดิ์   จันดา
 
538 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 85 ทอง 6 โรงเรียนบ้านอี่หล่ำ(ราษฎร์นุสรณ์) 1. เด็กหญิงนภาพร  อินทรากอง
 
1. นางพบพร  วงศ์วรรณา
 
539 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 84.5 ทอง 16 โรงเรียนบ้านโกทา 1. เด็กชายกวีวัตท์  แจ่มวัน
 
1. นางวิไลจิตร  จันทพรม
 
540 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 84.5 ทอง 16 โรงเรียนบ้านขนวนสีแก้ว 1. เด็กหญิงศรัณย์ณภัทร  อินตา
 
1. นางประยูรศรี  สมใจ
 
541 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 84.5 ทอง 16 โรงเรียนบ้านจิก 1. เด็กหญิงจิรัชญา  จันทร์หอม
 
1. นางสุวรรณิกา  เย็นใจ
 
542 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 84.5 ทอง 16 โรงเรียนบ้านเมืองหลวง 1. เด็กหญิงนันทมาศ  บุญงาม
 
1. นางสุเพียร  ดวงนิล
 
543 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 84.5 ทอง 16 โรงเรียนบ้านยาง 1. เด็กหญิงพรวลัย  แสงแก้ว
 
1. นางสาวธัญกมล  นึกชอบ
 
544 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 84.5 ทอง 16 โรงเรียนบ้านห้วย 1. เด็กหญิงมาริสสา นุชนารถ  ฟอก
 
1. นางเทวี  จำปี
 
545 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 84.5 ทอง 16 โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กหญิงปวรวรรณ  ธรรมวัตร
 
1. นางนวลฉวี  คัมมัน
 
546 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 84.5 ทอง 16 โรงเรียนบ้านขะยูง 1. เด็กหญิงอภิญญา  หว่างอุ้น
 
1. นางมณีรัตน์  แก้วสมุทร์
 
547 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 84 ทอง 24 โรงเรียนบ้านขี้เหล็กผือมอญโคกสะอาดพัฒนา 1. เด็กหญิงวิภาดา  พิทักษา
 
1. นางสมควร  พรมภักดี
 
548 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 84 ทอง 24 โรงเรียนบ้านโนนสูง 1. เด็กหญิงอัจฉริยภรณ์  ศักดิ์เมือง
 
1. นางองุ่น  โนนสูง
 
549 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 84 ทอง 24 โรงเรียนบ้านม่วง 1. เด็กหญิงตรีรัตน์  หลักบุญ
 
1. นางเพ็ญประภา  พรหมทา
 
550 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 84 ทอง 24 โรงเรียนอนุบาลราษีไศล 1. เด็กหญิงจิรฐิดา  แก้วศรี
 
1. นางธัญญธร  รัตนวัน
 
551 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 83.5 ทอง 28 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงธัญวรัตน์  ชิณพันธ์
 
1. นางวารุณี  พรหมคุณ
 
552 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 83.5 ทอง 28 โรงเรียนบ้านโดด 1. เด็กหญิงสุธาสินี  ไชยสนาม
 
1. นางปิยะรัตน์  แก้วคันโท
 
553 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 83.5 ทอง 28 โรงเรียนบ้านปะอาว 1. เด็กหญิงคุณานนต์  ศรีละพันธ์
 
1. นางบุษบา  รมยาคม
 
554 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 83.5 ทอง 28 โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. เด็กหญิงพรรณพนัช  โพธิวัฒน์
 
1. นางสมยงค์  ทองเลิศ
 
555 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 83.5 ทอง 28 โรงเรียนบ้านหัวช้าง(ราษฎร์บำรุง) 1. เด็กชายธนกฤต  ประภัสสร
 
1. นางพงษ์สุดา  พวงสาย
 
556 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 83.5 ทอง 28 โรงเรียนอนุบาลโพธิ์ศรีสุวรรณ 1. เด็กหญิงพิมรภัทร  สายสิน
 
1. นางศิริญญา  ไกรเมฆ
 
557 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 83.5 ทอง 28 โรงเรียนอนุบาลเมืองจันทร์(บ้านปลาซิว) 1. เด็กหญิงปวรรัตน์  สีตะริสุ
 
1. นางประภา  ทองตัน
 
558 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 83 ทอง 35 โรงเรียนการกุศลวัดบ้านโดด 1. เด็กหญิงรุ่งนภา  พิมพ์นนท์
 
1. นางประนอม  ใจดี
 
559 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 83 ทอง 35 โรงเรียนบ้านกุง 1. เด็กชายธนวัฒน์  เกตุกุล
 
1. นายประภาษ  สังข์ทอง
 
560 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 83 ทอง 35 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กชายกฤติธี  อ่อนหวาน
 
1. นายทวีโชค  แพงภูงา
 
561 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 83 ทอง 35 โรงเรียนบ้านโจดนาห่อมเดื่อ 1. เด็กชายหฤษฎ์  ลาภอนันต์พิทักษ์
 
1. นางวรรณภรณ์  กระมล
 
562 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 83 ทอง 35 โรงเรียนบ้านโซงเลง 1. เด็กหญิงวิชญาดา  ชิณพันธ์
 
1. นางวิไลพันธ์  ทุมพัฒน์
 
563 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 83 ทอง 35 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กหญิงบัว  สมพร
 
1. นางนันทนา  มีชัย
 
564 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 83 ทอง 35 โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กหญิงจิราวรรณ    ทองชื่น
 
1. นางวรรณศรี   ชราศรี
 
565 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 83 ทอง 35 โรงเรียนบ้านบัวหุ่ง(รัฐราษฎร์สามัคคี) 1. เด็กหญิงปภาดา  สายสินธ์
 
1. นางสาวเกณิกา  ทองคำดี
 
566 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 83 ทอง 35 โรงเรียนบ้านโพธิ์ 1. เด็กหญิงรังสิมา  สุโพธิ์
 
1. นางสุดใจ  สุบินทร์
 
567 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 83 ทอง 35 โรงเรียนบ้านแสงเมืองแคน 1. เด็กหญิงรัชนีพร  แสงแก้ว
 
1. นางศริ  ยางงาม
 
568 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 83 ทอง 35 โรงเรียนบ้านอ้อมแก้ว 1. เด็กหญิงสายธารทิพย์  ทัดแก้ว
 
1. นางนุชรินทร์  พุทธวงค์
 
569 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 82 ทอง 46 โรงเรียนเคียวนำ 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  แสงดี
 
1. นางสาววิไลลักษณ์  แสงสาย
 
570 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 82 ทอง 46 โรงเรียนบ้านกอย 1. เด็กหญิงอริศรา   อรรคบุตร
 
1. นางสุมาลี  เพิ่มพูล
 
571 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 82 ทอง 46 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงจิรัชญา  สิงห์นาค
 
1. นายธีรพัฒน์  พวงท้าว
 
572 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 82 ทอง 46 โรงเรียนบ้านเมี่ยงแคนดวน 1. เด็กหญิงภัทรวดี   นามประมา
 
1. นายธัชธรรม์  ทองเลิศ
 
573 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 82 ทอง 46 โรงเรียนบ้านหนองแคสวนสวรรค์ 1. เด็กหญิงชนากานต์  จันท่าม่วง
 
1. นางสาวทับทิม  จันทสุวรรณ
 
574 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 80 ทอง 51 โรงเรียนบ้านแข้ 1. เด็กหญิงวรรณภา  โสพันธ์
 
1. นางปาริษา  เสวะนา
 
575 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 80 ทอง 51 โรงเรียนบ้านแต้(ประชาบำรุง) 1. เด็กหญิงอุษณีย์  ถึงพันธ์
 
1. นางปิยนันท์  เพ็งแจ่ม
 
576 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 80 ทอง 51 โรงเรียนบ้านเสียว 1. เด็กหญิงยลธิดา  โพธิ์ศรี
 
1. นางณัฐธินี  โกฏิยี่
 
577 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 92.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กหญิงกันยารัตน์  โพธิ์งาม
 
1. นางกฤษณา  สมบัติ
 
578 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กหญิงมนัสนันท์  ศรีรอง
 
1. นายประจักร  พันธ์งาม
 
579 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 91.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านม่วง 1. เด็กหญิงนุชเบญญา  พรมภักดี
 
1. นางวิราพร  วงศ์จอม
 
580 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 90.75 ทอง 4 โรงเรียนบ้านส้มป่อย(ส้มป่อยวิทยาเสริม) 1. เด็กชายวัชรชัย  วรโพด
 
1. นายพงษ์สวัสดิ์   จันดา
 
581 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 90.5 ทอง 5 โรงเรียนบ้านโปร่งสามัคคี 1. เด็กชายวัฒนพล  เกษกุล
 
1. นางจรูญศรี  สุมินทนะ
 
582 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 89.5 ทอง 6 โรงเรียนบ้านพอกหนองแข้ 1. เด็กหญิงสุภนิช  เนตรภักดี
 
1. นางสาวพัชรี  เสาร์สุด
 
583 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 89 ทอง 7 โรงเรียนเมืองคง(คงคาวิทยา) 1. เด็กชายธนวัฒน์  ชาดง
 
1. นางสาววาสนา  กตะศิลา
 
584 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 88.75 ทอง 8 โรงเรียนบ้านจิก 1. เด็กชายสุพศิน  วิรุณพันธ์
 
1. นางสาวสุทธิดา  พันธ์งาม
 
585 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 88.25 ทอง 9 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กชายพงศกร  ศรฤทธิ์
 
1. นางกาญจนา  ทองดีเลิศ
 
586 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 87.5 ทอง 10 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงนุศิญาภรณ์  ใสพรม
 
1. นางวารุณี  พรหมคุณ
 
587 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 85.5 ทอง 11 โรงเรียนบ้านโจดม่วง 1. เด็กหญิงกัณต์กนิษฐ์  ไกรแก้ว
 
1. นางสาวจารุภา  ดาวเรือง
 
588 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 84.75 ทอง 12 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กหญิงอริส่า  รัตนะวัน
 
1. นางพิสมัย  อักษรพิมพ์
 
589 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 84.25 ทอง 13 โรงเรียนบ้านยาง 1. เด็กหญิงอภิชญา  ชุมจันทร์
 
1. นางสาวธัญกมล  นึกชอบ
 
590 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 83.5 ทอง 14 โรงเรียนบ้านกล้วยกว้าง 1. เด็กหญิงมณฑิรา  เหิงขุนทด
 
1. นางปัทมาศ  จันทสิทธิ์
 
591 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 82.75 ทอง 15 โรงเรียนบ้านขะยูง 1. เด็กชายพีรพล  น้อยโส
 
1. นางอารีรักษ์  ไตรบัญญัติกุล
 
592 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 82.25 ทอง 16 โรงเรียนบ้านเก็บงา(ประชารัฐพัฒนา) 1. เด็กชายจักรพรรณ์  ขันติวงษ์
 
1. นางชรินรัตน์  อินทะพันธ์
 
593 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 82 ทอง 17 โรงเรียนบ้านโกทา 1. เด็กหญิงชนานันท์  เข็มโคตร
 
1. นางธัญลักษณ์  อิ่มวุฒิ
 
594 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 82 ทอง 17 โรงเรียนอนุบาลเมืองจันทร์(บ้านปลาซิว) 1. เด็กหญิงวรัทยา  บุญธรรมมา
 
1. นางประภา  ทองตัน
 
595 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 81.75 ทอง 19 โรงเรียนบ้านค้อกำแพง 1. เด็กหญิงบุหงา  เรืองศรี
 
1. นางวราภรณ์  อัครจันทร์
 
596 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 80.25 ทอง 20 โรงเรียนเกศเกล้าวิทยา 1. เด็กหญิงกรวรรณ  วังกาวรรณ๋
 
1. นางสาวจิราพร  เครืองแสง
 
597 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 79.75 เงิน 21 โรงเรียนบ้านเมืองจันทร์ 1. เด็กชายสุชาติ  ปิ่นกา
 
1. นางนงค์รักษ์  สวัสดิ์ศรี
 
598 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 79.5 เงิน 22 โรงเรียนบ้านโดด 1. เด็กหญิงศิริวิภา  วงตาดี
 
1. นางจิรภิญญา  พงษ์ภา
 
599 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 79.5 เงิน 22 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กหญิงสิรินทรา  วารินทร์
 
1. นางนันทนา  มีชัย
 
600 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 79.5 เงิน 22 โรงเรียนบ้านแต้มะหลี่ 1. เด็กชายธวัชชัย  สุโพธิ์
 
1. นางวันทณีย์  ทองคำฟู
 
601 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 78.75 เงิน 25 โรงเรียนบ้านด่านนอกดง 1. เด็กหญิงขวัญชนก  ลีลา
 
1. นายปรีชา  สีดาว
 
602 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 77.25 เงิน 26 โรงเรียนบ้านด่าน(รัฐราษฎร์พัฒนา) 1. เด็กหญิงรัตนาภรณ์  ทองผา
 
1. นางพรรณนิภา  สุทธิสนธิ์
 
603 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 77 เงิน 27 โรงเรียนบ้านโนนตุ่น 1. เด็กหญิงปภัสสร  ชิดนอก
 
1. นางสาวณัฐพร  ลือขจร
 
604 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 76 เงิน 28 โรงเรียนบ้านโคก 1. เด็กชายวรากร  จรรยาศรี
 
1. นางน้อยมณี  โพธิ์งาม
 
605 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 75 เงิน 29 โรงเรียนบ้านโนนสูง 1. เด็กหญิงปัญจพร  สอนศรี
 
1. นางกิตติยา  โนนสูง
 
606 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 74.75 เงิน 30 โรงเรียนบ้านหนองอาคูณ 1. เด็กหญิงธิติมา  สระทอง
 
1. นางบุญหนา  ศรีชัย
 
607 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 73.75 เงิน 31 โรงเรียนอนุบาลจอมจิต 1. เด็กหญิงปัญญาพร  เอี่ยมสะอาด
 
1. นางอำไพ  ทองคำปั้น
 
608 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 73.5 เงิน 32 โรงเรียนบ้านโนนดู่(รัฐราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงพรมณี  สิงห์ประเสริฐ
 
1. นางวณิชยา  บุรุษ
 
609 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 72.5 เงิน 33 โรงเรียนบ้านทุ่งไชย(พัฒนานุสรณ์) 1. เด็กหญิงวิชญาพร  โปร่งจิต
 
1. นางมนัสนันท์  อินทศรี
 
610 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 71.5 เงิน 34 โรงเรียนบ้านอี่หล่ำ(ราษฎร์นุสรณ์) 1. เด็กหญิงอชิรญาณ์  กองแก้ว
 
1. นางเยาวภา  ดาสันทัด
 
611 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 70.25 เงิน 35 โรงเรียนบ้านพงพรต 1. เด็กหญิงรัถยา  สำราญสิทธิ์
 
1. นางทองพันธ์  ขอวร
 
612 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 70 เงิน 36 โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  จันทร์แจ้ง
 
1. นางสาวศริญญาพร  พระศรีธร
 
613 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 70 เงิน 36 โรงเรียนบ้านเมืองเก่าซ่ง(รัฐราษฎร์รังสรรค์) 1. เด็กหญิงพัชราภา  ผ่องจิตร
 
1. นางพิศมัย  วิรุณพันธ์
 
614 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 69.25 ทองแดง 38 โรงเรียนบ้านเพียมาต(รัฐราษฎร์พิทยาคาร) 1. เด็กหญิงกานต์สิริ  ทริรัมย์
 
1. นางมณี  ประดับศรี
 
615 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 69 ทองแดง 39 โรงเรียนบ้านฮ่องข่า 1. เด็กชายพรไพศาล  สุขพิสัย
 
1. นายกมณภัฒน์  มาพบ
 
616 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 67.75 ทองแดง 40 โรงเรียนบ้านโซงเลง 1. เด็กหญิงสุนันทา  ครองชัย
 
1. นางประภารัตน์  พรหมทา
 
617 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 64 ทองแดง 41 โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กชายพิษณุ  พิมวัน
 
1. นายสวัสดิ์  จันทะพันธ์
 
618 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 63.5 ทองแดง 42 โรงเรียนบ้านแต้(ประชาบำรุง) 1. เด็กหญิงศิริณัฐดา  พลยะเขตต์
 
1. นางปิยนันท์  เพ็งแจ่ม
 
619 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 62.5 ทองแดง 43 โรงเรียนบ้านหนองแปน 1. เด็กหญิงวุฒิธิดา  ศรีจักร์
 
1. นางเสงี่ยมพร  ใยเพ็ง
 
620 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 59.5 เข้าร่วม 44 โรงเรียนบ้านหัวช้าง(ราษฎร์บำรุง) 1. เด็กหญิงพนารัตน์  งามตรง
 
1. นายสง่าวุฒิ  ผมพันธ์
 
621 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 58.5 เข้าร่วม 45 โรงเรียนบ้านอีเซ(คุรุราษฎร์วิทยา) 1. เด็กหญิงศรีนภา  บุญนอง
 
1. นางสาวฐิติกานต์  เศรษศรี
 
622 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 58 เข้าร่วม 46 โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. เด็กหญิงนันทิกานต์  ขันแก้ว
 
1. นางสุภาวดี  ครองยุทธ
 
623 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 56 เข้าร่วม 47 โรงเรียนบ้านหนองผือ 1. เด็กหญิงภัทชราภรณ์   เกษศิริ
 
1. นางวราภรณ์   สุริพล
 
624 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 52 เข้าร่วม 48 โรงเรียนธรรมรังษีวิทยา 1. เด็กชายนันธวุฒิ  โพธิ์ทอง
 
1. นายทองอินทร์  ศรีเลิศ
 
625 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 46 เข้าร่วม 49 โรงเรียนบ้านเห็ดผึ้งหนองก่าม 1. เด็กหญิงปวีณา  โนนทอง
 
1. นางรัตน์ธิดา  ไชยหงษ์
 
626 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านปราสาท 1. เด็กหญิงมัณฑิตา  เมืองจันทร์
 
1. นางเกษราภรณ์  สุขจันทร์
 
627 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านโพนเมือง 1. เด็กชายบุญฤทธิ์  ประจญ
 
1. นางจิรัชญา  แก้วภักดี
 
628 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนอนุบาลบึงบูรพ์ 1. เด็กหญิงจันทร์จรัสพร  พลายด้วง
 
1. นางระวีวรรณ  บุญปัญญา
 
629 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 90.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองหัวหมู 1. เด็กหญิงอลิชา  ทองรัตน์
 
1. นางฉันทนา  จำปาสุข
 
630 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองหงอก 1. เด็กหญิงวารุณี  อ้วนผุย
 
1. นางสาวรมิดา  นามโคตร
 
631 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสำโรงน้อยหนองบัว 1. เด็กชายจตุรงค์  นามวงค์
 
1. นางสาวอุทัย  สมจิตร
 
632 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 79 เงิน 4 โรงเรียนอุทุมพรวิทยา 1. เด็กหญิงปิยะดา  โททอง
 
1. นางสาวยุวดี  พงค์ษาปาน
 
633 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 77 เงิน 5 โรงเรียนบ้านบุยาว 1. เด็กหญิงพงษ์ลดา  แพทย์มด
 
1. นางสาวกาญจนา  งามโสม
 
634 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 75 เงิน 6 โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กชายกิตติธัช  พรจันทร์
 
1. นางสาวเพิ่มพูน  จันทร์เต็ม
 
635 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 72 เงิน 7 โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  โพธิ์ภิรมย์
 
1. นายสวัสดิ์  จันทะพันธ์
 
636 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 72 เงิน 7 โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. เด็กชายคณัสนันท์  โพธิวัฒน์
 
1. นายยศสรัล  โพธิ์งาม
 
637 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 71.75 เงิน 9 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงจันทร์มณีพร  ภูสุวรรณ
 
1. นางนิภาพร  ศิลาโชติ
 
638 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 71.25 เงิน 10 โรงเรียนบ้านแข้ 1. เด็กหญิงสุธาทิพย์  โมลา
 
1. นางสุพรรณี  เข็มทอง
 
639 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 70 เงิน 11 โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กหญิงกนกอร   ฝากทอง
 
1. นางจรัส  ศรีละพันธ์
 
640 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 69.75 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านโทะ 1. เด็กชายสุรทิน  เฟื่องบุญ
 
1. นางสาวขนิษฐา  แก้วละมุล
 
641 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 68.67 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านเพียมาต(รัฐราษฎร์พิทยาคาร) 1. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  มณีนิล
 
1. นางมณี  ประดับศรี
 
642 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 66.5 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. นายคุณัญญา  ศรฤทธิ์
 
1. นางอุดม  สุระโคตร
 
643 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 65.75 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านอ้อมแก้ว 1. เด็กหญิงจิราพัชร   ทัดแก้ว
 
1. นายวิศรุต  แก้วสมุทร์
 
644 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านโต่งโต้น 1. เด็กชายสิทธิชัย  คิดทำ
 
1. นางสาวเกษฏาภรณ์  เสาเวียง
 
645 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านโนนสูง 1. เด็กชายชุมพร  ตุ้มคำ
 
1. นางบานเย็น  ชะบา
 
646 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านยางเอือด 1. เด็กหญิงขวัญฤดี  กุลาเทศ
 
1. นางวาสนา  โสระพันธ์
 
647 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านหนองบัวดง(รัฐราษฎร์วิทยาคม) 1. เด็กหญิงวารีวัลย์  ศรีภูมาตย์
 
1. นางสงบ  สิงห์เขาภู
 
648 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านส้มป่อย(ส้มป่อยวิทยาเสริม) 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  วรโพด
2. เด็กชายวัชรชัย  วรโพด
 
1. นายพงษ์สวัสดิ์   จันดา
2. นางเกษร  โสภาสพ
 
649 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงจิราวรรณ  ศรีเสน่ห์
2. เด็กหญิงศุภาพิชญ์  ศุภศร
 
1. นางกาญจนา  ทองดีเลิศ
 
650 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กหญิงดุลยา  เกษกุล
2. เด็กหญิงธนพร  เสวะนา
 
1. นางกฤษณา  สมบัติ
2. นางเพชรี  ฤทธิเดช
 
651 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 93 ทอง 4 โรงเรียนบ้านทุ่งไชย(พัฒนานุสรณ์) 1. เด็กชายพัชรพล  จิตรโสภา
2. เด็กหญิงพัชราภรณ์  บุตรน้ำคำ
 
1. นางสาวปิยทิพย์  โต๊ะเล็ก
2. นางจันทร  อ่อนศรี
 
652 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 92 ทอง 5 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กหญิงชฎาพร  แว่นแก้ว
2. เด็กหญิงภิญญดา  รัตนะวัน
 
1. นางพิสมัย  อักษรพิมพ์
 
653 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 91 ทอง 6 โรงเรียนบ้านโนนสูง 1. เด็กชายนทีทัศน์  ร่มโพธิ์
2. เด็กหญิงเกษรศิริ  วังสันติ
 
1. นางกิตติยา  โนนสูง
2. นางสาวพรนรินทร์  โสภาพ
 
654 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 90 ทอง 7 โรงเรียนบ้านโทะ 1. เด็กหญิงฐิตารีย์  บุญโย
2. เด็กหญิงปิยะนุช  นิยมวงศ์
 
1. นางสาวขนิษฐา  แก้วละมุล
2. นางอินทุอร  กัญญาชาติ
 
655 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 89 ทอง 8 โรงเรียนบ้านด่าน(รัฐราษฎร์พัฒนา) 1. เด็กชายกฤษฎา  คำด่าน
2. เด็กหญิงภัทรธิดา  กะตะศิลา
 
1. นางวิราภรณ์  การะเกษ
2. นางพรรณนิภา  สุทธิสนธิ์
 
656 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 88 ทอง 9 โรงเรียนบ้านก้านเหลือง(คุรุราษฎร์วัฒนา) 1. เด็กชายอานนท์  มั่งคง
2. เด็กชายเทียนชัย  พิมพา
 
1. นางอุบล  ศรีสุระ
2. นางสาวจริยา  ไชยสนาม
 
657 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 87 ทอง 10 โรงเรียนอนุบาลราษีไศล 1. เด็กหญิงณัฐธยาน์  จูเกษม
2. เด็กหญิงภิริสา  เสิกภูเขียว
 
1. นางสมหมาย  ไชยโพธิ์
 
658 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 86 ทอง 11 โรงเรียนบ้านอะลาง 1. เด็กหญิงพิมพ์ณภัทร  สลักคำ
2. เด็กหญิงมณฑิรา  จำปาอ่อน
 
1. นายสมคิด  ศิริจันทร์
2. นางสาวเบญจมาศ  เทวารัมย์
 
659 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 85 ทอง 12 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กหญิงกริณฑา  โพธิบุตร
2. เด็กหญิงศลิษา  พิศเพ็ง
 
1. นางสาวจันทิมา  ดวงมาลา
2. นางนันทนา  มีชัย
 
660 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 84 ทอง 13 โรงเรียนบ้านแสนแก้วหนองคูไซ 1. เด็กชายตะวัน  ทุมณี
2. เด็กหญิงพอเพียง  โชติประสิทธิ์สกุล
 
1. นายพยนต์  ชมภูวงศ์
2. นางสาวอุษาสวรรค์  ขันโสดา
 
661 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 79.9 เงิน 14 โรงเรียนบ้านหนองโง้งหนองขี้นก 1. เด็กหญิงณัชวดี  นนทศิลา
2. เด็กหญิงธรารัตน์  ย่านกลาง
 
1. นางสาวมยุรี  ชาภักดี
2. นายปัญญา  มากมูล
 
662 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 79.5 เงิน 15 โรงเรียนบ้านสำโรง(วิทยาราษฎร์) 1. เด็กชายธราเทพ  ใจมนต์
2. เด็กชายนพดล  โกสา
 
1. นางสุจิตรา  ใจมนต์
2. นางอภิญญา  โปร่งจิต
 
663 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 79.3 เงิน 16 โรงเรียนอนุบาลบึงบูรพ์ 1. เด็กหญิงกัญญาพัชร  คำนึง
2. เด็กหญิงสุภาพร   ลือขจร
 
1. นายศักดา  บุญปัญญา
2. นางระวีวรรณ  บุญปัญญา
 
664 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 79.2 เงิน 17 โรงเรียนบ้านโปร่งสามัคคี 1. เด็กชายธนพัฒน์  เจริญจันทรพันธ์
2. เด็กชายธุวานนท์  โจมแก้ว
 
1. นางสุปราณี  สังข์ทอง
2. นางสุรดา  พุทธวงค์
 
665 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 78.9 เงิน 18 โรงเรียนบ้านโซงเลง 1. เด็กหญิงนัจนันทน์  ชิณพันธ์
2. เด็กหญิงสุภาวินี  พรมดี
 
1. นางสาวไพรมณี  นันทวงค์
2. นางวิไลพันธ์  ทุมพัฒน์
 
666 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 78.8 เงิน 19 โรงเรียนบ้านพงพรต 1. เด็กหญิงภัทราวดี  โรมรินทร์
2. เด็กหญิงอารียา  มารศรี
 
1. นางทองพันธ์  ขอวร
2. นางสาวอิงอร  ศุภศร
 
667 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 78.7 เงิน 20 โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. เด็กหญิงทักษิณา  แก้วกาเหร๊ยญ
2. เด็กหญิงพรหมพรมณี  คูณศรี
 
1. นางสาวศริญญาพร  พระศรีธร
2. นางสาวยุภาพร  เกตุสินรังสรรค์
 
668 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 78.5 เงิน 21 โรงเรียนบ้านเสียว 1. เด็กหญิงญาดารัตน์  จันทร์อังคะ
2. เด็กหญิงสุนัฐดา  ขันสุวรรณา
 
1. นางนภาพร  บุญปัญญา
2. นายศิริชัย  สงผัด
 
669 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 78.3 เงิน 22 โรงเรียนบ้านสามขา 1. เด็กชายกวีศิลป์   สีสัน
2. เด็กหญิงชลณิชา  สุขเหลือง
 
1. นางสาวปาณิสรา  บัวพันธ์
2. นางสาวหนึ่งฤทัย  บุญพวง
 
670 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 78 เงิน 23 โรงเรียนบ้านเพียมาต(รัฐราษฎร์พิทยาคาร) 1. เด็กหญิงเขมิกา  บุษบา
2. เด็กหญิงโชติโรส  ชมภูเทพ
 
1. นางมณี  ประดับศรี
2. นางอุบล  สีหะวงษ์
 
671 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 77.5 เงิน 24 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงปางทอง  ไชยอินทร์
2. เด็กหญิงอรธิชา  จิตรนอบ
 
1. นายวีรพงษ์  พลที
2. นางวราวรรณ  พลที
 
672 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 77.3 เงิน 25 โรงเรียนบ้านหนองหงอก 1. เด็กหญิงศุภวรรณ  ไชยบำรุง
2. เด็กหญิงอรหทัย  ทองมันปู
 
1. นายประดิษฐ  คล้ายสงคราม
2. นางพิมพ์ลดา  สอนคำเสน
 
673 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 77.1 เงิน 26 โรงเรียนบ้านพงสิม 1. เด็กหญิงกมลลักษณ์  โพธิ
2. เด็กหญิงสุพิชญา  เชื้อทอง
 
1. นางกนกกาญจน์   รัตนะเวฬุ
2. นางสุพรรณ  ไกรยสวน
 
674 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 77 เงิน 27 โรงเรียนบ้านอี่หล่ำ(ราษฎร์นุสรณ์) 1. เด็กชายบัญชา  บุตรเสมียน
2. เด็กชายภัทรธร  กลิ่นกัน
 
1. นางเยาวภา  ดาสันทัด
2. นายมนตรี  ขาววิเศษ
 
675 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 76.5 เงิน 28 โรงเรียนบ้านตาทอง 1. เด็กหญิงกัญญาพัชร์  พิมพ์คำไหล
2. เด็กชายสนธยา  เจริญผล
 
1. นายจักรพล  สมบัติวงษ์
2. นายกนกศักดิ์  ทวีธนาวาณิชย์
 
676 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 76 เงิน 29 โรงเรียนบ้านนาโนน 1. เด็กหญิงชนากานต์     ยะภา
2. เด็กหญิงสายธาร    จันทะเสน
 
1. นางสาวสุดใจ  ถาวร
2. นางสาวเบญจพร   แสนธะนู
 
677 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 75.5 เงิน 30 โรงเรียนบ้านเมืองหลวง 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  ทองสันเทียะ
2. เด็กหญิงชยานันท์  กาฬภักดี
 
1. นางสาวแววมณี  สมบัติ
2. นางสุเพียร  ดวงนิล
 
678 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 75 เงิน 31 โรงเรียนบ้านอีสร้อย 1. เด็กหญิงสุกัญญา  วงษ์ภักดี
2. เด็กหญิงเกษรินทร์  แสนเภา
 
1. นางอาภรณ์  มุขประดับ
2. นางอิสรีย์  สกุณีธีรภรณ์
 
679 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 74.5 เงิน 32 โรงเรียนอนุบาลเมืองจันทร์(บ้านปลาซิว) 1. เด็กหญิงนภัสรวี  ภูนนทา
2. เด็กชายเจตน์สฤษฎิ์  โพธิ์ศรี
 
1. นางประภา  ทองตัน
2. นางวิลาวัลย์  แจ้งสว่าง
 
680 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 74.2 เงิน 33 โรงเรียนเมืองคง(คงคาวิทยา) 1. เด็กหญิงปานตะวัน  สำเภา
2. เด็กหญิงเทพธิดา  ดวงดาว
 
1. นายสำราญ  บุญธรรม
2. นางสาววราภรณ์  สายทัน
 
681 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 74 เงิน 34 โรงเรียนบ้านหาด(อสพป.๑๓) 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  สายแสง
2. เด็กหญิงดวงพร  รู้พูด
 
1. นางบัวสอน  ดาแก้ว
2. นางสาวลัดดา  พรหมทา
 
682 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 73.9 เงิน 35 โรงเรียนบ้านโพธิ์ 1. เด็กหญิงสุพรรณษา  ป้อมเรือง
2. เด็กหญิงไอริสา  แก้วสิมมา
 
1. นางสุดใจ  สุบินทร์
2. นางสาวสายธาร  บุญเกลี้ยง
 
683 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 73.6 เงิน 36 โรงเรียนบ้านโจดม่วง 1. เด็กหญิงกอบลาภ  สุภาพ
2. เด็กหญิงกัณกนิษฐ์  ไกรแก้ว
 
1. นางจุรีรัตน์  สายสิน
2. นางสาวจารุภา  ดาวเรือง
 
684 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 73 เงิน 37 โรงเรียนบ้านโจดนาห่อมเดื่อ 1. เด็กหญิงจุฬาลักษณ์  อักษร
2. เด็กหญิงวรรณวิษา  ธรรมวิเศษ
 
1. นางบัวลา  หนองยาง
2. นางไอลัดดา  มูลลิสาร
 
685 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 72.8 เงิน 38 โรงเรียนบ้านโคกเมืองจันทร์ 1. เด็กหญิงชญานี  แก้วจันทร์
2. เด็กชายทัตเทพ  ศรีทนต์
 
1. นางสาวนิลนารถ  เสาเวียง
2. นายอรุณศักดิ์  จันทโชติ
 
686 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 72.5 เงิน 39 โรงเรียนบ้านหนองหัวหมู 1. เด็กหญิงปัญญาภรณ์  บรรเทา
2. เด็กหญิงอุบลรัตน์  สาระชาติ
 
1. นายอัษฎาวุธ  สุวรรณดี
2. นางฉันทนา  จำปาสุข
 
687 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 72 เงิน 40 โรงเรียนบ้านเมี่ยงแคนดวน 1. เด็กหญิงจิตรลดา  รัตนะวัน
2. เด็กหญิงชลธิชา  แสงแก้ว
 
1. นางสาวจิตราภรณ์  โพธิวัฒน์
2. นางอนงค์  รัตนวัน
 
688 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 71.8 เงิน 41 โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. เด็กหญิงประวีณา  วงษ์คำ
2. เด็กหญิงปาริฉัตร  เหง้าโพธิ์
 
1. นางวรันทร  ใจนวล
 
689 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 71.6 เงิน 42 โรงเรียนบ้านบัวหุ่ง(รัฐราษฎร์สามัคคี) 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  วารินทร์
2. เด็กหญิงปัญจมา  พิมพ์วงษา
 
1. นางสาวจุฬารัตน์  เนตรวงค์
2. นางสาวจันทร์จิรา  แพทย์นาดี
 
690 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 71.3 เงิน 43 โรงเรียนบ้านหนองยาง 1. เด็กหญิงกิตติยาภรณ์  เขียนวงศ์
2. เด็กหญิงภัทรภร  หลักทอง
 
1. นางกัลยา  โพธิวัฒน์
2. นางพรทิพย์  สุวรรณพรหม
 
691 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 71 เงิน 44 โรงเรียนบ้านฮ่องข่า 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  สังข์เสวก
2. เด็กชายวรโชติ  โสพันธ์
 
1. นายกมณภัฒน์  มาพบ
 
692 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 70.8 เงิน 45 โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กหญิงนริศรา  พระโรจน์
2. เด็กหญิงนริศรา  โพธิวัติ
 
1. นายสวัสดิ์  จันทะพันธ์
 
693 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 70.6 เงิน 46 โรงเรียนบ้านหนองแคน 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  ใจดี
2. เด็กหญิงรวินันท์  มะโนรัตน์
 
1. นางวาสนา   มะโนรัตน์
2. นางอารี  สระทอง
 
694 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 70.5 เงิน 47 โรงเรียนบ้านครั่ง 1. เด็กหญิงกานต์กมล  ศรีอนันต์
2. เด็กหญิงดลณญา  แสวงดี
 
1. นางสาวกินรีย์  ประสิทธิ์
2. นางสาวจันทราทิพย์  วิรุณพันธ์
 
695 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 70.4 เงิน 48 โรงเรียนอนุบาลจอมจิต 1. เด็กหญิงปัญญาพร  เอี่ยมสะอาด
2. เด็กชายรัฐภูมิ  สุขเลิศ
 
1. นางอำไพ  ทองคำปั้น
 
696 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านหนองหว้า 1. เด็กชายปรเมทธ์  ดีนวนพะเนา
 
1. นายอานัติ  จันทร์เทศ
 
697 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนอนุบาลโพธิ์ศรีสุวรรณ 1. เด็กหญิงกชพร  เพ็งพันธ์
2. เด็กหญิงสุเมธินี  ประจักษ์จิต
 
1. นางนิภาพร  พิมพ์สังกุล
2. นายอนันต์  พิมพ์สังกุล
 
698 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. นางสาวรุ่งลาวัลย์  โลนะชาติ
2. นายอัษฎายุธ  ธรรมวัตร
 
1. นางอุดม  สุระโคตร
2. นายอุดมวิทย์  สุระโคตร
 
699 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กหญิงจันทิวา  นานวล
2. เด็กหญิงปภาดา  สมภาค
 
1. นางจรัส  ศรีละพันธ์
2. นายสุเทพ  รุ่งเรือง
 
700 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบุยาว 1. เด็กหญิงจิณณ์จุฑา  สีหานาม
2. เด็กหญิงอนัญพร  เวียงคำ
 
1. นางสาวกาญจนา  งามโสม
2. นางสาวนิภา  ประยงค์หอม
 
701 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กหญิงพรศิริ  วงศ์ราช
2. เด็กหญิงเพ็ญศิริ  วงศ์ราช
 
1. นางสาวเพิ่มพูน  จันทร์เต็ม
2. นางสาววันนา  อ่อนขาว
 
702 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 82 ทอง 5 โรงเรียนบ้านบัวหุ่ง(รัฐราษฎร์สามัคคี) 1. เด็กชายธีรวัฒน์   อ่อนสำอาง
2. เด็กหญิงนนทิยา   บุญสวัสดิ์
 
1. นางสาวจุฬารัตน์  เนตรวงค์
2. นางชุติกาญจน์  ประทุมเมฆ
 
703 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 80 ทอง 6 โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กหญิงจิรนันท์  โนนสูง
2. เด็กหญิงรัตนาภรณ์  สุดหาญ
 
1. นางอรวรรณ์  อุตสาหะ
2. นายอิทธิกร  พรมลี
 
704 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 78 เงิน 7 โรงเรียนบ้านหนองแคน 1. เด็กหญิงวรรณพร  แสงสกุล
2. เด็กหญิงวรรณิสา  แสนเลิศ
 
1. นางวาสนา   มะโนรัตน์
2. นายจำเริญ  ศรีธร
 
705 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 77 เงิน 8 โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงจิรวรรณ  วงนารินทร์
2. เด็กหญิงวิภาวดี  สมศรี
 
1. นางบุญมี  รองเมือง
2. นางสาวเยาวลักษณ์  อ่อนผา
 
706 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 77 เงิน 8 โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. นางสาวภัทราพร  กระสังข์
2. นางสาวศิรินทิพย์  มังกร
 
1. นางสาวยุภาพร  เกตุสินรังสรรค์
2. นางสาวศริญญาพร  พระศรีธร
 
707 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 75 เงิน 10 โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กหญิงกุลนัฐ  รัตนวัน
2. เด็กหญิงสุกานดา  แสงสืบ
 
1. นายสวัสดิ์  จันทะพันธ์
 
708 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 75 เงิน 10 โรงเรียนบ้านโนนสูง 1. เด็กหญิงนันทิชา  ใยรักษ์
2. เด็กหญิงอุไรวรรณ  ทองคำ
 
1. นางบานเย็น  ชะบา
2. นางสาวโชติกา  ทบด้าน
 
709 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 75 เงิน 10 โรงเรียนบ้านฮ่องข่า 1. เด็กหญิงกรชพรรณ  กัณนิกา
2. เด็กหญิงปรียาพร  สุขสอาด
 
1. นายพินิจ  คำดำ
 
710 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 74 เงิน 13 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงศิริกัญญา  คำเอี่ยม
 
1. นางนิภาพร  ศิลาโชติ
 
711 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 74 เงิน 13 โรงเรียนบ้านอ้อมแก้ว 1. เด็กหญิงนฤมล  วงค์วรรณ
2. เด็กชายอนันต์ชัย   สุทธิ
 
1. นายวิศรุต  แก้วสมุทร์
2. นางสาวพลอย  โปร่งปัญญา
 
712 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 74 เงิน 13 โรงเรียนบ้านอีสร้อย 1. เด็กหญิงพิมพ์นิภา  แก้วจันทร์
2. เด็กหญิงพุทธิชา  เจียงวงค์
 
1. นางสาวสุวรรณี  อุ่นคำ
 
713 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 74 เงิน 13 โรงเรียนอุทุมพรวิทยา 1. เด็กหญิงทิพยาดา  ระยับศรี
2. เด็กหญิงวิไลพร  นันทะเสน
 
1. นายเผ่าพงศ์  มีชัย
 
714 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 72 เงิน 17 โรงเรียนบ้านโซงเลง 1. เด็กชายชลธี  พรมดี
2. เด็กชายรุทธิชัย  จารัตน์
 
1. นายวิทยา  พรหมทา
2. นางจิราพร  พรหมทา
 
715 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  นาคหนู
 
1. นายปิยวัฒน์  สาสังข์
 
716 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านเพียมาต(รัฐราษฎร์พิทยาคาร) 1. เด็กหญิงวราภรณ์  แสงรัมย์
2. เด็กหญิงวัลวิภา  บุญสมัคร
 
1. นายสุริยงค์  นรสาร
2. นางอุบล  สีหะวงษ์
 
717 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านยางเอือด 1. เด็กหญิงจุฬาลักษณ์  สระสิงห์
2. เด็กหญิงปยุดา  ธัมวัฒน์วิสุทธิ์
 
1. นางวาสนา  โสระพันธ์
2. นางชลชนก  หินพราย
 
718 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโก 1. เด็กหญิงธนิษฐา  เชยจิตร
2. เด็กหญิงแพรวา  บุญมา
 
1. นางรัตนา  ธรรมบุตร
2. นางสาวทนาวรรณ  สำเนียงนวล
 
719 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองหงอก 1. เด็กชายธนัทชัย  กะริยะ
2. เด็กหญิงลักษมี  แสนมนตรี
 
1. นายประดิษฐ  คล้ายสงคราม
2. นางมะลิ  ไชยโคตร
 
720 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเมี่ยงแคนดวน 1. เด็กชายณัชกมล   ถ้ำทอง
2. เด็กหญิงศุภิสรา   จันโสม
 
1. นางสาวจิตราภรณ์  โพธิวัฒน์
2. นางอนงค์  รัตนวัน
 
721 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 93 ทอง 4 โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กหญิงธนพร  มธุรส
2. เด็กหญิงสิริวิมล  อินตะนัย
 
1. นางกฤษณา  สมบัติ
2. นางเพชรี  ฤทธิเดช
 
722 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 92 ทอง 5 โรงเรียนบ้านโจดม่วง 1. เด็กหญิงศศิวรรณ  ไชยชาญ
2. เด็กหญิงอุษมา  อุกาวงษ์
 
1. นางจุรีรัตน์  สายสิน
2. นางสาวจารุภา  ดาวเรือง
 
723 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 91 ทอง 6 โรงเรียนบ้านค้อกำแพง 1. เด็กหญิงธนัญชนก  สว่างจิตร์
2. เด็กหญิงอนันตา  ตามพงษ์
 
1. นางวราภรณ์  อัครจันทร์
2. นายสมยศ  ไชยโยธา
 
724 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 90 ทอง 7 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กหญิงกุญช์ณิชา  มั่นทองคำ
2. เด็กชายเกียรติศักดิ์  รัตนะวัน
 
1. นายวิทยา  นครพันธ์
2. นางพิสมัย  อักษรพิมพ์
 
725 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 89 ทอง 8 โรงเรียนบ้านโซงเลง 1. เด็กหญิงรุ่งทิวา  ชิณพันธ์
2. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  สอนศรี
 
1. นางประภารัตน์  พรหมทา
2. นางสาวไพรมณี  นันทวงค์
 
726 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 88 ทอง 9 โรงเรียนบ้านหนองโง้งหนองขี้นก 1. เด็กหญิงปณิดา  อุประ
2. เด็กหญิงวรรณิดา  บุตรดี
 
1. นายปัญญา  มากมูล
2. นางสาวมยุรี  ชาภักดี
 
727 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 88 ทอง 9 โรงเรียนอนุบาลห้วยทับทัน 1. เด็กหญิงนิศมา  กุลพัฒน์
2. เด็กหญิงอริยามล  เงินขาว
 
1. นางสาวกฤษณา  หมั่นซ่อม
2. นางสาวนวลอนงค์  คำนันต์
 
728 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 86 ทอง 11 โรงเรียนบ้านพะวร 1. เด็กหญิงบุณณดา  วงภักดี
2. เด็กหญิงสุทธิดา  แสนสูง
 
1. นายวัชระ  ศรีวิพันธุ์
2. นายสุวัฒน์  อาจสาลี
 
729 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 86 ทอง 11 โรงเรียนบ้านหนองบ่อ 1. เด็กหญิงจุฑาวรรณ  เศษบุญ
2. เด็กหญิงณิชาดา  เฉื่อยรัมย์
 
1. นางสาวสุดาพร  จันทะสอน
2. นายสมชาย  ทองอินทร์
 
730 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 84 ทอง 13 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงวิมลทิพย์  หนูนอ
2. เด็กหญิงเดือนดารา   มาพบ
 
1. นางเฉลา  ยอดเพ็ชร
2. นายปิยวัฒน์  สาสังข์
 
731 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 84 ทอง 13 โรงเรียนบ้านแสงเมืองแคน 1. เด็กชายจิรภัทร  ไกรวิเศษ
2. เด็กหญิงปุษยา  ชุมจันทร์
 
1. นางธันวา  รัตนวัน
 
732 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 82 ทอง 15 โรงเรียนบ้านหนองห้าง 1. เด็กหญิงจิราพา  สงวนพิมพ์
2. เด็กหญิงดวงมณี  อินทร์อ่อน
 
1. นางสาวสุวนันท์  หลงชิน
2. นางสิริรักษ์  สองบุญ
 
733 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 82 ทอง 15 โรงเรียนอนุบาลราษีไศล 1. เด็กหญิงชนกวนันท์  วิรุณพันธ์
2. เด็กหญิงฐิติมา  มาลัย
 
1. นางสมหมาย  ไชยโพธิ์
 
734 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 81 ทอง 17 โรงเรียนบ้านสามขา 1. เด็กชายชัยวัฒน์  สมศรี
2. เด็กชายวีระพงษ์   ศรีรอง
 
1. นายยุทธศิลป์  สุขชัยบวร
2. นางสาวปาณิสรา  บัวพันธ์
 
735 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 80 ทอง 18 โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กหญิงปาริฉัตร  สุระ
2. เด็กหญิงศุภัชญา  คุณเถื่อน
 
1. นางสาววันนา  อ่อนขาว
2. นางสาวเพิ่มพูน  จันทร์เต็ม
 
736 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 79 เงิน 19 โรงเรียนบ้านโทะ 1. เด็กหญิงธัญญารัตน์  โรจนาภา
2. เด็กหญิงภัคจิรา  บุญเลิศ
 
1. นางสาวขนิษฐา  แก้วละมุล
2. นางอินทุอร  กัญญาชาติ
 
737 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 78 เงิน 20 โรงเรียนบ้านเพียมาต(รัฐราษฎร์พิทยาคาร) 1. เด็กหญิงดวงอนงค์  จันทสิทธิ์
2. เด็กหญิงอุบลวรรณ  แปหวิน
 
1. นางมณี  ประดับศรี
2. นางสาวภาวินี  ชิณพันธ์
 
738 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 77 เงิน 21 โรงเรียนบ้านอี่หล่ำ(ราษฎร์นุสรณ์) 1. เด็กหญิงภัทราวดี  จำปาพันธ์
2. เด็กหญิงสิริกัลยา  ไชยรักษ์
 
1. นางเยาวภา  ดาสันทัด
2. นางสาวศศิประภา  อินทฤทธิ์
 
739 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 76 เงิน 22 โรงเรียนบ้านกอย 1. เด็กหญิงชญานิน  ขวัญทอง
2. เด็กหญิงวชิราภรณ์  บุญยอ
 
1. นายสุทธิพจน์  แก้วใสย์
2. นายสุพิชัย  จันดวง
 
740 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 75 เงิน 23 โรงเรียนบ้านหนองแคน 1. เด็กชายพงศ์ภรณ์  ยอดใส
2. เด็กชายวราวุฒิ  ขันติวงษ์
 
1. นางวาสนา   มะโนรัตน์
2. นางอารี  สระทอง
 
741 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 74 เงิน 24 โรงเรียนบ้านอีสร้อย 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  พรหมทัต
2. เด็กชายมรรษกร  ประทุมวงศ์
 
1. นางอิสรีย์  สกุณีธีรภรณ์
2. นางอาภรณ์  มุขประดับ
 
742 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 73 เงิน 25 โรงเรียนบ้านห่องวารี(นิพัทธ์ธรรมาภรณ์อุปถัมภ์) 1. เด็กชายพูลศักดิ์  มูลกุศล
2. เด็กชายเอกราช  ไวยทรง
 
1. นางสาวสตรีรัตน์  พรหมคุณ
2. นางทิพย์วิภา  ปัดถาอมรหิรัณย์
 
743 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 72 เงิน 26 โรงเรียนบ้านดงแดง 1. เด็กชายมาฆินทร์  มากมาย
2. เด็กหญิงสิริพร  ยางน้อย
 
1. นางสาวธัญรดา  อาจหาญ
2. นางมะลิ  พรหมทา
 
744 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 70 เงิน 27 โรงเรียนบ้านโคก 1. เด็กชายภานุพงศ์  ขันธโสภา
2. เด็กหญิงลักษิกา  ศรีสมพร
 
1. นางน้อยมณี  โพธิ์งาม
2. นางอิศราวดี  จันทะพันธ์
 
745 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 69 ทองแดง 28 โรงเรียนบ้านสำโรง(วิทยาราษฎร์) 1. เด็กหญิงกุลิสรา  อยู่โคก
2. เด็กหญิงรัชดาภรณ์  โนนใหญ่
 
1. นายประสาท  จันทนา
 
746 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 68 ทองแดง 29 โรงเรียนบ้านกุงขาม 1. เด็กหญิงณัฐวดี  มีแสง
2. เด็กหญิงมิ้นท์ชนก  บุญศิลป์
 
1. นางเตือนใจ  สังข์วัง
2. นางสาวพรพรรณ  โพธิวัฒน์
 
747 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 67 ทองแดง 30 โรงเรียนบ้านพงสิม 1. เด็กหญิงกมลพรรณ   ยอดสาย
2. เด็กหญิงณัฐภุูมิ  โพธิคำ
 
1. นางกนกกาญจน์   รัตนะเวฬุ
2. นางอุทัย  ทิพมนต์
 
748 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 64 ทองแดง 31 โรงเรียนบ้านทุ่งไชย(พัฒนานุสรณ์) 1. เด็กหญิงกัญญากร  แสนจำเริญ
2. เด็กหญิงเบญญาภา  เรืองศรี
 
1. นางสาวปิยทิพย์  โต๊ะเล็ก
2. นายวรวิทย์  ธรรมนิยม
 
749 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 63 ทองแดง 32 โรงเรียนบ้านส้มป่อย(ส้มป่อยวิทยาเสริม) 1. เด็กหญิงธิดานุช  วิชาแหลม
2. เด็กหญิงศรุตา  วิเศษศรี
 
1. นางสาวณัฐรัตน์  สุตะพันธ์
2. นางธันยพัฒน์  สุตะพันธ์
 
750 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 63 ทองแดง 32 โรงเรียนอนุบาลจอมจิต 1. เด็กหญิงปัญญาพร  เอี่ยมสะอาด
2. เด็กหญิงภัทรธิดา  มณีนิล
 
1. นางสาวดาวเศวต  วามะกัน
 
751 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 62 ทองแดง 34 โรงเรียนบ้านบุยาว 1. เด็กหญิงจิรารัชต์  บุดดาวงค์
2. เด็กหญิงพลอยชมพู  จ่าคาม
 
1. นางสาวสุวิมล   บัวบาล
2. นางสาวนิภา   ประยงค์หอม
 
752 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 60 ทองแดง 35 โรงเรียนบ้านโจดนาห่อมเดื่อ 1. เด็กหญิงชญานิศ  โคตรคำภา
2. เด็กหญิงณัฐวิภา  รักความซื่อ
 
1. นางบัวลา  หนองยาง
2. นางไอลัดดา  มูลลิสาร
 
753 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 60 ทองแดง 35 โรงเรียนบ้านโนนสูง 1. เด็กหญิงธัญลักษณ์  ทองภิระ
2. เด็กหญิงปาริตา  โคตรพันธ์
 
1. นางกิตติยา  โนนสูง
2. นางสาวพรนรินทร์  โสภาพ
 
754 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 60 ทองแดง 35 โรงเรียนบ้านอีเซ(คุรุราษฎร์วิทยา) 1. เด็กชายณัฐวัฒน์  จันทร์อินทร์
2. เด็กชายวรรณชัย  ประคองใจ
 
1. นางสาวฐิติกานต์  เศรษศรี
2. นางนันทยา  สุภาลักษณ์
 
755 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กชายทักษ์ธรรม  คำโสภา
2. เด็กหญิงธิดารัตน์  แก้วมณี
 
1. นางมณีวรรณ  ทราบรัมย์
2. นายรังสฤษดิ์  บุญปัญญา
 
756 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านโนนแดงโนนม่วง 1. เด็กชายชินกฤต  สมจิตร
2. เด็กหญิงวัสยา  ชินบุตร
 
1. นายสากล  ศรีโสดาพล
2. นายกรกวิน  กุลชาติ
 
757 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กหญิงกนกอร   มิ่งภูเขียว
2. เด็กหญิงจิรวรรณ  ศรีพะยัค
 
1. นางสาวพรสวรรค์  จันดา
2. นางวีรยา  ปุณะปรุง
 
758 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนอนุบาลโพธิ์ศรีสุวรรณ 1. เด็กชายฐิติวิชญ์  โพธิ์ขาวจิระกุล
2. เด็กชายนราทร  นันทรินทร์
 
1. นายอนันต์  พิมพ์สังกุล
2. นางนิภาพร  พิมพ์สังกุล
 
759 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านฮ่องข่า 1. เด็กหญิงดุษฎี  ไชยสาร
2. เด็กหญิงเหนือณณี  ยามี
 
1. นายพินิจ  คำดำ
2. นายรุจิภาส  คำแก้ว
 
760 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองหงอก 1. เด็กหญิงปนัดดา  พลีใส
2. เด็กหญิงสุนิชา  ศรีจักร
 
1. นางมะลิ  ไชยโคตร
2. นายประดิษฐ  คล้ายสงคราม
 
761 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงศุภนิดา  ทองค้อ
2. เด็กหญิงอพิยดา  ธรรมบุตร
 
1. นายวีรพงษ์  พลที
2. นางวราวรรณ  พลที
 
762 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 89 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองหัวหมู 1. เด็กหญิงกนกอร  เข็มทอง
2. เด็กหญิงอารียา  บุญสำเร็จ
 
1. นางฉันทนา  จำปาสุข
2. นายอัษฎาวุธ  สุวรรณดี
 
763 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 79 เงิน 5 โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กหญิงปุณิกา  พุทธรักษ์
2. เด็กหญิงพรรวษา  สังฆะพันธ์
 
1. นางสาวเพิ่มพูน  จันทร์เต็ม
2. นางสาววันนา  อ่อนขาว
 
764 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 78 เงิน 6 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงสุชานาถ  ศรีละโพธิ์
2. เด็กหญิงเกวลี  ชมภู
 
1. นางเฉลา  ยอดเพ็ชร
2. นายปิยวัฒน์  สาสังข์
 
765 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 76 เงิน 7 โรงเรียนบ้านแข้ 1. เด็กหญิงชรินรัตน์  ไชยสาร
2. เด็กหญิงพิริญา  เรืองรักษ์
 
1. นางสาวธิดารัตน์  ลาธุลี
2. นางสุพรรณี  เข็มทอง
 
766 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 75 เงิน 8 โรงเรียนบ้านอีเซ(คุรุราษฎร์วิทยา) 1. เด็กหญิงรุ่งฤดี  เศรษศรี
2. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  นวนพา
 
1. นางสาวขนิษฐา  จันทร
2. นางสาวแพนณภา  ไชยปัญญา
 
767 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 74 เงิน 9 โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. เด็กหญิงขวัญนภา  โทนะพันธ์
2. เด็กหญิงภาวิณี  จิตรมั่น
 
1. นายยศสรัล  โพธิ์งาม
2. นางสาวสุชิรา  โพธิวัฒน์
 
768 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 73 เงิน 10 โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กหญิงนุชชบา  กระแสร์เสียง
2. เด็กหญิงพรชิตา  อรัญทม
 
1. นางจรัส  ศรีละพันธ์
2. นางกฤษณา   สมบัติ
 
769 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 69 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านอีสร้อย 1. เด็กหญิงขวัญจิรา  พรมจันทร์
2. เด็กหญิงจินดารัตน์  ชาวโยธา
 
1. นางอุทัยวัลย์  คมประโคน
2. นางสาวสุวรรณี  อุ่นคำ
 
770 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 68 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. นางสาวธิดารันต์  สุระโคตร
2. นางสาวอลิษา  ธรรมวัตร
 
1. นางอุดม  สุระโคตร
2. นายอุดมวิทย์  สุระโคตร
 
771 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 67 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านบุยาว 1. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  จันทา
2. เด็กหญิงสาวิกา  ผลดี
 
1. นางสาวกาญจนา  งามโสม
2. นางสาวสุวิมล  บัวบาล
 
772 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 66 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านโทะ 1. เด็กชายคุณากร  กรกัน
2. เด็กชายปิยะณัฐ  นางาม
 
1. นางสาวขนิษฐา  แก้วละมุล
2. นางอินทุอร  กัญญาชาติ
 
773 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 65 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านยางเอือด 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  ไชยสาร
2. เด็กหญิงรัชณี  ไทยเมืองพล
 
1. นางวาสนา  โสระพันธ์
2. นางสาวผกาวรรณ   แป้นจันทร์
 
774 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 64 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กหญิงชลธิดา  สมัครผล
2. เด็กหญิงนภัสสร  สอนบุญทอง
 
1. นางสาวพรสวรรค์  จันดา
2. นางนุชรัตน์  อาจสาลี
 
775 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 63 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านโจดม่วง 1. เด็กหญิงจริยา  ชูเนตร
2. เด็กหญิงนิตยา  วรรณวงษ์
 
1. นางจุรีรัตน์  สายสิน
2. นางสมจิตร  นวลใส
 
776 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 62 ทองแดง 18 โรงเรียนบ้านหนองแคน 1. เด็กหญิงพิชญาภา  ผู้มีสัตย์
2. เด็กชายวุฒิพร  จันทร์ทอง
 
1. นางวาสนา   มะโนรัตน์
2. นางเพ็ญธิดา  อินนอก
 
777 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 55 เข้าร่วม 19 โรงเรียนบ้านอีหนา(รัฐประชานุกูล) 1. เด็กหญิงสุทัศนันท์  แผงอ่อน
2. เด็กหญิงอุบลวรรณ  กุแก้ว
 
1. นางสาวบังอร  ศรีคำภา
 
778 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 99 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านไผ่ 1. เด็กชายอนุชิต  พันธ์ศรี
 
1. นางปารวี  นครพันธ์
 
779 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านม่วง 1. เด็กหญิงณัฏฐณิชา  จุุ้ยกลาง
 
1. นางเพ็ญประภา  พรหมทา
 
780 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. เด็กหญิงกนกพร  วงค์ภักดี
 
1. นางปาริชาติ  หลักเพชร
 
781 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 93 ทอง 4 โรงเรียนบ้านทัพส่วยหนองพอก 1. เด็กชายเจษฎา  ฉันทวี
 
1. นางสาวสุภาพร  ไชยวงค์
 
782 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 90 ทอง 5 โรงเรียนบ้านแข้ 1. เด็กชายนิธินันท์  จันธิมา
 
1. นางศิรินาท  แก้วมหาชัย
 
783 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 90 ทอง 5 โรงเรียนบ้านครั่ง 1. เด็กหญิงวรกมล  ธรรมวัตร
 
1. นางสาวปิยะนุช  เครือแสง
 
784 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 87 ทอง 7 โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กชายกิตติธัช  บุญเฉลี่ยว
 
1. นางอรชร  คำแปล
 
785 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 85 ทอง 8 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กชายศุกลวัฒน์  วิรุณพันธ์
 
1. นางวัชรีภรณ์  กิจเกียรติ์
 
786 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 84 ทอง 9 โรงเรียนบ้านส้มป่อย(ส้มป่อยวิทยาเสริม) 1. เด็กหญิงภัทรานิษฐ์  บุญมานัส
 
1. นายอารมย์   ดาวเรือง
 
787 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 84 ทอง 9 โรงเรียนสระกำแพงวิทยาคม 1. เด็กชายศักดิ์พล   งามศิริ
 
1. นางหนูพิน   ธรรมนิยม
 
788 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 83 ทอง 11 โรงเรียนบ้านเพียมาต(รัฐราษฎร์พิทยาคาร) 1. เด็กชายธนกฤต  อาจศรี
 
1. นางเทียมจันทร์  มณีวงษ์
 
789 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 81 ทอง 12 โรงเรียนบ้านคลีกลิ้ง 1. เด็กหญิงกัลยาลักษณ์  วรรณพิมพ์
 
1. นายทวี  วรรณสุทธิ์
 
790 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 81 ทอง 12 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงนวพร  ชาวนา
 
1. นายพิชิต  บรรเทา
 
791 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 81 ทอง 12 โรงเรียนบ้านด่านนอกดง 1. เด็กชายเกียรตินริน  ปัทมะ
 
1. นางณัฐกานต์  สุทธิ
 
792 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 81 ทอง 12 โรงเรียนอนุบาลราษีไศล 1. เด็กหญิงธนัญญา  โคตรเจริญ
 
1. นางพยอม  หลักหาญ
 
793 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 78 เงิน 16 โรงเรียนบ้านปะอาว 1. เด็กหญิงเกศกนก   ดวงน้อย
 
1. นางบุษบา  รมยาคม
 
794 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 78 เงิน 16 โรงเรียนบ้านขะยูง 1. เด็กชายเขตโสภณ  อำตำงาม
 
1. นางมณีรัตน์  แก้วสมุทร์
 
795 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 77 เงิน 18 โรงเรียนเกศเกล้าวิทยา 1. เด็กหญิงชลลดา  ชุมจันทร์
 
1. นางสาวนิธินันท์  เเสงโชติ
 
796 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 75 เงิน 19 โรงเรียนบ้านเก็บงา(ประชารัฐพัฒนา) 1. เด็กชายอนิวรธค์  มีศรี
 
1. นางสาวกานต์ธีรา  มะโนรัตน์
 
797 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 73 เงิน 20 โรงเรียนบ้านทุ่งไชย(พัฒนานุสรณ์) 1. เด็กหญิงพิตราภรณ์  ฝากทอง
 
1. นางสาวนุชรินทร์  ถมคำ
 
798 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 73 เงิน 20 โรงเรียนบ้านอี่หล่ำ(ราษฎร์นุสรณ์) 1. เด็กชายระพีพัฒน์  หันประดิษฐ์
 
1. นายพัฒนจิตติ  สายลาม
 
799 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 73 เงิน 20 โรงเรียนอนุบาลโพธิ์ศรีสุวรรณ 1. เด็กหญิงกัลยา  กาลจักร
 
1. นางศิริญญา  ไกรเมฆ
 
800 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 70 เงิน 23 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กชายอภินัทธ์  เถาหอม
 
1. นายทวีโชค  แพงภูงา
 
801 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 69 ทองแดง 24 โรงเรียนบ้านยางเอือด 1. เด็กชายธนโชติ  ศิริจันทร์
 
1. นางสมปอง  อัปมะนัง
 
802 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 68 ทองแดง 25 โรงเรียนบ้านโนนกลาง 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  มะโนรัตน์
 
1. นางสาวสุภาพร  สายหล้า
 
803 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 67 ทองแดง 26 โรงเรียนบ้านโกทา 1. เด็กชายวีรภาพ  กระเหว่านาค
 
1. นางไพริน  ผมพันธ์
 
804 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 67 ทองแดง 26 โรงเรียนบ้านด่าน(รัฐราษฎร์พัฒนา) 1. เด็กชายจักรกฤชตรี  มีคุณ
 
1. นายสมชาย  กลางหิน
 
805 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 67 ทองแดง 26 โรงเรียนบ้านหนองเหล็กธาตุน้อย 1. เด็กหญิงหงษ์ภิรมย์   ภิรมย์นิ่ม
 
1. นางสาวลำดวน  อินทร์ฉลาด
 
806 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 65 ทองแดง 29 โรงเรียนธรรมรังษีวิทยา 1. เด็กหญิงพิชชาภา  ชินพันธ์
 
1. นางสาวอรณีย์  เครือโป๊ะ
 
807 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 62 ทองแดง 30 โรงเรียนบ้านกุงขาม 1. เด็กหญิงวิลาวัลย์  อัมพวา
 
1. นางเกษมณี  โคตรทารินทร์
 
808 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 62 ทองแดง 30 โรงเรียนบ้านเหงี่ยงกระจ๊ะ 1. เด็กชายพัฒนพงษ์  สมคะเณย์
 
1. นางเพียรใจ  วันทรวง
 
809 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 61 ทองแดง 32 โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กชายกิตติศักดื์  มอมไทรัตน์
 
1. นายสลัก  พันธ์ขาว
 
810 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 58 เข้าร่วม 33 โรงเรียนบ้านหาด(อสพป.๑๓) 1. เด็กชายณัฐพงศ์   สาระติ
 
1. นายเกษม  ชัยบำรุง
 
811 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 57 เข้าร่วม 34 โรงเรียนบ้านโคก 1. เด็กหญิงนารีรัตน์  เวทนา
 
1. นางอรัญญา  สูงเรือง
 
812 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 55 เข้าร่วม 35 โรงเรียนเคียวนำ 1. เด็กชายธนิสร  ศรชัย
 
1. นางสาวพชรวัลย์  เอี่ยมสะอาด
 
813 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 55 เข้าร่วม 35 โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. เด็กหญิงปภิชญา  ศรีไสย์
 
1. นางสุดใจ  อ่อนหวาน
 
814 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 55 เข้าร่วม 35 โรงเรียนบ้านหัวขัวนาแปะหนองอึ่ง 1. เด็กหญิงภารวี  ศุภศร
 
1. นายอุดม  พานจำนงค์
 
815 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 53 เข้าร่วม 38 โรงเรียนบ้านจิก 1. เด็กชายวัชรพงศ์  ฤทธิ์จรูญ
 
1. นางสาวพัชราภรณ์  พวงพันธ์
 
816 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 51 เข้าร่วม 39 โรงเรียนอนุบาลบึงบูรพ์ 1. เด็กหญิงสุชัญญา   ภิญโญ
 
1. นางสาวนภัสภรณ์  ทองแท้
 
817 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 48 เข้าร่วม 40 โรงเรียนบ้านเมืองหลวง 1. เด็กหญิงนันทมาศ  บุญงาม
 
1. นางสุเพียร  ดวงนิล
 
818 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 48 เข้าร่วม 40 โรงเรียนบ้านหว้าน(รัฐราษฎร์นุกูล) 1. เด็กหญิงขนิษฐา  คำแก้ว
 
1. นายณัฐภูมิ  บัวส่อง
 
819 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 45 เข้าร่วม 42 โรงเรียนบ้านอีสร้อย 1. เด็กชายพีรภัทร  ศุภนาม
 
1. นางเกสราณี  แสงดวงตา
 
820 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 43 เข้าร่วม 43 โรงเรียนบ้านหนองปลาคูณ 1. เด็กหญิงปิ่นปินัทธ์  พรจันทร์
 
1. นางสาวศิริลักษณ์  ศิริยาน
 
821 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 42 เข้าร่วม 44 โรงเรียนการกุศลวัดบ้านโดด 1. เด็กหญิงโชติมา  ไชยศรีทา
 
1. นางประนอม  ใจดี
 
822 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 42 เข้าร่วม 44 โรงเรียนบ้านเห็ดผึ้งหนองก่าม 1. เด็กหญิงทวิติยา  คำเอี่ยม
 
1. นางทองปอน  ภูมิกาล
 
823 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 41 เข้าร่วม 46 โรงเรียนบ้านตาทอง 1. เด็กชายณภัทร  ผักไหม
 
1. นางสมพร  ชัยวงศ์
 
824 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 41 เข้าร่วม 46 โรงเรียนบ้านห่องวารี(นิพัทธ์ธรรมาภรณ์อุปถัมภ์) 1. เด็กชายเกียรติวงค์  สินสิริ
 
1. นางพัชรมณ  วรศักดิ์โยธิน
 
825 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 40 เข้าร่วม 48 โรงเรียนบ้านนานวนหนองแคน 1. เด็กหญิงพรพิมล  โสภากุล
 
1. นางสาวอรุณี  รัตนวัน
 
826 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 38 เข้าร่วม 49 โรงเรียนบ้านโซงเลง 1. เด็กชายปรวี  จันดวงสี
 
1. นางวิไลพันธ์  ทุมพัฒน์
 
827 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 35 เข้าร่วม 50 โรงเรียนบ้านหนองแคสวนสวรรค์ 1. เด็กชายไตรวิชญ์  เกษลคร
 
1. นางสาวเสาวนีย์  สลุงใจดี
 
828 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 35 เข้าร่วม 50 โรงเรียนบ้านฮ่องข่า 1. เด็กชายอรรถวุฒิ  วงศ์แก้ว
 
1. นายธวัชชัย  หล้าธรรม
 
829 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 34 เข้าร่วม 52 โรงเรียนบ้านสามขา 1. เด็กหญิงนภัสสร  เป้าเงิน
 
1. สิบเอกศราวุธ  จิบจันทร์
 
830 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนบ้านโนนสูง 1. เด็กหญิงสุชานาฏ  ศรีโพนทอง
 
1. นางอัมพร  จอมเกาะ
 
831 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนบ้านหนองผือ 1. เด็กชายสิทธิกร  พิมพ์พันธ์
 
1. นางสาวศุภศรี  ดวงแสง
 
832 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กหญิงปราณิศา  พิลัย
 
1. นายประมวล  สุขอ้วน
 
833 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลราษีไศล 1. เด็กหญิงกุลปรียา  นามฤทธิ์
 
1. นางสิรพจนา  สีนวนจันทร์
 
834 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงพรสินี  ไชยสาร
 
1. นางอารีย์  ไชยสาร
 
835 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านพงพรต 1. เด็กหญิงอารียา  มารศรี
 
1. นางทวี  ชูกำแพง
 
836 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองปลาคูณ 1. เด็กหญิงอภัสรา  วงค์ราช
 
1. นางสาวอุไรวรรณ  ชื่นตา
 
837 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 71 เงิน 6 โรงเรียนบ้านครั่ง 1. เด็กหญิงกานต์กมล  ศรีอนันต์
 
1. นายเสถียร  นิยม
 
838 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 71 เงิน 6 โรงเรียนบ้านเมืองน้อย 1. เด็กชายนฤดม  จังอินทร์
 
1. นายสิริชัย  บุญสิงห์
 
839 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 70 เงิน 8 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงสโรชินี  งามเจริญ
 
1. นางสาววราภรณ์  โชติรัตนากูล
 
840 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 70 เงิน 8 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กชายภานุพงศ์  นกเอี้ยง
 
1. นางสาวธนิษฐา  แจ่มศรี
 
841 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 69 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านโนนแดงโนนม่วง 1. เด็กหญิงณัฐภัทร  เพ็งแจ่ม
 
1. นายสากล  ศรีโสดาพล
 
842 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 69 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านโนนสูง 1. เด็กชายอดิศร  พรพรม
 
1. นางสาวพรนรินทร์  โสภาพ
 
843 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 68 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านสร้างเรือ 1. เด็กหญิงอนันดา  พรหมทัต
 
1. นายสุเพียบ  ทองนำ
 
844 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงสุภา  ธรรมบุตร
 
1. นางคัดนานต์  บรรเทา
 
845 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านแต้(ประชาบำรุง) 1. เด็กหญิงธีมาพร  หลอดทอง
 
1. นางสาวมนิวรรณ  ศรีหวาด
 
846 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านเมี่ยงแคนดวน 1. เด็กชายวสุรัตน์  โล่ห์ทอง
 
1. นางวราภรณ์  อรรคบุตร
 
847 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 65 ทองแดง 16 โรงเรียนอนุบาลบึงบูรพ์ 1. เด็กหญิงกัญญาวีร์  ขันทะวัตร
 
1. นางระวีวรรณ  บุญปัญญา
 
848 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 63 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านทุ่งไชย(พัฒนานุสรณ์) 1. เด็กชายอภิเดช  คำเหลือง
 
1. นางจันทร  อ่อนศรี
 
849 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 62 ทองแดง 18 โรงเรียนบ้านค้อกำแพง 1. เด็กหญิงเบญญทิพย์  ทองจันดา
 
1. นางวราภรณ์  อัครจันทร์
 
850 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 61 ทองแดง 19 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงชลธิชา  สุระโคตร
 
1. นางสาวสายันต์  แหวนหล่อ
 
851 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 59 เข้าร่วม 20 โรงเรียนอนุบาลศิลาลาด 1. เด็กหญิงปณิตา  สอนวิชา
 
1. นางนันทิยา  เหลื่อมนอก
 
852 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 58 เข้าร่วม 21 โรงเรียนบ้านโกทา 1. เด็กชายไพศาล  ราษี
 
1. นางไพริน  ผมพันธ์
 
853 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 57 เข้าร่วม 22 โรงเรียนบ้านอี่หล่ำ(ราษฎร์นุสรณ์) 1. เด็กหญิงดาวพระศุกร์  แสกระโทก
 
1. นายพัฒนจิตติ  สายลาม
 
854 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 55 เข้าร่วม 23 โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. เด็กหญิงฐิติกานต์  พรมพิมพ์
 
1. นางสุภาวดี  ครองยุทธ
 
855 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 54 เข้าร่วม 24 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กชายอัมรินทร์  สะราคำ
 
1. นางสาววาสนา  แดงบุญเรือง
 
856 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 52 เข้าร่วม 25 โรงเรียนบ้านบัวหุ่ง(รัฐราษฎร์สามัคคี) 1. เด็กชายนันทวัฒน์  ศรีธรรม
 
1. นางชุติกาญจน์  ประทุมเมฆ
 
857 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 51 เข้าร่วม 26 โรงเรียนบ้านโจดม่วง 1. เด็กหญิงชลธิชา  ศรีนิล
 
1. นายสมศักดิ์  นิยม
 
858 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 27 โรงเรียนบ้านเก็บงา(ประชารัฐพัฒนา) 1. เด็กหญิงทิพย์ภเนตร  ธรรมพร
 
1. นางสาวกานต์ธีรา  มะโนรัตน์
 
859 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 27 โรงเรียนบ้านบุยาว 1. เด็กหญิงคัชรินทร์  ดวงนิล
 
1. นายศักดิ์สิทธิ์  จันทเขต
 
860 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 27 โรงเรียนบ้านหว้าน(รัฐราษฎร์นุกูล) 1. เด็กหญิงปพิชญา  โพธิบุตร
 
1. นางสาวบังอร  แหวนหล่อ
 
861 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 48 เข้าร่วม 30 โรงเรียนบ้านโต่งโต้น 1. เด็กชายสุรเชษฐ์  ใยสูบ
 
1. นางจันทิมา  อินทร์ตา
 
862 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 46 เข้าร่วม 31 โรงเรียนบ้านแข้ 1. เด็กชายอณัณทร์ตชัย  พุทธรักษ์
 
1. นางสาวสังข์วาลย์  พรหมชาติ
 
863 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 46 เข้าร่วม 31 โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กหญิงศุภัชญา  คุณเถื่อน
 
1. นางสาวเยาวภา  ดวงไชย
 
864 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 45 เข้าร่วม 33 โรงเรียนอนุบาลโพธิ์ศรีสุวรรณ 1. เด็กหญิงปิยะพร  ศิริวงศ์
 
1. นางสาวกองวดี  ดวงจันทร์
 
865 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 44 เข้าร่วม 34 โรงเรียนบ้านยาง 1. เด็กหญิงกฤติยา  จงรัก
 
1. นางสาวธัญกมล  นึกชอบ
 
866 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 42 เข้าร่วม 35 โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กชายภูริภัทร  ตรีระศรี
 
1. นางมณีวรรณ  ทราบรัมย์
 
867 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 41 เข้าร่วม 36 โรงเรียนบ้านโซงเลง 1. เด็กหญิงชลธาร  สิทโท
 
1. นายสนธยา  เดิมทำรัมย์
 
868 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 41 เข้าร่วม 36 โรงเรียนบ้านดอนไม้งาม 1. เด็กหญิงอรพินท์  นันทะสาร
 
1. นางนันทิยา  สายแก้ว
 
869 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 41 เข้าร่วม 36 โรงเรียนอนุบาลห้วยทับทัน 1. เด็กหญิงอรปรียา  วงษา
 
1. นายเศกสันติ์  แสงใสแก้ว
 
870 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 40 เข้าร่วม 39 โรงเรียนบ้านหนองเหล็กธาตุน้อย 1. เด็กหญิงรุ่งอรุณ  เสนาพันธ์
 
1. นางสาวลำดวน  อินทร์ฉลาด
 
871 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 39 เข้าร่วม 40 โรงเรียนบ้านตลาดหนองเรือ 1. เด็กหญิงกาญจนา  หลักบุญ
 
1. นางสาวพัชรี  ยั่งยืน
 
872 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 39 เข้าร่วม 40 โรงเรียนบ้านพะวร 1. เด็กหญิงบุณณดา  วงภักดี
 
1. นายสุวัฒน์  อาจสาลี
 
873 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 38 เข้าร่วม 42 โรงเรียนการกุศลวัดบ้านโดด 1. เด็กชายธีรสิทธิ์  ศรีบริบูรณ์
 
1. นางสาวรัชดาภรณ์  บัวพันธ์
 
874 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 38 เข้าร่วม 42 โรงเรียนบ้านสร้างปี่ 1. เด็กชายสุกฤษดิ์  พงษ์สะพัง
 
1. นางสุจิตรา  อำนวย
 
875 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 37 เข้าร่วม 44 โรงเรียนบ้านสำโรง(วิทยาราษฎร์) 1. เด็กหญิงภัทรานิษฐ์  พูลภิรมย์
 
1. นางสุจิตรา  ใจมนต์
 
876 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 35 เข้าร่วม 45 โรงเรียนบ้านดงแดง 1. เด็กชายมาฆินทร์  มากมาย
 
1. นายสนิท  พรหมทา
 
877 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 33 เข้าร่วม 46 โรงเรียนบ้านพงสิม 1. เด็กชายณัฐภุูมิ  โพฺธฺิ์คำ
 
1. นายอนุรักษ์  เพ็งแจ่ม
 
878 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 33 เข้าร่วม 46 โรงเรียนบ้านหนองสำโรงน้อย 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  กองเกิด
 
1. นายวิสุทธิ์  พิมพ์จันทร์
 
879 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 33 เข้าร่วม 46 โรงเรียนบ้านอีเซ(คุรุราษฎร์วิทยา) 1. เด็กหญิงจิราภา  งามแสง
 
1. นายภิรมย์  พรหมทา
 
880 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 31 เข้าร่วม 49 โรงเรียนบ้านเพียมาต(รัฐราษฎร์พิทยาคาร) 1. เด็กหญิงกานต์สิริ  ทริรัมย์
 
1. นางสาวพรทิพย์  จันหัวนา
 
881 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 31 เข้าร่วม 49 โรงเรียนบ้านส้มป่อย(ส้มป่อยวิทยาเสริม) 1. เด็กหญิงพิยดา  นามแสง
 
1. นางประยูร   ลำยงหอม
 
882 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 30 เข้าร่วม 51 โรงเรียนบ้านจิก 1. เด็กชายกฤษฎา   ดนตรี
 
1. นายนิมิต  โคตรนิยา
 
883 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 28 เข้าร่วม 52 โรงเรียนบ้านหนองบัวดง(รัฐราษฎร์วิทยาคม) 1. เด็กหญิงสู่ขวัญ  หงษ์คำ
 
1. นางณัฐญาณี  ไชยปัญญา
 
884 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านผึ้ง(รัฐราษฎร์บำรุง) 1. เด็กชายสันติภูมิ  พงษ์สุวรรณ
 
1. นางวชิราภรณ์  บุญมาก
 
885 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านม่วง 1. เด็กหญิงศรวณีย์  ขุนพรหม
 
1. นางสรญา  มนตรีโพธิ์
 
886 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแข้ 1. นายณัฐนันท์  จันธิมา
 
1. นางวิลาสินี  พรหมศรี
 
887 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านผือ 1. เด็กหญิงนรีรัตน์  ช่างชัย
 
1. นางพุธกานต์  ถาวร
 
888 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กหญิงสุจิตรตา  ไชยวัน
 
1. นางสาวอัญชลี  เกษสุพงษ์
 
889 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 72 เงิน 4 โรงเรียนบ้านโจดม่วง 1. เด็กชายรัฐนันท์  นามวงษ์
 
1. นางสาวสุกัญญารัตน์  ไชยงาม
 
890 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 72 เงิน 4 โรงเรียนบ้านพะวร 1. นายสุริยะ  เยาว์มาลย์
 
1. นางสาวสุพิชชา  วงศ์ภักดี
 
891 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 71 เงิน 6 โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. นางสาวพิยดา  บุญราช
 
1. นางอริสา  เมืองประทุม
 
892 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 71 เงิน 6 โรงเรียนบ้านหนองหัวหมู 1. เด็กหญิงนภเกตน์  อุ่นแดง
 
1. นางสาวกาญจนา  สมบัติ
 
893 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 66 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านบุยาว 1. เด็กหญิงชลนภา  พารุณ
 
1. นายศุภณัฐ  งามศิริ
 
894 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 64 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านกงพาน 1. เด็กชายกิตติภูมิ  บุญด้วง
 
1. นางสาวจรรยาลักษณ์  จันมณี
 
895 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 64 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านโต่งโต้น 1. เด็กชายภัทรพงศ์  จงราช
 
1. นางจันทิมา  อินทร์ตา
 
896 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 64 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านหนองแคน 1. เด็กหญิงวรรณพร  แสงสกุล
 
1. นางอารี  สระทอง
 
897 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 60 ทองแดง 12 โรงเรียนการกุศลวัดบ้านโดด 1. เด็กชายธีรภัทร  อาญาสิทธิ์
 
1. นางสาวฝนฤดี  เกษศิริ
 
898 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 60 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงธมลวรรณ   ใจมั่น
 
1. นางสาวพัชรินทร์  ขุนพันธ์
 
899 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 60 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านบัวหุ่ง(รัฐราษฎร์สามัคคี) 1. เด็กชายอนุทัย  สายสาร
 
1. นางชุติกาญจน์  ประทุมเมฆ
 
900 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 60 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านหนองห้าง 1. เด็กชายณัฐพล  อาคเดช
 
1. นางสาวสุจิราพร  สอิ้งทอง
 
901 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 60 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านอีสร้อย 1. เด็กชายณัฐพล  สมบัติ
 
1. นายกะมนต์  แก้วสมุทร์
 
902 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 60 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านฮ่องข่า 1. เด็กหญิงเหนือณณี  ยามี
 
1. นางสาวจิราพรรณ  มูลเซอร์
 
903 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 60 ทองแดง 12 โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กชายชนะกานต์  สำแดงภัย
 
1. นางอรนิตย์   น้ำจันทร์
 
904 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กชายตุลยวัต  มูลกุศล
 
1. นางสาวเยาวภา  ดวงไชย
 
905 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านโนนสูง 1. นายนที  ดาวช่วย
 
1. นางวาสนา  แท่นแก้ว
 
906 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านเพียมาต(รัฐราษฎร์พิทยาคาร) 1. เด็กชายสุทธิโชค  มองเคน
 
1. นางสาวพรทิพย์  จันหัวนา
 
907 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านอีเซ(คุรุราษฎร์วิทยา) 1. เด็กหญิงปวีณา  เกษร
 
1. นางนันทยา  สุภาลักษณ์
 
908 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลราษีไศล 1. เด็กหญิงชนิดาภา  เพิ่มพูน
2. เด็กหญิงปวีณา  โสดา
3. เด็กหญิงเมธาวดี  ชูลิขิต
 
1. นางสิรพจนา  สีนวนจันทร์
2. นายพิชิต  ชูลิขิต
 
909 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเคียวนำ 1. เด็กชายณภัทร  ปิวิถะ
2. เด็กหญิงสุภัชชา  โฉมไธสง
3. เด็กหญิงอภิญญา  พรมพุ้ย
 
1. นางสาวสุภัทรา  นามคุณ
2. นางสาวพิจิตรา  กมลพรรณ์
 
910 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองหัวหมู 1. เด็กหญิงณัฐชา  ประชาชน
2. เด็กหญิงปัญญพร  พรมตา
3. เด็กหญิงพรธีรา  เกษมศรี
 
1. นางฉลวย  ภาคคำ
2. นางสาวกาญจนา  สมบัติ
 
911 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงกัญญณัฐ  คำปุย
2. เด็กหญิงปนัดดา  กลางพิมาย
3. เด็กหญิงวริศรา  จิกหาร
 
1. นางณัฐติยา  สะเดา
2. นางทิพย์ศุภา  ออไธสง
 
912 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 83 ทอง 5 โรงเรียนบ้านทุ่งไชย(พัฒนานุสรณ์) 1. เด็กหญิงชลธิชา  ถาวร
2. เด็กหญิงนภัสร  โปร่งจิต
3. เด็กหญิงมยุรา  หอมจันทร์
 
1. นางสาวนุชรินทร์  ถมคำ
2. นางสาวสุทธิตา  ไชยปัญญา
 
913 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 81 ทอง 6 โรงเรียนบ้านโทะ 1. เด็กหญิงธันยพร  คำมูล
2. เด็กหญิงพัชรพร  สีบัว
3. เด็กหญิงยลดา  อุ่นคำ
 
1. นางสาวสิริยาภรณ์  นันทบุตร
2. นางสาวกิติยา  ลาภูตะมะ
 
914 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 80 ทอง 7 โรงเรียนบ้านตาทอง 1. เด็กชายบรรณสรณ์  วิเศษชาติ
2. เด็กหญิงพิมพ์สุดา  สุจันทา
3. เด็กหญิงวรัทยา  โสภา
 
1. นางสาวพนิดา  ดวงเดือน
2. นางสาวเบญจมาศ  บัววงศ์
 
915 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านอี่หล่ำ(ราษฎร์นุสรณ์)    
916 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงณัฐธิชา  มิ่งมิตรวัน
2. เด็กหญิงอรวรรณ  ศรีหวาด
3. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  แซ่ซิม
 
1. นางณัฐติยา  สะเดา
2. นางทิพย์ศุภา  ออไธสง
 
917 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองหัวหมู 1. เด็กหญิงกันธิมา  จวงจันทร์
2. เด็กหญิงพัชรพร  ชาติทอง
3. เด็กหญิงอารียา  บุญสำเร็จ
 
1. นางสาวกาญจนา  สมบัติ
2. นางฉลวย  ภาคคำ
 
918 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. นายจิรายุส  การะเกษ
2. นางสาวพิยดา  บุญราช
3. นางสาวมรกต  ทรดี
 
1. นางอริสา  เมืองประทุม
2. นางสาวสุชิรา  โพธิวัฒน์
 
919 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กชายชนพล  แสงแก้ว
2. เด็กชายศรัณยวิชญ์  เกตษา
3. เด็กหญิงศรุตา  ดีลุน
 
1. นางอุมาพร  สุวรรณดี
2. นางสุนทรา  พรหมทา
 
920 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองห้าง 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  เตคำหันต์
2. เด็กชายวัชรพล  อินฉลาด
3. เด็กหญิงอติกานต์  ชราสิงห์
 
1. นางสิริรักษ์  สองบุญ
2. นางสาวสุวนันท์  หลงชิน
 
921 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงกัญญณัฐ  คำปุย
2. เด็กหญิงปนัดดา   กลางพิมาย
3. เด็กหญิงวริศรา  จิกหาร
 
1. นางณัฐติยา  สะเดา
2. นางสาวพิมพิมล  จันทร์ผอง
 
922 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านพลับฝางผักหม 1. เด็กชายณภัทร  จักรสาน
2. เด็กหญิงรัตญาคร  หาญชิงชัย
3. เด็กชายเอกรินทร์  ทินราช
 
1. นางสาวชไมพร  คำชาย
2. นางเพชรรัตน์   อันทะชัย
 
923 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6 78 เงิน 5 โรงเรียนเมืองคง(คงคาวิทยา) 1. เด็กหญิงธิฌาพร  ทวิโยค
2. เด็กหญิงนันท์นลิน  ทิมเสถียร
3. เด็กชายอาณกร  ดวงจันทร์
 
1. นางสาวกัลยาณี  พันธ์ศรี
2. นายวีระพล  อาวรณ์
 
924 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6 75 เงิน 6 โรงเรียนเกศเกล้าวิทยา 1. เด็กหญิงจารุวรรณ  แท่นศิลา
2. เด็กหญิงณัฐกมล  จำปาพันธ์
3. เด็กหญิงฟาริตา  ศรีอินทร์
 
1. นางสาวนิธินันท์  เเสงโชติ
2. นางสาวฤทัยรัตน์  แก้วภักดี
 
925 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6 72 เงิน 7 โรงเรียนบ้านเมืองหลวง 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  ทองคำ
2. เด็กหญิงปัณจรีย์  แสงย่อย
3. เด็กหญิงอภิญญา  บัวเชย
 
1. นางสาววัชราภรณ์  แก้วคำ
2. นางสาววรรณวิษา  ปิยะวงษ์
 
926 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6 70 เงิน 8 โรงเรียนบ้านเห็ดผึ้งหนองก่าม 1. เด็กหญิงทิพย์ตะวัน  คำเอี่ยม
2. เด็กหญิงสศิณา  แสงมณี
3. เด็กหญิงอรอนงค์  วาสิงหน
 
1. นางทองปอน  ภูมิกาล
2. นางสาวอุไรวรรณ  นันทะสาร
 
927 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6 64 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านโนนเค็ง 1. เด็กหญิงชลลดา  บัวจูม
2. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  บุญศิริ
3. เด็กหญิงแพทริยา  วงษ์บา
 
1. นางสาวจันทร์ธิดา  ทองปัญญา
2. นางรุ่งทิวา  หงษ์อินทร์
 
928 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านหนองกก 1. เด็กหญิงพิริสา  บุญญะวงษ์
2. เด็กหญิงสุภาวิตา  สุปัตติ
3. เด็กหญิงอภัสรา  ลาฤทธิ์
 
1. นายสมพร  เสถียรกุลวงศ์
2. นางพิชญา  โพธิวัฒน์
 
929 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านอี่หล่ำ(ราษฎร์นุสรณ์)    
930 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3 90.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กหญิงวณิศรา  โพธิ์อำไพ
2. เด็กหญิงวัฒนาพร  พิศวงษ์
3. เด็กหญิงสุพิชชา  พิมมะศรี
 
1. นางอรนิตย์   น้ำจันทร์
2. นายสุเทพ  รุ่งเรือง
 
931 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3 86.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิง จิรวรรณ  วงนารินทร์
2. เด็กหญิงปนัดดา  โพธิ์คำ
3. เด็กหญิงอรวรรณ  สิงห์กุรัง
 
1. นางทิพย์ศุภา  ออไธสง
2. นางสาวจิราพร  ชาวมูล
 
932 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านโทะ 1. เด็กหญิงนพมาศ  บุดดี
2. เด็กหญิงสุฑิตา  ภาลุน
3. เด็กหญิงสุพัตรา  ภาเภา
 
1. นางสาวสิริยาภรณ์  นันทบุตร
2. นายอภิชัย  บุญเลิศ
 
933 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองแคสวนสวรรค์ 1. เด็กหญิงสาริน  ลางไธสง
2. เด็กหญิงเนตรนภิส  ทิพย์รักษา
 
1. นางสาวเสาวนีย์  สลุงใจดี
2. นายประสิทธิ์  เสมศรี
 
934 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลราษีไศล 1. เด็กหญิงปุญยาพร  แก่นจักร
2. เด็กหญิงเมธาวดี  ชูลิขิต
 
1. นายพิชิต  ชูลิขิต
2. นางสิรพจนา  สีนวนจันทร์
 
935 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กชายภัทรธนกร  เทียบคุณ
2. เด็กชายสิรวิชญ์  มีบุญ
 
1. นายประมวล  สุขอ้วน
2. นางสาวมณีรัตน์  โสภาสุข
 
936 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 86 ทอง 4 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กชายชัยมงคล  เกษสุภะ
2. เด็กชายอรรถชัย  ธรรมวัตร
 
1. นางสาวสายันต์   แหวนหล่อ
2. นางสาวจุฑามาศ  กุชโร
 
937 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 85 ทอง 5 โรงเรียนบ้านพะวร 1. เด็กชายณัฐกิตติ์  แพทย์มด
2. เด็กชายโชติภณ  สำเภา
 
1. นายสุวัฒน์  อาจสาลี
2. นางสาวสุพิชชา  วงศ์ภักดี
 
938 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 85 ทอง 5 โรงเรียนบ้านสร้างเรือ 1. เด็กหญิงคณิตสร  โคตรพันธ์
2. เด็กหญิงวรัญญา  ภู่จันทึก
 
1. นางลักขณา  สุขอ้วน
2. นายสุเพียบ  ทองนำ
 
939 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 83 ทอง 7 โรงเรียนบ้านโนนกลาง 1. เด็กชายณัฐนันท์  แสนตา
2. เด็กชายลัทธพล  สาดา
 
1. นายกิติพงษ์  จันทร์เทศ
2. นางสาวสุภาพร  สายหล้า
 
940 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 78 เงิน 8 โรงเรียนบ้านจานแสนไชย 1. เด็กหญิงพิมพ์รตา  แก้วมา
2. เด็กชายวชิรวิชญ์  โสภากุล
 
1. นายอภิวัฒน์  นามปัญญา
 
941 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 75 เงิน 9 โรงเรียนบ้านแสงเมืองแคน 1. เด็กชายคฑาธร  ไชยกิจ
2. เด็กชายภัคพล  มะแซ
 
1. นางสุวรรณี  สุนทรธีรกุล
2. นางส่องศรี  ชูลิขิต
 
942 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 73 เงิน 10 โรงเรียนอนุบาลศิลาลาด 1. เด็กชายกิตติกวิน  วิลัย
2. เด็กชายศุภราช  จันทร์รอด
 
1. นางนันทิยา  เหลื่อมนอก
2. นางประกายแก้ว  พัฒจักร
 
943 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 68 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กชายธนาวุธ  สุขจันทร์
2. เด็กชายอัสนัย  ดีวัน
 
1. นางสาวเยาวภา  ดวงไชย
 
944 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 68 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านหาด(อสพป.๑๓) 1. เด็กชายชโนดม  ปลอดรอด
2. เด็กชายพิพัฒน์พล  บุตรศรี
 
1. นายเกษม  ชัยบำรุง
2. นางสาวลัดดา  พรหมทา
 
945 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 68 ทองแดง 11 โรงเรียนอนุบาลจอมจิต 1. เด็กหญิงพัฒนดี  โกกะพันธ์
2. เด็กหญิงเขมิกา  ไชยพิมพ์
 
1. ว่าที่ร้อยตรีวัลลภ  สมบัติ
 
946 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 65 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านเชือก 1. เด็กหญิงชยาภา  อุตรวิเศษ
2. เด็กหญิงสุพรรณษา  ไชยมณี
 
1. นายเพียรศิริ  เสถียรกุลวงศ์
2. นางสาวกัลยานี  บุญประภาศรี
 
947 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 65 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านปลาขาว 1. เด็กหญิงจัสมิน   เอเชีย สเปนซ์
2. เด็กหญิงสิยาพร  คุ่ยสาหร่าย
 
1. นางเรืองอุไร  สีสดดี
2. นายวุฒิชัย  ดาวเรือง
 
948 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 65 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านเมี่ยงแคนดวน 1. เด็กชายณัฐพล  ชาติมนตรี
2. เด็กชายวีรภัฏ  พันธ์ศรี
 
1. นางวราภรณ์  อรรคบุตร
2. นางสาวเพ็ญพักตร์  พาหา
 
949 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 65 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านเมืองเก่าซ่ง(รัฐราษฎร์รังสรรค์) 1. เด็กชายจักรภัทร์  สาขะยัง
2. เด็กชายทนงศักดิ์  เมินหา
 
1. นายอลงกรณ์  ช่างไชย
 
950 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 65 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านส้มป่อย(ส้มป่อยวิทยาเสริม) 1. เด็กหญิงกฤษณีย์  ทองสุทธิ์
2. เด็กชายธนบัตร  หงษ์อินทร์
 
1. นางประยูร  ลำยงหอม
2. นายชลวิทย์  วงษ์สุมาลี
 
951 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 64 ทองแดง 19 โรงเรียนบ้านดอนไม้งาม 1. เด็กชายธนภัทร  กุนเสน
2. เด็กชายรัฐศาสตร์  นันทะสาร
 
1. นางนุชรา  นรสาร
2. นางสาคร  ลาลี
 
952 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 64 ทองแดง 19 โรงเรียนบ้านหนองแคน 1. เด็กหญิงสุทธิดา  เจริญธง
2. เด็กหญิงสุธาสินี  ศิลาวงศ์
 
1. นางอารี  สระทอง
2. นางอัญชลี  โยธิคาร์
 
953 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 63 ทองแดง 21 โรงเรียนบ้านเพียมาต(รัฐราษฎร์พิทยาคาร) 1. เด็กชายปิยะณัฐ  บำรุง
2. เด็กชายสุรนาท  โมรานอก
 
1. นางสาวพรทิพย์  จันหัวนา
2. นายอนงค์  ชัยธรรม
 
954 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 62 ทองแดง 22 โรงเรียนเคียวนำ 1. เด็กชายจักรี  ช่างคำ
2. เด็กชายอาทิตย์  ศรีสด
 
1. นางสาวอรทัย  สุพิมพ์
2. นางสาวณัฐปภัสร์  ศรีสุวรรณ์
 
955 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 61 ทองแดง 23 โรงเรียนเมืองคง(คงคาวิทยา) 1. เด็กหญิงกรกนก  หลาวทอง
2. เด็กชายก้องกิดากร  จันทิมา
 
1. นายสุพจน์  โพธิ์ทอน
2. นายอภิเดช  ทุมพัง
 
956 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 60 ทองแดง 24 โรงเรียนบ้านกอย 1. เด็กหญิงญาดาวดี  จันทะสิทธิ์
2. เด็กหญิงภวิษย์พร   ทุมเสน
 
1. นายสุพิชัย  จันดวง
2. นางผกามาศ  โกฏแสน
 
957 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 60 ทองแดง 24 โรงเรียนบ้านหนองม้า 1. เด็กหญิงนภสร  ยาเพชร
2. เด็กชายอนุชา  สุภสอน
 
1. นายเกตระวงค์  บุญยงค์
2. นางสาวอภิรมย์  มะลิ
 
958 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 60 ทองแดง 24 โรงเรียนบ้านหนองลุงตาเกษ 1. เด็กหญิงณัฐกาญจน์  สุขสงวน
2. เด็กหญิงสิริยากรณ์  สีรักษา
 
1. นายจาตุรนต์  เพ็งสันต์
2. นางสาววนิดา  บุตรเทวินทร์
 
959 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 60 ทองแดง 24 โรงเรียนบ้านห้วย 1. เด็กชายนนทฤทธิ์  นราวงษ์
2. เด็กหญิงปิยนุช  บุตรศรี
 
1. นางกรรณิการ์  ตุระเพ็ญ
2. นางสาวจิราภรณ์  บุตรศรี
 
960 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กชายจตุรวิชญ์  ศรีนาม
2. เด็กหญิงจันทิมา  มูลคำสี
 
1. นางสาวธนิษฐา  แจ่มศรี
 
961 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านหนองผือ    
962 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านอี่หล่ำ(ราษฎร์นุสรณ์)    
963 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กหญิงธัญนัดดา   คุณเถื่อน
2. เด็กชายพรพิพัฒน์  ลายน้ำเงิน
 
1. นางสาวเยาวภา  ดวงไชย
 
964 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเพียมาต(รัฐราษฎร์พิทยาคาร) 1. เด็กหญิงณัฐฐาวลัย  ใจบำรุง
2. เด็กชายสุทธิโชค  มองเคน
 
1. นางสาวพรทิพย์  จันหัวนา
2. นายอนงค์  ชัยธรรม
 
965 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองแคน 1. เด็กหญิงปิญาภรณ์  พุ่มจันทร์
2. เด็กชายพัฒพล  จอมเกาะ
 
1. นางอารี  สระทอง
2. นางอัญชลี  โยธิคาร์
 
966 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 81 ทอง 4 โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กชายวีระยุทธ  ไสดวง
2. เด็กชายไชยวัฒน์  แท่นทอง
 
1. นางอรนิตย์   น้ำจันทร์
2. นายประมวล  สุขอ้วน
 
967 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านพะวร 1. เด็กหญิงนภัสสร  มั่งมี
2. เด็กหญิงนลัท  พะวร
 
1. นางสาวสุพิชชา  วงศ์ภักดี
2. นายสุวัฒน์  อาจสาลี
 
968 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กชายธีรภัทร  หล้าธรรม
 
1. นางสุกัญญา  ดาวเรือง
 
969 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านด่านนอกดง 1. เด็กชายชัชชัย  เสาร์หงษ์
 
1. นางณัฐกานต์  สุทธิ
 
970 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงชาลิสา  อภัยนอก
 
1. นางสาวสุรชา  ยศรุ่งเรือง
 
971 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านม่วง 1. เด็กหญิงปุณยาวีร์  คำแสน
 
1. นางเพ็ญประภา  พรหมทา
 
972 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 74 เงิน 5 โรงเรียนบ้านโนนกลาง 1. เด็กหญิงพิยดา  หอมหวล
 
1. นายกิติพงษ์  จันทร์เทศ
 
973 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 72 เงิน 6 โรงเรียนบ้านกระสังข์ 1. เด็กหญิงศศิกานต์  พึ่งทรัพย์
 
1. นางสาวศศิธร  กระสังข์
 
974 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 72 เงิน 6 โรงเรียนบ้านโคกเมืองจันทร์ 1. เด็กชายวรวิทย์  แสงแก้ว
 
1. นายสัมฤทธิ์  ขันติวงศ์
 
975 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 70 เงิน 8 โรงเรียนบ้านดอนไม้งาม 1. เด็กชายวัชรกร  นันทะสาร
 
1. นางนันทิยา  สายแก้ว
 
976 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 68 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านดงแดง 1. เด็กหญิงอชิตา  สมสุข
 
1. นายโกศล  เกิดสุข
 
977 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 68 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านแสงเมืองแคน 1. เด็กหญิงฑิวาพร  แก้วใสย์
 
1. นางจุฬารัตน์  แก้วใสย์
 
978 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 68 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านอีสร้อย 1. เด็กชายพายุ  สมบัติ
 
1. นางเกสราณี  แสงดวงตา
 
979 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 66 ทองแดง 12 โรงเรียนเคียวนำ 1. เด็กชายจิรพนธ์  กันตรง
 
1. นางสาวสุภาวรรณ์  ศรีปัตเนตร
 
980 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 64 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านคลีกลิ้ง 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  กมล
 
1. นายทวี  วรรณสุทธิ์
 
981 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 64 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านโซงเลง 1. เด็กหญิงมิ่งขวัญ  พลเมือง
 
1. นางดวงพร  หลอมทอง
 
982 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 64 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านทัพส่วยหนองพอก 1. เด็กชายสรายุทธ  วรรณวงษ์
 
1. นางไพวรรณ  สุทาวัน
 
983 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 64 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านบุยาว 1. เด็กหญิงปริภาดา  ยอดสาย
 
1. นางสาวสุวิมล  บัวบาล
 
984 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 64 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านเพียมาต(รัฐราษฎร์พิทยาคาร) 1. เด็กชายธนวัฒน์  นกทอง
 
1. นางเทียมจันทร์  มณีวงณ์
 
985 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 62 ทองแดง 18 โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กชายอิทธิพัธท์  นนทะวงษ์
 
1. นายถวัลย์  บุญราช
 
986 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 62 ทองแดง 18 โรงเรียนบ้านสร้างเรือ 1. เด็กชายสะสมทรัพย์  คำสิงห์
 
1. นายวุฒิพงษ์  บุตรแสน
 
987 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 62 ทองแดง 18 โรงเรียนบ้านหนองโง้งหนองขี้นก 1. เด็กหญิงพิชญาภรณ์  แหวนหล่อ
 
1. นางกัลยาณี  บุพศิริ
 
988 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 62 ทองแดง 18 โรงเรียนอนุบาลบึงบูรพ์ 1. เด็กหญิงวรุณรัตน์  พรหมทา
 
1. นางสาวนภัสภรณ์  ทองแท้
 
989 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 60 ทองแดง 22 โรงเรียนบ้านโก 1. เด็กหญิงขวัญฤดี  วงษ์งาม
 
1. นางอทิตยา  ดาวเรือง
 
990 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 60 ทองแดง 22 โรงเรียนบ้านน้ำอ้อมน้อย 1. เด็กหญิงญาดา  หาดสะอาด
 
1. นายวาท  ทรงอาจ
 
991 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 60 ทองแดง 22 โรงเรียนบ้านปะหละ 1. เด็กชายเจษฎากร  โพธิ์ลาภ
 
1. นางณัฐนันท์พร  ศรีจังอินทร์
 
992 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 60 ทองแดง 22 โรงเรียนบ้านหนองแคน 1. เด็กชายสุรพงษ์  มณีวงศ์
 
1. นายสุชาติ  เมืองจันทร์
 
993 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 60 ทองแดง 22 โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. เด็กหญิงรินทิรา   สารศรี
 
1. นางสุดใจ  อ่อนหวาน
 
994 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 60 ทองแดง 22 โรงเรียนอนุบาลจอมจิต 1. เด็กชายศุภกร  เพ็งชัย
 
1. ว่าที่ร้อยตรีวัลลภ  สมบัติ
 
995 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 60 ทองแดง 22 โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  โสภากุล
 
1. นางเสริฐหทัย  เขียนวงศ์
 
996 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 58 เข้าร่วม 29 โรงเรียนธรรมรังษีวิทยา 1. เด็กหญิงพัชนิดา  มีพงษ์เภา
 
1. นางสาวอรณีย์  เครือโป๊ะ
 
997 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 58 เข้าร่วม 29 โรงเรียนสระกำแพงวิทยาคม 1. เด็กชายตะวัน   แจ้งสว่าง
 
1. นางหนูพิน   ธรรมนิยม
 
998 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 56 เข้าร่วม 31 โรงเรียนบ้านขนวนสีแก้ว 1. เด็กชายณัฐพร  พันสคาม
 
1. นางสุขรัตน์  อุดมผุย
 
999 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 56 เข้าร่วม 31 โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กชายทินภัทร  ดอกคำ
 
1. นางศิริวรรณ  วงศ์งาม
 
1000 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 56 เข้าร่วม 31 โรงเรียนบ้านหนองกก 1. เด็กหญิงอรพรรณ  เอี่ยมอมรพันธ์
 
1. นางสาวจารุวรรณ  วงษ์สาลี
 
1001 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 54 เข้าร่วม 34 โรงเรียนบ้านครั่ง 1. เด็กหญิงภัทศยา  เกตุศิริ
 
1. นางสาวปิยะนุช  เครือแสง
 
1002 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 54 เข้าร่วม 34 โรงเรียนบ้านทุ่งไชย(พัฒนานุสรณ์) 1. เด็กชายประกาย  ไชยวงศ์
 
1. นางสาวนุชรินทร์  ถมคำ
 
1003 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 54 เข้าร่วม 34 โรงเรียนบ้านโนนเค็ง 1. เด็กหญิงภัคอร  เหยี่ยวสวัสดิ์
 
1. นางสาวจันทร์ธิดา  ทองปัญญา
 
1004 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 54 เข้าร่วม 34 โรงเรียนบ้านมะฟัก 1. เด็กหญิงธนาภรณ์  ลมรื่น
 
1. นายมีศักดิ์  ประสิทธิ์
 
1005 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 54 เข้าร่วม 34 โรงเรียนบ้านหนองอาคูณ 1. เด็กชายอภิวัฒน์  ไชยาเพ็ชร
 
1. นายอโนทัย  ผิวเงิน
 
1006 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 54 เข้าร่วม 34 โรงเรียนบ้านหาด(อสพป.๑๓) 1. เด็กชายสุริยัน  ธงไชย
 
1. นายเกษม  ชัยบำรุง
 
1007 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 54 เข้าร่วม 34 โรงเรียนบ้านอี่หล่ำ(ราษฎร์นุสรณ์) 1. เด็กหญิงชนิดาภา  คงยศ
 
1. นายพัฒนจิตติ  สายลาม
 
1008 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 54 เข้าร่วม 34 โรงเรียนอนุบาลโพธิ์ศรีสุวรรณ 1. เด็กชายปัญญาศิริ  พิมพ์ทองหลาง
 
1. นางศิริญญา  ไกรเมฆ
 
1009 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 52 เข้าร่วม 42 โรงเรียนบ้านจานแสนไชย 1. เด็กหญิงชญาดา  แสงลับ
 
1. นางสาวรัตติยากร  โพธิ์ดีตุ้มคำ
 
1010 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 52 เข้าร่วม 42 โรงเรียนบ้านทุ่ม 1. เด็กชายอรรคพันธ์  หอมวัน
 
1. นายสมเกียรติ  มะเดื่อ
 
1011 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 52 เข้าร่วม 42 โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กหญิงปวิตรา  แพ่งพนม
 
1. นางพรรณวดี  โตมาก
 
1012 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 52 เข้าร่วม 42 โรงเรียนบ้านเสียว 1. เด็กหญิงอินทุอร  ชูเลิศ
 
1. นางสาวภาวินี  เครือวงศา
 
1013 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 50 เข้าร่วม 46 โรงเรียนบ้านด่าน(รัฐราษฎร์พัฒนา) 1. เด็กชายกณวรรธน์  นาคุณชม
 
1. นายสมชาย  กลางหิน
 
1014 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 50 เข้าร่วม 46 โรงเรียนบ้านตลาดหนองเรือ 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  ธรรมพร
 
1. นางสาวพัชรี  ยั่งยืน
 
1015 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 50 เข้าร่วม 46 โรงเรียนบ้านเปือยขาม 1. เด็กหญิงรุจิรา  มีพันธ์
 
1. นางเสนาะดี  ศรีมูล
 
1016 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 50 เข้าร่วม 46 โรงเรียนบ้านผือ 1. เด็กชายพีรพล  บุญยอ
 
1. นางอรอุมา  อินทา
 
1017 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 50 เข้าร่วม 46 โรงเรียนบ้านเมี่ยงแคนดวน 1. เด็กหญิงณิชาภัทร   นนท์พละ
 
1. นางวราภรณ์  อรรคบุตร
 
1018 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 50 เข้าร่วม 46 โรงเรียนบ้านยางเอือด 1. เด็กชายไตรภูมิ  สีเทียนสุข
 
1. นางสมปอง  อัปมะนัง
 
1019 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 50 เข้าร่วม 46 โรงเรียนบ้านหนองบัวดง(รัฐราษฎร์วิทยาคม) 1. เด็กชายพงษ์ศักดิ์  ถาหนองบัว
 
1. นางสาวอุทัยทิพย์  นามวิชา
 
1020 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 50 เข้าร่วม 46 โรงเรียนบ้านหนองเหล็กธาตุน้อย 1. เด็กหญิงอริสรา  โนนกอง
 
1. นางสาวลำดวน  อินทร์ฉลาด
 
1021 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงกุลธิดา  ศิริปี
 
1. นายพิชิต  บรรเทา
 
1022 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กหญิงทิพย์ประภา  บุตราช
 
1. นางสาวมณีรัตน์  โสภาสุข
 
1023 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเมี่ยงแคนดวน 1. เด็กชายพีรณัฐ  พาหา
 
1. นางวราภรณ์  อรรคบุตร
 
1024 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 88 ทอง 4 โรงเรียนบ้านโคกเมืองจันทร์ 1. เด็กชายปัญญาวิสิฏฐ์  สายศรี
 
1. นายอรุณศักดิ์  จันทโชติ
 
1025 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 88 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองบัวดง(รัฐราษฎร์วิทยาคม) 1. เด็กหญิงจันทิมา  ไชยา
 
1. นางณัฐญาณี  ไชยปัญญา
 
1026 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 80 ทอง 6 โรงเรียนอนุบาลราษีไศล 1. เด็กชายกษณ  โพธิ์งาม
 
1. นางสิรพจนา  สีนวนจันทร์
 
1027 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 78 เงิน 7 โรงเรียนบ้านกระสังข์ 1. เด็กชายบุญฤทธิ์  นาคนวล
 
1. นางสาวศศิธร  กระสังข์
 
1028 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 78 เงิน 7 โรงเรียนบ้านทัพส่วยหนองพอก 1. เด็กชายภูชนะ  บัวนิล
 
1. นางไพวรรณ  สุทาวัน
 
1029 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 78 เงิน 7 โรงเรียนบ้านโนนใหญ่(คุรุราษฎร์พัฒนา) 1. เด็กชายประดิพัทธ์  ประสานวงค์
 
1. นายเริงฤทธิ์  บรรเทา
 
1030 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 78 เงิน 7 โรงเรียนบ้านบุยาว 1. เด็กหญิงช่อผกา  ธรรมสละ
 
1. นางกตัญชลี  ปิตะสิงห์
 
1031 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 76 เงิน 11 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กชายธนศักดิ์  รัตนวัน
 
1. นางสาวธนิษฐา  แจ่มศรี
 
1032 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 76 เงิน 11 โรงเรียนบ้านอีเซ(คุรุราษฎร์วิทยา) 1. เด็กชายจุฑาภัทร  อรรคศรีวร
 
1. นายภิรมย์  พรหมทา
 
1033 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 74 เงิน 13 โรงเรียนบ้านโนนสูง 1. เด็กชายธีรภัทร  บุญช่วยนางเดียว
 
1. นางสาวพรนรินทร์  โสภาพ
 
1034 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 72 เงิน 14 โรงเรียนบ้านขนวนสีแก้ว 1. เด็กชายพงษ์พิพัฒน์  บุดดีเคน
 
1. นางสุขรัตน์  อุดมผุย
 
1035 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 72 เงิน 14 โรงเรียนบ้านม่วง 1. เด็กหญิงกัญชพร  ศรชัย
 
1. นางสรญา  มนตรีโพธิ์
 
1036 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 70 เงิน 16 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงนุศิญาภรณ์  ใสพรม
 
1. นางสาววราภรณ์  โชติรัตนากูล
 
1037 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 70 เงิน 16 โรงเรียนบ้านหนองคู(อสพป.๒๓) 1. เด็กชายวชิรวิทย์  บุญมาก
 
1. นายอดิศักดิ์  เข็มเอก
 
1038 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 68 ทองแดง 18 โรงเรียนญาณวิเศษพรหมคุณวิทยา 1. เด็กชายวิชัย  สุดโฉม
 
1. นางสาวชมัยภรณ์  วงษ์ภักดี
 
1039 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 68 ทองแดง 18 โรงเรียนบ้านบัวหุ่ง(รัฐราษฎร์สามัคคี) 1. เด็กชายนันทวัฒน์  ศรีธรรม
 
1. นางชุติกาญจน์  ประทุมเมฆ
 
1040 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 68 ทองแดง 18 โรงเรียนบ้านเพียมาต(รัฐราษฎร์พิทยาคาร) 1. เด็กชายณัฐผไท  อาบรัมย์
 
1. นางสาวพรทิพย์  จันหัวนา
 
1041 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 66 ทองแดง 21 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงวธิดา  นากรณ์
 
1. นางสาทอน  สังข์ขาว
 
1042 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 66 ทองแดง 21 โรงเรียนบ้านขวาว 1. เด็กชายอัครวินท์  คณะนา
 
1. นายวีรพล  ถาวร
 
1043 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 66 ทองแดง 21 โรงเรียนบ้านเมืองน้อย 1. เด็กชายชัยชนะ  เทียมวงษ์
 
1. นายสิริชัย  บุญสิงห์
 
1044 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 66 ทองแดง 21 โรงเรียนบ้านส้มป่อย(ส้มป่อยวิทยาเสริม) 1. เด็กหญิงบุษญา  กองแก้ว
 
1. นางประยูร   ลำยงหอม
 
1045 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 64 ทองแดง 25 โรงเรียนบ้านพงสิม 1. เด็กชายธนกร  แสนกิ่ง
 
1. นายอนุรักษ์  เพ็งแจ่ม
 
1046 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 62 ทองแดง 26 โรงเรียนบ้านดงแดง 1. เด็กชายชนะพล  บัวพันธ์
 
1. นายสนิท  พรหมทา
 
1047 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 62 ทองแดง 26 โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. เด็กชายธนวิชญ์  ศิลาวงค์
 
1. นางสุภาวดี  ครองยุทธ
 
1048 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 62 ทองแดง 26 โรงเรียนบ้านหว้าน(รัฐราษฎร์นุกูล) 1. เด็กหญิงณัฐกานต์  สีแก้ว
 
1. นางสาวบังอร  แหวนหล่อ
 
1049 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 62 ทองแดง 26 โรงเรียนเมืองคง(คงคาวิทยา) 1. เด็กชายสุรพัศ  มีแสง
 
1. นางเอ็มอร  พุมมา
 
1050 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 60 ทองแดง 30 โรงเรียนบ้านโนนกลาง 1. เด็กชายณัฐนันท์  แสนตา
 
1. นายกิติพงษ์  จันทร์เทศ
 
1051 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 60 ทองแดง 30 โรงเรียนอนุบาลโพธิ์ศรีสุวรรณ 1. เด็กชายนรภัทร  มะโนรัตน์
 
1. นางสาวกองวดี  ดวงจันทร์
 
1052 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 58 เข้าร่วม 32 โรงเรียนเคียวนำ 1. เด็กชายสรายุทธิ์  เสาทอง
 
1. นางสาวสุภัทรา  นามคุณ
 
1053 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 58 เข้าร่วม 32 โรงเรียนบ้านแข้ 1. เด็กชายวรายุทธ  กันตนะ
 
1. นางสาวสังข์วาลย์  พรหมชาติ
 
1054 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 58 เข้าร่วม 32 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กหญิงวนิดา  ศิริจันทร์
 
1. นางสาววาสนา  แดงบุญเรือง
 
1055 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 58 เข้าร่วม 32 โรงเรียนบ้านแต้ชะบา(อสพป.๓๘) 1. เด็กชายภูธเรศ  กิมกง
 
1. นางสุดากาญจน์  ไชยเกตุ
 
1056 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 58 เข้าร่วม 32 โรงเรียนบ้านทุ่ม 1. เด็กชายก้องเกียรติ  สุขประสงค์
 
1. นายสุพจน์  หล้าธรรม
 
1057 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 56 เข้าร่วม 37 โรงเรียนบ้านตลาดหนองเรือ 1. เด็กหญิงนรินทิพย์  เจริญวงศ์
 
1. นางสาวพัชรี  ยั่งยืน
 
1058 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 56 เข้าร่วม 37 โรงเรียนบ้านเห็ดผึ้งหนองก่าม 1. เด็กหญิงณัตชากีรติป์  แก้ววิลัย
 
1. นางสาวอุไรวรรณ  นันทะสาร
 
1059 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 54 เข้าร่วม 39 โรงเรียนบ้านโจดนาห่อมเดื่อ 1. เด็กหญิงสุชาดา  เมืองหนองหว้า
 
1. นายสนั่น  กมล
 
1060 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 54 เข้าร่วม 39 โรงเรียนบ้านด่านนอกดง 1. เด็กชายชนกานต์  มหาโคตร
 
1. นางสาวนิศรา  สาธุภาค
 
1061 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 54 เข้าร่วม 39 โรงเรียนอนุบาลบึงบูรพ์ 1. เด็กหญิงพนัชกร  ปุลา
 
1. นางสาวนภัสภรณ์  ทองแท้
 
1062 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 52 เข้าร่วม 42 โรงเรียนอนุบาลจอมจิต 1. เด็กหญิงกมลกานต์  สาดา
 
1. ว่าที่ร้อยตรีวัลลภ  สมบัติ
 
1063 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 43 โรงเรียนบ้านเชือก 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  เอี่ยมไทยสงค์
 
1. นายเพียรศิริ  เสถียรกุลวงศ์
 
1064 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 43 โรงเรียนบ้านโซงเลง 1. เด็กชายณัทชพัฒน์  มาพบ
 
1. นายสนธยา  เดิมทำรัมย์
 
1065 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 43 โรงเรียนบ้านสำโรง(วิทยาราษฎร์) 1. เด็กหญิงขวัญข้าว  ปาลกะวงศ์ ณ อยุธยา
 
1. นางสุจิตรา  ใจมนต์
 
1066 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 43 โรงเรียนบ้านอี่หล่ำ(ราษฎร์นุสรณ์) 1. เด็กหญิงณัฐชยา  โคกสิมมา
 
1. นายพัฒนจิตติ  สายลาม
 
1067 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 48 เข้าร่วม 47 โรงเรียนบ้านเมืองหลวง 1. เด็กชายณตะวัน  ยาทะเล
 
1. นางสุเพียร  ดวงนิล
 
1068 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 48 เข้าร่วม 47 โรงเรียนบ้านหนองแปน 1. เด็กชายชโยดม  มีอุดร
 
1. นางเพชรรัตน์  สีดำ
 
1069 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 48 เข้าร่วม 47 โรงเรียนบ้านฮ่องข่า 1. เด็กชายพิชาภพ  นันทะสาร
 
1. นางสาวจิราพรรณ  มูลเซอร์
 
1070 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 46 เข้าร่วม 50 โรงเรียนบ้านโนนเค็ง 1. เด็กชายภัทรพงษ์  วงษ์บา
 
1. นางสาวจันทร์ธิดา  ทองปัญญา
 
1071 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 42 เข้าร่วม 51 โรงเรียนบ้านครั่ง 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  ค่ำคูณ
 
1. นายเสถียร  นิยม
 
1072 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 42 เข้าร่วม 51 โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กหญิงวิชชุตา  สุมาฤทธิ์
 
1. นางสาวสุชาวดี  จันทร
 
1073 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 42 เข้าร่วม 51 โรงเรียนบ้านเปือยขาม 1. เด็กชายพัทดนย์  บัวสาย
 
1. นางสาวอุบลรัตน์  โนนน้อย
 
1074 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 42 เข้าร่วม 51 โรงเรียนบ้านสร้างเรือ 1. เด็กชายเทพพิทักษ์  คำสิงห์
 
1. นายวุฒิพงษ์  บุตรแสน
 
1075 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กชายกฤติพงศ์  ตุลิที
 
1. นางคัดนานต์  บรรเทา
 
1076 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านยางเอือด 1. เด็กชายมนัส  บุญปัญญา
 
1. นายอนุวัฒน์  อินทร์ตา
 
1077 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงวิไลพร  ธรรมวัตร
 
1. นางสาวจุฑามาศ  กุชโร
 
1078 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กชายกิตติธัช  พรจันทร์
 
1. นางสาวเยาวภา  ดวงไชย
 
1079 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 86 ทอง 5 โรงเรียนบ้านโนนสูง 1. นายนที  ดาวช่วย
 
1. นางวาสนา  แท่นแก้ว
 
1080 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 84 ทอง 6 โรงเรียนบ้านหนองแคน 1. เด็กชายรัชชานนท์  ทองนาค
 
1. นางอารี  สระทอง
 
1081 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 78 เงิน 7 โรงเรียนบ้านอีสร้อย 1. เด็กชายอานนท์  ประดับบุตร
 
1. นายกะมนต์  แก้วสมุทร์
 
1082 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 76 เงิน 8 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กชายปณิธาน  ใบทอง
 
1. นางสาววราภรณ์  โชติรัตนากูล
 
1083 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 76 เงิน 8 โรงเรียนบ้านแข้ 1. เด็กหญิงอพิชญา  ดวงน้อย
 
1. นางสาวภัทรฐิณี  ดวงน้อย
 
1084 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 72 เงิน 10 โรงเรียนบ้านโซงเลง 1. เด็กหญิงวันใส  ปาชา
 
1. นางแสงเดือน  เดิมทำรัมย์
 
1085 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 66 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านโต่งโต้น 1. เด็กชายธีรภัทร  เบิกบาล
 
1. นางจันทิมา  อินทร์ตา
 
1086 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 64 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กหญิงนภัสสร  สอนบุญทอง
 
1. นางสาวอัญชลี  เกษสุพงษ์
 
1087 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 62 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านบุยาว 1. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  ศรีสังข์
 
1. นายศุภณัฐ  งามศิริ
 
1088 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 62 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. เด็กหญิงวรรณภา  สารศรี
 
1. นางอริสา  เมืองประทุม
 
1089 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 62 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านอีเซ(คุรุราษฎร์วิทยา) 1. เด็กชายณัฐพนธ์  แสงเขียว
 
1. นายภิรมย์  พรหมทา
 
1090 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 60 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านเพียมาต(รัฐราษฎร์พิทยาคาร) 1. เด็กชายธนบูรณ์  นิยม
 
1. นางสาวพรทิพย์  จันหัวนา
 
1091 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 58 เข้าร่วม 17 โรงเรียนบ้านหนองห้าง 1. เด็กชายวราพล  ไชยบำรุ่ง
 
1. นางสาวสุจิราพร  สอิ้งทอง
 
1092 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 58 เข้าร่วม 17 โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กชายฐิติโชติ  อรัญทม
 
1. นางอรนิตย์   น้ำจันทร์
 
1093 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 54 เข้าร่วม 19 โรงเรียนบ้านพะวร 1. เด็กหญิงนลิน  พะวร
 
1. นางสาวสุพิชชา  วงศ์ภักดี
 
1094 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 54 เข้าร่วม 19 โรงเรียนบ้านหนองบัวดง(รัฐราษฎร์วิทยาคม) 1. เด็กชายอนุชา  เอิบอิ่ม
 
1. นางสาวอุทัยทิพย์  นามวิชา
 
1095 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 21 โรงเรียนบ้านโจดม่วง 1. เด็กชายรัตนชัย  อุกาวงษ์
 
1. นางสาวสุกัญญารัตน์  ไชยงาม
 
1096 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 21 โรงเรียนบ้านฮ่องข่า 1. เด็กชายอิสระ  กันหา
 
1. นางสาวจิราพรรณ  มูลเซอร์
 
1097 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนการกุศลวัดบ้านโดด 1. เด็กชายปิยะพงษ์  ศรีจักร
 
1. นางสาวฝนฤดี  เกษศิริ
 
1098 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านโทะ 1. นายธรนินทร์  ใยเม้า
 
1. นางสาวสิริยาภรณ์  นันทบุตร
 
1099 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านบัวหุ่ง(รัฐราษฎร์สามัคคี) 1. เด็กชายศุภวัฒน์  ลาลุน
 
1. นางชุติกาญจน์  ประทุมเมฆ
 
1100 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านผือ 1. เด็กหญิงนรีรัตน์  ช่างชัย
 
1. นางพุธกานต์  ถาวร
 
1101 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านหนองหัวหมู 1. เด็กชายสุริยา  เปลี่ยมจันทร์
 
1. นางสาวกาญจนา  สมบัติ
 
1102 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 99 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กหญิงธัญลักษณ์  บุญมาก
2. เด็กชายเกียรติภูมิ  สายเพชร
 
1. นางวรรษมน  อารีย์
2. นายสิทธิพงษ์  สุขเสริม
 
1103 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงกฤษติกาล  กิ่งแก้ว
2. เด็กหญิงกุลธิดา  ทองค้อ
 
1. นายวีรพงษ์  พลที
2. นางวราวรรณ  พลที
 
1104 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กชายภานุพงศ์  นกเอี้ยง
2. เด็กชายศุภณัฐ   ทองแสง
 
1. นางสาวธนิษฐา   แจ่มศรี
 
1105 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 94 ทอง 4 โรงเรียนบ้านส้มป่อย(ส้มป่อยวิทยาเสริม) 1. เด็กหญิงกันตาพร   สังเกต
2. เด็กชายธีรภัทร  กองแก้ว
 
1. นางสาวอารีรักษ์   โพธิวัฒน์
 
1106 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 92 ทอง 5 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กชายณัฐเดช  กันทะพันธ์
2. เด็กชายธนศักดิ์  แก้วใส
 
1. นางสาวสายันต์  แหวนหล่อ
2. นางสาทอน  สังข์ขาว
 
1107 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 91 ทอง 6 โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กชายธีรภัทร  พลมนตรี
2. เด็กชายเก้ามงคล  แสนสุด
 
1. นางณัฐติยา  สะเดา
2. นางสาวพิมพิมล  จันทร์ผอง
 
1108 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 90 ทอง 7 โรงเรียนบ้านหนองโง้งหนองขี้นก 1. เด็กหญิงขวัญชีวา  ภูผาหลวง
2. เด็กหญิงณัชวดี  นนทศิลา
 
1. นายปัญญา  มากมูล
2. นางสาวมยุรี  ชาภักดี
 
1109 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 89 ทอง 8 โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กหญิงขวัญชนก  เมืองจันทร์
2. เด็กชายณภัทร  จงกฎ
 
1. นางอุมาพร  สุวรรณดี
2. นางสุนทรา  พรหมทา
 
1110 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 87 ทอง 9 โรงเรียนอนุบาลราษีไศล 1. เด็กหญิงวนิดา  คำเสียง
2. เด็กหญิงเกตนภา  แสงสวัสดิ์
 
1. นางสาวอาภรณ์  ตรีโชคสุวรรณ
2. นางสาวชนาพร  ตรีโชคสุวรรณ
 
1111 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 85 ทอง 10 โรงเรียนบ้านหนองม้า 1. เด็กหญิงนฤมล  คำอาทิด
2. เด็กหญิงพัชรา  วังหนองโพน
 
1. นายเกตระวงค์  บุญยงค์
 
1112 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 83 ทอง 11 โรงเรียนเมืองคง(คงคาวิทยา) 1. เด็กหญิงอภิญญา  ลาสิทธิรัตน์
2. เด็กหญิงเบญจพร  ครองยุทธ
 
1. นางเอ็มอร  พุมมา
2. ว่าที่ร้อยตรีสุชิน  พุมมา
 
1113 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 81 ทอง 12 โรงเรียนอนุบาลศิลาลาด 1. เด็กหญิงจารุวรรณ  วิรุณพันธ์
2. เด็กหญิงธนัชชา  จันทร์คำลอย
 
1. นางนันทิยา  เหลื่อมนอก
2. นางประกายแก้ว  พัฒจักร
 
1114 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 80 ทอง 13 โรงเรียนบ้านหนองแคน 1. เด็กชายพงศ์ภรณ์  ยอดใส
2. เด็กชายวราวุฒิ  ขันติวงษ์
 
1. นางอารี  สระทอง
2. นางอัญชลี  โยธิคาร์
 
1115 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 78 เงิน 14 โรงเรียนบ้านพะวร 1. เด็กหญิงบุณณดา  วงภักดี
2. เด็กหญิงสุทธิดา  แสนสูง
 
1. นายสุวัฒน์  อาจสาลี
2. นางสาวสุพิชชา  วงศ์ภักดี
 
1116 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 77 เงิน 15 โรงเรียนบ้านหนองแคสวนสวรรค์ 1. เด็กชายธนโชติ  ชูคำ
2. เด็กหญิงพิชญา  สาสังข์
 
1. นางสาวเสาวนีย์  สลุงใจดี
2. นางสาวกมลวรรณ  บุษบงก์
 
1117 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 76 เงิน 16 โรงเรียนบ้านกอย 1. เด็กหญิงเกวลิน  แก้วใสย์
2. เด็กหญิงเพ็ญพิชชา  เครือแสง
 
1. นางผกามาศ  โกฎแสน
2. นายสุพิชัย  จันดวง
 
1118 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 76 เงิน 16 โรงเรียนบ้านโคกหล่าม 1. เด็กชายอัษฎาวุธ  อาจสาลี
2. เด็กชายเจษฎาพงษ์  สอนมั่น
 
1. นายทองเปรม  ศรีโพนทอง
2. นางสาววิรัลพัชร  สุตะพันธ์
 
1119 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 75 เงิน 18 โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กชายพงศกร  มณีบุตร
2. เด็กชายศิริราช  พลยางนอก
 
1. นางยุพิน  คำดำ
2. นางสาวนิลาวรรณ์  พิชัยช่วง
 
1120 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 75 เงิน 18 โรงเรียนบ้านสามขา 1. เด็กชายชัยวัฒน์  สมศรี
2. เด็กชายวีระพงษ์   ศรีรอง
 
1. นายยุทธศิลป์  สุขชัยบวร
2. นางสาวปาณิสรา  บัวพันธ์
 
1121 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 74 เงิน 20 โรงเรียนบ้านแข้ 1. เด็กหญิงจักรีพร  เรืองรักษ์
2. เด็กหญิงภาวินี  อุดหนุน
 
1. นางสาวสังข์วาลย์  พรหมชาติ
2. นางเฉวียง  ศิริจันทร์
 
1122 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 74 เงิน 20 โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กชายอัสนัย  ดีวัล
2. เด็กหญิงเพ็ญพิชชา  ศีลธรรม
 
1. นางสาวเยาวภา  ดวงไชย
 
1123 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 74 เงิน 20 โรงเรียนบ้านแต้มะหลี่ 1. เด็กชายจตุุพร  ละคร
2. เด็กชายธนพนธ์  สุนนท์นาม
 
1. นายเอกรัฐ  เหลื่อมนอก
 
1124 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 74 เงิน 20 โรงเรียนบ้านโนนสูง 1. เด็กหญิงปณิดา  แขมคำ
2. เด็กหญิงวรัญญา  บุญชื่น
 
1. นางวาสนา  แท่นแก้ว
2. นางสาวพรนรินทร์  โสภาพ
 
1125 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 74 เงิน 20 โรงเรียนบ้านเมืองจันทร์ 1. เด็กชายกันตธีร์  อวะศรี
2. เด็กชายนันทกร  เมืองจันร์
 
1. นางศิริมาศ  พวงพินิจ
2. นางนงค์รักษ์  สวัสดิ์ศรี
 
1126 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 73 เงิน 25 โรงเรียนบ้านโจดม่วง 1. เด็กชายธนา  โลนะชาติ
2. เด็กชายธนากร  นิยม
 
1. นายสมศักดิ์  นิยม
2. นายชัยชนะ  เครือพงษ์ศักดิ์
 
1127 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 73 เงิน 25 โรงเรียนบ้านหนองหัวหมู 1. เด็กหญิงธันย์ชญาภรณ์  โนนยาง
2. เด็กหญิงอรวรรยา  ถนอมหมู่
 
1. นางฉลวย  ภาคคำ
2. นางสาวกาญจนา  สมบัติ
 
1128 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 72 เงิน 27 โรงเรียนเคียวนำ 1. เด็กหญิงกมลรัตน์  บาริศรี
2. เด็กชายปรัชญา  โภคประเสริฐ
 
1. นางสาวพิจิตรา  กมลพรรณ
2. นางสาวสุภัทรา  นามคุณ
 
1129 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 72 เงิน 27 โรงเรียนบ้านโทะ 1. เด็กหญิงยลดา  อุ่นคำ
2. เด็กหญิงสิราวรรณ  อยู่รอย
 
1. นางสาวสิริยาภรณ์  นันทบุตร
2. นางสาวศิริลักษณ์  สาลีพันธ์
 
1130 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 71 เงิน 29 โรงเรียนบ้านตาทอง 1. เด็กหญิงธนัญชนก  สมบัติวงศ์
2. เด็กหญิงพิชญาพร  จังอินทร์
 
1. นางสาวผุสรารัตน์  ชัยภา
2. นางสาวปัทมวรรณ  บัญชาเมฆ
 
1131 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 70 เงิน 30 โรงเรียนบ้านหนองคู(อสพป.๒๓) 1. เด็กชายนิธิกร  มั่นคง
2. เด็กชายวชิรวิทย์  บุญมาก
 
1. นายอดิศักดิ์  เข็มเอก
2. นายอภิวัตร  บุญประสิทธิ์
 
1132 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 68 ทองแดง 31 โรงเรียนบ้านหนองเหล็กธาตุน้อย 1. เด็กหญิงกิตติยา  ฉายวิเชียร
2. เด็กชายพัชรพล   ไกรยา
 
1. นางสาวลำดวน  อินทร์ฉลาด
2. นางสาวกาญจนาภรณ์   วงศ์จอม
 
1133 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 67 ทองแดง 32 โรงเรียนบ้านอีสร้อย 1. เด็กชายภูมินิติภูมิ  สังขาว
2. เด็กชายมรรษกร  ประทุมวงค์
 
1. นางอุทัยวัลย์  คมประโคน
2. นางสาวสุวรรณี  อุ่นคำ
 
1134 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 66 ทองแดง 33 โรงเรียนบ้านเสียว 1. เด็กหญิงญาดารัตน์  จันอังคะ
2. เด็กหญิงพิชญา  คงช่วย
 
1. นายศิริชัย  สงผัด
2. นางนภาพร  บุญปัญญา
 
1135 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 65 ทองแดง 34 โรงเรียนบ้านบุยาว 1. เด็กหญิงทิพวรรณ  โพธิ์แสน
2. เด็กหญิงอรปรียา  พวงยอด
 
1. นางสาวสุวิมล  บัวบาล
2. นายศักดิ์สิทธิ์  จันทเขต
 
1136 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 64 ทองแดง 35 โรงเรียนบ้านโนนกลาง 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  แจ้งสันเทียะ
2. เด็กชายณัฐภัทร  กุลเดช
 
1. นายกิติพงษ์  จันทร์เทศ
2. นางสาวสุภาพร  สายหล้า
 
1137 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 60 ทองแดง 36 โรงเรียนอนุบาลโพธิ์ศรีสุวรรณ 1. เด็กหญิงจิดาภา  เพ็งพันธ์
2. เด็กหญิงปฏิมาพันธ์  พันธ์ขาว
 
1. นางสาวกองวดี  ดวงจันทร์
2. นางวรรณภา  พรหมคุณ
 
1138 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านจิก 1. เด็กหญิงมลฤดี  บุตรดี
2. เด็กชายสุพศิน  วิรุณพันธ์
 
1. นางวนัสสุดา  เจตนา
2. นางสาวสุทธิดา  พันธ์งาม
 
1139 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กหญิงญาณัจฉรา  ใยอาจ
2. เด็กหญิงอริศรา  กิ่งมะนาว
 
1. นางวรรษมน  อารีย์
2. นายสิทธิพงษ์  สุขเสริม
 
1140 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กชายพรพิพัฒน์  พรจันทร์
2. เด็กหญิงเอมอร  แจ่มจันทร์
 
1. นางสาวเยาวภา  ดวงไชย
 
1141 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองหัวหมู 1. เด็กหญิงนภเกตน์  อุ่นแดง
2. เด็กชายประมุกข์  วงษ์ซา
 
1. นางสาวกาญจนา  สมบัติ
2. นางฉลวย  ภาคคำ
 
1142 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 94 ทอง 4 โรงเรียนบ้านแข้ 1. เด็กหญิงชาลิสา  อุตมงค์
2. เด็กหญิงธิดา  ผลดี
 
1. นางวิลาสินี  พรหมศรี
2. นางสาวภัทรฐิณี  ดวงน้อย
 
1143 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 92 ทอง 5 โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กหญิงนภัสสร  โพธะโสม
2. เด็กชายโชคธนชัย  สายชมภู
 
1. นางยุพิน  คำดำ
2. นางสาวนิลาวรรณ์  พิชัยช่วง
 
1144 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 90 ทอง 6 โรงเรียนบ้านอีสร้อย 1. เด็กชายชัยภัทร  ศุภนาม
2. เด็กชายอธิปบดินทร์  แก้วนารินทร์
 
1. นายกะมนต์  แก้วสมุทร์
2. นางอุทัยวัลย์  คมประโคน
 
1145 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 88 ทอง 7 โรงเรียนบ้านโนนสูง 1. เด็กชายดลวัต  ทิพย์รักษ์
2. นายนที  ดาวช่วย
 
1. นางวาสนา  แท่นแก้ว
2. นางสาวพรนรินทร์  โสภาพ
 
1146 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 86 ทอง 8 โรงเรียนบ้านโทะ 1. เด็กชายสวิตต์  พละสนธิ
2. เด็กชายสุบิน  ศรียันต์
 
1. นางสาวสิริยาภรณ์  นันทบุตร
2. นางสาวศิริลักษณ์  สาลีพันธ์
 
1147 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 81 ทอง 9 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กชายธนิสร  รัจนัย
2. เด็กชายธนโชติ  บุญเอนก
 
1. นางสาวจุฑามาศ  กุชโร
 
1148 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 80 ทอง 10 โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงดวงพร  หลักบุญ
2. เด็กหญิงปาริชาต  ศรีวงศ์จันทร์
 
1. นางสาวพิมพิมล  จันทร์ผอง
2. นางสาวจิราพร  ชาวมูล
 
1149 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 78 เงิน 11 โรงเรียนบ้านโซงเลง 1. เด็กหญิงธนพร  โคตรสมบัติ
2. เด็กชายพีรพัฒน์  โคตรวังอวน
 
1. นางแสงเดือน  เดิมทำรัมย์
2. นายสนธยา  เดิมทำรัมย์
 
1150 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 77 เงิน 12 โรงเรียนบ้านพะวร 1. เด็กหญิงมธุทิพย์  ศิลาชัย
2. เด็กหญิงเณศรา  วงค์ภักดี
 
1. นายสุวัฒน์  อาจสาลี
2. นางสาวสุพิชชา  วงศ์ภักดี
 
1151 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 76 เงิน 13 โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กชายวิภพ  พนาสนธ์
2. เด็กชายอภินันท์  อินทะ
 
1. นางอรนิตย์   น้ำจันทร์
2. นายศิริสันต์  มณีนิล
 
1152 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 74 เงิน 14 โรงเรียนบ้านนาทุ่ง 1. นางสาวภัณฑิรา  ศิลาสิทธิ์
2. นายภูธวินท์  วงษ์ภักดี
 
1. นายจิรทิปต์  ผาธรรม
2. นางปาริชาติ  หลักเพชร
 
1153 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 73 เงิน 15 โรงเรียนบ้านยางเอือด 1. เด็กชายภูรินทร์  ไชยบำรุง
2. เด็กชายเอนก  ดอนอ่อนเบ้า
 
1. นายอนุวัฒน์  อินทร์ตา
2. นางสาวผกาวรรณ   แป้นจันทร์
 
1154 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 72 เงิน 16 โรงเรียนบ้านอีเซ(คุรุราษฎร์วิทยา) 1. เด็กหญิงพรนภา  หนองบัว
2. เด็กชายวรวุธ  กุตาวัน
 
1. นางนันทยา  สุภาลักษณ์
2. นายภิรมย์  พรหมทา
 
1155 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 71 เงิน 17 โรงเรียนบ้านหนองบัวดง(รัฐราษฎร์วิทยาคม) 1. เด็กชายกฤษณศักดิ์  ประเสริฐสังข์
2. เด็กชายอติชาติ  บุญไทย
 
1. นางสาวอุทัยทิพย์  นามวิชา
 
1156 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 70 เงิน 18 โรงเรียนบ้านหนองแคน 1. เด็กชายปราชญ์ธิปัตย์  เมืองจันทร์
2. เด็กชายอภิวัฒน์  ขันติวงษ์
 
1. นางอารี  สระทอง
2. นางอัญชลี  โยธิคาร์
 
1157 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 70 เงิน 18 โรงเรียนบ้านหนองหงอก 1. เด็กชายกิตติพงษ์  กันยา
2. เด็กชายสิริวัฒน์  โสดาวิชิต
 
1. นางสาวกฤตยา  สอนศรี
2. นายประจวบ  วงษ์รักษ์
 
1158 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 68 ทองแดง 20 โรงเรียนบ้านผือ 1. เด็กหญิงณัฐธิชา  เดชผมรัมย์
2. เด็กหญิงสมิตา  ทองคำ
 
1. นางพุธกานต์  ถาวร
 
1159 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านโจดม่วง 1. เด็กชายภานุวิชน์  พรรษา
2. เด็กชายรักษ์ศิลป์  พรรษา
 
1. นางสาวสุกัญญารัตน์  ไชยงาม
2. นางจุรีรัตน์  สายสิน
 
1160 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 94.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหว้าน(รัฐราษฎร์นุกูล) 1. เด็กชายปฏก  นะลาวงค์
 
1. นางสาวบังอร  แหวนหล่อ
 
1161 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงวิจิตรา  ยินดี
 
1. นางณัฐติยา  สะเดา
 
1162 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 75.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแสงเมืองแคน 1. เด็กหญิงอิสรา  แก้วใสย์
 
1. นางสุวรรณี  สุนทรธีรกุล
 
1163 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 73.5 เงิน 4 โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กชายธนวัฒน์  ศรีสง่า
 
1. นางอุมาพร  สุวรรณดี
 
1164 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 71.5 เงิน 5 โรงเรียนเคียวนำ 1. เด็กชายกฤษดินธ์  ดีเลิศ
 
1. นางสาวณัฐปภัสร์  ศรีสุวรรณ์
 
1165 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 70 เงิน 6 โรงเรียนบ้านโก 1. เด็กหญิงณัฐฐา  โพธิวัฒน์
 
1. นางสาววิมลรัตน์  อุ่นใจ
 
1166 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 65 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านโคกเมืองจันทร์ 1. เด็กหญิงชญานี  แก้วจันทร์
 
1. นายสัมฤทธิ์  ขันติวงศ์
 
1167 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 65 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านหนองแคสวนสวรรค์ 1. เด็กหญิงกีรติ  สมพุฒิภุชงค์
 
1. นางสาวเสาวนีย์  สลุงใจดี
 
1168 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 63.5 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กหญิงอิสราภรณ์  รัตนะวัน
 
1. นางสาวธนิษฐา  แจ่มศรี
 
1169 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 60 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านตาโกน 1. เด็กชายธนภัทร  พิมพะธรรม
 
1. นางสาวเยาวภา  ดวงไชย
 
1170 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 55.5 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงภัทรวรรณ  จันทอง
 
1. นายวีรพงษ์  พลที
 
1171 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 55 เข้าร่วม 12 โรงเรียนบ้านเก็บงา(ประชารัฐพัฒนา) 1. เด็กชายฐิติกร  เข็มมา
 
1. นางรัตนา  ทรายทวีป
 
1172 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 55 เข้าร่วม 12 โรงเรียนบ้านอีเซ(คุรุราษฎร์วิทยา) 1. เด็กหญิงจุฬามณี  ภูสถาน
 
1. นายภิรมย์  พรหมทา
 
1173 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 53 เข้าร่วม 14 โรงเรียนบ้านหนองหงอก 1. เด็กชายธนวัตน์  ศรีวิศร
 
1. นางสาวกฤตยา  สอนศรี
 
1174 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 52.5 เข้าร่วม 15 โรงเรียนอนุบาลศิลาลาด 1. เด็กหญิงมณีกานต์  ขจรมา
 
1. นางนันทิยา  เหลื่อมนอก
 
1175 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 50 เข้าร่วม 16 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงสุธิชา  นิยม
 
1. นางสาวสุรชา  ยศรุ่งเรือง
 
1176 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 45 เข้าร่วม 17 โรงเรียนบ้านครั่ง 1. เด็กหญิงดลยา  แสวงดี
 
1. นายเสถียร  นิยม
 
1177 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 45 เข้าร่วม 17 โรงเรียนบ้านโต่งโต้น 1. เด็กหญิงพิฆัมพร  เข็มโคตร
 
1. นางจันทิมา  อินทร์ตา
 
1178 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 45 เข้าร่วม 17 โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. เด็กหญิงเพชรดา  บุญเฮ้า
 
1. นางสาวอรวรรณ  จันทะแจ่ม
 
1179 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 40 เข้าร่วม 20 โรงเรียนบ้านปะหละ 1. เด็กชายเจษฎาภรณ์  ประทุมวงศ์
 
1. นางสาวยุพาวดี  พาหา
 
1180 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 38.5 เข้าร่วม 21 โรงเรียนเมืองคง(คงคาวิทยา) 1. เด็กหญิงรินทร์ณษา  วริพัฒน์
 
1. นายทินกร  บุญสาลี
 
1181 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 37 เข้าร่วม 22 โรงเรียนบ้านอ้อมแก้ว 1. เด็กหญิงกชกร  ญาติทอง
 
1. นางสาวฉัตรสุดา  วิปุละ
 
1182 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 35 เข้าร่วม 23 โรงเรียนบ้านหนองหัวหมู 1. เด็กหญิงปัญญาภรณ์  บรรเทา
 
1. นางฉลวย  ภาคคำ
 
1183 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 35 เข้าร่วม 23 โรงเรียนบ้านหว้า 1. เด็กชายเนติธร  สุขเสริม
 
1. นายอัษฎากรณ์  วงค์ภักดี
 
1184 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 35 เข้าร่วม 23 โรงเรียนบ้านอีสร้อย 1. เด็กหญิงสุทัตตา  คำพันชนะ
 
1. นางอุทัยวัลย์  คมประโคน
 
1185 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 33.5 เข้าร่วม 26 โรงเรียนบ้านมะยาง 1. เด็กชายธีธัช  สมพร
 
1. นายวัชระ  สุระวิทย์
 
1186 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 32 เข้าร่วม 27 โรงเรียนบ้านตัง 1. เด็กหญิงศลิษา  พิศเพ็ง
 
1. นางสาววาสนา  แดงบุญเรือง
 
1187 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 30 เข้าร่วม 28 โรงเรียนบ้านเสียว 1. เด็กหญิงไพรมณี  วาตรีบุญเรือง
 
1. นายศิริชัย  สงผัด
 
1188 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 30 เข้าร่วม 28 โรงเรียนอนุบาลห้วยทับทัน 1. เด็กชายชาติชาย  เหมรัตน์
 
1. นายเศกสันติ์  แสงใสแก้ว
 
1189 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 28.5 เข้าร่วม 30 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงณัฐกฤตา  นานาวัน
 
1. นางสาวเปรมาศ  บัวพันธ์
 
1190 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 28.5 เข้าร่วม 30 โรงเรียนบ้านกอย 1. เด็กชายภาณุวิชญ์  แก้วเกษ
 
1. นายสุพิชัย  จันดวง
 
1191 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 25.5 เข้าร่วม 32 โรงเรียนบ้านหนองบัวดง(รัฐราษฎร์วิทยาคม) 1. เด็กหญิงสุพัตรา  มีภูงา
 
1. นางณัฐญาณี  ไชยปัญญา
 
1192 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 25 เข้าร่วม 33 โรงเรียนบ้านแข้ 1. เด็กชายจิรานุวัฒน์  สิมลี
 
1. นางสาวสังข์วาลย์  พรหมชาติ
 
1193 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 23 เข้าร่วม 34 โรงเรียนบ้านพะวร 1. เด็กหญิงบุษยมาศ  บุญเรือง
 
1. นายสุวัฒน์  อาจสาลี
 
1194 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 20 เข้าร่วม 35 โรงเรียนบ้านทุ่งไชย(พัฒนานุสรณ์) 1. เด็กหญิงภัทรวดี  ยงกุล
 
1. นางสาวนุชรินทร์  ถมคำ
 
1195 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 20 เข้าร่วม 35 โรงเรียนบ้านโนนสูง 1. เด็กหญิงศุทธินี  ใยสุข
 
1. นางสาวพรนรินทร์  โสภาพ
 
1196 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 20 เข้าร่วม 35 โรงเรียนบ้านม่วง 1. เด็กชายณภัทร  ยืนยงค์
 
1. นางนงค์นุช  พิมพ์ศรี
 
1197 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 18.5 เข้าร่วม 38 โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กชายศุภณัฐ  แก้วประดิษฐ์
 
1. นางสาวอัญชลี  เกษสุพงษ์
 
1198 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 15 เข้าร่วม 39 โรงเรียนบ้านนานวนหนองแคน 1. เด็กหญิงจันทนิภา  ดวงจันทร์
 
1. นางสาวอรุณี  รัตนวัน
 
1199 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 15 เข้าร่วม 39 โรงเรียนบ้านเมืองเก่าซ่ง(รัฐราษฎร์รังสรรค์) 1. เด็กชายกรวิชญ์  กาลพฤกษ์
 
1. นายจันทราทิศ  คำวันสา
 
1200 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 15 เข้าร่วม 39 โรงเรียนบ้านสามขา 1. เด็กชายธนวัฒน์  บุตราช
 
1. นางสาวปาณิสรา  บัวพันธ์
 
1201 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 15 เข้าร่วม 39 โรงเรียนบ้านหนองกก 1. เด็กชายสุชานันท์  ศรีสุระ
 
1. นางสาวจารุวรรณ  วงษ์สาลี
 
1202 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 10.5 เข้าร่วม 43 โรงเรียนบ้านดอนไม้งาม 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  นามบุญเรือง
 
1. นางนุชรา  นรสาร
 
1203 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 10 เข้าร่วม 44 โรงเรียนบ้านโดด 1. เด็กหญิงวิไลพร  หนองหงอก
 
1. นางสาวสุดารัตน์  ทุมมี
 
1204 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 10 เข้าร่วม 44 โรงเรียนบ้านเมี่ยงแคนดวน 1. เด็กหญิงณัฐกานต์  กมล
 
1. นางสาวกฤษณาพร  จันทะพันธ์
 
1205 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 10 เข้าร่วม 44 โรงเรียนบ้านหนองเหล็กธาตุน้อย 1. เด็กชายชูศักดิ์    มั่นคง
 
1. นางสาวลำดวน  อินทร์ฉลาด
 
1206 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 10 เข้าร่วม 44 โรงเรียนบ้านหัวช้าง(ราษฎร์บำรุง) 1. เด็กหญิงรตนพร  หาญสันเที๊ยะ
 
1. นายสง่าวุฒิ  ผมพันธ์
 
1207 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 5 เข้าร่วม 48 โรงเรียนบ้านจานแสนไชย 1. เด็กหญิงพิมพ์รตา  แก้วมา
 
1. นางสุฤดี  อาจสาลี
 
1208 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 0 เข้าร่วม โรงเรียนบ้านจาน 1. เด็กหญิงกัญญณัฐ  สมเขาใหญ่
 
1. นายประจักร  พันธ์งาม
 
1209 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านอี่หล่ำ(ราษฎร์นุสรณ์)    
1210 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงณภัทร  สืบราช
 
1. นางสาวจิราพร  ชาวมูล
 
1211 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านค้อโนนเพ็ก 1. เด็กหญิงชนาธิปวรรณ  จันทอง
 
1. นางวราวรรณ  พลที
 
1212 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านยางเอือด 1. เด็กชายธีรพงษ์  คำหล้า
 
1. นายอนุวัฒน์  อินทร์ตา
 
1213 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 77 เงิน 4 โรงเรียนบ้านแข้ 1. นายณัฐนันท์  จันธิมา
 
1. นางวิลาสินี  พรหมศรี
 
1214 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 74 เงิน 5 โรงเรียนอุทุมพรวิทยา 1. เด็กชายจาตุรงค์  พรมศักดิ์
 
1. นางสาวอรอนงค์  ขันติวงษ์
 
1215 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 70 เงิน 6 โรงเรียนบ้านโต่งโต้น 1. เด็กชายวัชรพล  ศรีธรรม
 
1. นางจันทิมา  อินทร์ตา
 
1216 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 70 เงิน 6 โรงเรียนบ้านหนองหัวหมู 1. เด็กหญิงปนัดดา  อรัญทม
 
1. นางสาวกาญจนา  สมบัติ
 
1217 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 69 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านหนองห้าง 1. เด็กหญิงพิมพิลัย  ธรรมชาติ
 
1. นางสาวสุจิราพร  สอิ้งทอง
 
1218 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 69 ทองแดง 8 โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กชายเฉลิมชัย  สุขศรี
 
1. นางอรนิตย์   น้ำจันทร์
 
1219 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 68 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านโซงเลง 1. เด็กหญิงกัลยา  หอมอ่อน
 
1. นางแสงเดือน  เดิมทำรัมย์
 
1220 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 68 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านโทะ 1. เด็กชายพิชญะ  วิเศษชาติ
 
1. นางสาวสิริยาภรณ์  นันทบุตร
 
1221 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 68 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กหญิงชลธิดา  สมัครผล
 
1. นางสาวอัญชลี  เกษสุพงษ์
 
1222 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 67 ทองแดง 13 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงจันทร์จิรา  จินาวัลย์
 
1. นางสาววราภรณ์  โชติรัตนากูล
 
1223 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 62 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านโจดม่วง 1. เด็กชายรัตนชัย  อุกาวงษ์
 
1. นางสุกัญญารัตน์  ไชยงาม
 
1224 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 62 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านอีเซ(คุรุราษฎร์วิทยา) 1. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  นวนพา
 
1. นายภิรมย์  พรหมทา
 
1225 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 62 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านอีสร้อย 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  สุขจันทร์
 
1. นายกะมนต์  แก้วสมุทร์
 
1226 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 61 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  นิลวัน
 
1. นางสาวจุฑามาศ  กุชโร
 
1227 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 60 ทองแดง 18 โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. เด็กชายกันติทัด  เถระพันธ์
 
1. นางสาวอรวรรณ  จันทะแจ่ม
 
1228 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 19 โรงเรียนบ้านบุยาว 1. เด็กชายวัชรพงศ์  เคารพ
 
1. นายศุภณัฐ  งามศิริ
 
1229 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 19 โรงเรียนบ้านพะวร 1. เด็กชายชโยดม  สัมฤทธิ์รินทร์
 
1. นายสุวัฒน์  อาจสาลี
 
1230 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 19 โรงเรียนบ้านเสียว 1. เด็กชายประชาลักษณ์  ศรีเชียงสา
 
1. นายศิริชัย  สงผัด
 
1231 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 19 โรงเรียนบ้านหนองแคน 1. เด็กชายวรินทร  กุหลาบหอม
 
1. นางอารี  สระทอง
 
1232 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 19 โรงเรียนบ้านหนองบัวดง(รัฐราษฎร์วิทยาคม) 1. เด็กหญิงประกายแก้ว  สุดดี
 
1. นางสาวอุทัยทิพย์  นามวิชา
 
1233 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านหนองหงอก 1. เด็กหญิงสุนิชา  ศรีจักร
 
1. นางอรทัย  คนขยัน
 
1234 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลราษีไศล 1. เด็กชายติณณภพ  ชูลิขิต
 
1. นายพิชิต  ชูลิขิต
 
1235 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กชายภาสวุฒิ  มีกุล
 
1. นางสุนทรา  พรหมทา
 
1236 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเคียวนำ 1. เด็กชายอนิรุต  อุโคตร
 
1. นางสาวพชรวัลย์  เอี่ยมสะอาด
 
1237 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 75 เงิน 4 โรงเรียนบ้านขะยูง 1. เด็กหญิงอภิญญา  หว่างอุ้น
 
1. นางมณีรัตน์  แก้วสมุทร์
 
1238 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 73 เงิน 5 โรงเรียนเทศบาล๑(หนองสิมใหญ่) 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  บัวเขียว
 
1. นางพัชมณฑ์  คำพิหล้า
 
1239 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 73 เงิน 5 โรงเรียนบ้านโคกหล่าม 1. เด็กชายพิรภพ  มนไธสง
 
1. นางสาวเบญจวรรณ  ศรีหะจันทร์
 
1240 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 72 เงิน 7 โรงเรียนบ้านตลาดหนองเรือ 1. เด็กหญิงเกสรสวรรค์  ศรีวงษ์
 
1. นางสาวพัชรี  ยั่งยืน
 
1241 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 72 เงิน 7 โรงเรียนบ้านแสงเมืองแคน 1. เด็กหญิงรัชนีพร  แสงแก้ว
 
1. นางจุฬารัตน์  แก้วใสย์
 
1242 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 72 เงิน 7 โรงเรียนบ้านหนองเหล็กธาตุน้อย 1. เด็กหญิงอริสรา  โนนกอง
 
1. นางสาวลำดวน  อินท์ฉลาด
 
1243 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 71 เงิน 10 โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กชายนันทกานต์  พานทอง
 
1. นางสาวพิมพิมล  จันทร์ผอง
 
1244 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 70 เงิน 11 โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กหญิงอรจิรา  คำเภา
 
1. นางพรรณวดี  โตมาก
 
1245 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 68 ทองแดง 12 โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กชายอิทธิพัธท์  นนทะวงษ์
 
1. นางยุพิน  คำดำ
 
1246 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 68 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านน้ำอ้อมน้อย 1. เด็กหญิงเบญจารัตน์  แหวนหล่อ
 
1. นายวาท  ทรงอาจ
 
1247 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 67 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านโคกเมืองจันทร์ 1. เด็กหญิงธัญญภรณ์  หนองยาง
 
1. นายสัมฤทธิ์  ขันติวงศ์
 
1248 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 66 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านทุ่งไชย(พัฒนานุสรณ์) 1. เด็กชายเปรมศักดิ์  บุญสิงห์
 
1. นางสาวนุชรินทร์  ถมคำ
 
1249 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 65 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านหนองห้าง 1. เด็กชายทีรภัทร  วรเลิศ
 
1. นางรุ่งนภา  ระย้าทอง
 
1250 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 61 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านยางเอือด 1. เด็กหญิงสุฑาทิพย์  แสงนคร
 
1. นางสมปอง  อัปมะนัง
 
1251 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 58 เข้าร่วม 18 โรงเรียนบ้านเสียว 1. เด็กชายวิวัฒน์  ศรีเมือง
 
1. นางสาวภาวินี  เครือวงศา
 
1252 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 56 เข้าร่วม 19 โรงเรียนบ้านโคก 1. เด็กชายณทรรศน์  น้อยตาแสง
 
1. นางอรัญญา  สูงเรือง
 
1253 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 54 เข้าร่วม 20 โรงเรียนบ้านสามขา 1. เด็กหญิงณัฐชา  ลาสุธรรม
 
1. สิบเอกศราวุธ  จิบจันทร์
 
1254 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 51 เข้าร่วม 21 โรงเรียนบ้านเมืองจันทร์ 1. เด็กชายสนทยา  บุญระวัง
 
1. นายประเสริฐ  จานสิบสี
 
1255 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 50 เข้าร่วม 22 โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. เด็กหญิงปิยธิดา  โพธิวัฒน์
 
1. นางสุดใจ  อ่อนหวาน
 
1256 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 49 เข้าร่วม 23 โรงเรียนอนุบาลจอมจิต 1. เด็กหญิงฑิตาพร  รักพวก
 
1. ว่าที่ร้อยตรีวัลลภ  สมบัติ
 
1257 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 46 เข้าร่วม 24 โรงเรียนบ้านพะวร 1. เด็กหญิงชุติกาญจน์  ปริญจิตร
 
1. นายธนกร  พันวัน
 
1258 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนบ้านบุยาว 1. เด็กหญิงกาญจน์เกล้า  กิ่งแก้ว
 
1. นางสาวสุวิมล  บัวบาล
 
1259 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนบ้านหนองหงอก 1. เด็กชายธนพล  ชัยวงษา
 
1. นางอรทัย  คนขยัน
 
1260 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนบ้านอี่หล่ำ(ราษฎร์นุสรณ์)    
1261 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสร้างเรือ 1. เด็กหญิงคณิตสร  โคตรพันธ์
 
1. นายสุเพียบ  ทองนำ
 
1262 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโซงเลง 1. เด็กหญิงรุ่งทิวา  ชิณพันธ์
 
1. นายสนธยา  เดิมทำรัมย์
 
1263 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านอีสร้อย 1. เด็กชายเอคคนิศวร์  แก้วสมุทร์
 
1. นางอุทัยวัลย์  คมประโคน
 
1264 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 87 ทอง 4 โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กชายวชิรพล  อมรโรจน์วรวุฒิ
 
1. นายประมวล  สุขอ้วน
 
1265 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 83 ทอง 5 โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กหญิงปพัชญา  หนุกุล
 
1. นางสาวอัญชลี  เกษสุพงษ์
 
1266 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 81 ทอง 6 โรงเรียนอนุบาลราษีไศล 1. เด็กหญิงณัฏฐณิชา  ธรรมพันธ์
 
1. นายพิชิต  ชูลิขิต
 
1267 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 80 ทอง 7 โรงเรียนบ้านแสงเมืองแคน 1. เด็กหญิงพนิดา  ชมภู
 
1. นางสุวรรณี  สุนทรธีรกุล
 
1268 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 77 เงิน 8 โรงเรียนบ้านหนองบัวดง(รัฐราษฎร์วิทยาคม) 1. เด็กหญิงกนกพร  ปัญญาภู
 
1. นางณัฐญาณี  ไชยปัญญา
 
1269 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 75 เงิน 9 โรงเรียนบ้านหนองโง้งหนองขี้นก 1. เด็กหญิงนวรัตน์  แสงสาย
 
1. นางสาวมยุรี  ชาภักดี
 
1270 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 74 เงิน 10 โรงเรียนบ้านคูสระ 1. เด็กหญิงณัฐชา  พิลา
 
1. นางสาวธนิษฐา  แจ่มศรี
 
1271 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 71 เงิน 11 โรงเรียนบ้านสร้างปี่ 1. เด็กหญิงณัฐธิฌา  แมนไทสงค์
 
1. นางสุจิตรา  อำนวย
 
1272 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 69 ทองแดง 12 โรงเรียนจินดาวิทยาคาร๒(บ้านหนองศาลา) 1. เด็กหญิงมณฑาทิพย์  ธุสาวัน
 
1. นางสาวนิลาวรรณ์  พิชัยช่วง
 
1273 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 69 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. เด็กหญิงกุลนัดดา  ปัญญาใส
 
1. นางสุภาวดี  ครองยุทธ
 
1274 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 68 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงกัญญณัฐ  คำปุย
 
1. นางณัฐติยา  สะเดา
 
1275 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 67 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านหนองน้ำขุ่น 1. เด็กชายเกียรติศักดิ์  เงางาม
 
1. นางสาวอิศราพร  วรรณศิลป์
 
1276 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 66 ทองแดง 16 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงเบญจพร  สาสังข์
 
1. นางสาววราภรณ์  โชติรัตนากูล
 
1277 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 65 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านหนองหงอก 1. เด็กชายธนพัฒน์  หนองเหล็ก
 
1. นางอรทัย  คนขยัน
 
1278 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 63 ทองแดง 18 โรงเรียนอนุบาลโพธิ์ศรีสุวรรณ 1. เด็กหญิงศิรินทิรา  เกษศิริ
 
1. นางสาวกองวดี  ดวงจันทร์
 
1279 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 59 เข้าร่วม 19 โรงเรียนบ้านตาทอง 1. เด็กหญิงณิชภัทร  มังษะชาติ
 
1. นางสาวผุสรารัตน์  ชัยภา
 
1280 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 59 เข้าร่วม 19 โรงเรียนบ้านโต่งโต้น 1. เด็กชายพิสิทธิ์  ธรรมเขียว
 
1. นางจันทิมา  อินทร์ตา
 
1281 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 59 เข้าร่วม 19 โรงเรียนอนุบาลศิลาลาด 1. เด็กชายชิษณุพงศ์  ไชยเหมือน
 
1. นางนันทิยา  เหลื่อมนอก
 
1282 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 58 เข้าร่วม 22 โรงเรียนเคียวนำ 1. เด็กหญิงริลณี  สีสนิท
 
1. นางสาวสุภัทรา  นามคุณ
 
1283 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 58 เข้าร่วม 22 โรงเรียนอนุบาลจอมจิต 1. เด็กหญิงธีราพร  ไชยพิมพ์
 
1. ว่าที่ร้อยตรีวัลลภ  สมบัติ
 
1284 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 57 เข้าร่วม 24 โรงเรียนบ้านโคกหล่าม 1. เด็กชายปุณชรัสมิ์  บรรเทา
 
1. นายณัฐวัฒน์  หลักหนองจิก
 
1285 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 53 เข้าร่วม 25 โรงเรียนบ้านหนองแคสวนสวรรค์ 1. เด็กหญิงสุภาพร  หนูวงค์
 
1. นางสาวเสาวนีย์  สลุงใจดี
 
1286 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 53 เข้าร่วม 25 โรงเรียนบ้านหนองหัวหมู 1. เด็กหญิงอุบลรัตน์  สาระชาติ
 
1. นางฉลวย  ภาคคำ
 
1287 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 52 เข้าร่วม 27 โรงเรียนบ้านโคก 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  มะเดื่อ
 
1. นางอรัญญา  สูงเรือง
 
1288 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 51 เข้าร่วม 28 โรงเรียนบ้านโจดม่วง 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  พรรษา
 
1. นายสมศักดิ์  นิยม
 
1289 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 51 เข้าร่วม 28 โรงเรียนบ้านอีเซ(คุรุราษฎร์วิทยา) 1. เด็กชายวริทธิ์นันท์  พิมพ์วัน
 
1. นางสาวฐิติกานต์  เศรษศรี
 
1290 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 49 เข้าร่วม 30 โรงเรียนบ้านทุ่งไชย(พัฒนานุสรณ์) 1. เด็กชายชัชวาล  อินทับ
 
1. นางสาวนุชรินทร์  ถมคำ
 
1291 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 43 เข้าร่วม 31 โรงเรียนบ้านสามขา 1. เด็กชายธนวัต  ทาวัน
 
1. นายคมกริช  ภาสวัสดิ์
 
1292 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 42 เข้าร่วม 32 โรงเรียนบ้านปะอาว 1. เด็กหญิงรังสินี  ทรงประสิทธิ์
 
1. นายทองคำ  ธรรมดา
 
1293 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านบุยาว 1. เด็กชายนราวิชญ์  จันทา
 
1. นางกตัญชลี  ปิตะสิงห์
 
1294 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านผือ 1. เด็กหญิงกฤษฏาพร   ใยอาจ
 
1. นางพุธกานต์  ถาวร
 
1295 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านหาด(อสพป.๑๓) 1. เด็กหญิงญาณิศา  ศรียา
 
1. นายเกษม  ชัยบำรุง
 
1296 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านอี่หล่ำ(ราษฎร์นุสรณ์)    
1297 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านอีสร้อย 1. เด็กหญิงจริญญา  โสภา
 
1. นางอุทัยวัลย์  คมประโคน
 
1298 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านบอนใหญ่ 1. เด็กชายศราวุธ  ศรีโพนทอง
 
1. นางสาวอัญชลี  เกษสุพงษ์
 
1299 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3 71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองหมีหัวดง(ประชาวิทยาคาร) 1. เด็กหญิงขวัญนภา  โทนะพันธ์
 
1. นางอริสา  เมืองประทุม
 
1300 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3 67 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านโต่งโต้น 1. เด็กชายธีระชัย  จำปาทิพย์
 
1. นางจันทิมา  อินทร์ตา
 
1301 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3 61 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านบุยาว 1. เด็กหญิงอภิญญา  สีพะนัด
 
1. นายศุภณัฐ  งามศิริ
 
1302 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3 51 เข้าร่วม 6 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองคู 1. เด็กหญิงปนัดดา  วงศ์ละคร
 
1. นางสาววราภรณ์  โชติรัตนากูล
 
1303 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3 22 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กหญิงจิรวรรณ  วงนารินทร์
 
1. นางสาวจิราพร  ชาวมูล
 
1304 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3 22 เข้าร่วม 7 โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กหญิงพรพิมล  บุญเติม
 
1. นางอรนิตย์   น้ำจันทร์
 
1305 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านอีเซ(คุรุราษฎร์วิทยา) 1. เด็กชายกิตติธัช  เซาะลอ
 
1. นางนันทยา  สุภาลักษณ์
 
1306 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย 1. เด็กชายชัยวัฒน์  ตุลาดิลก
2. เด็กหญิงอัจฉริญาดา  วันทา
3. เด็กหญิงเพ็ญพิชชา  เชิงหอม
 
1. นางประภาภรณ์  ไพบูลย์มั่นคง
2. นางนคร   ศรีสุธัญญาวงค์
 
1307 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขะยูง(ขะยูงศิลป์ศึกษา) 1. เด็กชายดนุเดช  สุหงษา
2. เด็กหญิงพรสินี  ไชยสาร
3. เด็กหญิงพัชรินทร์  อ่อนนางรอง
 
1. นางสาวอัญชุลี  หลอดคำ
2. นางอารีย์  ไชยสาร
 
1308 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเกิ้ง(อสพป.๓๗) 1. เด็กชายดลธรรม  จันหอม
2. เด็กหญิงศุภานัน  ปิยะวงศ์
3. เด็กหญิงศุภิสรา  พลพงษ์
 
1. นางนิภาดา  มุกดาดี
2. นางสาววรรณภัทร์  โพธิวัฒน์
 
1309 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 89 ทอง 4 โรงเรียนบ้านกระเดาอุ่มแสง 1. เด็กหญิงจิรนันท์  ธรรมวัตร
2. เด็กหญิงวธิดา  นากรณ์
3. เด็กหญิงไปรยา  เหมกุล
 
1. นางสุมาลี  ธรรมวัตร
2. นางสาทอน  สังข์ขาว
 
1310 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 89 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเมี่ยงแคนดวน 1. เด็กหญิงกนกอร  แก้วใสย์
2. เด็กชายณัชกมล   ถ้ำทอง
3. เด็กหญิงศิรภัสสร   อินทะชัย
 
1. นางสาวกฤษณาพร  จันทะพันธ์
2. นางสาวพัชรี  ศรีไหม
 
1311 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 89 ทอง 4 โรงเรียนอนุบาลราษีไศล 1. เด็กชายกฤตภาส  หลาวทอง
2. เด็กชายกิตติธัช  จุ้ยแจ้ง
3. เด็กหญิงศศิธาร  เครือแสง
 
1. นายพิชิต  ชูลิขิต
2. นางสาวมันทนา  จันทสิทธิ
 
1312 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 88 ทอง 7 โรงเรียนบ้านค้อกำแพง 1. เด็กหญิงขวัญชีวา  ไชยโยธา
2. เด็กหญิงฐิติมา  หงษ์ศิลา
3. เด็กชายบัญชา  เสาศิริ
 
1. นายสมยศ  ไชยโยธา
2. นางวราภรณ์  อัครจันทร์
 
1313 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 88 ทอง 7 โรงเรียนบ้านแสงเมืองแคน 1. เด็กชายณัฏฐเดช  สุนทรธีรกุล
2. เด็กหญิงรัตนวดี  สมสาย
3. เด็กชายอนันท์  ไกรวิเศษ
 
1. นางส่องศรี  ชูลิขิต
2. นางสาวอารยา   ยางงาม
 
1314 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 88 ทอง 7 โรงเรียนสระกำแพงวิทยาคม 1. เด็กหญิงประภาวดี  บุตรศรี
2. เด็กหญิงลักขณา   วรครุธ
3. เด็กหญิงวริศรา    วงศ์สามารถ
 
1. นางสารภี   ธรรมบุตร
2. นางสาวสุมาลี    สุหร่าย
 
1315 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 86 ทอง 10 โรงเรียนบ้านส้มป่อย(ส้มป่อยวิทยาเสริม) 1. เด็กหญิงดุสิตา  ดาวเรือง
2. เด็กหญิงบุษญา  กองแก้ว
3. เด็กหญิงปรียาพร  วันโน
 
1. นางประยูร   ลำยงหอม
2. นางธันยพัฒน์  สุตะพันธ์
 
1316 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 85 ทอง 11 โรงเรียนบ้านหนองเหล็ก 1. เด็กหญิงฐิติพร  สุขสอน
2. เด็กหญิงนภาพร  อุดมผุย
3. เด็กชายภาคภูมิ  สีเหลือง
 
1. นางพรพิไล  ไชยพรรณา
2. นางรัชนีย์  ศรีสุรักษ์
 
1317 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 84 ทอง 12 โรงเรียนอนุบาลศิลาลาด 1. เด็กหญิงกชกร  พะคะนวล
2. เด็กหญิงมณีกานต์  ขจรมา
3. เด็กหญิงวรรณษา  ธรรมวัตร
 
1. นางสาวรจจินิจ  สีเสน
2. นางประกายแก้ว  พัฒจักร
 
1318 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 83 ทอง 13 โรงเรียนบ้านบัวหุ่ง(รัฐราษฎร์สามัคคี) 1. เด็กชายจีรวัฒน์  โครตเจริญ
2. เด็กหญิงชลธิชา  คำนล
3. เด็กหญิงปัญจมา  พิมพ์วงษา
 
1. นางสาวจันทร์จิรา  แพทย์นาดี
2. นายปิยพงษ์  แก่นจักร
 
1319 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 83 ทอง 13 โรงเรียนบ้านเมืองจันทร์ 1. เด็กหญิงพิชญ์นารี  อนุพันธ์
2. เด็กหญิงศรินยา  บุญระวัง
3. เด็กหญิงเบญจรัตน์  งาหอม
 
1. นางศิริมาศ  พวงพินิจ
2. นายมนตรี  สวัสดิ์ศรี
 
1320 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 83 ทอง 13 โรงเรียนเมืองคง(คงคาวิทยา) 1. เด็กหญิงชญานันท์ &