งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 68 ประจำปีการศึกษา 2561 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาศรีสะเกษ เขต 2
ณ สำนักงานเขตพื้นที่และสถานที่กำหนด
ระหว่าง วันที่ 6 - 12 เดือน ตุลาคม พ.ศ. 2561

[ ทั้งหมด   6 ต.ค. 2561   7 ต.ค. 2561   8 ต.ค. 2561   9 ต.ค. 2561   10 ต.ค. 2561   11 ต.ค. 2561   12 ต.ค. 2561   ]

สรุปรายการแข่งขันวันที่ 8 ต.ค. 2561

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 122 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย อาคารศรีประดู่ ชั้น 1 ห้อง ป.4/3 และ ป.4/4 8 ต.ค. 2561 10.00-12.00
2 123 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย อาคารศรีประดู่ ชั้น 2 ห้อง ป.5/4 และ ป.5/5 8 ต.ค. 2561 10.00-12.00
3 124 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย อาคารศรีประดู่ ชั้น 2 ห้อง ป.6/4 8 ต.ค. 2561 10.00-12.00
4 774 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย อาคารศรีประดู่ ห้อง ใต้ถุนอาคาร(ฝั่งทิศตะวันตก ติดเวทีทอง) 8 ต.ค. 2561 09.00-16.00
5 775 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย อาคารศรีประดู่ ห้อง ใต้ถุนอาคาร(ฝั่งทิศตะวันออก) 8 ต.ค. 2561 09.00-16.00
6 129 การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย อาคารห้องสมุดเฉลิมพระเกียรติฯ ชั้น 2 ห้อง คอมพิวเตอร์ 1 8 ต.ค. 2561 10.00-12.30
7 130 การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย อาคารห้องสมุดเฉลิมพระเกียรติฯ ชั้น 2 ห้อง คอมพิวเตอร์ 2 8 ต.ค. 2561 10.00-12.30
8 132 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย หอประชุมเฟื่องฟ้า ห้อง ภายในหอประชุม 8 ต.ค. 2561 09.00-12.00
9 133 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย หอประชุมเฟื่องฟ้า ห้อง ภายในหอประชุม 8 ต.ค. 2561 13.00-16.00
10 134 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลอุทุมพรพิสัย อาคารลีลาวดี ชั้น 2 ห้อง ห้องประชุมลีลาวดี 8 ต.ค. 2561 09.00-12.00

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 141 การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 โรงเรียนสระกำแพงวิทยาคม อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง ป. 1/1 8 ต.ค. 2561 09.00 - 16.00
2 142 การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 โรงเรียนสระกำแพงวิทยาคม อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง ป. 3/1 8 ต.ค. 2561 09.00 - 16.00
3 143 การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนสระกำแพงวิทยาคม อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง ป. 2/2 8 ต.ค. 2561 09.00 - 16.00
4 145 การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 โรงเรียนสระกำแพงวิทยาคม หน้าอาคาร 1 8 ต.ค. 2561 09.00 - 16.00
5 014 การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3 โรงเรียนสระกำแพงวิทยาคม ห้อง คอมพิวเตอร์ 8 ต.ค. 2561 09.00 - 16.00
6 152 การประกวดละครประวัติศาสตร์ ป.1-ม.3 โรงเรียนสระกำแพงวิทยาคม เวทีห้องประชุม 8 ต.ค. 2561 09.00 - 12.00
7 768 การประกวดสวดมนต์แปลไทย ป.1-ม.3 โรงเรียนสระกำแพงวิทยาคม ห้องสมุด 8 ต.ค. 2561 09.00 - 16.00
8 169 การประกวดสวดมนต์แปลอังกฤษ ม.1-ม.3 โรงเรียนสระกำแพงวิทยาคม อาคาร 3 ชั้น 2 ห้อง ป. ุ6/1 8 ต.ค. 2561 09.00 - 16.00

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 738 การแข่งขันแอโรบิก ป.1-ป.6 โรงเรียนกำแพง หอประชุมเอนกประสงค์ ชั้น 1 8 ต.ค. 2561
ลำดับที่ 1 - 11
09.00-16.00
2 739 การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.3 โรงเรียนกำแพง หอประชุมเอนกประสงค์ ชั้น 1 8 ต.ค. 2561
ลำดับที่ 1 - 1
09.00-16.00
3 816 การแข่งขันคีตะมวยไทย ป.1-ป.6 โรงเรียนกำแพง หอประชุมเอนกประสงค์ ชั้น 1 8 ต.ค. 2561
ลำดับที่ 1 - 7
09.00-16.00
4 817 การแข่งขันคีตะมวยไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนกำแพง หอประชุมเอนกประสงค์ ชั้น 1 8 ต.ค. 2561
ลำดับที่ 1 - 1
09.00-16.00
5 818 การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา(มวยสากลสมัครเล่น) ป.1-ป.6 โรงเรียนกำแพง หอประชุมเอนกประสงค์ ชั้น 1 8 ต.ค. 2561
ลำดับที่ 1 - 5
09.00-16.00
6 819 การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา(มวยสากลสมัครเล่น) ม.1-ม.3 โรงเรียนกำแพง หอประชุมเอนกประสงค์ ชั้น 1 8 ต.ค. 2561
ลำดับที่ 1 - 1
09.00-16.00
7 740 การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 โรงเรียนกำแพง ห้องโสตทัศนูปกรณ์1 ชั้น 2 ห้อง 741 8 ต.ค. 2561
ลำดับที่ 1 - 51
09.00-16.00
8 741 การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 โรงเรียนกำแพง ห้องโสตทัศนูปกรณ์2 ชั้น 2 ห้อง 742 8 ต.ค. 2561
ลำดับที่ 1 - 28
09.00-16.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ทัศนศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ดนตรี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ศิลปะ-นาฏศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 376 การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 สพป.ศรีสะเกษ เขต 2 ห้องประชุมศรีอุทุมพร ห้อง ห้องประชุมศรีอุทุมพร 8 ต.ค. 2561 09.00-09.45
2 377 การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 สพป.ศรีสะเกษ เขต 2 ห้องประชุมศรีอุทุมพร ห้อง ห้องประชุมศรีอุทุมพร 8 ต.ค. 2561 09.45-10.00
3 378 การแข่งขันระบำมาตรฐาน ป.1-ป.6 สพป.ศรีสะเกษ เขต 2 ห้องประชุมศรีอุทุมพร ห้อง ห้องประชุมศรีอุทุมพร 8 ต.ค. 2561 10.00-10.30
4 379 การแข่งขันระบำมาตรฐาน ม.1-ม.3 สพป.ศรีสะเกษ เขต 2 ห้องประชุมศรีอุทุมพร ห้อง ห้องประชุมศรีอุทุมพร 8 ต.ค. 2561 10.30-11.00
5 395 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 สพป.ศรีสะเกษ เขต 2 ห้องประชุมศรีอุทุมพร ห้อง ห้องประชุมศรีอุทุมพร 8 ต.ค. 2561 12.30-12.45
6 396 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 สพป.ศรีสะเกษ เขต 2 ห้องประชุมศรีอุทุมพร ห้อง ห้องประชุมศรีอุทุมพร 8 ต.ค. 2561 12.45-13.20
7 398 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 สพป.ศรีสะเกษ เขต 2 ห้องประชุมศรีอุทุมพร ห้อง ห้องประชุมศรีอุทุมพร 8 ต.ค. 2561 11.00-11.30
8 400 การแข่งขันการแสดงตลก ป.1-ม.3 สพป.ศรีสะเกษ เขต 2 ห้องประชุมศรีอุทุมพร ห้อง ห้องประชุมศรีอุทุมพร 8 ต.ค. 2561 13.20-14.00
9 404 การแข่งขันมายากล ป.1-ม.3 สพป.ศรีสะเกษ เขต 2 ห้องประชุมศรีอุทุมพร ห้อง ห้องประชุมศรีอุทุมพร 8 ต.ค. 2561 14.00-14.30

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : คอมพิวเตอร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 020 การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 โรงเรียนกำแพง ห้องคอมพิวเตอร์ 1 8 ต.ค. 2561 09.00-11.00
2 021 การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ป.4-ป.6 โรงเรียนกำแพง ห้องคอมพิวเตอร์ 1 8 ต.ค. 2561 13.00-16.00
3 002 การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ม.1-ม.3 โรงเรียนกำแพง ห้องคอมพิวเตอร์ 3 8 ต.ค. 2561 13.00-16.00
4 005 การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 โรงเรียนกำแพง ห้องคอมพิวเตอร์ 2 8 ต.ค. 2561 09.00-14.00
5 011 การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนกำแพง ห้องคอมพิวเตอร์ 4 8 ต.ค. 2561 13.00-16.00
6 028 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 โรงเรียนกำแพง ห้องคอมพิวเตอร์ 3 8 ต.ค. 2561 09.00-12.00
7 029 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 โรงเรียนกำแพง ห้องคอมพิวเตอร์ 4 8 ต.ค. 2561 09.00-12.00

หมวดหมู่ : หุ่นยนต์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 757 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ป.1-ป.6 โรงเรียนกำแพง ห้องไร้พรมแดน อาคาร 3 ชั้น 3 8 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป
2 758 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.1-ม.3 โรงเรียนกำแพง ห้องไร้พรมแดน อาคาร 3 ชั้น 3 8 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป
3 755 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ป.1-ป.6 โรงเรียนกำแพง ห้องไร้พรมแดน อาคาร 3 ชั้น 3 8 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป
4 756 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ม.1-ม.3 โรงเรียนกำแพง ห้องไร้พรมแดน อาคาร 3 ชั้น 3 8 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : การงานอาชีพ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 003 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านผือ หน้าอาคาร 2 (อาคารมัธยม) 8 ต.ค. 2561 09.00-12.00
2 004 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านผือ โรงจอดรถ 8 ต.ค. 2561 09.00-12.00
3 019 การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านผือ หอประชุมโรงเรียนบ้านผือ 8 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป
4 026 การประกวดแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านผือ ใต้ถุนอาคาร 4 (อาคารใหม่) 8 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป
5 027 การประกวดแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านผือ ใต้ถุนอาคาร 4 (อาคารใหม่) 8 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป
6 734 การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านผือ โรงอาหาร 8 ต.ค. 2561 09.00-12.00
7 034 การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านผือ โรงอาหาร 8 ต.ค. 2561 09.00-12.00
8 067 การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านผือ อาคาร 1 (ห้องอนุบาล 1) 8 ต.ค. 2561 09.00-12.00
9 068 การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านผือ อาคาร 1 (ห้องอนุบาล 2) 8 ต.ค. 2561 09.00-12.00

หมวดหมู่ : ปฐมวัย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนรวม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนรวม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ศิลปวัฒนธรรมอีสาน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

ติดต่อผู้ดูแลระบบ
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012-2022 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา] [กลับหน้าหลัก] [กลับ]