สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบัวใหญ่ สพม. เขต ๓๑ (นครราชสีมา)

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 68 ประจำปีการศึกษา 2561 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา
ณ จังหวัดนครราชสีมา
ระหว่าง วันที่ 6-7 เดือน กันยายน พ.ศ. 2561

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 82 ทอง 4 1. เด็กหญิงนิศารัตน์  นาดี
 
1. นางสาววรรณภา  ลันไธสง
 
2 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงสุชาวลี  สำลีเงิน
 
1. นางสาวศศิรดา  พงษ์สิทธิศักดิ์
 
3 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 82 ทอง ชนะเลิศ 1. นางสาวธารทิพย์  แสงแดง
2. นางสาวปิ่นประภัสสร  เลื่อมใส
3. นางสาวพัชริดา  ไชยมาศ
 
1. นางสาวณัฐพิมล   ด่านกลาง
2. นางนุสรา  เพ็งพล
 
4 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 83 ทอง ชนะเลิศ 1. นายชัยยุทธ  ถันลานันท์
2. นายนรพนธ์  ลายมือ
 
1. นางสาวภาวินี  ศรีพูน
2. นางเมตตา  ทับศรีแก้ว
 
5 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 95 ทอง 5 1. เด็กหญิงอรพิมพ์  สีปัตถา
 
1. นางเนาวรัตน์  โตประศรี
 
6 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 87.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงจิรปรียา  แทนรินทร์
2. เด็กหญิงพัชรมัย  พิษพล
3. เด็กหญิงสุชาดา  วิเชียร
 
1. นางวริฎฐา  โคตรพจน์
2. นางสาวสาธิยา  โคขุนทด
 
7 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.4-ม.6 89.67 ทอง 4 1. นางสาวกัญญาพัชร  ท้าวนอก
2. นางสาวมนัญชยา  หาญณรงค์
3. นางสาวอินทิรา  ทันยะเชียงพิน
 
1. นางฐิติตาพร  พุฒขุนทด
2. นางสาวสาธิยา  โคขุนทด
 
8 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายยศพัฒน์  สุมงคล
 
1. นายกฤษฎิ์  ศรีพูน
 
9 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. นายวุฒิพงษ์  บุษราคัม
 
1. นายกฤษฎิ์  ศรีพูน
 
10 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 89.83 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงสุพรรษา  โพธิ์สาวัง
 
1. นางสาวสุวิมล  ซื่อสัตย์
 
11 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 86.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. นางสาวณัฐชยา  สัมฤทธิ์นอก
 
1. นางสาวสุวิมล  ซื่อสัตย์
 
12 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 86.33 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายยศพัฒน์  สุมงคล
 
1. นางสาวสุวิมล  ซื่อสัตย์
 
13 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.4-ม.6 82.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. นายวุฒิพงษ์  บุษราคัม
 
1. นายกฤษฎิ์  ศรีพูน
 
14 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 85.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงพิมพ์ณดา  จิรวงศ์วิชญ์
 
1. นางสาวสุวิมล  ซื่อสัตย์
 
15 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 86.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. นางสาวณัฐชยา  สัมฤทธิ์นอก
 
1. นายกฤษฎิ์  ศรีพูน
 
16 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 85.6 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายยศพัฒน์  สุมงคล
 
1. นางสาวสุวิมล  ซื่อสัตย์
 
17 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.4-ม.6 86.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. นายวุฒิพงษ์  บุษราคัม
 
1. นายกฤษฎิ์  ศรีพูน
 
18 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 82.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงพิมพ์ณดา  จิรวงศ์วิชญ์
 
1. นางสาวสุวิมล  ซื่อสัตย์
 
19 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 87.67 ทอง ชนะเลิศ 1. นางสาวณัฐชยา  สัมฤทธิ์นอก
 
1. นายกฤษฎิ์  ศรีพูน
 
20 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายยศพัฒน์  สุมงคล
 
1. นายกฤษฎิ์  ศรีพูน
 
21 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.4-ม.6 85.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. นายวุฒิพงษ์  บุษราคัม
 
1. นางสาวสุวิมล  ซื่อสัตย์
 
22 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 87.2 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงพิมพ์ณดา  จิรวงศ์วิชญ์
 
1. นางสาวสุวิมล  ซื่อสัตย์
 
23 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6 87.5 ทอง ชนะเลิศ 1. นางสาวณัฐชยา  สัมฤทธิ์นอก
 
1. นายกฤษฎิ์  ศรีพูน
 
24 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงกมลรัตน์  จงนอก
2. เด็กหญิงปรานต์ศิรี  ภักดีสถิตธรรม
3. เด็กหญิงศศิธร  สนสมบัติ
 
1. นางสาวศรีวรรณ  แฉขุนทด
2. นางสุภรัตน์  ศรีบุณยมาลา
 
25 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 84 ทอง ชนะเลิศ 1. นางสาวกรองแก้ว  บัวสาลี
2. นางสาวสาวิตรี  พร้อมจิต
3. นางสาวสุวิมล  แก้วดอนรี
 
1. นางสาวศรีวรรณ  แฉขุนทด
2. นางสาวกนกกาญจน์  ภักดีวิวรรธ
 
26 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3 86.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงณัฐริการน์  นรอินทร์
2. เด็กหญิงปานระพี  ประดิษฐ์
3. เด็กชายศิวกร  ลุยกระโทก
 
1. นางสุภรัตน์  ศรีบุณยมาลา
2. นางสาวกนกกาญจน์  ภักดีวิวรรธ
 
27 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.4-ม.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. นางสาวชนัญชิดา  รัตนโน
2. นางสาวปราณปริยา  จันทร์วิเศษ
3. นางสาวศิริวรรณ  กรุงรัมย์
 
1. นางสาวศรีวรรณ  แฉขุนทด
2. นางลัดดา  เชื้อฉ่ำหลวง
 
28 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงฐิติยากร  ลิ้นทะเล
2. เด็กหญิงนันทิดา  สิริวัฒนานนท์
 
1. นางสุภรัตน์  ศรีบุณยมาลา
2. นางสาวภัทรี  ชั้นกลาง
 
29 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Motion Infographic ม.4-ม.6 93 ทอง ชนะเลิศ 1. นางสาวฉัตรนลินญา  อยู่เย็น
2. นางสาวทักษพร  ศรีฤทธิ์
 
1. นางจิรภา  เซียนพิมาย
2. นายนิรันด์  สารรัมย์
 
30 การงานอาชีพ การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 97 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงชลชนก  สุ่มมาตร
2. เด็กหญิงทิพวรรณ  พุ่มสุวรรณ
3. เด็กหญิงปวีณ์นุช  หาญณรงค์
 
1. นางสุภรัตน์  ศรีบุณยมาลา
2. นางสาวภัทรี  ชั้นกลาง
 
31 การงานอาชีพ การประกวดโครงงานอาชีพ ม.4-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ 1. นายธนโชติ  กองทุ่งมน
2. นายศักดา  เกาะด่านนอก
3. นางสาวสุกัญญา  ยวงสูงเนิน
 
1. นางสาวชเนตตี  ภู่ตระกูล
2. นางประไพศรี  หวังค้ำกลาง