สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนโชคชัยสามัคคี สพม. เขต ๓๑ (นครราชสีมา)

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 68 ประจำปีการศึกษา 2561 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา
ณ จังหวัดนครราชสีมา
ระหว่าง วันที่ 6-7 เดือน กันยายน พ.ศ. 2561

กลุ่มสาระการเรียนรู้ : ���������������������������������������������-���������������������������������������������������������������������������������

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายภัควัตร  นัดครบุรี
 
1. นายนาวา  โขนกระโทก
 
2 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.4-ม.6 83 ทอง ชนะเลิศ 1. นายทินกร  ทินกระโทก
 
1. นายนาวา  โขนกระโทก
 
3 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 76 เงิน 4 1. เด็กชายวิชาญชัย  ใคร่กระโทก
 
1. นายนาวา  โขนกระโทก
 
4 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 90 ทอง 5 1. นางสาววิไลลักษณ์  อาจศึก
 
1. นายธีรพงษ์  วงษ์สอาด
 
5 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงภานรินทร์  ศุภกิจ
 
1. นายธีรพงษ์  วงษ์สอาด
 
6 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. นางสาวพิชชากร  เทียมกระโทก
 
1. นายธีรพงษ์  วงษ์สอาด
 
7 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงเสาวภาคย์  ทองชาติ
 
1. นายธีรพงษ์  วงษ์สอาด
 
8 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. นางสาวภัทราภรณ์  พัดทะเล
 
1. นายธีรพงษ์  วงษ์สอาด
 
9 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 77 เงิน 5 1. เด็กชายกรกฤต  สุพรรณกลาง
2. เด็กหญิงอาริยา  แนบกระโทก
 
1. นายนาวา  โขนกระโทก
 
10 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.1-ม.3 69 ทองแดง 8 1. เด็กหญิงนัทธมล  ศิริโภคานนท์
 
1. นายนาวา  โขนกระโทก
 
11 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3 84 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงฐษณวรรณ  โพธิ์ปานพะเนา
2. เด็กหญิงภวพร  สุขมากสิน
3. เด็กหญิงอรปรียา  ชายกลาง
 
1. นายนาวา  โขนกระโทก
 
12 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ม.4-ม.6 91 ทอง ชนะเลิศ 1. นายคีตกวี  พาลาด
2. นางสาวนพสรณ์  พึ่งแก้ว
3. นายสิทธิพล  พันธ์สระน้อย
 
1. นายนาวา  โขนกระโทก